Jump to content

- - - - -

รณรงค์ ติดป้ายนี้ทั่วประเทศ

• Please log in to reply
80 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:13

*
POPULAR

จาก FB

#2 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ไม่เห็นจะต้องติดป้าย ไม่เอาก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา เขาไม่ได้บังคับ
ต้องการให้คนในหมู่บ้านแ่บ่งข้างตีกัน รึยังไง

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#3 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ไม่เห็นจะต้องติดป้าย ไม่เอาก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา เขาไม่ได้บังคับ
ต้องการให้คนในหมู่บ้านแ่บ่งข้างตีกัน รึยังไง

แร้วทำไมต้องเป็น หมู่บ้านเสื้อแดง ด้วย

ไม่เข้าจัย

:huh: :huh:

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

*
POPULAR

ผมสามารถหาบทความ ถ้อยคำเย้ยเย้อฝ่ายตรงข้าม ได้เป็น 100 เมื่อติดป้ายหมู่บ้านเสื้อแดง

วันนั้นคุณอยู่ไหน ทำไมไม่ไปบอกพวกเขาว่า
ไม่เห็นจะต้องติดป้าย ไม่เอาก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา

หรือคุณแค่เลือกจะเลวตามที่เสื้อแดงตำหนิอีกฝ่ายว่า

สองมาตรฐาน ในการต่อว่าคนอื่นที่แสดงตัวเฉดเช่นเดียวกับที่พวกคุณเคยกระทำ

#5 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

งั้นก็ปล่อยให้มันมีไปงั้นเหรอ มันจะประกาศได้ว่าพื้นที่หมู่บ้านเสื้อแดง
เราก็ประกาศได้ว่าเราไม่เอาเสื้อแดง

#6 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

ที่มันแบ่งแยกก็เพราะมีพวกโง่ๆอย่างเอ็งนี่แหละที่มาตั้งหมู่บ้านกระบือแดง
ถ้าอยากตั้งก็เชิญไปที่เขมรหรือดูไบโน่น พวกตรูจะได้ไม่ไปยุ่งให้เป็นเสนียด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#7 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

หมู่บ้านควายแดง :D :D

Edited by อิไซกูนิ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:43.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#8 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ก็เขาไม่เอา แต่มันสะเหร่อไปยุ่งกับเขาหน่ะ <_<
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#9 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

หากคุณจะติดป้ายต่อต้าน ให้เกิดการแตกแยก ผมว่าคุณรวมกลุ่มคนที่มีอุดมการณ์เดียวกัน
ติดป้ายอะไรก็ได้ตามที่คุณต้องการ เช่น หมู่บ้านคนชอบ ปชป. ฯลฯ โดยที่ไม่ผิดกฎหมาย
น่าจะสร้างสรรค์กว่า

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#10 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

*
POPULAR

แล้วการตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง ไม่ได้เป็นการแบ่งแยกหรือครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#11 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

แล้วที่ไปติดป้ายแบ่งแยกเค้า ทำไมไม่รู้จักไปด่าบ้างหล่ะครับ

Edited by เด็กอมมือ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:49.

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#12 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

หากคุณจะติดป้ายต่อต้าน ให้เกิดการแตกแยก ผมว่าคุณรวมกลุ่มคนที่มีอุดมการณ์เดียวกัน
ติดป้ายอะไรก็ได้ตามที่คุณต้องการ เช่น หมู่บ้านคนชอบ ปชป. ฯลฯ โดยที่ไม่ผิดกฎหมาย

ผิดกฏหมายตรงไหน?

การต่อต้านเสื้อแดงผิดกฏหมายหรืิอ

วานตอบ

หากใช่กรุณาแจ้งสันติบาล ตำรวจ DSI ทหารไปจับด้วย หรือมาจับผมด้วยก็ดี

Edited by sigree, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:50.

#13 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

งั้น
ไม่ติดก็ได้
ติด
ป้าย
ไม่เอาหมู่บ้าน ควายแดง
แทน

#14 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

แล้วจะมาแบ่งให้มันเพิ่มสีเพิ่มกลุ่มเข้าไปอีกทำไม จะขอให้เป็นแค่คนไทยเฉยๆเนี่ยมันจะตายไหม ถ้าไม่ต้องมาตั้งหมู่บ้านนั้นรักสีนั้น หมู่บ้านนี้รักทากสิน หมู่บ้านโน้นเอาปูแดง ตั้งขึ้นมาเพื่อวัตถุประสงค์อันใดกันแน่ ถ้าไม่ได้หวังแค่ผลประโยชน์ แล้วเสร่อมาเรียกร้องให้ปรองดองๆๆๆๆๆ ส่วนอีกกลุ่มก็แบ่งหมู่บ้านแบ่งสีไม่รู้จักจบสิ้น

Edited by wikkie, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:54.

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#15 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

การต่อต้านเสื้อแดงผิดกฏหมายหรืิอ

วานตอบ

หากใช่กรุณาแจ้งสันติบาล ตำรวจ DSI ทหารไปจับด้วย หรือมาจับผมด้วยก็ดี

ผมบอกตรงไหนละครับว่าต่อต้านเสื้อแคงผิด กม. คุณลองจับประเด็นใหม่

Edited by ดอนยอ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:54.

#16 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

วานตอบ

ผมบอกตรงไหนละครับว่าต่อต้านเสือแคงผิด กม. คุณลองจับประเด็นใหม่

งั้นป้ายนี้ไม่ผิดกฏหมายใช่ไหม?

แล้วมาอ้างกฏหมายทำไม

หากไม่ผิดก็ สิทธิ์เขาจะติดไม่ใช่หรือ

ผมพูดผิดตรงไหน?

คุณมาอ้างรังท้ายไปใยด้วยคำว่า

โดยที่ไม่ผิดกฎหมาย

มันไม่เกี่ยวกับกฏหมายมาตั้งแต่ต้น ยกมาทำไม

Edited by sigree, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:57.

#17 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ไม่ผิด กม.หรอกคุณ sigee ผมก็แค่ออก คคห.ตาม#2
โดยที่ไม่ผิดกฎหมาย ผมหมายถึงข้อความในป้ายที่ติด ยกตัวอย่าง
ถ้าคุณเขียนว่า เขตอิทธิพลหมู่บ้านเสื้อแดง คนอื่นห้ามเข้า อย่างนี้อาจผิด กม.

Edited by ดอนยอ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:08.

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

กฎหมาย. มีหรือ ?? นิติรัฐ มีหรือ?? นิติธรรม มีหรือ ??

ถามเพราะ ไม่แน่ใจแล้ว ว่ามันมีอยู่หรือเปล่า ????

#19 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

มาอีกตัวแล้ว ไม่ดูเหตุจะเอาแต่ผล

#20 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

แล้วจะเอามาติดทำไมว่าหมู่บ้านนี้เสื้อแดง ถามหน่อย
เห็นติดกันลำไป ทีเปิดอำเภอแดงยังมีออกถมเถ
อย่างนี้เขาประกาศให้รู้ไปเลยว่ามึงไม่ต้องมาติด กูไม่แดง ก็แค่นั้น

ถามอีกข้อนะคะ
ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง อยู่ ๆ มีคนมาติดป้ายที่หน้าหมู่บ้านของคุณว่า หมูบ้านเสื้อ คนรัก ปชป
คุณรู้สึกอย่างไร ในทางกลับกัน ไอ้หมู่บ้านเสื้อแดงที่เปิดอยู่ปาว ๆ นั้นนะ
ไม่ได้แสดงว่าคนทั้งหมู่บ้านจะเป็นเสื้อแดง แต่อาจจะเป็นเพราะว่าเป็นเสียงส่วนน้อย
มีเรื่องไปก็เท่านั้น

เอาใจเขามาใส่ใจเราบ้างนะคะ

#21 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ติดป้ายเนี่ยนะผิดกฏหมาย มันเป็นแค่การประท้วงแบบสันติ อย่างที่พวกเสื้อแดงชอบอ้างไง
เสื้อแดงทำอะไรก็ ไม่แตกแยก คนอื่นต่อต้านเสื้อแดงเท่ากับแตกแยก อย่างนั้นหรือ

#22 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ไม่เห็นจะต้องติดป้าย ไม่เอาก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา เขาไม่ได้บังคับ ต้องการให้คนในหมู่บ้านแ่บ่งข้างตีกัน รึยังไง

จำเป็นซิ สถานการณ์ทุกวันนี้บีบบังคับให้ทุกอย่างต้องชัดเจน

และต้องให้ความเป็นธรรมกับฝ่ายที่ไม่ต้องการด้วย

วัดกันไปเลย จะได้รู้ว่ามันจะแดงทั้งแผ่นดินเหมือนที่ตีปีบอยูี่่ทุกวันมั๊ย

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#23 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ถึงเราจะเป็นอะไร แต่เราไม่เอาเสื้อแดง เราก็คือแมงสาป อำมาตย์ สลิ่ม อยู่ดี
นี่แหละคือจินตนาการ และความคิดของพวกเสื้อแดง

#24 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

แล้วหมู่บ้านเสื้อแดงมันแบ่งแยก ไหมดอนยอ

ชาวบ้านเขาไม่เอาหมู่บ้านเสื้อแดง มันเกี่ยวอะไรกับ ปชป

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#25 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

เสื้อแดงปากบอกประชาธิปไตย พอคนอื่นเห็นต่างไล่กัดคนอื่นไปทั่ว

#26 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

ไม่เห็นจะต้องติดป้าย ไม่เอาก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา เขาไม่ได้บังคับ ต้องการให้คนในหมู่บ้านแบ่งข้างตีกัน รึยังไง

คุณรู้จักหมู่บ้านนี้เหรอครับ ถึงรู้ว่าเค้าชอบไม่ชอบเสื้อแดง ผมดูในภาพไม่ยักกะเห็นป้าย นปช.แฮะ ถ้ารู้บอกผมทีว่าอยู่ที่ไหน คนกลางที่สุดในสามโลก

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#27 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

แถวบ้านผม มีพวกอยากจะติดป้าย แต่คนอื่นไม่เอา สุดท้ายได้แต่แขวนธงหน้าบ้านมัน

ไอ้นี่มันพวกรับงานมาในหมู่บ้านเขารู้กันทั้งนั้น พักหลังเงินไม่มามันก็เลิกบ้าไปเอง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#28 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ความจริงเรื่องหมู่บ้านเสื้อแดงผมไม่เห็นว่ามันจะมีอะไร ไม่ผิดกฎหมายด้วย เพียงแต่เป็นการ
รวมกลุ่มของคนที่มีความคิดเดียวกัน ไม่ได้ไประรานใคร เพียงแต่มีบางฝ่าย กลัว วิตกจริตไปเอง ผมถึงบอกว่า
ถ้าหากมีใครรวมกลุ่มกันแล้วติดป้ายบ้าง ผมก็เฉยๆ ผมก็ไม่เข้าไปยุ่ง ก็เท่านั้นเอง
แต่การติดป้ายต่อต้าน นี่มันตั้งใจจะชนกัน

#29 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ความจริงเรื่องหมู่บ้านเสื้อแดงผมไม่เห็นว่ามันจะมีอะไร ไม่ผิดกฎหมายด้วย เพียงแต่เป็นการ
รวมกลุ่มของคนที่มีความคิดเดียวกัน ไม่ได้ไประรานใคร เพียงแต่มีบางฝ่าย กลัว วิตกจริตไปเอง ผมถึงบอกว่า
ถ้าหากมีใครรวมกลุ่มกันแล้วติดป้ายบ้าง ผมก็เฉยๆ ผมก็ไม่เข้าไปยุ่ง ก็เท่านั้นเอง
แต่การติดป้ายต่อต้าน นี่มันตั้งใจจะชนกัน

แค่พวกคุณตั้งหมู่บ้านเสื้อแดง มันก็มีปัญหาภายในหมู่บ้านแล้วครับ ก็ไม่รู้จะตั้งหาพระแสงง้าวอะไร หรือจะประกาศว่าหมู่บ้านนี้ควายแดงนะเฟ้ย เหรอ
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#30 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

"ตั้งใจจะชนกัน" บ้ารึเปล่าขอรับ คุณดอนยอ

คุณอ่านข่าว และเข้าใจ เจตนารมณ์ของชาวบ้าน "โนนเรือง" มั้ย

ว่าทำไม พวกเค้าทั้งหลาย ถึงต้องติดป้าย นี้ขึ้นมา

ไปหาอ่านซะ สมองจะได้ไม่ "วิตกจริต ไปเอง"

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#31 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ไม่เห็นจะต้องติดป้าย ไม่เอาก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา เขาไม่ได้บังคับ ต้องการให้คนในหมู่บ้านแ่บ่งข้างตีกัน รึยังไง

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

จากที่ต่างไม่ผิดกฎหมาย ก็กำลังจะกลายเป็น ไม่ผิดกฏหมายละจ้า ลองติดป้ายหมู่บ้านไอ่ควาย หมู่บ้านไม่เอาไอ่...teen สร้างสรรค์ไม่แตกแยก

Edited by คนกวาดขยะ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:54.

#32 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

จากที่ต่างไม่ผิดกฎหมาย ก็กำลังจะกลายเป็น ไม่ผิดกฏหมายละจ้า ลองติดป้ายหมู่บ้านไอ่ควาย หมู่บ้านไม่เอาไอ่...teen สร้างสรรค์ไม่แตกแยก

เราด่าเค้า เค้าด่าเรา หนุก ๆ ไม่ซีเรียสครับ
แต่ซีเรียสเรื่องสองมาตรฐานครับ ถ้าเควี่ยแดงทำอะไร here ๆ พวกเดียวกันก็บอกทุกอย่างดีหมด แต่ถ้ามีอีกฝ่ายออกมาต้าน ก็โดนเควี่ยแดงด่า ถ้าไม่เรียกสันดาล ก็ไม่รู้จะเรียกอะไรแล้วครับไอ่ควายพวกนี้

Edited by คนกวาดขยะ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:55.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#33 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

ธรรมดาผมไม่เคยด่าใดรครับ แต่มีคนเดียวที่ผมด่า เพราะผมดูหลายโพสต์แล้ว
มัน ถ่อย สถุน และชอบด่าผมก่อน ไม่เป็นไรเป็นสีสันครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:56.

#34 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:21

พวกนี้เอาสัน....คิดรึไง ชื่อหมู่บ้านเขามีอยู่แล้ว ดันไปเปลี่ยนชื่อเป็น " หมู่บ้านเสื้อแดง " หอกหักเอ๊ยยยยย

#35 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:22

แล้วเวลาพวกมืงไปเปิดหมู่บ้านเสื้อแดง นี่มืงประกาศข่าวทีวี วิยุ นสพ ให้รู้ไปถึงสามโลกทำไมวะ
พรรคพวกตัวเองหาแดรกอยู่กับความแตกแยกยังไม่รู้ตัวอีก xxxx

ก่อนหน้าก็บอก "จะทำบ้างก็ไม่มีใครว่า" แล้วทีนี้เศือกมาบอก "เห็นต่างก็ต้องโต้แย้ง"
ตกลงคุณจะเอาไงแน่ "จะให้ขึ้นป้ายบ้างแล้วไม่มีใครว่า" หรือ "จะแย้งเพราะเห็นต่าง"
ออกความเห็นกลับไปกลับมาแบบนี้

Edited by คนกวาดขยะ, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:16.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#36 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ดีใจจัง ไม่ซีเรียสกัน ขอบคุณๆๆๆๆๆๆ

#37 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

หมุ่บ้านเสื้อแดงเห้อะไรวะ วันๆไม่เห็นทำมาหากินไรเลย รับจ้างก่อม็อบ รอแต่เงินกู้
ถุยโครตประชาธิปไตยเลย สร้างความแตกแยกก็พวกมึงนะแหละ
ประเทศไทยไม่ได้มีแค่คน 2 ฝ่ายนะเว้ย คนที่เค้าไม่เกี่ยวกับใคร ตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากินก็มี
ไม่ได้ตั้งหน้ารอรับเศษเงินมาทำลายชาติแบบพวกมึง

Edited by Charlie, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:32.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

rephrase ใหม่จะได้แบบนี้

ไม่เห็นจะต้องเปิดหมู่บ้าน เขาอยู่กันแบบเดิมก็ไม่ต้องไปยุ่งกับเขา เขาไม่ได้วอนท์
ต้องการให้คนในหมู่บ้านแ่บ่งข้างตีกันรึยังไง

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:54.

gladiator 1.jpg

#39 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

คันมือยิกๆ เดี๋ยวกลับบ้านก่อนเหอะ อิอิอิ

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#40 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

เข้ามาขำดอนยอ ตรรกะเมพจริงๆ

ติดป้ายไม่เอา = แบ่งแยก

ติดป้ายเอาด้วย = ไม่แบ่งแยก

ทั้งๆที่ดูยังไงมันก็แบ่งแยกทั้งคู่นั่นแหละ

ไม่อยากแบ่งแยกก็ติดไปสิ "หมู่บ้านนี้สีธงไตรรงค์"

:angry:

#41 butadad

butadad

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

แดงติดได้ ไม่แดงติดไม่ได้ จบ

#42 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ติดป้ายเนี่ยนะผิดกฏหมาย มันเป็นแค่การประท้วงแบบสันติ อย่างที่พวกเสื้อแดงชอบอ้างไง
เสื้อแดงทำอะไรก็ ไม่แตกแยก คนอื่นต่อต้านเสื้อแดงเท่ากับแตกแยก อย่างนั้นหรือ

ใครต่อต้านแนวคิดของพี่น้องเสื้อแดง ถือว่าเป็นพวกเผด็จการ ก่อให้เกิดความแตกแยก
ใครต่อต้านแนวคิดของพี่น้องคนกลาง ถือว่าเป็นพวกเผด็จการ ก่อให้เกิดความแตกแยก

:lol: :lol: :lol:

Edited by DumpDump, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#43 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ใครต่อต้านแนวคิดของพี่น้องเสื้อแดง ถือว่าเป็นพวกเผด็จการ ก่อให้เกิดความแตกแยก
ใครต่อต้านแนวคิดของพี่น้องคนกลาง ถือว่าเป็นพวกเผด็จการ ก่อให้เกิดความแตกแยก

:lol: :lol: :lol:

นี่แหละท่าน คนอันธพาลมันคิดกันเสียอย่างนี้
gladiator 1.jpg

#44 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

จะให้ดี อย่าติดทั้ง 2 ป้ายนั่นแหละ รับรองไม่ีการแบ่งแยกแน่นอน แต่ป้ายไ่ม่เอาเสื้อแดง มันมาทีหลังป้ายหมุ่บ้านเสื้อแดง (ป้ายที่ทำให้คนแบ่งแยกกันมากที่สุด) แสดงว่าไม่ใช่ว่าทุกคนในหมู่บ้านจะเป็นเสื้อแดงทั้งหมด ถึงได้เกิดการต่อต้านขึ้น

#45 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

จะด่ากันไปทำไมครับ เตะบอลดีกว่า เอามั้ยครับเดี๋ยวผมจัดให้
ปล..ไม่ได้บังคับนะ

#46 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

หรือจะชวนกันไปเลี้ยงอาหารเด็กกำพร้าก็ดีนะครับ จะได้ใจเย็นๆตอนเห็นเด็กๆเค้ามีความสุข

#47 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

จะด่ากันไปทำไมครับ เตะบอลดีกว่า เอามั้ยครับเดี๋ยวผมจัดให้
ปล..ไม่ได้บังคับนะ

ผมกลัวจะเป็นรายการใหญ่ไปนะครับ แบบ ไทยลึกอะไรประมาณนี้ เตะบอลเสร็จเตะคนต่อ 55555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#48 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

อ้าวตรรกกะอะไรคะเนี่ย
เขาเพียงอยากบอกว่าเขาไม่อยากให้หมู่บ้านของเขาเป็นหมู่บ้านเสื้อแดงก็เท่านั้น
เผื่อพวกมีอำนาจของหางแดงบางตัว อยากจะทำให้หมู่บ้านนี้เป็นหมู่บ้านของเสื้อแดง
ก็จะได้รู้ว่าชาวบ้านเขาไม่ยินยอมมันก็ไม่ผิดกฏไม่ใช่หรือคะ

#49 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

อย่ามาแถแบบหน้าด้านๆ หมู่บ้านแดงน่ะตัวสร้างความแตกแยกเลย พวกแกนนำเอาความคิดล้มล้างสถาบันไปยัดใส่หัว
แถมยังไปปราศรัยโจมตีพรรค ปชป และฝ่ายตรงข้ามกลุ่มๆอื่นๆอีก พอมีคนออกมาต่อต้านแล้วอย่ามาโวย อย่ามาดิ้น
ตาต่อตา ฟันต่อฟันโว้ย พวกคุณมีมวลชนได้ คนอื่นกลุ่มอื่นที่ไม่เห็นด้วยเขาก็มีสิทธิ์ต่อต้านได้
ได้เป็นรัฐบาลแล้วควรจะหยุดสร้างความแตกแยก หยุดหมู่บ้านแดง แต่กลับไม่หยุด ก็ต้องเจอต่อต้านแบบนี้ทั่วประเทศ
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#50 Ixora

Ixora

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

งั้นก็ต้องถามว่า "หมู่บ้านเสื้อแดง" ตั้งมาทำไม

สำหรับผมมันเป็นการจงใจให้เกิดความแตกแยกอย่างเป็นรูปธรรม

ไม่เอา "หมู่บ้านเสื้อแดง" = ไม่เอา "พวกจงใจสร้างความแตกแยก"

คนสนับสนุน "หมู่บ้านเสื้อแดง" = คนสนับสนุน "พวกจงใจสร้างความแตกแยก"

คนไม่เอา "หมู่บ้านเสื้อแดง" = คนไม่เอา "พวกจงใจสรั้างความแตกแยก"

ชัดมะ

แล้วไม่ใช่ไอ้พวกเห้นี่หรอกหรือที่ออกมา "เผาบ้านเผาเมือง" เผาบ้านคนอื่นเขา
แล้วยัง "หน้าด้าน" เรียกร้องค่าชดเชยจากภาษีของคนทำมาหากินอีก
คนราชประสงค์เขาไปทำอะไรให้ ถึงต้องมาปิดล้อมบ้านที่ทำกินเผาร้านเขา

ไว้ขอให้พวกมันยกพวกมาเผาบ้านคุณบ้างก็แล้วกัน

Edited by Ixora, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:24.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน