Jump to content

- - - - -

ข่าวด่วน ..อากง SMS เสียชีวิต ..เรียบร้อยแล้ว หลังจากป่วยนอนปวดท้องมาตั้งแต่ วันที่ 3 พ.ค.

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

รู้สึกสงสารนายอำพลขึ้นมานิดนึง ทำไปเพราะโดนปั่นหัวจนไร้สติยั้งคิด

จริงๆคนที่ผิดก็คือเฮี่ยแม้วแล้วแกนนำชาติชั่ว

สร้างเรื่องตลบแตลงตอแหลจนคนเกลียดสถาบัน

ตอนนี้ก็จะเอาศพเค้าไปแห่อีก พวกชาติชั่วคอยแต่จะหาผลประโยชน์กับคนตาย

Edited by Fus Ro dah, 8 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:45.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#52 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

อ้าว! :o ป่วยตายหรอกรึ ...ผมนึกว่าเป็นฆาตกรรม

เพราะเห็นมีคนถามหาคนฆ่า :mellow:

นี้ไม่เป็นแดง คิดแบบนี้ไม่ได้จริงๆ <_<

#53 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

สมน้ำหน้า ไอ้แก่ปากหมา ตายห่าคาคุก
สมควร
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#54 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

ก็เห็นมีแต่คนกลุ่มนี้กลุ่มเดียวแหละครับที่ชอบหากินกับศพ
ใช่สิครับ คนตาย พูดอะไรไม่ได้ เพราะ ถ้าพูดได้ อาจจะบอกว่า

"มรึงหลอกกูจนกูต้องติดคุกแล้ว ยังจะมาหน้าด้านหากินกับศพกูอีกเหรอ!!!"
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#55 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:41

ใครฆ่าอากง ?

คำตอบ
- คนที่กล่าวหาใส่ร้าย ดูหมิ่นสถาบันให้คนหลงเชื่อ โดยเฉพาะคนที่คิดว่าตัวเองเป็นนักวิชาการ อีโก้สูง รวมถึงแกนนำกลุ่มต่างๆ ที่มีแนวคิดกระทบกระแทกเบื้องสูงอ้างประชาธิปไตย
- คนที่สนับสนุน ยุยง ให้มีการดูหมิ่นสถาบันอย่างเสรี ให้ท้ายอย่างออกหน้าออกตา และลับๆ
- คนที่ต้องการให้สู้คดีแพ้ สู้ให้ติดคุกนานๆ

คนพวกนี้แหละ ที่ฆ่าอากง(น่าจะเรียก ชายแก่คนหนึ่ง)อย่างเลือดเย็นที่สุด
หลอกใช้คนเป็นกระบวนการ พอตายก็ปลุกปั่นรวมตัวเพื่อหาผลประโยชน์

Edited by อู๋ ฮานามิ, 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:41.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#56 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

เมื่อตอนหัวค่ำเพื่อนที่เป็นเสื้อแดงโทรมา (กะไว้อยู่แล้วว่ามันต้องคุยเรื่องอากง)

เพื่อนอารมณ์ฉุนเฉียวมากเอาแต่บ่นด่าๆๆ ผมก็เลยต้องปลอบใจตามประสาเพื่อนที่ดีว่า"เฮ้ยๆๆ ใจเย็นๆ เข้าใจอะไรผิดรึเปล่าวะเฮ้ย ..อากงตายนะเว้ยไม่ใช่สมศักดิ์ เจียม มึงไม่ต้องซีเรียส" เงียบไปเลย

ก็เลยเปลี่ยนไปคุยเรื่องอื่น เพือนผมคนนี้มันทำบ่อกุ้งอยู่ปราจีนฯ(ผมเห็นข่าวกุ้งราคาตกก่อนแล้ว) ก็เลยถามมันว่ากุ้งเป็นไงบ้างเห็นว่าเค้าจะออกมาประท้วงกัน เค้าเรียกว่ากุ้งอะไร"ไมๆ"นะใช่กุ้งแบบที่มึงเลี้ยงรึเปล่า ? เพื่อนมันก็ตอบว่า"กุ้งแวราไม!! นี่แหละกุ้งที่กูเลี้ยง กุ้งขาวไงอันเดียวกัน" ผมก็บอกมันว่า"เห็นในข่าวเค้าว่ากุ้งราคาตกมาก โลละ 110 บาทมั้ง(ผมก็จำราคาไม่ค่อยได้ดูจากข่าวสรยุทธ) ราคาถูกกว่าแมงมันบ้านกูอีกว่ะ แมงมันเชียงใหม่ยังโลละ 1000 บาท" เพื่อนผมมันก็บอก"เฮ้ย! กุ้งโล 110 นี่มันไม่ใช่ราคาหน้าบ่อแล้วมั้งเพราะของบ่อกูกับบ่อแถวๆนี้ได้ไม่ถึง 100 กัน" ผมก็เลยปลอบใจเพื่อนอีกดอก"เออ! แล้วคราวหน้ามึงก็เลือกมันอีกสิ คราวหน้าถ้ามึงจะกาให้พรรคมันอีกนะมึงซื้อเชือกเตรียมไว้ด้วยเส้นนึง" มันก็หัวเราะอ่ะเฮอะๆ(ยังตลกได้อีก)"ไอ้บ้า! มึงจะให้กูเอาไว้แขวนคอตายรึไง เฮอะๆๆ ราคากุ้งตกมันไม่เกี่ยวกับรบ."(สัสเอ๊ย! เป็นห่วงคุณปูยิ่งกว่าธุรกิจของตัวเอง)

สักพักนึงมันก็วกไปหาอากงอีก คราวนี้มาแรงสงสัยกะเอาคืนเรื่องกุ้ง หาว่าคนชั่วมันใส่ร้ายอากง,มีแต่คนเลวที่ด่าคนตายแช่งให้อากงตกนรก ผมก็ต้องปลอบใจอีก เลยบอกไปว่า"ถ้ากลัวอากงตกนรก ก็ไปบวชหน้าศพให้อากงสิ" แล้วก็คุยอะไรกันอีกสักพักก็วางสาย

คือถ้าไม่ใช่เพื่อนกันนี่ ผมจะอัดเสียงเอาไปแจ้งความให้มันไปอยู่แทนอากงเลย เพราะมันพูดแต่ละอย่าง... แต่ผมก็อธิบายสวนกลับได้หมดนะ แต่ไอ้นี่มันประเภทเสพย์ทักษิณเกินขนาด คงต้องใช้เวลาหน่อยถึงจะเลิกได้ บางครั้งก็คิดเล่นๆว่าไอ้พวกนี้มันโดนคุณไสย์รึเปล่านะทำไมมันหลงไหลคลั่งไคล้จนไม่ลืมหูลืมตาได้ขนาดนั้น

**หมายเหตุ ผมไม่เคยด่าอากง หรือ สาปแช่งอากงเลยนะ ถ้าไปดูกระทู้"อากงไปหาเง็กเซียนฮ่องเต้"จะเห็นว่าผมไม่ได้ว่าให้อากง เรื่องคดีอากงผมก็เชื่อ70%ว่าแกน่าจะทำผิดจริงไม่ได้ถูกใส่ร้าย เรื่องที่อากงเกลียดสถาบันฯผมก็มองว่ามันเป็นสิทธิ์ของแก ใครจะรักหรือเกลียดไม่ได้มีใครบังคับอยู่แล้ว แต่การที่แกส่งSMS มันเป็นการล้ำเส้นทำผิดกฏหมายก็ต้องว่ากันไปตามนั้น

#57 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

กลุ่มเสื้อแดง นำกระดาษเขียนคำว่า "กง" ปิดทับป้ายหน้าศาลอาญา เป็น "ศาลอากง"

หาเหตุได้ทุกเรื่องราว
โดย: Mark Fan Club

ดูรายการร้อยข่าวยามเย็น เจ๊ปองจุดประเด็นว่า...คนที่น่าจะรู้เรื่องอากงกระทำผิดกฎหมาย น่าจะเป็นคนในครอบครัวนั่นเอง...ผมก็ว่าน่าคิดเหมือนกันนะครับสำหรับคนแก่ที่เป็นมะเร็งจนหมดทางรักษา
Can Thai

สรศักดิ์ เพ็งจันทร์ งานนี้คุ้มเสียยิ่งกว่าคุ้มครับ
Kessara Soontorn อ่าน จม ของชวิน บอกว่า อากงบอกเขาว่าไม่ได้ทำ คำนี้ มันส่อให้คิดได้ อีกทั้งลูกสาวและลูกเขย เป็นเสื้อแดง
Anchalee Paireerak ลูกสาว และ ลูกเขย เป็นแกนแดง สาขาสำโรง - อาเตี่ยมารับกรรมเพราะใคร ? คนพวกนี้คิดไม่เป็น เห้นกงจักรเป้นดอกบัว เห้นตัวเเหรี้ยเป็นจิ้งจก
Can Thai เจ๊ปองตั้งข้อสังเกตนั่นน่าคิดเอามากๆ เพราะลูกสาวลูกเขยเป็นคนหาเลี้ยงอากง
Anchalee Paireerak และมีคนบางคนหาเลี้ยง ลูกสาว-ลูกเขยเสื้อแดง
Chakrit Limmani มือถือที่ก่อเหตุก็เป็นของลูกเขยซื้อ แต่พอโดนจับได้อากงรับเป็นเจ้าของเอง ถ้าให้ลูกสาวกับลูกเขยมาติดคุก ครอบครัวจะเอาอะไรกินละทีนี้

#58 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:12

กลุ่มเสื้อแดง นำกระดาษเขียนคำว่า "กง" ปิดทับป้ายหน้าศาลอาญา เป็น "ศาลอากง"

ดูรายการร้อยข่าวยามเย็น เจ๊ปองจุดประเด็นว่า...คนที่น่าจะรู้เรื่องอากงกระทำผิดกฎหมาย น่าจะเป็นคนในครอบครัวนั่นเอง...ผมก็ว่าน่าคิดเหมือนกันนะครับสำหรับคนแก่ที่เป็นมะเร็งจนหมดทางรักษา
Can Thai

สรศักดิ์ เพ็งจันทร์ งานนี้คุ้มเสียยิ่งกว่าคุ้มครับ
Kessara Soontorn อ่าน จม ของชวิน บอกว่า อากงบอกเขาว่าไม่ได้ทำ คำนี้ มันส่อให้คิดได้ อีกทั้งลูกสาวและลูกเขย เป็นเสื้อแดง
Anchalee Paireerak ลูกสาว และ ลูกเขย เป็นแกนแดง สาขาสำโรง - อาเตี่ยมารับกรรมเพราะใคร ? คนพวกนี้คิดไม่เป็น เห้นกงจักรเป้นดอกบัว เห้นตัวเเหรี้ยเป็นจิ้งจก
Can Thai เจ๊ปองตั้งข้อสังเกตนั่นน่าคิดเอามากๆ เพราะลูกสาวลูกเขยเป็นคนหาเลี้ยงอากง
Anchalee Paireerak และมีคนบางคนหาเลี้ยง ลูกสาว-ลูกเขยเสื้อแดง
Chakrit Limmani มือถือที่ก่อเหตุก็เป็นของลูกเขยซื้อ แต่พอโดนจับได้อากงรับเป็นเจ้าของเอง ถ้าให้ลูกสาวกับลูกเขยมาติดคุก ครอบครัวจะเอาอะไรกินละทีนี้

ทำแบบนี้เข้าข่ายหมิ่นศาลไหมเนี่ย

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#59 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:16

gladiator 1.jpg

#60 redfrog53

redfrog53

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:53

นายสุรชัย แซ่ด่าน รีบเอาการตายของอากงมาใช้ประโยชน์โดยทันที โดยเขียนจดหมายบิดเบือนว่าการตายของอากงสาเหตุมาจาก ม. 112 จะขอให้ญาติพี่น้องไม่ให้เผาศพเพื่อเรียกร้องประชาธิปไตยและยกเลิก ม. 112 พวกนี้ถนัดจริง ๆ เรื่องหากินและหาประโยชน์เอากับศพ....(เป็นส่วนหนึ่งของข่าว จาก บล็อกโอเคเนชั่น)...ชื่อ "ลูกหินฮะ"
ก๊วยเจ๋ง ชลบุรี
ก๊วยเจ๋ง ชลบุรี และนี่คือ ความเห็นที่ 1 ชื่อ สิงห์นอกระบบ
====
รอดจากโทษประหาร เพราะยิงตำรวจคุ้มกันรถไฟขนเงินตาย เพราะพระมหากรุณาธิคุณ ยังไม่รู้สำนึกอีก คนเราอะไรมันจะชั่วได้ขนาดนี้

Herbret Luangkrotr มันบอกว่าอย่าพึ่งเผา เพราะว่ารอเผาพร้อมมันครับ
ก๊วยเจ๋ง ชลบุรี คือ แทนที่จะสำนึกว่า..."นี่คือเวรกรรม" ที่ใส่ร้ายพระองค์ท่าน...ใส่ร้ายคนดี ที่ทำประโยชน์กับบ้านเมืองมาทั้งชีวิต...(กลับไม่รู้สำนึกกันอีก)
ได้นักวิชาเกินแดง...กับ แดง คอมฯ หลงยุค...(ก็จ้องแต่จะเอาไอ้พวกนี้เป็นเหยื่อ...มาล้มสถาบันฯ) เฮ้อ!
ผมเองฮะ นึกออกป่ะหล้าาาา ก็ถูกของมันตายเพราะ ม112จิง ถ้าอยู่เฉยๆคงตายที่บ้าน บาปกรรมมีจิง มึงก็บอกลาลูกเมียมึงได้เลย ไอ้แซ่ด่าน เมียมึงคงดีใจที่จะได้เปิดตัวชู้สักทีก๊ากๆๆๆ
ก๊วยเจ๋ง ชลบุรี จะว่าไป "แหนมตุ้มจิ๋ว"...เคยใส่หมวกคอมมิวนิสต์แบบนี้...(ขึ้นเวทีฯ ด้วยนะ)...เป็นเวที ของผู้ร่วมพัฒนาชาติไทยนะ (ถ้าจำไม่ผิด)
สมพงษ์ นาคทัศนพล น่าเปลี่ยนเป็นพวกแร้งแดงแทะศพกินเป็นอาหารสมควรให้มันตายใสคุกเหมือนอากง ไอ้ควายไม่มี สระอา
ก๊วยเจ๋ง ชลบุรี เหตุการณ์นี้...เรียกอีกอย่างได้ว่า "ธรรมชาติลงโทษ"...สิ่งนี้ไม่มีใครหนีพ้น...(ไอ้หน้าเหลี่ยม ก็หนีไม่พ้น)...เราๆ ท่านๆ ก็หนีไม่พ้น
ดังนั้น "สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี...ประดับไว้ในโลกา"
Pannee Jankitrungreang ไอ้พวกประสาท มาเรียกร้องห่าเหวอะไร พวกมรึงเห ี้ยสุดตรีน อย่ามาเรียกร้องอะไรมากมาย หากทำดีจะไม่เกิดสิ่งเลวร้ายกะพวกมรึงหรอก เพราะแรงแช่งของคนเกือบทั้งประเทศ
ดอกบัว รักในหลวง อากงอายุ 61 ขังคนแก่หรือ 61 แก่ แล้วพวกหัวงอกหัวล้านที่ใส่หัวโขนในสภาหล่ะแก่ยัง แล้วท่านๆทั้งหลายที่กำลังจะพ้นโทษ 5 ปี นั้นแก่หรือยังถ้าเกิน 61 ก็กลับไปเลี้ยงลูกหลานอยู่บ้านเสียปล่อยให้วัยรุ่น แลรุ่นน้องบริหารประเทศกัน เพราะมาทำความผิดโดนลงโทษก็จะว่าแก่แล้ว คุกมีไว้ขังคนทำความผิด
การตายในคุกเป็นผลของการกระทำต่างหากเวรกรรมมีจริงจะช้าหรือเร็วเท่านั้น ในท้องอากงคงโดนกินตับไตรไส้ในไปหมดแ้วมั่ง คนชั่วไม่พ้นกรรมในการกระทำของตัวเองแน่ รายต่อไป หน้าเหลี่ยมชัวร์
Somchat N Pichai จบไปหนึ่งสำหรับคนไม่รู้บุญคุณประเทศชาติ ทำลายสถาบัน ไม่รู้คุณแผ่นดิน ขอให้ดวงวิญญามารับพวกเดียวกันด้วยไปทีชอบๆๆๆๆ
Praivan Limpanboon สุรชัยยังไม่ฉุกใจได้คิด บางทีศพต่อไปอาจจะเป็นสุรชับก็ได้นะ เพราะคนบางคนมันหฤโหดและอำมหิตพอที่จะ เหยียบย่ำศพผู้ที่เต็มใจให้เค้าใช้งานเพื่อเป็นทางเข้าสู่อำนาจ ระวังตัวระวังระไวด้วยนะ
Jukk Darakramas GU ขอให้ธรณีสูบพวกมึงไปลงนรก ระวังตัวไว้ให้ดี กรรมติดจรวดจริงๆๆ

#61 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

ศาลเกี่ยวไร ศาลตัดสินตามกฏหมาย ม112

ก็ผิดม 112 จริงๆรึเปล่าล่ะ จะแก้ก็ไปแก้ที่ม 112 เถอะ แต่โทษทีคนที่เขาอยากให้มีกมนี้ก็มีอีกเยอะ ประเทศนี้ไม่ได้มีแต่แดงล้มเจ้านะครับ

พวกนี้ชอบสับสน อะไรที่ตัวเองผิดบอกศาลไม่ยุติธรรม เหมือนคดีทักษิณบอกศาลเลว

อโหสิกรรมอากง และขอให้ไปสู่สุขติ

#62 redfrog53

redfrog53

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

Can Thai

ทำแบบนี้เข้าข่ายหมิ่นศาลไหมเนี่ย

อยู่ในตาข่ายเลยล่ะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน