Jump to content

- - - - -

เชื่อไหมว่าวันนี้อาจมีควาย "กระอักเลือกตายห่าน" ไปอีกหลายตัว...

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ultraman_b

ultraman_b

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:08

มีแต่แดงสยามนั่นแหละครับกะอักเลือด แดงรักทักษิณ ไม่เห็นมีใครกะอัก แถมคนที่กะอักเลือด กลายเป็นพันธมิตร บวก เสื้อสีฟ้าไปแทน เพราะเห็นเห่าหอน ในคลื่น fm92.25 ด่าเหน็บป๋า กันใหญ่ ตอนบ่าย3

แถมพวกแมงสาป จะเป็นเทวทัตเสี้ยมข้างบน ชนกับทักษิณ ไม่ได้อีกแล้ว

ล่าสุด 3ตุลาการรธน ก็ถอนฟ้อง เด็จพี่ แล้วบอกว่าเพื่อควา่มสมานฉัน

ได้เป็นฝ่ายค้านไปอีก12ปี ชัวส์ พรรคนี้ไม่มีขุนนางหนุนก็เรียบร้อย

ผมว่า ขอมูลของท่านไม่ชัดเจน เรื่องเหตุผลที่ 3 ตุลาการศาล ท่านถอนฟ้องนะัครับ จริงๆๆไม่ใช่เพื่อความสมานฉันท์ แต่ เด็จพี่น่ะยอมรับผิด ในชั้นพิจารณาคดี แล้วยอมขอโทษ ศาลท่านเมตตา ในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ เซ็งกับพวกเสื้อแดงจริงๆๆ
http://manager.co.th...D=9550000052026
  • -3- likes this

#52 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมว่า กลัวว่า แมงวาป จะ พลอยกระอักเลือกตายไปหลายตัวด้วยซิครับ เพราะ พยายามแช่งให้ แตกแยกกันอยู่ทุกวัน ....
ขัดขวางการปรองดองทุกทาง....

ถ้า เคลียร์ ป๋า ได้.... มือที่มองไม่เห็น หรือ option ที่จะมาช่วยให้ได้อำนาจเหมือนเดิม....

คงไม่ต้องหวังแล้ว......

มีแต่แดงสยามนั่นแหละครับกะอักเลือด แดงรักทักษิณ ไม่เห็นมีใครกะอัก แถมคนที่กะอักเลือด กลายเป็นพันธมิตร บวก เสื้อสีฟ้าไปแทน เพราะเห็นเห่าหอน ในคลื่น fm92.25 ด่าเหน็บป๋า กันใหญ่ ตอนบ่าย3

แถมพวกแมงสาป จะเป็นเทวทัตเสี้ยมข้างบน ชนกับทักษิณ ไม่ได้อีกแล้ว

ล่าสุด 3ตุลาการรธน ก็ถอนฟ้อง เด็จพี่ แล้วบอกว่าเพื่อควา่มสมานฉัน

ได้เป็นฝ่ายค้านไปอีก12ปี ชัวส์ พรรคนี้ไม่มีขุนนางหนุนก็เรียบร้อย

ไม่รู้สิ
แต่ไปอ่านข่าวมาเห็นแต่อย่างนี้อ่ะ
เฉ่งยับ‘รัฐบาลลูกป๋า’ แดงแค้นปูแจ้นขอพรเปรมขู่ตัดหาง‘พท.’ตั้งพรรคใหม่!

http://www.thaipost....ws/260412/55966

ข่าวมันยาวอ่ะ ตัดมาสั้นๆ สักย่อหน้า
"นายชินวัฒน์กล่าวว่า จากเสียงสะท้อนคนเสื้อแดงยืนยันว่าทำใจไม่ได้ที่รัฐบาลนี้ไปยอมอยู่ใต้อำนาจอำมาตย์ เพราะยังเป็นบาดแผลร้าวลึกที่ได้ต่อสู้อยู่คนละซีกกัน
การต่อสู้ที่ผ่านมา แกนนำ นปช.และคนเสื้อแดงยังด่าว่านักการเมืองและอำมาตย์มามาก แต่วันนี้ต้องมารดน้ำรับนโยบายจาก พล.อ.เปรม กลายเป็นว่ารัฐบาลนี้เป็นรัฐบาลลูกป๋าไปอีกชุด ครั้งนี้ถือเป็นรอบสองที่คนเสื้อแดงต้องกล้ำกลืนฝืนทนจากครั้งแรกเมื่อวัน ที่ 10 ก.พ. (งานรักเมืองไทยเดินหน้าประเทศไทย) ทำให้พี่น้องเสื้อแดงยิ้มไม่ออก นอกจากนี้คนเสื้อแดงที่ติดคุกในช่วงต่อสู้ก็ยังไม่มีความคืบหน้าว่าจะได้ออก มา คนเสื้อแดงถามกันว่า สุดท้ายประเทศนี้ต้องมีรัฐบาลอำมาตย์อย่างนี้ตลอดไปหรือ

รบกวนประเด็นสุดท้าย (อันนี้ไม่รู้จริงๆ นะครับ)
ตู่กะเต้น นี่แดงสยามหรือแดงรักทักษิณอ่ะ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#53 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ทำไมสลิ่มอย่างเราไม่เดือดร้อนหว่า

รุ้แต่ว่า วันนี้ร้อนมากกกกกกกก

#54 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:41

และแล้วก็ได้เห็นว่า ไอ้เต้น ใจหมาลูกตุ๊ด จริงๆ อ้างไปงานน้องเกดแต่ที่จริงไม่กล้าไปสู้หน้าป๋าต่างหากเพราะด่าท่านเอาไว้เยอะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#55 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:43

ผมรู้สึกได้ถึงความหนักใจ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#56 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:56

แดงบางตัวโง่ถาวร

สโลแกนหาเสียงถ้าจำได้
ทักษิณคิด เพื่อไทยทำ
ตอนนี้เพื่อไทยเป็นรัฐบาล
ทุกสิ่งที่ทำ อนุมานได้ว่ามาจากความคิดของทักษิณ
เว้นแต่การไอและจามของส.ส.ซึ่งทักษิณคิดให้ไม่ได้
โบราณว่า คนพูดไม่ได้มีสี่ประเภท
๑คนดำน้ำ
๒คนใบ้
๓คนเป่าแตร และ
๔ลูกพรรคเพื่อไทย(หมายควายว่าพูดขัดกับคนคิด)

ที่เอะอะโวยวายนั้น
กระอักทั้งน้านนนนนนนน
กล้าขัดเรอะ เดี๋ยวมรึง
ดูที่ไม่ขัดแต่แพ้เลือกตั้งที่ปทุมฯ
ไอ้เสือนั่นเสียห มาเลยนะนั่น
ขนาดไปช่วยหาเสียง ช่วยทุกอย่าง
พอแพ้ ไอ้เสือนั่นรับผิดชอบคนเดียว

ระวังหน่อยนะ จะพูดจะจา
ถ้ายังเป็นผู้อาศัยเขารับประทาน
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#57 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:08

มาปูเสื่อรอดูควายกระอักเลือดตายห่าน... :P

"ปู"นัดเข้าบ้านสี่เสาฯ รดน้ำสงกรานต์ "ป๋าเปรม"
26 เมษายน ขอคำแนะนำปรองดอง

ผมว่า ป๋าเปรมแกยิ้มแปลกๆ นะครับ

รู้สึก ฮึ่มๆ ยังไงไม่รู้

ไพร่เสื้อแดงในพันทิบปลอบกันเองว่านักโทษหนีคุกมา'ไม้ใหม่'
จะให้'ป๋าเปรม'ร่วมพรรคเพื่อไทย'โดดเดี่ยว'พรรคประชาธิปัตย์.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#58 zeed~ko

zeed~ko

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:42

มาปูเสื่อรอดูควายกระอักเลือดตายห่าน... :P

"ปู"นัดเข้าบ้านสี่เสาฯ รดน้ำสงกรานต์ "ป๋าเปรม"
26 เมษายน ขอคำแนะนำปรองดอง

ผมว่า ป๋าเปรมแกยิ้มแปลกๆ นะครับ

รู้สึก ฮึ่มๆ ยังไงไม่รู้

ไพร่เสื้อแดงในพันทิบปลอบกันเองว่านักโทษหนีคุกมา'ไม้ใหม่'
จะให้'ป๋าเปรม'ร่วมพรรคเพื่อไทย'โดดเดี่ยว'พรรคประชาธิปัตย์.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ในห้องนั้นมันชอบ "สกดจิตตัวเอง" บ่อยๆจนเชื่อว่าสิ่งที่พวกมัน "หลอกตัวเอง" นั้นเป็นเรื่องจริง :P :lol:

#59 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:53

ถ้าไม่โง่หรือความจำสั้นเกินไปนัก เสื้อแดงน่าจะบอกได้ว่าอำมาตย์คือใคร แล้วชูธงโค่นอำมาตย์เอาไว้หมายความว่าอะไร :D

Edited by -3-, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:53.

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#60 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:17

เผาไทยและเสื้อแดงมีประชาธิปไตยไร้รูปแบบมาก
ถามเสื้อแดงสักนิดจริงๆประชาธิปไตยของท่านคืออะไร
ถึงได้ทำให้บ้านเมืองวุ่นวายเดือดร้อนขนาดนี้

ขอบอกเสื้อแดงไว้ด้วยครับ มือที่เป็นoptionเสริมให้แมงวาป
ก็คือประชาชนและอดีตคนเสื้อแดงที่กำลังตาสว่าง
ถ้าไม่เชื่อก็ดูการเลือกตั้งซ่อมซิครับ ไอเต้นมือเผาโดนตบหัวทิ่มไปแล้ว

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#61 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:23

ถ้าไม่โง่หรือความจำสั้นเกินไปนัก เสื้อแดงน่าจะบอกได้ว่าอำมาตย์คือใคร แล้วชูธงโค่นอำมาตย์เอาไว้หมายความว่าอะไร :D

ถ้าถามไพร่เสื้อแดงในพื้นที่ปทุมธานี.....
เวลานักโทษหนีคุกคืออำมาตย์
จึงต้องลงโทษ ต้องโค่น...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#62 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:37

26 เมษายน 55 ใครอยากรดน้ำเปรมให้ไปสี่เสาฯ
ใครอยากรดน้ำกระดูกน้องเกด ให้ไปสี่แยกราชประสงค์

พวกเราเต็มใจ จะไปราชประสงค์

http://www.pchanneln...owledge&id=1961

แม่มันก็นะ เหลือเชื่อเลย

แทนที่จะให้ลูกไปสบายๆ ก็เสือกเอามาให้เค้าเล่นซะงั้น

#63 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:15

ควายแดงทุกตัว ข้ารู้ว่าเอ็งเจ็บ

เจ็บเข้ากระดูกดำ

เจ็บจนจุก

เจ็บเจียนตาย

เจ็บและอาย

เจ็บปางตาย

เจ็บเหลือเกิน

55555+

#64 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:23

อ้าว!!! เปลี่ยนชื่ออีกแล้วหรอ?..."นางปี๊บ"...แต่ละชื่อมันนี่ เนาะ!!!... :D

ก็เป็นนายกที่เราคนไทยต้องเอาปี๊บคลุมหัวแทนเธอง่ะครับ..... :ph34r:

คัยนะช่างสรรหา ฮึ่มๆๆๆ

แต่ชื่อนี้เรียกง่าย ความหมายลงตัวนะครับ

#65 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:16

อ้าว!!! เปลี่ยนชื่ออีกแล้วหรอ?..."นางปี๊บ"...แต่ละชื่อมันนี่ เนาะ!!!... :D

ก็เป็นนายกที่เราคนไทยต้องเอาปี๊บคลุมหัวแทนเธอง่ะครับ..... :ph34r:

คัยนะช่างสรรหา ฮึ่มๆๆๆ
แต่ชื่อนี้เรียกง่าย ความหมายลงตัวนะครับ

กระผมไปเจอรูปขำฮา ใครทำไม่รู้ครับ ทำภาพคนไทยเอาปี๊บคลุมหัว แล้วเขียนก๊อป***ว่า "ทุกครั้งที่นายกไปเยือนต่างประเทศ ปี๊บในไทยจะขายดี"
ผมว่ามันโดนมากเรยยย เลยเอามาเรียกนางปี๊บครับ อิอิ

ส่วนเรื่องเสื้อแดงโวย
ผมว่าพวกเสื้อแดงแค่อยากเรียกค่าตัวเท่านั้นครับ
เหมือนหมาที่อยากให้เจ้าของให้ข้าว ก็จะส่งเสียงเห่าดังๆ

ปล. แดงสยามคือกลุ่มสุรชัยด่านรึเปล่าครับ?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:17.

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน