Jump to content

- - - - -

น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
42 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนตรงเมืองตรัง

คนตรงเมืองตรัง

น้องใหม่

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:53

น้องใหม่เหมือนกันครับ สนใจการเมืองมานานแล้ว เมื่อก่อนอ่านเพื่อศึกษาอย่างเดียว ขอร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:58

:D :Dยินดีต้อนรับน้องใหม่

ไอ้กุ้งก้อยากเป็นน้องใหม่มั่ง :wub:

เปลี่ยนล็อกอินดีไหมหว่า <_<

ไม่เอาดีหว่า ขี้เกียจมานั่งจำรหัสผ่าน :huh:

ความขี้เกียจ มีเยอะกว่า :lol:

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:58

ปิดเทอม..น้องๆเยอะดี ....

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:02

เป็นเหลือง เป็นแดง เป็นสลิ่ม เป็นแมงสาบ เป็นสก๊อยท์ เป็นแวนท์ เป็นแมว เป็นหมู เป็นกระต่าย
ประกาศไปเลยนะครับ แต่ขอแนะนำว่าอย่าบอกว่าตัวเองเป็นกลางนะครับ ... เดี๋ยวจะเสียหมาทีหลัง

อย่าอายที่จะเป็นครับ จงภูมิใจที่ได้เป็นครับ อย่าผมเป็นทรชนควายแดง ผมก็บอกไปเลยครับ ว่าผมเป็น
ผมเก๋ง ผมภูมิใจจะตายไปครับ เผาก็เก่ง ขโมยก็เก่ง ยิ่งผู้นำของผมนี่ผมภูมิใจมากเลยครับ คุณเธอโกหก
เก่งตั้งแต่ตอนหาเสียงเลยนะครับ

... อิอิ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#5 คนตรงเมืองตรัง

น้องใหม่

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:06

เมื่อก่อนเคยเป็นเหลือง แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไรแล้วครับ แต่คงไม่บอกว่าตัวเองเป็นกลางครับ
ไม่อยากเสียหมา 5555
แต่ที่แน่นอนที่สุด ชาตินี้ขอไม่เป็นแดงครับ

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:08

ยินดีต้อนรับ คนใต้จากเมืองตรังนะครับ คล้ายๆผมเลยอ่านอย่างเดียวมาหลายปี ตั้งแต่บอร์ดเก่า สมัครมันซะเลย

เห็นด้วยตามท่าน พระจันทร์ ข้างบนว่าล่ะครับ ประกาศตัวไปเลย ขนาดผมเองเป็น อำมาตย์ ยังยอมรับไปตรงๆเลย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#7 พวกมาร์คลากไถ

พวกมาร์คลากไถ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:09

เคยเป็นเหลือง เหมือนพวกเราที่นี้เลยคับ แต่พากันปกปิดแอ๊บไว้ ก็คนมันอายอ่ะ :(
"ชาติ" คือ ประชาชน ......... "ประชาชน" คือ ชาติ

#8 koong

koong

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:13

เคยเป็นเหลือง เหมือนพวกเราที่นี้เลยคับ แต่พากันปกปิดแอ๊บไว้ ก็คนมันอายอ่ะ :(

น้องใหม่อย่ามาเสล่อรู้สิจ๊ะ

ที่นี่ด่าสลิ่ม เขาไม่ว่า ด่าเป็นเสื้อเหลือง เดี๊ยวน้องก็วิ่งกลับปลักไม่ทันหรอก

ถ้าอยากทักเสื้อเหลืองแนะนำว่า พี่เสื้อเหลือง คือ phat 21 หนึ่งเดียวในเสรีไทย เท่าที่ผ่านตาจากเวบนี้มากว่าสองปี

Edited by koong, 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:15.

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:22

ทรชนควายแดงอย่างผมก็มีเยอะนะครับในเว็บนี้ ดูจากชื่อแล้วผมว่าคุณคือพวกผม
ประกาศแบบนี้ดีแล้วครับ จงภูมิใจในความชั่วช้าสามานย์ของพวกเราครับ

เผาแม่มเลยเย้ๆๆๆๆๆๆๆ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#10 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:28

ยินดีต้อนรับ "คนตรงเมืองตรัง" อย่าให้เหมือน "มือดีจากพระนคร" กลิ่นอยู่แถวๆนี้แฟละ

#11 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ครับ
ผมไม่เคยเป็นอะไรมาก่อน เพราะปัจจุบันก็ยังเป็นคนอยู่
แต่ที่ไม่เคยเปลี่ยนเลย คือเกลียดคนโกงและทำลายชาติบ้านเมืองครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#12 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:37

ยินดีต้อนรับครับ
ตรังเกาะมุกสวยมาก
ระวังตัวด้วยครับ ควายบ้าแดด เชือกร้อยจมูกหลุดออกมาเพ่นพ่านบ่อยๆ
คห#7 นี่เข้าข่ายควายหิวน้ำ เชือกหลุด
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#13 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:49

ยินดีต้อนรับเพื่อนบ่าว

แถวนี้แอบด่าใครเป็นภาษาใต้ไม่ได้นะครับ ล่ามเยอะ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#14 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:53

คนแก่เข้ามาบอกว่า ยินดีต้อนรับครับ :D
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#15 tu249cm

tu249cm

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ในฐานะคนเสรีไทยและส่วนตัวเป็นคนใต้หาดใหญ่(แต่เป็นสะใภ้เมืองตรัง)

ขอต้อนรับคนตรงเมืองตรังด้วยความยินดีค่ะ

Edited by tu249cm, 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:02.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#16 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:15

เมื่อก่อนเคยเป็นเหลือง แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไรแล้วครับ แต่คงไม่บอกว่าตัวเองเป็นกลางครับ
ไม่อยากเสียหมา 5555
แต่ที่แน่นอนที่สุด ชาตินี้ขอไม่เป็นแดงครับ

งั้นท่านได้สิทธินั้นเดี๋ยวนี้ ท่านจะถูกจัดเข้าในกลุุ่ม สลิ่ม แน่นอน ไม่ใช่ซาหริ่ม นะครับอันนั้นขนม
อันนี้ ผมก็ไม่รู้แปลว่าอะไร เห็นพวกควายแดงชอบตั้งให้ ยัดให้ก็เอาขออย่างเดียวอยากยัดเหยียดให้เป็นพวกประชาธิปไตยควายแดงรับไม่ได้ 55555

ยินดีต้อนรับ ครับ

Edited by ter162525, 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:16.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:55

รีบสมัครใหม่เลยรึ อดใจไม่ได้รึไง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 คนตรงเมืองตรัง

น้องใหม่

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:00

รีบสมัครใหม่เลยรึ อดใจไม่ได้รึไง

ครับโผม 5555

#19 ซามูไร ไข่เจียว

ซามูไร ไข่เจียว

น้องเก่า

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:03

ใครพวก *คุณ* ครับ ^_^

#20 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:03

อย่างน้อยไม่ใช่แดง ก็ดีใจแล้ว :lol:

#21 bird

bird

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:20

อย่ามามั่ว...ไม่รู้จะเอาฮาไปถึงไหน.. <_<

ยินดีต้อนรับน้องใหม่...
จะแดง จะเหลือง จะหลากสี ขออย่างเดียว มีเหตุมีผล..

#22 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:32

เป็นเหลือง เป็นแดง เป็นสลิ่ม เป็นแมงสาบ เป็นสก๊อยท์ เป็นแวนท์ เป็นแมว เป็นหมู เป็นกระต่าย
ประกาศไปเลยนะครับ แต่ขอแนะนำว่าอย่าบอกว่าตัวเองเป็นกลางนะครับ ... เดี๋ยวจะเสียหมาทีหลัง

อย่าอายที่จะเป็นครับ จงภูมิใจที่ได้เป็นครับ อย่าผมเป็นทรชนควายแดง ผมก็บอกไปเลยครับ ว่าผมเป็น
ผมเก๋ง ผมภูมิใจจะตายไปครับ เผาก็เก่ง ขโมยก็เก่ง ยิ่งผู้นำของผมนี่ผมภูมิใจมากเลยครับ คุณเธอโกหก
เก่งตั้งแต่ตอนหาเสียงเลยนะครับ

... อิอิ

ผมยืนยันว่าผมเป็น "กลาง" ถึงแม้ว่าจะไม่เคยประกาศมาก่อน
:o
:lol:
:D
:P
:)

#23 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:52

ผมก็ยืนยันครับว่าผมไม่เป็นกลาง แต่ไม่เป็นสีไหน ผมอยู่ข้างในหลวงครับ

#24 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:00

มาดี ไปดีครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:43

ผมน้องกลาง ไม่ใหม่ไม่เก่า

คุณสมบัติ โสด หล่อ
จน แต่ขยัน
ที่สำคัญคือไม่กลาง ผมอยู่ข้างในหลวงกับความถูกต้อง
และเกลียดทักษิณกับเสื้อแดงเยี่ยง......

ปล.เข้ามาเพิ่ม
คุณ tu249cm ครับ น้องแมวอวทาร์น่ารักมาก :wub:

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:44.

gladiator 1.jpg

#26 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:54

คนตรังตรงมากไหม .... เอียงบ้างก็ได้ครับ :D

#27 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:10

ผมก็น้องใหม่เหมือนกัน ยินดีที่ได้รู้จักคับ

ผมไม่เป็นกลางนะ ข้างไหนให้ข้อมูลดี น่าเชื่อถือ ผมก็เลือกข้างนั้น

ชอบดูรายการเสียงชนบทไทย ทางช่องบลูสกาย

เป็นโรคจิตชอบตามไปเพิ่มยอด view ให้รายการเสียงชนบทไทยทาง You Tube (SMS ในรายการสดไม่ค่อยได้ส่งเพราะรายการออกอากาศแค่ 1 ชม. พิมพ์ไม่ทันหมดเวลาก่อน :wacko:)

#28 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:31

ยินดีต้อนรับคร้าบบบบบบ
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#29 koong

koong

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:29

จน แต่ขยัน

ที่สำคัญคือไม่กลาง ผมอยู่ข้างในหลวงกับความถูกต้อง
และเกลียดทักษิณกับเสื้อแดงเยี่ยง......

คุณ tu249cm ครับ น้องแมวอวทาร์น่ารักมาก :wub:

น้องๆ เขามาแนะนำตัวนะคุณผึ้งน้อย ไม่ได้ มาหาคู่

แต่น้องๆผู้ชายด้วย

เอาละสิ :ph34r:

ไม่มาแก้ต่าง จะเชื่อตามนี้นะเออ -_-

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:40

จน แต่ขยัน

น้องๆ เขามาแนะนำตัวนะคุณผึ้งน้อย ไม่ได้ มาหาคู่

ไม่มาแก้ต่าง จะเชื่อตามนี้นะเออ -_-

ก็มันหาแฟนไม่ได้นี่ครับ
ผู้ชายก็เอาแล้วครับ

เจ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย พูดเล่น
ไม่อาวนะค้าบบบบบบบ :o :o :o

คือเขียนทั้งหมดนั่นเพื่อจะบอกอะครับว่า..
เผยตัวตนมาชัดๆเลยว่าตัวเองเป็นใคร ทำอะไร อยู่ฝ่ายไหน บอกมาเลย
ง่ายๆแค่นี้ ทำไมพวกนี้ไม่กล้า?
จะมาแถกแถว่ากลางไปทำไม
งง มะเข้าใจ

ว่ามั้ยง่า...
gladiator 1.jpg

#31 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:57

จน แต่ขยัน

ผู้ชายสมัยนี้รู้หน้าไม่รู้ใจ
แตนี่หน้าก็ไม่รู้ อื๋อย!!! น่ากลัว :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#32 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:54

แหน๊ แน่ะๆ อย่ามาฟอร์มเป้นเหลืองไปเลยน่า ไอ้เวร
ไป๊ ไป๊ ไปหาขี้ทักษิณดมเหอะเอ็ง
อย่ามาป่วนคนอื่นให้เค้ารังเกียจเอ็งไปมากกว่านี้เลยว่ะ
เหม็นขี้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#33 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:05

น้องใหม่เหมือนกันครับ สนใจการเมืองมานานแล้ว เมื่อก่อนอ่านเพื่อศึกษาอย่างเดียว ขอร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะครับ

สวัสดีคับ คนบ้านเดียวกัน

:D :D :D :D

อย่าเป็นกลางเลย เพราะกลางยังไงมันก็ผลักไปโน่นมานี่อยู่ดี

จงเป็นตัวเองน่ะดีที่สุดแล้ว !!

ทำในสิ่งที่อยากทำ เป็นในสิ่งที่อยากเป็น

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#34 คนตรงเมืองตรัง

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:13

โห มาดูอีกทีเป็นกระทู้มาแรงซะและ

ผมไม่ได้บอกว่าเป็นกลางนะครับ แต่อยากดูที่เหตุปัจจัย ที่มาที่ไป ตรรกะแต่ละฝ่ายมากกว่า

และเท่าที่เห็นมา ผมค่อนข้างเชื่อฝ่าย ปชป มากกว่าก็เท่านั้นเอง แต่ผมว่าข้อเสีย นโยบาย ปชป เค้าเน้นเพื่ออนาคตและยั่งยืน(ประมาณว่าช้าแต่ชัวร์)เอามากๆ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

หลายๆครั้งก็มากซะจน เห็นผลช้าไม่ทันใจหลายๆคน(ที่เขาเรียกตัวเองว่า"เสียงส่วนใหญ่") ไมนอริตี้อย่างเราก็ต้องทำใจ 5555

แต่ส่วนตัวรับไม่ได้กับทุนนิยมผูกขาดแบบทักษิณและสังคมนิยมอิงทุนอย่างเสื้อแดง ก็เท่านั้นเองครับ

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:38

โห มาดูอีกทีเป็นกระทู้มาแรงซะและ

ผมไม่ได้บอกว่าเป็นกลางนะครับ แต่อยากดูที่เหตุปัจจัย ที่มาที่ไป ตรรกะแต่ละฝ่ายมากกว่า

และเท่าที่เห็นมา ผมค่อนข้างเชื่อฝ่าย ปชป มากกว่าก็เท่านั้นเอง แต่ผมว่าข้อเสีย นโยบาย ปชป เค้าเน้นเพื่ออนาคตและยั่งยืน(ประมาณว่าช้าแต่ชัวร์)เอามากๆ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

หลายๆครั้งก็มากซะจน เห็นผลช้าไม่ทันใจหลายๆคน(ที่เขาเรียกตัวเองว่า"เสียงส่วนใหญ่") ไมนอริตี้อย่างเราก็ต้องทำใจ 5555

แต่ส่วนตัวรับไม่ได้กับทุนนิยมผูกขาดแบบทักษิณและสังคมนิยมอิงทุนอย่างเสื้อแดง ก็เท่านั้นเองครับ

ถ้าคนไม่หวังพึ่งรัฐ ใช้แรงกาย แรงใจ ในการทำมาหากิน ไม่ฟุ้งเฟ้อ อยากได้นั่นได้นี่ ยึดถือคำสอนของพ่อหลวง ในเรื่องของความพอเพียง
คุณจะเข้าใจว่า นโยบายของ ปชป นั้น เพื่ออนาคตของชาติ ไม่ใช่เอาเงินแจก เหมือนที่พรรคเพือไทยทำ

#36 คนตรงเมืองตรัง

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ถ้าคนไม่หวังพึ่งรัฐ ใช้แรงกาย แรงใจ ในการทำมาหากิน ไม่ฟุ้งเฟ้อ อยากได้นั่นได้นี่ ยึดถือคำสอนของพ่อหลวง ในเรื่องของความพอเพียง
คุณจะเข้าใจว่า นโยบายของ ปชป นั้น เพื่ออนาคตของชาติ ไม่ใช่เอาเงินแจก เหมือนที่พรรคเพือไทยทำ

ก็นั่นนะสิครับ บางครั้งผมก็คิดว่า คนไทยเราคิดสั้นไปนะครับ

#37 แมวโพสต์โมเดิร์น

แมวโพสต์โมเดิร์น

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:34

สวัสดีครับ ผมก็เหมือนกัน สมัครไว้นานแล้วครับ แต่ไม่ค่อยได้มาตอบ แต่เข้ามาตลอด เข้ามาอ่าน
แต่หลังๆเริ่มรู้สึกว่า เราอยู่เฉยๆไม่ได้แล้ว ยิ่งเงียบพวกนั้นยิ่งได้ใจ จนต้องแสดงออกมาเหมือนเป็นการตะโกนว่า "ไม่ยอมแล้วโว้ย"

ปล. ผมว่าจริงๆแล้วนะครับ เราไม่ควรจะมีพรรคการเมืองที่เชียร์หรือที่ชอบ เพราะหน้าที่เราคือตรวจสอบนักการเมืองว่าเอาภาษีของเราไปใช้อย่างคุ้มค่าหรือปล่าว ส่วนตอนเลือกตั้งก็แค่ตัดสินใจเลือกพรรคที่ให้ประโยชน์แก่"ส่วนรวม"มากที่สุดเท่านั้นเอง

แต่ทุกวันนี้มันไม่ใช่... ปัญหาของประเทศนี้ไม่ได้อยู่ที่นักการเมืองอย่างเดียวหรอกครับ มันอยู่ที่คนเลือกเข้ามาด้วย เหมือนยาบ้า ไม่มีคนซื้อมันจะมีคนขายมั้ย...
การศึกษาและศาสนาเท่านั้นที่จะช่วยประเทศนี้ได้

#38 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:37

ก็นั่นนะสิครับ บางครั้งผมก็คิดว่า คนไทยเราคิดสั้นไปนะครับ

ถ้าเป็นชาวไร่ชาวนา ว่าไม่ได้ครับ ชีวิตเค้าแทบจะต้องดูกันวันต่อวัน ... แต่ที่น่าสังเวชคือพวกที่มีปัจจัยเลี้ยงชีพได้แต่กับมีปัญญาตีบตันคิดสั้นและเห็นแก่ประโยชน์เฉพาะหน้า ... ถ้าเป็นน้องใหม่จริงก็ยินดีต้อนรับครับ ระวังนิดนึง ในนี้มีทั้งแดงแอ๊บสลิ่ม สลิ่มแอ๊บแดง แดงแอ๊บเหลือง .... อ่านแรกๆอาจงงได้ แต่ด้วยตรรกะที่น้องใหม่แจกแจงมา ผมเชื่อว่าคุณแยกออกได้ไม่ยากครับ

#39 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:44

.... อยากทาน หมูย่างเมืองตรัง
.... อยากทาน ชาร้อน โกปีั ร้อน
.... อยากทาน ซาลาเปา แต้เตียม

น้องใหม่ไม่เอามาฝาก ฝากรูปให้เพื่อนๆ เสรีไทยได้ชม น้ำลายไหล หน่อย สิ

#40 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:41

แถวนี้แม่งเถื่อน .......บอกตรงๆนะ ถ้าไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้!

http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE"]http://www.youtube.com/watch?v=Gtgn9Ow08YE

Edited by คืนหมาหอน, 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:10.

"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#41 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:49

ในฐานะคนเสรีไทยและส่วนตัวเป็นคนใต้หาดใหญ่(แต่เป็นสะใภ้เมืองตรัง)

ขอต้อนรับคนตรงเมืองตรังด้วยความยินดีค่ะ

ไม่รู้ภาษาปะกิดแล้วอย่าใช้ ใช้ภาษาไทยดีกว่าครับ ถ้าให้ถูกหลักวัยยากลอน ต้อง U R overcome

#42 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:59

พวกควายในกะลาก็คิดได้แค่นี้ คิดว่าทั้งประเทศมีแต่เสื้อเหลืองกับเสื้อแดง
หัดออกมาจากกะลามั่งนะจะได้รู้ว่าโลกภายนอกเขาไปถึงไหนกันแล้ว
โดนครอบอยู่ในกะลานานๆสมองมันฝ่อรู้ไหม
นี่สงสัยจะยังนึกว่าทักสินเป็นนายกอยู่ละสิ โถๆๆๆๆๆๆๆ น่าสงสาร
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#43 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:03

u r OVERCOME...ถูกต้องตามหลักวัยยากลอน...^^^