Jump to content

- - - - -

รู้สึกว่าตัวเองเลวจริงๆ -*-

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
11 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:47

พอดีได้ไปเห็นแผนที่เกี่ยวกับมวลน้ำที่กำลังลงมา กทม ส่วนใหญ่เริ่มไปทางตะวันตกและเจ้าพระยา

บ้านผมอยู่ตะวันออกแถวๆบางนา อยู่ใต้ลงมาจากสุวรรณภูมิ

ดูไปก็รู้สึกดีใจและภาวนาให้ไปทางอื่นทางเราจะได้ไม่ท่วม

แต่ขณะเดวกันก็รู้สึกว่าตัวเองเลวไปไหม ขนาดตอนนี้แห้งสนิทยังภาวนาให้น้ำไปทางอื่น

แต่มันก็ช่วยไม่ได้ มันคิดแบบนั้นจิงๆ เห้ออออ onion44 onion44

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:50

ไม่หรอกครับ คนโดนก็ไม่เลว คนไม่โดนก็ไม่เลว

ปัญหาคือพวกที่โดนเต็ม ๆ นี่เขาไม่ผิดอะไร รัฐจะเยียวยาแบบไหนเท่านั้น

จริงไหมลุงเย็น :rolleyes:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:50

หากผมดูไม่ผิด
มวลน้ำทางเหนือยังไม่ลงมาใช่ไหม?

#4 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:52

หากผมดูไม่ผิด
มวลน้ำทางเหนือยังไม่ลงมาใช่ไหม?

คับ ที่โดนอยู่เนี่ยจิ๊บๆ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#5 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:53

พอเห็นเป็นสีแดงแล้วรู้สึกน่ากลัวพิลึก
ผมอยู่ฝั่งตะวันตก ดูทิศแล้วมันบีบเป็นวงแคบลง ไม่น่ารอด
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#6 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:56

แดงแท้ต้องไม่หวั่นไหวต่อการกระทำชั่ว .....ไม่ว่าจะพูด หรือจะคิดก็ได้ทั้งนั้นครับ B)
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:00

แดงแท้ต้องไม่หวั่นไหวต่อการกระทำชั่ว .....ไม่ว่าจะพูด หรือจะคิดก็ได้ทั้งนั้นครับ B)

ภาพจากอินเตอร์เนต

คิกคิกคิก

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#8 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:05

อย่าเอาทักษิณมาเปรียบกับท่านสิครับ เอารูปออกเถอะครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#9 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 08:09

ใจเย็นๆ ครับ โง่บูรณาการ 400 ศพ มีแผนระเบิดถนนหลายสายเพื่อให้น้ำมาทางตะวันออกมากขึ้น

ยินดีกับปู่ด้วยนะครับ :)
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#10 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:47

มันต้องมีทางออกครับ ผมเชื่อท่านผู้ว่า ว่าท่านสามารถจัดการได้ ถ้าไม่มีพวกเหลือบมาแอบเกาะเพื่อหวังผลทางการเมือง เพราะท่านมีประสบการณ์ในการทำงานมากกว่าพวกอวดเบ่ง อวดใหญ่ครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:09

ผมก็ภาวนาอย่าท่วมบ้านลุงเย็นเลย ที่หลบภัยหลังที่สองของผม อยู่ใกล้ๆ กับบ้านลุงเย็น :P

#12 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:26

อย่าโทษตัวเองครับ เราไม่ใช่ผู้กำหนดทางน้ำ น้ำจะมาทางไหนก็ทางนั้นแหละครับ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช