Jump to content

- - - - -

เริ่มเกณท์ทหารแล้ว phat ไปสมัครรึยัง

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:44

เห็นกี่ทีๆก็ยุให้รบๆๆๆๆ แต่พอถามว่าเกณทหารรึยังกลับบอกว่าผัดผ่อนอยู่เพราะเรียนหนังสือ

แพทครับ เขมรมันไม่ได้รอให้แพทเรียนจบก่อนแล้วค่อยรุกรานเรานะ มันบุกเรามานานแล้ว

แล้วแพทคนที่รักประเทศไทยเข้าเส้นเลือด จะมามัวผัดผ่อนอยู่ได้ไง ไ ปสมัครซะแล้วเอาใบมาโชว์ด้วยนะจ๊ะ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:50

แหมๆน้าเย็นเนี่ยหายไปนานเลยนะครับ
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#3 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:51

หมายเลขที่ท่านเรียก ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้ ตุ๊ด..ตุ๊ด..ตุ๊ด...ตุ๊ด
ปล.ถ้าจำไม่ผิดน่าจะหมดวันนี้นะครับ กำหนดคัดเลือกทหารประจำปี2555

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:04

นับถึงวันสมัคร แพรตยังไม่ถึงเกณฑ์ กค.2534นะ ใช่ป่าววแพรต ฮาาาาาาาาาา
ยังไง อย่าให้อายน้องๆเค้านะ!!!!!!

#5 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ตุ๊ด กะเทยยังไปเกณฑ์ แล้วแพรดเป็นใครทำไมไม่ไป :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#6 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:04

แพร่ด เป็นชายที่เหนือชายไงล่ะ

#7 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 10 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:14

นับถึงวันสมัคร แพรตยังไม่ถึงเกณฑ์ กค.2534นะ ใช่ป่าววแพรต ฮาาาาาาาาาา
ยังไง อย่าให้อายน้องๆเค้านะ!!!!!!

ทหารเขานับว่าเกิดปีไหนก็นับเป็น 1 ปีเลยไม่ใช่หรือท่าน

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#8 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:29

เอ๊ะ นุ้งแพทไปไหนน้อออออออออออ

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#9 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:23

ตัวชาย แต่ ใตจุ๊ด หรือเปล่า แพท
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:58

ตัวชาย แต่ ใตจุ๊ด หรือเปล่า แพท

เอ่อ จุ๊ดก็ไปเกณฑ์ทหารนะครับ

#11 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:16

ผ่อนผันไปเรียบร้อยแล้วครับ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#12 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:31

มาแล้ว ตามคำของลุงเย็น พร้อมผ่อนผัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#13 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:31

มาแล้ว ตามคำของลุงเย็น พร้อมผ่อนผัน

ชาติเอาไว้ทีหลัง :lol: :lol: :lol:

#14 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:40

เลือดทหาร ธุระอื่นจะสำคัญเท่าการกู้ชาติ มันต้องสละสิทธิ์สมัครเลย หลวงพี่ยังมาสมัครเลย อายมั่ยยยย

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:41

#16 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:04

http://youtu.be/xvkytwy13ao

แต่ผ่อนผัน ปีหน้าอาจสมัครเลย

#17 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ผ่อนผันทำไมอะ

#18 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:44

อายุเท่าไหร่แล้วหล่ะน้องแพร่ด......ผ่อนผันถึงอายุ 26 ก็ต้องเกณฑ์อยู่ดี
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#19 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:53

รักชาติ ต้องผ่อนผัน เท่านั้น
พวกที่ไม่รักชาติ เนี้ยชอบสมัครไป แล้วไปรบกะชาวบ้าน
โด่ พวกแมงวาป ชอบรบกะเขมร
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#20 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:55

อายุเท่าไหร่แล้วหล่ะน้องแพร่ด......ผ่อนผันถึงอายุ 26 ก็ต้องเกณฑ์อยู่ดี

อ่า เหลืออีก 5ปีดินะ(ผ่อนไปแล้ว หนึ่งครั้ง)

Edited by phat21, 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:55.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#21 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:02

แล้วกรณีพิพามกับเขมร เกิดตอนนี้หรืออีก5ปี

แล้วแพทคิดว่าคนที่ยุให้ทหารไปรบ เอาชีวิตไปเสี่ยง แต่ตัวเองกลับไม่ยอมไปเป็นทหารนี่หน้าตัวเมียไหม

Edited by yenmanovic, 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:11.

#22 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:07

:D :D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#23 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:30

รู้นะว่า phat อ้ำอึ้ง :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#24 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:38

บอกเขมรให้รออีกห้าปีค่อยมารบกัน :D

#25 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ให้กำลังใจ และ สนับสนุน Phat21 เสมอ ไม่มีใครในเสรีไทยกล้าหาญ

เท่า phat21 อีก

อุตส่าห์เชียร์อยู่นาน ผัดผ่อนทำไมล่ะ นึกว่าจะมีวีรบุรุษสงครามเสรีไทยซะอีก

เกณฑ์ทหารไม่ใช่เรื่องน่ากลัวน้อง ลุยไปเลย แสดงว่าไม่ตั้งใจเรียนนะดิ ถึงไม่ได้เรียน ร.ด.
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#26 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:02

ทำไม! ทำไมต้องทับถมกันด้วย :angry:
อย่ามาใส่ร้ายแพทนะ ตอนนี้แพทก็รับใช้กองทัพโดยการ
"สะกดจิตมวลชน" ที่ใช้กันมากในสมัยสงครามโลกครั้งที่ ๒
"โฆษณาชวนเชื่อ" ก็เป็นการรับใช้ชาติผ่านทางเว็บบอร์ดเหมือนกัน

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#27 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ตระกล ศิริรังษี เลือดทหารเข็มข้น เลือด ทร. ไม่ด้อยกว่าคัย
แพรตเอามาบอกรักชาติเฉยๆๆได้งั้ย

ครั้งนี้ผัดผ่อนไปแลล้ว คั้งหน้าต้องสมัครเลยนะแพรต
อย่าให้เสียชื่อ สำคัญสุดในชีวิต ต้องกู้ชาติ
ไม่ใช่ขายชาติ จำไว้...!!!

Edited by redfrog53, 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:23.

#28 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:13

แล้วกรณีพิพามกับเขมร เกิดตอนนี้หรืออีก5ปี

แล้วแพทคิดว่าคนที่ยุให้ทหารไปรบ เอาชีวิตไปเสี่ยง แต่ตัวเองกลับไม่ยอมไปเป็นทหารนี่หน้าตัวเมียไหม

ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียก :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#29 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:28

:lol: :lol: :lol: ฮาว่ะ ยุให้คนอื่นไปรบ แต่ตัวเองไม่กล้าเป็นทหาร

#30 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:48

เป็นลูกผู้ชายต้องกล้าพูด กล้าทำ กล้าตัดสินใจ
อย่าพร่ำแต่บอกว่ารักชาติ แต่ไม่เคยแสดงออก

ตอนผมเรียนอยู่ ผมไปเลยครับไม่ผ่อนผัน ยืดอกจับใบดำใบแดง
อนาคตเรากำหนดได้ หากติดทหารผมคงดร็อปเรียนไว้ก่อน แต่

ได้ใบดำซะงั้น เลยต้องหันหลังกลับมาเรียนต่อดำรงชีวิตในฐานะ
ประชาชนคนธรรมดาคนหนึ่ง . . .

เกณฑ์ทหาร
บวชทดแทนผู้มีพระคุณ
ใช้สิทธิ์ลงคะแนนเสียงเลือกตั้ง

ผมไม่เคยอิดออด
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#31 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ใบดำเยอะกว่าใบแดง กลัวอะไร
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#32 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ใบดำเยอะกว่าใบแดง กลัวอะไร

จับใบดำใบแดงทำไมครับ เห็นยุให้คนอื่นรบแบบนี้ต้องสมัครเท่านั้นครับ