Jump to content

- - - - -

ปรึกษาหารือกับสมาชิก สรท.ค่ะ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:54

สืบเนื่องจากการขายเสื้อสรท. ได้เงินมาจำนวนหนึ่ง และได้มีการเสนอกันว่าจะนำเงินนั้นไปใช้อะไรบ้าง

บ้างเสนอไปทำบุญ บ้างเสนอช่วยน้ำท่วม และบ้างเสนอให้เอาเข้ามาในคงคลังของบอร์ด
เพื่อใช้กับค่าใช้จ่ายในการเช่าโฮสต์ของบอร์ดต่อไป

แต่เพื่อให้เกิดความต่อเนื่องของบอร์ดในระยะยาว

มารุฯ จึงขออนุญาตตั้งกระทู้สอบถามว่า นอกจากการนำเงินจากการขายเสื้อมาใช้เพื่อบอร์ดแล้ว (ไม่ว่าจะมีการสรุปตามนี้หรือไม่ก็ตาม)

ควรจะทำอะไรเิพิ่มเติมเพื่อให้บอร์ดคงอยู่กับพวกเราไปนาน ๆ
เพื่อตรวจสอบรัฐบาล ตรวจสอบนักการเมือง เป็นแหล่งข้อมูลทางการเมืองที่ไม่บิดเบือน
เป็นส่วนหนึ่งของเกราะป้องกันสถาบัน

ขอบคุณค่ะ
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#2 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:56

ทำเป็นกองทุนและเข้าไปลงทุนสิครับ เช่น หุ้น ทองคำ ผมว่าสมาชิกที่นี้น่าจะให้คำปรึกษาได้
หากยามจำเป็น เงินในกองทุนอาจได้ใช้นะครับ

#3 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:02

ถ้าจะบริจาค ก็ดีครับ แต่ห้ามไปบริจาค ที่"ศปภ หรือ หน่วงงานรัฐ" เด็ดขาดครับ
เพราะมันชอบเอาเงินไปใช้ผิดวัตถุประสงค์
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#4 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:07

ถ้าจะบริจาค ก็ดีครับ แต่ห้ามไปบริจาค ที่"ศปภ หรือ หน่วงงานรัฐ" เด็ดขาดครับ
เพราะมันชอบเอาเงินไปใช้ผิดวัตถุประสงค์

ขนาดคนอื่นเอาไปแจก พวกมันยังบอกว่ามาจากเสื้อแดงเลยฮับ

#5 Red Baron

Red Baron

ปุโรหิตหัวหน้าอำมาตย์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:11

ไม่ต้องไปบริจาคหรอกครับ เอามาสมทบจ่ายค่าโฮสรายเดือนเสียยังดีกว่า
ของแบบนี้มันกินเงินทุกเดือน คนเล่นไม่รู้นึกว่าฟรี คนรู้ก็จ่ายกันไปตามกำลัง เงินที่ได้มาจากขายเสื้อจะช่วยให้เว็บอยู่รอดโดยไม่ต้องไปแบมือขอบริจาคใคร ผมไม่รู้ยอดแน่นอนแต่ประมาณเอาเงินก้อนนี้น่าจะทำให้เว็บอยู่ได้ไม่ถึงปีเท่านั้น หลังจากนั้นเงินหมดแล้วมาคิดวิธีหาเงินจ่ายค่าโฮสกันอีกครั้ง
อย่าถามหาความเป็นกลางจากผม

#6 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:20

จริง ๆ มารุฯ เห็นด้วยนะคะ กับการช่วยกันสมทบจ่ายค่าโฮสต์ทุก ๆ เดือน คนละนิดละหน่อย น่าจะเป็นเรื่องดี
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#7 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:23

เงินเหลือเท่าไหร่ครับ ค่าโฮสต์เท่าไหร่ครับ

พอหรือไม่พอ ขาดเหลือเท่าไหร่ อย่างไร

แจ้งสมาชิกด้วยครับ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#8 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:25

กำลังติดต่อให้ริดกุนมาช่วยแจงค่ะ :)
เห็นว่าจะรีบจัดการแจงให้ทราบค่าาา
:D

#9 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:29

ถ้าจะเรี่ยไรเงิน เอาเช้าท์บอกซ์ ประชาทิบตัยของเรา ใส่ไปในข้อเรียกร้องด้วยจิ -3-
เอาเช้าท์บอกซ์ ประชาทิบตัย ของเรากลับมา เฮ้ๆ

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#10 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:56

:lol: :lol: :lol: :lol:
อันนั้นคงต้องเรียกร้องกันเองจ้าาาา

#11 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:06

รู้สึก ริดกุนจะมีสรุปไว้คร่าว ๆ ที่นีค่ะ

#12 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:19

ขอหมายเลขบัญชีรับบริจาคหน่อยจร้า เล่นฟรีมานาแล้ว
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#13 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:19

โฮสต์ใหม่นี่ราคาอำหมาดมากๆ -3-
แถมตอนนี้เงินจะหมดคลังแล้วนี่นา

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#14 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:27

เปิดรับบริจาคเลยครับ

#15 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:54

เป็นไปได้ อยากให้มีกรรมการ เหมือนที่เวป zone-it.com ทำครับ เปิดรับบริจาคแล้วรายงานจำนวนเงินตามตัวเลขบัญชีครับ แบบนี่น่าจะดี

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#16 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:11

เข้าไปดูบัญชี เหลือเงินจ่ายค่าเช่าได้แค่สองเดือน
ต้องทำโปรเจคล่ะครับ

ยังไม่เคยบริจาคเลย จะทำอย่างไรได้ครับ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#17 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:59

จะเปิดโปรเจคหรือทำอะไรขอให้ประกาศด้วยครับ จะได้อุดหนุน แอบอ่านแอบเล่นบอร์ดนี้มานานแล้ว

#18 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:05

เห็นด้วยตามคุณ Red Baron ครับ
มันควรเป็นเรื่องของส่วนรวม..หมายถึง สมาชิกเสรีไทย
เงินทำบุญ ต่างคนก็ทำกันอยู่แล้วครับ

หากขาดเหลืออะไร ปรึกษากันได้ครับ
อำมาตย์แถวนี้ เศรษฐีกันทุกคน

ยกเว้นผม :(

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#19 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:14

อยู่ด้วยกันก็ช่วยๆ กันได้ครับ เอาไงก็ว่ามาครับ ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:17

กำลังจะบอกพอดีว่าเอามาจ่ายเป็นค่าโฮสต์ดีกว่าครับ
เป็นค่าใช้จ่ายของเว็บ จะได้อยู่กันไปนานๆจนแต่งงานมีลูกมีเต้า
gladiator 1.jpg

#21 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:17

การรับโฆษณา ทำให้ สรท.เรา เข้มแข็งไหมครับ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:20

รู้สึก ริดกุนจะมีสรุปไว้คร่าว ๆ ที่นีค่ะ

https://spreadsheets...Nh8a9kKLKSqtfPw

ยอดเงินคงเหลือ ณ ปัจจุบัน 3,069.04

. จ่ายค่า Web Hosting ได้อีกประมาณ 2 เดือน

วันเวลาผ่านรวดเร็วมาก
ลืมๆไปจากที่มีเงินเป็นหมื่นๆบาท
เหลือเป็นเงินค่า web Hosing 2 เดือน....!

กรุณาแจ้งเลขที่บัญชีเพื่อสนับสนุนต่อไปได้ครับ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 soco

soco

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:25

หลายปีแล้วเหมือนกัน เน๊อะ :P
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#24 Majung

Majung

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:46

กำลังจะบอกพอดีว่าเอามาจ่ายเป็นค่าโฮสต์ดีกว่าครับ
เป็นค่าใช้จ่ายของเว็บ จะได้อยู่กันไปนานๆจนแต่งงานมีลูกมีเต้า

จะอยู่กันนานขนาดนั้นเลยเหยอ..ฮิฮิ..แซวนะคะ

แบบว่ามาไม่ทันบริจาคคราวก่อนเนอะ แต่ช่วงนี้ใช้บริการบ่อยๆ

รับบริจาคเป็นเงินอีกเมื่อไหร่แจ้งมาเด้อค่ะ...

ปล. แต่ตอนนี้บริจาคหัวใจให้เวบบอร์ดนี้ไปนานแล้วล่ะค่ะ...ฮิ้ว..(ขอเสี่ยวหน่อย555)
ธมฺมจารี สุขํ เสติ

#25 zombie!!!ภูธร

zombie!!!ภูธร

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:48

ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ
ปูไม่รู้ ปูงงค่ะ !!!

#26 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:25

ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ ค่ะ

มารุฯ จะรีบเอาลิงค์นี้ไปแจ้งริดกุนโดยด่วนเลยค่ะ :)

#27 เนติ อหิงสวน

เนติ อหิงสวน

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:27

ผ่าน Paypal ก็ดีครับ

C.S.I=Can't   Stand   Idiots

#28 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:43

เงินเหลือเท่าไหร่ครับ ค่าโฮสต์เท่าไหร่ครับ

พอหรือไม่พอ ขาดเหลือเท่าไหร่ อย่างไร

แจ้งสมาชิกด้วยครับ

รอฟังรอปฏิบัติ อิอิ

#29 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 06:57

จริงๆแล้ว เงินก้อไม่ได้มากมายนัก เก็บเป็นค่าเช่า จ่ายค่า Web Hosting ดีกว่า
หากจะเปิดโฆษณาสักหน่อยก้อน่าได้ เหลือเก็บสัก 10 ล้าน ค่อยมาหารแบ่งกัน

#30 Super WHY

Super WHY

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:02

เห็นด้วยกับการใช้จ่ายเป็นค่าโฮสต์ครับ
ก็อยากจะรู้ ก็อยากจะร่วม ร่วมด้วยช่วยกัน สร้างประเทศไทยเพื่อลูกหลาน

#31 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:14

ดูจากคร่าวๆถ้าเปิดรับบริจาคยอดคงจะทะลุหลักแสนแล้ว
นี่ขนาดเพื่อนๆสมาชิกเสื้อแดงยังไม่เข้ามารายงานตัวนะเนี่ยะ
ถ้าเพือ่นสมาชิกเสื้อแดงเข้ามานี่ยอดพุ่งหลักล้านแน่นอน...... :lol: :lol: :lol:

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:05

จริงๆแล้ว เงินก้อไม่ได้มากมายนัก เก็บเป็นค่าเช่า จ่ายค่า Web Hosting ดีกว่า
หากจะเปิดโฆษณาสักหน่อยก้อน่าได้ เหลือเก็บสัก 10 ล้าน ค่อยมาหารแบ่งกัน

โอว..ท่านเรดฟร็อกช่างขอฝันใฝ่ในฝันอันเหลือเชื่อจริงๆครับ
"ทุกคนมีสิทธิฝันได้" ชิมิๆ
DREAM BIG, DREAM HIGH. 5555 :D :D

จะอยู่กันนานขนาดนั้นเลยเหยอ..ฮิฮิ..แซวนะคะ
แบบว่ามาไม่ทันบริจาคคราวก่อนเนอะ แต่ช่วงนี้ใช้บริการบ่อยๆ
รับบริจาคเป็นเงินอีกเมื่อไหร่แจ้งมาเด้อค่ะ...

ปล. แต่ตอนนี้บริจาคหัวใจให้เวบบอร์ดนี้ไปนานแล้วล่ะค่ะ...ฮิ้ว..(ขอเสี่ยวหน่อย555)

มาเสี่ยวด้วยโคนนนนนนนน จู๊ฟจู๊ฟ...

ผ่าน Paypal ก็ดีครับ

ของผมเป็นคนส่วนน้อยที่ไม่สะดวก paypal ครับ ถ้าเปิดเบอร์บัญชีแล้วโอนไปให้ จะเยี่ยมไปเลย
gladiator 1.jpg

#33 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:14

ทำเสื้อออกมาอีกสิ รอสั่ง

#34 ร้อยโฉบ

ร้อยโฉบ

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:18

+1 จ่ายค่าโฮส

#35 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:18

พร้อมโอนเงินสมทบด้วยความเต็มใจอย่างยิ่ง แจ้งให้ทราบด้วยนะรอเลขที่บัญชีอยู่

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:35

ดูจากคร่าวๆถ้าเปิดรับบริจาคยอดคงจะทะลุหลักแสนแล้ว
นี่ขนาดเพื่อนๆสมาชิกเสื้อแดงยังไม่เข้ามารายงานตัวนะเนี่ยะ
ถ้าเพือ่นสมาชิกเสื้อแดงเข้ามานี่ยอดพุ่งหลักล้านแน่นอน
...... :lol: :lol: :lol:

ถ้าให้ตั้งกระทู้/คคห.มากๆ
ก็ได้บัตรเติมเงินมาเป็นเงินบริจาคได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ขอโทษ ขอแซวหน่อย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:11

ถ้าเพือ่นสมาชิกเสื้อแดงเข้ามานี่ยอดพุ่งหลักล้านแน่นอน
...... :lol: :lol: :lol:

ถ้าให้ตั้งกระทู้/คคห.มากๆ
ก็ได้บัตรเติมเงินมาเป็นเงินบริจาคได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล.ขอโทษ ขอแซวหน่อย......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เห็นด้วยกับลุงปุครับ ช่วงนี้ต้องให้เสื้อแดงตั้งทู้เยอะๆหน่อยจะได้ไปเบิกมาช่วยบริจาคให้บอร์ดเราบ้างครับ 55555

#38 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:25

ได้ทำการปรับปรุงข้อมูลค่าใช้จ่ายรายปีแล้วครับ

http://webboard.seri...b8%b2%e0%b8%a2/

ต่อปีอยู่ที่ 22,400 บาท ซึ่งค่า domain จะปรับลดได้ในปีหน้าครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#39 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:41

ปักหมุดกระทู้ดีกว่ามั้ย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#40 Hell come soon

Hell come soon

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:04

..เห็นด้วยที่จะ เอามาจ่ายเป็นค่าโฮสต์ เพื่อที่นี่จะได้เป็นแหล่งแลกเปลี่ยนข้อมูล ทรรศนะ ให้ความรู้ทางปัญญา กับคนจำนวนอีกมากมาย

ที่ยังไม่รู้ ตรงเป้าหมายวัตถุประสงค์ มากกว่า ..

#41 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:07

จัดเป็นกองทุนค่าโฮส (อีก 1 เสียง) ครับ

ต้องเอาบอร์ดให้คงอยู่ต่อไปนานๆ ในสภาวะที่ปลอดภัยเรื่องโฮส ก่อนไปช่วยคนอื่นครับ

เมื่อถึงวันที่ "เหนือเฟือ" "เหลือพอ" หรือ "นิ่ง" แล้ว

ค่อยมาคุยกันอีกว่า พวกเรา จะช่วยสังคมอย่างไรดี

อืม เห็นด้วยนะครับ เปิดบัญชี โพสต์เลขที่บัญชีเลย ถึงเวลาจะได้ระดมทุนได้ง่ายๆ

ถ้าเปิดรับผ่าน paypal ก็ดี แต่ไม่ควรจะเป็นทางเดียว ความสะดวก และความไว้ใจในระบบของแต่ละคนมีต่างกันครับ

ควรจะโอนเงินก็ได้ เช็คก็ได้ ธนาณัติ ตั๋วแลกเงิน (ไม่รู้มีคนใช้อยู่ไหม) อะไรรับหมด ทำนองนั้นครับ

#42 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:42

แจ้ง ริดกุน รบกวนลงรายละเอียดบัญชีให้ด้วยค่า
จะไ้ด้่ช่วยกันสมทบทุนเข้าไปก่อน
แล้วค่อยมาทำอะไรที่เป็นระยะยาว และรูปธรรมมากขึ้นกว่านี้

#43 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:59

PayPal

ทำปุ่ม โดเนทไว้หน้าบอร์ดเลยครับ

พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#44 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:13

:P ทำเสื้อได้ม่ะ อยากได้ม๊ากมากกกกกกกกกกกกก :P :P
จะใส่อวด ไอ้พวกเสื้อแดงงงงง :D :D :D

#45 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:18

เห็นด้วย จ่ายค่าโฮส
ปักหมุดเลยครับ ขอช่วยอีรกแรง
เปิดบริจาควันไหน บอกนะครับ
ขอช่วยอีกแรง แอบเล่นฟรีมานาน
รู้สึอเห็นแก่ตัว ยังงัยไม่รู้

....อ้อ WM อย่าลืมค่าใช้จ่ายแอฝงด้วยเด้อ
ค่าน้ำมันรถ ค่าโทรศัพท์ ฯลฯ อย่าให้เข้าเนื้อนะครับ

#46 pumpkin

pumpkin

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:00

แล้วแต่ท่านๆ ครับ :)
"เมื่อบุญเราไม่เคยสร้าง.. จะมีใครที่ไหนมาช่วยเจ้า.." : สมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังษี)

#47 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:07

อยากช่วย มีไรก็บอกนะคะ

#48 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:12

เงินทองเป็นของร้อน ต้องระวังให้มากครับ

ถ้าจะเปิดรับบริจาคควรกำหนดเป้าว่าแค่ไหนพอ แค่ไหนหยุดรับ ร่อยหรอค่อยแจ้งสมาชิกใหม่

#49 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:16

เอาไว้เป็นค่าใช้จ่ายส่วนรวมของบอร์ด ^_^

#50 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:38

ใช้บริการมาปีกว่า
มีค่าใช้จ่ายช่วยกันออกจะได้อยู่กันไปนานๆ