Jump to content

- - - - -

กระทู้ชวนหัว จับโกหกใจดี20

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:05

เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ผมเซ็นต์อนุมัติขึ้นเงินค่าจ้างขั้นต่ำให้พนักงานในบริษัทเป็น 300 บาทหมดแล้วครับ

โดย jaidee20, วันนี้, 16:09

หมายเหตุ วันนี้ คือวันที่ตั้งกระทู้
3 เมษายน 2554 แก้ไขเป็น 2555 นะครับ ขออำไพ

ข้อความข้างบนของใจดี
มีโกหกกี่ที่

ปล
ใจดี20 จะเข้ามาตอบก็ได้นะครับ ผมไม่รังเกียจ
เผื่อคุณจะฉลาดขึ้น

555555

Edited by amplepoor, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:24.

#2 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:10

หมายเหตุ วันนี้ คือวันที่ตั้งกระทู้
3 เมษายน 2554

2554?

เย้ ที่หนึ่ง

Edited by ดาร์ค สวอน, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:10.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#3 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:14

ลงชื่อด้วยละกัน
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:15

เงินเดือนแค่หมื่นห้า มีอำนาจเซ็นอนุมัต 300 ด้วย?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:16

กระทู้ชวนหัวอีกแระ ใจดี ใจดี๊....อยู่หนายยยย มามะ มาฮาด้วยกัน :D

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#6 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:17

เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา ผมเซ็นต์อนุมัติขึ้นเงินค่าจ้างขั้นต่ำให้พนักงานในบริษัทเป็น 300 บาทหมดแล้วครับ

มีตำแหน่งอะไร? สามารถเซ็นต์ได้ หน้าที่หลัก?

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#7 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:17

เถ้าแก่ ของ ใจดี 20 เตรียมติดคุก 6 เดือน -_-

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงแรง ย้ำ 1 เม.ย. ลุยพร้อมทั่วประเทศ ขึ้น 300 บาทต่อวัน ย้ำ ประกาศราชกิจจาฯ ระบุ นายจ้างไม่ทำตาม คุก 6 เดือน ปรับ 100,000 บ.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#8 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:20

เท่าที่ผมรู้มาเค้าให้เฉพาะแรงงานฝีมือ เพราะฉะนั้นของใจดี20 มีแต่แรงงานฝีมือใช่หรือเปล่าครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#9 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

ลงชื่อรอครับ :)

#10 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:23

3 เมษายน 2554

2554?

เย้ ที่หนึ่ง

ตายหงส์ ผมผิดซะแระ ขออำไพ 2555 ครับ

#11 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:25

จับโกหกใจดีก็เหมือนเล่นทรายบนชายหาดนั่นแหล่ะค่ะ จับตรงไหนก็เจอทราย ไม่เคยโกหกเนียนเลยผับเผื่อย

#12 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26

เถ้าแก่ ของ ใจดี 20 เตรียมติดคุก 6 เดือน -_-

รัฐมนตรีว่าการกระทรวงแรง ย้ำ 1 เม.ย. ลุยพร้อมทั่วประเทศ ขึ้น 300 บาทต่อวัน ย้ำ ประกาศราชกิจจาฯ ระบุ นายจ้างไม่ทำตาม คุก 6 เดือน ปรับ 100,000 บ.

หึหึ

นับ 1 ครับ

Edited by amplepoor, 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26.

#13 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:29

เหลี่ยมจัดเนี้ย จับไปมันยังพอเจอมุมให้ดึงมาบ้างนะครับ
แต่ใจดีเนี้ย กลมเกลี้ยง ลูบไปทางไหนก็ไหลไปอีกทางตลอดเวลา
แต่ข้างในทรงกลมนั้น กลวงโบ๋ มากๆ เบาเหมือนลูกปิงปอง
โยนไปไหนก็เด้งไปเด้งมา
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#14 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:42

เมื่อต้นปี บอกสุทธิ 22500.- ตอนนี้บอก 30000.- 2000 = 28000.-
เฮ้ย!! เขาเก่งจืงนะ วิศวกรคนนี้ เงินเดือนขึ้นๆเอาๆ

#15 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:44

ตกลงมันเป็นวิดวะกรหรือเป็น HR กันแน่ฟะ ธุรกิจครอบครัวแถมเป็นบริษัทอีก ไหนจัยดีบองเล็กๆงัย

#16 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:46

jaidee20 คงจะได้เงินเดือนเยอะเพราะทำหลายตำแหน่ง เป็นทั้งวิศวกร กรรมกร บัญชี แล้วนี่ยังจะเป็นฝ่ายบุคคลอีก
เอ๊ะ....หรือว่าใจดีเป็นเจ้าของบริษํทด้วย เพราะทั้งบริษํทคงมีใจดีทำงานอยู่คนเดียว :P :P :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#17 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:56

เขาบอกว่าอยู่กับเถ้าแก่มาสิบปี เพิ่งได้หมื่นห้า
ถ้านายกปูไม่ขึ้นหมื่นห้า ใจดีก็คงไม่ได้
ใจดี ดีใจใหญ่
สรุปคือ
1. ใจดี ทำงานไม่ดีเถ้าแก่ เลยไม่ขึ้นให้
2.ถูกเถ้าแก่ กดขี่ค่าแรงวิศวกร ใจดีมานาน
3.เถ้าแก่คิดว่า ใจดี น่าจะโกหกตอแหล ลูกค้าหน้างานดี ในกรณีมีปัญหา เลยเลี้ยงไว้
ดีกว่า เลี้ยง ................
ปีนี้เลยเพิ่งได้ 15000

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#18 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:06

สงสัยงานนี้ดราม่า มีภาคสองแน่ๆ :D

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:10

พวกอำมาตย์เข้าใจยากจัง บอกได้เงินเดือนหมื่นห้าก็ไม่เชื่อ

บอกได้ว่าเซ็นต์จ่ายเงินเดือนได้ เพราะเถ้าแก่ไม่สนใจเรื่องเล็กๆอย่างการเซ็นต์เงินเดือน ก็ไม่เชื่อ

ทีหลังหัดกินหญ้าเหมือนไพร่แดงบ้างดิจะได้เข้าใจง่ายๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#20 บางละมุง

บางละมุง

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:14

บริษัทที่กระทู้ก่อนมีคนไปหาแล้วมันไม่มีอยู่จริง รึเปล่า...

#21 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:17

บริษัทที่กระทู้ก่อนมีคนไปหาแล้วมันไม่มีอยู่จริง รึเปล่า...

บริษัท สัมภเวสี น่ะท่าน....พนักงาน ลอยไป ลอยมา....

สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#22 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

เขาบอกว่าอยู่กับเถ้าแก่มาสิบปี เพิ่งได้หมื่นห้า

โห วิศวะคุมตึกสูง สิบปีเพิ่งได้เงินเดือนหมื่นห้า
แปลว่าเริ่มทำงานเงินเดือนไม่เกิน 7 พัน

ย้อนไป 10 ปีตก 2545
จบจากใหนน่ะ เงินเดือนมัยน้อยจัง
ปีนั้น แม้วครองเมืองอยู่
ตกลงหมอนี่ไม่ได้รับอานิสงส์เศรษฐกิจโคตรดีของไทยรักไทยเรยรึ

#23 t045

t045

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:20

บริษัทนี้มันเป็นทุกอย่างแหละ

สรุปคือมันบ้า

#24 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:23

ปกติคนเซ็นต์จ่ายเงินต้องเป็นกรรมการบริษัทไม่ใช่เหรอ สงสัยjaidee20 ต้องเป็นลูกเจ้าของบริษัทชัวร์ แบบว่าจดทะเบียนใช้ชื่อคนในครอบครัวเป็นกรรมการบริษัท และjaidee20 ต้องประมาณเรียนไปทำงานไป รับเงินบริษัทแบบกงสี แต่พอรัฐบาลบังคับเลยได้อานิสงค์ไปด้วย หุ หุ หุ
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#25 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:06

โคตรคิดถึงใจดี

มาแต่ละที....ทำให้ชาวสรท.มีความสุข

#26 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:22

เมื่อเทียบกับ hentai Superb_Mob กิ๊งก่า ทูปัก บลา....บลา....บลา....

ใจดี ก็ ออกจะน่าเอ็นดู อยู่นะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#27 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:27

แก ทน

อึด

แล้วก้อ........

ด้าน มวาก

เป็นคุณสมบัติของเสื้อแดงชั้นสูง

#28 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:34

สรุปแล้วมันยังไงนี่ โดนแป๊กเงินเดือนมานาน 1 ม.ค. 55 ได้ขึ้นเงินเดือนเป็น 15000 ดีใจเลยกินโลโมติ้วหมดอายุจนขี้แตกขี้แตน

พอออกจากโรงพยาบาลมาจะไปไต้หวัน ได้เป็นรองกรรมการเซ็นอนุมัติเงินเดือนให้คนอื่น เอ.... หรือหมอลืมล้างท้องให้หว่า :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#29 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:34

ดัน ไม่รู้จะเขียนอะไรอีกแล้ว เตือนก็แล้ว-ด่าก็แล้ว

ต่อไปนี้สำหรับ คนโกหกอย่าง คุณ ใจดี20 ผู้ที่หาความสัตย์จริงในตัวไม่ได้

จะ ดันกระทู้นี้-ขุดกระทู้นี้ จนกว่า ชีวิตนี้จะหาไม่

ตะนิ่นตาญี

ขออนุญาต คุณ amplepoor นำความเห็นของ ตะนิ่นตาญี ที่เขียนไว้

ในกระทู้ my slip มาวางที่ กระทู้นี้-กระทู้ของ คุณ amplepoor ด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#30 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:39

ดัน ไม่รู้จะเขียนอะไรอีกแล้ว เตือนก็แล้ว-ด่าก็แล้ว
ต่อไปนี้สำหรับ คนโกหกอย่าง คุณ ใจดี20 ผู้ที่หาความสัตย์จริงในตัวไม่ได้
จะ ดันกระทู้นี้-ขุดกระทู้นี้ จนกว่า ชีวิตนี้จะหาไม่

ตะนิ่นตาญี

ขออนุญาต คุณ amplepoor นำความเห็นของ ตะนิ่นตาญี ที่เขียนไว้

ในกระทู้ my slip มาวางที่ กระทู้นี้-กระทู้ของ คุณ amplepoor ด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี

เรียนคุณตะนิ่นตาญี
คนอย่างใจดี20 นี่แหละ ที่ทำให้ผมมั่นใจว่าเลือกข้างไม่ผิด

ถ้าสีเสื้อใด มีคนอย่างนี้ สีเสื้อนั้นก็มีอบายภูมิเป็นที่หมาย
แพท21 เป็นคนว่ายากแล้ว ก็ยังไม่เคยโกหกขนาดนายใจดีคนนี้

ดังนั้น เขาเลือกใคร นั่นนรกแน่นอน
มันทำให้ชีวิตง่ายขึ้นมากครับ

#31 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:45

ตกลงคุณใจดีเค้าทำงานตำแหน่งอะไรกันแน่
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#32 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:49

ถ้าเจ้าของไม่ว่างจริงๆ รองๆลงมาก็ไม่ว่างเหรอ? ถ้าบนๆไม่ว่างกันเลย บริัษัทที่ใจดีทำงานมันไม่มีฝ่าย HR เหรอ?

#33 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ตกลงคุณใจดีเค้าทำงานตำแหน่งอะไรกันแน่

จริงๆ มันแค่รับจ้างโพสต์

#34 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:57

จริงๆ มันแค่รับจ้างโพสต์

เหมือนยิ่งรัก

รับจ้างเป็นนายก

#35 ลูกจีนรักชาติ

ลูกจีนรักชาติ

น้องใหม่

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:25

งงครับ แกบอกว่าพึ่งได้เงินเดือนหทื่น5 แต่บอกงว่าตัวเองเป็นวิศวะกรมีเลขาส่วนตังแต่ไหงเงินเดือนหมื่นห้าน้อยกว่าพนักงานต้อรับที่ภูเ็ตบ้นผมอีกอะครับ แกเป็รวิศวะประเภทไหนนะเ
ินเดือนแค่นั้น เพือนผมจบมาใหม่เงินเดือนยังมากกว่านี้เลย งง

#36 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:31

เป็นบริษัทที่ดูแล้วไร้มาตรฐานเหลือเกิน คอนโดจะถล่มมั้ยเนี้ยะ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#37 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:39

ใจดี

เป็นของประดับบอร์ด

มีไว้ให้ขำ เวลาเราเครียด

เค้าเป็นคนธรรมดา เป็นตัวอย่างของคนไม่มีสติ ไม่มีอาย ไม่มีหลักเหตุผลรองรับ

มีไว้เวลาไม่มีอะไรทำ

เป็นตัวอย่างของคนที่เริ่มโกหกครั้งนึง แล้วเวลาผ่านไปมันก็ย้อนมามัดตัวเอง

ต่างตรงที่ว่า ใจดีไม่ใช่ตระกูลนั้น จึงไม่มีใครคอยช่วยเหลือ และ ค้ำยัน

เหมือนลุยคนเดียวทำภาระกิจไปวันวัน

#38 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:50

ยังจะมาโกหกอะไรกันอีก <_<

#39 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:52

มาลงชื่อไว้ ไม่กล้าซื้อคอนโดเลยแฮะ มีลูกน้องอย่างนี้กลัวๆอยู่เเล้วถล่ม
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#40 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:55

[attachment=1247:Image.aspx.jpg]
หลังจากเก็บตัวไม่ยอมบอกว่าทำงานอยู่ที่ไหน
ปรากฏว่า ปาปารัชชี่ ไปแอบบถ่าย ภาพใจดี 20 ออกมาได้
ขณะกำลังขะมักเขม้น สร้างคอนโดอยู่เลย

อนุมัติให้ตัวเองหรือป่าว
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#41 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:23

มันคงไม่เข้ามาแล้วละ จับได้ว่ามันเป็น 18 มงกุฎเหมือนพ่อแม้ว กับแม่นังโพยของมัน
5555555

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:47

คนแบบใจดี

ภูมิใจที่ได้พูดโกหก

แล้วยังดีใจที่คนอื่นจับโกหกได้

ถ้าเป็นคนไกล้ตัวผม ผมจะส่งไปหาจิตแพทย์
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:54

กระทู้คนอื่นไว้รับข้อมูล กระทู้ใจขมิฟฟ์ไว้ลับสมอง..
:D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#44 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:58

คนอย่างใจดี บางครั้งก็โกรธนะ แต่บางครั้งก็ตลกดี

#45 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:13

ใจดีไม่มีการหักเสียภาษีค่ะ

บริษัทเราเป็นบริษัท เล็กๆ ยังมีการคำนวนหักภาษีเผื่อไว้ในแต่ละเดือน พอถึงคราวยื่นภาษี ถ้าชำระภาษีเกินก้จะทำเรื่องขอคืน

แต่ของใจดีไม่ดีการหักภาษี ทั้งตอนที่เงินเดือน9,000และ 15,000 ซึ่งใจดีเองก็บอกว่ามีรายได้เพิ่มจากวิชาชีพความชำนาญและอื่น ๆรวมๆ แล้วก้เกิน ฐานที่ไม่ต้องเสียภาษีแล้ว

ยิ่งพอบอกว่า ได้เงินเดือนใหม่รวมๆ แล้วกับรายได้ต่อเดือน ก็เกือบสามหมื่น

ใจดีไม่รู้ หรือไม่ทราบว่า

ประกันสังคม คิดจากฐานเงินเดือนไม่เกี่ยวกับรายได้อื่น
ภาษี เงินได้ คือ เงินได้ต่างๆ รวมเงินเดือน เงินได้ในแต่ละเดือน ของปีที่ต้องยื่นภาษี ต้องนำมาคำนวนเพื่อเสียภาษี

ธรรมดาคนที่ทำงานมาเป็นสิบปีตามที่ใจดีบอก เรื่องแบบนี้ ต้องใจดีต้องรู้ละ ว่าต้องโดนหักค่าอะไรบ้าง

บอกตรงๆ ว่า นายไม่เนียนเลยให้ตายเหอะ

ถ้าบอกว่าตัวเองมีจ๊อบพิเศษข้างนอก มันก็ต้องมีการหัก ณที่จ่ายอีก

ถ้าไม่มีการหักภาษีกันตอนทำงานจ๊อบก้แสดงว่า ใจดี จงใจเลี่ยงภาษีนะสิ

Edited by koong, 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:15.

#46 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:27

55555 :lol: .....เก็บมันไว้เป็นสัตว์เลี้ยง... เอาไว้เวลาเครียดๆ มาแหย่มันเล่นก็ดีเหมือนกัน
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#47 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:27

พวกคุณนี่พยายามเข้าใจ jaidee20 บ้างได้ไหม

เข้าเป็นผู้บริหารระดับสูงของบริษัทเลือกรับเงินเดือนเท่านี้

เพราะเขาได้ผลตอบแทนจากหุ้นของบริษัทมหาศาลอยู่แล้ว เข้าใจยากจัง

เปิดเผยไปเลย jaidee20 ว่าคุณเป็นใครเอาให้พวกอำมาตย์ แมงสาปหงายหลังไป
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#48 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:28

พวกคุณนี่พยายามเข้าใจ jaidee20 บ้างได้ไหม

เข้าเป็นผู้บริหารระดับสูงของบริษัทเลือกรับเงินเดือนเท่านี้

เพราะเขาได้ผลตอบแทนจากหุ้นของบริษัทมหาศาลอยู่แล้ว เข้าใจยากจัง

เปิดเผยไปเลย jaidee20 ว่าคุณเป็นใครเอาให้พวกอำมาตย์ แมงสาปหงายหลังไป

ท่านโจโฉจะบอกว่าใจดีคือ
ยิ่งลักษณ์

เหรอ......

ว้าววว

#49 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:48

postman คือ อาชีพใจดี 20

#50 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:51

ที่จริงอาการแบบใจดีนี่ พบกันทั่วไปนะ

ผมให้เสื้อแดงมาทำงานบ้าน
มันขโมยของไป พอเราถาม

มันสาบาน ยกมือท่วมหัว บอกว่าไม่ได้เอาไป
แล้วก็สาธยายความซื่อสัตย์จงรักภักดีที่มีต่อบ้านผมออกมาเป็นชุด

แต่ในกระเป้าน่ะ มีเงินผมอยู่.....หึหึ

ใจดีเอง โกหกตั้งแต่วันแรกที่เข้ามาเป็นสมาชิก
พอถูกจับได้ ด้านกว่าคนงานเสื้อแดงผมอีกแหนะ