Jump to content

เกมตลับในตำนาน

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

ผมเคยเล่นตอนเด็กๆ ก็นานมาแล้ว จะว่าเป้นกระทู้เช็คอายุก็ยอม เพราะผมคิดถึงเกมพวกนี้จริงๆ

นี่เลย เกมคอนทร้า ผมเคยเ่ล่นกับน้องชายครบทุกด่าน :P

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

มาริโอครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

#4 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

อันนี้เกมส์ แรก ของผมเลยนะนี่ เด็กๆ ต้องขอเพื่อนเล่น ไม่มีตัง ซื้อ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#5 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ต่อมาก็ เครื่องนี้

เกมส์เป็นภาพกราฟฟิก ง่ายๆ สีที่แสดงได้ก็แค่ 16 สี แต่ก็เล่นได้ทั้งวัน

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

^
^
เก่ามากจริงๆ

#7 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 1 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ูู^
^

สมัยนั้น โทรทัศน์ ยังไม่มี รีโมท เป็นช่องให้กด ไม่เกิน 10 ช่อง สายสัญญาณเป็น สาย cable เหมือนที่ติดมากับเสาหนวดกุ้ง

ก่อนจะเล่น ต้อง เสียบสาย จูน หาคลื่น ก่อน เอ้า หมุน ๆ กันเข้าไป หมุนจดชัด

#8 int6

int6

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

เห็นแล้วนึกถึงตอนเด็กๆ
แนะนำเว็บไซต์ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเว็บไซต์เบื้องต้น... สอนเขียนเว็บ

#9 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

เดี๋ยวนี้มีโปรแกรมเล่นเครื่อง Family ในคอมแล้วครับ ผมยังเล่นอยู่เลย

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#10 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

โอ้ว นะ นี่มัน นึกถึงสมัยเด็กๆ เลย คอนทร้า ปืนโปรดของผมคือ ปืนกระจายยย (เพิ่งมารู้ตอนหลังว่าในเกมมันคือช็อตกัน)
ลุยกับพี่ชาย จบไปหลายรอบเลยครับ

สมัยก่อน พอเสียบตลับแล้วโหลดเกมส์ไม่ติด มีใครใช้เคล็ดวิชา แลบลิ้นเอาน้ำลายถูแผ่นวงจรที่ตลับเสียบบ้างมั้ยครับ
:P แผล่บๆ ฮึ่ม ยังไม่ติดเรอะ เอาอีกสักที แผล่บ โอ้ว ติดแล้่วว้อย 555

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ยังมีให้เล่นนะครับ..เล่นกับเครื่องเพลสเตชั่นก็ได้
มันจะมีแผ่นรวมเกมส์ พวก 100 in 1 , 500 in 1 , 1000 in 1
แล้วมีเกมส์เก่าๆให้เล่นรำลึกอดีตเพียบเลยครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

http://topicstock.pa...3/A3779133.html

เข้าไปดูในเว็บนี้ ขำๆ นะครับ :)

#13 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

นี่ก็อีกเกมนึงที่เคยเล่น

#14 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

เห็นอาตารินึกถึงเกมนี้ขึ้นมาทันที สมัยนั้นร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าใหญ่ ๆ จะมีคลับสำหรับเด็ก แม่ผมไปซื้อหม้อหุงข้าวหรือพัดลมนี่แหละแล้วก็ได้เป็นสมาชิก ไปเล่นได้ฟรีวันละ 1 ชั่วโมง บางครั้งก็ไปเล่นบ้านเพื่อน

Edited by อิสระในกรอบ, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:21.

#15 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

อันนี้เกมส์ แรก ของผมเลยนะนี่ เด็กๆ ต้องขอเพื่อนเล่น ไม่มีตัง ซื้อ

ต้องรอให้มันมาเรียงกัน 3 อันแล้วจะได้คะแนนเยอะ จบฉากยิงกับโจร ไปเล่นที่งานวัดเล่นนานจนโดนไล่ ไม่ตายสักที :P

http://www.youtube.com/watch?v=xg9xrQVucNY&feature=player_embedded

#16 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

เกมแรกที่ผมครอบครองเป็นเกมกดที่มีทหารคอยรับลูกระเบิดจากด้านซ้ายไปด้านขวา ลูกระเบิดจะกระเด้งขึ้นลงไปตามจังหวะที่เรารับ เสียดายหารูปไม่ได้ ส่วนเกมอื่นที่ผมได้เล่นที่บ้านเพื่อนหรือตามงานวัดก็มี

ขอบคุณกระทู้นี้และ http://topicstock.pa...3/A7784403.html ที่ทำให้นึกถึงวัยเด็กอีกครั้ง

Edited by อิสระในกรอบ, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:54.

#17 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

แถมท้ายด้วยเกมสุดฮิต