Jump to content

ขอระบายคะ จะดราม่าไหม?

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
9 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Guest_คุณแม่ลูกสาว(โสดคู่)_*

Guest_คุณแม่ลูกสาว(โสดคู่)_*
  • Guests

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

มีลูกสาว 2คนคะ หน้าตาก้อไม่ขี้เหร่ ถึงไม่สวยขั้น นส ไทย แต่ก้อ โอเคนะคะ หน้าที่การงาน ถ้าทราบ รับรองจะแปลกใจว่า ทำไมถึงครองตัวโสด ไม่เป็นทอมดี้นะคะ สาวสวยเปรี้ยวนิดๆเป็นบางครั้ง บางทีก็แต้งตัวธรรมดามากๆ ชิล ชิลกันไป หนี้สินไม่มี เรียกว่า หน้าที่การงานรายได้ บ้านรถ พร้อม แต่ทำไม ไม่มีแฟน หรือจะเป็นแบบเค้าว่าผู้หญิงเก่งผู้ชายกลัว (ไปตั้งห้องน้องใหม่กลัวไม่ถูกหัวข้อ กท เลยมาตั้งที่นี่คะ)ขอโทษนะคะ อยากทราบความเห็นหลายๆฝ่าย คนโตจะ 37 คนเล็ก 33 แต่ ขอบอกไม่ได้โกหกนะคะ ใครเห็นตัวจริงไม่มีเชื่อคะ จะต้องทักว่า 20 ว่าทั้งนั้น หน้าเค้าอ่อนกว่่วัยกันนะคะ อาจเพราะไม่มีอะไรทุกข์หรือปล่าว คุณแม่กังวลมากแต่ถ้าได้ไม่ดีก้อกลัวคะ สงสารลูกใครมาจีบคงกรองแล้ว กรองอีก 555555 ขอคำแนะนำ ผู้ที่มีประสพการณ์ด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

#2 Guest_asphum_*

Guest_asphum_*
  • Guests

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ถ้ามันจะมีมันก็มีนะผมว่า

#3 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ขอตอบในมุมมองคนโสดด้วยคนนะครับ...
แต่งงาน มีแฟน ในตอนนี้สังคมแบบนี้อยู่เป็นโสดดีกว่าครับ
หลายๆอย่างมันไม่เต็มใจให้สร้างครอบครัวเลย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#4 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

โลกจะถึงกาลวิบัติอยู่แล้ว

อย่าห่วงเรื่องลูกไม่เป็นฝั่งเป็นฝาเลยครับ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#5 Illusion

Illusion

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

ผู้หญิงเก่งผู้ชายชอบน่ะครับ แต่ผู้หญิงเก่งจะชอบชายแบบไหนผมก็ไม่รู้เหมือนกัน

ความสุขของแต่ละคน อยู่ที่ได้ทำในสิ่งที่ตัวเองเลือก ได้ทำสิ่งที่ตัวเองต้องการ

ผมว่าให้ลูกสาวตัดสินใจอนาคตด้วยตัวเองน่าจะดีที่สุดน่ะครับ :)

#6 Guest_แล้วจะรู้ว่าโสดคือสุข_*

Guest_แล้วจะรู้ว่าโสดคือสุข_*
  • Guests

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:16

มีงานทำ หาเงินเลี้ยงตัวเองได้ มีเหลือจุนเจือพ่อแม่ สุดยอดแล้วครับ
ไม่มีเรื่องกลุ้มใจหน้าตาก็สดใสอ่อนกว่าวัยเป็นธรรมดา
ชวนกันเข้าวัดทำบุญดีกว่า อย่าหาเรื่องอยากมีหลานเลยคร้าบ....

#7 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

มีลูกสาว 2คนคะ หน้าตาก้อไม่ขี้เหร่ ถึงไม่สวยขั้น นส ไทย แต่ก้อ โอเคนะคะ หน้าที่การงาน ถ้าทราบ รับรองจะแปลกใจว่า ทำไมถึงครองตัวโสด ไม่เป็นทอมดี้นะคะ สาวสวยเปรี้ยวนิดๆเป็นบางครั้ง บางทีก็แต้งตัวธรรมดามากๆ ชิล ชิลกันไป หนี้สินไม่มี เรียกว่า หน้าที่การงานรายได้ บ้านรถ พร้อม แต่ทำไม ไม่มีแฟน หรือจะเป็นแบบเค้าว่าผู้หญิงเก่งผู้ชายกลัว (ไปตั้งห้องน้องใหม่กลัวไม่ถูกหัวข้อ กท เลยมาตั้งที่นี่คะ)ขอโทษนะคะ อยากทราบความเห็นหลายๆฝ่าย คนโตจะ 37 คนเล็ก 33 แต่ ขอบอกไม่ได้โกหกนะคะ ใครเห็นตัวจริงไม่มีเชื่อคะ จะต้องทักว่า 20 ว่าทั้งนั้น หน้าเค้าอ่อนกว่่วัยกันนะคะ อาจเพราะไม่มีอะไรทุกข์หรือปล่าว คุณแม่กังวลมากแต่ถ้าได้ไม่ดีก้อกลัวคะ สงสารลูกใครมาจีบคงกรองแล้ว กรองอีก 555555 ขอคำแนะนำ ผู้ที่มีประสพการณ์ด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ

ขอเบอร์ครับ 55555555555555555555555
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#8 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

ไม่มีประสบการณ์มีครอบครัวนะครับ..แต่ขอตอบไปตามนิสัย..แบบสบายๆนิยม

ตัดเรื่องอายุ ออกไปก่อนเลยครับ..จะได้ไม่หนักใจเวลาไตร่ตรอง
แล้วลองพิจารณาดูว่า ลูกสาวมีความสุขดีกับชีวิตที่เป็นอยู่หรือเปล่า ?

หากทุกวันนี้เขาทั้ง 2 คนมีความสุขดี ใช้ชีวิตสะดวกสบายในแบบของเขา
ผมคิดว่า..ก็ไม่มีอะไรให้น่ากังวลแล้ว .. ก็ปล่อยให้เป็นไปในแบบของเขานั่นแหละ

เท่าที่อ่านดู คุณแม่ไปให้น้ำหนักกับเรื่องอายุ มากไป
จนกลายเป็นคุณแม่เอง ที่ต้องกังวลใจ เก็บมาคิดให้หน่วงจิตเสียเปล่าครับ

อื่นใดเท่าเห็นลูกมีความสุข
อื่นใดเท่าเห็นพ่อแม่สุขกาย สบายใจ

Edited by MIRO, 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:33.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#9 nuttida

nuttida

น้องใหม่

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:06

โบราณสอนไว้ว่า ปลูกเรือนผิดคิดจนตัวตาย ถ้ามีลูกเขยผิดๆแล้วมันมาล้างมาผลาญ ขี้เมาเจ้าชู้ ตบตีลูกสาวของเรา ความเป็นพ่อเป็นแม่จะยอมรับเหตุการ์อย่างนี้ได้ไหม ลองคุยกับลูกให้มากๆ พาลูกไปพักผ่อนในยามว่าง เข้าวัดฟังเทศฟังธรรม(เลือกวัดที่มีชื่อเสียงดีๆหน่อย) คุยกับเพื่องฝูงสมัยที่เรียนๆมาด้วยกันแลกเปลี่ยนแนวคิดประสพการณ์ การมีครอบครัวของลูกๆ ที่ประสพความสำเร็จ ศึกษาแล้วเอามาประยุกต์ใช้ แล้วลองให้กำลังใจลูกดู ลูกเลิกงานมาก็ถามลูกดูบ้าง เหนื่อยไหมลูก ไปกินกลางวันที่ไหน วันหยุดนี้จะไปเที่ยวพักผ่อนกันที่ไหนดี มันมีเรื่องอีกมากมายที่เราจะเลือกไปสถานที่ดีๆ คนเราถ้าเลือกไปสถานที่ดีๆ เลือกเข้าสังคมที่ดีๆ มันต้องมีคนดีๆหลงเหลือมาให้เจอะเจอบ้างล่ะน่า สังคมบนโลกออนไลน์ ของลูกจะไม่เคยเจอะเจอเพื่อนที่ดีมาคุยด้วยกับลูกบ้างเลยหรือ ให้กำลังใจครับ รถไฟมันไม่ได้มีขบวนสุดท้ายเสมอไปครับ อยากคุยอะไรแลกเปลี่ยนประสพการณ์นอกกรอบเชิญครับ thanamitr318@hotmail.com

Edited by nuttida, 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:09.

#10 Guest_Guest_*

Guest_Guest_*
  • Guests

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ขอตอบในมุมมองคนโสดด้วยคนนะครับ...
แต่งงาน มีแฟน ในตอนนี้สังคมแบบนี้อยู่เป็นโสดดีกว่าครับ
หลายๆอย่างมันไม่เต็มใจให้สร้างครอบครัวเลย

ส่วนนึงเห็นด้วยกับความคิดนี้บางส่วนครับ แต่เรื่องโสด ไม่โสด นี่ บางที...แล้วแต่มันจะเป็นไปครับ ส่วนนึง ประชากรชาย น้อยกว่าหญิง
สอง ผู้ชายหล่อไม่หล่อ ส่วนใหญ่ ปัจจุบัน นิยมมากหญิง ที่แบบ คนเดียว รักกัน ถึงวันครบรอบวันตายของเขา แล้วไปวางดอกไม้เคารพศพ และคิดถึงเขา และมีเขาคนเดียว มีน้อยมากจริงๆครับ ปัจจุบัน (อย่างคำว่า กิ๊ก ส่วนตัวเข้าใจว่าคืออะไรและ สังคมส่วนใหญ่ในสังคม คิดว่ายังไง แต่ส่วนตัวไม่ ค่อยเห็นด้วย กิ๊ก คือชู้ ในอดีต ที่เมื่อก่อนเขาเรียก แต่ทำให้เบา โดยคำ และให้ดูว่าเรื่องธรรมดา สำหรับ การไปนอน ไปมีอะไรกับใคร ทั้งหญิงและชาย นะ ไม่เฉพาะหญิงเท่านั้น ปัจจุบัน จริงๆ ถ้าเราจะรับค่านิยม หรือเปลี่ยนแปลง น่าจะสิ่งที่สร้างสรรค์ ดีกว่า สิ่งที่ ผิดๆ คนส่วนใหญ่ก็เลย คิดว่าการไปนอนหรือว่ามีอะไรกับ คนอื่น เวลา ทะเลาะมีปัญหา กับแฟนกับสามี กับภรรยา แล้วไปนอนมีอะไรกับคนอื่น เป็นเรื่องเฉยๆปกติ คนเราผิดกันได้ ..... คิดแบบไม่รับผิดชอบ สิ่งที่เกิดขึ้น แล้วสร้างปัญหา ให้ คนข้างหลัง ลูก ญาติพี่น้อง หรืออื่นๆ...ยังผลไปถึงปัญหาทางสังคมอีก) ผมเป็นผู้ชายนะครับที่อยากกอดหรืออยากมีอะไรกับ ผุ้หญิงเท่านั้น (ต้องออกตัวไว้ก่อน เพราะเผื่อคนมาอ่าน หมั่นไส้ แล้วบอกว่า คนนี้เป็นเพศ.....อื่นที่ไม่ใช่ หญิง ชาย แน่ๆ อะไรทำนองนั้น) พูดตามเป็นจริงทั้งหญิงชาย นั่นคือสิ่งที่ทำให้คนระแวดระวัง และบางคนคิดให้ดีจริงๆ ก่อนจะมี (ซึ่งไม่ผิดนะครับ )

มาในมุมมองแบบผู้ชาย นะครับ ถ้าที่แบบธรรมดา ทั่วไป บางที การวางตัว ทำให้ไม่กล้าที่จะเข้าไป คิดว่า อาจจะมีแฟน หรือว่าเขาอาจจะหวังอะไรไว้สูง อยู่ด้วยกัน อาจจะไม่ใช่ เลย ไม่ได้เข้าไป ทำความรู้จัก หรือ อยากจีบ ..... (อันนี้ส่วนตัวนะครับ ไม่ค่อยเข้าใจเรื่อง รักใคร่เท่าไหร่นัก ..ไม่สันทัด)...
หรือบางที เขาสองคน อาจ ไม่อยากมี หรือเบื่อหน่าย แล้วหรือเปล่า ....

เท่านี้ครับ เข้ามาตอบ แบบไม่สันทัด แต่ข้างบน นั่นเป็น จากที่พบเห็นและผ่านมา ......
ขอบคุณครับ