Jump to content

- - - - -

นักข่าว ช่อง 3

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:58

คอ - นก - รีต @nopjarot

คุณทักษิณบอกขออภัยโทษให้วีระ-ราตรีไม่ได้ เพราะเจ้าตัวไม่ยอมรับผิด แล้วกรณีการขอพระราชทานอภัยโทษให้คุณทักษิณล่ะ...??!?

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:01

ชอบครับ

ชอบลายเซนต์นี้ด้วย
ผมชื่อ phat21 ครับ

ผมเสนอให้ทหารออกไปเสี่ยงชีวิตทุกครั้งที่มีโอกาส ไม่ว่าจะปฏิวัติ หรือรบเขมร

แต่ตัวผมเองไม่ยอมไปเกณทหารครับ

#3 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:06

คุณทักษิณบอกขออภัยโทษให้วีระ-ราตรีไม่ได้ เพราะเจ้าตัวไม่ยอมรับผิด แล้วกรณีการขอพระราชทานอภัยโทษให้คุณทักษิณล่ะ...??!?

คำพูดมันจะพันคอมันเอง..
รอลูกกะป๊อก..จะมาแถว่าไง

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#4 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:09

รอฟัง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#5 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:10

กด Like เพราะกล้ามโต :P

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:11

หาเรื่องตกงาน ในยุคประชาธิปไตย -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ขอชื่นชมที่มีเซ้นส์ในการถามคำถามสมเป็นผู้สื่อข่าวครับ

คือถามง่ายๆให้ตอบตรงๆ

แต่ยังไงก็ระวังตัวด้วยนะครับ ใต้รัฐบาลชุดนี้บางเรื่องผู้สื่อข่าวไม่มีสิทธิ์สงสัยครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#8 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:47

นภจรส ดูตัวอย่างสมจิต ช่อง 7 ไว้ด้วย

อากาศร้อนๆ โดนควายขวิดไม่รู้ตัว

#9 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:03

แม้วเอ้ยยยยย......แกมันผิดมากกว่าวีระ....มากมาย...

แกรู้อยู่แก่ใจ.....ความทุกข์.. มันเกาะกินใจแกอยู่ทุกวัน....

ทุกคืน..เงินที่แกมีอยู่มากมายมันซื้อความ ( ทุกข์ใจ )....

ของแกไม่ได้หลอก...ขอให้สบาย ๆ...นะโยม. เจริญพร...

#10 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:08

ไอ้แม้วมัน 2 มาตรฐาน

เรื่องคนอื่นบอกตัวเองต้องสำนึก

เรื่องตัวเองบอกคนอื่นต้องสำนึก :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#11 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:33

เรื่องคนอื่นบอกตัวเองต้องสำนึก

เรื่องตัวเองบอกคนอื่นต้องสำนึก :lol:

มันจะสำนึกได้ไงเมื่อคนอื่นผิดมันไม่ผิด
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#12 human

human

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:39

กฎหมายมันผิด แม้วมันไม่ผิด

ตอนนี้ก็เลยต้องแก้กฎหมายให้ถูก..................( ใจแม้วมัน )
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#13 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:41

ดูที่มันตอบแม่น้องเกดก็แล้วกัน ชีวิตคนอื่นแม่งบอกให้ทำใจและเสียสละ อยากถามถ้าคนตายเป็นโคตรพ่อโคตรแม่มันมันจะยอมทำอย่างที่พูดหรือเปล่า ไอ้สาด

#14 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ดูที่มันตอบแม่น้องเกดก็แล้วกัน ชีวิตคนอื่นแม่งบอกให้ทำใจและเสียสละ อยากถามถ้าคนตายเป็นโคตรพ่อโคตรแม่มันมันจะยอมทำอย่างที่พูดหรือเปล่า ไอ้สาด

เฉยๆ เพราะทุกวันนี้ก็พาครอบครัวญาติพ่อแม่พี่น้อง หลานๆ ลูกๆ
ออกมาเดือนร้อนโดนคนก่นด่าสาปแช่ง ขึ้นโรงขึ้นศาลเป็นว่าเล่น
จะเอาอะไร กับคนๆเดี่ยวที่พาครอบครัวลงปากเหวแบบมัน
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#15 Lightning

Lightning

น้องใหม่

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:50

:D :D :D :D

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

คุณนภจรสอยู่สายทำเนียบมานาน
แถมอยู่ในดงแดงอีกด้วยคือช่อง 3
แต่ก็กล้าหาญที่จะยืนหยัดถามหาความถุกต้อง

คุณคือสื่อที่ดีคนหนึ่งครับ ขอเอาใจช่วย
gladiator 1.jpg

#17 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:23

อือ
เอาใจช่วยท่านนักข่าว
ว่าแต่ว่าเชื่อท่าน
อ่านยังไง
นะพะจะรด :ph34r:

#18 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:38

สู้ต่อไปครับ

เพื่อความถูกต้อง สื่อมวลชนเช่นคุณนี่แหละ ที่ประเทศไทยต้องการในเวลาเช่นนี้

ทุกวันนี้เห็นแต่สื่อขายตัว เลียแข้งเลียขา ทรราชย์ อย่างน่ารังเกียจ

สื่อที่เหลือมักจะเงียบ แต่เดี่ยวนี้สื่อที่มีอุดมการณ์เริ่มเปิดหน้าสู้มากขึ้นแล้ว

สื่อเป็นความหวังหนึ่งของประเทศในเวลานี้ครับ อย่ายอมแพ้ อย่ายอมก้มหัวให้ทรราชย์

สู้ สู้

#19 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ลิ่วล้อเขาก็มีกฏอยู่ 2 ข้อครับ

1. แม้วถูกกลั่นแกล้ง

2. ใครเห็นแย้งให้กลับไปดูข้อ 1

#20 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

งั้นถามไอ้แม้ว ถ้าไอ้โอ้คโดนรุมกระทืบตาย หรืออีอิ๊งโดนข่มขืนจนตาย ไอ้แม้วทำใจได้ไหม

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#21 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:21

งั้นถามไอ้แม้ว ถ้าไอ้โอ้คโดนรุมกระทืบตาย หรืออีอิ๊งโดนข่มขืนจนตาย ไอ้แม้วทำใจได้ไหม

ทำใจได้ครับ เสียสละส่วนน้อยเพื่อประโยชน์ส่วนรวม (เห็นมันพูดจัง)
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#22 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:23

โดนครับ โดน

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#23 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:51

ไอ้ข้อแรกเป็นไปได้อยู่ แต่อีข้อหลัง........ใครจะเอามันลง อึ่งอ่างหน้าเบ้ :D

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#24 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:53

ช่างอ้อมัน

#25 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:53

อือ
เอาใจช่วยท่านนักข่าว
ว่าแต่ว่าเชื่อท่าน
อ่านยังไง
นะพะจะรด :ph34r:

นบ จะ รด ค่ะ

#26 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ชื่นชมนักข่าวคนนี้ครับ

ไอ้หมอนั่นมันชั่วจริงๆ
ชั่วคนเดียวไม่พอ
พาพี่น้อง วงศ์ตระกูล
อิ๊บอ๋ายวายวอดตามไปด้วย
พี่น้องตะแรกว่าช่วยกันฉันท์ญาติ ทำไปทำมาลงเหวไปเรื่อย
หาทางขึ้นเหวไม่ถูก
ไปทั้งแผงล่ะทีนี้
(ล่าสุดซุกอีกแล้วคือผลงานคนในตระกูลเค้าล่ะ)
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#27 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:58

ทำใจได้ครับ เสียสละส่วนน้อยเพื่อประโยชน์ส่วนรวม (เห็นมันพูดจัง)

เห็นคำตอบนี้แล้วนึกถึงละคร ลูกผู้ชายไม้ตะพด ที่ตัวร้ายมันบอกว่า ระหว่างลูกกับไม้ตะพด มันเลือกไม้ตะพด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#28 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:08

ว๊ายยยย เห็นกล้ามแล้วระทวย แลดูแน่น

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#29 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:14

ว๊ายยยย เห็นกล้ามแล้วระทวย แลดูแน่น

คงไม่ได้สังเกตุที่พุงแหงมๆ ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ลิ่วล้อเขาก็มีกฏอยู่ 2 ข้อครับ

1. แม้วถูกกลั่นแกล้ง

2. ใครเห็นแย้งให้กลับไปดูข้อ 1

เจ๋งง่า เจ๋งครับ :D

จำกฎที่ผู้ชายของนางยกปี๊บบอกได้มั้ยครับ
ที่เขาให้สัมภาษณ์สื่อว่าปูเป็นยังไงตอนทำหน้าที่ภรรยาอยู่ที่บ้าน
พ่อของลูกตอบว่า
ปูมีกฎเหล็ก 2 ข้อ
1. ปูถูกเสมอ
2. ถ้าปูผิด ให้ไปดูกฎข้อที่ 1
gladiator 1.jpg

#31 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ไอ้ข้อแรกเป็นไปได้อยู่ แต่อีข้อหลัง........ใครจะเอามันลง อึ่งอ่างหน้าเบ้ :D

ปิดไฟจิ พ่อมันโกงไปเยอะ ผิวมันคงพอได้ละวะครับ (แต่ต้องปิดไฟ) -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#32 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:42

ปิดไฟจิ พ่อมันโกงไปเยอะ ผิวมันคงพอได้ละวะครับ (แต่ต้องปิดไฟ) -_-

คลำผิดคลำถูก เพราะ หน้า กับ... น่าจะพอๆกัน

#33 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:46

ส่วนตัวเชื่อว่ากำลังหาความยุติธรรมเพื่อคนเสพข่าวบ้าง...

...พอเริ่มอายุ40ขึ้น ไหนจะเมียลูก3... ต้องดูกานปายยย..

#34 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:25

สงสัยคุณนภจรสจะทำประกันอัคคีภัยไว้แล้วเลยกล้าพูดครับ :lol:

แซวเล่นครับ..หายากที่จะมีนักข่าวซักคนกล้าตั้งคำถามตรงแสกหน้าแม้วในยุคนี้
โดยเฉพาะนักข่าวในดงแดงอย่างช่อง 3 ขอเป็นกำลังใจให้ครับสู้ต่อไปนะ :)

#35 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:29

นั่นสิน่ะ ทีคนอื่น ต้องยอมรับผิดก่อน ถึงจะอภัยโทษ
แต่พอถึงคราตัวเอง ไม่ต้องรับ ผิด ก็จะนิรโทษกรรมลูกเดียว

ไม่โง่ ก็ บ้าแล้วครับ แบบนี้