Jump to content

- - - - -

เลยเที่ยงคืนแล้ว...ในสภา สส.อยู่กันบางบางตา หนึ่งในนั้น คือ 'อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ'

• Please log in to reply
63 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ผมเห็นด้วยว่า เกมนี้ ปชป พลาดไปแล้วครับ ความตั้งใจคงจะ พูดไปเรื่อยๆ ให้ ประชาชนเห็น และเกิดกระแสต่อต้าน แต่ที่ไหนได้...
แทนที่จะมีแต่เนื้อๆ ดันมีแต่น้ำๆ... ล่อมันทุกมาตรา ... แทนที่จะ มี Climax อยู่บาง มาตราแล้ว ตีฆ้องร้องเป่า ถล่มให้เต็มที่เอาให้อยู่...
แต่ ดัน ไปล่อมั่วไปหมด...

คือ สุดท้าย ลงคะแนน ยังไงก็แพ้ สิ่งเดียวที่หวังได้คือ ปชช หรือ สือ จะ เอา สาระ มาเล่น ให้ เกิดกระแส...
แต่เนื่องจากมัน มั่ว ยาว ยืด ไปหมด.... กระแสก็ไม่เกิด... เปลืองไฟปล่าวๆ

สังเกตุนะครับ ... ขนาด สายล่อฟ้า สื่อตัวเอง ยังไม่เอา สาระมาเล่นเลย... 555
เอาแต่ ตอน หนู ม้าก โชวฟาว มาอวด พวกเดียวกัน.... และตอนเถียงกันเรื่องไม่มีสาระมาเล่น...

แม้แต่ VOICE TV, หรือ ASTV ก็ไม่มีใครเล่น เพราะรู้ว่า มันไร้สาระ...
โอ ลืมไป อันแรก ของ โอ๊ก อันสอง ของแป๊ะ แต่โดนซื้อไป ตาม ข่าวเต้าของคนตัวสูง.... กรั่กๆๆๆๆ :D

คุณเฮนไตครับ คุณอย่าบอกแค่ว่า ประเด็นนี้เท่านั้นที่คุณเห็นว่าปชป. พลาด แต่คุณน่าจะบอกตัวเองว่า คุณเชื่อว่าปชป.พลาดทุกประเด็น

อย่าเอาวาทะกรรมเป็นกลาง + ดูสื่อทุกแขนง มากล่างอ้างถึงความเป็นกลางของตัวคุณ มากไปกว่าการแสดงออกถึงความคิดเห็นเอียงข้างของคุณ

ผมก็ดูนะสื่ออย่าง DNN Asiaupdate Astv แต่voicetv กะ bluesky ผมไม่ดูนะ 2 ช่องหลัง ช่องนึงมีหลายๆคนที่ผมไม่ให้เครดิต + พวกคิดจะล้มระบอบสถาบัน

อีกช่องนึงผมเกลียดการอวยกันเอง เพราะผมเชียร์ปชป.อยู่แล้ว เลยไม่ต้องสนใจจะเข้าไปดูเพื่ออวยพวกเดียวกันเองครับ

ผมว่าคุณ โมเมอีกแล้วครับ ที่ ตรัสสรู้เองได้ว่า คนโน้นเป็นแบบนั้น คนนั้นเป็นแบบโน้น คนโน้นต้องเชื่อแบบนี้ .....
ผมละแปลกใจจริงๆ ทำไมคนที่ชอบ ปชป ที่ถูก ขนานนามว่า แมลงสาบ มักมี ลักษณะ ตรัสรู้ ความคิดคนอื่นได้ด้วยตั่วเอง...

บางท่าน รู้ดีกว่าเจ้าตัวซะอีกว่า เค้ามีกี่สัญชาติ...
บางท่าน รู้ดีกว่าเจ้าตัวซะอีกว่า เค้าไปทำอะไรบน โรงแรม...
บางท่าน รู้ดีกว่าเจ้าตัวซะอีกว่า เค้าสีอะไร ล้มเจ้าหรือไม่...

ผมเริ่มสงสัยว่า มันเป็น อาการที่เกิดขึ้นเอง หรือ มี เชื้อโรคเป็น สาเหตุ...

กลับเข้าเรื่อง ผมว่ามีประเด็นนึงที่ ปชป ไม่พลาด...
คือ การ ไม่เอา ปตท มาเล่น..... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#52 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

อีกช่องนึงผมเกลียดการอวยกันเอง เพราะผมเชียร์ปชป.อยู่แล้ว เลยไม่ต้องสนใจจะเข้าไปดูเพื่ออวยพวกเดียวกันเองครับ

ช่อง BLUESKY ไม่ได้มีแต่เรื่องการเมืองนะคะ สาระน่าดูอย่างอื่นๆก็มีค่ะ

เช่น .... ?

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#53 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

กระทู้กลายพันธ์อีกแล้วครับทั่น

แน่ใจรึ ปชป.พลาด...

เห็นไปไม่เป็น ต้องส่งไอ้จ่า กิริยาไพร่ออกมาสกัดลูกอยู่เรื่อย

พท. สิ ลุกลี้ลุกลน เพราะส่วนใหญ่มีแต่คนใจเร็วด่วนได้

ตัวเล่นก็มากกว่า กรรมการก็เข้าข้าง แต่ยังทำอะไรไม่ได้ ต้องปล่อยให้ทีมรองบ่อนเขี่ยลูก

แรกๆ ก็ปล่อยไป แต่พอเจอลูกอึดฝ่ายตรงข้าม ก็ออกอาการ จุก กันทั้งนั้น

คนกลางมองเกมส์หยั่งงี้ นั่งข้างสนามไปเหอะครับ อย่าสะเออะมาวิเคราะห์

กูรู กูรู้ ทำเป็นปากดีไปงั้น แต่สภาพจริงนั่งกุมไข่ แทบไปไม่เป็นแล้ว

...

ส่วนตัวให้ผมมองเกมส์นี้อย่างเป็นกลาง ระยะสั้น ปชป.สะกัดถูกจุด แต่ระยะยาวคงถึงเวลาของการเมืองข้างถนน
อำนาจประชาชนจัดการพวกอำมาตย์แอ๊บไพร่สักที และจะมาโทษไม่ได้ ก็พวกมันเลือกแบบนี้เอง

อ้าว ไหน เจ้าสำนัก ม้าก หายใจเข้าออก เป็น "เชื่อมั่นในระบบ รัฐสภา.... ทุกอย่าง ต้องจบที่สภา"

ไหง แควนคลับ .... โหยหา การเมือง นอกสภา ข้างถนน สร้างความเดือนร้อน....

หรือ นี่คือ สิ่งที่เรียกว่า เดิน สองขา..... ถ้าทำแบบนี้ ก็ไม่ต่างจาก นปช.... ก๊ากๆๆ

ผมว่า เอาให้ชัดๆ รอ มือ ที่มองไม่เห็นด้วยไหม.... :D

อ่อ นี่สินะ ธาตุแท้ หลังจากนี้จะได้ด่าให้ถนัดๆหน่อย
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#54 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ผมเห็นด้วยว่า เกมนี้ ปชป พลาดไปแล้วครับ ความตั้งใจคงจะ พูดไปเรื่อยๆ ให้ ประชาชนเห็น และเกิดกระแสต่อต้าน แต่ที่ไหนได้...
แทนที่จะมีแต่เนื้อๆ ดันมีแต่น้ำๆ... ล่อมันทุกมาตรา ... แทนที่จะ มี Climax อยู่บาง มาตราแล้ว ตีฆ้องร้องเป่า ถล่มให้เต็มที่เอาให้อยู่...

คือ สุดท้าย ลงคะแนน ยังไงก็แพ้ สิ่งเดียวที่หวังได้คือ ปชช หรือ สือ จะ เอา สาระ มาเล่น ให้ เกิดกระแส...
แต่เนื่องจากมัน มั่ว ยาว ยืด ไปหมด.... กระแสก็ไม่เกิด... เปลืองไฟปล่าวๆ

สังเกตุนะครับ ... ขนาด สายล่อฟ้า สื่อตัวเอง ยังไม่เอา สาระมาเล่นเลย... 555
เอาแต่ ตอน หนู ม้าก โชวฟาว มาอวด พวกเดียวกัน.... และตอนเถียงกันเรื่องไม่มีสาระมาเล่น...

แม้แต่ VOICE TV, หรือ ASTV ก็ไม่มีใครเล่น เพราะรู้ว่า มันไร้สาระ...
โอ ลืมไป อันแรก ของ โอ๊ก อันสอง ของแป๊ะ แต่โดนซื้อไป ตาม ข่าวเต้าของคนตัวสูง.... กรั่กๆๆๆๆ :D

คุณเฮนไตครับ คุณอย่าบอกแค่ว่า ประเด็นนี้เท่านั้นที่คุณเห็นว่าปชป. พลาด แต่คุณน่าจะบอกตัวเองว่า คุณเชื่อว่าปชป.พลาดทุกประเด็น

อย่าเอาวาทะกรรมเป็นกลาง + ดูสื่อทุกแขนง มากล่างอ้างถึงความเป็นกลางของตัวคุณ มากไปกว่าการแสดงออกถึงความคิดเห็นเอียงข้างของคุณ

ผมก็ดูนะสื่ออย่าง DNN Asiaupdate Astv แต่voicetv กะ bluesky ผมไม่ดูนะ 2 ช่องหลัง ช่องนึงมีหลายๆคนที่ผมไม่ให้เครดิต + พวกคิดจะล้มระบอบสถาบัน

ผมว่าคุณ โมเมอีกแล้วครับ ที่ ตรัสสรู้เองได้ว่า คนโน้นเป็นแบบนั้น คนนั้นเป็นแบบโน้น คนโน้นต้องเชื่อแบบนี้ .....
ผมละแปลกใจจริงๆ ทำไมคนที่ชอบ ปชป ที่ถูก ขนานนามว่า แมลงสาบ มักมี ลักษณะ ตรัสรู้ ความคิดคนอื่นได้ด้วยตั่วเอง...

บางท่าน รู้ดีกว่าเจ้าตัวซะอีกว่า เค้ามีกี่สัญชาติ...
บางท่าน รู้ดีกว่าเจ้าตัวซะอีกว่า เค้าไปทำอะไรบน โรงแรม...
บางท่าน รู้ดีกว่าเจ้าตัวซะอีกว่า เค้าสีอะไร ล้มเจ้าหรือไม่...

ผมเริ่มสงสัยว่า มันเป็น อาการที่เกิดขึ้นเอง หรือ มี เชื้อโรคเป็น สาเหตุ...

กลับเข้าเรื่อง ผมว่ามีประเด็นนึงที่ ปชป ไม่พลาด...
คือ การ ไม่เอา ปตท มาเล่น..... :D

ที่โมเมที่สุดนะ เฮนตายเองไม่ใช่เรอะ

หาว่าคนนิยมมาร์ก โง่บ้าง เชียร์อย่างเดียวบ้าง

ตัวเองน่ะกลางตรงไหน? เห็นๆอยู่ว่าชอบเพื่อ ไทย เชียร์นานกด้วยซ้ำ แต่หน้าด้านหน้าหนา บอกว่าตัวเองเป้นกลาง

ตัวเองตัดสินคนอื่นได้หมด ด่าคนอื่นๆด้หมด แต่คนอื่นห้ามด่าเฮนตายนะ ไม่งั้นจะเป็นพวกคิดไปเองทันที

หัดส่องกระจกดูหน้าตัวเองบ้างนะคะ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#55 ฉันรักเมืองไทย

ฉันรักเมืองไทย

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

ช่อง BLUESKY ไม่ได้มีแต่เรื่องการเมืองนะคะ สาระน่าดูอย่างอื่นๆก็มีค่ะ

เช่น .... ?

รายการใต้ฟ้าเดียวกัน

#56 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

พวกโกงบ้านกินเมืองจะทำหน้าที่ นักการเมืองที่ดีแบบคุณอภิสิทธ์ได้ยังไง

ขนาด บัตรมันยังกดแทนกัน เปลืองภาษีกรูแท้ๆ แต่ที่แย่ยิ่งกว่าก็คือ มีควาย คนกลางมาแถเบี่่ยงประเด็น

เห็นว่าที่นี่ คือ พันดริฟละมั้ง <_<

จะมี คนดีที่ไหน เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง

จะมี คนดีที่ไหน ยกย่องทรราชย์ขายชาติ

จะมี คนดีที่ไหน แอ๊บเป็นไพร่ เพื่อให้ได้ตำแหน่งทางการเมือง

จะมี คนดีที่ไหน เห็นประเทศชาติลุกเป็นไฟ พี่น้องประชาชน เดือดร้อน แล้วพูด ช่างแม่มัน
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#57 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ผมว่าการที่คุณบอกว่าพวกแมลงสาปเป็นพวกชอบตรัสรู้ ผมคิดว่ามันคงไม่ใช่อย่างนั้นหรอกครับ ถ้าตรัสรู้ในแบบที่คุณบอกคือ มันไม่เคยมีเหตุอะไรเกิดขึ้นมาก่อนเลยแล้วผมเอามาตีโพยตีพายเอง ซึ่งมันไม่ใช่ ผมจับตาดูคอมเม้นคุณแทบจะทุกคอมเม้น

แต่ทำไมคุณกลับมองไม่เห็นว่า การแสดงออกต่างๆของพวกคุณที่ชอบกระทำ มันก็สื่อให้เห็นได้ว่าต้องการอะไร จากที่คุณเคยคอมเม้นต่างๆมาก่อนหน้านี้ มันก็แสดงออกในตัวเองว่า

ไม่ว่าปชป.จะเป็นรัฐบาลรึฝ่ายค้าน คุณก็จะโจมตีแต่พรรคนี้เท่านั้น ถ้าคุณเอาหลักฐานที่ว่า คุณเคยด่ารัฐบาลนี้ในการบริหารที่ผิดพลาดจริงๆ(อย่างจริงใจนะครับไม่ใช่เสแสร้งหรือประชด) มาแสดงให้ผมดูได้ ผมจะยอมเชื่อว่าคุณเป็นกลางครับ

การกล่างหาไม่ได้แปลว่าตรัสรู้ซักหน่อยครับ ผมอาจไม่รู้จริงอย่างที่คุณว่าก็ได้ ถ้าคุณแสดงให้ผมเห็นได้(ขอจากกระทู้เก่าๆก็ได้ครับ ตั้งแต่ก่อนที่ผมจะสมัครยิ่งดี) ผมยินดีจะขอโทษครับ

อยากบอกว่าที่ผมสมัครสมาชิกเข้ามาที่นี่ เพราะผมไม่ค่อยชอบใจคนที่กล่าวอ้างว่าเป็นกลาง แต่การแสดงความคิดเห็นกลับเป็นตรงข้ามกับสิ่งที่บอกไปว่าเป็นกลาง

อีกเรื่องนะครับ เรื่องช่องนึงที่ผมว่ามีคนที่ผมไม่ให้เครดิตและมีคนที่คิดล้มระบอบสถาบัน ผมได้รู้และได้เห็นมาจากคนเสื้อแดงที่รู้จักและสนิทสนมกับ คนๆนั้นจริงๆ เค้าเป็นเสื้อแดงเหมือนกันครับ ผมเลยรู้เรื่องมา ผมไม่ได้กล่าวหาว่าเป็นใคร แต่การที่คุณquote ข้อความผมแล้วบอกว่าผมเป็นพวกตรัสรู้

ผมจึงจะบอกคุณแค่ว่า คนในช่องนั้นมันเป็นแบบนี้จริงๆ แต่ผมคงกล่าวอ้างถึงผู้ที่บอกเรื่องนี้ให้กับผมฟังไม่ได้ว่าเค้าคือใครนะครับ

#58 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:09

กระทู้กลายพันธ์อีกแล้วครับทั่น

แน่ใจรึ ปชป.พลาด...

เห็นไปไม่เป็น ต้องส่งไอ้จ่า กิริยาไพร่ออกมาสกัดลูกอยู่เรื่อย

พท. สิ ลุกลี้ลุกลน เพราะส่วนใหญ่มีแต่คนใจเร็วด่วนได้

ตัวเล่นก็มากกว่า กรรมการก็เข้าข้าง แต่ยังทำอะไรไม่ได้ ต้องปล่อยให้ทีมรองบ่อนเขี่ยลูก

แรกๆ ก็ปล่อยไป แต่พอเจอลูกอึดฝ่ายตรงข้าม ก็ออกอาการ จุก กันทั้งนั้น

คนกลางมองเกมส์หยั่งงี้ นั่งข้างสนามไปเหอะครับ อย่าสะเออะมาวิเคราะห์

กูรู กูรู้ ทำเป็นปากดีไปงั้น แต่สภาพจริงนั่งกุมไข่ แทบไปไม่เป็นแล้ว

...

ส่วนตัวให้ผมมองเกมส์นี้อย่างเป็นกลาง ระยะสั้น ปชป.สะกัดถูกจุด แต่ระยะยาวคงถึงเวลาของการเมืองข้างถนน
อำนาจประชาชนจัดการพวกอำมาตย์แอ๊บไพร่สักที และจะมาโทษไม่ได้ ก็พวกมันเลือกแบบนี้เอง

อ้าว ไหน เจ้าสำนัก ม้าก หายใจเข้าออก เป็น "เชื่อมั่นในระบบ รัฐสภา.... ทุกอย่าง ต้องจบที่สภา"

ไหง แควนคลับ .... โหยหา การเมือง นอกสภา ข้างถนน สร้างความเดือนร้อน....

หรือ นี่คือ สิ่งที่เรียกว่า เดิน สองขา..... ถ้าทำแบบนี้ ก็ไม่ต่างจาก นปช.... ก๊ากๆๆ

ผมว่า เอาให้ชัดๆ รอ มือ ที่มองไม่เห็นด้วยไหม.... :D

กาก เอ๋ย

อย่างทั่นน่ะ ไม่มีอะไรหรอก นอกจากจ้องจับจุด แล้วเลือกโพสต์เอามันส์ คิดว่าตัวเองเมพซะเต็มประดา
ผมบอกแล้วว่า "ส่วนตัวให้ผมมองเกมส์นี้อย่างเป็นกลาง"

ไม่ได้จะแปลว่าเห็นดีเห็นเด่ด้วยแต่ประการใด นี่ไม่ได้อ่าน หรือสมองตีความไม่ออกเนี่ย

สบช่องปุ๊บ งับเลย ไม่ได้รู้เล๊ย ว่าโดนประชด

เป็นกลางอย่างทั่นนี่ คือส่วนผสมของคนกะควายเท่าๆ กัน รึเปล่าเนี่ย

:D

#59 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

ขอเป็นอีก 1 เสียง สนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

#60 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

อภิสืทธิ์ดีเกินไป พวกประเทศหยุดพัฒนา(สมอง) เหมาะกับนายกฯสองถอยหลังอ่ะดีแล้ว

ทำไงได้คนส่วนมากตาบอดคนส่วนน้อยตาดีก็ต้องลงเหวไปด้วย
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#61 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

นี่หรือ พวกชอบทำตัวว่าเป็นผู้รู้ ....สมองเด็ก 10 ขวบ ...นิ่งๆๆหน่อยน้อง

ไม่ทราบว่า สมอง เกิน 10 ขวบ ของท่าน สามารถ ออก ความเห็น มีสาระ เนื้อหา เหตุผล ตัวอย่าง กว่านี้ ได้หรือไม่ครับ...

หรือว่า ทำได้ดีที่สุดแค่... อย่างที่เห็น.... :D

กี่คดีแล้ว ที่ศาสดาของคุณ แพ้ โดนให้ลงสื่อขอโทษชาวบ้าน ..คุณยังจะเชื่อมันอีก ...สมัยหนึ่ง ผมเคยด่า คนหนึ่งใน oknation จนเขาเรียกกันว่าหมูสกปรก ..เวลาโต้ใคร ตรักกะ ไม่ได้ต่างกับคุณเลย ...งาช้างไม่เคยงอกจากปากสุนัข หรอกคุณ ...ไอ้ใครก็ชั่วนักการเมืองถ้าไม่ตอแหล มันก็ลงเลือกไม่ได้ นั่นจริงแต่คงไม่ทั้งหมด..ผมไม่ได้เชียรยย คนที่ เขียนแต่ อาการที่คุณทนไม่ได้ในความจริงมันออก ...อาการพวกพาล ...คนพาลนี่สมองไม่ใช้หรอก ...เผลอบางที่เจอเรื่องในโลกเป็นจริง ขี้ขลาดสุดๆๆก็ได้ ...

#62 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ก็จะเล่นเกมส์ลากยาว... ตัวคนเล่นมันก็ต้องอยู่ซิครับ..

คิดได้เนาะ คิดได้แต่เรื่องชั่วๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

1. ก็เจ้าตัวมัน "ชอบโม้" เองว่ามันได้พาสปอร์ตประเทศไหนมา

2. ก็ถ้าเจ้าตัวมัน "ไมได้ทำอะไร" มันก็เปิดปากบอกตั้งแต่แรกก้ได้นี่ อม"สาก"อะไรอยู่หรือ ถึงต้องงึมๆงำๆ

3. คำพูดที่พ่นออกมาจากปากก็ชัดเต็ม 2 รูหู ถ้าคนมันไม่พิการซ้ำซ้อน ตาบอด หูหนวก เป็นใบ้ ยังไงก็ดูออก
gladiator 1.jpg

#64 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ลากยาวหรือเปล่า ก็ลอง.. ฟังดูซิครับ.. แต่ละมาตรา มีใครขึ้นมาแล้ว... พูดเข้าประเด็นทันที บ้างละครับ..
มีแต่ชักแม่น้ำทั้ง 5.. ทั้นนั้น...

เกมส์ มันอยู่ที่ ปชป. ลากยาว... หวังให้ พท. ใช้เสียงข้างมาก.. สรุปตัดบทไป.. >>>> ก็จะเข้าทางพวกมากลากไป
หรือ เผด็จการรัฐสภา เห็นได้ว่า พท. ก็ทันเกมส์เรื่องนี้ ปล่อยให้ พูดยาวไปเลย.. แถมยังเอารถมาจอดใว้ให้ สส. ได้
พักนอนด้วย

หรือ ปชป. กะใช้.. ก็พูดเรื่องแก้รัฐธรรมนูญ ให้คนได้ฟังมากๆ.. ให้เกิดแรงด้าน.. แต่บางครั้งมันลากนานเกิน
แรกๆ คนก็คงสนใจ.. แต่รับรองได้.. ไม่ค่อยมีใครเปิดดูแล้ว..

หญ้ายังอยู่เยอะ ยังไม่ขึ้นราคา กินเอยะๆนะ เผื่อจะได้แถได้ใจแกนนำ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน