Jump to content

- - - - -

2 Clips ๒ คน : เปรียบเทียบกิริยาอาการการแถลงการณ์ในสถานการณ์ฉุกเฉินของ ๒ นายกรัฐมนตรี (อภิสิทธิ์ vs ยิ่งลักษณ์)

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
42 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:08

ปรีย บเทียบตอนนายกรัฐมนตรี อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ แถลงเหตุการณ์จลาจลเผาเมืองเมื่อเดือนพฤษภาคม ๒๕๕๓ และนายกรัฐมนตรี ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร แถลงเตือนภัยสถานการณ์น้ำท่วม ตุลาคม ๒๕๕๔
ลองพิจารณากันดูเองครับ ถึงเวลานี้ ลองคิดดูว่าผู้นำพาประเทศไทย หาใช่ใครก็ได้...ใช่หรือไม่??

!

!

จาก http://www.oknation....1/10/28/entry-1

#2 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:11

คนตาสว่างแล้วจะบอกว่าของแท้ต้องตราชินวัตรเท่านั้น

#3 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:14

โอ๊ยยยย..........ท่านๆ อย่าพยายามเลยครับ ใครๆ เค้ายอมรับอยู่แล้วแหละว่า เสี่ยมาร์คเค้าแชมป์โพเดี่ยมไม่มีใครสู้ในปฐพีนี้หรอกครับ เรื่องนี้ยอมรับจริงๆ อย่างเจ๊เค้ายังต้องมีชั่วโมงบินอีกมากครับกว่าจะได้เสี้ยวของเสี่ยเค้า(ซักสองปีเป็นไง อย่าอกแตกตายซะก่อนละ :D ) แต่ดีแต่พูดนะไม่ได้หมายความว่าผลลัพธ์จะออกมาดีด้วย ชัดๆ เลยแค่แก้ปัญหาน้ำท่วมจิ๊บๆ ของปีที่แล้ว เสี่ยเค้าก็แทบมุดแผ่นดินหนีแล้ว :rolleyes: :lol:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:17

โอ๊ยยยย..........ท่านๆ อย่าพยายามเลยครับ ใครๆ เค้ายอมรับอยู่แล้วแหละว่า เสี่ยมาร์คเค้าแชมป์โพเดี่ยมไม่มีใครสู้ในปฐพีนี้หรอกครับ เรื่องนี้ยอมรับจริงๆ อย่างเจ๊เค้ายังต้องมีชั่วโมงบินอีกมากครับกว่าจะได้เสี้ยวของเสี่ยเค้า(ซักสองปีเป็นไง อย่าอกแตกตายซะก่อนละ :D ) แต่ดีแต่พูดนะไม่ได้หมายความว่าผลลัพธ์จะออกมาดีด้วย ชัดๆ เลยแค่แก้ปัญหาน้ำท่วมจิ๊บๆ ของปีที่แล้ว เสี่ยเค้าก็แทบมุดแผ่นดินหนีแล้ว :rolleyes: :lol:

เอามาเผื่อลืมไปแล้ว
วันแถลงนโยบาล

"ดิฉันขอยืนยันอีกครั้งว่า รัฐบาลมีความตั้งใจที่จะผลักดันเดินหน้าทุกนโยบายที่ได้หาเสียงไว้กับ ประชาชน และถือโอกาสนี้ ดิฉันและ ครม.ขอขอบคุณทุกความเห็น ที่ท่านให้ความเป็นห่วงและแนะนำแก่ ครม. เป็นข้อคิดในการทำงาน ดิฉันน้อมรับทุกคำแนะนำ ขอเพียงแต่ท่านได้ให้โอกาสดิฉันได้ทำงานเถอะค่ะ และขอโอกาสประชาชน เวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์ เพราะการทำงานเหมือนทำข้อสอบ คงไม่มีใครบอกว่าจะทำข้อสอบถูกทุกข้อร้อยเปอร์เซ็นต์ทุกวิชา แต่ฉันมั่นใจค่ะ ว่าดิฉันจะสอบผ่านทุกวิชา

ตอนนี้ตกทุกวิชา

#5 thanong

thanong

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:17

คนละโลกเลยหล่ะ

#6 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:18

หมดมุขแล้วหรือ ... มุดหังกลับไปในกระโปรงเหมือนเดิมน่ะดีแล้ว ...

#7 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:18

แล้วแบบปีนี้เจ๊ต้องมุดไรดีล่ะ..

:P

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:20

สู้อีปูไม่ได้เนอะ น้ำท่วมคนตายไปเกือบ 400 คน นิคมจมน้ำไป 7 ประเทศไทยน้ำท่วมทั้งประเทศ อีปูโบท๊อก ยังหน้าด้านไม่เลิกเลย อย่ามาพูดว่าชั่วโมงบินน้อยว่ะ เพราะบ้านเมืองนี้ ไม่ใช่ที่สำหรับฝึกงานของใคร ยิ่งเห็นประเทศเน่าแค่ไหน ก็ยิ่งส่อให้เห็นความโง่ของไอ้ 15 ล้านตัว มากเท่านั้น
อีปู ดีแต่โม้ ตอนนี้ พวก 15 ล้านตัว ต้องมุดรูไหนอยู่ดีล่ะ xxxxxxxxxxxxxx เพราะไอ้ที่ว่า อภิสิทธิ์ไว้ อีปูดีแต่โม้ ทำหมดเลย ไม่ว่าจะเรื่องกู้ เรื่องนโยบายสั่วๆ หลอกควาย แก้น้ำท่วม ไปถึงไหนล่ะ บางระยำโมเดล เงียบหายไปเลย เรือดันน้ำ 1000 ลำ จนชาวบ้านชาวช่อง บอกว่า เอาควายมาบริหาร :D :D :D

Edited by คนกวาดขยะ, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:25.
ลบคำหยาบ

#9 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:30

อย่าแกล้งโง่เลย ชั่วโมงบินที่ว่านี้หมายถึง การเกาะโพเดี่ยมพูดเท่านั้น ส่วนใครที่คิดจะเอาน้ำท่วมปีนี้มาเทียบกับปีที่แล้ว พอเถอะครับ เสี่ยมาร์คกับเจ๊เค้าก็ต้องพึ่งบริการของนักวิชาการที่เกี่ยวข้องเหมือนกันแหละครับ ท่านคิดเหรอว่าคนที่บอกว่าจะให้ซื้อ GT-200 รุ่นใช้แบตมาทดแทน จะแก้ปัญหาน้ำท่วมปีนี้ได้ดีกว่า ผมฟันธงเลยว่าไม่มีทางดีกว่าหรอก ส่วนจะแย่กว่าหรือเปล่า อันนี้ไม่อยากพูดมาก เพราะเข้าใจว่ามันแสลงใจลลิ่มในนี้ เพราะผลงานแก้น้ำท่วมปีที่แล้วเป็นประกัน :P :D :lol:
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:33

เค้าบอกว่า ปริมาณน้ำฝนปีนี้ กับปีที่แล้ว พอๆ กัน แต่มาร์คไม่ท่วม กทม และไม่ท่วมมากมายเหมือนอีปู ที่ท่วมเกือบทุกจังหวัด แถมยังหน้าด้านเอานโยบายแจกเงิน 5 พันบาท ของมาร์คไปใช้อีก
แถมรัฐบาลอีปูดีแต่โม้ มียักยอกเงินค่าชดเชยน้ำท่วมของชาวนาอีก หักหัวคิวอีกต่างหาก เน่ายิ่งกว่าเน่า ของบริจาคก็หน้าด้านเอาไปใส่เป็นชื่อพรรคตัวเอง หน้าด้านหน้าทนขนาดนี้ ยังไม่ละอายอีก ว่าอีปู ทำเน่าขนาดไหน
อ้อ ไม่ต้องมาอ้างเรื่องเขื่อนปล่อยน้ำมาเพิ่มหรอกนะ เพราะ ธีระ วงศ์สมุทร เป็น รมต ตำแหน่งเดียวกับตอนนี้เลย ในสมัยมาร์ค และไม่ต้องหาแพะ ว่าเค้าวางยาอีปู เพราะมาร์ค คงไม่ได้แกล้งแพ้เลือกตั้ง เพื่อวางยาอีปูหรอกนะ

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:34

อย่าแกล้งโง่เลย ชั่วโมงบินที่ว่านี้หมายถึง การเกาะโพเดี่ยมพูดเท่านั้น ส่วนใครที่คิดจะเอาน้ำท่วมปีนี้มาเทียบกับปีที่แล้ว พอเถอะครับ เสี่ยมาร์คกับเจ๊เค้าก็ต้องพึ่งบริการของนักวิชาการที่เกี่ยวข้องเหมือนกันแหละครับ ท่านคิดเหรอว่าคนที่บอกว่าจะให้ซื้อ GT-200 รุ่นใช้แบตมาทดแทน จะแก้ปัญหาน้ำท่วมปีนี้ได้ดีกว่า ผมฟันธงเลยว่าไม่มีทางดีกว่าหรอก ส่วนจะแย่กว่าหรือเปล่า อันนี้ไม่อยากพูดมาก เพราะเข้าใจว่ามันแสลงใจลลิ่มในนี้ เพราะผลงานแก้น้ำท่วมปีที่แล้วเป็นประกัน :P :D :lol:

เล่าปี่ไปหาข้งดบ้ง 3 ครั้งนอบน้อมไปหา
ยิ่งลักษณ์ได้ปราโมทย์ ไม้กลัด
แต่ปัดทิ้งจนเขาไปทำงานกับผู้ว่ากทม

แล้วเชิญกลับมา

ทีมผู้เชี่ยวชาญที่พูดจริง ไม่ได้รับการต้อนรับจากรัฐบาลนี้หรอก

#12 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:36

ก็เสื้อแดงเขาเลือกชะนีตัวเมียมาเป็นนายก
มันก็พูดได้แค่นี้แหละครับ

ฝึกงานมาสามเดือน พูดชัดอยู่คำเดียว

เอาอยู่ .....เอาอยู่
ลามกอิ๊บอ๋าย ชะนีตัวนี้

#13 LittleMoon

LittleMoon

น้องใหม่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:36

การที่เราจะพูดหรืออธิบายอะไรออกมาให้ใครเค้าฟังแล้วเข้าใจได้ มันจำเป็นต้องผ่านกระบวนการทางความคิดวิเคราะห์ที่ต้องใช้สมองในการทำงานเรียบเรียงออกมาเป็นชุดคำพูด
เพื่อที่จะเป็นตัวชี้บ่งว่าท่านผู้นั้นเข้าใจในสิ่งที่ได้พูดออกมาอย่างถ่องแท้หรือไม่ (ซึ่งไม่ใช่การท่องจำ)..... ผมเลยอยากถามคุณ supper mob ว่าอะไรที่ทำให้คุณ
มั่นใจว่าถึงแม้คุณปูจะพูดไม่เก่งแต่คุณปูก็เข้าใจในสิ่งที่ได้อธิบายในการแถลงดังกล่าว ซึ่งจากเหตุผลที่ผมกล่าวข้างต้น ผมมั่นใจว่าเธอไม่ได้เข้าใจในสิ่งที่เธอพูดมากนักเลย
เธอจึงจำเป็นต้องมีตัวช่วยโดยการ อ่าน โพย ซึ่งทำให้แสดงถึงความสามารถในการเข้าใจปัญหาของเธอที่คงไม่ต่างกัน นี่ผมยังไม่อยากพูดถึงเรื่องการแก้ปัญหานะครับ เอาแค่นี้ก่อน
หรือคุณจะแย้งว่าไง รบกวนชี้แจง ยังดีนะครับช่วงนี้นางยกคุณไม่จำเป็นต้องรับรู้เรื่องไรมากมาย เอาแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวก็เอาให้รอดเถอะครับ

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:37

ถ้าอ้างเรื่อง GT 200 มันก็อนุมัติมาก่อนในสมัยไอ้หน้าเหลี่ยมว่ะ ถึงจะบอกว่า ทหารเป็นคนสั่ง แต่มันก็ต้องมีรายงานการสั่งซื้อเหมือนกัน และถ้าแก้ปัญหาน้ำท่วม โดยใช้เรือดันน้ำอย่างอีปู ดีแต่โม้ นี่คงฉลาดตายล่ะ

ที่แน่ๆ ระหว่าง gt 200 แบบใช้แบต กับ หญ้าแพรก ใช้กั้นน้ำ ดูยังไง อีปู ก็โง่กว่าสุดๆ เพราะชาวบ้านไม่ได้เรียนหนังสือ เค้ายังรู้เลย :D

#15 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:40

กับทหารยังไปตั้งข้อรังเกียจกลัวเค้าทำรัฐประหารใส่ ก็ขาดแขนขาทำงานให้เป็นธรรมดา
กลัวรัฐประหารจนขรี้ขึ้นสมองเลยรัฐบาลปัญญาอ่อนนี้ ใช้แต่คนไม่มีฝีมือทำงาน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#16 montra

montra

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:43

อ่านให้ฟัง แจก โพย มาให้อ่านเองดีกว่า

#17 LittleMoon

LittleMoon

น้องใหม่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:46

ดีแล้วครับที่ไม่พูดออกมาเพราะถ้าพูดผลงานการแก้ปัญหาออกมา ท่านเองอาจเจ็บใจตัวเองมิใช่น้อย อิอิ หรืออยากจะเทียบกันก็ลองยก ตย มา เอามาเทียบกันเลย อะผมก่อนแล้วกัน
1.ปีที่แล้วน้ำท่วมผมซื้อน้ำเปล่ากินได้ปกติ.....ส่วนปีนี้ผมโดนจำกัดไม่ให้ซื้อน้ำกินเกินสองขวด ทำไมมมมมม ???
2. ....อ่ะรอคุณว่ามา......

#18 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:47

ผมไม่อยากจะซ้ำเติมคุณปูหรอกนะครับ
ผมรู้ว่า ณ วันนี้ คงมีคนก่นด่า ท่านมากมาย จากทั่วทุกสารทิศ

แต่เมื่อคิดถึงประเทศชาติแล้ว ผมเองก็อดไม่ไหว
ที่จะบอกว่า การแก้ปัญหาต่าง ๆ ของ ปู ล้มเหลว ไม่มีชิ้นดี ทำงานไม่เป็นเลย

ควรลาออกไปได้แล้วครับ
เอาคนอื่นมาทำงานก็ได้ครับ ใครก็ได้ในพรรคเพื่อไทยอ่ะครับ

พอกันทีครับ นายก หญิง

มาดอย่างคุณปู ควรจะไปอยู่บ้าน ทำกับข้าว เลี้ยงลูก
เดินช็อปปิ้ง ทำสปา ทำหน้า ทำผม ทำตัวตามสไตล์ ไฮโซ ตามที่ถนัดจะดีกว่าครับ

#19 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 21:55

ประมาณการขยายตัวของผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศลดลง 0.2%
จากที่คาดว่าจะขยายตัวได้ 7.6% เหลือ 7.4%

ประเมินความเสียหายเบื้องต้นไว้ 3 แนวทาง
กรณีต่ำ จีดีพีลดลง 0.08% คิดเป็นความเสียหาย 7,739 ล้านบาท
กรณีฐาน จีดีพีลดลง 0.13% คิดเป็นความเสียหาย 11,800 ล้านบาท
กรณีสูง จีดีพีลดลง 0.21% คิดเป็นความเสียหาย 20,200 ล้านบาท[21]
จากวิกิ

อันนี้จากศูนย์วิจัยกสิกร ตั้งแต่ท่วมนังไม่หนักนะ
19 กันยายน 2011
ผลกระทบภาวะอุทกภัยปี 2554 ... ความเสียหายในภาคเกษตรกรรมมากว่าปี 2553 (กระแสทรรศน์ฉบับที่ 2262)

ภาวะ อุทกภัยในช่วงปี 2554 มีแนวโน้มรุนแรง และขยายวงกว้างกว่าที่เคยเกิดขึ้นในช่วงเดียวกันของปี 2553 ซึ่งเป็นปีที่ผลกระทบภาวะอุทกภัยรุนแรงที่สุดตั้งแต่มีการรายงานความเสียหาย จากภาวะอุทกภัย รวมทั้งในบางพื้นที่ได้รับผลกระทบจากน้ำท่วมหลายระลอก จากอิทธิพลของทั้งพายุโซนร้อนนกเตน และอิทธิพลของหย่อมความกดอากาศต่ำ ซึ่งทำให้เกิดภาวะฝนตกหนักอย่างต่อเนื่อง ภาวะน้ำป่า ดินโคลนถล่ม และภาวะน้ำหลาก รวมทั้งน้ำล้นตลิ่ง สร้าง ความเสียหายต่อภาคเกษตรกรรม ทั้งในด้านพืชโดยเฉพาะข้าว ด้านปศุสัตว์ และด้านประมง โดยเฉพาะการเพาะเลี้ยงสัตว์น้ำจืด โดยปัจจุบันรายงานพื้นที่ที่คาดว่าได้รับความเสียหายนั้นมากกว่าเมื่อเทียบ กับช่วงเดียวกันของปี 2553 เนื่องจากในปี 2554 นั้นภาวะน้ำท่วมที่เกิดขึ้นเร็วกว่าปกติประมาณ 1 เดือน กล่าวคือ ในปี 2554 เกิดปัญหาน้ำท่วมตั้งแต่ปลายเดือนสิงหาคม เทียบกับในปี 2553 ที่เกิดปัญหาน้ำท่วมในช่วงปลายเดือนกันยายน อย่างไรก็ตาม ประเด็นที่ยังต้องติดตาม คือ อิทธิพลของพายุโซนร้อนที่เคยเกิดขึ้นในช่วงเดือนตุลาคม-พฤศจิกายนเป็นประจำ ทุกปี ซึ่งอาจจะเพิ่มความเสียหายให้กับภาคเกษตรกรรมมากขึ้น โดยในบางพื้นที่อาจจะเกิดปัญหาอุทกภัยระลอกใหม่ ทำให้มูลค่าความเสียหายในภาคเกษตรกรรมมีแนวโน้มเพิ่มสูงกว่าในปี 2553 ศูนย์วิจัยกสิกรไทย ประเมิน ความเสียหายในเบื้องต้นของเหตุการณ์อุทกภัยครั้งนี้ต่อภาคเกษตรกรรมอาจมี มูลค่าสูงถึงประมาณ 20,000 ล้านบาท แม้ความเสียหายอาจคิดเป็นเพียงร้อยละ 1.3 ของจีดีพีภาคเกษตรทั้งปี แต่ก็นับว่าเป็นความเสียหายที่สูงกว่าเมื่อเทียบกับในปี 2553 ซึ่งสูงที่สุดตั้งแต่มีการรายงานความเสียหายจากปัญหาอุทกภัย เนื่องจากพื้นที่ที่ได้รับผลกระทบมากกว่า และราคาของสินค้าเกษตรอยู่ในเกณฑ์ที่สูงกว่า

เอ้า แถได้ แถไป........

#20 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:05

ฟังอภิสิทธื์แล้วได้สติ ฟังยิ่งศักดิ์แล้วเกือบจะเสียสติ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#21 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:07

มาร์คแชมป์โพเดียม อิปู แชมป์ โง่ ยิ่งอยู่นานก็ยิ่งหลุดโชว์โง่บ่อยขึ้นหวะ

อยู่สองปีเหรอสี่ปีเลยก็ได้ แต่ ปีหน้าอยู่ให้รอดก่อนเหอะ แต่ก็ขออวยให้อยู่นานๆ ทำงานอย่างนี้โดนรุมตื๊บแน่

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#22 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:13

Ha เจ้ปู

#23 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:25

ไม่ดีตรงไหน ไม่เทห์ตรงไหนเหรอ เกาะโพเดียมอะ ผมเห็นต่างชาติ นายก ประธานบดี ก็ยื่นเกาะ โพเดียมเป็นว่าเล่นนะ และก็พูด ไม่ติดขัด พูดไม่ติดอ่าง พูดจารู้เรื่องก็หลายท่านนะ

ต่างชาติมองว่าการเกาะโพเดียม นั้นก็คือเกียรติ นั้นคือความสามารถ เพราะในขณะที่คุณไปเกาะโพเดียมแล้วพูดได้ เท่ากับว่า ต้องมีคนฟังคุณอยู่ไม่ใช่น้อยๆ

เอาแค่เกาะโพเดียม เอาแค่นี้ก่อน ให้อีปูไปให้รอดก่อนดีกว่ามั่ง แค่เกาะโพเดียม ปูมันยังผิดๆถูกๆ มั่วๆเลย หรือว่าไม่จริง :lol: :lol: :lol:

#24 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 22:58

คนทั้งประเทศช่วยเป็นกำลังใจให้ท่านนายกยิ่งลักษณ์ด้วยครับ ท่านไม่มีประสบการณ์และกำลังอยู่ระหว่างทดลองงานเป็นเวลาสามเดือน
ท่านผ่านโปรเมื่อไหร่พวกเราชาวไทยคงจะได้สบายลืมตาอ้างปากค้างกันละครับ อดทนกันหน่อยครับ :D :D
กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#25 Ixora

Ixora

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:05

ยอมแพ้ครับ ตั้งแต่ประเทศไทยมีนายกฯ มา ไม่เคยครั้งไหนจะแก้ปัญหาภัยพิบัติ ... ได้เท่าครั้งนี้ คนสรรเสริญกันทั่วบ้านทั่วเมือง

ภูมิใจไหมครับ ถามตัวเองชัด ตอบดัง ให้ตัวเองก็พอ ภูมิใจไหมกับนายกฯ ที่กำลังแก้ปัญหาภัยพิบัติตอนนี้ ภูมิใจมากไหม

ภูมิใจอย่างยิ่งเลยใช่ไหมครับ ที่ทำให้ประเทศชาติฉิบหายได้ขนาดนี้
ภูมิใจมากไหมครับ ภูมิใจมากใช่ไหมครับ ดีใจมากไหมครับ ?
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#26 Nish

Nish

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:12

จะจะนาทีที่ 2.4 กรุงเทพ หมา นคร
จำเอาไว้ วันไหนในอนาคต ตราบจนกระทั่งผมตาย ถ้าผมไปรับตำแหน่งอะไรทางการเมืองแล้ว เจอหน้าที่ไหนถุยน้ำลายใส่หน้าผม ถอดรองเท้าตบหน้าผมได้ทันที ถ้าเมื่อไร เสียงปืนแตกและทหารยิงประชาชนผม จะนำขบวนพาพี่น้องเข้ากรุงเทพทันที ดีแต่เห่า

#27 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:09

โอ๊ยยยย..........ท่านๆ อย่าพยายามเลยครับ ใครๆ เค้ายอมรับอยู่แล้วแหละว่า เจ๊ปูเค้าแชมป์แก้ปัญหาน้ำท่วม ไม่มีใครสู้ในปฐพีนี้หรอกครับ เรื่องนี้ต้องยอมรับจริงๆ อย่างเจ๊เค้ามีชั่วโมงบินอีกเยอะมากครับ (ท่วมซัก สองปีเป็นไง อย่าอกแตกตายซะก่อนละ :D ) แต่ดีแต่พูดนะไม่ได้หมายความว่าผลลัพธ์จะออกมาดีด้วย ชัดๆ เลยแค่แก้ปัญหาน้ำท่วมจิ๊บๆ ของปีที่แล้ว ลูกทีมที่เผาเมืองก็แทบมุดแผ่นดินหนีแล้ว :rolleyes: :lol:

#28 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 01:43

คลิปเจ๊ปู ช่วงเวลา 6.15

"อย่างไรก็ตาม นอกจากพื้นที่เหล่านี้ อยู่ในเขตหลากน้ำ"

อยู่ในเขตหลากน้ำ

หลากน้ำ หลากน้ำ หลากน้ำ หลากน้ำ หลากน้ำ หลากน้ำ หลากน้ำ หลากน้ำ

:lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#29 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 01:56

เมื่อ 2 วันก่อน ดู TPBS แล้วเห็นภาพชัดเจนเลย

ภาพแรก ยิ่งลักษณ์: "ไม่ได้ร้องไห้นะคะ ไม่ได้ร้องไห้เลย..." แต่ขอโทษหน้างี้ซีดเชียว ตาแดง ๆ น้ำตาก็คลอเบ้า

แล้วก็ตัดไปที่ อภิสิทธิ์ ขณะออกเยี่ยมผู้ประสบภัยดูเหมือนจะเป็นที่กรุงเทพฯฝั่งเหนือ: "ให้กำลังใจรัฐบาลนะครับ" แล้วก็เสนอแนะข้อเสนอดี ๆ

คำถามคือ

2 คนนี้คุณคิดว่าใครมีวุฒิภาวะความเป็นผู้นำมากกว่ากัน ?

;) ;)

ถ้าไม่ปัญญาอ่อนเกินคงตอบได้

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#30 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 06:46

ถ้าอ้างเรื่อง GT 200 มันก็อนุมัติมาก่อนในสมัยไอ้หน้าเหลี่ยมว่ะ ถึงจะบอกว่า ทหารเป็นคนสั่ง แต่มันก็ต้องมีรายงานการสั่งซื้อเหมือนกัน และถ้าแก้ปัญหาน้ำท่วม โดยใช้เรือดันน้ำอย่างอีปู ดีแต่โม้ นี่คงฉลาดตายล่ะ

ที่แน่ๆ ระหว่าง gt 200 แบบใช้แบต กับ หญ้าแพรก ใช้กั้นน้ำ ดูยังไง อีปู ก็โง่กว่าสุดๆ เพราะชาวบ้านไม่ได้เรียนหนังสือ เค้ายังรู้เลย :D

...เจอข้อมูล GT 200 แบบนี้
เดี๋ยวมันก็มามุขพันธมิตรปิดสนามบินอีกละครับ...

ควายแดงมันก็เป็นแบบนี้ แถไปเรื่อย เปลี่ยนเรื่องไปเรื่อย
:P :lol: :D

#31 jaturong

jaturong

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 06:49

เป็นวาทกรรมที่แปลกมากต่อผู้นำกับคำว่า"ดีแต่พูด"ทั้งที่ความเป็นจริงการพูดจาเก่ง พูดดี มีวาทะคารมที่ดี เป็นทักษะขั้นพื้นฐานของคนที่เป็นผู้นำของทุกประเทศในโลกใบนี้ เพราะผู้นำคือผู้ที่จำเป็นต้องสื่อสารกับประชาชนของตนเองในทุกสถานการณ์ไม่ว่าในสถานการณ์ปกติหรือในสถานการณ์ที่เลวร้าย หากผู้นำสื่อสารไม่ดี ในสถานการณ์ปกติยังพอทำเนา แต่ถ้าในสถานการณ์ที่เลวร้ายมันยิ่งทำให้ยิ่งเลวร้ายลงไปอีก อย่างเหตุการณ์ที่เกิดในบ้านเราตอนนี้ที่การสื่อสารจากผู้นำกลับเป็นการซ้ำเติมสถานการณ์ให้ยิ่งแย่ลงไปอีก เพราะคุณยิ่งลักษณ์เป็นผู้นำประเทศไทยที่มี การพูดจาออกสู่สาธารณชนได้แย่ที่สุดนับแต่มีประเทศไทยมาเลยก็ว่าได้ ผู้นำในยามวิกฤติอย่างนี้ควรจะพูดจา"เรียกความเชื่อมั่นจากประชาชน"ไ ม่ใช่"เรียกความอกสั่นจากประชน"หรอกครับ

#32 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:17

อ่านโพยได้ดีขึ้นนิดนึง ขอชื่นชมครับ เก่งมาก

#33 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:34

Speech ของผู้นำระดับโลกเป็นเรื่องที่สำคัญมากครับ ดูตัวอย่างจากอเมริกาก็ได้ครับ ทุกครั้งที่ต้องออกอากาศเพื่อสื่อถึงเรื่องราวให้คนทั้งประเทศรับรู้ ทุกประโยคต้องถูกกลั่นกรองจากนักร่างมืออาชีพ หลายคนกลายเป็นตัวตลก หรือแพ้เลือกตั้งเพราะ speech นี่แหละครับ วาทะเด็ดต่างๆ ของโลกก็มาจากผู้นำที่เกาะโพเดียมอยู่ทั้งนั้นนะครับ คุณม็อบครับ

#34 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 07:42

ก็เสื้อแดงเขาเลือกชะนีตัวเมียมาเป็นนายก
มันก็พูดได้แค่นี้แหละครับ

ฝึกงานมาสามเดือน พูดชัดอยู่คำเดียว

เอาอยู่ .....เอาอยู่
ลามกอิ๊บอ๋าย ชะนีตัวนี้

#35 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:40

อานะ แชมป์โพเดียม กะ แชมป์โพย เอิ๊กๆๆๆ อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าไม่มีทักษิณจะได้มายืนตรงจุดนี้มั้ย พี่มันเคยคิดมั้ย ก็แค่หุ่นเชิดทักษิณ วางตัวคนกับงานยังไม่ถูกเลย แบบนี้จะมาบริหารประเทศ ยอมรับเสียเถอะว่าจะทำอะไรก็ต้องทักษิณ ถ้าไม่ขัดกับหลักกฎหมายก็อยากให้ทักษิณกลับประเทศเหมือนกัน อยากรู้ว่าจะทำยังไงบ้าง หรือไม่ก็แค่มาติดคุกซักเดือนนึงน่าจะดี แต่..คนไม่ยอมรับความจริงยังไงก็เป็นอย่างนี้อยู่วันยังคำแหละ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#36 gbuny

gbuny

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:37

ห่วยแตกยังไงเสื้อแดงเค้าก็เชิดชู ชาบู ชาบู อยู่ดีละครับ
ต่อให้เป็นใบ้หรือดาวน์ซินโดรมก็ตาม

มันเป็นลัทธิ+ความเชื่อ ไปแล้ว
ไม่มีเหตุผลมาเกี่ยวข้องแต่อย่างใด

ดีที่กฏหมายบังคับว่า นายกต้องเป็น"คน" เท่านั้นนะ
ไม่งั้นเกิดแม้วบ้าขึ้นมา
ตั้งหมาที่บ้าน มาเป็นนายก
พวกนี้มีหวังต้องไปเลียตูดหมาจนมันแผลบ
Thailand...Land of buffaloes

#37 ant

ant

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:05

ผู้นำมันก็ต้องดีแต่พูดอยู่แล้ว เขาเป็นผู้บริหารไม่ใช่ผู้ปฏิบัติ
ถ้าอยากได้ดีแต่ทำ ก็ต้องเลือกภารโรง หรือกรรมกร

คนที่พูดได้ดี แแสดงว่าในสมองเขามีข้อมูลมาก เป็นผู้รู้ จึงสามารถพูดได้ทุกเรื่อง จึงเหมาะสมที่จะเป็นผู้บริหารประเทศ
ส่วนผู้ที่จะพูดอะไรต้องมีคนเตรียมไว้ให้อ่าน ควรไปทำงานที่ต้องใช้แรง หรือเป็นคนงาน ที่มีผู้สั่งงานแล้วก้มหน้าก้มตาทำ น่าจะเหมาะสมกว่า
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#38 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:53

ผมมั่นใจว่า อภิสิทธิ์ แก้ปัญหาน้ำท่วมได้ดีกว่ายิ่งลักษณ์ แน่นอน

#39 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:18

ตัวผมน่ะ รอดูวันนั้นได้
แต่เกรงว่า ประชาชนตาดำ ๆ ที่กำลังจะไม่มีกิน และคนยากจนอีกจำนวนมาก จะรอให้ท่านนายกสั่งสมชั่วโมงบิน (ประสบการณ์การทำงานแบบผู้บริหารมืออาชีพ) ไม่ไหว นะครับ
กว่าจะถึงวันที่ท่านนายกมีประสบการณ์ คนยากจนอาจจะหมดไปจากประเทศนี้แล้ว (ตาย 5 หมด)

Edited by Maruay, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:21.

"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#40 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:22

ไม่ว่าสาวกแดงจะกัดลิ้นหลับตาเชียร์ขนาดไหน "น้ำ"มาช่วยพัดพาเอาม่านบังตาออกไปหมดแล้วครับ ว่ายิ่งประเทสไทยมีพรรครักแม้วครองเมืองไทยนานเท่าไหร่ บ้านเมืองจะยิ่งล่มจนนานขึ้นเท่านั้น

ยิ่งลักษณ์อ่านโพยผิดถูก เกิดจากความด้อยสามารถในการสื่อสารของเธอเอง บวกกับ ความไม่รู้ในสิ่งที่เธออ่านด้วย
คนที่พูดไม่เก่ง แต่รู้ในสิ่งที่ตัวเองกำลังพูด จะเป็นแบบคุณชายสุขุมพันธุ์ คือต่อให้ตะกุกตะกักแต่ตาจะแน่วแน่ และเสียงพูดจะหนักแน่น

แต่คนที่ไม่รู้ในสิ่งที่ตัวเองพูด จะเป็นแบบยิ่งลักษณ์ คือตาจะลอย และเสียงลอยๆ
gladiator 1.jpg

#41 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:25

สา-ระ-เลว
สั้นๆที่เหมาะกับไม้ถูพื้นอันโสโครก
เพราะถ้าจะอธิบายเหตุผลยาวมันจะเกิน ๓ บรรทัด เกินสติปัญญาด้านจริยธรรมของไม้ถูพื้น

#42 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:30

สมองมันคลละเกรดครับ

#43 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 20:50

แล้วทำไมถึงเชื่อว่า น้ำท่วมปีที่แล้ว อีปุจะแก้น้ำท่วมได้เหมือนมาร์ค อย่าลืมน้ำท่วมปีที่แล้ว กทม ไม่ท่วม อยุธยาไม่่ล่ม แต่ถ้าอีปู บริหารปีที่แล้ว ยังไงน้ำก็ท่วมเหมือนปีนี้ ผมก็ฟันธง
่และขอถามว่า น้ำ่ท่วมปีที่แล้ว อะไรคือสิ่งที่แย่ กว่าปีนี้ อย่าดีแต่แหลเหมือนอีปู พูดมาลอยๆ มันแสดงให้เห็นถึงความโง่ไม่ต่างกับอีปู หญ้าแพรกหรอก