Jump to content

- - - - -

น้องชาย 'มัลลิกา' รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์ มอบตัวข้อหาบุกถ้ำมองลูกสาวหมอฟัน

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
66 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

น้องทำอะไรผิด พี่ไม่เกี่ยวครับ ต้องให้ความเป็นธรรม... อยากมากก็เอามาเป็นสีสรร... อย่าไปจริงจัง ขณะเดียวกัน ถ้าพี่ทำอะไรผิดไว้ น้องสาว ก็ไม่เกี่ยวนะครับ.... ผิดถูกว่ากันตามกฏหมาย อย่าโยง... :D

อัยยะ !!! จะกด Like ให้แล้วนะเนี่ย ถ้าไม่มีต่อที่ประโยค สีแดง
พี่ทำผิด กฎหมาย พูดถูก...
อย่าเอามาโยงกับ น้องสาว พูดถูกอีก...
ผิดถูกว่ากันตามกฎหมาย พูดถูกอีก...

แต่ยังไม่ครบ ครับ
ถ้าน้องสาว ช่วยให้ปากคำอันเป็นเท็จ ต่อศาล เพื่อช่วยพี่ เกี่ยวกันไหม ?
ถ้าน้องสาว พยายามแก้กฎหมาย ช่วยพี่ชายให้พ้นผิด เกี่ยวกันไหม ?
ถ้า ทักษิณ คิด ยิ่งลักษณ์ ทำ แล้วประเทศไม่เจริญ เหมือนที่โม้ แต่เจอหายนะ (แบบของแพง ตอนนี้) เกี่ยวกันไหม??? ครับ คุณ hentai :) :)

เรื่องให้การเท็จผมตอบไปแล้วนะครับ อยู่ข้างบน...

ถ้าน้องทำผิดกฏหมาย เพื่อช่วยพี่... แบบนี้เกี่ยว และควรได้รับการ ประนาม และผมจะเล่นด้วย... แต่ต้องพิสูจน์ก่อนว่าผิดกฏหมาย อย่าคิดไปเองว่าผิด...
ถ้าน้องทำถูกกฏหมาย เพื่อช่วยพี่... แบบนี้เกี่ยว และควรได้รับการ ยกย่อง เพราะ ทำทุกอย่างตามกำลังและความสามารถอย่างถูกกฏหมาย เพื่อช่วยพี่...

ไหนลองบอกดิ๊ ตกลงนังปูให้การเท็จ ควรผิดหรือไม่ผิด

:)

#52 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ไ่ส่ร้ายอะไรคนอื่นเขาไว้ เข้าตัวหมด ทั้งโฟซีซั่น ทั้งดูคลิป ล่าสุดไปเหน็บอากง จัดฉากเบี่ยงประเด็นของแพง บ่นไปบ่นมา น้องชาย ตัวเองเลยจัดให้ เข้าตัวทั้งนั้น

สมแล้วเป็นพรรคสันหลังหวะ ทั้งโฆษกหน้าปลาบู่ชนเขื่อน ทั้งโฆษกหน้าห่อศพ เปิดตัวได้แป๊บเดียว เสื่อมเร็วจริงๆ
:lol: !!

ใส่ร้ายอะไรว่ะ เอ็งมีคลิปอีปู ไม่ได้ไปเอากับไอ้แสนสิริมั้ยว่ะ ถ้าไม่มีคลิปว่ามันไปคุยกันเรื่องอะไร กรรูว่ามันไปเอากัันจริงๆ ว่ะ

#53 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:28

ธาตุไฟเข้าแทรกอีกตัวแล้ว ..

#54 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ธาตุไฟเข้าแทรกอีกตัวแล้ว ..

ดิ้นพล่านๆๆๆๆ
สารพัดจะหาข้ออ้าง ไปขุดญาติโกโหติกาเขามาด่าเพื่อกลบเกลื่อนความผิดตัวเอง น่าสมเพช
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

ไพร่แดงดิ้นพล่าน เพราะอีปู ไม่มีคลิปไปคุยกับไอ้แสนสิริ แต่ชาวบ้านเค้าสังเกตอาการอีปูได้ว่าอีนี่ร่านไม่ร่าน ดูที่ปาก
เพราะอีปู ชอบทำปากจู๋ สงสัยจะติด :lol:

#56 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:39

ใครทำผิดกฏหมายก็ต้องว่าตามกฏหมาย
น้องทำผิด ไม่ใช่ว่าจะพี่รับโทษแทนได้ซักหน่อย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#57 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

ไม่เกี่ยวกับเนื้อหาของกระทู้แต....Hentai ครับ
"สีสัน"นะครับไม่ใช่"สีสรร" เพราะ"สรร"คำนี้หมายความว่า "เลือก คัด"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#58 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

มัลลิกาชี้น้องชายตกเป็นเหยื่อการเมือง

• 11 พฤษภาคม 2555 เวลา 14:24 น. |

รองโฆษกปชป.แจงตำรวจจับน้องชายบุกเคหสถานและตรวจพบฉี่สี ม่วงตกเป็นเหยื่อการเมือง ขณะที่น้องชายย้ำบริสุทธิ์เตรียมยื่นขอเป็นธรรมกมธ.ตำรวจ

น.ส.มัลลิกา บุญมีตระกูล รองโฆษกพรรคประชาธิปัตย์(ปชป.) กล่าวถึงนายมนัสศักดิ์ บุญมีตระกูล อดีตผู้จัดการทีมพะยาเอฟ.ซี. ซึ่งเป็นน้องชายได้เข้าให้ปากคำต่อพนักงานสอบสวน สภ.เมืองพะเยา จ.พะเยา ณ สภ.เมืองพะเยา ในคดีที่มีผู้แจ้งความว่าได้บุกรุกเคหสถานในยามวิกาล และต่อมาเจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองพะเยา ได้ทำการตรวจปัสสาวะและพบเป็นสี่ม่วง ระหว่างการสอบปากคำในคืนวันที่ 10 พ.ค.ที่ผ่านมา ว่า หากมองในเรื่องของกรณีเรื่องการบุกรุกเคหสถานในยามวิกาลที่น้องชายถูกแจ้ง ความนั้น เป็นคดีมโนสาเร่ รกโรงพัก หรือการตรวจปัสสาวะในยามวิกาลที่คลินิกแพทย์ได้ปิดทำการแล้วนั้น ตรงนี้หากเป็นบุคคลทั่วไปจะไม่เป็นที่สนใจใด ๆ เลย แต่มองว่าเรื่องของน้องชายกำลังถูกปรับเข้าไปสู่โหมดของการเมือง ทำให้น้องชายตนต้องตกเป็นเหยื่อของการเมือง ดังนั้นเรื่องนี้จะอยู่เคียงข้างน้องชายให้เรียกร้องความเป็นธรรมและพิสูจน์ ตัวเองต่อไป

ด้านนายมนัสศักดิ์ กล่าวว่า ขอยืนยันว่าบริสุทธิ์ทั้งสองกรณี ที่เดินทางไปให้ปากคำต่อ พนักงานสอบสวนเพราะบริสุทธิ์ใจ แต่เมื่อได้รับการปฏิบัติจากเจ้าหน้าที่ตำรวจด้วยความไม่เป็นธรรมตนจึงได้ ปรึกษากับ น.ส.มัลลิกา จะเข้าร้องขอความเป็นธรรมต่อประธานคณะกรรมาธิการตำรวจ สภาผู้แทนราษฎร ในวันพุธ ที่ 16 พ.ค.นี้ที่รัฐสภา

"เรื่องที่ผมถูกนายชาญ เชิดชูเหล่า ได้แจ้งความว่าบุกรุกเคหสถานในยามวิกาลนั้น ไม่ได้กระทำ ประกอบกับทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็ตรวจแล้วไม่พบหลักฐานทางนิติวิทยาศาสตร์ใด ๆ นอกจากนี้ก่อนหน้านั้นผมกับนายชาญเคยมีเรื่องขัดแย้งส่วนตัวกันมาก่อน จึงเป็นธรรมดาที่นายชาญอาจจะไม่ชอบหน้าและเข้าใจผิดว่าบุกรุกบ้านของนายชาญ ดังกล่าว"นายมนัสศักดิ์ กล่าว

ส่วนกรณีของการตรวจปัสสาวะนั้น ด้วยความบริสุทธิ์ใจอีกเช่นกันที่ยอมให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจเพราะไม่ได้ทำ สิ่งใดผิดจึงยอมให้ตรวจ ซึ่งผลการตรวจที่แท้จริงต้องรอผลจากกรมวิทยาศาสตร์การแพทย์อีกครั้ง ตรงนี้ยอมรับว่าในอดีตเมื่อประมาณ 3 ปีที่ผ่านมา เคยมีพฤติกรรมทดลองเสพยาเสพติดบ้าง แต่เมื่อรู้ว่าเป็นสิ่งไม่ดีจึงเลิกมาถึงทุกวันนี้และไม่เคยกลับไปแตะต้อง มันอีกเลย ดังนั้นการที่เจ้าหน้าที่ตำรวจแจ้งให้ไปให้ปากคำในเวลากลางคืนประมาณ 21.00 น. ซึ่งถือเป็นยามวิกาลก็เป็นเรื่องไม่เหมาะสมอยู่แล้ว นอกจากนี้ยังมองว่าเจ้าหน้าที่ได้ล่วงละเมิดเรื่องสิทธิและเสรีภาพ เป็นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ

:(

ผมขอเสนอให้มีการตรวจปัสสาวะท่านปุ๊กลุกครับ เพราะมีพฤติกรรมต้องสงสัย วันนี้ขยันผิดปกติจริงๆ คนเดียวโพสต์ไป 3 กระทู้แล้ว ฮี้ๆๆ :P

#59 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

หน้าคล้าย น้องชาย ติ่งเลยนะคุณ
Moo3storey

#60 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

หน้าคล้าย น้องชาย ติ่งเลยนะคุณ
Moo3storey

ใต้หล้าหน้าเหมือนลูกไอ้เหลิม ฆ่าจ่ายิ้มเลยว่ะ

#61 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

Moo3storey

ไม่มีอะไรจะกล่าวหาคนอื่นและ ต้องมาเล่นแบบนี้

หน้าอายนะครับ ถ้าเกรียนก็อยู่ส่วนเกรียน ถ้ากล้าก็สู้แบบไม่แถ

ดิ้นจนสีข้างถลอกหมดแล้วคุณน่ะ

#62 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

Moo3storey

เจ๋งอ่ะ ทำผมฮาได้ 2 กระทู้ติดกันเลยนะ ตั้งแต่กระทู้ข้าวแต๋นราคาถูกที่น่านแล้ว

#63 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

ธาตุควายเข้าแทรกอีกตัวแล้ว
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#64 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

น้องทำอะไรผิด พี่ไม่เกี่ยวครับ ต้องให้ความเป็นธรรม... อยากมากก็เอามาเป็นสีสรร... อย่าไปจริงจัง

ขณะเดียวกัน ถ้าพี่ทำอะไรผิดไว้ น้องสาว ก็ไม่เกี่ยวนะครับ....

ผิดถูกว่ากันตามกฏหมาย อย่าโยง... :D

พูดมีหลักมีเกณฑ์เหมือนกัน.....ฮา
ขอเสริมว่า...
น้องสาวทำผิดเอง
ก็ต้องรับโทษนะครับ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#65 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

น้องทำอะไรผิด พี่ไม่เกี่ยวครับ ต้องให้ความเป็นธรรม... อยากมากก็เอามาเป็นสีสรร... อย่าไปจริงจัง

ขณะเดียวกัน ถ้าพี่ทำอะไรผิดไว้ น้องสาว ก็ไม่เกี่ยวนะครับ....

ผิดถูกว่ากันตามกฏหมาย อย่าโยง... :D

แต่บางครอบครัว ทั้งพี่ชายน้องสาวต่างก็ทำผิดหมดเลยนะครับ มีความผิดเป็นของตัวเองของใครของมัน ไม่เกี่ยวกันแน่นอนครับ

#66 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ผิดจริงสนับสนุนลากตัวคนผิดเข้าคุกเลยครับ อย่าได้ช้า

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#67 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

Moo3storey

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง