Jump to content

- - - - -

"โอ๊ค" แหลอีกแล้ว ตัดต่อภาพกะสร้างราคาให้พ่อตัวเอง ทำนองแฟนคลับ“เรือใบสีฟ้า” ยังต้อนรับอย่างดีเหมือนสมัยก่อน

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

Man.(no) city
ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#52 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ที่นั่ง V.I.P. เหรอ? น่าจะเป็น V.= เว-รี่
I.= อี-เดียด
P.= พี-เพ่อ

#53 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ชักหนุกแหะ... :rolleyes:

#54 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ไม่ตัดต่อหรอก แค่ชัตเตอร์สปีดต่ำ

สามารถถ่ายเบลอได้ เฉพาะจุดด้วยเหรอครับ เข้าสนามไปชมกีฬา ถ่ายรูป ใช้สปีดต่ำ?

เหอๆๆ สงสัยมีความสามารถเท่านี้ จริงๆ ก็เพราะ อยากจะแถ เหมือน กระดาษปิดผนัง มันก็ไปได้เรื่อย จนผมว่าความเห็นท่านมันคล้ายๆประมาณว่า
อภิสิทธิ ไม่อยู่ในรถ ....เข้าไปทุกที....

สปีดตำไม่ต่ำ มัน เป็น relative term กับ object ทีถ่าย .... ครับ .... ถ้า วัตถุอยู่นิ่ง ... จะต่ำแค่ไหน มันก็ ชัด ถ้า มือท่านไม่ขยับเอง...
แต่ ถ้า มีบางส่วนขยับ ไอ้ส่วนนั้นมันก็ไม่ชัด.... PHOTO 101 ....
ดังนั้น blur เฉพาะจุดที่เคลื่อนที่เป็นเรื่องปกติ...
รู้จัก มุก ถ่ายน้ำตกไหมครับ.... ทำไม น้ำเป็นสายฟุ้งสวย แต่ คนยืนชัด... แบบนั้นเรียกว่า ชัด เฉพาะจุดได้ไหม 5555 :D

ต่อมา การเข้าไปชมกีฬาจะใช้ สปิีดอย่างไร มันก็ขึ้นกับคนถ่ายละครับ ดู อากาศซิครับ ดูกล้องที่่ใช้ ไวแสงแค่ไหนครับ ....
เหอๆๆๆ กล้อง auto ก็ จัด speed ต่ำให้เอง

ยิ่งกล้องมือถือ sensor เล็ก lens ไม่ไวแสง ...
ถ้าจะถ่ายไม่ใช่้ flash ... ต้องยืนนิ่งๆนะคราบ...

ผมรอ วอลเปเปอร์เอาไปเล่น เย็นนี้.....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#55 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

เอาน่า คุณเฮน
เค้าแค่เอามาแซวกันเฉยๆ หรอกน่า
ไม่มีใครเจตนาจะว่าอะไรทั่น นช. ทักษิณหรอกน่า
อย่าถึงกับระล่ำระลักรีบเข้ามาตอบไปเลย

ใครๆ เค้าก็รู้ ทั่น นช. ทักษิณในสนามน่ะ ของจริง
ถึงจะซื้อตั๋วผัเข้าไปดูก็เหอะ
แต่ไอ้คนที่ไปยืนพิงทั่น นช.ทักษิณต่างหาก ที่ตัดต่อ
ไหล่ถึงได้เฟดไปกับแขนของทั่น นช.ทักษิณได้

นี่ผมช่วยดริ๊ฟให้แล้วน้า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#56 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

ไม่ตัดต่อหรอก แค่ชัตเตอร์สปีดต่ำ

สามารถถ่ายเบลอได้ เฉพาะจุดด้วยเหรอครับ เข้าสนามไปชมกีฬา ถ่ายรูป ใช้สปีดต่ำ?

เหอๆๆ สงสัยมีความสามารถเท่านี้ จริงๆ ก็เพราะ อยากจะแถ เหมือน กระดาษปิดผนัง มันก็ไปได้เรื่อย จนผมว่าความเห็นท่านมันคล้ายๆประมาณว่า
อภิสิทธิ ไม่อยู่ในรถ ....เข้าไปทุกที....

สปีดตำไม่ต่ำ มัน เป็น relative term กับ object ทีถ่าย .... ครับ .... ถ้า วัตถุอยู่นิ่ง ... จะต่ำแค่ไหน มันก็ ชัด ถ้า มือท่านไม่ขยับเอง...
แต่ ถ้า มีบางส่วนขยับ ไอ้ส่วนนั้นมันก็ไม่ชัด.... PHOTO 101 ....
ดังนั้น blur เฉพาะจุดที่เคลื่อนที่เป็นเรื่องปกติ...
รู้จัก มุก ถ่ายน้ำตกไหมครับ.... ทำไม น้ำเป็นสายฟุ้งสวย แต่ คนยืนชัด... แบบนั้นเรียกว่า ชัด เฉพาะจุดได้ไหม 5555 :D

ต่อมา การเข้าไปชมกีฬาจะใช้ สปิีดอย่างไร มันก็ขึ้นกับคนถ่ายละครับ ดู อากาศซิครับ ดูกล้องที่่ใช้ ไวแสงแค่ไหนครับ ....
เหอๆๆๆ กล้อง auto ก็ จัด speed ต่ำให้เอง

ยิ่งกล้องมือถือ sensor เล็ก lens ไม่ไวแสง ...
ถ้าจะถ่ายไม่ใช่้ flash ... ต้องยืนนิ่งๆนะคราบ...

ผมรอ วอลเปเปอร์เอาไปเล่น เย็นนี้.....

มีเหตุผล ผมถ่ายรูปไม่เป็น ยิ่งแต่งภาพ ยิ่งไม่เป็นใหญ่

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#57 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ภาพนี้อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณซ่อนอยู่ก็เป็นได้

ขอเชิญ คุณ ริว จิตสัมผัสครับ

#58 zigaratte

zigaratte

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

รูปจริงนั่นแหละ แต่ที่ตลก คือตอนแรกบอกว่า ซื้อตั๋วผี มาตอนหลังบอก ตั๋ว VIP แต่นัดนั้น ดีเอโก้ ไปนั่ง VIP แถมกล้องก็จับดีเอโก้ ด้วย ( แต่ไม่เห้นเหลีย่ม)

#59 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

รูปจริงนั่นแหละ แต่ที่ตลก คือตอนแรกบอกว่า ซื้อตั๋วผี มาตอนหลังบอก ตั๋ว VIP แต่นัดนั้น ดีเอโก้ ไปนั่ง VIP แถมกล้องก็จับดีเอโก้ ด้วย ( แต่ไม่เห้นเหลีย่ม)

ดิเอโก้พวกอำมาตย์กลั่นแกล้งท่านทักษิณ :lol: :lol: :lol:

#60 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

อุ๊งอิ๊งหน้าเบ้ ตั้งแต่ไปผ่าตัดเหลี่ยมคาง หน้าเลยไม่เหลี่ยมเหมือนพ่อมัน แต่คางยาวขึ้นเหมือนแม่มดเนอะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#61 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:35

ชอบรูปนี้อ่ะ ว่าเดี๋ยวนี้ ฝรั่งจะถ่ายรูปตัวเองมันใช้กล้องหลังเหรอกล้องหน้าดูง่ายกว่าอีก
ส่วนพี่ทักกี้ของผมได้รับเกลียดให้อยู่ใน โทรศัพท์ตั้ง เสี้ยวนึงแนะ

ไม่ได้บอกว่าตัดต่อนะ คิดว่าเวลาเราถ่ายรูปแบบนี้เด๋วนี้น่าจะใช้กล้องหน้าอ่ะ

Edited by butadad, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:37.

#62 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:21

ภาพนี้อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณซ่อนอยู่ก็เป็นได้

ขอเชิญ คุณ ริว จิตสัมผัสครับ

ทักษิณทำแท้งมา
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน