Jump to content

- - - - -

มาดูต้นกำเนิดของบอร์ดเสรีไทยดีกว่าค่ะ

• Please log in to reply
188 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

สมาชิกรดน.ชอบพูดถึงคุณ Can Thai บ่อยครั้ง เค้าบอกว่ามาโด่งดังที่นี่น่ะครับ

สมัยที่ผมเข้ารดน.ทุกวัน ช่วงที่ทักษิณยังไม่โดนสอย และล็อกอินยังไม่ได้โดนเว็บกากๆกับม็อดเจี้ยๆไล่ยึดเป็นว่าเล่น
ผมเห็นท่านแคนยืนหยัดต่อสู้กับพวกทักษิณ โดนรุมเป็นสิบก็ยังสู้ โดนเยาะเย้ยถากถางแบบถึงโคตรพงศ์วงศายังไงก็ไม่เคยถอย

ล็อกอินคุณ An.mkII เป็นอีกหนึ่งที่ยืนหยัดไม่ยอมพ่ายแพ้ ทั้งโดนเสียดสี ทั้งโดนด่าประจาน ทั้งโดนยั่วยุแบบสุดๆ แต่ท่าน An.mkII สู้ด้วยข้อมูลล้วนๆ

ผมแอบเป็นแฟนทั้งสองท่านนี้มาตั้งแต่ราชดำเนิน เพราะไม่เคยเห็นสองท่าน "พร่ำบ่น ตัดพ้อ ต่อว่า เรียกหาความเห็นใจ" จากใครเลย

คนแบบนี้แหละครับคุณทีเฟค ที่เรียกว่า "คนจริง"
การจะเข้ามาในเว็บบอร์ดแล้วเที่ยวจัดระเบียบให้สังคมนั้นสังคมนี้ หรือแสดงความเห็นเป็น "คนกลางที่แสนดี"
มันเทียบไม่ได้กับคนที่กล้าหาญและอดทนในการยืนหยัดต่อสู้กับความชั่ว โดยไม่เคยเปลี่ยนแปลง ไม่เคยถอดใจ ไม่เคยตัดพ้อต่อว่าหรือลาไปตาย

คนจริงต้องผ่านการพิสูจน์ด้ายกาลเวลาและการกระทำครับ

ของคุณทีเฟค ก็ต้องรอไปอีกสัก 2-3 ปีนะครับ กว่าจะสอบผ่าน

สมัยก่อนก้อชอบอ่าน 1000ทิป อ่านกระทู้ Can (คนไท) บ่อย แล้วลุ้นๆๆ An.mkII เพราะชื่อดูโหดดี
จนแยกกอมา สรท. พอตอนจะสมัคร งั่ยไปโผล่รัสเซีย ก้อไม่รู้ ถ้าไม่เจอตัวโตๆสีแดงๆ คงไม่ได้มานี้หรอก

ปล. ถ้าตอนนั้น ลงชื่อกะเค้า คงเป็นรุ่นแรกด้วยสินะ ใช้แต่บัตรผ่าน หรือของเพื่อนโพสต

#152 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

สมัยผมเข้ามาใหม่ๆ ผมยังเถียงกะลุงแคนแทนเสื้อเหลืองเลย

ผมก็เถียงกับลุงแคนแกเหมือนกัน เห็นต่างในบ้างเรื่องแต่หัวใจเดียวกัน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#153 ter162525

ter162525

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

Halfmoon คุณฮาล์ฟหลังจากไปเปิดร้านกาแฟ ก็หายไป ไม่ค่อยแวะมาเลย

ตอนนี้เดินสาย อยู่ ที่สุรินท์ครับ แล้วก็จะเปิดร้านสาขา 3 ด้วย แถมจะไปทำกาแฟที่น่านอีก ผมอยู่ใกล้ๆยังไม่ค่อยมีเวลากินเบียร์ด้วยเลย

Edited by ter162525, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:43.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#154 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

ถ้าไม่มี'ริดกุน'คนเข้ามาใหม่และ พวกปลาร้าเก่าในไหใหม่ ไม่ได้อ่าน'เสรีไทยดอทเนท'แน่ๆ
พวก'บัตรเติมเงิน'ตกงานเป็นแถว....

ดังนั้น'บัตรเติมเงิน'และ'กลางกลวง'ไหว้พี่'ริดกุน'เร็วๆ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ทั่นลุงปุถุชนค่ะ ขอนุยาดยกมือสงสัยค่ะ

ว่า ตัวที่เน้นสีแดงคือพวกไหนเจ้าคะ :P

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#155 ter162525

ter162525

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ถ้าไม่มี'ริดกุน'คนเข้ามาใหม่และ พวกปลาร้าเก่าในไหใหม่ ไม่ได้อ่าน'เสรีไทยดอทเนท'แน่ๆ
พวก'บัตรเติมเงิน'ตกงานเป็นแถว....

ดังนั้น'บัตรเติมเงิน'และ'กลางกลวง'ไหว้พี่'ริดกุน'เร็วๆ.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ทั่นลุงปุถุชนค่ะ ขอนุยาดยกมือสงสัยค่ะ

ว่า ตัวที่เน้นสีแดงคือพวกไหนเจ้าคะ :P

พวกกินขี้แม้วหรือเปล่า ครับ ปลาร้าเก่าในไหใหม่ ร้อยล็อคอิน อะไรประมาณนี้

#156 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

อดีตเสื้อแดงที่หายไป

บก.ลายจุด ตอนนี้รุ่งกับการเสพเงินเรียบร้อยแล้ว

#157 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

*
POPULAR

รุ่น 2 มา ขอดูหน้ารุ่นแรก

มีอยู่คนค่ะ เก่าแต่ไม่รู้ว่าแก่่รึเปล่า
RiDKuN_user

เมพ
  • Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image
ตอบ วันนี้, 22:52
ผมหมายเลข 8 ^_^

ถ้าพูดถึงเรื่องการตั้งบอร์ดเสรีไทย ผมก็ให้เครดิตคนนี้แหละ

:)

ใช่ครับ คุณ bonny จุดชนวนรวมพลให้มีวันนี้ ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างสูงความดีไม่อาจละเลย

ริดกุน สร้างบ้านลงหลักปักเสารอ จนปัจุบันปรับปรุงแก้ไขซ่อมแซมฝาบ้านที่ผุ หลังคาที่รั่ว ให้พวกเราได้อาศัยกัน ความดีมีล้น

และที่อยู่มาได้จนทุกวันนี้ก็มาจากสมาชิกทั้งหลายร่วมกันช่วยบริจาค+ร่วมกิจกรรมเป็นครั้งคราว ซึ่งเงินส่วนนี้ใช้สำหรับค่าเช่าโฮสเท่านั้น คนทำงานทุกคนทำด้วยใจอาสาไม่ประสงค์ค่าจ้าง บาทเดียวก็ไม่เข้าพกเข้าห่อใคร(ยกเว้นช่วงหนึ่งที่คนคดดูแลเงิน) ถัดจากนั้นท่านริดกุนดูแลเงินเองหลายปีมาแล้วไม่เคยหลุดร่วงแม้แต่สลึง

ถ้าไม่มี'ริดกุน'คนเข้ามาใหม่และพวกปลาร้าเก่าในไหใหม่ไม่ได้อ่าน'เสรีไทยดอทเนท'แน่ๆ

อย่าไหว้เลยครับเดี๋ยวผมอายุสั้น ^_^

อยาก quote ของคุณคนกวาดขยะด้วยว่าเป็นเกียรติของผมมากกว่าที่ได้มีโอกาสดูแลด้านเทคนิคของบอร์ดนี้
ลุงปุก็อาจจะให้คุณค่าผมเกินไป เพราะความจริงผมเชื่อว่าหลายๆ คนก็มีความสามารถพอที่จะดูแลทางด้านเทคนิคทั้งหมดของบอร์ด
ถึงไม่มีผม ก็คงมีคนอื่นที่สามารถทำแทนได้แน่นอน เพียงแต่ผมยังยินดีและเต็มใจที่จะรับงานนี้อยู่เท่านั้น
เครดิตของผมหากจะมีก็เป็นในแง่ของการทำงานที่ยาวนานเสียมากกว่า เพราะสิ่งที่ทำให้บอร์ดมีวันนี้ได้ไม่ใช่เรื่องด้านเทคนิค
แต่เป็นจุดเริ่มต้นจากคุณ bonny และความร่วมมือจากสมาชิกทุกคน ต้องบอกว่าสมาชิกทุกคนจริงๆ
เพราะเราไม่เคยไปโฆษณาหาสมาชิกเรียกคนมาดูจากที่ไหน มีแต่การบอกต่อๆ กันจากคนที่เคยเข้ามาที่นี่เท่านั้น

ผมเองก็เหมือนเป็นฟันเฟืองตัวหนึ่ง ถึงจะสำคัญในการทำงาน แต่ถึงเสียไปก็หามาเปลี่ยนได้ไม่ยาก
แต่ถ้าขาดซึ่งสมาชิกเว็บบอร์ด ผมก็ไม่รู้ว่าจะไปหามาเปลี่ยนเหมือนกัน
เพราะความเป็นเสรีไทยเว็บบอร์ดมันก็อยู่ตรงนั้น คงไปหาที่ไหนมาเปลี่ยนไม่ได้จริงๆ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#158 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

พวกกินขี้แม้วหรือเปล่า ครับ ปลาร้าเก่าในไหใหม่ ร้อยล็อคอิน อะไรประมาณนี้

:o :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#159 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

พวก'บัตรเติมเงิน'เปลี่ยนนามแฝงใหม่เรื่อยๆ.....
หลอกพวกเราเป็น'คนเข้ามาใหม่'
'หน้าใหม่'อยากรู้แล้วตั้งคำถามซ้ำซากคนเก่า.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#160 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ล็อกอินคุณ An.mkII เป็นอีกหนึ่งที่ยืนหยัดไม่ยอมพ่ายแพ้ ทั้งโดนเสียดสี ทั้งโดนด่าประจาน ทั้งโดนยั่วยุแบบสุดๆ แต่ท่าน An.mkII สู้ด้วยข้อมูลล้วนๆ

ผมแอบเป็นแฟนทั้งสองท่านนี้มาตั้งแต่ราชดำเนิน เพราะไม่เคยเห็นสองท่าน "พร่ำบ่น ตัดพ้อ ต่อว่า เรียกหาความเห็นใจ" จากใครเลย

ผ่าน

คุณบี..คุณAn.mkill...นั้นตัวจริงโหดกว่าคุณบีคิดไว้เยอะ
ทั้งโหดทั้ง***ม :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#161 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

งงกับสโลแกน เสรีทางความคิด-อันนี้เข้าใจ ต้านวิกฤตเผด็จการ-อันนี้ทำไมตรงกันข้ามกับพวกที่อยู่ในนี้ล่ะ :wacko: อ่านแต่ละกระทู้พวกที่นี่ตอบเหมือนเป็นพวกต่อต้านประชาธิปไตย
สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย-สร้างยังไงเนี่ยอันเนี้ยยิ่งงงใหญ่ สร้างบรรทัดฐานโดยการเห็นดีเห็นงามกับพวกล้มล้างรัฐธรรมนูญ/ประชาธิปไตย
แล้วด่าฝ่ายที่ต่อต้านเผด็จการ แทนที่จะช่วยกันไล่เผด็จการแปลกจริงๆ เข้ามาอ่านหลายครั้งแล้วก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง
แล้วที่ด่าคนอื่นหยาบๆต่ำๆนี่ แสดงถึงวุฒิภาวะของแต่ละคนจริงๆ แล้วข้อมูลที่เชื่อนี่ได้มาจากไหนกันเหรอถึงเชื่อได้สนิทใจขนาดนั้น

อ้อ..แล้วไม่ต้องมาด่าว่าเป็นขี้ข้า ลิ่วล้อ รึรับเงินจากทักษิณนะ เพราะรู้สึกว่าใครคิดคนละแบบกับพวกคุณจะต้องถูกด่าว่าเป็นแบบนั้น แฟร์ๆหน่อย
ขอบอกก่อนเลยว่าไม่ใช่ แต่ เกลียดเผด็จการ เกลียดพวกเห็นแก่ตัว พวกที่คิดว่าความคิดตังวเองถูกต้องทุกอย่างคนอื่นผิดหมด ลองดูซิว่าถ้าพวกคุณมีความเป็นกลาง
จะตอบความคิดเห็นของเราว่าไง ขออีกอย่างตอบให้ตรงคำถามและมีเหตุผลด้วย นะ

แต่ถ้าตอบไม่ได้ ช่วยบอกเว็บมาสเตอร์เปลี่ยนสโลแกนเถอะ เพราะสโลแกนคำว่า" ต้านวิกฤตเผด็จการ" ขัดกับเนื้อหาจริงๆในเว็บ

rockza
"ญาติระอา " !! สาระไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ อิอิ ...?

#162 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

งงกับสโลแกน เสรีทางความคิด-อันนี้เข้าใจ ต้านวิกฤตเผด็จการ-อันนี้ทำไมตรงกันข้ามกับพวกที่อยู่ในนี้ล่ะ :wacko: อ่านแต่ละกระทู้พวกที่นี่ตอบเหมือนเป็นพวกต่อต้านประชาธิปไตย
สร้างบรรทัดฐานให้การเมืองไทย-สร้างยังไงเนี่ยอันเนี้ยยิ่งงงใหญ่ สร้างบรรทัดฐานโดยการเห็นดีเห็นงามกับพวกล้มล้างรัฐธรรมนูญ/ประชาธิปไตย
แล้วด่าฝ่ายที่ต่อต้านเผด็จการ แทนที่จะช่วยกันไล่เผด็จการแปลกจริงๆ เข้ามาอ่านหลายครั้งแล้วก็เป็นแบบนี้ทุกครั้ง
แล้วที่ด่าคนอื่นหยาบๆต่ำๆนี่ แสดงถึงวุฒิภาวะของแต่ละคนจริงๆ แล้วข้อมูลที่เชื่อนี่ได้มาจากไหนกันเหรอถึงเชื่อได้สนิทใจขนาดนั้น

อ้อ..แล้วไม่ต้องมาด่าว่าเป็นขี้ข้า ลิ่วล้อ รึรับเงินจากทักษิณนะ เพราะรู้สึกว่าใครคิดคนละแบบกับพวกคุณจะต้องถูกด่าว่าเป็นแบบนั้น แฟร์ๆหน่อย
ขอบอกก่อนเลยว่าไม่ใช่ แต่ เกลียดเผด็จการ เกลียดพวกเห็นแก่ตัว พวกที่คิดว่าความคิดตังวเองถูกต้องทุกอย่างคนอื่นผิดหมด ลองดูซิว่าถ้าพวกคุณมีความเป็นกลาง
จะตอบความคิดเห็นของเราว่าไง ขออีกอย่างตอบให้ตรงคำถามและมีเหตุผลด้วย นะ

แต่ถ้าตอบไม่ได้ ช่วยบอกเว็บมาสเตอร์เปลี่ยนสโลแกนเถอะ เพราะสโลแกนคำว่า" ต้านวิกฤตเผด็จการ" ขัดกับเนื้อหาจริงๆในเว็บ

rockza

ในบอร์ดนี้มีคนเป็นคนกลางที่สุดใน3โลกอยู่คน2คน
ที่เหลือเป็นเสื้อแดง เสื้อเหลือง
และส่วนใหญ่เลยคือพวกที่เลือกข้างแล้ว
ไม่มีความเป็นกลางค่ะ
เกลียดและขยะแขยงทักษิณและลิ่วล้อจอมเผด็จการ

#163 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

rockza

ในบอร์ดนี้มีคนเป็นคนกลางที่สุดใน3โลกอยู่คน2คน
ที่เหลือเป็นเสื้อแดง เสื้อเหลือง
และส่วนใหญ่เลยคือพวกที่เลือกข้างแล้ว
เกลียดและขยะแขยงทักษิณและลิ่วล้อจอมเผด็จการ

:ph34r: :ph34r: สารภาพมาก็ดีไม่ต้องปิดบังอําพราง ที่แท้พันธมิตรเสื้อเหลืองมารวมตัวกันที่เสรีไทยนี่เอง
ขำหลายๆ " ต้านวิกฤตเผด็จการ" เหอะ เหอะ....... :ph34r: :ph34r:
"ญาติระอา " !! สาระไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ อิอิ ...?

#164 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

rockza

โอเช

อยากเจอมานานแล้ว พวกที่เกลียดเผด็จการเหมือนกันนี่
ผมละโคตรเกลียดเลย พวกที่ใช้กำลัง
อยากได้อะไรก็ใช้กำลังแย่งมา

จริงใหม

ปล
เห็นลงท้ายคำตอบเป็นชื่ออะไรไม่รู้มาหลายหนแล้ว งงว่าเอาของเขามาหรืองัยอ่ะ

#165 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

:ph34r: :ph34r: สารภาพมาก็ดีไม่ต้องปิดบังอําพราง ที่แท้พันธมิตรเสื้อเหลืองมารวมตัวกันที่เสรีไทยนี่เอง
ขำหลายๆ " ต้านวิกฤตเผด็จการ" เหอะ เหอะ....... :ph34r: :ph34r:

ไม่เนียนเลย

ไม่กี่คำ กลิ่นขี้ทักษิณก็ลอยมาละ

#166 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ไม่เนียนเลย

ไม่กี่คำ กลิ่นขี้ทักษิณก็ลอยมาละ

อ่านปุ๊บ
จำได้ปั๊บเหมือนกันค่ะ

#167 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ควายแดงอยู่กับเผด็จการ บุญยอด ประชดด้วยท่าทาง ไฮฮิตเลอร์ ในสภา

ควายแดงก็ยังโง่งมคิดว่าบุญยอดฝักไฝ่เผด็จการ

ควายแดงก็ยังโง่ต่อไปเพราะควายแดงไม่รู้ว่า ฮิตเลอร์ก็มาจากการเลือกตั้ง

ควายแดงไม่มีสมองโง่เง่า คิดว่าคนเห็นต่างต้องเป็นเสื้อเหลือง เป็นแมงสาบ

ควายแดงไม่รู้จักคำว่าวิกฤตเผด็จการ ถ้ามันรู้จักอีตอแหล ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร
คงจะไม่ได้เป็นนายกฯ ตู่ เต้น เหวง ก่อแก้ว ก็คงจะไม่ได้เป็นอำมาตย์ใหม่
รักษาผลประโยชน์ใน ปตท. ที่ปากมันพร่ำบอกว่านี่คือประชาธิปไตยที่กินได้

ควายแดงโง่เง่าตายห่านเยี่ยงหมาข้างถนนไปหลายศพ ควายแดงโง่เง่า
เท่านั้นที่เสือกโดนหลอกไปตายอย่างนั้น ควายแดงที่พอมีก้อนสมองนิดหน่อย
ก็จะพยักหน้าหงึกๆ ให้เผด็จการที่มันบอกว่าปรองดองกันเถอะ ไม่ต้องเอาคน
ยิงพี่น้องควายแดงตาย เพื่อให้ ไอ้ขี้โกง ทักษิณ ชินวัตรได้นิรโทษกรรม

รึใครจะเถียง ว่าที่ผมเขียนมานี้ ไม่จริง .... ถ้าไม่จริงตรงไหน แย้งมาได้เลย

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#168 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ไม่เนียนเลย

ป๋ารู้แล้วก็เฉยกันหน่อยไว้ดิ ไม่หนุกเลย นานๆ มันจะโผล่มาให้หลอกด่าได้ซะทีนึง

เซง :P

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#169 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

rockza

มีประโยคไหนที่บอกว่าเป็นพันธมิตร อ่านหนังสือแตกรึเปล่ารึเนี่ย ;)
อยากเล่นในล็อคอินนี้นานๆเวรก็ไม่ควรเผยตัวเร็วเกินไปนะ

#170 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

rockza

มีประโยคไหนที่บอกว่าเป็นพันธมิตร อ่านหนังสือแตกรึเปล่ารึเนี่ย ;)
อยากเล่นในล็อคอินนี้นานๆเวรก็ไม่ควรเผยตัวเร็วเกินไปนะ

หลงๆลืมๆนิสัยคนแก่ จนเผลอหลุดปาก สารภาพ มาด้ายยยยยย นะยาย :lol:
================================================================
สารภาพมาแล้วว่าใช่คนเดียวกับที่เคยโพสต์หมิ่นสถาบันฯ ก็ต้องแบนล่ะครับ

คนกวาดขยะ

Edited by คนกวาดขยะ, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:54.

#171 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

เมื่อก่อนเรียก แม่แจ๋ว
มาเที่ยวนี้ยกย่องให้เป็น ยาย เลยเว้ย
เวรเอ๊ย!!เอ็งยังอ่านหนังสือไม่แตกเลย

ไม่รู้จักการแยกประโยค
กลับไปเรียนภาษาไทยมาใหม่นะ

หลงๆลืมๆนิสัยคนแก่ จนเผลอหลุดปาก สารภาพ มาด้ายยยยยย นะยาย :lol:

#172 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

=====================================================

ไม่ได้แยกประโยคหรอก นำมาเต็มๆทั้งหมดของประโยคเรยยยย ตอบมา อย่าแถนะค่ะ

แล้วยายล่ะเลือกข้าง อยู่พันธมิตรเสื้อเหลือง หรือ นปช เสื้อเเดง อ่ะค่ะ?

:D :D

ขำว่ะแปลงกายเป็นหญิงไปซะแล้ว
สรุปแล้วเวรเป็นไส้เดือนเหรอ :o

#173 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

กินขี้ทักษิณจนแม้แต่ภาษาคนง่ายๆ ก็อ่านไม่แตก

เหอๆๆๆๆๆ

มันยังแยกเนื้อความสองประโยคนี้ไม่เป็น
แต่แส่จะมาต่อต้านเผด็จการ

พวกขี้ข้าทักษิณ
โง่ทุกตัว

Edited by amplepoor, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:32.

#174 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ตกลงเป็นไส้เดือนแน่ๆเดี๋ยว ครับ เดี๋ยว คะ

ไม่ได้แยกประโยคหรอก นำมาเต็มๆทั้งหมดของประโยคเรยยยย ตอบมา อย่าแถนะค่ะ

แล้วยายล่ะเลือกข้าง อยู่พันธมิตรเสื้อเหลือง หรือ นปช เสื้อเเดง อ่ะค่ะ?

อุ๊ย อุ๊ย..... รีบเร่งออกมาช่วยกันแถอีกแรงเเล้ว แล้วเลือกข้างพากันเลือกอยู่ข้างไหนครับ :blink:

ไส้เดือนเวร :o

Edited by juemmy, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:41.

#175 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

คนมันเคยแพ้ทางกัน จะที่ไหนประเด็นอะไร มันก็จะ แพ้ แพ้ แถๆ ถูๆ เหมือนเดิมอ่ะน่ะ
ไม่ถามย้ำก็ได้ ถึงอย่างไรคุณก็บอกมาแล้วว่า เลือกข้างอยู่ฝ่ายเสื้อเหลืองพันธมิตร
ทีนี่ไม่ต้องแอ๊บอ่ะนะ เขารู้กันหมดแล้ว คุณเลื่อมใส ..... ศาสดาโกเต๊ก สาวกแป๊ะลิ้ม juemmy ..... :D :D

หมดกัน ไม่กี่รีพลายก็เผยตัวตน
ไอ้ตัวกินขี้ทักษิณ
ไอ้นายเวรล้มเจ้า

อายุสั้นเหมือนเดิม....บ๋ายบาย
แบนโลด

#176 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

คนมันเคยแพ้ทางกัน จะที่ไหนประเด็นอะไร มันก็จะ แพ้ แพ้ แถๆ ถูๆ เหมือนเดิมอ่ะน่ะ
ไม่ถามย้ำก็ได้ ถึงอย่างไรคุณก็บอกมาแล้วว่า เลือกข้างอยู่ฝ่ายเสื้อเหลืองพันธมิตร
ทีนี่ไม่ต้องแอ๊บอ่ะนะ เขารู้กันหมดแล้ว คุณเลื่อมใส ..... ศาสดาโกเต๊ก สาวกแป๊ะลิ้ม juemmy ..... :D :D

หมดกัน ไม่กี่รีพลายก็เผยตัวตน
ไอ้ตัวกินขี้ทักษิณ
ไอ้นายเวรล้มเจ้า

อายุสั้นเหมือนเดิม....บ๋ายบาย
แบนโลด

อุ๊ย อุ๊ย..... รีบเร่งออกมาช่วยกันแถอีกแรงเเล้ว แล้วเลือกข้างพากันเลือกอยู่ข้างไหนครับ :blink:

ชายกลางไม่น่าหยุดเลย เข้ามาแว๊บๆไม่มีความต่อเนื่องก็จะมาทะเลาะกับผู้คนที่จับไต๋นายเวรได้อีก
รีพลายที่ว่า อุ๊ย อุ๊ย..... รีบเร่งออกมาช่วยกันแถอีกแรงเเล้ว แล้วเลือกข้างพากันเลือกอยู่ข้างไหนครับ
มี verb ตัวที่นายเวรติดปากอีกแล้ว ล็อกอิน "ญาติระอา" ใช่นายเวร .. ฟันธง 55

Edited by หนูอ้อย, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:26.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#177 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

อุตส่าห์ได้เกิดมาเป็นคนชาติหนึ่ง
แต่โง่งมงายถึงขนาด ดมขี้ไอ้แม้ว กินขี้ไอ้แม้วได้
และถึงขนาดกล้าเอาผ้าถุงมานุ่งในล็อคอินใหม่
เพื่อหลบเลี่ยงอะไรก็ไม่ทราบ
เวรเอ๊ย!คุณหมดราคาแล้วค่ะ ;)

#178 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

เวรเอ๊ย!คุณหมดราคาแล้วค่ะ ;)

จริงด้วย

พอรู้ว่าเป็นไอ้นี่ หมดสนุกทันที มุกเดิมๆ...ใช้พร่ำเพรื่อ

เฮนไต อะตอม คอฟฟี่ มะแอ....พวกนี้สนุกกว่าแยะ
ไอ้เวรนี่ คนละชั้นเลย ทำเสื้อแดงเสื่อมเปล่าๆ

#179 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ควายจริงๆ เจ้เขาสาวกปชป โว้ย

#180 juemmy

juemmy

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

ควายจริงๆ เจ้เขาสาวกปชป โว้ย

นี่สิคนรู้จริง
รู้ว่าเราเป็นแฟนคลับปชป.
แล้วก็รู้ว่า ไส้เดือนเวร เป็นควาย ;)

#181 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:00

เข้าประเด็นกันเถอะครับเสียดายกระทู้ดีๆ

สำหรับนายเวรที่มาป่วนเบนประเด็นกระทู้ ผมแบนและลบความเห็นบางส่วนแล้ว

#182 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

งั้นก็บอกรักมี๋ไว้ตรงนี้เลยค่ะ อิอิ

เรารู้กันสองคนนะมี๋นะ

ปล มี๋ 81 ขวบแล้วชิมิ 555 :unsure:

#183 wewe

wewe

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ลงทุนใส่ผ้าถุงมาเชียว

แบบนี้ต้องเรียก E-Van :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#184 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

เข้าประเด็นกันเถอะครับเสียดายกระทู้ดีๆ

สำหรับนายเวรที่มาป่วนเบนประเด็นกระทู้ ผมแบนและลบความเห็นบางส่วนแล้ว

ถอยหลังคคห.ไปด้วย
น่าจะดีนะครับ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#185 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

มาแอบดูพวกเหลืองแดง แมงวาป สลิ่มทะเลาะกัน ผมเฉยๆนะ

เพราะกลุ่มผมชัดเจนมีที่ชุมนุมกันสบายๆ ไม่ต้องไปเผาห้างไหน หรือ บ้านใครให้ร้อนตัวร้อนใจ

เลิกเป็นเถอะพวกเหลืองแดง มาเป็นคนเสื้อแพง เหมือนผมดีกว่า 5555
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#186 An.mkII

An.mkII

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:22

สมัยที่ผมเข้ารดน.ทุกวัน ช่วงที่ทักษิณยังไม่โดนสอย และล็อกอินยังไม่ได้โดนเว็บกากๆกับม็อดเจี้ยๆไล่ยึดเป็นว่าเล่น
ผมเห็นท่านแคนยืนหยัดต่อสู้กับพวกทักษิณ โดนรุมเป็นสิบก็ยังสู้ โดนเยาะเย้ยถากถางแบบถึงโคตรพงศ์วงศายังไงก็ไม่เคยถอย

ขอบคุณครับสำหรับคำชม ส่วนเรื่องค่าจ้างชมเดี่ยวจะส่งไปให้ที่หลัง -_-
ที่จริงๆ บ้างครั้งผมเองก็มีหลุด มีเกรียนบ้าง เเต่ก็พยายามจะเอาเหตุผลมาเเย้งมากว่านะครับ

เพราะผมคิดในเเง่ที่ว่า ในสังคม ก็คงจะไม่มีเเค่คนสองกลุ่ม เเต่มีคนตรงกลางที่เขาอาจจะเฝ้าจับตาดูเราอยู่
เเละเราควรจะเอาความจริงมาสู้กันใช้เหตุผล ข้อเท็จจริง เเล้วให้คนที่เขาตามอ่านเรา เขาตัดสินใจเอาเอง เพราะการเถียงมาเถียงไปมันไม่มีประโยชน์อะไร :)
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓

#187 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ไมทราบว่ามีคนลงหรือยัง ถ้ามีก็ขออภัย
รายชื่อฝ่ายต่อต้านทักษิณสมัยคมช ยุคก่อนเสื้อแดง

มนัญญา, ศรีขอนแก่น, korsa2, ฟักแฟงแตงโม, แม่ยายพริ้ง, ปรมาจารย์เจได ,กงฝ้าย, ใช่ไม่ใช่พี่น้อง, soco, ดับอนาถ, เมืองพัทยา, มหานคร, ไกด์ไม่เก่า , เย็นลมเหนือ, ลงกาค์, life is colorful, แกงป่าปลาเห็ดโคน, leetaesok, georgejump, ขี้เมากะเพราแตะ, kaiwe, charoenpornh, ikhong, เม้นจู(หรืออีกชื่อก็Ko_man กับกระทู้ปลาสลิดบางบ่ออันเลืองลือ) , yungyumyai(ไทเมือง,Can ,YJT,บัวลอย,ล้านช้าง สุดยอดสื่อนักแถมือ1), โป๊งเหน่ง_NB(กับบทบาทความเป็นสาวกกะจั๊วเบอร์2), Raycer_X, ใครไม่เกี่ยวถอยไป, Angleevil, tkl1982, โชคชะตา, นายอร่อย, คนอมก่อย (aduntak), Suraphan07, Lyoutyou, กุ้งน้ำปิง(คำตัดพ้อของใบไม้ สาวกกะจั๊วผู้ทำหน้าที่องค์รักษ์พิทักษ์กะจั๊ว), อัล ปาชิโน, ทองสุข, O_envi, ยิ้มให้หายเศร้า, จันทร์สิริ,ทูส้ม,ผาหล่มสัก, ป๋าเลิศ, นิธิพจน์, น้องแก้มจ๊ะ, น้อยๆแต่นานๆ, ไก่ชน, มัสแตง, phongthai(กับความเป็นสาวกกะจั๊วนักแถเสมอต้นเสมอปลาย), Godfowler_RMT, NijDoi(สาวกพรรคกะจั๊วอีกคนหนึ่ง), เพื่อนร่วมชาติ, หลวงสรเดช, <- RYUKENDEN ->, ล่างฟานหวิน(สาวกกะจั๊วเจ้าประจำ), wall (naiwor_p), กบน้อยในกะละมัง, amited, เด็กแนวหนอน(สาวกกะจั๊วผู้พยายามแก้ต่างให้น้ำขุ่นๆไปเรื่อย), นายหัวเห็ด , masrano(สาวกกะจั๊ว), ArM-KunG, ชะเอมหวาน(ammie_telewiz), w_idris, ต๊กโกว บ้อเต้ก, แผ่นดินไทย, heb, หมอโคนัน, ซาราธุสตรา, boyd2551, 81 bus, รินโด, เจ้าหญิงแกงส้ม (Andromeda nebula), ลอร์ด เวเดอร์, hidek, คนเมล่อ, hs5kyz, โจ้69, Qooซัง, กีรณะ, Travel Dev, gaara_nan, angelwing, $$$$, peechee, แก้วบางจาก, สารคามน้ำไม่ต้อง, fado, หัวเถิก ไม่เลิกบู๊, sumoza, Orpheus, Ougust, ranchan20747(สาวกกะจั๊วตัวจริง) , ขุนไข่ไร้น้ำใจ, Jagu, จงเจริญ(นายพลจอมแถเมื่อครั้งอดีตที่ขึ้นเวทีพันธมิตรกับเขาด้วย), medmed, longest, ป๋าฉัตร เมืองสมุทร 59(สาวกผู้ชอบให้กำลังใจพันธมิตร), หนุ่มเมืองทอง,ศิลปินพเนจร, ตุ๊(เดอะค็อป), saksit999, watermark, เด็กเอก Eng,OSK29560, ลุงเต่าน้อย, กระบี่ไม้ไผ่, tarthewise, figalo, Ball2go, stand with a fist(สาวกกะจั๊วตัวจริง) , moctodpitnap , เสือพราน , MagicMyth ,Younger Pat , ฮั่นแน่...เชื่อผมเหรอ , กาลามังตั้งเด่ , Buree ,ไม่จำเป็นต้องบอก , โรแบโต้ง , หนุ่มโพธิ์ทะเล , อาร์เคโอ , Lovely Nanny , แคบ ซุ่มซ่าม , ปกรณ์ (DDRW) , su_k3430 , Parn-aE , n-pussy , ข้าคือโอมการณ์(นักรบไร้หยาดน้ำตา) , อสุนีพิโรธ , ราชันย์เมฆา , tarutaoeco , AJ11 , zuzazu , sabaay126 , นะโม 3จบ , BonShi , hiphopboy , หมูน้อยออมสิน , dissidia , aunpk68 , อ สุวงศ์ , nui_kawa_zx ,CoolguyZ ,คนมะเก่า , Filmnoir , Coppergold , grayback , praphrut608 , ร่วมด้วยช่วยยุ่ง , MoneyGuru , เล็กเซียวหงส์แดง , kedsiri , vernal eyes , NeoCoCoa , seea , หมายเลข17 , นานนานมาที , พี่น้อง...เอ้ย... , pozapian , teacheregg , manussp , ด.เด่ะ , puk hang , จอมยุทธซิ้ม , เขาขวาง , noname007 , chai@byus , ปักธงชาติ , อิทัปปัจจยตา , pp253946 , man1nat(สาวกกะจั๊ว) , & ผีบ้า & , ทองมา (pom_np) , เจ้าชายแห่งทะเล , akkoong , Grezz , forbidden love , ทองจัน , NUIOOY , krittinb , wall_p (Black&Dark) , นายสถานี , CopaCabana , +โมชิ&โมรุ+ , jatingja , ข้างบูรพา , ผักคะแหนง , HuTcHeW79 , ยาวิสามัญประจำบ้าน , chalee8989 , chaybe , sleeper_one , เก๋ แม่กลอง , Rarm41 , patapee , สาวก(kue) , ไอ้หนุ่มเหอหนาน , ซุ่มอยู่ , hereoon , เฟิร์นก้านดำ , ปูไร้กระดอง , konghyper , หยุมหยิม , ปลงไม่ตกซะที , rockman1306 , ต้อมMRP , คอมคนไทย , gabiNo , ข้างบูรพา , คนปีมะเส็ง , ToplovenraT , เอ๋ (aeywalaiporn) , หลานป้าตุ้น , xczar , Pae GT , Van Persie , Grasshopper , wooW , chuwub , กุลิลิ , 81 Oamnoi , ทนายป้ายแดง , ปานเมืองเพชร(panpan) , noopoy, Mdiic~*, กระท่อมน้อยริมบึง, OFFBASS, nujup, ichigo_chan , Garfield-Th, Noble Scarlet, SuZe , ekky@mail , filmero , ค.ไทย100 , ปรเมศ(ฮะดอนส์) , papafun , นิยมของแท้ , รักจริงหวังแต่ง , oummie , austinyz , pteamb , ลุงเข่ง , mfuman , Qooltouch , Nina_bangkok , New_BlackCat , little_merino , buzzaba , เต่ามะเฟือง , ดาวยังพรายอยู่จนฟ้ารุ่งราง , badhermit , little_merino , เครื่องบินกระดาษ , อริสโตเติ้ล , โอ๊ะเอ๊ะ , asiam , กระบี่ไร้นาม , Jakey_G , Navyblue1990 , landlord , มารุจัง , Alexandrite[Zero] , โจรกระจอกน้อย , นู๋ตาน่ารัก , ตะวิวา , neatsky , Charming barbie , applezyrup , bcsx , THECOCOJAZZ , toryoo13 , ยามเฝ้าหัวใจ , Puss In Boots , พ่อน้องออมสิน , Sweet Chin Music , มอไซค์รับจ้าง , Egoagogo , กาทะน้อยของน้องหมูแดง , ปล่อยเธออยู่คู่โลก , dame , ลมออกหู , วิตามิน เค , shonenjump , taisan , shocksucker , เสี้ยนยอกอก , Winspeed , Reyes , ไป่ฉี , เซ็ง(นารุ) , _007 , Pretty_Cute_Girl , fedcba , เซียงอี่ , ยอนซัน , Mr.Green , โกอ้วน , sneakavilla1 , menina , Rover19 , วิหคไร้รัง , sladday , jezebel , สายดิน , Realize , สุภาพบุรุษยุคหิน , เทพินทร์ , ike38 , ทะวาย , หิวข้าวแล้ว , เปิ้ลซ่า , yokeelies , ฮักกี้ , Handsome old , CURE , LadiEz_EXIST , onochayama , amnatsb , เทพบูรพา , พัฒนาไทย , เกยไชย , บิ๊ก บางนา , GirlNextdoor , Enemy at the Gate , banburi , แมวน้อยป่วนเมือง , Rata_RG , pigtt , huntayony , chuong , maengbar , golf apo g , กร (Mr.GentleBoy) , boss5617 , kunpet35 , อา ศักดิ์ , ponlll744 , จิลาร์ดิโน่11 , Boath7 , ในดวงใจ , golden fish , คนข้างถนน , web_lover , มติเทพ ผดุงเกียรติรัชกร(มติเทพ) , NT Guy , iflysilver , อินทรีฟ้า , Untimar , Nainanice , The Drugs Don't Work , อุกเงียว , หนูโด้ 1 , supernutman , nijja , Thaiflyboy , wykron , medit , sincara , peugeot , vkiupNcha , R-NO , wutipon_c , คนหลังวัด (pithakana) , thank u teacher , Anduril , นักรักกรุงธนบุรี , MaMaSeVenBahT , vicentong , mint_la , cykqoo , จูล่ง_j , SUPERHEAT , caramel_coffee , หน้าชัดหลังเบลอ , ผรชพ , 13SPOOK , ajsmith , โอบาม่า , สมัครยาก , teng182 , wutipon_c , Mox (Mukkuk) , ฟากฟ้าฝั่งฝัน , Perfect Day : P-Blur , system idle , เดือนสว่าง , ยุ่งแฮะ , : + Jay lo leaW + : , Ethan_Ko , skkob , มือที่สาม , sarcastic_akira , อุไรริสา , whiteapple , I am Mar , BlT_HorroR , wasabichan , ฮักกี้ , TSOP6 , kikae , LTI Systems , ผีหลายบทบาท , iivn , Aenieas , Reina Uguu~ , องค์ชายน้อยเจ็ดร้อยห้าสิบ, rudd_luv , Gap-Impreza , BoBoE , deadman , apla , chackinthehat , FMT , XP NEVERDIE , A... , kepok, jike , cocker , ฟ้ากับเหว , catcha_bkk , samkeed , Rover19 , EAAY , lexxy , Asvahan , O l e D e v i L , กวางธนู , Turk_147 , C h u N g , nijja, mmtr, Neo007, อินจง, Dracura, jackey_yamapi , noom_lozo, yebmon, investigate, Wahnita, ย.ยิ้มแย้ม, ma chouchoute, ส.มโนมัย, ธารวรี, The Navigator, yenmanovic, itthaiwat, ด.ช.ดำ, sir_annop, iamnook, arcane, idyzlesla, เหงาจับใจ, Black Eyed Peas, AFairlady, นิวตันฮีท, เสียงหวาน, lordeak, ฮุ้นปวยเอี้ยง, นายสายฟ้า, noonoon, brackleyvee, gimenez, บูตะคุง , KirovISM , sos42 , Tetekung , OFFBASS , nong210708 , Feliciano , Guardian angel, mawantha , P๐m PoM GiRL, แพรมรกต, TuTae , Pun_TP , 100% crazee , ko kai kuk kuk , Mr.Jinna, ชิวผิง, kuni_chan, เอ๊กกี่, เพราะผมไม่มี Time Machine , นิลพัฒน์ , Dungeon , กิ้มกุ่ม , Blue Lighthouse, อยากผอม, : :| หมูพีห์ กะ หมีพูห์ |: : :, Mr.Freeze, sabella, virus-la30 , มัจฉาร่วมข้อง, mamacup, n_robin, Nanga, CHA-DAPP, golfnumeric , Black Eyed Peas, Mu_in_stool , แทนคุณ008 , CNX_ACCORD , peeang , @TipzaakunG@ , LightningMcQueen , ดินเหนียวปนทราย , burmkung , กุ๋ย กุ๋ย , iivn , sutthisan , JAEWBUTARA , sabella , LuNaTicCaT , หน้ามืด...จัง , popy_kung , @^0^@ , รักนิดๆคิดเท่าไร , Archimandrite , chead1958 , kukod667 , P35INDICATOR , พ่อพะโล้ , ^naive^ , Blue Zircon , body jak , MaSaChi , @ตุ๊กตาหมีสีชมพู@ , น้องฝน , หินแห่ , คนชลบุรี , Ms.WhiteLie , fc inter milan , DevilOper , ++nU bOw , เด็กเพชร , เต่าร้าง , ชูก้าแรเรียวนาต , ฉิกตี๋49 , Grand Marshal1 , DoMo&Adonis , goldclay , Grezz , enprovance , Sen. MD , ante_cibum , CAPKIT , khankarit007 , Sparse , เหวเห้ว , จ่าหมาน , nautica_407 , นายฉิม , อังเงียวอนชิ , I am เตียบ่อกี้ , MaSaChi , egarray , phycosis , Chocolate Sunday , Makit, teerajm, Artiste, isiss12 , PUN-VV , ท่องโดดเดี่ยวหมื่นลี้ , หล่อใสไร้รัก, yenmanovic , สัญญาป่าเหนือ , สะใจโรคจิต , บูตะคุง , arcane , NongBeets , to me, you're perfect , KP (กชพงษ์) , องค์หญิงพัดซัง , ยายฉ่ำ , bona fide , Yashima , สมชาย บางพลี , Tzar , คนใจหมี, arcane , kazaalite , NattaCo , XYZ-th , Ixora , danayaj , saintbizkit , encode-x , Double-Oh-Se7en, ChocolateMan , cmcmut , TOKIM , ซากุระงิ , เปิ้ล นะคอน , l.glnvd , ขวัญ (pwassadu) , รุตน้อย , อำนวยคนจริงใจ , spytime , นักแม่นปืน , DF , ลุงสรณ์ , หมอหุ้น , Pin9z , Aphordite , ผ้าขาวบาง , natthasak , ttz11 , ปาฟงหัน , burutrad29 , Sonnenaufgang , นักตอบกระทู้อิสระ , pigX4 , ZhangLiao , starcafe , wholehearted , undertaker , mr.cozy , kanate057 , Thrash , deelete , มะเส็งไฟ(วีรวิชญ์) , ระดับโลก , GroovySannie , น้องกานต์จ๊ะ , นะยะหล่อน , เงินไหลกองทองไหลมา , beos , เด็กรู้ทัน , jarawai , ชุนน้อยๆน่ารัก , มวลของวัตถุเพิ่มตามอัตราเร็ว , adireksp , nimea , ปลิงไทยก้าวไกลไประดับโลก , Porche Nuvo , ZC_Turbo , ploy1712 , ไฟสีชมพู , mywindy , wacharinov , GUN MASTER , Teeann , KeeperMan , nanak , Dtor Sue, ฮักกี้ , แมวตาหวาน , ChAmPzHoU , arseno196, แองเจิ้ลดุกุ , hOOters , Road Runner , SweetieWenZY , โปรแตสเซียม , MrS , jojoe in japan , jhobby , Heli-Copter , totae , MrGeek , lakdee , hiansoon , 8เหลี่ยม12คม , jester , Land Speed , ขุนแผนเมืองกรุง , bOiclUb , XEROX , MaxPayneZ , CtCt_29 , Cute_boY , Gigolina , factorygirl , ยาโกโบ , san2003 , ทนายเด็ก ๆ แต่น่ารัก , twenty-four , sert_pp , ด.ญ. สมพร , ++ตันหยง++, idolation, คนชาย, หอมละออ, Display, เขียวใสแสง, เพลิืงใส , Jesterz , NuNus , itsawa33 , coffee cake , Middlesbrough , 100 years , เด็กอันดับบ๊วย , มักกะโรนี , Wehrmacht , ท่านเป็ด777 , maka , marnyee , gavee , มหาภารตะ , ชั้นคุณภาพที่ 1 , น้ำมัลเบอร์รี่อร่อยจริงๆนะ , methpimol , Toh loneliness , janisa, เฉาก๊วยน้อย, ชอบเส้น, tewin , EXCELL_13

จากคุณ : มาจิโกะ - [ 4 พ.ย. 50 20:07:58 A:124.121.172.31 X: ]

จากที่นี่ครับ
http://www.bloggang....=spiral&group=4

#188 An.mkII

An.mkII

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ผ่าน

คุณบี..คุณAn.mkill...นั้นตัวจริงโหดกว่าคุณบีคิดไว้เยอะ
ทั้งโหดทั้ง***ม :o

แหมมม ผมใจดีใจตายครับ คิดไปเองอีกเเล้วนะครับ -_-
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓

#189 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:23

rockza

ละอ่อน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน