Jump to content

- - - - -

ขอเชิญเหล่าทรชนควายแดง ร่วมมือกับพรรค ปชป. เพื่อหาผู้ที่ทำผิด

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:56

การปรองดองไม่เห็นมีค่าอะไรกับเหล่าทรชนควายแดงอย่างเราเลย

ผมมองเห็นแต่อำมาตย์จูบปากกัน ต้องการพ้นผิด ไม่ต้องการรื้อฟื้น
เรื่องคดีความต่างๆ

แล้วอย่างนี้ พี่น้องทรชนควายแดงของผมที่ตายห่านไป จะทำอย่างไร
จะให้ลืมๆ กันไปเหรอ ทำได้ไง

เมื่อก่อนเราเคยร่วมขับไล่ฝ่ายเผด็จการ แต่บัดนี้ เรากลับหันไปจูบปาก
เพียงเพราะ แกนนำควายแดง ได้เป็นอำมาตย์ไปแล้วอย่างนั้นหรือ
แล้วทรชนควายแดงธรรมดา ที่ตายห่านไปล่ะ จะทำอย่างไร

ผมขอเชิญเหล่าทรชนควายแดง มาร่วมมือกับพรรค ปชป. ซึ่งมีท่าน
อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผุ้ซึ่งรักความยุติธรรม ไ่ม่ต้องการปรองดองกับใคร
ท่านมีความกล้าหาญ กล้ายืดอกเดินเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม

คนแบบนี้สมควรที่เราจะให้ความร่วมมือ เพื่อพี่น้องทรชนควายแดง
ของเราที่ตายห่านไปจะได้นอนตายตาหลับ เราจะได้พูดได้ว่า เราไม่
เคยทอดทิ้งกัน

ท่านอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ท่านช่างมีความยุติธรรม ผมมั่นใจว่า ถึงแม้น
ว่าเมื่อท่านเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมจนถึงที่สุดแล้ว ศาลตัดสินว่าท่าน
มีความผิด โทษฐานฆ่าทรชนควายแดงตายห่านไปหลายตัว ท่านก็จะ
ยินยอมยืดอกเข้าคุกอย่างสง่าผ่าเผย

คนแบบนี้แหละ ที่ผมคิดว่าพวกเราเหล่าทรชนควายแดง จะต้องร่วมมือกัน
เราจะต้องช่วยเหลือท่าน ในการค้นหาความจริง

จงมาร่วมมือกับพรรค ปชป.เถิด

จงอย่าปรองดองเพื่อคนเดียวคนเดียว จนหลงลืมพี่น้องทรชนควายแดง
ของเราที่ตายห่านไปหลายตัว

จงก้าวข้ามทักษิณ แบบที่พูดจริงๆ ไว้ได้แล้ว

Moon
ทรชนควายแดง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#2 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:16

ท่านใดยังไม่ได้ลงชื่อ เชิญกระทู้นี้เลยครับ

ขอเชิญเป็นทรชนควายแดง เพื่อเรียกร้องความยุติธรรม

http://webboard.seri...ควายแดง-เพื่อเ/

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#3 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ท่านมูน น่าจะไปตั้งที่ ลากดำนา พันดริฟ

Edited by Bomber_Man, 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:37.

ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#4 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:41

ขอเชิญเหล่าทรชนควายแดง ร่วมมือกับพรรค ปชป. เพื่อหาผู้ที่ทำผิด

Started by Moon, Yesterday, 23:56

ใบบอกของนักโทษหนีคุกไม่ได้เผยแพร่อย่างนี้นะ....
'Moon'อยากหลอกลวงบัตรเติมเงิน'Jaidee20'....
ต้องอย่าให้เขาจับโกหกได้..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#5 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:17

http://shows.voicetv...ence/35919.html

ควายแดงตัวนึงเขาตอบมาอย่างนี้ครับ...

Pete psp
เปลี่ยน คตส เปลี่ยน ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ ก่อน ไห้ประชาชนเลือกเข้ามา พวกนี้อำมาตย์เบอร์ 1 เป็นคนทำคลอดปักธงรอทักษินไว้แล้ว อย่าหลงทาง

Edited by Huligan, 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:30.

ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#6 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:02

ต่อให้เทวดา หรือเปาบุ้นจิ้นมาเอง ก็ไม่เห็นทางพิจารณาว่า แม้วผ้นผิด ได้เลย
เสื้อแดงอย่าปลอบใจตัวเองให้ยากเลย
คนมันผิด ก็คือผิด จะให้พ้นผิดได้อย่างไร

ต่อให้คนที่เข้าข้างทักษิณล้วนๆ ยังรู้เลยว่า ทักษิณผิด
ก็เลยถอยห่าง ถ่างหอย ออกมาทีละหอย เอ๊ย ทีละคนสองคน
ส่วนคนที่เหลือ พยายามทำทุกวิถีทาง เพียงเพื่อไม่อยากให้ถูกลงโทษเท่านั้น

นี่ยังหาทางไม่เจอ ไปไหนก็เจอแต่ทางตัน มันก็ต้องแกว่งไม้ /โยนหินถามทางไปเรื่อย
ถ้ารู้ทางออก มันประโคมข่าวกันหูอื้อแล้วหล่ะ

รู้ไว้ซะด้วย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#7 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:14

Started by Moon, Yesterday, 23:56

ใบบอกของนักโทษหนีคุกไม่ได้เผยแพร่อย่างนี้นะ....
'Moon'อยากหลอกลวงบัตรเติมเงิน'Jaidee20'....
ต้องอย่าให้เขาจับโกหกได้..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ใจดียี่จั๊บ เขาเป็นควายแดงลิ่วล้ออำมาตย์ใหม่ฮับ คนละพวกกับผม
ผมมาเรียกร้องด้วยใจไม่ต้องการบัตรเติมเงิน ไม่โง่เง่ารอแต่ใบบอก

ผมเป็นทรชนควายแดงที่ไม่ยึดติดกับนักการเมืองคนไหนครับ ใคร
สามารถเอาคนที่ฆ่าพี่น้องทรชนควายแดงมาลงโทษได้ .. ผมยินดี
สนับสนุนเต็มที่ฮับ

ในปัจจุบันวันนี้ ผมก็เห็นว่ามีแต่พรรคประชาธิปัตย์ และท่านอภิสิทธิ์
เท่านั้น ที่พอจะพึ่งพาอาศัยได้ ผมสนับสนุนแนวคิดในการต่อรอง
สองต่อหนึ่งของท่านฮับ สองต่อสองแบบของไอ้ตู่ ผมม่ายอาววววว

#8 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:17

http://shows.voicetv...ence/35919.html

ควายแดงตัวนึงเขาตอบมาอย่างนี้ครับ...

Pete psp
เปลี่ยน คตส เปลี่ยน ตุลาการศาลรัฐธรรมนูญ ก่อน ไห้ประชาชนเลือกเข้ามา พวกนี้อำมาตย์เบอร์ 1 เป็นคนทำคลอดปักธงรอทักษินไว้แล้ว อย่าหลงทาง

อย่าไปให้ราคากับควายแดงลิ่วล้ออำมาตย์ใหม่ ที่ไม่มีสมอง ไม่รักพวกพ้องเลยคับ

ทรชนควายแดงอย่างผมเข้าใจระบอบประชาธิปไตยดีครับ ตุลาการจะเอามาให้
ประชาชนเลือกเหมือนเลือก สส. ได้อย่างไร ไอ้คนพูดมันควายแดงแท้ๆ ครับ

#9 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:19

ต่อให้เทวดา หรือเปาบุ้นจิ้นมาเอง ก็ไม่เห็นทางพิจารณาว่า แม้วผ้นผิด ได้เลย
เสื้อแดงอย่าปลอบใจตัวเองให้ยากเลย
คนมันผิด ก็คือผิด จะให้พ้นผิดได้อย่างไร

ต่อให้คนที่เข้าข้างทักษิณล้วนๆ ยังรู้เลยว่า ทักษิณผิด
ก็เลยถอยห่าง ถ่างหอย ออกมาทีละหอย เอ๊ย ทีละคนสองคน
ส่วนคนที่เหลือ พยายามทำทุกวิถีทาง เพียงเพื่อไม่อยากให้ถูกลงโทษเท่านั้น

นี่ยังหาทางไม่เจอ ไปไหนก็เจอแต่ทางตัน มันก็ต้องแกว่งไม้ /โยนหินถามทางไปเรื่อย
ถ้ารู้ทางออก มันประโคมข่าวกันหูอื้อแล้วหล่ะ

รู้ไว้ซะด้วย

อย่าสับสนครับ ผมก้าวข้ามทักษิณไปนานแล้วครับ ทรชนควายแดงอย่างผม
กำลังมาขอแรงให้ช่วยกันสนับสนุนแนวทางของท่านอภิสิทธิ์ และพรรค ปชป.
ในการหาคนผิดที่ฆ่าพี่น้องทรชนควายแดงจนตายห่านไปตั้งหลายตัวเท่านั้นครับ

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:24

บร้ะ ป่านนี้ยังหายมทูตที่สั่งฆ่าควายแดงไม่ได้อีกหรอเห็นบอกตั้งนานแล้วนี่ว่า

ใครๆก็รู้

#11 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:56

คนสั่งยิงควายแดง ไม่อยากจับมาลงโทษแล้วหรือไง ได้เงินก็จบหรือ

ชีวิตผู้โหยหาประชาธิปไตย สุดท้ายก็ได้แค่เงินกลับมา คนทำผิดลอยนวล

จะยอมให้เป็นเช่นนั้นหรือ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#12 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:08

บร้ะ ป่านนี้ยังหายมทูตที่สั่งฆ่าควายแดงไม่ได้อีกหรอเห็นบอกตั้งนานแล้วนี่ว่า

ใครๆก็รู้

ผมเป็นทรชนควายแดงนะครับ ไอ้คำว่าใครๆ ก็รู้เนี่ย ผมว่ามันไม่หนักแน่น
ขาดเหตุและผล ทรชนควายแดงอย่างผม ต้องการหลักฐานและเหตุผล
ต้องการกระบวนการยุติธรรม ต้องการให้คดีนี้ขึ้นสู่ศาลครับ

ใครๆ ก็รู้ ควายแดงเขาชอบใช้กัน ส่วนทรชนควายแดงผมไม่ชอบครับ

#13 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:09

คนสั่งยิงควายแดง ไม่อยากจับมาลงโทษแล้วหรือไง ได้เงินก็จบหรือ

ชีวิตผู้โหยหาประชาธิปไตย สุดท้ายก็ได้แค่เงินกลับมา คนทำผิดลอยนวล

จะยอมให้เป็นเช่นนั้นหรือ

ความคิดเห็นอย่างนี้ ถูกใจทรชนควายแดงอย่างผมยิ่งนัก .... รักนะ จุ๊บๆ