Jump to content

- - - - -

!!!!!!!! ทำไมกระแสเรียกร้องหา คนกลาง และ ความปรองดอง จึงได้เกรียวกราว ในเว็บเสรีไทย

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
172 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ทำไมกระแสเรียกร้องหา คนกลาง และ ความปรองดอง จึงได้เกรียวกราวและดังกระหึ่ม ในเว็บเสรีไทย

ผมคิดว่า เป็นเพราะ กระแส ประชาธิปไตย ไม่เอาเผด็จการกระบอกปืน และต้องการเห็นความปรองดอง เพื่อให้ประเทศเดินหน้า กำลังงดงาม ในหัวใจชาวเสรีไทยทุกคน จริงไหมครับ ลองแชรกันดู

#2 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:37

*
POPULAR

มั่วแล้ว อย่ามาพูดเองเออเอง กระทู้ไหนเรียกร้อง แล้วมีกี่กระทู้กัน ถึงได้มาบอกว่าคนเสรีไทยเรียกร้องเนี่ย

ไอ้มั่ว

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#3 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:39

*
POPULAR

แน่จริงทำโพลดิ

คำถาม ชาวเสรีไทยต้องการคนกลางและการปรองดอกหรือไม่

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#4 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:54

คำถาม ชาวเสรีไทยต้องการคนกลางและการปรองดอกหรือไม่

ดิ้นพล่านมาเชียว 555 :lol: :lol: :lol:

#5 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:56

ดิ้นพล่านมาเชียว 555 :lol: :lol: :lol:

ตอบอย่างนี้แสดงว่าไม่กล้าใช่มั้ยครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#6 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:56

เห็นมั้ย ใครๆ ก็อยากได้นิรโทษกรรม B)

It's us against the world

#7 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:57

งั้นก็ตอบมาสิว่าเอาม าจากไหน แล้วผลโหวตเป็นไง

หรือว่าไม่กล้า

อีกอย่าง นี่ไม่ใช่หารดิ้นครับ แค่รำคาญพวกแอบอ้าง

#8 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:58

ทำโพลไปเลย เนอะลุงเย็นจะได้สั่งสอนพวกอมาตย์ให้รู้ถึงพลังของเสียงส่วนใหญ่ 555

#9 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ตอบดิไอ้ปากดี

Edited by yenmanovic, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:01.

#10 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:02

"เกรียวกราวและดังกระหึ่ม"

???

ขำหว่ะ :lol: :lol: :lol:

#11 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:04

*
POPULAR

มุกเดิมๆนะครับ อย่าไปสนใจเลย แค่คนมีปมในชีวิตคนหนึ่ง ที่ตอนเด็กๆแม่โอ๋มากเกินไป

หรือ ได้เล่นบอลเป็นคนสุดท้ายเพราะเพื่อนไม่ค่อยอยากให้เล่น พอโตขึ้น

ก็เลยมาแสดงออกด้วยการตั้งกระทู้เรียกร้องความสนใจ เพราะตัวเองสับสนในชีวิต

ตั้งคำถามให้ตัวเองไม่ตกว่าจะเป็นแดง เป็นกลาง หรือ เป็นกลวงดี

สุดท้ายคนอื่นไม่ให้ความสนใจก็พยายามดันกระทู้ตัวเอง เพื่อเรียกร้องความสนใจ

แต่สุดท้าย Mod ท่านก็เห็นว่าไม่มีสาระอะไรเลย ก็เลยล๊อกไป

สรุปไม่มีราคาค่างวดใดๆเลยคนๆนี้ ไร้จุดยืนในตัวเอง jaidee20 นายเวร Pooklook

ATOM เฮนไต ยังมีจุดยืนมากกว่าไอ้หมอนี่ซะอีก

ใครเห็นด้วยกับผมไม่ต้องตอบกระทู้นี้ กด Like เช่นเดิม
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:06

โถ นายประชาธิปไตยบังหน้า ผมยังไม่เคยเห็นใครในนี้โพสต์เรื่องต้องการปรองดองกัยเอี้ยเลยสักคน คุณอย่ามั่ว

#13 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:07

*
POPULAR

ตั้งกระทู้ให้คนมาแสดงความคิดเห็นไม่ใช่เหรอครับ

แล้วทำไมพอคนมาแสดงความคิดเห็น ถึงไปเสียดสีว่าเขาดิ้นล่ะ

ผมก็เห็นด้วยว่าคนเสรีไทยส่วนใหญ่ไม่ต้องการความปรองดองมากไปกว่าความจริง

หากตอนนี้จะดูเหมือนมีกระแสปรองดองก็เพราะคนเสื้อแดง(ไม่ว่าที่นี่หรือที่ไหน)

ลืมศพคนเสื้อแดงด้วยกัน (ที่เสื้อแดงบอกว่าถูกฆ่า)
ลืมเอาโทษคนเผาเมือง (ที่เสื้อแดงบอกว่าไม่ได้ทำ)
ลืมอำมาตย์ (ที่ตัวเองว่าจะขับไล่)

ตอนนี้เสื้อแดงสร้างกระแสต้องการความปรองดอง ความรักกันของพี่น้องประชาชน

ซึ่งผมว่ามันตลกเพรา 2 ปีที่แล้วคนกลุ่มเดียวกันนี้ยังสนับสนุนให้ล่มงานประชุมอาเซียนซัมมิต

ปิดราชประสงค์จนประชาชนที่คุณคิดอยากให้เขาปรองดองด้วยหมดสิ้นหนทางทำมาหากิน

เซนเตอร์วัน สยาม เซนทรัลเวิร์ดถูกเผา ผู้ประกอบการแทบสิ้นเนื้อประดาตัว

อยากได้ความปรองดอง อยากให้อภัยกัน ก็เคยสำนึกกันหรือเปล่าล่ะครับ

ยังเปิดหมู่บ้านไพร่เย้วๆดันจะมาเรียกหาความปรองดอง

ใครว่ะที่มันแบ่งแยกคนไทย

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#14 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ตอบอย่างนี้แสดงว่าไม่กล้าใช่มั้ยครับ??

เก่งทุกอย่าง แต่ไม่กล้า เหมือนไอ้แม้ว 2 ต่อ 1
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#15 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ผมว่ากระแสแดงอายที่ต้องเป็นแดง จนต้องบอกเป็นกลางเสียมากกว่า

#16 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

งั้นก็ตอบมาสิว่าเอาม าจากไหน แล้วผลโหวตเป็นไง

อีกอย่าง นี่ไม่ใช่หารดิ้นครับ แค่รำคาญพวกแอบอ้าง

เอาน่า ดิ้น ก็รับว่าดิ้นเหอะน่า :lol: :lol:

#17 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:18

ทำโพลไปเลย เนอะลุงเย็นจะได้สั่งสอนพวกอมาตย์ให้รู้ถึงพลังของเสียงส่วนใหญ่ 555

ใครอยากทำ ทำเลยครับ เว็บนี้เป็นประชาธิปไตยอย่แล้ว

#18 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:20

ผมว่ากระแสแดงอายที่ต้องเป็นแดง จนต้องบอกเป็นกลางเสียมากกว่า

นี่ก็จมปลัก กะสีเสื้ออยู่นั่นแหละ

มองไปข้างหน้า บ้างเหอะ

#19 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:21

เก่งทุกอย่าง แต่ไม่กล้า เหมือนไอ้แม้ว 2 ต่อ 1

เลิกจมปลักเถอะครับ

มาปรองดองดีกว่า

#20 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:22

มึนกับกระทู้แบบนั้นไปหลายวัน :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#21 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:24

สิ่งที่คุณพูดมาก็คือข้อมูลที่คุณมี แล้วยังไงครับ คุณก็จมปลักกะสีเสื้ออีกคน ซึ่งผมไม่สนใจครับ เพราะ ผมไม่มีสีเสื้อ ผมเป็นคนกลาง มุ่งสร้างความปรองดอง และ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย :lol: :lol:

Edited by Mark lover, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:25.

#22 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:25

เอาน่า ดิ้น ก็รับว่าดิ้นเหอะน่า :lol: :lol:

รับก็ได้ว่าดิ้น

แล้วคุณล่ะจะตอบได้หรือยังว่ากระทู้ไหนที่คนเรียกหาปรองดอง

แล้วกล้าทำโพลไหมล่ะ ในเมื่อบอกว่าคนเสรัไทยเรียกร้อง ก็ต้องโหวต ถ้าออกมาแล้วคนเสรีไทยไม่ต้องการ ก็แปลว่าคุณแอบอ้าง

กล้ารับผิดชอบคำพูดตัวเองไหมล่ะ

#23 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:25

อ่านดีๆสิยะหล่อน เค้าไล่พวกกลางกลวงออกไปต่างหาก

#24 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:26

มุกเดิมๆนะครับ อย่าไปสนใจเลย แค่คนมีปมในชีวิตคนหนึ่ง ที่ตอนเด็กๆแม่โอ๋มากเกินไป

หรือ ได้เล่นบอลเป็นคนสุดท้ายเพราะเพื่อนไม่ค่อยอยากให้เล่น พอโตขึ้น

ก็เลยมาแสดงออกด้วยการตั้งกระทู้เรียกร้องความสนใจ เพราะตัวเองสับสนในชีวิต

ตั้งคำถามให้ตัวเองไม่ตกว่าจะเป็นแดง เป็นกลาง หรือ เป็นกลวงดี

สุดท้ายคนอื่นไม่ให้ความสนใจก็พยายามดันกระทู้ตัวเอง เพื่อเรียกร้องความสนใจ

แต่สุดท้าย Mod ท่านก็เห็นว่าไม่มีสาระอะไรเลย ก็เลยล๊อกไป

สรุปไม่มีราคาค่างวดใดๆเลยคนๆนี้ ไร้จุดยืนในตัวเอง jaidee20 นายเวร Pooklook

ATOM เฮนไต ยังมีจุดยืนมากกว่าไอ้หมอนี่ซะอีก

ใครเห็นด้วยกับผมไม่ต้องตอบกระทู้นี้ กด Like เช่นเดิม

นี่ขนาดไม่สนใจ ยังตามาดิ้นพล่านใน กระทู้ผมทุกกระทู้ ขอบคุณคร้าบบ :lol: :lol: :lol:

#25 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:26

แค่นี้เรียกเกรียวกราวแล้วเหรอ

โถ หนูน้อย ยังสับสนชีวิตอยู่เหมือนเดิม

เกรียวกราวมันต้องแบบกระทู้ใจดีเว้ย :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#26 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:28

นี่ขนาดไม่สนใจ ยังตามาดิ้นพล่านใน กระทู้ผมทุกกระทู้ ขอบคุณคร้าบบ :lol: :lol: :lol:

ขอบคุณพี่เขาน่ะถูกแล้วน้อง เพราะเขาอุตส่าห์สมเพชเวทนาน้อง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:28

คนกลางมาเองเลยวุ๊ย

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:30

ใครที่คิดว่าผมแอบอ้างอะไร เชิญทำโพลเลยครับผม

ไม่ว่าผลโพลจะออกมาอย่างไร ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะรักษาจุดยืนประชาธิปไตยของผมต่อไป

และต้องขอโทษ ถ้าจุดยืนของผม ทำให้หลายคนต้องดิ้นพล่าน :lol: :lol:

#29 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:30

คนกลางมาเองเลยวุ๊ย

ขอบคุณคร้าบ เรามาสร้างความปรองดองกัน

#30 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ขอบคุณพี่เขาน่ะถูกแล้วน้อง เพราะเขาอุตส่าห์สมเพชเวทนาน้อง

ขอบคุณพี่ด้วยครับ ที่มาร่วมด้วยช่วยดิ้นพล่าน

ปล ไม่ได้ดันกระทู้นะครับ ใครถาม มาก็ตอบไป ตามประสาคนรักประชาธิปไตย ใฝ่หาความปรองดอง

Edited by Mark lover, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:32.

#31 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:31

ใครที่คิดว่าผมแอบอ้างอะไร เชิญทำโพลเลยครับผม

ไม่ว่าผลโพลจะออกมาอย่างไร ผมขอสงวนสิทธิ์ที่จะรักษาจุดยืนประชาธิปไตยของผมต่อไป

และต้องขอโทษ ถ้าจุดยืนของผม ทำให้หลายคนต้องดิ้นพล่าน :lol: :lol:

แล้วทำไมน้องต้องดิ้นพราด ๆ งอแงคร่ำครวญให้คนอื่นทำล่ะครับ

:D :D

#32 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:34

แล้วทำไมน้องต้องดิ้นพราด ๆ งอแงคร่ำครวญให้คนอื่นทำล่ะครับ

ก็ผมอยากให้คนไทยทุกฝ่ายสามัคคี มีใจรักประชาธิปไตยนี่ครับ

#33 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:38

ก็ผมอยากให้คนไทยทุกฝ่ายสามัคคี มีใจรักประชาธิปไตยนี่ครับ

อ๋อเหรอ

วิธีตั้งกระทู้กับวิธีตอบของน้องนี่เหมือนคนรักความสามัคคีมากเลยเนอะ

เวลาพ่อแม่น้องคุยปรับความเข้าใจให้เกิดความสามัคคีในบ้านกัน เขาคุยกันแบบนี้เหรอ

"ไงล่ะแม่ ดิ้นพล่านมาเชียว"

น้องถึงได้เลียนแบบมา :D

นี่พี่ถามนะ ไม่ได้ด่า

#34 Gop

Gop

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:38

คนกลางกล้าตอบผมหรือเปล่า ว่าปรองดองอย่างไร จะนิรโทษกรรมทักษิณหรือไม่ จะล้มคดีที่มีคนบาดเจ็บล้มตายหรือไม่ ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#35 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:39

กลางสุดในจักรวาล (กลางที่สุดในใน ๓ โลกมีคนจองไปแล้ว)
มีกลางกลวง แต่นี่กลางเกรียนแหะ :o

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#36 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:39

อ๋อเหรอ

วิธีตั้งกระทู้กับวิธีตอบของน้องนี่เหมือนคนรักความสามัคคีมากเลยเนอะ

เวลาพ่อแม่น้องคุยปรับความเข้าใจให้เกิดความสามัคคีในบ้านกัน เขาคุยกันแบบนี้เหรอ

"ไงล่ะแม่ ดิ้นพล่านมาเชียว"

น้องถึงได้เลียนแบบมา :D

นี่พี่ถามนะ ไม่ได้ด่า

เค้าคงเห็นมาแบบนั้นม้าง...

" ดิ้นพล่านเชียว "

:lol:

#37 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ใครอยากปรองดองกับโจรบ้าง ขอเสียงหน่อย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#38 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:43

ทำไมกระแสเรียกร้องหา คนกลาง และ ความปรองดอง จึงได้เกรียวกราวและดังกระหึ่ม ในเว็บเสรีไทย

ผมคิดว่า เป็นเพราะ กระแส ประชาธิปไตย ไม่เอาเผด็จการกระบอกปืน และต้องการเห็นความปรองดอง เพื่อให้ประเทศเดินหน้า กำลังงดงาม ในหัวใจชาวเสรีไทยทุกคน จริงไหมครับ ลองแชรกันดู

ข้อความต้นกระทู้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#39 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:46

ขอบคุณพี่ด้วยครับ ที่มาร่วมด้วยช่วยดิ้นพล่าน

ปล ไม่ได้ดันกระทู้นะครับ ใครถาม มาก็ตอบไป ตามประสาคนรักประชาธิปไตย ใฝ่หาความปรองดอง

ใช้คำนี้ถี่ไปมั๊ยครับ(ทั้งกระทู้นี้และกระทู้อื่น) ท่านเข้ามาเพื่อพูดคุยปัญหาบ้านเมือง หรือ แค่ต้องการยั่วยุสมาชิกอื่น เลือกเอาครับ

หมายเหตุ ผมถามในฐานะผู้ดูแลไม่ใช่ตอบกระทู้

Edited by คนกวาดขยะ, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:49.

#40 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:49

ประชาธิปไตยหน้าตาและรูปร่างเป็นอย่างไรหรือครับ?
จิตใจของคนที่รักประชาธิปไตยนี่ต้องคนแบบคุณหรือครับ?
เขาถึงเรียกว่ารักประชาธิปไตย
ถ้าอย่างนั้นผมขออยู่ห่างๆตัวประชาธิปไตยแล้วกัน
กลัวครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#41 bird

bird

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:52

แหม...ตั้งกระทู้ได้แทงกลางใจจริง ๆ...

อยากได้ คนกลาง....ถูกต้อง
อยากปรองดอง....ไม่เถียง

หันซ้าย ก็ No
หันขวา ก็ No..

เฮ้อ...งั้นก้อ...Let It Be.. :lol: :lol: :lol:

Edited by bird, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:52.

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:53

เอาแค่ like ยังไม่มีใคร like ให้ จขกท สัก like เดียว :lol: โคตรเกรียวกราวเลย

#43 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:56

เริ่มรู้สึกกับคำว่ากลาง คำว่าปรองดอง

มากขึ้นทุกวันๆ

มันไม่กลางจริง ไม่ปรองดองจริง

รุก ล้ำ ความถูกต้องทุกวันๆ แล้วมามัดมือชกบอกอยากสงบ ปรองดองเหอะ ใครจะเห็นชอบด้วยนอกจากพวกเดียวกัน

กลางแบบไหนที่ปิดหูปิดตากับความไม่ถูกต้อง

ต้องการนิยามคำศัพท์เฉพาะกิจเพื่อคนคนเดียว กลางตรงไหน

#44 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:58

สิ่งที่คุณพูดมาก็คือข้อมูลที่คุณมี แล้วยังไงครับ
ใครก็พูดข้อมูลที่ตัวเองมีทั้งนั้นแหละครับ
ถ้าไม่มีข้อมูลแล้วจะพูดได้ยังไง ผมไม่ใช่ตู่หรือเต้นนี่

คุณก็จมปลักกะสีเสื้ออีกคน
คุณอย่าทำเป็นแสนรู้รีบตัดสินใครสิครับ
ถ้าเราแสดงความเห็นกันใตขอบเขตของข้อมูลที่เรามี เราก็ไม่ควรไประบุอะไรที่เราไม่รู้หรือข้อมูลไม่พอ
เช่นผมไม่กล้าระบุว่าคุณฉลาด เพราะขาดข้อมูลสนับสนุนอย่างแรง
คุณก็ไม่น่ามาสรุปว่าผมจมกับสี้เสื้อ เพราะคุณก็ขาดข้อมูลเช่นกัน

ซึ่งผมไม่สนใจครับ เพราะ ผมไม่มีสีเสื้อ ผมเป็นคนกลาง
เหรอครับ

มุ่งสร้างความปรองดอง และ จรรโลงระบอบประชาธิปไตย :lol: :lol:
พูดเหมือนลูกหาบแม้วเลยครับ
(แต่ผมไม่เชื่อและไม่มีข้อมูลสนับสนุนว่าคุณเป็นนะ ส่วนตัวผมว่าชั้นคุณยังไม่ถึงคุณปุ๊กลุกตอนฟอร์มตกๆด้วยซ้ำ อิอิ)

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:59

พวกแม้วนิ มีอะไรให้เราตลกได้ทุกวันเลย

ขอบใจมาก พี่ไม่ต้องซื้อซีดีตลกมาดูแล้ว เพราะพวกน้องนี่แหละ
gladiator 1.jpg

#46 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ตรูว่าจขกท ดิ้นมากกว่า ไงหนู!!! ทนรับสภาพที่รบ.ควายแดงเลือกมาเองก๊ะมือไม่ได้เหรอ
เลยเลือกเป็นกลางดีกว่า อย่าอับอายเลยว่ะ เป็นแดงเนี่ยมันโคตรโง่เลยเนอะ
โดนหลอกใช้ หลอกไปตาย แล้วก็ทิ้งให้เดียวดาย ฮาแตกฮาแตน
อย่าไปโทษคนอื่นเลย โทษตัวเองเหอะ :rolleyes:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#47 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:11

ตลกดี แต่ไม่ชอบอะ กับคำแอบอ้าง เหมือนที่พวกเสื้อแดงชอบพูด "แดงทั้งแผ่นดิน" "เสียงส่วนใหญ่" เบื่อ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#48 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:27

คุณคนกลาง " พ่องดอง แบบ Let it be " เอาไหม คร้าบบบบบบบบบ ... :lol:

ปล.ถาม พ่อแม่พี่น้องคนที่ตายไปแล้วหรือยัง ครับ ...

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:29.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#49 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:31

ไม่เอาปรองดอง จะเอาความจริง!!!!

#50 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:36

เป็นการวิพากษ์วิจารณ์ตามปกติ ตามข่าวที่ได้อ่านได้ฟัง ไม่ได้โหนกระแสอะไร

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน