Jump to content

- - - - -

ทุกท่าน สงสัยมันจะไม่ได้โง่อย่างที่คิดจริงๆ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:02

“สกลธี”ซัด พท.ฉวยจังหวะน้ำท่วม ดอดแก้ พรบ.กลาโหมช่วยนายใหญ่

รองโฆษก ปชป.ซัด พท.ไร้มารยาท ฉวยโอกาสช่วงชุลมุน แก้ พ.ร.บ.กลาโหม หวังช่วยนายใหญ่แทรกแซงกองทัพ ท่ามกลางความทุกข์ยากของคนไทย ไล่กลับไปออก กม.ป้องกันภัยพิบัติ มีประโยชน์มากกว่า แฉช่องดึงผู้ทรงคุณวุฒิภาคพลเรือน หวังเอี่ยวโยกย้ายทหาร

วันที่ 28 ต.ค.ที่พรรคประชาธิปัตย์ นายสกลธี ภัททิยกุล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวถึงกรณีที่คณะกรรมาธิการการกฏหมาย การยุติธรรมและสิทธิมนุษยชน สภาผู้แทนราษฎรที่มี พล.ต.อ.วิรุฬ ฟื้นแสน ส.ส.พรรคเพื่อไทย เป็นประธานคณะกรรมาธิการ ได้หยิบยกญัตติเพื่อพิจารณาศึกษาข้อดีข้อเสียของ พ.ร.บ.จัดระเบียบราชการกระทรวงกลาโหม พ.ศ.2551 รวมถึงแนวทางในการยกเลิกและแก้ไข พ.ร.บ.ฉบับดังกล่าว ว่า ตนเห็นว่า เป็นความพยายามที่เร่งรีบจนลนลาน และไร้ซึ่งกาลเทศะเป็นอย่างยิ่ง เพราะเลือกฉวยโอกาสชุลมุนตอนที่พี่น้องประชาชนชาวไทยกำลังเดือดร้อนอย่างแสนสาหัส กับปัญหาอุทกภัยครั้งใหญ่ในพื้นที่หลายจังหวัดในประเทศไทย แทนที่จะเลือกนำปัญหาหรือหยิบยกข้อกฎหมาย หรือร่างกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับภัยพิบัติธรรมชาติและแนวทางการแก้ไขมาพิจารณาก่อน แต่กลับสาละวนอยู่กับการมุ่งแก้ไขกฎหมายเพื่อแทรกแซงการแต่งตั้งโยกย้ายข้าราชการ โดยเอาเรื่องความเป็นประชาธิปไตยมาอ้างเป็นเกราะป้องกัน

รายงานข่าวจาก manager

หรือหน้าฉากชีจะทำเป็นมึน อ่อนด๋อย.. แต่หลังฉากกลับ..สารพัดเล่ห์

#2 Mr.baby

Mr.baby

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:08

ระดับผู้บริหาร อสังหา นะครับท่าน วงการนี้เคี้ยวจะตาย
คนพวกนี้มันร้ายลึก ด้านแบบนี้อยู่แล้ว
baby

#3 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:09

พรรคแมงดาเค้ามีคนอยู่ 3 ประเภทครับ
1.โง่จริง 2.เลวจริง 3.ทั้งโง่และเลวจริงๆ

ในข่าวนั่นคือพวกเลวจริง

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#4 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:42

ระดับผู้บริหาร อสังหา นะครับท่าน วงการนี้เคี้ยวจะตาย
คนพวกนี้มันร้ายลึก ด้านแบบนี้อยู่แล้ว

อีปูน่ะมันโง่จริงครับ แต่ว่าไม่ซื่อ คนโง่ ใช่ว่าไม่เลว ขาหนึ่ง ให้อีหน้าโง่ รับหน้าเสื่อ น้ำท่วม แล้วอีกขา ให้พวกเสือสิงห์ขี้ข้าแม้ว ทำงานแก้กฎหมายอย่างเร่งรีบ จะเห็นว่า ที่น้ำท่วมหนักๆ และแก้ไขไม่ได้ เพราะมันต้องการเบี่ยงความสนใจของชาวบ้าน

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:49

ผมคิดเอาเองนะว่า ใน ฟุ๊กกิ้งกอเวอร์เม้นท์ (รัฐบาลเอาอยู่) ชุดนี้ มีนายกฯ 2 คน คนแรก คือ e-ปูโง่ รับบทแสดงเป็นนายกฯ โง่ อีกคน คือ พ่อไอ่ปื๊ด รับบทเป็นนายกฯ เลว นายกฯ สองคนนี้แยกกันทำงานคนละด้าน
นายกฯ โง่ ไม่ได้แกล้งโง่ แต่โง่จริงโดยธรรมชาติ ทำหน้าที่รับมือน้ำท่วมแบบตามมีตามเกิด
ส่วนนายกฯ เลว ก็ไม่ได้แกล้งเลว แต่เลวโดยธรรมชาติเหมือนกัน ทำหน้าที่แก้นู่น-แก้นี่ในช่วงชุลมุน ตามแผนไอ่เหลี่ยม
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:52

ผมคิดเอาเองนะว่า ใน ฟุ๊กกิ้งกอเวอร์เม้นท์ (รัฐบาลเอาอยู่) ชุดนี้ มีนายกฯ 2 คน คนแรก คือ e-ปูโง่ รับบทแสดงเป็นนายกฯ โง่ อีกคน คือ พ่อไอ่ปื๊ด รับบทเป็นนายกฯ เลว นายกฯ สองคนนี้แยกกันทำงานคนละด้าน
นายกฯ โง่ ไม่ได้แกล้งโง่ แต่โง่จริงโดยธรรมชาติ ทำหน้าที่รับมือน้ำท่วมแบบตามมีตามเกิด
ส่วนนายกฯ เลว ก็ไม่ได้แกล้งเลว แต่เลวโดยธรรมชาติเหมือนกัน ทำหน้าที่แก้นู่น-แก้นี่ในช่วงชุลมุน ตามแผนไอ่เหลี่ยม

เคยอ่านใน โอเคเนชั่น คนเขียนน่าจะเป็นตำรวจ เค้าบอกว่า หน้าที่แต่งตั้ง ผบตร เป็นหน้าที่นายก โดยตรง จะให้ใครไปแทนไม่ได้ นายกต้องนั่งหัวโต๊ะ แต่ไอ้เหลิม มันไปแทน
งานนี้ จะมีคนติดคุกมั้ยครับ

#7 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:56

แป๊ะว่าไงฮ่ะ เด๊วอยู่ๆ จะมานิรโทษกรรม เป็นเห็นด้วยแล้วเหรอ หึหึ

#8 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:23

ขณะนี้มีเพียงกองทัพเท่านั้น ที่ยังคงเป็นหลักในเรื่องความมั่นคงของชาติ

สังเกตได้เลยครับว่าทุกองค์กรของรัฐ ถูกภาคการเมืองแทรกแซงจนหมดสิ้น ....แล้วเป็นยังไงครับ

ทุกวันนี้ผลออกมา เละเทะแทบทุกวงการ... อย่างวงการตำรวจกลายเป็นขี้ข้านักการเมืองไปแล้ว

ข้าราชการประจำส่วนอื่นต้องทำงานแบบเอาตัวรอด บางทีก็ทำแบบใส่เกียร์ว่าง ขอไปทีเพราะต้องดูทิศทางลมว่าใครจะเป็นรัฐบาล

หัวหน้าเรานี่เขาอยู่ข้างไหน ทำงานลำบากครับ มันถึงได้เละเทะแบบนี้ไง

มีแต่ทหารเท่านั้นที่เขาทำงานโดยไม่สนใจนักการเมือง เขาเต็มที่ทุกภารกิจที่ได้รับมอบหมาย

วันนี้เราจึงเห็นเขาช่วยเหลือน้ำท่วมอย่างแข็งขัน

ผมเข้าใจสภาพของข้าราชการทุกวันนี้ ที่ต้องอยู่ภายใต้อำนาจของนักการเมือง การเมืองที่ไม่มั่นคง

การเมืองที่สกปรก มันทำให้วงการนี้พลอยหม่นหมองไปด้วย

....

นักการเมืองที่ไร้คุณธรรม ได้ทำลายแผ่นดินไทย มากเหลือเกินแล้ว

ใจผมอยากขอไว้เพียงว่า ขอสถาบันทหาร อย่าได้ถูกใช้เป็นเครื่องมือทางการเมือง หรือถูกแทรกแซงจากนักการเมืองชั่วเลย

ขอให้เป็นที่พึ่งพิง ให้กับ ปชช. ทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง โดยไม่สนใจว่าจะมีคนรู้เห็นหรือไม่

ช่วยเหลือ ปชช. โดยที่ไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อย งานที่เขาทำนั้นไม่ได้ทำเพื่อตัวของเขาเองเลยแม้แต่เรื่องเดียว

สู้ ๆ ครับทหารไทย

#9 PeterPan

PeterPan

Moderator

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:53

งานด่วน ช่วยพี่ชาย พ้นผิด
เรื่องปัญหาบ้านเมือง ไม่รู้ ตีมึน
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:00

ยิ่งนานยิ่งเข้าใจว่า ทำไม มันบอกกับนิคมอุตฯ ที่โรจนะ ว่าเอาอยู่ จนเค้าเตรียมการณ์ไม่ทัน ทำให้น้ำท่วมหมด

#11 nibiru

nibiru

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:39

.. 55555555555555555555555555555555555555555555555555555555555 .... ขำว่ะ .....

ผมไปบอกว่าเธอไม่โง่ ในกระทู้
" ยิ่งลักษณ์ ถูกหาว่า....โง่.....แต่ทำไมแฟนานุแฟน ถึงไม่ช่วยแก้ต่างให้ "

ก็ไม่เชื่อผม (ผมไม่ใช่ควายแดงครับ)