Jump to content

- - - - -

วันนี้หุ้นขึ้น แสดงว่า มีการปั่นหุ้นแน่นอน น่ากลัว!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
9 replies to this topic

#1 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

Posted 28 October 2011 - 14:40

รัฐบาลแจ้งว่า เป็นข่าวดีที่หุ้นขึ้น มีนักลงทุนขาวต่างชาติเข้ามาอุ้มตลาดหุ้นไทย
กระผมว่า มันเป็นการปั่นหุ้นชัดๆ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 28 October 2011 - 14:43

ป่าวค่ะ เงินบาทอ่อน ตลาดบ้านเราไม่ดี ฝรั่งซื้อของถูกขายตอนรีบาวน์ เป็นเรื่องธรรมดา

#3 thanong

thanong

เมพ

Posted 28 October 2011 - 14:45

ใจเย็น ที่หุ้นขึ้นมันเกิดจากการแก้ปันหาเน่าของทางยุโรป มีความหวังขึ้นครับ เลยลากหุ้นไทยขึ้นไปด้วย ...

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 28 October 2011 - 14:52

ผมเพิ่งได้เงินมา 500 usd

มันตีเป็นเงินไทยได้
฿14,8xx.xx

ผมพอทราบว่าค่่าเงินเกี่ยวกับหุ้น น่าจะส่วนนี้มากกว่านะครับ

#5 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

Posted 28 October 2011 - 15:25

เท่าที่ผ่านมาสถานการณ์ภายในประเทศไม่มีผลอะไรกับตลาดหุ้นเลยครับ แรงซื้อที่ลากดัชนีขึ้นส่วนใหญ่มาจากต่างประเทศ

การขึ้นลักษณะนี้มันไม่ได้สะท้อนความเชื่อมั่นเศรษฐกิจภายในประเทศเลยครับ ต่างชาติพร้อมที่จะเทขายตลอดเวลาหากเห็นว่าได้กำไรแล้ว มันเหมือนกับว่าเป็นการลากดัชนีขึ้นล่อแมงเม่า แล้วก็เทขายเชือดรายย่อย คนที่เล่นตอนนี้ก็อาจเล่นระยะสั้นและจับจังหวะเทขายก่อนดัชนีดิ่งลงอีกครั้ง

ผมไม่ใช่เซียนหุ้นนะครับ แต่เท่าที่ผ่านมาวัฏจักรหุ้นไทยมันเป็นอย่างนี้

#6 thanong

thanong

เมพ

Posted 28 October 2011 - 15:29

อย่าไปสนใจกับพวกเล่นหุ้นเลยครับ พวกนี้เค้าคงรอรับการเสี่ยงได้ เอาใจช่วย พวกแดงแจ๋ เหลืองอ๋อย ดีกว่า พวกนี้ส่วนมาช่วยตัวเองไม่ได้

#7 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 28 October 2011 - 15:41

นักวิเคราะห์หุ้นได้บอกว่า ช่วงนี้เป็นกอบโกยหุ้นของต่างประเทศ เพราะราคาถูก ยังไงเสียหากเป็นบริษัทที่ถูกน้ำท่วมเป็นบริษัทที่มั่นคง ยังไงอนาคตขึ้นแน่นอน ส่วนผู้ที่สายป่านยาวไม่พอคงต้องขายทิ้งเพื่อทำกำไรระยะสั้นไปก่อน พอดีฝรั่งคิดเหมือนกันหลายคนเลยขึ้น ตามดีมานด์ซัพพลาย

#8 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

Posted 28 October 2011 - 16:05

ต่างชาติขี้นเยอะ

#9 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

Posted 28 October 2011 - 16:07

เป็นผลมาจากการแก้ไขวิกฤติ การเงินของยุโรป และแก้ปัญหาของกรีซครับ มันจึงเกิดปฏิกริยากระเพื่อมระยะสั้น ยังไงมันต้องหยุดไม่กี่วันครับเพราะก่อนหน้านี้ก็เทขายไปจนร่วง จังหวะนี้มันกระชอกกลับ เลยดูเหมือนกำลังจะโงหัวชูขึ้นจากการดิ่งลงไปก่อนหน้านี้ แต่มันคงไม่พุ่งทะลุเป็นกราฟรูปตัว U หรอก คงจะเป็นรูปตัว L มากกว่า
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#10 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

Posted 28 October 2011 - 16:36

เป็นผลมาจากการแก้ไขวิกฤติ การเงินของยุโรป และแก้ปัญหาของกรีซครับ มันจึงเกิดปฏิกริยากระเพื่อมระยะสั้น ยังไงมันต้องหยุดไม่กี่วันครับเพราะก่อนหน้านี้ก็เทขายไปจนร่วง จังหวะนี้มันกระชอกกลับ เลยดูเหมือนกำลังจะโงหัวชูขึ้นจากการดิ่งลงไปก่อนหน้านี้ แต่มันคงไม่พุ่งทะลุเป็นกราฟรูปตัว U หรอก คงจะเป็นรูปตัว L มากกว่า

ขอบคุณครับ
แสดงว่า เขาซื้อกลับ เพราะต้องการรักษาสถานะทางการหุ้นอย่างนั้นหรือเปล่าครับ
แต่หากพอถึงสถานะการณ์ไม่ดีในประเทศไทยจริงๆ เช่นรัฐบาลไม่ฟังใคร หรือรัฐบาลบริหารไม่แข็ง เขามีสิทธิ์เทขายได้ไหมครับ
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"