Jump to content

- - - - -

ขอรับบริจาคน้ำมันปลาด่วน e-ปู อาการหนักแล้ว

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:51

กำลังขาด Omega 3 เกิดอาการสมองฝ่ออย่างรุนแรง ตามข่าวข้างล่างนี้เลยครับ จะทดลองเจาะถนนเล่น เผื่อเวิร์ค แต่จำไม่ได้จะเจาะเส้นไหน เวรจริง ๆ ใครมีน้ำมันปลาเหลือ ๆ ฝากเอาไปให้ e-ปู แดรกด่วน

--------------------------------------------------------------
ยิ่งลักษณ์ ทดลองเจาะถนนระบายน้ำ 1 จุด

เมื่อวันที่ 28 ต.ค.54 เวลา 10.15 น. น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ ก่อนก่อนลงพื้นที่ตรวจสถานการณ์น้ำท่วมที่รังสิตบริเวณคลอง 9-10 ว่า วันนี้ตนได้สั่งให้คณะกรรมการที่ดูแลเรื่องการระบายน้ำและกรมชลประทาน ปสำรวจ 5 จุดที่มีข้อเสนอให้เจาะถนนเพื่อนระบายน้ำ และ จะมีการทดลองเจาะ 1 จุด แต่ตนจำชื่อถนนไม่ได้ ว่าจะช่วยระบายน้ำได้หรือไม่ อย่างไรก็ตาม สถานการณ์อย่างนี้ ตนขอสลายสี ไม่มีพรรค ขอให้ทุกฝ่ายช่วยกันแก้ไขปัญหาสถานการณ์ไปด้วยกัน

จาก http://breakingnews....p?newsid=536153
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#2 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:55

โอเมก้า 3 ก็ไม่น่าจะเอาอยู่นะครับ ... ต้องให้ท่านนายกฯลองไปปรึกษาพ่อใหญ่จิ๋วดู ว่ามีเคล็ดลับอย่างไร
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#3 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:56

งง ว่าจำชื่อถนนยังไม่ด้ แต่อนุมัติได้ ความใส่ใจต่ำ ความโง่สูง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#4 Bourne

Bourne

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:57

ถือว่าเป็นวิกฤติภาวะผู้นำอย่างรุนแรงครับ จะทำอะไรแต่ละอย่าง ไม่ได้ใส่ใจในรายละเอียดเลยจริง ๆ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:02

โง่ซะอย่าง :mellow:

#6 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:04

นายกฯหญ้าแพรก

#7 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:05

เจาะกระโหลกเปลี่ยนซิมแม่มเลยดีกว่า - -"

#8 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:20

ถนนข้าวเหนียวป่าววะ
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#9 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:22

กำลังขาด Omega 3 เกิดอาการสมองฝ่ออย่างรุนแรง ตามข่าวข้างล่างนี้เลยครับ จะทดลองเจาะถนนเล่น เผื่อเวิร์ค แต่จำไม่ได้จะเจาะเส้นไหน เวรจริง ๆ ใครมีน้ำมันปลาเหลือ ๆ ฝากเอาไปให้ e-ปู แดรกด่วน

--------------------------------------------------------------
ยิ่งลักษณ์ ทดลองเจาะถนนระบายน้ำ 1 จุด

เมื่อวันที่ 28 ต.ค.54 เวลา 10.15 น. น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ให้สัมภาษณ์ ก่อนก่อนลงพื้นที่ตรวจสถานการณ์น้ำท่วมที่รังสิตบริเวณคลอง 9-10 ว่า วันนี้ตนได้สั่งให้คณะกรรมการที่ดูแลเรื่องการระบายน้ำและกรมชลประทาน ปสำรวจ 5 จุดที่มีข้อเสนอให้เจาะถนนเพื่อนระบายน้ำ และ จะมีการทดลองเจาะ 1 จุด แต่ตนจำชื่อถนนไม่ได้ ว่าจะช่วยระบายน้ำได้หรือไม่ อย่างไรก็ตาม สถานการณ์อย่างนี้ ตนขอสลายสี ไม่มีพรรค ขอให้ทุกฝ่ายช่วยกันแก้ไขปัญหาสถานการณ์ไปด้วยกัน

จาก http://breakingnews....p?newsid=536153

สลายสี ไม่มีพรรคเหรอ อิควา ย มะรึงสั่งลูกน้องมะรึงให้ได้ก่อนเถอะ
มะรึงน่ะเก่งอยู่อย่างเดียว เก่งที่ทำให้ผู้หญิงสวย เรียบร้อย พูดจาไพเราะ กลายไปเป็นคนปากจัดกันค่อนประเทศแล้ว

#10 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:25

กระป๋องนี้ผมยกให้ฟรีๆครับ

#11 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:25

เผลอๆไปสั่งเจาะถนนที่สุพรรณ ได้ผล ..น้ำไม่ท่วม
จำชื่อถนนไม่ได้ อย่างว่าน้ำท่วมของขาดแคลน หากระดาษจดโพยลำบาก

#12 Ritual^Goblincaptain

Ritual^Goblincaptain

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:27

โง่อย่างนี้ต้องช๊อตไฟฟ้า
สถาบันพระมหากษัตริย์จะอยู่คู่ประเทศไทยไปตลอด

#13 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:29

แต่ถ้ามองมุมนึงนี่ แม้วเลวมากเอาญาติตัวเองมาฆ่าให้ตายทั้งเป็น
สำหรับปู อื้มมมม ออกแล้วอยู่เงียบๆ ผมว่าเป็นทางลงที่ดีสุด
แต่ผมว่ามันไม่ออกอ่ะ ไอ้ตระกูลนี้ต้องไล่ด้วยปืนถึงจะไป

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:31

ไอ้บังมะแอ มันเอาบทความ ของ ไอ้ปวิน ประชาไท มา บอกว่า อีนี่ไม่ได้โง่ แค่อ่อนแอ :D :D

#15 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:39

ไอ้บังมะแอ มันเอาบทความ ของ ไอ้ปวิน ประชาไท มา บอกว่า อีนี่ไม่ได้โง่ แค่อ่อนแอ :D :D

ปูก็เลยยืนยัน อีกที ปิดฝาโลง ฮิฮิ

#16 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:40

เรื่องโง่นั่นเรื่องหนึ่ง แต่ที่จำถนนไม่ได้นี่มันแสดงให้เห็นว่าไม่ได้เอาใจใส่งานที่ตนรับผิดชอบเลย

สงสัยเวลาเซ็นหนังสือสั่งการไม่เคยอ่านเลยมั้ง

#17 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:42

ปัญญาอ่อน......แอ หรือครับ
ถ้าสายัญ ดอกสะเดา ยังอยู่ ผมว่าน่าจะเหมาะสมกันดี จับมาเล่นตลกคู่กัน " สะ...สะ...สะ...สั่ง. เจาะหนน ...แย้ววว"
ถามอย่างตอบอย่าง จับใจความไม่ได้

#18 ลืมล็อกอินเก่า

ลืมล็อกอินเก่า

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:45

เกินเยียวยา

แนะนำให้

ตัดหัวออก แล้วไปเกิดใหม่อย่าลืมเอาสมองใส่หัวมาด้วยนะชาติหน้า

#19 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:54

แง่ว~ เจ๊แก"เข้าประชุม"กับทีมงานหรือเปล่าหว่า?
หรือทีมงานเขียนสคริฟต์ให้ไม่พอเรอะ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#20 lovsix

lovsix

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:56

สมเพชและยอมแพ้ใจ คนในบอร์ดนี้จริงๆ แพ้แล้วไม่ยอมรับความพายแพ้
หาเรื่องด่าทุกเรื่อง ตอนนายกไปเยี่ยมเพื่อนบ้าน ไปบ่คำหลวง ก็หาว่าไม่ให้ความสำคัญ
ด่าได้ทุกเรื่อง พอมาร์คแอบหนีไปเที่ยวมัลดิฟ ก็แก้ตัวให้พัลวับางกรวยไม่ได้เป็นนายก ไม่ต้องรับผิดชอบ
บ้างก็บอกไปดูงาน...ไปตามคำเชิญ....โคตรจะแถ...แต่ไม่มีคนในบอร์ดนี้ด่าเลย

ยอมครับ ผมยอมแพ้ใจพวกคุณจริงๆ ทั้งๆที่พวกผมชนะคะแนนเลือกตั้ง...คุณก็ดูถูกคุณค่าความเป็นคน
แบบพวกผมอีกว่าเป็นควายแดง ไม่มีการศึกษา แต่พอเห็นหมาจมน้ำ สงสารใจจะขาด....
น่าสมเพชพวกผมจริงๆเลยนะครับ

#21 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:58

อูยยยยย กรูไม่รู้จะด่าอะไรเ_มิงแล้วว

มอบเพลงนี้ให้ละกัน

http://www.youtube.com/watch?v=62ge8WPI72s

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#22 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:10

ถ้าเกิดมันควบคุมทิศทางไม่ได้ แล้วไม่ได้ผลใครจะรับผิดชอบล่ะทีนี้ ... แกล้งเอ๋อไม่ยอมรับผิดอีกหรือเปล่าก็ไม่รู้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#23 rtong

rtong

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:21

กินไม่พอ ขอให้เอามาอาบ

#24 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:31

หมามันน่าสงสารเพราะมันไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรแล้วมันก็ช่วยตัวเองไม่ได้แล้วหมามันก็เป็นสัตว์ที่รู้จักคุณคน แต่ควายอย่างพวกเมิ.งมันทั้งโง่ ทั้งเลว ทั้งอกตัญญู พวกเมิ.งเกิดมาดีกว่าหมาเมิ.งยังไม่รู้คุณค่า แ้้ล้วเมิ.งยังจะมาเรียกร้องให้ใครเห็นคุณค่าของเมิ.ง

แล้วอย่างเรื่องนี้ คนตั้งมากมายต้องฝากชีวิตไว้กับการตัดสินใจของอีฟายนี่ แล้วมันยังไม่ใส่ใจ ไม่รู้ห่านอะไรเลย แล้วพวกกรูไม่มีสิทธฺ์ด่ามันหรือไง เหมือนเมิ.งจะไปหาหมอ หมอมาบอกเมิ.งว่าจะต้องตัดแขนเมิ.งเพื่อรักษาชีวิตไว้ แต่หมอก็จำไม่ได้ว่าจะตัดแขนข้างไหนดี เป็นเมิ.งๆจะด่าหมอไม๊

ป.ล. อ้ายสาดควายแดงเอ๊ย ถ้าใช่เพราะพวดเมิ.งมันโง่ พวกกรูก็ไม่ต้องมานั่งหวาดวิตกแบบนี้หรอก ขออีกที... อ้ายเอี้ยควายแดงเอ๊ย

ป.ล.อีกที การศึกษาไม่เกี่ยว คนจะโง่ จะเลว เป็นด๊อกเตอร์มหาลัยห้องแถวก็โง่ก็เลวได้ ดูพ่อเมิ.งที่อยูดูไบนั่นไง

สมเพชและยอมแพ้ใจ คนในบอร์ดนี้จริงๆ แพ้แล้วไม่ยอมรับความพายแพ้ หาเรื่องด่าทุกเรื่อง ตอนนายกไปเยี่ยมเพื่อนบ้าน ไปบ่คำหลวง ก็หาว่าไม่ให้ความสำคัญ ด่าได้ทุกเรื่อง พอมาร์คแอบหนีไปเที่ยวมัลดิฟ ก็แก้ตัวให้พัลวับางกรวยไม่ได้เป็นนายก ไม่ต้องรับผิดชอบ บ้างก็บอกไปดูงาน...ไปตามคำเชิญ....โคตรจะแถ...แต่ไม่มีคนในบอร์ดนี้ด่าเลย ยอมครับ ผมยอมแพ้ใจพวกคุณจริงๆ ทั้งๆที่พวกผมชนะคะแนนเลือกตั้ง...คุณก็ดูถูกคุณค่าความเป็นคน แบบพวกผมอีกว่าเป็นควายแดง ไม่มีการศึกษา แต่พอเห็นหมาจมน้ำ สงสารใจจะขาด.... น่าสมเพชพวกผมจริงๆเลยนะครับ

#25 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:35

อึ๊กอึ๊กๆๆๆๆ ปูเอ๋อ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#26 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:48

แดกหัวปลาทูดีกว่า มีโอเมก้าเยอะ..

#27 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:56

สมเพชและยอมแพ้ใจ คนในบอร์ดนี้จริงๆ แพ้แล้วไม่ยอมรับความพายแพ้
หาเรื่องด่าทุกเรื่อง ตอนนายกไปเยี่ยมเพื่อนบ้าน ไปบ่คำหลวง ก็หาว่าไม่ให้ความสำคัญ
ด่าได้ทุกเรื่อง พอมาร์คแอบหนีไปเที่ยวมัลดิฟ ก็แก้ตัวให้พัลวับางกรวยไม่ได้เป็นนายก ไม่ต้องรับผิดชอบ
บ้างก็บอกไปดูงาน...ไปตามคำเชิญ....โคตรจะแถ...แต่ไม่มีคนในบอร์ดนี้ด่าเลย

ยอมครับ ผมยอมแพ้ใจพวกคุณจริงๆ ทั้งๆที่พวกผมชนะคะแนนเลือกตั้ง...คุณก็ดูถูกคุณค่าความเป็นคน
แบบพวกผมอีกว่าเป็นควายแดง ไม่มีการศึกษา แต่พอเห็นหมาจมน้ำ สงสารใจจะขาด....

:rolleyes: :rolleyes:

...

....

อืมมมม.....จ้ะ

ยิ่งเขียน ก็ยิ่งน่าสมเพช จริงๆเลยจ้ะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#28 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:57

แพ้แล้วไม่รู้ จัก แพ้ ตกลง ผมอยู่ในประเทศนี้ ด้วยหรือเปล่า หรือว่าประเทศนี้เป็นของควายแดงอย่างเดียว คนอื่นไม่ใช่ บริหารประเทศนี้ฉิบ หายไป พวกกรูด่าไม่ได้ใช่ไหม ประเทศนี้ นางยกเก่งเกินใครทำไรก้ไม่ผิด กรูถามหน่อย ตอน อภิสิทธิ์ ไปช่วย หมา ตัว ไหนมัน ด่าว่าเอาหน้าเกาะกระโปรง ผู้หญิง พอเขาไป มัลดิฟ 20-23 ไปเที่ยว เที่ยวแค่วันเดียวจะไปทำหอกไร อายหมามั้ง หรือหน้าด้านหมดแล้ว ถาม หมาตัว ไหน ที่เขาช่วยก็ด่าเค้าเอาหน้า มันหมา ตัวไหน

สัน ดานหมาจริง ๆ เลย

Edited by ter162525, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:00.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#29 PeterPan

PeterPan

Moderator

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:57

การเลือกตั้ง ย่อมมีแพ้ มีชนะ เป็นสัจจธรรม ถ้าหากชาวสรท.ไม่ยอมรับผลการเลือกตั้ง ป่านนี้ได้พากันออกไปก่อม็อบ เหมือนคนเสื้อแดงแล้วล่ะครับ
แต่นี่ เรียกว่ายอมรับผลการเลือกตั้ง พท.ชนะ ก็ได้ครองตำแหน่งบริหาร แล้วหน้าที่คือ บริหาร ให้ดี ให้รอด แต่ที่คนเขา่ว่าอยู่ทุกวันนี้ ก็เรื่อง การทำงาน
ไม่ใช่เรื่อง แพ้คะแนนแล้วพาล คนละประเด็นกันเลยครับ
ปัญหา ที่กำลังถกเถียง วิพากษ์ิวิจารณ์กันอยู่ทีเวบนี้ และตามคอลัมน์สื่อทั่วไป คือ การพูดถึงว่าระดับคุณภาพการทำงาน การบริหารงาน ไม่ได้อย่างที่ปชช.คาดหวังเอาไว้ ยังล่าช้าในการแก้ไขปัญหา และดูเหมือนจะแก้ไขปัญหาน้ำท่วม ได้อย่างหลงทิศหลงทาง หรือไง ไม่ทราบได้ว่ากระบวนการทำงานเป็นอย่างไร แผนงาน การรับมือ เป็นอย่างไร
แต่ปัญหามันยังคงมีอยู่ น้ำยังท่วมอยู่ทั่วภาคกลาง อย่างหนักหนาสาหัส ผู้คนไม่เป็นอันได้ทำมาหากิน นี่ไม่ไดัดูจากช่วงวันหยุดนะครับ แต่ก่อนหน้านี้ คนออกไปทำงานไม่ได้ แม่ค้าพ่อขายไปหาของมาขายไม่ได้ โรงงานปิด การเดินทางสัญจรไปมายากลำบาก บางเส้นทางปิดการจราจรไปโดยปริยาย ต่อให้ไม่ต้องประกาศปิดการจราจร อย่างพวกรับจ้างก็ไม่มีงาน คนขับแท็กซี่ก็นำรถมาวิ่งรับส่งผู้โดยสารไม่ได้ ฯลฯ

ย้อนมาที่กท.เรื่องความฉลาด รอบรู้ ความไม่รู้หรือโง่ ก็ยากที่จะประเมินตีค่าราคามันสมองของใครได้
แต่ ความจำในสิ่งแม้เพียงเล็กๆ เป็นเครื่องแสดงออกถึงความเอาใจใส่ โดยเฉพาะเรื่องที่คนเรากำลังสนใจ เหมือน คนในครอบครัว แฟนคนนี้ ไม่ทานผัก ลูกคนนี้ไม่ทานถั่วงอก เพื่อนคนนี้ชอบซื้อหนังสือเป็นของขวัญ ฯลฯ เหล่านี้เป็นตัวอย่างเรื่องความสนใจเอาใจใส่ต่อสิ่งเล็กๆ แล้วความใส่ใจต่อปัญหา ซึ่ง คงไม่ใช่เรื่องเล็กแน่ อุกทกภัยร้ายแรงโจมตีปท. คงไม่ใช่เรื่องเล็กนะครับ แล้วการหาทางแก้ไข หาทางแก้ เป็นอย่างไร ความจริงใจต่อปชช.เป็นอย่างไร ที่จะให้ปชช.รอดพ้นภัย อยู่ดีมีสุข เป็นภาระหน้าที่หลักของผู้บริหาร หากทำไม่ได้ หรือทำได้แต่ไม่ดีพอ ก็ต้องพินาล่ะครับ
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

#30 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:00

ก็เขาอิจฉามั้ง คุณ ter192525 ที่อภิสิทธิ์จะแปลงสภาพกรุงเทพฯเป็นมัลดีฟ โดยไม่ต้องสร้างเขื่อนหรือถมทะเล :lol:
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#31 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:08

ก็เขาอิจฉามั้ง คุณ ter192525 ที่อภิสิทธิ์จะแปลงสภาพกรุงเทพฯเป็นมัลดีฟ โดยไม่ต้องสร้างเขื่อนหรือถมทะเล :lol:

เห็นภาพเลย ครับ แต่ว่า นางยกคงไม่เห็นด้วย เลยยึดอำนาจจากผู้ว่าเพื่อเปลี่ยน กรุงเทพเป็นบ่อเลี้ยงปลา มั้งครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#32 Bourne

Bourne

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:20

สมเพชและยอมแพ้ใจ คนในบอร์ดนี้จริงๆ แพ้แล้วไม่ยอมรับความพายแพ้...blah...blah...blah...
....................................................................................................................................
แบบพวกผมอีกว่าเป็นควายแดง ไม่มีการศึกษา แต่ พอเห็นหมาจมน้ำ สงสารใจจะขาด....

Mode เลือกตั้งมันจบไปนานแล้วทั่น ตอนนี้เข้าสู่ mode บริหารราชการแผ่นดินแล้ว เลือกตั้งชนะ ก็ไม่ได้หมายความว่าบริหารบ้านเมืองเก่ง ถ้าทำงานห่วย ประชาชนคนไหนจะด่าก็ด่าได้ ถ้าทั่นไม่เข้าใจเรื่องนี้ ที่เค้าเรียกพวกทั่นว่า "ควายแดง" ก็ถูกแล้วนี่ครับ ถ้าทั่นเลือกผู้แทนแล้วแทนที่บ้านเมืองจะเจริญแต่กลับทำให้บ้านเมืองชิหาย ขอความกรุณาพวกทั่น เลือกตั้งครั้งหน้า กรุณานอนหลับทับสิทธิ์อยู่บ้าน

สำหรับ "หมาจมน้ำ" ทั่นจะสงสารทำไมมิทราบ ตามรูปข้างล่าง ดูมันก็มีความสุขดีมิใช่หรือ แต่มองไปมองมามันใช่หมาเหรอทั่น ตัวล่างผมว่าเป็น e-ปูมากกว่า ดูสิ ยืนนิ่งเลย สงสัยชอบ ส่วนตัวบน เห็นหลังกระดิึ๊บ ๆๆๆๆ ดูแล้วไม่แน่ใจว่าเป็น ไอ่ปอด หรือ ไอ่วิม 5555555555555

#33 ryukendo

ryukendo

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:28

มันเป็นอะไรที่ฮามากครับ ตกลงมันเป็นตัวตลกหรือนางยกล่ะเนี่ย ผม งง :D :D :D :D :D

เอาตลกมาร่วมปริหารประเทศมันก็ดีอย่างนี้แหล่ะครับ มุกกระจายเลย บุ๋งๆๆๆๆๆๆ กั่กๆ บุ๋งๆๆๆๆๆ :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#34 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:32

ผมบริจาค น้ำมันปลา(Teen) 100+ ขวดครับ :ph34r:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#35 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:32

ผมยังไม่เข้าใจว่าการเจาะถนนนั้นจะเป็นการระบายน้ำแบบไหน เจาะเพื่อให้น้ำซึมลงไปใต้ดินเหรอ คือถ้าเป็นแบบนั้น ผมเคยเสนอไปนานแล้ว ให้ต่อน้ำบนผิวดินลงใต้ดินแทน ลงไปยังแหล่งที่เป็นน้ำบาดาล หาจุดน้ำบาดาล แล้วต่อท่อลงไป

แต่การเจาะถนน ผมยังไม่เข้าใจ มันช่วยแบบไหน ใครมีข้อมูลบ้าง เจาะถนนที่เป็นคอนกรีต เพื่อๆๆๆๆ เอ้อ ผม งง

#36 โคนัน

โคนัน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:45

แพ้อะไร ตรู งง ปชป ไม่ได้เป็นฝ่ายรัฐบาล แต่ก็ทำงานเป็นฝ่ายค้าน เป้นตัวแทน สส ทำงานเป็นตัวแทนประชาชน แพ้ตรงไหน ตรู งง

ส่วน มารค์ จะหนีไปเที่ยว หนีไปทำธุระ แล้วไงอะ เมื่อเป็นฝ่ายค้าน ก็ไม่มีอำนาจ อะไรที่จะไปสั่งการ ข้าราชการ ตำรวจ ตามตัวบทกฎหมาย หน้าที่ฝ่ายค้าน ที่เป็นตัวแทนประชาชน มาร์คก็ทำอยู่ เท่าที่อำนาจในกฎหมาย รธน จะมีให้

สิ่งที่ต้องสำเนียกก็คือ ในเมื่อพวกเอ็ง มีอำนาจในการแก้ไขปัญหาน้ำท่วม กลับทำไม่ได้เรื่อง เป็นตัวตลกไปวันๆของประชาชน และที่พวกเอ็งไม่ยอมรับก็คือ การบริหารจัดการน้ำที่ผิดพลาดของปูแหล

แต่ถูกครับ พวกคุณคือควายแดง ฝายแดง การศึกษาต่ำ ก็เรื่องจริง 15 ล้านเสียง จบ ป ตรี กี่คนเหรอ จบ มอ หก กี่คน จบ ปอ 4 กี่คน ไม่เรียนหนังสือกี่คน มันก็ไม่ได้เกินเลย ยอมรับตัวเองมั่ง แต่การศึกษาไม่ได้ค่าความเป็นคน คนไร้การศึกษา ไม่ได้เรียนหนังสือ บ้างคน ก็ยังฉลาดกว่า นายกหญิงของผม ที่จบนอกเลย

#37 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:01

ผมว่านะ อะไรก็ช่วยอีกลวงนี่ไม่ได้แล้ว ควรกลับไปช่วยลูกดูแลผัวดีกว่า

#38 tu249cm

tu249cm

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:37

อ่อนแอรึปัญญาอ่อนกันแน่ :P

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#39 naiare

naiare

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:14

แบบว่า ทีมงานบางคนเสนอมา ปูเห็นเป็นของแปลกดี เลยเอามาขยายความออกสื่อให้ คนเห็นว่าตัวเองมีภูมิปัญญา วิสัยทัศน์ นวัตกรรมฯลฯ น่ะ

แต่จริงๆ ไม่รู้เชี่ยอะไรเลย

#40 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:34

ยืนยันว่าต้องเจาะหัวแล้วล้วงเอา"ขี้"ออก. จากนั้นจะยัดอะไรลงไปค่อยว่ากันอีกที

#41 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:50

เกินไปแล้วนะครับ มันเกินไปแล้ว
หลายๆ ความเห็นด่าท่านนายกหญิง ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร
แรงมากๆๆๆๆๆ หยาบคาย เสียๆ หายๆ

แต่ ผมก็เห็นด้วยทุกประการ :D
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#42 ตามนั้น

ตามนั้น

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:57

ถ้าเอาตามมาตรฐานคนไทยทั่วไปคุณปูก็ไม่ถึงกับโง่หรอกนะครับ
พูดผิด พูดไม่รู้เรื่อง หลง ๆ ลืม ๆ เป็นบ้างครั้ง ถือว่าไม่ใช่เรื่องแปลก

แต่เธอดันถูกโหมประโคมว่าเป็นนารีขี่ม้าขาว เป็นยอดผู้บริหารหญิง เคยคุมองค์กรระดับหมื่นล้านแสนล้าน
เลยทำให้ความผิดพลาดซึ่งธรรมดาเป็นเรื่องปกติของคนทั่วไป กลายเป็นเรื่องใหญ่สำหรับเธอ

ถ้าจะโทษหรือด่าว่าใคร ก็ควรจะเป็นคนที่เลือกเธอมาทำหน้าที่นายกฯ :mellow:
(หมายพี่ชายและทีมกุนซือ ส่วนพวก15ล้านเสียงเอาใครมาพวกเค้าก็เลือกทั้งนั้น)

#43 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:32

ไปเล่น ประชาทอร์คของพวกแก็งค์เสื้อแดงเถอะ

#44 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:34

ถ้าเอาตามมาตรฐานคนไทยทั่วไปคุณปูก็ไม่ถึงกับโง่หรอกนะครับ
พูดผิด พูดไม่รู้เรื่อง หลง ๆ ลืม ๆ เป็นบ้างครั้ง ถือว่าไม่ใช่เรื่องแปลก

แต่เธอดันถูกโหมประโคมว่าเป็นนารีขี่ม้าขาว เป็นยอดผู้บริหารหญิง เคยคุมองค์กรระดับหมื่นล้านแสนล้าน
เลยทำให้ความผิดพลาดซึ่งธรรมดาเป็นเรื่องปกติของคนทั่วไป กลายเป็นเรื่องใหญ่สำหรับเธอ

ถ้าจะโทษหรือด่าว่าใคร ก็ควรจะเป็นคนที่เลือกเธอมาทำหน้าที่นายกฯ :mellow:
(หมายพี่ชายและทีมกุนซือ ส่วนพวก15ล้านเสียงเอาใครมาพวกเค้าก็เลือกทั้งนั้น)

ผิดพลาดขนาดนี้ก็ไม่เหมาะเป็นนายกฯแล้ว

#45 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:51

ผลการเลือกตั้ง ไม่ได้หมายความว่า

คนชนะเลือกตั้งมีสิทธิจะทำทุกอย่างได้

รวมถึงการพาประเทศชาติไปหายนะอย่างทุกวันนี้

#46 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:57

เจาะกระโหลกเปลี่ยนซิมแม่มเลยดีกว่า - -"

ROTFL

:D :D

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#47 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:59

สลายสี ไม่มีพรรคเหรอ อิควา ย มะรึงสั่งลูกน้องมะรึงให้ได้ก่อนเถอะ
มะรึงน่ะเก่งอยู่อย่างเดียว เก่งที่ทำให้ผู้หญิงสวย เรียบร้อย พูดจาไพเราะ กลายไปเป็นคนปากจัดกันค่อนประเทศแล้ว

This is the second post in this thread that makes me laugh so hard.

:D :D

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#48 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:09

เกินเยียวยา

แนะนำให้

ตัดหัวออก แล้วไปเกิดใหม่อย่าลืมเอาสมองใส่หัวมาด้วยนะชาติหน้า

ปกติปูมีแต่ตัวอยู่แล้ว
ปูมีตาข้างตัว แต่ทำไม่หัวปูมันไม่มี
ขาเกเซมารู

#49 ลายน้ำ

ลายน้ำ

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:10

พลาดไปกดไลท์คุณ แต่แก้ไม่ได้ ก็ข้อแสดงความเห็นเลยล่ะกัน
คุณหลงยุคหรือเปล่าคะ การเลือกตั้งจบไปนานแล้ว ตอนนี้ที่สำคัญ
คือ เรื่องอะไร การบริหารใช่ไหม มาถกเรื่องนี้กันดีกว่า มีประโยชน์
กว่าชัยชนะอันภาคภูมิใจที่ควายแดงได้รับเสียอีก อีกอย่างกูเป็นคนไทย
สายเลือดไทย เข้าใจป่ะ

#50 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:35

ปูโพยแย่แล้ว ถ้าไม่พูดจะดูว่าโง่ พอพูด คนก็รู้ว่าโง่จริงๆ :( :( :( :( :( :(