Jump to content

- - - - -

"แกนนำแดง" กร่างและใหญ่คับฟ้าขนาดไหน ดูได้จากข่าวนี้ ?...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ไอ้ที่บอกว่า พท.ใหญ่โตแล้วลืม นปช.น่ะ...
ผมว่า มันก็พอๆกันนั่นแหล่ะ...ว่ามั๊ย...

'แกนนำแดง'จวกพท.ใหญ่โตแล้วลืมนปช.
'ไวพจน์' จวกยับ 'เพื่อไทย' เป็นใหญ่เป็นโตแล้วลืมคนเสื้อแดง ขู่ทบทวนความรู้สึกกับพรรคใหม่ ด้าน 'สาโรช' ต้องเชิญตัวแทนมาเจรจา

30 เม.ย.55 ผู้สื่อข่าวรายงานจากพรรคเพื่อไทยว่า ภายหลังจากที่นายวรชัย เหมะ ส.ส.สมุทรปราการ พรรคเพื่อไทย,นายอำนวย คลังผา ส.ส.ลพบุรี พรรคเพื่อไทยและร.ท.หญิงสุณิสา เลิศภควัต รองโฆษกพรรคเพื่อไทยได้ลงมารับเรื่องร้องเรียน จากกลุ่มแดงสุวรรณภูมิ ที่ยื่นหนังสือร้องเรียนให้แกนนำพรรคเพื่อไทยช่วยกรณีที่อ้างว่า ถูกเจ้าหน้าที่ของการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ พยายามข่มขู่ กล่าวหาว่าเป็นมาเฟีย รวมทั้งถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจสถานีตำรวจภูธรท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ จับกุมในข้อหาบุกรุกและแอบอ้างเรียกเก็บเงินค่าจอดรถเพิ่มที่อาคารจอดรถสนามบินสุวรรณภูมิ ส่งผลให้บรรยากาศเริ่มคลายความตึงเครียดลง คนเสื้อแดงบางคนก็เริ่มเก็บข้าวของเพื่อที่จะเดินทางกลับ
ต่อมาในเวลา 13.30 น. บรรยากาศการชุมนุมก็เริ่มกลับมาดุเดือดอีกครั้ง เมื่อพ.ต.ท.ไวพจน์ อาภรณ์รัตน์อดีตกรรมการบริหารพรรคพลังประชาชน และ 1 ในแกนนำคนเสื้อแดงที่ถูกออกหมายจับ ตามพรก.ฉุกเฉินฯ ในข้อหาร่วมกันก่อการร้าย และสนับสนุนการก่อการร้าย ได้กล่าวปราศรัยว่า พวกเราจะอยู่ตรงนี้จนกว่าฝ่ายบริหารของพรรค จะมาคุยและให้ความเป็นธรรมกับคนเสื้อแดง เพราะวันนี้ผู้บริหารการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ไม่ใช่คนเสื้อแดงพวกเราจึงรับไม่ได้ ดังนั้นจึงต้องมาเรียกร้องความเป็นธรรมกับ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี แม้ว่าจะต้องนอนค้างที่นี่ คืนนี้ก็ต้องนอนจนกว่าเราจะได้รับความเป็นธรรม

“วันนี้พรรคเพื่อไทยได้เป็นรัฐบาล แต่ดันเอาคนไม่ดีมาบริหาร แบบนี้เรารับไม่ได้จึงต้องมารวมตัวกันที่พรรคเพื่อไทยอยากถามว่าทำไมเมื่อเป็นใหญ่เป็นโตแล้วยังมาไล่จับคนเสื้อแดงอีก คนเสื้อแดงที่อยู่ในคุกตอนนี้ก็ยังไม่ได้ออกมา แล้วยังจะจับเข้าไปอยู่เพิ่มอีก หรือว่าเป็นใหญ่เป็นโตแล้วลืมพวกเรา ทำไมยังเอาคนเลวๆ มาบริหารบ้านเมืองอีก ต้องไล่มันออกไป วันนี้นึกว่าพรรคเพื่อไทยจะมาช่วยเหลือมาดูแลพวกเรา แต่กลับไปได้พวกที่อมอย่างเดียว แต่ไม่เคยทำอะไรเลยมา ถ้าเอาคนแบบนี้มาบริหารได้ คนเสื้อแดงก็คงต้องปรับความเข้าใจและความรู้สึกกับพรรคเพื่อไทยใหม่” พ.ต.ท.ไวพจน์ กล่าว
จากนั้นนายสาโรช หงษ์ชูเวช รองผอ.พรรคเพื่อไทยได้ลงมาสังเกตการณ์การชุมนุม ที่หน้าที่ทำการพรรค ซึ่งทันทีที่ พ.ต.ท.ไวพจน์เห็นนายสาโรชก็ได้กล่าวปราศรัยขึ้นทันทีว่า พวกเราคนเสื้อแดงถูกไล่ฆ่า ไล่จับ มาขอความเมตตาจากพรรคเพื่อไทยให้ช่วยพวกเราด้วย เพราะความเป็นธรรมมันต้องมี ขอผู้บริหารพรรคเพื่อไทยให้ช่วยเหลือพวกเราด้วยจะได้หรือไม่ นายสาโรชจึงได้บอกให้กลุ่มผู้ชุมนุมส่งตัวแทน ขึ้นไปเจรจาบนอาคารที่ทำการพรรค
http://www.komchadlu...ล้วลืมนปช..html

ผาวเลย ครับผาว พี่น้อง มีอะไร ผมรับผิดชอบเอง...

#2 มารเมฆไฟ

มารเมฆไฟ

น้องเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:45

สื่อเสี้ยม สมแล้วที่เป็นสาวกโกเต๊ก
กระทู้ ฉีกหน้ากากคนชอบ บิดเบือน แหลhttp://webboard.seri...B9%88%E0%B8%A1/

#3 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:46

“วันนี้พรรคเพื่อไทยได้เป็นรัฐบาล แต่ดันเอาคนไม่ดีมาบริหาร แบบนี้เรารับไม่ได้จึงต้องมารวมตัวกันที่พรรคเพื่อไทยอยากถามว่าทำไมเมื่อเป็นใหญ่เป็นโตแล้วยังมาไล่จับคนเสื้อแดงอีก คนเสื้อแดงที่อยู่ในคุกตอนนี้ก็ยังไม่ได้ออกมา แล้วยังจะจับเข้าไปอยู่เพิ่มอีก หรือว่าเป็นใหญ่เป็นโตแล้วลืมพวกเรา ทำไมยังเอาคนเลวๆ มาบริหารบ้านเมืองอีก ต้องไล่มันออกไป วันนี้นึกว่าพรรคเพื่อไทยจะมาช่วยเหลือมาดูแลพวกเรา แต่กลับไปได้พวกที่อมอย่างเดียว แต่ไม่เคยทำอะไรเลยมา ถ้าเอาคนแบบนี้มาบริหารได้คนเสื้อแดงก็คงต้องปรับความเข้าใจและความรู้สึกกับพรรคเพื่อไทยใหม่” พ.ต.ท.ไวพจน์ กล่าว

พรรคนี้มีคนดีๆ ด้วยหรอ <_<

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:47

พรรคกรูใหญ่ ใคร ๆ ก็รู้

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by คนกวาดขยะ, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:24.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:51

เป็นพันตำรวจโท???

มีข้อหาขนาดนี้ยังเป็นพันตำรวจโท?????
gladiator 1.jpg

#6 มารเมฆไฟ

มารเมฆไฟ

น้องเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:53

มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ หุหุ

http://webboard.seri...า/page__st__150
กระทู้ ฉีกหน้ากากคนชอบ บิดเบือน แหลhttp://webboard.seri...B9%88%E0%B8%A1/

#7 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:54

รู้สึกว่า คนเสื้อแดง นี่มีแต่ข้อเรียกร้องเนอะ. เยอะจริงๆๆ

Edited by plunk, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:55.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#8 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:55

มันยังไม่รู้ตัว ว่าหมาหัวเน่าเป็นยังไง อ้อ.....ไม่ใช่สิ ควายหัวเน่า ต่างหาก :P แน่จริงไปทวงบุญคุณกันที่หน้าพรรคเลยดิ ทวงหนักๆ หน่อยนะ :lol:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#9 nonzakiz

nonzakiz

น้องใหม่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:56

“วันนี้พรรคเพื่อไทยได้เป็นรัฐบาล แต่ดันเอาคนไม่ดีมาบริหาร แบบนี้เรารับไม่ได้จึงต้องมารวมตัวกันที่พรรคเพื่อไทยอยากถามว่าทำไมเมื่อเป็นใหญ่เป็นโตแล้วยังมาไล่จับคนเสื้อแดงอีก คนเสื้อแดงที่อยู่ในคุกตอนนี้ก็ยังไม่ได้ออกมา แล้วยังจะจับเข้าไปอยู่เพิ่มอีก หรือว่าเป็นใหญ่เป็นโตแล้วลืมพวกเรา ทำไมยังเอาคนเลวๆ มาบริหารบ้านเมืองอีก ต้องไล่มันออกไป วันนี้นึกว่าพรรคเพื่อไทยจะมาช่วยเหลือมาดูแลพวกเรา แต่กลับไปได้พวกที่อมอย่างเดียว แต่ไม่เคยทำอะไรเลยมา ถ้าเอาคนแบบนี้มาบริหารได้คนเสื้อแดงก็คงต้องปรับความเข้าใจและความรู้สึกกับพรรคเพื่อไทยใหม่” พ.ต.ท.ไวพจน์ กล่าว

พรรคนี้มีคนดีๆ ด้วยหรอ <_<

มี ดีครับ ดี ..ดีแต่ปากนะ 555 -_- -_-

#10 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:56

มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ หุหุ

http://webboard.seri...2/page__st__150

ดีกว่ามรึง ที่พ่อแม่ไม่สั่งสอน มาด่าคนอื่นก่อน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#11 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

สื่อเสี้ยม สมแล้วที่เป็นสาวกโกเต๊ก

คงได้เวลาที่แดงจะปิดสนามบินบ้างมั้ง หุหุ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#12 nonzakiz

nonzakiz

น้องใหม่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:02

http://webboard.seri...2/page__st__150

ดีกว่ามรึง ที่พ่อแม่ไม่สั่งสอน มาด่าคนอื่นก่อน

อย่าว่ากันลยครับ เอาเป็นว่าคนไทยด้วยกัน .. เขาว่าเรา เราก็นิ่งดีกว่า

^^ อย่า ว่าผมเสือกนะครับ ผมไม่อยากเห็นคนด่ากันในบอร์ดนี้นะครับ

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05

สัจธรรมของกลุ่มคนเสื้อแดง : ใหญ่มาจากไหนก็เล็กกว่าแม้ว

Edited by มะเขือเทศเน่า, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:05.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#14 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ผู้บริหารการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ไม่ใช่คนเสื้อแดงพวกเราจึงรับไม่ได้

เตี๊ยมกันมาเล่นละครเพื่อเปลี่ยนตัวผู้บริหารการท่าฯ

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:10

เสี้ยมจริงๆ ครับ
http://www.matichon....atid=&subcatid=

แดงสุวรรณภูมิก่อม็อบที่ พท. ฉุนผู้บริหารการท่าฯ ทิ้งพี่น้องร่วมอุดมการณ์

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:14

ของแพงครับ พวกพี่ควายเสื้อแดงแก้ไขให้หน่อยสิ

Edited by เหินฟ้า, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:14.

กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#17 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:21

เพราะวันนี้ผู้บริหารการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ไม่ใช่คนเสื้อแดงพวกเราจึงรับไม่ได้

:wacko: :wacko: :wacko: ต้องเป็นเสื้อแดงสินะ จึงจะรับได้ จะครองทุกองค์กรเลยหรอไง !!!!
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#18 nonzakiz

nonzakiz

น้องใหม่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:21

มันต้องแดงเท่านั้นใช้ไหมมมมมมมมๆ

Edited by nonzakiz, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:22.

#19 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:13

อย่าว่ากันลยครับ เอาเป็นว่าคนไทยด้วยกัน .. เขาว่าเรา เราก็นิ่งดีกว่า

^^ อย่า ว่าผมเสือกนะครับ ผมไม่อยากเห็นคนด่ากันในบอร์ดนี้นะครับ

เรื่องมันยาว มีตัวหนึ่งที่รับจ้างโพส มีฉายา เวรร้อยล็อกอิน ว่าแต่มันโดนแบนถาวรไม่ใช่หรือ เนื่องจากพาดพิงเบื้องสูงไม่ใช่หรือครับหรือผมเข้าใจผิด
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#20 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

กุรู้ ว่ามรึง เจ็บ หุหุหุ ฮ่าๆๆๆๆ

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:28

เศร้าสร้อย.ระห้อย.ระเหี่ย.เพลียใจ.....เจริญพร...นะโยม..

#22 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:44

เสี้ยมยังไงหรา

พี่มารฯ

:) :) :)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#23 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:02

จำคำผมไว้

พท.และรัฐบานนี้
ไปเพราะเสื้อแดง

ดูคำพูดคำจามันดิ
โอวววววววว
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#24 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:12

กรูดีใจที่ไอ้มารเมฆไฟ เต้นเร่าๆๆๆ เป้นควายโดนฝนกรด 5555555555
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#25 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:11

ไม่รู้ว่าใครเสี้ยมใคร แต่ควรฟังกับหูตัวเองเลยดีกว่า :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เพราะเดียวจะมีเสียงร้องได้ว่า ใครๆ ก็รู้

#26 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:13

รู้สึกว่า คนเสื้อแดง นี่มีแต่ข้อเรียกร้องเนอะ. เยอะจริงๆๆ

ใครๆก็รู้.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#27 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

ตอนแพ้เลือกตั้งที่ปทุมก็เห็นว่าคนเสื้อแดงสั่งสอนพรรคเพื่อไทย ผ่านมาไม่กี่วันไหงคราวนี้มาชุมนุมเรียกร้องให้เพื่อไทยเพื่อไปคุ้มหัว :unsure:
ตกลงว่าใครใหญ่ระหว่างเพื่อไทยกับเสื้อแดง
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#28 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

แน่จริง เสื้อแดงก็ออกมาตั้งพรรคเองสิ จะไปง้อพรรค พท. ทำไม หรือกลัวไปไม่รอด

#29 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

แน่จริง เสื้อแดงก็ออกมาตั้งพรรคเองสิ จะไปง้อพรรค พท. ทำไม หรือกลัวไปไม่รอด

แหม ตัวเอง
ตั้งพรรคแล้วจะเบิกกับใครล่ะ
แบบนี้ดีแล้ว
พอเงียบๆ ก็โวยวายทีหนึ่ง
เบิกลื่นไหลตลอด
ตกลงไม่ตั้งแน่นอนพรรคใหม่ ถึงแม้นตั้งไอ้ตู่ เต้น เจ๋ง กี้ มันก็ไม่มา
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#30 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

เคยไปจอดรถที่ สนามบินไหมครับ มันน่ารำคาญนะ ที่เสียค่าจอดให้ที่จอดแล้ว ยังมี ที่จอดแบบพิเศษ ที่ต้องเสียเงินอีก 50 บาท ให้ไอ้พวกนี้อีก เครื่องแบบก็ไม่มี
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#31 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ก่อนจะว่าคนอื่น ช่วยส่องกระจกดูตัวเองด้วยนะ

Edited by juemmy, 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:48.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#32 Botbot

Botbot

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

เคยไปจอดรถที่ สนามบินไหมครับ มันน่ารำคาญนะ ที่เสียค่าจอดให้ที่จอดแล้ว ยังมี ที่จอดแบบพิเศษ ที่ต้องเสียเงินอีก 50 บาท ให้ไอ้พวกนี้อีก เครื่องแบบก็ไม่มี

ตอนนี้รู้สึกจะเลิกไปแล้วครับ เมื่อวานเพิ่งไปไม่เห็นแล้ว

Edited by Botbot, 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47.

ความเศร้าใจครั้งแรกที่เล่นบอร์ดเสรีไท คือการโดนเข้าใจผิดว่าเป็นเสื้อแดง T__T

#33 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

มันต้องแดงเท่านั้นใช้ไหมมมมมมมมๆ

มันเป็น ลิขสิทธิ์ ของเสื้อแดง อย่าง มารหัวขน เฮ้ย ไม่ใช่ มารเมฆไฟ เท่านั้น ตามทีได้ประสบมา

Edited by คนไทย916, 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:59.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#34 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:01

"เพราะผู้บริหารการท่าฯ ไม่ใช่คนเสื้อแดง = เป็นคนไม่ดี"
ตรรกะเพี้ยนหลุดโลกมากเลยครับ เป็นคนเสื้อแดงแล้วจะเป็นคนดีอัตโนมัติเลยเหรอ?
ในทุกหมู่เหล่าล้วนมีทั้งคนดีคนไม่ดีคละกันทั้งน้นช่างกล้าพูด
(ต่อให้เป็นกลุ่มคนที่ไม่ชอบแดงในกลุ่มก็ยังไม่ได้มีแต่คนดี 100%)

แต่ตรรกะของพ.ต.ท. คนนี้ก็สมเป็นคนเสื้อแดงดี ตอกย้ำเรื่องจริงที่ว่า
"คนเสื้อแดงส่วนใหญ่ไม่มีเหตุผลและ 2 มาตรฐาน" ได้ชัดเจนทีเดียว :lol:

#35 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

พวกเสื้อแดงนี่คงไม่ได้สนใจเรื่องความเท่าเทียมกันจริง ๆ ซะแล้วล่ะมั้ง ก็อย่างว่า คนจำพวกนี้มันก็ได้แค่นี้แหละ

---------------------------------------