Jump to content

ถ้าท่านมีเงินหนึ่งล้านล้านท่านจะเอาไปทำอะไร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เคนไซ

เคนไซ

น้องใหม่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

ตามนั้นครับผม :D :D
เจ้าอยู่แห่งไหน เล่าความเที่่ยงทำ จะกอบกู้ฟื้นพลิกความเป็นธรรม ให้ฟ้าและดินชื่นชม

#2 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ไม่รู้วะ เยอะเกิน แต่ที่แน่ๆ ไม่เอาไปจ้างคนมาเผาบ้านเผาเมืองตัวเองแน่ๆ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#3 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

ซื้อตั๋วเครื่องบินไปดูโอลิมปิก
ซื้อตั๋วเครื่องบินให้นักร้องสาวบินไปหา
ซื้อทีมฟุตบอลอังกฤษไว้ฝังลูกนิมิตในสนาม
จ้างคางคกกับไอ้หัวง่ามสามถ่อปลุกระดมคนมาเผาบ้านเผาเมือง
เอาเงินให้ทนายฝรั่งไปใช้เล่น
ซื้อเสียง+จ้างพรรคอื่นให้พรรคตัวเองโดนยุบเล่นซักสองครั้ง

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#4 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:19

เจียดมาสักหน่อย เป็นค่าหัวแม้ว :ph34r:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#5 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

เลี้ยงควาย
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#6 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

Save about $100 million to use by self the rest of my life (for travel around the world etc..thinking $1-2 mil a year is more than enough) but will still be working (part-time), this also included my family and my parents. My son will have to work for the money and not able to use it until he's 30.

the rest - trust funds for all the organizations of my choices each year, build safe house to protect animal, buy lands and make a jungle for wild animal and make it a protected land, build animal hospitals, give out grants for people who have projects (any type, be it research, humanitarian etc)....

I'm pretty happy in what have so I think with that much money I dont know if I'd be happy or stress out!!

oh but for sure - hire a house cleaner and organizer!!!!!!

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#7 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

เจียดซักพันล้าน
ให้ใครก็ได้ที่ยิงหัวแมวที่ชอบส่งเสียงดังรอบๆบ้าน

#8 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:03

เปิดเว็บบอร์ดหรือไม่ก็สร้างโรงทาน

#9 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

- จ้างนักการเมืองหิวเงินให้ลาออก
- ซื้อที่ทำเลดีๆ ไว้ทุกจังหวัด ปักป้ายบิลบอร์ดนำผลงานในทุกๆ ด้าน ทั้งดีและไม่ดี
นำเสนอลงในบอร์ดขนาด 50 เมตร x 15 เมตร เท่ากันให้หมดทุกจังหวัด
นักการเมืองคนไหนมีผลงานเยอะ ก็นำมาลงแน่นหน่อย
คนไหนไม่ทำอะไร ก็ลงบอร์ดว่างๆ ไว้
- จ้างนักวิทยาศาตร์เก่งๆ ของไทย พัฒนาพลังงานทางเลือก (ผมเชื่อว่า คนไทยทำได้ หากมีทุน)
- ไล่ซื้อเวปบอร์ดของคุณ TFEX มา แล้วปิดซะ :D

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#10 Solid Snake

Solid Snake

แดงกำมะลอ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:32

ซื้อที่ผืนใหญ่สัก 1000 ไร่ จะลองสร้างปราสาท มีกำแพง มีคูน้ำล้อมรอบ

#11 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:48

ผมคงทำอะไรไม่ได้หรอกเพราะมัน ......................ถ้า
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#12 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

อ้าว อ่านผิด ล้านๆหรอกเหรอ :lol:

ถ้าเงินจำนวนนั้นได้มาแบบฟลุ๊คๆก็คงเอาไปทำบุญส่วนหนึ่ง แต่ว่าถ้าเกิดจากการสร้างเนื้อสร้างตัวคงขี้เหนียวไม่ยอมใช้อยู่ดีนั่นแหละ

Edited by ต้นหอม, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:56.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#13 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

เอาไปทำบุญ
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#14 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

ซื้อเสียงประชาชนสัก 16 ล้านเสียง เสียงละ 1 พัน = หมื่นหกพันล้าน
เสียงละ 2 พัน = สามหมื่นสองพันล้าน
ซื้อส.ส.คุณภาพ 400 คน คนร้อยล้าน = 4 หมื่นล้าน เฮ๊ย ยังเหลือเงินอีกตั้ง 9 แสนล้าน

#15 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ลาออกจากงาน สะพายเป้ แล้วออกเดินทางท่องเที่ยวไปเรื่อยๆ -_-

Edited by MIRO, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:40.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#16 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

tkae a merit

#17 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

พัฒนาโรงเรียนให้ไฮเทคสุดตีน+จ้างรัฐมนตรีกระทรวงศึกษาฯไปกินขี้
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#18 Charkit

Charkit

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

250,000 จัดครัวทำหารอาหาร แจกคนเร่ร่อน วันละ 3มื้อ
250,000 จัดกิจกรรมปลูกป่า
250,000 Ducati monster
250,000 เก็บไว้ยามจำเป็น

ducati นี่ความฝันเลย หึหึ แต่ตอนนี้เขาห้ามนำรถประกอบไปจดทะเบียนแล้ว เศร้า

ไม่ต้องเป็นนายก แต่ขอให้ท่านดูแลทุกข์สุขของประชาชนอย่างใกล้่ชิดถ้าได้เป็นนายก ไม่ต้องทำทุกอย่างให้มันดี แต่ขอให้ทำทุกอย่างเพื่อประชาชน

#19 int6

int6

น้องใหม่

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:43

ลาออกจากงาน แล้วเอาไปลงทุนทำอะไรสักอย่าง

Edited by int6, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:43.

แนะนำเว็บไซต์ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเว็บไซต์เบื้องต้น... สอนเขียนเว็บ

#20 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

1. ซื้อที่สักห้าร้อยไร่ ให้มูลนิธิสัตว์พิการ สนับสนุนจนตายกันไปข้าง

2. ซื้อที่สักร้อยไร่ สร้างวัดที่เน้นธรรมชาติ มีสิ่งปลูกสร้างเท่าที่จำเป็น เน้นปฏิบัติธรรมตามพระธรรมคำสอน ไม่เสียค่าใช้จ่ายใด ๆ สำหรับผู้ที่มาเข้ารับปฏิบัติธรรม กินฟรีอยู่ฟรี คนเร่ร่อนก็มาอยู่ได้

3. ซื้อที่สักร้อยไร่ สร้างโรงเรียนที่เน้นคุณธรรม จริยธรรม ความเป็นผู้นำ เรียนฟรีอยู่ฟรีกินฟรี

4. สะพายกระเป๋ากับคนรู้ใจ (ไม่ใช่คุณ MIRO นะ) ไปท่องเที่ยวทั่วโลก

Edited by อิสระในกรอบ, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:33.

#21 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

อยากใช้ อยากทำอะไร ก็ทำ แต่ต้องไปเดือดร้อน เกะกะระราน คนอื่น ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#22 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

ไล่ซื้อที่กลางกรุงเทพและต่างจังหวัด รวบรวมให้มากที่สุด ทำให้เป็นผืนเดียวกัน แล้วปล่อยให้เป็นป่า

ฝากธนาคาร กินดอก

เก็บไว้จ่ายภาษี

#23 เรืองรองนะจ๊ะ

เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

เปิด หจก. ครับ
จริงๆตั้งบริษัทแข่งกับ AstraZeneca ได้เลยนะเนี่ย 5555

#24 KritSniper

KritSniper

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:54

อย่างแรกก็คงต้องฝากเงินครับ แล้วถอนมาใช้จ่ายแต่ละเดือน
ใช้จริงๆแบบเต็มสตีรม เดือนนึงคงไม่เกิน 50,000 บาท
ถ้ามีถึงขนาดล้านๆ กินแค่ดอกเบี้ยธนาคารก็คงเหลือใช้ไปจนตายแหละครับ -0-

ซื้อรถในฝันซักคัน
Ford Mustang GT
แต่งรถซักนิดซักหน่อยตามสไตล์ตัวเอง
ไม่รู้ราคารถแต่คงไม่เกิน 20 ล้าน

ซื้อคอมพิวเตอร์มาใช้ สเป็คแบบสุดยอด เล่นเกมไม่กระตุก
เติมเกมซัก 5 พันก็เหลือเฟือแล้ว

เก็บตังแต่งบ้านในฝัน

โอ๊ยยย!! ล้านล้าน *0* เหลือเฟือมาก

#25 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:34

สร้างรางคู่ ลงทุนวิจัยพลังงานสะอาด

และซื้ออาวุธทันสมัยมาให้มากๆอย่างเรือรบ ของพิฆาต 6ลําฟรีเกต 16ลํา ฮา
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#26 int8

int8

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

สร้างรางคู่ ลงทุนวิจัยพลังงานสะอาด

และซื้ออาวุธทันสมัยมาให้มากๆอย่างเรือรบ ของพิฆาต 6ลําฟรีเกต 16ลํา ฮา

แค่ 1 ล้านนะท่าน
สอนเกี่ยวกับการใช้เครื่องมือเพื่ออำนวยความสะดวกในการเขียนเว็บไซต์ อ่านต่อคลิก....เครื่องมือเขียนเว็บ

#27 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

นำเงินไปซื้อที่ดิน เอาซัก 10 ที่
แล้วปลูกสร้างอพาร์เม็นต์ให้เช่าไม่ว่ารายเดือนหรือรายวันก็ตาม

เมื่อเสร็จก็นอนอยู่บ้านคอยนับเงินจากคนมาเช่าอย่างเดียว

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#28 kunhapan

kunhapan

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

แค่ 1 ล้าน สมัยนี้ไม่มากเลย ทำอะไรดีเน้อ

งานพาร์ทไทม์ อยากรวยทำไงดี

#29 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:28

ไหงหนึ่งล้านล้านกลายมาเป็นหนึ่งล้านไปได้ล่ะ แล้วถ้าบอกปากต่อปากจะกลายเป็นถ้ามีคนหัวล้านจะทำอะไรหรือเปล่านะ

#30 Crime Minister

Crime Minister

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

จ้าง 100,000 ล้านบาท ช่วย "แปลงทักษิณให้เป็นจุล"

#31 มังกร เจ้าพระยา

มังกร เจ้าพระยา

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

เผาทิ้งไปเลย เพราะมันเป็นเรื่องสมมุติ วิ้วว

#32 miil

miil

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

ใช้หนี้ให้แม่ แบ่งให้แม่ใช้ และก็เก็บไว้ใช้เอง :wub:

ร่วมสนุกกับ เกม คาสิโนออนไลน์ ได้แล้ววันนี้ กับเกม BacaratOnline สามารถเล่นผ่านค่าย G Club Online ทาง Gclub Iphone สมัครสมาชิกได้ที่ Gclub Online โทร 090-1860013 ถึง 8

#33 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:49

ถ้ามีจริง ผมขอเอาไปเปิดวงการการ์ตูนอนิเมะของไทยครับ
ถึงจะขาดทุนก็ช่างแม่ง แต่อยากดูอภัยมณีซาก้า แบบอนิเมะจริงๆ นะ

#34 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:41

เอาไปซื้อทอง ปูพื้นรพ.ศิริราช