Jump to content

- - - - -

แมงสาป ไม่ยอมเปลี่ยนแปลง ฮู้ฮู~~

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
78 replies to this topic

#51 stabilo

stabilo

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 17:51

ทำไมช่วงนี้แมงดาแตกรังเยอะจัง ยอมรับเสียเถอะว่ามันโง่จริงๆ

#52 thi thi

thi thi

น้องเก่า

Posted 29 October 2011 - 17:54

"อย่ามาสีซอให้ Newbie ฟังเลยครับ เสียเวลา"

#53 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 October 2011 - 18:01

สงสัยไม่มีกระจกส่องดูตัวเองนะนั่น :huh:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#54 ลายน้ำ

ลายน้ำ

น้องเก่า

Posted 29 October 2011 - 18:10

จขกท.ตลกจัง มีแดงตัวใหม่มาเสริมทัพแหล่ะ แต่เล่นให้มันถูกกาลเทศะด้วยล่ะ
ยินดีต้อนรับ เหตุผลและหลักฐาน รวมถึงสติปัญญา เป็นสิ่งที่ชาวเสรีไทย
ยึดถือ อย่าเอามาตรฐานประชาทอร์คหรือราชดำนามาใช้ที่นี้ เพราะคุณ
จะโดนยำไม่เหลือชิ้นดีนะคะ
ด้วยความหวังดี

#55 orogaros

orogaros

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 18:11

สรุปอ่านมา หาเนื้อหาสาระสำคัญไม่ได้เลย

แสดงว่ายังคงเป็นแดงคุณภาพที่รักษามาตรฐานได้คงเส้นคงวาจริงๆ

#56 annykun

annykun

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 18:24

พูดถึงเรื่องความเปลี่ยนแปลง ก็ดีแล้ว

ผมไม่รู้ว่าแมลงสาป(ที่แดงเรียก ) จะเปลี่ยนแปลงหรือไม่ แต่บางที่ฝ่ายที่คุณด่าเขาว่าดักดาน อาจค่อยๆเปลี่ยนไปแล้ว โดยที่คุณไม่รู้ก็ได้
ทุกสิ่งไม่มีความแน่นอนหรอก อย่าจมกับความคิดของตนเองมากเกินไป จนมองไม่เห็นความจริง

ส่วนเสื้อแดง เปลี่ยนไปมาก แต่เท่าที่เห็น เปลี่ยนไปในทางแย่ลงนะ สมควรเปลี่ยนอีกครั้ง หากยังอยากอยู่จุดนี้ต่อไป
แต่ก็ไม่รู้เช่นกันว่าเสื้อแดง จะเปลี่ยนแปลงหรือเปล่าว แล้วจะเปลี่ยนได้มั้ย หรือไม่คิดจะเปลี่ยน?

ระวังจะดักดานกว่าคนที่คนที่คุณเคยด่าไว้นะ ด้วยความหวังดี :mellow:

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#57 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 29 October 2011 - 18:29

แม่ มันก็มัวแต่เอาอยู่ ๆ
ปล่อย ลูกๆ มานั่ง จินตนาการเล่น ว่าว คาเว๊บบอร์ดการเมือง

สมอง ! -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#58 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

Posted 29 October 2011 - 18:33

มาปล่อยลมตดแล้วก้อไป คุณภาพพจริงๆ

#59 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 18:46

เป็นรัฐบาล 3 เดือน ฉิบ หายไป 3 แสนล้าน.... กาลกีณีบ้านเมือง

อย่าโทษทหารที่เกณฑ์พลและเครื่องกลหนักไปปกป้องนิคมอุตสาหกรรมเลย โทษยิ่งลักษณ์เยอะๆครับ :lol:

ว่าแล้วววววววว หวยออกตัวนี้ ท่านนายกทําดีที่สุดแล้ว แต่ทหารไม่มีความสามารถเอง. ช่วงนี้หาหญ้ากินไม่ได้เหรอเพ่ IQ เลย low กว่าเดิม

#60 tu053

tu053

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 18:46

เวรกรรม สาวกทักษิณบ้าไปแย้ว
สงบสติอารมณ์หน่อยนะจ้ะ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#61 55555

55555

มหาเมพ

Posted 29 October 2011 - 18:47

ชอบที่ ไอ้ล็อคอินใหม่มันเขียนจัง...ได้อารมณ์ดีจังฮู้วววว

บอกแล้ว เห็นม่ะ...แพ้เลือกตั้งแต่เล่นบอร์ดโคดมันส์

ถึงกะอดรนทนไม่ไหวต้องตั้งล็อคอินใหม่มาด่าเลยวุ้ย

#62 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 29 October 2011 - 19:01

พฤศจิกาคม

ได้ยินเหมือนกันค่ะ
"พฤศจิกาคม"
นึกว่าได้ยินอยู่คนเดียว ไม่มีคลิปซะด้วย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#63 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 29 October 2011 - 19:15

กลัวว่าถ้าตั้งกระทู้ฉลาดไปแล้วมันจะเกินหน้าเกินตาท่านยิ่งลักษณ์เหรอไงครับ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#64 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 29 October 2011 - 19:38

ตอนนี้แดงรากหญ้า มันคงคิดว่า หญ้าแพรกใช้กั้นน้ำได้จริงๆ ที่่มันรู้ๆมา ว่า หญ้าแฝกใช้กั้นน้ำ มันเข้าใจมาแบบผิดๆ
พฤศจิกายน ตอนนี้ คงคิดว่า ที่มันเรียนๆ มาน่ะ มันผิด ต้องเป็น พฤศจิกาคม ถึงจะถูกต้อง
อีปู พูดอะไร กระดิกหางสั่นดิกๆ เลย :D :D

#65 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

Posted 29 October 2011 - 19:50

พฤศจิกาคม

ได้ยินเหมือนกันค่ะ
"พฤศจิกาคม"
นึกว่าได้ยินอยู่คนเดียว ไม่มีคลิปซะด้วย

ถามหาคลิป เอ้าจัดไป...นาทีที่ 4 น่ะค่ะ " พฤศจิกาคม "

http://youtu.be/DgkNFe_Lg2k

#66 พาขวัญ

พาขวัญ

น้องเก่า

Posted 29 October 2011 - 19:57

จขกท. ตื่นเถอะ เดือนนี้ ต.ต. 2554 ปู-ยิ่งลักษณ์เป็นนายก สิ่งที่ชาวบ้านชาวช่องสนใจขณะนี้คือปูจะแก้ปัญหาน้ำท่วมยังไง หลังน้ำท่วมจะทำอะไร ไม่ใช่เลือกตั้งที่มันจบไปหลายเดือนแล้ว

เข้าใจมั้ยไอ้แมงดา

#67 10Mz

10Mz

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:08

นี่มันโรคจิตนี่หว่า มาตั้งกระทู้ให้เค้าด่า
พอคนด่าเยอะๆ ตัวเองก็มีความสุข

#68 Sittitat

Sittitat

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:17

บริหารสามเดือนเจอะโชว์พาวความโง่จนล่มไปเท่าไหร่แล้ว ยังอีก 3 ปี 9เดือน จะเจริญต่อไปกันแค่ไหน

#69 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:21

สถานการณ์บอร์ดสภากาแฟ อัพเกรด และเหล่าแมงสาป fa(k)ebook พล่านจุดกระแสกันทั่วเนท หาแต่มุมแต่ละภาพ มาขยายผลด่าทอ ยิ่งลักษณ์ และเสื้อแดง อย่างไม่มีชิ้นดี เหมือนกระทู้โหวตห้องประชาสังคม ที่ศูนย์ธรรมศาสตร์ ช่วยจนไม่รู้จะช่วยยังไงมันก็บอกไม่มีดี
( http://www.pantip.co.../U11245687.html )

และดูเหมือนเขาคิดว่าจุดติด ครับ เค้า และบรรดาเค้าคิดครับ

แต่ .. เหลี่ยวหลังแลหน้า

สถานการณ์ที่ฝ่ายอำมาตและบรรดาแมงสาป คิดว่าตัวเองชนะด้านมวลชนในการใช้ปากถล่มฝ่ายตรงข้าม ในปี 52 53 อย่างย่อยยับ

แล้วเขาก็คิดว่าเผาบ้านเผาเมือง คงย่อยยับติดดินแน่

จึงประกาศยุบสภากลางปี

พอเลือกตั้งกลับมา หน้าแหก กันเป็นทิวแถว

ครับกลับไปจุดเดิมครับ เค้า และบรรดาเค้าคิดครับ ว่า เค้าได้คะแนนมวลชนมากขึ้น และเค้าคิดว่าฝ่ายตรงข้ามโดนถล่มย่อยยับ

ครับ เค้าและบรรดาเค้าคิดครับ

โลกแมททริกของแมงสาป ยากที่จะทำเปลี่ยนแปลงครับ ล้านปีก่อนเป็นเช่นไร ล้านปีต่อมา แม้ปัจจุบันก็เป็นเช่นนั้น

5555555555555

หน้าตะกวดได้ใจควายแดง กรูชอบบบบ ทำออกมาอีก มันเหมือนได้โชว์ว่า ไอ้ตะกวดตัวนี้จะไม่มีวันได้กลับบ้านแบบสง่างาม 5555555555

#70 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:23

ตอนพี่มันเป็นนายกฯ ทุจริตเชิงนโยบายทั้งทางตรงและทางอ้อม 100,000 ล้านแต่น้องมันแซงหน้าไปแล้วจากการบริหารงานไม่เป็นสัปปะรด ประมาท ไร้ฝีมือ ผิดพลาดร้ายแรง คาดว่าเสียหาย 300,000 ล้านโดยประมาณ ตระกูลนี้ทำให้ชาติฉิบหายโดยแท้

#71 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:25

ดิ้นพล่าน ทุรนทุราย และหยาบคาย ถ่อย สถุน

เหมือนแดงเกรียนทั่วๆไป

อ่านไม่หนุกเลยว่ะ บ้องตื้นเกิ๊น

หยาบคาย ดิบ ถ่อย เถื่อน สถุน เสมือนไร้การศึกษา
คือเครื่องหมายการค้าของควายแดง

:D :P :lol:

#72 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:32

สถานการณ์บอร์ดสภากาแฟ อัพเกรด และเหล่าแมงสาป fa(k)ebook พล่านจุดกระแสกันทั่วเนท หาแต่มุมแต่ละภาพ มาขยายผลด่าทอ ยิ่งลักษณ์ และเสื้อแดง อย่างไม่มีชิ้นดี เหมือนกระทู้โหวตห้องประชาสังคม ที่ศูนย์ธรรมศาสตร์ ช่วยจนไม่รู้จะช่วยยังไงมันก็บอกไม่มีดี ( http://www.pantip.co.../U11245687.html ) g[/img][/url]

ใช้ได้ อย่าเพิ่งตีมึนครับ

เรื่องในกระทู็ของเวบพันติป เกี่ยวอะไรกับคนในเสรีไทยด้วยครับ

ถ้าอ้างเรื่องที่เกิดขึ้นในกระทู้พันติป ว่าคนที่บ่นเรื่องศูนย์อพยพที่ว่าไม่ดีนั้นว่าเป็นส่วนหนึ่งของคนที่ไม่ได้สนับสนุน รบ.

กลับไปคิดใหม่นะครับ ว่าความเป็นไปได้ของคนที่ประสบภัยน้ำท่วมแถบนั้น น่าจะเป็นคนฝ่ายไหน

#73 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:40

ใจเย็น ไอ้เจ้าของกระทู้ แม่ปูของเอ็งยังได้เป็นนายกไปอีกนาน ยังผลาญชาติให้ฉิบหายได้อีกเยอะ

รักนะ ตับ ตับ..... B)

#74 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 29 October 2011 - 20:48

แดงบางตัว ยังชอบดมขี้ทักษิณไม่ยอมเปลี่ยนแปลงนิหว่า
วันนี้ เวลานี้ อิปูอยากเป็นนายก ก็ให้มันเป็นไปเถอะ
เสียงข้างมากเลือกมา ก็รับผลไปเหอะ
ผมเองก็ยอมรับว่าได้ผลกระทบจากความโง่ควายของรัฐบาลนี้บ้าง
แต่อยู่ในระดับที่ไม่น่าจะมีปัญหา
น้ำท่วมบ้าน ผมก็ออกไปพักผ่อนต่างจังหวัดได้
คนที่เดือดร้อนจริงๆ น่ะ ถามดูเหอะ รากหญ้าหลายคนที่เลือกเพื่อไทย
ตอนนี้ ยังพอใจ ดีใจ ภูมิใจกับรัฐบาลที่ตัวเองเลือกมาอยู่หรือไม่
หากถามแล้ว คำตอบคือใช่ ผมก็ยินดีให้อิปูเป็นนายกต่อไปครับ
เป็นให้หายอยาก ใครอยากทำอะไรกับประเทศนี้ก็ทำ
คน 15 ล้านเค้ารับรองให้ทำแล้ว ตามสบายครับ
แล้วมารอดูกัน ว่าคนที่เดือดร้อนก่อนน่ะ จะเป็นใคร

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#75 monin

monin

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 20:51

สถานการณ์บอร์ดสภากาแฟ อัพเกรด และเหล่าแมงสาป fa(k)ebook พล่านจุดกระแสกันทั่วเนท หาแต่มุมแต่ละภาพ มาขยายผลด่าทอ ยิ่งลักษณ์ และเสื้อแดง อย่างไม่มีชิ้นดี เหมือนกระทู้โหวตห้องประชาสังคม ที่ศูนย์ธรรมศาสตร์ ช่วยจนไม่รู้จะช่วยยังไงมันก็บอกไม่มีดี
( http://www.pantip.co.../U11245687.html )

และดูเหมือนเขาคิดว่าจุดติด ครับ เค้า และบรรดาเค้าคิดครับ

แต่ .. เหลี่ยวหลังแลหน้า

สถานการณ์ที่ฝ่ายอำมาตและบรรดาแมงสาป คิดว่าตัวเองชนะด้านมวลชนในการใช้ปากถล่มฝ่ายตรงข้าม ในปี 52 53 อย่างย่อยยับ

แล้วเขาก็คิดว่าเผาบ้านเผาเมือง คงย่อยยับติดดินแน่

จึงประกาศยุบสภากลางปี

พอเลือกตั้งกลับมา หน้าแหก กันเป็นทิวแถว

ครับกลับไปจุดเดิมครับ เค้า และบรรดาเค้าคิดครับ ว่า เค้าได้คะแนนมวลชนมากขึ้น และเค้าคิดว่าฝ่ายตรงข้ามโดนถล่มย่อยยับ

ครับ เค้าและบรรดาเค้าคิดครับ

โลกแมททริกของแมงสาป ยากที่จะทำเปลี่ยนแปลงครับ ล้านปีก่อนเป็นเช่นไร ล้านปีต่อมา แม้ปัจจุบันก็เป็นเช่นนั้น

5555555555555

เมื่อไรน้ำจะท่วมบ้านแก
ภาวนาขอให้พวกสนับสนุนเผาเมือง จงลอยไปกับสายน้ำ

#76 kokkai

kokkai

เมพ

Posted 29 October 2011 - 21:42

แดงบางตัว ยังชอบดมขี้ทักษิณไม่ยอมเปลี่ยนแปลงนิหว่า
วันนี้ เวลานี้ อิปูอยากเป็นนายก ก็ให้มันเป็นไปเถอะ
เสียงข้างมากเลือกมา ก็รับผลไปเหอะ
ผมเองก็ยอมรับว่าได้ผลกระทบจากความโง่ควายของรัฐบาลนี้บ้าง
แต่อยู่ในระดับที่ไม่น่าจะมีปัญหา
น้ำท่วมบ้าน ผมก็ออกไปพักผ่อนต่างจังหวัดได้
คนที่เดือดร้อนจริงๆ น่ะ ถามดูเหอะ รากหญ้าหลายคนที่เลือกเพื่อไทย
ตอนนี้ ยังพอใจ ดีใจ ภูมิใจกับรัฐบาลที่ตัวเองเลือกมาอยู่หรือไม่
หากถามแล้ว คำตอบคือใช่ ผมก็ยินดีให้อิปูเป็นนายกต่อไปครับ
เป็นให้หายอยาก ใครอยากทำอะไรกับประเทศนี้ก็ทำ
คน 15 ล้านเค้ารับรองให้ทำแล้ว ตามสบายครับ
แล้วมารอดูกัน ว่าคนที่เดือดร้อนก่อนน่ะ จะเป็นใคร

ผมก็รอดูอยู่เหมือนกัน

ครบ 4 ปี(ถ้าอยู่ได้) ผมก็อยากรู้ว่าไพร่แดงจะเป็นไงบ้าง

#77 MuuSang

MuuSang

เมพ

Posted 29 October 2011 - 21:52

กลับมา เจ้าของมู้ กลับมา
อย่าเพิ่งถอดใจ
ที่นี่ รับน้องแรง

จิตตก ไม่ว่า อย่าให้ สีตกกลับไปล่ะ

เดี๋ยวจะเข้า ดงแดง ไม่ได้

5555
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#78 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 29 October 2011 - 21:56

ทัพเสริมมาช่วยทัพหน้าแดงสูสมรภูมิเสรีไทยเรอะนั่น
เมื่อใหร่จะเอาทัพหลวงมาซักที เล่นกับทัพหน้าจนเบื่อแล้วอ่ะ
เอาให้มันแม่นๆกว่านี้หน่อยนะ

แมงดาหนีน้ำ หนีคลิปมาอย่างนี้ไม่ใหวๆที่นี่ไม่มีฟูออเรสเซ็นต์สีม่วงล่อแมงดาหรอกนะ อิอิ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#79 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

Posted 29 October 2011 - 22:01

พิเภกรึเปล่าว่ะ สำนวนดี แต่ ตรรกะควาย

ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย