Jump to content

- - - - -

คลิบนี้บุญยอดเสียบบัตรให้ใครครับ?

• Please log in to reply
99 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:40

สรุปอ้ายโปก โง่เป็นควายขี้เรื้อนเหมือนเดิม
ไม่เคยทิ้งมาตรฐานความโง่ดักดานตามสันดานที่เกิดมา
:lol: :lol: :lol:
ได้แต่สงสารครอบครัวอ้ายโปก โง่ได้โง่ดี
กินหญ้าวันละ 3 ครั้ง อันตรายโดยแท้ ทำคนให้เป็นควายได้ทันใจ 555555555555

#52 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ผมเอาไปลงเฟคบุ๊คการเมืองน่ะ

http://www.facebook....56189247750737/

มีทุกค่าย เหลือง แดง แมงสาป

มันเน้นคำว่า สอดบัตร เหลือเกิน
อยากกระทืบยอดหน้ามัน
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#53 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:52

จขกท นอกจากโง่ แล้ว ยังเลว อีกด้วย

อายบ้างมั๊ยครับ

ซักวันมีลูก จะกล้าบอกลูกมั๊ยครับ ว่าเคยได้ทำอะไรระยำๆ แบบนี้

#54 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:11

ผมเอาไปลงเฟคบุ๊คการเมืองน่ะ

http://www.facebook....56189247750737/

มีทุกค่าย เหลือง แดง แมงสาป

มันเน้นคำว่า สอดบัตร เหลือเกิน
อยากกระทืบยอดหน้ามัน

คนโพสในเฟซบุ๊คกล้าบอกคนอื่นว่าเป็นลูกไม่มีพ่อ แม่เป็นอะมีบา พารามีเซียมหรือไงยะ ไม่แปลกใจเลยที่จะมีความคิดต่ำช้าแบบนั้น

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:12

อ๋อออ เห็นชัดเจน

มีคนยื่นบัตรให้พี่บุญยอด

ก็ไปถามพี่บุญยอดดิ

มาถามอะไรแถวนี้ล่ะ พี่บุญยอดไม่ได้อยู่แถวนี้นิ

B) B)

ปุ๊กลุ๊กเป็น'บัตรเติมเงิน'....
'บัตรเติมเงิน'เป็น แดร็กคูล่า
แดร็กคูล่าปุ๊กลุ๊กกิน'บัตรเติมเงิน'

'บัตรเติมเงิน'ไม่กล้าเปิดตัว.....
ไม่กล้าเปิดตัว
ก็ไม่กล้าไปถาม'บุญยอด'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:22

ขอประนามคนที่ตัดต่อคลิปครับ " *** ..... . ...... (ไม่อยากหยาบคาย)... "

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#57 vitocorleone

vitocorleone

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:28

Sirichok Sopha

มีความพยายามในการบิดเบือน โดยมีการปล่อยคลิป กรณี สส บุญยอด เสียบบัตรที่คนอื่นส่งมาให้ และพยายามบอกว่าเป็นการกดบัตรแทนกัน ผมได้ดูคลิปดังกล่าวแล้ว และขอนำเสนอข้อเท็จจริงดังนี้

1) สส บุญยอด เสียบบัตรในขณะที่ สส รังสิมาอภิปรายอยู่ แปลว่าไม่ได้มีการลงคะแนน
2) เหตุทีี่ สส บุญยอดต้องเสียบบัตร เพราะถ้าไม่เสียบบัตร ไม่สามารถกดใช้งานไมค์โครโฟนได้และผมสันนิษฐานว่า สส บุญยอดเตรียมที่จะประท้วงต่อจาก สส รังสิมา ก็เลยขอบัตรมาเสียบเพื่อเปิดไมค์โครโฟน

จะลดกองทุนน้ำมัน ให้น้ำมันลดลง 7.50 บาท ค๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ถุยยยยยส์

#58 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:41

คนอะรั้ย มันจะโง่ซ้ำโง่ซ้อน โง่ไม่บันยะบันยัง
โง่ไม่มีหัวคิด โง่โดยประพฤติมิชอบ โง่....

ตัวผมเองก็ไม่เรียกว่าฉลาดครับ แต่ไม่เคยโชว์โง่ได้เท่านี้มาก่อน :ph34r:

#59 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:41

เชื่อมั๊ยครับว่า ในพันทิพ เอาคลิปสั้นๆ นี่ ไปเล่นซะหลายสิบกระทู้ทีเดียว
ล่าสุดตอนนี้ ผมเอาลิงค์คลิปไหยอดไว้หลายกระทู้แล้ว
เสียดาย ลงเป็นกรอบคลิปแบบในนี้ไม่เป็น อย่างฮาครับ

อ่านจากเสบุคคุณศิริโชค เค้าว่า คุณบุญยอด จะลุกพูดหลังคุณรังสิมา
ซึ่งต้องเสียบบัตร เท่านั้นเอง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#60 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:05

http://www.youtube.com/watch?v=G2k38jMVmjo

ใครรู้ช่วยบอกที :(

จากคลิปที่ดู เป็นเหตุการณ์ช่วงท่ีีมีการอภิปราย ดังนั้นจึงตั้งข้อสังเกตุไว้อย่างนี้นะครับ กาโปก

ถ้าเป็นการเสียบบัตรแทนกันจริง ไม่น่าจะเสียหาย เพราะช่วงเวลานั้นเป็นช่วงที่ "เป็ดแช่เหล้า" พูดจาเลอะเทอะ แล้วสส.รังสิมาก็บอกว่าต้องเอาไปตรวจแอลกอฮอล์ ต่อจากนั้นก็เกิดความวุ่นวาย จนต้องนับองค์ประชุม ถ้าเสียบให้กันจริง ๆ น่าจะเป็นประโยชน์กับฝ่ายรัฐบาลมากกว่า เพราะว่าจำนวนสส.จากฝ่ายค้านจะเพิ่มขึ้นอีกสามารถช่วยให้การประชุมดำเนินต่อไปได้

ใช้หลักตรรกะ ใคร่ครวญ และไตร่ตรองดูให้ถ่องแท้ ก่อนที่จะโพสต์อะไรลงไป จะได้ไม่รกบอร์ดนะ

#61 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:21

คลิปที่ pooklook เอามาลงแบบนี้ขอบอก "เลวมาก" เจนตนาทำให้ผู้อื่นเข้าใจผิดจนเกิดความเสียหายแก่คนในคลิป

#62 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:53

เชื่อมั๊ยครับว่า ในพันทิพ เอาคลิปสั้นๆ นี่ ไปเล่นซะหลายสิบกระทู้ทีเดียว
ล่าสุดตอนนี้ ผมเอาลิงค์คลิปไหยอดไว้หลายกระทู้แล้ว
เสียดาย ลงเป็นกรอบคลิปแบบในนี้ไม่เป็น อย่างฮาครับ

อ่านจากเสบุคคุณศิริโชค เค้าว่า คุณบุญยอด จะลุกพูดหลังคุณรังสิมา

วิธีลงคลิปในพันดริฟท์ เพื่อที่ท่านโทนี่จะได้เมามันส์

คลิกที่โพสต์ไฟล์ประกอบให้เป็น "โพสต์คลิปวิดิโอ" นะครับ
แล้วก๊อป URL ยูจุ๊บมาแปะกล่องขวามือครับ

เจ้าอื่นไม่ได้ ได้แต่ยูจุ๊บเท่านั้นครับ
gladiator 1.jpg

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:55

โปกเอ๋ย

ความโง่ละไม่มีใครเทียมทาน
gladiator 1.jpg

#64 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:56

เรื่องนี้ร้ายแรง....
ไม่ควรมองว่าเป็นแค่เรื่องขำๆ....
ถ้าผมเป็นคุณ บุญยอด ผมจะฟ้อง...

Edited by chaidan, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:11.

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#65 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:41

มีความพยายามในการบิดเบือน โดยมีการปล่อยคลิป กรณี สส บุญยอด เสียบบัตรที่คนอื่นส่งมาให้ และพยายามบอกว่าเป็นการกดบัตรแทนกัน ผมได้ดูคลิปดังกล่าวแล้ว และขอนำเสนอข้อเท็จจริงดังนี้

1) สส บุญยอด เสียบบัตรในขณะที่ สส รังสิมาอภิปรายอยู่ แปลว่าไม่ได้มีการลงคะแนน
2) เหตุทีี่ สส บุญยอดต้องเสียบบัตร เพราะถ้าไม่เสียบบัตร ไม่สามารถกดใช้งานไมค์โครโฟนได้ และผมสันนิษฐานว่า สส บุญยอดเตรียมที่จะประท้วงต่อจาก สส รังสิมา ก็เลยขอบัตรมาเสียบเพื่อเปิดไมค์โครโฟน
โดย: Sirichok Sopha

Teresa Teerakanda Oveerawong[/b] ตอนนี้ในสภา กำลังเล่นวิชามารกันอยู่ เอาทุกรูปแบบ
กลุ่มปัญญาชนคนอีสานไม่เอาพรรคเพื่อไทย มีความพยายามในการบิดเบือน โดยมีการปล่อยคลิป กรณี สส บุญยอด เสียบบัตรที่คนอื่นส่งมาให้ และพยายามบอกว่าเป็นการกดบัตรแทนกัน
Supawat Srisomboon ประมาณดริฟท์....นรก ...555 แถแหลก.. หน้าแหกทู้กวัน....ไอ้พวกลื่วล้อ สมองหมา ปัญญาควาย ทั้งหลาย....
Hito Jung Hito Jung นิสัย...***ๆๆๆ..จะหาเรื่องให้ได้...แม่ไอ้***
Chanya Thongnhu พวกนี้ มันก็งี้แหละ คงนึกว่าคนอื่นจะเลวเหมือนพวกมัน "***"
หมวดชัย ชลที[/b] พวกนักการเมืองมันก็สกปรกเหมือนกันแหละครับจะมากหรือน้อยก็อยู่ที่จิตสำนึกครับและมันชิงความไหวพริบกันด้วยครีบเล่ห์เหลียมแพรวพราวดารานักแสดงยังอายไปเลย เสือ สิงห์ กระทิง แรด ***ตะกวด กุ๊ดจี่และแมลงสาปครับ
สัญชัย พรอินทร์ เราอย่าเต้นตามมันไอ้เหี่ยจิรายุมันท้าทายมาก
แต่มีหลักฐานมันก้อไม่ออกหรอกเพราะคราวกน้ามันคงไม่ได้เป็นแล้ว

#66 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:06

นี่เป็นคลิบเวอร์ชั่นเต็มๆ สังเกตได้ว่าเอามาเฉพาะตอนที่เสียบบัตรเท่านั้นและก็ไม่ได้มีการตัดต่อบิดเบือนจากคลิบต้นฉบับอย่างที่กล่าวหาเลย และในคลิบก็ไม่มีตอนไหนที่บุญยอดประท้วงต่อจากรังสิมาอย่างที่ศิริโชคอ้างเช่นกัน

#67 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:09

http://www.youtube.com/watch?v=CbxFDSH-b1I

นี่เป็นคลิบเวอร์ชั่นเต็มๆ สังเกตได้ว่าเอามาเฉพาะตอนที่เสียบบัตรเท่านั้นและก็ไม่ได้มีการตัดต่อบิดเบือนจากคลิบต้นฉบับอย่างที่กล่าวหาเลย และในคลิบก็ไม่มีตอนไหนที่บุญยอดประท้วงต่อจากรังสิมาอย่างที่ศิริโชคอ้างเช่นกัน

เพลียจริง ๆ กะ'โปก

ได้อ่านที่เขาโพสต์ ๆ กันมามัี่งไหมเนี่ยยยย

<_< <_< <_<

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#68 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:19

โป๊กฯ เฮ้ยยย!! กินข้าวมากกๆๆนะ ที่สวิสก้อกินครัวซองใส่เกลือไอโอดีนบ้างนะ

#69 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:31

http://www.youtube.com/watch?v=CbxFDSH-b1I

โปกจ๊ะ ตอนที่มีสมาชิกอภิปรายไม่มีการลงคะแนนนะจ๊ะ ยางกำลังถูกช่วยหาซื้อมาใช้หน่อย <_<

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#70 พระรถ

พระรถ

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:32

โป๊กครับ รู้เท่าไม่ถึงการ ก็บอกเพื่อน ๆ ไปเถอะครับ อายนิดหน่อย ดีก่า ให้คนอื่นด่าแบบ เหมื่อนหมู เหมื่อนหมา....
นับถือทักกี้เป็นบระเจ้าก็ต้องทำใจครับ อุดมการณ์ประชาธิปไตยอย่างที่โป๊กคิดว่ามันเป็น จิง ๆ แล้ว ผลประโยชน์ล้วน ๆ ครับ เตือนด้วยความหวังดี.

#71 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:41

ไปได้อีกนะค่ะคุณ....

คลิปนี้เป็นคลิปของรายการข่าว...ซึ่งแน่นอนเค้าก็ตัดมาเฉพาะที่เค้าต้องการนำเสนอ
แต่ก็ยังอุตส่าห์มีคนมานะอุตสาห ไปตัดทอนให้สั้นลง เฉพาะส่วนที่ต้องการเท่านั้น

เพียงเพือต้องการ..นำมา ขยายความว่า

นั้นไง..พวกคุณก็ทำ ไม่ใช่พวกฉันเท่านั้นที่กระทำผิดจริยธรรม

โดยไม่พิจารณาถึงต้นสายปลายเหตุ สถานการณ์ต่อเนื่องก่อนหน้านั้น หรือ หลังจากนั้น
โฟกัสเฉพาะจุด..แล้วก็ขยายความกันต่อไป...

นั้นไง..พวกคุณก็ทำ....ป๊าดดดดดดดดดดดดด

ไม่ใช่แฟนพันธ์ หลงหัวปลักหัวปลำ ทำไม่ได้นะเนี้ย....พระเจ้าจอร์จ นายแน่มาก :lol: :lol:

#72 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:16

โปก มาเคลียร์เลย ด่วนด้วยนะ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#73 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:46

2) เหตุทีี่ สส บุญยอดต้องเสียบบัตร เพราะถ้าไม่เสียบบัตร ไม่สามารถกดใช้งานไมค์โครโฟนได้ และผมสันนิษฐานว่า สส บุญยอดเตรียมที่จะประท้วงต่อจาก สส รังสิมา ก็เลยขอบัตรมาเสียบเพื่อเปิดไมค์โครโฟน
โดย: Sirichok Sopha

เมื่อวานก็นั่งคิดว่า บัตรของ สส แต่ละคน น่าจะใช้เป็นสวิตท์ปิด เปิด ระบบอิเล็กทรอนิคในโต๊ะที่ สส แต่ละคนนั่ง
แต่ไม่กล้าฟันธง....และ จากข้อความของคุณ ศิริโชค ก็ยิ่งตอบได้ว่า นั่นคือ บัตรของ สส บุญยอด เอง

คำถามย้อนกลับไปที่ Pooklook
เสียบบัตรตัวเอง เพื่อเปิดใช้งานระบบต่างๆในโต๊ะที่นั่ง ผิดกฎหมายข้อไหน ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#74 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:52

โง่แล้วอวดฉลาด
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#75 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:53

คนเราเวลาที่มัน NGO เนี่ยมันไม่แบ่งใครจริงๆ เลยนะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#76 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:01

สงสารโปกเหมือนกัน

ไม่ว่าจะซิกแซ็กมาไม้ไหนโดนเท้ายันหน้ากลับไปทุกที

#77 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:01

สงสารโปกเหมือนกัน

ไม่ว่าจะซิกแซ็กมาไม้ไหนโดนเท้ายันหน้ากลับไปทุกที

#78 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:02

คนเราเวลาที่มัน NGO เนี่ยมันไม่แบ่งใครจริงๆ เลยนะครับ

โชคดีของเราครับ ที่พวกเขายัง"งก" แล้ว"โง่"อีกด้วย :lol: ฮา

#79 wewe

wewe

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:04

ไม่เนียอะปุก จะเบิกตังได้มั๊ยเนี่ย

จอมบิดเบือนหน้าไม่อาย ชิ่วๆๆๆๆ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#80 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:37

ดูคลิป “บุญยอด” ก็เสียบบัตรแทนกัน? Posted Image โดย ASTVผู้จัดการออนไลน์
25 เมษายน 2555 22:44 น.

“เครือข่ายข้อมูลการเมืองไทย” แพร่คลิป “บุญยอด” ส่อมีพฤติกรรมเสียบบัตรแสดงตนแทนกันในการประชุมสภา เรียกร้องให้ชี้แจง พร้อมตั้งข้อสังเกต ถ้าเป็นของตัวเอง ทำไมจึงมีคนอื่นยื่นมาให้ ด้าน “ศิริโชค” รีบโต้ทันที แค่เสียบบัตรเพื่อเปิดไมโครโฟน

วันที่ 24 เม.ย.55 ที่ผ่านมา เครือข่ายข้อมูลการเมืองไทย ในชื่อผู้ใช้ว่า tpsnet ได้เผยแพร่คลิปผ่านทางเว็บไซต์ยูทิวบ์ โดยระบุชื่อคลิป “บุญยอด ทำอะไร” ซึ่งเนื้อหานั้นเป็นช่วงหนึ่งของการประชุมร่วมรัฐสภาเพื่อพิจารณาร่าง รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย แก้ไขเพิ่มเติม (ฉบับที่... ) พ.ศ. ... เมื่อวันที่ 24 ก.พ. ขณะที่ น.ส.รังสิมา รอดรัศมี ส.ส.สมุทรสงคราม พรรคประชาธิปัตย์ กำลังอภิปรายถึงพฤติกรรมการเมาของ ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง ส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคเพื่อไทย

โดยจากคลิปนี้ ด้านข้างของ น.ส.รังสิมา ได้ปรากฏเหตุการณ์นายบุญยอด สุขถิ่นไทย ส.ส.บัญชีรายชื่อพรรคประชาธิปัตย์ มีการกระทำที่ส่อว่าอาจจะเป็นการเสียบบัตรแสดงตนแทนกัน โดยผู้โพสต์คลิประบุว่า “เรื่องนี้คุณบุญยอดต้องออกมาชี้แจง ข้อสังเกตุข้อหนึ่งคือ ถ้าเป็นบัตรของตัวเองจริง ทำไม่จึงมีคนอื่นยื่นบัตรให้”

ทั้งนี้ เครือข่ายข้อมูลการเมืองไทย หรือ TPD (Thailand Political Database) ก่อตั้งโดย ศ.ดร.จรัส สุวรรณมาลา อดีตคณบดีคณะรัฐศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย ซึ่งได้มีการเปิดเป็นเว็บไซต์ www.tpd.in.th ตั้งแต่ช่วงต้นปี 2552 จากการปรึกษาหารือร่วมกันระหว่างองค์กรภาครัฐ และภาคประชาสังคม ที่เกี่ยวข้องกับการตรวจสอบองค์กรและบุคคลในภาครัฐจำนวนหนึ่ง มีวัตถุประสงค์เพื่อ เฝ้าระวัง ตรวจสอบการคอร์รัปชั่น และความโปร่งใสในภาครัฐ โดยดำเนินการจัดเก็บและประมวลข้อมูลทางการเมืองผ่านทางเว็บไซต์ เพื่อให้ความรู้แก่ประชาชน

ล่าสุดเวลาประมาณ 24.30 น. นายศิริโชค โสภา ส.ส.สงขลา พรรคประชาธิปัตย์ ก็ได้ชี้แจงผ่านทางเฟซบุ๊ก Sirichok Sopha ว่า

“มีความพยายามในการบิดเบือน โดยมีการปล่อยคลิป กรณี ส.ส. บุญยอด เสียบบัตรที่คนอื่นส่งมาให้ และพยายามบอกว่าเป็นการกดบัตรแทนกัน ผมได้ดูคลิปดังกล่าวแล้ว และขอนำเสนอข้อเท็จจริงดังนี้

1) ส.ส.บุญยอด เสียบบัตรในขณะที่ ส.ส.รังสิมาอภิปรายอยู่ แปลว่าไม่ได้มีการลงคะแนน

2) เหตุที่ ส.ส.บุญยอดต้องเสียบบัตร เพราะถ้าไม่เสียบบัตร ไม่สามารถกดใช้งานไมโครโฟนได้ และผมสันนิษฐานว่า ส.ส. บุญยอดเตรียมที่จะประท้วงต่อจาก ส.ส.รังสิมา ก็เลยขอบัตรมาเสียบเพื่อเปิดไมโครโฟน”

http://www.manager.c...D=9550000051692

#81 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:41

ดูคลิป “บุญยอด” ก็เสียบบัตรแทนกัน? Posted Image

จากรูป เค้าคงกำลังยื่นบัตรให้บุญยอด เอามาเสียบตรูดมืงมั๊ง ไอ่ควาย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#82 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:42

อ้าว อ่านข่าวผู้จัดการ
ปุ๊กเอามาลงเป็นปากเป็นเสียงให้บุญยอดแล้วนี่ว่าเขาเสียบบัตรเพื่อเปิดไมค์
มันก็มีเหตุผลเพราะรังสิมากะลังพูดอยู่ ตอนนั้นจะมีการเสียบบัตรโหวตได้ไง ??

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#83 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:45

การ เชื่อความเท็จ

คนที่เชื่อ คือคนที่เป็นบัวชั้นต่ำให้โคลนตม คือโดนเต่าปลา ทาน หรือชักจูงไปได้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#84 bird

bird

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:52

มาดูชุดเต็ม ๆ กันดีกว่า..

- เร่ิมจากช่วงก่อนหน้าเหตุการณ์ความวุ่นวาย คุณอภิสิทธิ์กำลังอภิปรายอยุ่ดี ๆ
ประมาณนาที่ 1.15 คุณเฉลิมขึ้นประท้วง พฤติกรรมประหนึ่ง..ดื่มหนักที่เดียว
นาที 1.50 ท่านประธานพักการประชุม เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงพักการประชุม
ดูได้จากคลิปที่ 2 ค่ะ ในช่วงท้ายเป็นเหตุการณ์ภายหลังการพักการประชุมแล้ว
ในมุมกล้องของ ทีวีรัฐสภาจะโฟกัสเฉพาะด้านหน้าตรงของคุณรังสิมา ส่วนภาพ
มุมอื่นดังที่ปรากฏในคลิปของข่าวที่นำเสนอแล้วในโพสต์ที่ผ่านมา

- เหตุการณ์ระหว่างท่านประธานสั่งพักการประชุม
สส ผู้มีเกียรติเดินตรงรี่เข้าหาคุณรังสิมา (นาทีที่ 1.45) ทำให้ สส ที่เป็นสุภาพบุรุษทุกท่าน
ต่างลุกขึ้นมาป้องกันภัยที่อาจจะเกิดขึ้นได้..แน่นอนในช่วงเวลาอันตรายดังกล่าวคงไม่มี สส
ท่านใดหยิบบัตรออกมาจากที่นั่งเดิม จากสถานการณ์ ปรี่เข้าหา ดังกล่าว เป็นเหตุให้ สส
หลายท่านย้ายที่นั่ง เพื่อป้องกันภัยให้กับคุณรังสิมา...การส่งบัตรคืน..ไม่น่าจะมีปัญหา

- ภายหลังเหตุการณ์ความไม่สงบ ท่านประธาน สมศักดิ์ขึ้นบัลลังค์ควบคุมการประชุม
คุณอภิสิทธิ์อภิปราย คุณสุนัยกล่าวปิดการประชุม แล้วก็โหวตลงมติ โดยการขานชื่อ

Edited by bird, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:53.

#85 bird

bird

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:55

ถ้าไม่แถ...จนเกินไป น่าจะเข้าใจและลำดับเหตุการณ์ได้นะค่ะ

ภาพในคลิปข่าวที่นำมาเป็นประเด็น เป็นการคืนบัตรให้กับคุณบุญยอด
ที่เดิมไม่ได้นั่งอยู่ใกล้คุณรังสิมา แต่ย้ายมาเพื่อป้องกันภัยในกับคุณรังสิมา

เพื่อน สส ด้วยกัน หยิบบัตรมาคืนให้...ก็เท่านั้น...

ถ้ามีเวลาว่าง..ลองเลือกดูจากยูทูป คลิปช๊อตเด็ด ๆ มีให้เลือกดูเพียบ
จากสื่อทุกแขนง...

อย่ามัวแต่ยืมจมูกคนอื่นหายใจ...ยืมปากคนอื่นมาเม้าท์...เค้าจะดูถูกเอา

Edited by bird, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:58.

#86 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:56

ดูคลิปเต็มแล้ว ตอนแรก คุณบุญยอดไม่ได้นั่งข้าง คุณรังสิมา
แต่พอมีความวุ่นวายก็เลยมานั่งข้างคุณรังสิมา
ซึ่งบัตรที่คุณบุญยอดเสียบก็น่าจะเป็นบัตรของคุณบุญยอดเอง
ที่น่าจะลืมหยิบมาจากที่นั่งเก่า แล้วให้เพื่อนส.ส. ส่งบัตรของตนมาให้

#87 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:03

วิธีลงคลิปในพันดริฟท์ เพื่อที่ท่านโทนี่จะได้เมามันส์

คลิกที่โพสต์ไฟล์ประกอบให้เป็น "โพสต์คลิปวิดิโอ" นะครับ
แล้วก๊อป URL ยูจุ๊บมาแปะกล่องขวามือครับ

เจ้าอื่นไม่ได้ ได้แต่ยูจุ๊บเท่านั้นครับ

แปลกใจครับ เพราะผมลองทำดูตามวิธีนี้แหละ แต่ไม่ขึ้นครับ
ไม่มีอะไรขึ้นเลย จนตอนหลัง เลยต้องใช้วิธีทำเป็นลิงค์เฉยๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#88 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ประมาณว่า ถ้าพรรคเพื่อไทยทำผิดขึ้นมาเมื่อไหร่ ต้องไปขุดคุ้ยหาเรื่องจับผิดพรรคอืนมากลบเกลื่อนความผิดตัวเองให้ได้
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#89 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:08

บุญยอด เสียบัตรเปิดไมค์ ด่าพ่อแม้ว กับ เจ๊กลวง ในสภาครับ ไม่ได้ ลง คะแนน

วันนั้นด่าพ่อแม้ว บุญยอด ด่าพ่อแม้วของโปกฯ ว่าใจตุ๊ด อะครับ

Edited by เพลิงสีนิล, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:08.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#90 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ไม่บิดเบือนสักวันมันจะตายมั้ย หรือว่าพูดความจริงไม่เป็น

#91 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:50

http://www.youtube.com/watch?v=G2k38jMVmjo

เสียบบัตรแทนกัน เลว พนักงานบันทึกบัตรลงเวลาแทนกันจับได้ไล่ออกสถานเดียว (ไม่ได้ว่าบุญยอดนะ อย่าเอาไปบิดเบือน)
บิดเบือนข้อมูล โคตรเลว บอกแล้ว เข้าใจไหม หลายหนแล้วนะเอ็ง

Edited by Aiakos, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:53.

"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#92 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:28

ไม่บิดเบือนสักวันมันจะตายมั้ย หรือว่าพูดความจริงไม่เป็น

ไอ้โปกแดงเนี่ย สันดาืn เดียวกับอีปูหัวกลวงเลย ไม่ตอแหลวันไหน จะต้องเป็นไข้ ปวดหัวตัวร้อน

#93 มีดสั้น

มีดสั้น

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:37

“ประชา” อ้าง “อภิสิทธิ์” ก็กดบัตรแทน

นายประชา ประสพดี ส.ส.สมุทรปราการ พรรคเพื่อไทย กล่าวถึงกรณีที่มีการกล่าวหาว่า ส.ส.พรรคเพื่อไทยกดบัตรแทนกันว่า ยืนยันว่าไม่ใช่ ส.ส.พรรคเพื่อไทย แต่จะเป็นพรรคใดนั้นต้องให้คนเปิดเผยข้อมูลไปพิสูจน์ แต่ทราบว่านายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้านฯและหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ที่ชอบอวดอ้างยึดมั่นในหลักการ ก็เคยให้คนกดบัตรแทน ในวันที่ 14 มี.ค. ที่มีการลงคะแนนใน พ.ร.บ.การขนส่งทางบก ว่าด้วยการปรับปรุงน้ำหนักของรถขนส่งส่วนบุคคล และ พ.ร.บ.ปรับปรุงบทบัญญัติเกี่ยวกับการกำหนดน้ำหนักรถยนต์บรรทุกส่วนบุคคล ตนมีหลักฐานจากกล้องซีซีทีวี ถ้าอยากเห็นมาดูได้ อยากถามนายอภิสิทธิ์ว่าตอนนั้นอยู่ในสภาฯหรือไม่ มีใครกดบัตรแทนหรือเปล่า ถ้าเป็นเรื่องจริงจะว่าอย่างไร ส่วนตัวอยากขอร้องว่าอย่าใช้วิธีการแบบนี้มาจ้องตีรวนปั่นป่วน ทำทุกวิถีทางเพื่อเล่นเกมยื้อขัดขวางการพิจารณาร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญ

http://web.parliamen...php?prid=322141

#94 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:42

“ประชา” อ้าง “อภิสิทธิ์” ก็กดบัตรแทน

นายประชา ประสพดี ส.ส.สมุทรปราการ พรรคเพื่อไทย กล่าวถึงกรณีที่มีการกล่าวหาว่า ส.ส.พรรคเพื่อไทยกดบัตรแทนกันว่า ยืนยันว่าไม่ใช่ ส.ส.พรรคเพื่อไทย แต่จะเป็นพรรคใดนั้นต้องให้คนเปิดเผยข้อมูลไปพิสูจน์ แต่ทราบว่านายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ผู้นำฝ่ายค้านฯและหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ที่ชอบอวดอ้างยึดมั่นในหลักการ ก็เคยให้คนกดบัตรแทน ในวันที่ 14 มี.ค. ที่มีการลงคะแนนใน พ.ร.บ.การขนส่งทางบก ว่าด้วยการปรับปรุงน้ำหนักของรถขนส่งส่วนบุคคล และ พ.ร.บ.ปรับปรุงบทบัญญัติเกี่ยวกับการกำหนดน้ำหนักรถยนต์บรรทุกส่วนบุคคล ตนมีหลักฐานจากกล้องซีซีทีวี ถ้าอยากเห็นมาดูได้ อยากถามนายอภิสิทธิ์ว่าตอนนั้นอยู่ในสภาฯหรือไม่ มีใครกดบัตรแทนหรือเปล่า ถ้าเป็นเรื่องจริงจะว่าอย่างไร ส่วนตัวอยากขอร้องว่าอย่าใช้วิธีการแบบนี้มาจ้องตีรวนปั่นป่วน ทำทุกวิถีทางเพื่อเล่นเกมยื้อขัดขวางการพิจารณาร่างแก้ไขรัฐธรรมนูญ

http://web.parliamen...php?prid=322141

หลักฐานครับ คุณจู๋สั้น หลักฐาน....วันก่อนไอ้จ่าปัญญาอ่อนมันถามหาหลักฐาน ชาวบ้านถึงได้รู้กัน...

วันนี้ผมอยากรู้เรื่องอภิสิทธิ์เหมือนกัน เอาหลักฐานมาโชว์หน่อย ไม่ใช่ขี้ปากไอ้ประชา..

คราวที่แล้วแหกตานักข่าวที่โฟร์ซีซั่นไปทีนึงแระ

#95 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ทราบมาจากไหน หรือ ว่าใครๆ ก็รู้

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#96 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:21

นายประชา ประสพดี ส.ส.สมุทรปราการ พรรคเพื่อไทย นำหลักฐานภาพถ่ายการลงมติ พ.ร.บ.ขนส่งว่าด้วยการปรับปรุงน้ำหนัก และร่าง พ.ร.บ.การกำหนดน้ำหนักรถยนต์ส่วนบุคคล เมื่อวันที่ 14 มีนาคม ที่ผ่านมา แถลงต่อสื่อมวลชนว่า นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ไม่อยู่ในห้องประชุม แต่ผลการลงมติกลับมีชื่อนายอภิสิทธิ์เห็นด้วยกับ พ.ร.บ.ทั้ง 2 ฉบับ จึงตั้งข้อสังเกตว่า นายอภิสิทธิ์อาจให้ผู้อื่นเสียบบัตรแทน โดยจะนำหลักฐานดังกล่าวส่งให้ นายสมศักดิ์ เกียรติสุรนนท์ ประธานสภาผู้แทนราษฎร ตรวจสอบ
ทั้งนี้ ถ้านายอภิสิทธิ์นำหลักฐานมาพิสูจน์ได้ว่า อยู่ในห้องประชุมขณะนั้น พร้อมขอโทษ ถ้ามีมูลความจริง อยากให้นายอภิสิทธิ์ลาออกจากตำแหน่งผู้นำฝ่ายค้าน

1. เอาอีกแล้ว ง่ายๆอย่างแรกก่อนละกัน นายประชา (อีกแล้ว) มาเสนอหน้า ปรักปรำ ผู้นำฝ่ายค้าน อภิสิทธิ์ โดยการแฉของนาย ประชา มีน้ำหนักมากอย่างที่สุด มีกระดาษ2-3 แผ่น ที่มีรายชื่อ ของ นาย อภิสิทธิ์ ที่ลงมติในวันนั้น แล้วก็มาบอกประชาชน (โง่ๆ) ของพรรคเพื่อไทยว่า เนี่ย วันนั้น อภิสิทธิ์ ไม่ได้อยู่ ในห้องประชุม แต่ดันมีรายชื่อเป็นผู้ร่วมลงมติในวันนั้น

บ้าบอคอแตก เกิดมาเคยพบเคยเห็นอยู่แต่พรรคเดียวนี่แหละ ที่ปัญญาอ่อน สกปรก ได้ขนาดนี้ จะปรักปรำใครสักคน หลักฐานที่มีคือ กระดาษไม่กี่แผ่น และคำพูดที่โคดจะน่าเชื่อถือของ ประชา คุณโคดจะมีความน่าเชื่อถือเลย

2. ด้วยความมั่นใจอย่างมากๆ ของ ประชา จึงทำให้มัน เอ่ยปากออกตัวไว้ก่อนว่า "ทั้งนี้ ถ้านายอภิสิทธิ์นำหลักฐานมาพิสูจน์ได้ว่า อยู่ในห้องประชุมขณะนั้น พร้อมขอโทษ"

โอะ โอะ โอะ โอ๊ย น่ากลัวจังเลย เป็นการปรักปรำให้ร้าย ที่น่าเชื่อถืออย่างที่สุด แบบมั่นใจสุดๆแล้ว มีการออกตัว ถ้าไม่เป็นความจริงก็พร้อมขอโทษ, แล้วยังกล้าอีก ที่จะให้คนถูกใส่ร้าย เอาหลักฐาน มาบอกว่าตัวเอง บริสุทธิ์ ผมว่า ประชา คุณมีปัญหาทางสมองครับ จะปรักปรำเค้าแทนที่จะหา หลักฐานมาปรักปรำ ให้ชัดว่าเค้าทำผิด แต่ดัน พูดขึ้นมาลอยๆ แล้วบอกว่า ให้คนที่ถูกปรักปรำ เอาหลักฐานมาแก้ต่าง คำพูดลอยๆของตัวเอง

http://www.oknation....2/04/26/entry-1

#97 bird

bird

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:35

มารอดูหลักฐาน..คลิปการโหวตเมื่อวันที่ 14 มีนาคม ตามที่ท่าน สส
กล่าวอ้างค่ะ...

ถ้ามีแค่..กระดาษ กับ ภาพนิ่งในช่วงจังหวะหนึ่ง...ถือว่าหลักฐานอ่อน
ข้อกล่าวหาของโจทก์ ถือว่า ตกไป...

Edited by bird, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:35.

#98 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:47

อุ๊บส์!!!!!!!!!!!!! กระทู้ฆ่าตัวตาย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#99 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:07

"ไม่มีความชั่วอื่นใด ที่คนพูดโกหกทำไม่ได้"

พุทธวจนะ

ขออนุญาต ดันระทู้ให้โปกลุก ครับ... :D

#100 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:17

อุ๊บส์!!!!!!!!!!!!! กระทู้ฆ่าตัวตาย

Pook ตายคนเดียวไม่ว่า
ดันลาก เล็กสั้น..มาตายด้วย -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน