Jump to content

- - - - -

เสื้อแดงมั่วอีกแล้ว

• Please log in to reply
57 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:36

*
POPULAR

แล้วมาดูกันว่า มันเป็นยังไง

Credit: http://www.tradingec...=southeast asia

ขอตรงๆ เลิกโกหกซักที
ใครกันแน่ที่ทำให้ประเทศขาดทุนย่อยยับ ทั้งๆที่ประเทศเฉลี่ย +3 ทั้ง Q 1-3

#2 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:40

เข้าใจว่าเสื้อแดงผิดหวังกับรัฐบาลที่ตัวเองเลือกมา ก็เลยหาวิธีหลอกตัวเองและพรรคพวก
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#3 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:44

สมแล้วไอ้พวกควายแดงที่ให้เขาหลอก Q4 นี้มันสามเดือนสุดท้ายของปี 54 มาพูดได้ว่าฝีมือมาร์ด 55555555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#4 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#5 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

Red Intelligence นี่มันโคตร intelligent เลย
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#6 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:47

q 4 นี่มันอยู่ในช่วงของยัยปูนี่หว่า เก่งจังเลย q 3 ยังเป็น 3.70 อยู่ ทำแป๊บเดียว ร่วงลงมา -9 :D

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#7 ter162525

ter162525

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:47

แล้วมาดูกันว่า มันเป็นยังไง

Credit: http://www.tradingec...=southeast+asia

ขอตรงๆ เลิกโกหกซักที
ใครกันแน่ที่ทำให้ประเทศขาดทุนย่อยยับ ทั้งๆที่ประเทศเฉลี่ย +3 ทั้ง Q 1-3

เอาไปแปะต่อแล้วโค้ว แล้วบอกให้พวกมันฉลาดหน่อยครับ ว่า Q4 มันเดือนไหน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#8 KatsuraKotarou

KatsuraKotarou

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:48

Q4 นี่มันรัฐบาลมาร์คเหอะ "ใครๆก็รู้" :lol:

#9 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:50

พฤศจิกาคม ใช่ไหมฮะ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#10 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:53

เข้ามาฮา โดยเฉพาะ Red Intelligence

Edited by อิสระในกรอบ, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:55.

#11 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:55

เสื้อแดงมันจะรู้เรื้อว่าอะไรคือ Q1-Q2-Q3-Q4 :lol: ว่าแล้วก็กระโดดงับๆ

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:03

ถ้า คิดแบบเป็น ธรรม ไม่เอาดีเข้าตัว ก็ไม่ใช่ แมลง วาป ซิครับ...
คือ ผลเลือกตั้ง ออก กรกฏาคม รับตำแหน่ง... สิงหา เดือนที่ 7... แต่ผลงาน Q3 ของ ปชป ล้วนๆ นะครับ เพราะ ต่อเนื่องกัน (ซึ่งก็จริงนะครับ เพราะ GDP คงไม่เปลี่ยนชั่วข้ามคืน เพราะ รัฐบาลใหม่ยังไม่ทันทำอะไร) แต่ Q4 เจอน้ำท่วม ไม่่รับนะครับ เพราะ เราจะรับแต่ ของดีๆ..... :D ยกให้ คุณ ปู ไป ละกัน.....

ถ้า เมกา เจอ ทอร์นาโด 90 ลูก แล้ว GDP ตก.... โทษ โอบาม่าด้วยนคะครับ
ถ้า AUS เจอ น้ำท่วม แล้ว GDP ตก..... โทษ จูเลีย กิลลาร์ด ด้วยนะครับ
....

ผมละสงสัยจริงๆว่า ถ้า เทพม้าก มีบุญได้อยู่ต่อถึง Q4 ถึงเวลานั้น... แมลงวาป มันจะติดในเรื่อง GDP ว่าแย่ลงหรือปล่าว....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:03

เอากระทู้นึงในพันดริฟมาให้ดูครับ เค้าคงตั้งใจจะมาอวยนางยก

แกลืมอ่านไปว่า เป็นปีไหน

Edited by tonythebest, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:04.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#14 ter162525

ter162525

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:05

ถ้า คิดแบบเป็น ธรรม ไม่เอาดีเข้าตัว ก็ไม่ใช่ แมลง วาป ซิครับ...
คือ ผลเลือกตั้ง ออก กรกฏาคม รับตำแหน่ง... สิงหา เดือนที่ 7... แต่ผลงาน Q3 ของ ปชป ล้วนๆ นะครับ เพราะ ต่อเนื่องกัน (ซึ่งก็จริงนะครับ เพราะ GDP คงไม่เปลี่ยนชั่วข้ามคืน เพราะ รัฐบาลใหม่ยังไม่ทันทำอะไร) แต่ Q4 เจอน้ำท่วม ไม่่รับนะครับ เพราะ เราจะรับแต่ ของดีๆ..... :D ยกให้ คุณ ปู ไป ละกัน.....

ถ้า เมกา เจอ ทอร์นาโด 90 ลูก แล้ว GDP ตก.... โทษ โอบาม่าด้วยนคะครับ
ถ้า AUS เจอ น้ำท่วม แล้ว GDP ตก..... โทษ จูเลีย กิลลาร์ด ด้วยนะครับ
....

ผมละสงสัยจริงๆว่า ถ้า เทพม้าก มีบุญได้อยู่ต่อถึง Q4 ถึงเวลานั้น... แมลงวาป มันจะติดในเรื่อง GDP ว่าแย่ลงหรือปล่าว....

ใช่ครับ คนกลาง สุดยอด เลย ความเห็นแต่ ควายแดงทำไมโทษมาร์ด ล่ะ เพราะมาร์ดมีผลแค่อย่างมากก็ Q3 ไม่ใช่หรือ 555 555
คนกลางๆตอบได้ดี กลางไข่แม้วเลย

Edited by ter162525, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:06.

#15 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:06

ตายห่า หน่วยข่าวกรองเสื้อแดง ทำไมห่วยแตกขนาดนี้ มิน่า ถึงได้หลอกให้เชื่อกันง่ายดาย อย่างนี้ นี้เอง ไม่แปลกใจเลย

#16 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:08

เบื่อคนคิดว่าผ่อนบ้านสร้างไม่เสร็จผิดกฏหมาย
ละทำเป็นมายกตัวอย่างนั้นนี้สอนคนอื่น ทำตัวกลางสามโลก
อ้างนั้นอ้างนี้ ผลงานมันก็ชัดเจนพอๆกับการที่คุณมาบอกว่า
ซื้อบ้านที่อยู่ในระหว่างก่อสร้างมันผิดกฎหมายนั้นและ เพราะมันมีหลักฐาน
http://forum.seritha...=43191&start=60

Edited by jaibee20, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:21.

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#17 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:10

ควายแดง

ฉายานี้ได้มาเพราะมันสมองล้วนๆ เก่งจริงๆ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#18 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:11

...blah...blah...blah...

Q4 เจอน้ำท่วม ไม่่รับนะครับ เพราะ เราจะรับแต่ ของดีๆ..... :D ยกให้ คุณ ปู ไป ละกัน.....

...blah...blah...blah...

ยอมรับแล้วใช่มั้ยว่า พรรคเพื่อควายของมืงนี่มันถนัดแต่ "เอาดีใส่ตัว เอาชั่วใส่คนอื่น"
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#19 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:15

หุหุหุ...ขำครับ ควายแถจนสุดฤทธิ์สุดเดช อวยสุด ๆ

แต่ลืมไปว่าความจริงไม่มีจะแดร๊กทั้งประเทศแล้ว

เลือกตั้งแพ้แล้วเพี้ยนเลยว่ะ ไอ้พวกนี้ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#20 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:16

สังเกตุอะไรไหมครับ

Q1 2010 12 %
Q2 2010 9 %

ช่วงแดงเผาเมือง แถมหลังจาก วิกฤต แฮมเบอเกอร์อีก % !!!!
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#21 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:17

คนใส่ชุดซานตามันยังหาว่าเป็นเสื้อแดง <_< จะให้ไม่เรียกควายได้ไง

#22 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:23

Red intelligence

บังเอิญเหลือบไปดูชื่อคนตั้งกระทู้
แล้ว... ฮาหมดเลย :lol:

ปล. ถ้า hentai ไม่รู้ว่าน้ำท่วมจังหวัดที่ฝนไม่ตกเพราะอะไร ก็ไม่มีใครบังคับให้แสดงออกนะ หรือ ไม่รู้ว่ารัฐบาลส่งสัญญาณอะไรให้คนในแต่ละพื้นที่อุตสาหกรรมและชาวบ้านได้รู้บ้าง ก็ไม่มีใครว่าหรอกนะ..เข้าใจอยู่

Edited by MIRO, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:28.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#23 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:25

พวกอํามาตย์กักน้ำไว้ มาร์กปล่อยจรเข้กัดชาวบ้าน

Edited by aumstar, 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:25.

#24 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:29

เอ่อ พี่คนกลางครับ

เขาเอา Q4 มาพูดเพราะไอ้ควายเสื้อแดง(ไม่ไ่ด้ว่าท่านนะ ท่านเป็นคนกลางผมรู้)

มันกล่าวโทษว่า รัฐบาลที่ผ่านมา 2554 ทำจีดีพีติดลบ

ไอ้ข้อมูล Q4 เขาอ้างอิงเพื่อโต้แย้งว่าข้อกล่าวหาไม่เป็นความจริง

ไอ้เรื่องมันตกเพราะน้ำท่วม ผมไม่ชั่ว ไปกล่าวโทษอะไรมากมายหรอกคุณคนกลาง

ว่าแต่ถามอีกครั้ง คุณกลางอยู่แถวๆไหน
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#25 ter162525

ter162525

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ต่อคนกลางอีกหน่อย ว่า ถ้ามาร์ดอยู่ถึง Q4 น้ำก็ไม่ท่วมหรอกเพราะควายแดงมันบอกว่ามาร์ดกักน้ำในเขื่อนเพื่อ ทำร้ายนางยกปู
และที่สำคัญมาร์ดคงไม่มาบอกอย่ามีเรื่องกับเตี่ยสุพรรณนะเพราะแขกเพื่อนมาร์ดมันปลูกข้าวที่นี้เยอะ

#26 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:30

....

แหมๆ ไม่ต้องรีบออกตัวแทนเพื่อนๆ ผู้โง่เขลาก็ได้นะครับ เค้าด่าเพื่อนคุณที่โง่เขลา และบิดเบือน ไม่ได้เกี่ยวกับด่าว่า GDP แย่เพราะอะไร ไม่ต้องดิ้นแทนเพื่อนก็ได้นะครับ หรืออยากจะไปจมปลักกับเพื่อนๆ ด้วยกัน ?

#27 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:41

Q4 ตก ท่านคนกลางจะให้โทษมาร์คอีกเหรอครับ
เพราะเค้าไปตั้งแต่ Q3 แล้ว แล้วอีกอย่างตอนที่เผาเมืองมา 2 ปีติดต่อกัน แต่ GDP ไม่ตกเลย
ผมก็ไม่เห็นท่านคนกลางจะให้เครดิตมาร์คเลยนี่ครับ
แล้วอีกอย่างความเห็นที่ให้มาเค้าก็ไม่ได้โทษรัฐบาลนี้
แต่เค้าแย้งเจ้าของความเห็น Redintelligence ต่างหากละ ว่าผลเกิดตอน Q4 แล้วทำไมไปโทษมาร์ค
ผมว่าท่านคนกลางสมควรอ่านกระทู้ให้จบก่อนนะครับ อย่าอ่านแบบ 3 บรรทัดแล้วแสดงความเห็นเหมือนพวกกาสรสีชาดนะครับ
เพราะท่านคือ "คนกลาง" นะครับ ไม่ใช่ "กาสรสีชาด"

....

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#28 Shariff

Shariff

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:48

ไม่ว่าจะอ่านสักกี่ร้อยรอบ

ความเห็นเฮนไต

ก็ดูเป็นกลางอย่างหาที่เปรียบมิได้ -_-
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#29 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:08

Hentai ปัญหามันอยู่ที่ เสื้อแดงมัน ตอแหล ไง

---------------------------------------

#30 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:08

วิตถารทางความคิดอีกแระ เห็นตาย :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#31 varot_boy

varot_boy

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ผมตามบอร์ดนี้มานาน ผมยังงง ว่าความเห็นของคุณhentai มันกลางตรงไหนครับ?

#32 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:15

ผมสังเกตว่า..โปกเราก็เป็นนะครับ
ชอบแปะแบบ "ลืมอ่านรายละเอียด" เลยพลาดทุกที

เอากระทู้นึงในพันดริฟมาให้ดูครับ เค้าคงตั้งใจจะมาอวยนางยก

แกลืมอ่านไปว่า เป็นปีไหน

ลืมอ่าน Q4 ด้วย
ตรู......ปวดตับ

gladiator 1.jpg

#33 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:17

ผมตามบอร์ดนี้มานาน ผมยังงง ว่าความเห็นของคุณhentai มันกลางตรงไหนครับ?

น่าจะแถว ๆ หว่างขาไอ้แม้วครับ :lol:

#34 Shariff

Shariff

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:32

กลางตรงที่เขาบอกว่าเขาเป็นกลางน่ะครับ

ที่เหลือก็คิดเองนะครับ :lol: :lol:

#35 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:33

ไม่มั่วแต่ชั่วถึง
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#36 varot_boy

varot_boy

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:36

กลางตรงที่เขาบอกว่าเขาเป็นกลางน่ะครับ

ที่เหลือก็คิดเองนะครับ :lol: :lol:

ผมว่าเขาอยู่ตรงกลางจริงละครับ

"กลางดงเสื้อแดง" กลางจริงๆ

#37 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:44

กลางไข่แม้ว - ระหว่างขานังโพย ครับ -_- ใครๆ ก็รู้

#38 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:46

กลางไม่กลางไม่รู็ แต่เรื่องยังตาไม่สว่าง เนี้ยเรื่องจริง
http://forum.seritha...=43191&start=60

#39 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26

เพิ่งรู้เรอะโยม..เขามั่วกันมานานแล้ว.....

#40 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:13

....

ดีใจจังที่คุณเป็นคนแบบนี้ :P

#41 varot_boy

varot_boy

น้องเก่า

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ผมว่าการที่คุณเฮนไต มาว่าปชป เอาชั่วใส่คนอื่นนั้น ผมว่าคำด่านั้นเข้า เผาไทย หมดเลยครับ ก็ดูจากการกระทำของพวกเขาสิครับ

#42 Or@w@n

Or@w@n

น้องใหม่

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:51

ปี 2010 กับ 2011 ต่างกันสุดยอด :(

#43 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:46

คนโพสต์ กร๊าฟ นี้ไม่ได้ธรรมดาเลย ถ้าดูจากข้อความที่เขาโพสต์ชี้นำ จะเห็นว่าเขา
รู้ดีว่าอะไรเป็นอะไร แต่ต้องการให้คนอ่านคิดไปตามที่เขาชี้นำ เช่น

"คุณไม่ต้องเข้าใจเศรษฐศาสตร์มาก"

"เขาทำได้แค่ในรูป ผมจะไม่มองว่าเกิดอะไร ผมจะมองแต่ผล Result สุดท้าย
แบบนักบริหารมองกัน แบบรูปนี้แหละครับ"

คงไม่ใช่เสื้อแดงทั่วไปที่เชียร์พรรคเพื่อไทย อย่างน้อยต้องเป็นนักวิชาการของพรรค
หรือเป็น สส นะเนี่ยะ

#44 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:54

คุณ hentai สุดยอดแห่งตรรกะจริง ๆ :P

#45 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ฮาจริง ควายแดงโพสต์อะไร ก็มีควายแดงหลงเชื่อ :lol:

#46 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:22

อยากถามคนกลางที่สุดในสามโลกว่าคิดไม่ได้บ้างเหรอครับว่าการเอา GDP ที่ตกต่ำในช่วงน้ำท่วม
มาป้ายสีให้เป็นความผิดของฝ่ายตรงข้าม ทั้งที่ตัวเองเป็นรัฐบาลในช่วงนั้นเนี่ย มันเป็นพฤติกรรมที่เลวทรามต่ำช้า -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#47 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:22

คนใส่ชุดซานตามันยังหาว่าเป็นเสื้อแดง <_< จะให้ไม่เรียกควายได้ไง

ก็มีซานต้าหญิงคนนี้ ตะก่อนเคยแดงอยู่นะ
แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจไปประจบอำหมาดแล้วค่ะ ;)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#48 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:26

เข้ามาฮาหน่อย โง่ดราม่าจริงๆ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#49 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:49

ถ้า คิดแบบเป็น ธรรม ไม่เอาดีเข้าตัว ก็ไม่ใช่ แมลง วาป ซิครับ... คือ ผลเลือกตั้ง ออก กรกฏาคม รับตำแหน่ง... สิงหา เดือนที่ 7... แต่ผลงาน Q3 ของ ปชป ล้วนๆ นะครับ เพราะ ต่อเนื่องกัน (ซึ่งก็จริงนะครับ เพราะ GDP คงไม่เปลี่ยนชั่วข้ามคืน เพราะ รัฐบาลใหม่ยังไม่ทันทำอะไร) แต่ Q4 เจอน้ำท่วม ไม่่รับนะครับ เพราะ เราจะรับแต่ ของดีๆ..... :D ยกให้ คุณ ปู ไป ละกัน..... ถ้า เมกา เจอ ทอร์นาโด 90 ลูก แล้ว GDP ตก.... โทษ โอบาม่าด้วยนคะครับ ถ้า AUS เจอ น้ำท่วม แล้ว GDP ตก..... โทษ จูเลีย กิลลาร์ด ด้วยนะครับ .... ผมละสงสัยจริงๆว่า ถ้า เทพม้าก มีบุญได้อยู่ต่อถึง Q4 ถึงเวลานั้น... แมลงวาป มันจะติดในเรื่อง GDP ว่าแย่ลงหรือปล่าว....

เห็นตรรกะ ของเฮนไต เป็นแบบนี้แล้ว รู้สึกดีใจ ที่ เฮนไต เป็นเสื้อแดง :lol:

#50 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ยังคงรักษาความเป็นกลางที่สุดในสามโลกได้อย่าง"หน้าด้านๆ"เหมือนเคยนะครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน