Jump to content

- - - - -

2 ปี ของอดีตนายกฯ อภิสิทธิ์ ผลงานใดบ้างเป็นรูปธรรม ที่ได้รับการยกย่อง !???

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ผลงานที่โดดเด่นในใจผม คือ...ผมเติมน้ำม้นดีเซล ไม่เกิน 30 บาท

กินก๋วยเตี๋ยว ไม่เกิน 30 บาท แบบ เต็ม ๆ ชาม ไม่ใช่ครึ่งค่อนชาม

:)

อภิมหาโดดเด่นจริงๆครับ

แต่โดดเด่นในใจผม คือ แปลงภาษีเป็นกระสุนกลับคืนสู่ประชาชน -_-

เป็นเรานะ ขอเป็นนายกตอนนั้น แล้วจะเป็นเจ๊เรซิเด้นอีวิล ยิงหัวซอมบี้ให้กระจุย 555 แบบช่างแม่ ม มัน กรั๊กๆๆๆๆ

เม้นต์นี้ช่างเลือดเย็นแท้ เปิดตัวตนที่แท้จริงออกมาก็ดี คนอื่นจะได้รู้ซะที :angry:
ผิดกับอีกกระทู้ที่สร้างภาพว่าจะบริจาคเงินให้โรงเรียน นึกว่าเป็นคนใจบุญ <_<

ซวยแล้วเจ้ เวรมันโกรธแล้ว คืนนี้ถ้าบ้านดดนเผา ตีรถมานอนบ้านกุ้งป่ะ ราดรี กะกทม 55555

ไม่กลัว บ้านหลวง 555 ถ้าเผาก็วอดกันทั้งสำนักงาน

ถ้ามาวันหยุด ก็เจอเท้า 60 ข้าง

แต่ถ้ามาวันธรรมดา ก็ 300 ข้าง

555

Edited by pinkpanda, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:39.

#52 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:39

เก่งสู้แดงไม่ได้ค่ะ ไอ้ประเภท ทำก้ไม่ แต่แย่งความดีความชอบ เหมือนไอ้ขันในเรื่องขุนศึกเลย

ไม่เชื่อไปลองดูที่ หมู่บ้านเสนานิเวศน์ดิ ป้ายโฆษณา เรื่องขุดลอกท่อ มีคำว่าแจ้งข่าวโดย ตัวนิดเดียว ถ้าไม่ใช่คนตาไว ตาละเอียดจริงๆ ก็เข้าว่าไอ้เสื้อแดงคนนี้ มันเป็นคนลอกท่อ

โคตรจะหน้าด้านเลย

กุ้งหมายถึง สิงห์ทอง บัวชุม ใช่มั้ย
ตัวหน้าด้านเลยนะ

สรรเสริญ สมะลาภา
3 ชั่วโมงที่แล้ว

วันนี้ ทีม ปชป. เข้าไปพ่นควันกำจัดยุงที่ ประเสริฐมนูกิจ ซ. 5 + 19 (หมู่บ้านเจริญสุข 4), มัยลาภ (หมู่บ้านพาราไดซ์วิลล์), สุคนธสวัสดิ์ ซ. 2 + 4 + 6, นาคนิวาส ซ. 48 แยก 11 + 13 + 15, โชคชัย 4 ซ. 20 + 76 (หมู่บ้านสมพล) ... มีบางแห่งที่เรานัดกันทาง FB นี้แล้ว แต่พอ ปชป. เข้าไปพ่นจริง ก็มีอีกทีมหนึ่งกำลังพ่นอยู่ ก็ดีครับเพราะ ปชช. ได้ประโยชน์
นี่ก็ชิงตัดหน้าสส.ในพื้นที่ ตามสไตล์ด้านของพวกเสื้อแดง

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#53 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ผลงานเริ่ดๆคือการที่สามารถปราบฆาตกรกบฎผู้ก่อการร้ายเผาบ้านเผาเมืองปล้นทรัพย์ฆ่าจนท.ฆ่าชาวบ้าน จนได้เห็นกำพืดคนบางคนที่เอาศพลูกตัวเองที่ไปสุมหัวอยู่กับพวกก่อการร้ายจนไม่แน่ว่าอาจถูกพวกเดียวกันเองยิงตายมาเร่ขายให้นักการเมืองใช้เหยียบให้ได้ฮือฮากันไปทั้งบาง

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#54 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

สงสารควายแดง หาความดีจากอียิ่งลักษณ์ ชินวัตร จอมตอแหลไม่ได้

ทำได้เพียงแค่กระแนะกระแหน ตอดเล็กตอดน้อย

ควายแดงตายห่านไปตั้งหลายตัวที่ราชประสงค์ ผมรณรงค์ให้เอาคน

ผิดมาลงโทษให้ได้ แต่ก็ไร้เงาควายแดงมาช่วยกันหาคนผิด

แต่ในกระทู้กลับตอแหลเยี่ยงนายของมัน เอาควายแดงตายห่านมา

หาแดรกอีก ... อายหมามันบ้างเถ๊อะ

ถ้าจะปรองดอง เอาพ่องทักษิณ ชินวัตร คนโกงชาติกลับมา

พวกมรึงก็ควรที่จะเลิกเอาศพควายแดงที่ตายห่านไปเยี่ยงหมาข้างถนน

มาหาแดรก มาอ้างได้แล้ว .... มันทู่เรด ว่ะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#55 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

ผลงานที่โดดเด่นในใจผม คือ...ผมเติมน้ำม้นดีเซล ไม่เกิน 30 บาท

กินก๋วยเตี๋ยว ไม่เกิน 30 บาท แบบ เต็ม ๆ ชาม ไม่ใช่ครึ่งค่อนชาม

แต่โดดเด่นในใจผม คือ แปลงภาษีเป็นกระสุนกลับคืนสู่ประชาชน -_-

เป็นเรานะ ขอเป็นนายกตอนนั้น แล้วจะเป็นเจ๊เรซิเด้นอีวิล ยิงหัวซอมบี้ให้กระจุย 555 แบบช่างแม่ ม มัน กรั๊กๆๆๆๆ

เม้นต์นี้ช่างเลือดเย็นแท้ เปิดตัวตนที่แท้จริงออกมาก็ดี คนอื่นจะได้รู้ซะที :angry:
ผิดกับอีกกระทู้ที่สร้างภาพว่าจะบริจาคเงินให้โรงเรียน นึกว่าเป็นคนใจบุญ <_<

หรือว่าอีเจ๊จะเอากรดละลายน้ำ แล้วปั๊มฉีดอะจึ๊กๆ ดีฟระ

อูย ไปดูก่อนว่ากรดแต่ละตัวมี conc% ทะไหร่ 5555555555555

#56 ล่าวิญญาณ

ล่าวิญญาณ

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

สำนวนไม่เหมือน เจ๊ พิงแพนด้า ที่เคยๆโพสต์มาเลย วันนี้ออกเกรียนๆ
ให้หลานยืม ล็อกอิน มาเล่นปะ เกรียนยังไงไม่รู้จิ :(

#57 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

สำนวนไม่เหมือน เจ๊ พิงแพนด้า ที่เคยๆโพสต์มาเลย วันนี้ออกเกรียนๆ
ให้หลานยืม ล็อกอิน มาเล่นปะ เกรียนยังไงไม่รู้จิ :(

ใครเค้าจะเสมอต้นเสมอปลายแบบเวรล่ะ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#58 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

:D :D :D เจ้พิงค์เปลี๋ยนไป๋ :P :P

#59 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:04

*
POPULAR

ขอนอกประเด็นหน่อยนะครับ เพราะไม่ชอบคนที่มันหายหัวไปเฉยๆ

ร่วมประนามพวก ห้อยโหน ใช้กฏหมาย ใช้สถาบัน เพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่มีเรอะ จะได้ลงชื่อด้วย :)

ลงชื่อได้เลยครับ เพราะพวกเสื้อแดงล้มเจ้ามันเลวกว่านั้นอีก มันแต่งเรื่องให้ร้ายในหลวงเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง ชั่วจริงๆ

ผมว่าคุณร่วมลงชื่อประณามตรงนี้เลยครับ เหมาะเลย

แต่งเรื่องให้ร้ายอะไรเรอะครับเล่าให้ฟังหน่อย
แล้วรู้ได้ไงเขาแต่งเรื่อง เรื่องจริงเป็นยังไง
นำมาไม่ได้ กลับไปนอนกินขี้อำมาตย์นะ
ปล... ไม่สะดวกจะลงชื่อ 55+

คุณคิดว่าคนทีบอกว่าในหลวงเกี่ยวกับการตายของผู้ชุมนุมน่ะมันระยำมั้ยครับ

ชูพงษ์ มันบอกแบบนี้ คุณว่ามันร ะ ยำมั้ยครับ

ถ้าคุณไม่กล้าตอบ หรือคิดว่ามันไม่ ร ะ ยำ

ผมก็คงเรียกคุณว่า ไอ้ ร ะ ยำ ได้เต็มๆ แล้วครับ

กล้าตอบมั้ย??? นี่ผมเล่นตรงๆ เลยนะ

ช่วยเล่ารายละเอียดให้เยอะกว่านี้ได้เปล่า เกี่ยวที่พูดมา อะไร ยังไง เกี่ยวแบบใด
ผม จะได้คิดวิเคาระห์ถูก ว่าชูพงษ์ระยำจริงไหม

ไม่ต้องขยายความ เพราะในหลวงไม่เกี่ยวอะไรกับ 91 ศพ แต่ไอ้พวกแดงล้มเจ้ามันบอกว่าเกี่ยว

แค่นี้ไม่เข้าใจหรือไง??

ตกลงกล้าตอบมั้ย

จากพฤติกรรมที่ผ่านมา ผมขอเรียกเจ้าของกระทู้ว่า "ไอ้คนระยำ" อย่างเป็นทางการ ณ บัดนี้ครับ

คนที่มันไม่ยอมบอกว่าคนที่ให้ร้ายในหลวงคือคนเลว ใจมันก็บัดซบพอๆกับหมาข้างถนน

ปล. mod จะลงโทษอย่างไรผมก็เชิญ ผมรับไม่ได้กับการที่มีคนใจหมามาเพ่นพ่านในบอร์ดครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#60 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ประชาชนทั่วไปอย่างผมไม่เห็นได้เลย เห็นมีแต่พวกทำผิดกฎหมายที่ได้รับกระสุน
(แล้วเป็นกระสุนทหาร หรือของพวกเสื้อดำก็ยังพิสูจน์กันไม่จบ)

ส่วนผลงานโดดเด่นของรัฐบาลปชป. ก็มีหลายเรื่อง เช่น
1. ทำให้ไทยมีเงินทุนสำรองระหว่างประเทศมากเป็นประวัติการณ์ติดอันดับ 12 ของโลก
2. โครงการประกันรายได้สินค้าเกษตร ที่แม้ผลผลิตจะไม่มีก็ยังได้เงินคืนบ้างบางส่วน
3. โครงการโฉนดชุมชน ที่ทำให้คนจนมี่ดินทำกิน
4. โครงการเงินออมแห่งชาติ (จำชื่อชัวร์ๆ ไม่ได้) ฯลฯ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#61 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

10 เมษา 53 จขกท. อยู่ไหนครับ
ถ้านั่งกำไข่อยู่บ้าน ก็อย่ามาทำดัดจริตครับ

#62 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

สะสม เงินคงคลัง และ เงินกองทุนน้ำมัน

เอาไว้ให้ รบ.ชุดนี้ ถลุง ครับ ...

จะถามหาพระแสง ทำไมครับ ถามแล้ว ก็ตายคากระทู้ตัวเอง ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#63 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

*
POPULAR

ผลงาน พี่มาร์ค ไม่เข้าเป้า

ก็ตรงที่ ผู้เสียชีวิต ไม่มีชื่อ ทักษิณ จตุพร ณัฐวุฒิ เหวง อริสมัน และอีกหลายๆคน ด้วยสิ
เสียดายจัง แหมมมม เสียดาย :(
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#64 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

แหม
พอเปิดตัวว่าเกลียดมาร์ค
ไม่ใช่พธม
สนุกใหญ่เลยนะ

เอาเหอะเห็นกระทู้แล้วแอบดีใจนะ
ขอบคุณที่อยู่ๆก็ต้งกระทู้ให้คนรวบรวมเรื่องที่มาร์คทำ

สงสัยอย่างเดียวเกี่ยวกับเรื่องนี้คือ
ทำไมการทำความดี ต้องประกาศ
หน้าที่การงานปกติ ต้องบอกหรือ

ในที่สุดเมื่อสังคมเปลี่ยนก็ต้องเปลี่ยน คิดว่าตอนนี้ปชปรู้แล้วว่าการสื่อสารกับปชชมากกว่าเดิม เป็นความจำเป็นและด่วน

การทำความดีความชอบ
มันเป็นของพรรคใดพรรคนึงไปแล้วหรือ
ไม่ใช่ ว่าควรดีใจ ชอบใจ ที่คนทำดี ทำหน้าที่มากขึ้นหรือ
การเกลียดชัง
มีขึ้นตั้งแต่เมื่อไหร่
คำว่าแมลงสาบมีเมื่อไหร่

ใครแบ่งก๊กแบ่งพวก ช่างเค้าไม่ได้หรือ

เราชื่นชมความดี ความตั้งใจ ความถูกควร ไม่ได้หรือ

คนผิดทำไม่ถูกและได้ปรับปรุงเปลี่ยนแปลงแล้ว จะไม่มีดีในสายตาใครเพราะได้ชื่อว่าปชป จริงหรือ

เขียนไปก็รู้จักตัวเองขึ้นมา
ป้า ชอบความถูกและควร เพราะฉนั้น ป้าไม่ใช่สาวกปชป 5555 แค่ตอนนี้ปชปทำถูกและควรอยู่

ขออภัยถ้าเยิ่นเย้อ และไร้สาระ

#65 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:28

ทำให้ศก.ที่กำลังตกต่ำในยุคสมัคร กลับพุ่งขึ้นในเวลาแค่ 1 ปี ถ้าไม่มีฝีมือทำไม่ได้แน่นอน

]Posted Image

ฝีมืออย่างนี้คงไม่มีใคร อัปรีย์Lศรีกระบาลทำได้เท่าแน่ๆPosted Image

อัปรีย์เท่าพ่อคุณไหม โกงทั้งแผ่นดิน
ไทยรัฐ มติชน ข่าวสด
แค่มีเงินให้เขียนอะไรก็ได้

แปลกดี บอกว่าเค้าโกง แต่ไม่ปัญญาไปฟ้องเค้าได้ซักคดี
แต่คนที่บอกว่าไม่ได้โกง ถูกฟ้องจนศาลตัดสินไม่มีแผ่นดินจะอยู่แล้ว

ปล. ได้กลิ่นขี้เหมือนมาจากเจ้าของกระทู้

Edited by Ricebeanoil, 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:30.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#66 ต่อมเดือดแตก

ต่อมเดือดแตก

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ขอนอกประเด็นหน่อยนะครับ เพราะไม่ชอบคนที่มันหายหัวไปเฉยๆ

ร่วมประนามพวก ห้อยโหน ใช้กฏหมาย ใช้สถาบัน เพื่อประโยชน์ทางการเมือง ไม่มีเรอะ จะได้ลงชื่อด้วย :)

ลงชื่อได้เลยครับ เพราะพวกเสื้อแดงล้มเจ้ามันเลวกว่านั้นอีก มันแต่งเรื่องให้ร้ายในหลวงเพื่อผลประโยชน์ทางการเมือง ชั่วจริงๆ

ผมว่าคุณร่วมลงชื่อประณามตรงนี้เลยครับ เหมาะเลย

แต่งเรื่องให้ร้ายอะไรเรอะครับเล่าให้ฟังหน่อย
แล้วรู้ได้ไงเขาแต่งเรื่อง เรื่องจริงเป็นยังไง
นำมาไม่ได้ กลับไปนอนกินขี้อำมาตย์นะ
ปล... ไม่สะดวกจะลงชื่อ 55+

คุณคิดว่าคนทีบอกว่าในหลวงเกี่ยวกับการตายของผู้ชุมนุมน่ะมันระยำมั้ยครับ

ชูพงษ์ มันบอกแบบนี้ คุณว่ามันร ะ ยำมั้ยครับ

ถ้าคุณไม่กล้าตอบ หรือคิดว่ามันไม่ ร ะ ยำ

ผมก็คงเรียกคุณว่า ไอ้ ร ะ ยำ ได้เต็มๆ แล้วครับ

กล้าตอบมั้ย??? นี่ผมเล่นตรงๆ เลยนะ

ช่วยเล่ารายละเอียดให้เยอะกว่านี้ได้เปล่า เกี่ยวที่พูดมา อะไร ยังไง เกี่ยวแบบใด
ผม จะได้คิดวิเคาระห์ถูก ว่าชูพงษ์ระยำจริงไหม

ไม่ต้องขยายความ เพราะในหลวงไม่เกี่ยวอะไรกับ 91 ศพ แต่ไอ้พวกแดงล้มเจ้ามันบอกว่าเกี่ยว

แค่นี้ไม่เข้าใจหรือไง??

ตกลงกล้าตอบมั้ย

จากพฤติกรรมที่ผ่านมา ผมขอเรียกเจ้าของกระทู้ว่า "ไอ้คนระยำ" อย่างเป็นทางการ ณ บัดนี้ครับ

คนที่มันไม่ยอมบอกว่าคนที่ให้ร้ายในหลวงคือคนเลว ใจมันก็บัดซบพอๆกับหมาข้างถนน

ปล. mod จะลงโทษอย่างไรผมก็เชิญ ผมรับไม่ได้กับการที่มีคนใจหมามาเพ่นพ่านในบอร์ดครับ

ด่าได้แต่อย่าเก็บมันมาใส่สมองให้หนักหัวเลยครับ ไอ้kวายแดงล้มเจ้าชอบดมขี้ตัวนี้
มันหน้าด้านกว่าที่ท่านคาดการณ์ไว้เยอะ

เถียงสู้ใครไม่ได้ก็มุขเดิมอีก เสียใจด้วย ท่านเป็นล้อกอินไร้ราคาแล้ว

โด่ ก็คนอื่นเค้าว่างก็เข้าบอร์ดกัน จะมีราคาได้ เหมือนไอ้พวกรับจ้างโพสท์ได้ไงฟระ
"ท๊ากสิน....ออกไป"

#67 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

กราบขอร้อง ช่วยกรุณาลากอภิสิทธิ์ไปขึ้นศาลเลย ให้ศาลตัดสิน ตอนนี้ยังอยู่เมืองไทย ไม่ได้หนีไปไหนแบบนายเหลี่ยมชาติชั่วของเมิง
แล้วกรุณา พาไอ้พวกหมาชุดดำ ที่มันยิงหัวพวกเดียวกันเองมาด้วย

กุรู้เมิงเจ็บทุกครั้งที่ได้ยิน

#68 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

สมัยอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ ไปบรรยายที่ไหนผีไม่หลอกเหมือนสมัยอีปูฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#69 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ผลงานสุดอัปยศเกินบรรยาย แดกด่วนอย่างเดียว พอรู้ว่าชาตินี้ไม่มีทางล่าทักษิณได้แน่เพราะไม่มีประเทศไหนร่วมมือด้วย อยู่ต่อไปก็ไม่มีประโยชน์ ก็เลยรีบยุบสภาหนี ทิ้งปัญหาทุกอย่างไว้ให้รัฐบาลต่อไปมาแก้ :D

#70 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

55555555555++...โอ๊ยยย สุดยอดว่ะโปก คิดได้ไงเนี่ย

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#71 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

ผลงานสุดอัปยศเกินบรรยาย แดกด่วนอย่างเดียว พอรู้ว่าชาตินี้ไม่มีทางล่าทักษิณได้แน่เพราะไม่มีประเทศไหนร่วมมือด้วย อยู่ต่อไปก็ไม่มีประโยชน์ ก็เลยรีบยุบสภาหนี ทิ้งปัญหาทุกอย่างไว้ให้รัฐบาลต่อไปมาแก้ :D

เกรียนแล้วไอปุ๊ก มาร์คแดกด่วนอะไร ขยายหน่อยซิ
ยุบสภาเพราะล่าทักษิณไม่ได้ นี่ก็ตรรกะควายแท้ๆ
ปัญหามีอะไรทิ้งไว้ให้ยายปู มีแต่มันโง่เองบริหารไม่เป็น :lol: :lol: :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#72 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

แต่ รบ. ชุดปัจจุบัน กำลังจะทำให้ประชาชน "ไม่มีจะแดก" นะ เพราะข้าวของมัน "แพง" :lol:

#73 overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ทิ้งปัญหาอะไรไว้ให้แก้บ้างอ่ะ
แล้วอันไหนแก้ได้แล้ว

#74 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

สมัยอีปูแม้แต่ควายแดงยังไม่มีหญ้าจะแดก เพราะแพงทั้งแผ่นดิน

55555555

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#75 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

โอ๊ย เปลือง like

#76 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ทำให้ศก.ที่กำลังตกต่ำในยุคสมัคร กลับพุ่งขึ้นในเวลาแค่ 1 ปี ถ้าไม่มีฝีมือทำไม่ได้แน่นอน

ฝีมืออย่างนี้คงไม่มีใคร อัปรีย์Lศรีกระบาลทำได้เท่าแน่ๆPosted Image

หน้านี้เพื่อไทยซื้อโฆษณาประจำอยู่แล้วนี่นา

#77 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

มรึงไม่ตั้งใจมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นแบบผูัเจริญแล้วทำกันนี่ครับ มรึงตั้งใจมาเกรียนโดยเฉพาะ i้ กาก....

#78 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

แปลงภาษีเป็นกระสุนซัดกะบาลพวกเผาบ้านเผาเมืองครับ เห็นอยุ่ทนโท่ ยังดื้อด้านเชื่อไอ้ตู่อยู่ได้เป็นปีๆ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#79 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

เป็นนายแบบ รนรงค์ให้คนใช้ถุงยางอนามัย ได้รับการยกย่องกันอย่างมากในหมู่สาว อาบ อบ นวด และไซดไลน์ Posted Image

Darksiders

ขอโทษเถอะ คุณคนดมขี้
ตั้งกระทู้มา มีปัญยาเล่นได้แค่นี้
กลับไปตั้งในพันดริฟเหอะ รับรอง ได้แฟนเพียบ
อย่ามาโชว์ควายแถวนี้ไป

เหม็นขี้ว่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#80 bird

bird

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ถามจริง ๆ น่ะ..ด้วยความรู้สึกที่เป็นคนไทย บนแผ่นดินไทย..

จขกท...คิดว่าเสื้อแดงที่ลุกขึ้นมาเผาบ้านเผาเมืองทำถูกต้องแล้วหรือ
การที่บุกรุกสถานที่ราชการ รุมทำร้ายด้วยอาวุธ ซึ่งมีทั้ง อิฐบล๊อก ก้อนหิน
กระถางต้นไม้ ด้ามธงที่เหลาจนแหลม ฯลฯ หมายเอาชีวิต..

การปิดถนน ปิดย่านธุรกิจ ยั่วยุ ทุกวิธิทาง เพื่อให้เจ้าหน้าที่ตอบโต้รุนแรง
ตั้งด่านเถือน ค้นรถผู้ที่ไม่เกี่ยวข้อง อย่างไร้เหตุผล ตั้งขบวนรถไปตาม
ถนนสาธารณะ ซึ่งเป็นการละเมิดสิทธิของผู้อื่น...

บุกค้นโรงพยาบาลเพียงแค่คำบอกกล่าวที่ไร้หลักฐาน ซึ่งในยามสงคราม
เค้ายังไม่กระทำกัน...

ภาพหลักฐานมาให้เห็นเป็นประจักษ์ นั่นเป็นการกระทำที่ถูกต้อง สมควร แล้วหรือ

หากพวกคุณคิดว่า เค้ามาอย่างไม่ถูกต้อง ก็แล้วทำไมไม่ฟ้องศาลรัฐธรรมนูญ
ไม่ฟ้องศาลปกครองหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้ทุกอย่างเป็นไปตาม
กฎหมายที่ใช้ปกครอง..

การใส่ร้ายป้ายสี โดยใช้วาทกรรม แต่ไร้ซึ่งหลักฐาน ไม่ว่าจะเป็นการจัดตั้ง
รัฐบาลในค่ายทหาร การโกง หรือ ไอ้วาทกรรมที่ว่า "ดีแต่พูด"
ก็แล้วทำไม ไม่หาหลักฐานออกมาแฉ กันให้มันกระจ่างไป

เห็นแต่ กล่าวให้ร้าย แต่พอเอาเข้าจริง...ก็ไม่มีหลักฐานมายืนยัน

เอาแต่ด่าทอ เสีย ๆ หาย ๆ ถามจริง ๆ เถอะ..เค้าเลวร้ายขนาดนั้นเชียวหรือ

ในสายตาของพวกคุณ...เค้าเลวร้ายขนาดนั้นเชียวหรือ
ในสายตาของพวกคุณ...เค้าไม่ได้ทำเพื่อประโยชน์ของประเทศเลยหรือ
ในสายตาของพวกคุณ...เค้าไร้ความสามารถขนาดนี้เชียวหรือ

แล้วผลงานของนายก และ รัฐบาลปัจจุบันหล่ะ..มีอะไรให้ภูมิใจได้บ้าง
นอกจาก...

นายกสวย
นายกรวย
นายกเท่ห์...

เอะอะก็น้ำตาคลอเบ้า...คุณเป็นผู้นำของคนทั้งประเทศ
คุณต้องแสดงความเข้มแข็ง..ต้องแสดงภาวะผู้นำ
ต้องแสดงวิสัยทัศน์ในการแก้ปัญหา..ไม่ใช่..

เป็น ไม้หลักปักเลน...อย่างเช่นทุกวันนี้...

#81 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

โกงมูมมาม งานห่วยแตก

ถือได้ว่า ผ่านจุดเปลี่ยนสำคัญไปแล้ว
สำหรับรัฐบาลภายใต้การนำของนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี
หลังจากที่ประชุมสภาผู้แทนราษฎร สมัยวิสามัญ มีมติอนุมัติพระราชกำหนดให้อำนาจกระทรวงการคลังกู้เงิน 400,000 ล้านบาท เพื่อฟื้นฟูและเสริมสร้างความมั่นคงทางเศรษฐกิจ

รวมทั้งมีมติแบบ 3 วาระรวด ให้ความเห็นชอบร่างพระราชบัญญัติให้อำนาจกระทรวงการคลังกู้เงิน เพื่อฟื้นฟูและเสริมสร้างความมั่นคงทางเศรษฐกิจอีก 400,000 ล้านบาท

ตามมาด้วยการให้ความเห็นชอบ รับหลักการร่างพระราชบัญญัติงบประมาณรายจ่ายประจำปี 2553 วงเงิน 1,700,000 ล้านบาท

พระราชกำหนดและร่างพระราชบัญญัติที่สำคัญจำเป็นทั้ง 3 ฉบับ ผ่านความเห็นชอบของสภาผู้แทน ราษฎรไปแล้ว

โดยเฉพาะการที่กฎหมายกู้เงิน 800,000 ล้านบาท ตามแผนปฏิบัติการไทยเข้มแข็ง ผ่านสภาฯฉลุย

สะท้อนให้เห็นว่า เสถียรภาพของรัฐบาลยังมั่นคง

พรรคร่วมรัฐบาล 6 พรรค ที่ประกอบด้วยพรรคประชาธิปัตย์ พรรคภูมิใจไทย พรรคเพื่อแผ่นดิน พรรคชาติไทยพัฒนา พรรครวมใจไทยชาติพัฒนา และพรรคกิจสังคม

ยังจับมือกันแน่น

เพื่อประคองรัฐนาวา ไม่ให้ล่มกลางคัน

อาการระหองระแหง ความขัดแย้งระหว่างพรรคประชาธิปัตย์ แกนนำรัฐบาล กับพรรคภูมิใจไทย ในฐานะพรรคร่วมรัฐบาล จากกรณีปัญหาการประมูลระบายข้าว ข้าวโพด และโครงการเช่ารถเมล์เอ็นจีวี 4,000 คัน

ยังไม่ถึงจุดแตกหัก

เพราะทั้งพรรคแกนนำและพรรคร่วมรัฐบาลเอง ยังไม่พร้อมที่จะเลือกตั้งใหม่

จึงจำเป็นที่ต้องยึดโยงเกาะเกี่ยวกันไว้ เพื่อผลประโยชน์จากโครงการต่างๆ และผลประโยชน์ทางการเมืองในอนาคต

เหมือนอย่างที่ "ทีมข่าวการเมืองไทยรัฐ" ได้ วิเคราะห์ฟันธงเอาไว้ล่วงหน้า เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

ทั้งนี้เมื่อพระราชกำหนดและร่างพระราชบัญญัติกู้เงิน 800,000 ล้านบาท ผ่านความเห็นชอบจากสภาผู้แทนราษฎรแล้ว

ขั้นตอนต่อไปก็จะต้องนำเข้าสู่การพิจารณาขอความเห็นชอบจากที่ประชุมวุฒิสภา สมัยวิสามัญ ในวันที่ 22 มิถุนายนนี้

แม้จะมีเสียงขู่จากกลุ่ม 40 ส.ว. ว่าจะไม่ผ่านกฎหมายกู้เงินของรัฐบาล

แต่เชื่อได้ว่าในที่สุดแล้วด้วยความจำเป็น เพื่อการฟื้นฟูแก้ไขปัญหาวิกฤติเศรษฐกิจของประเทศสมาชิกวุฒิสภาเสียงส่วนใหญ่ก็คงเห็นถึงความสำคัญของกฎหมายกู้เงินทั้ง 2 ฉบับ

มีมติให้ความเห็นชอบกฎหมายกู้เงินของรัฐบาล

สำหรับพระราชกำหนดให้อำนาจกระทรวงการคลังกู้เงิน 400,000 ล้านบาท เพื่อฟื้นฟูและเสริมสร้างความมั่นคงทางเศรษฐกิจ

รัฐบาลได้กำหนดเป้าหมายจะนำเงินกู้ในส่วนนี้ ไปใช้จ่ายสำหรับการดำเนินการตามแผนปฏิบัติการไทยเข้มแข็ง ในปี 2552-2553 รวมทั้งสิ้น 235,720 ล้านบาท โดยแบ่งการใช้งบประมาณในด้านต่างๆ ได้แก่

สร้างความมั่นคงด้านอาหารและพลังงาน รวมทั้งการอนุรักษ์ระบบนิเวศน์และสิ่งแวดล้อม การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตในภาคการเกษตรและอุตสาหกรรม ในเรื่องทรัพยากรน้ำและการเกษตร 64,422 ล้านบาท

ปรับปรุงบริการสาธารณะขั้นพื้นฐาน ด้านเศรษฐกิจสังคม สิ่งแวดล้อมที่ทันสมัย และจำเป็นต่อการเพิ่มความสามารถในการแข่งขันและยกระดับคุณภาพชีวิตของประชาชน ในเรื่องการขนส่ง 47,875 ล้านบาท

เรื่องสวัสดิภาพของประชาชน 5,944 ล้านบาท เรื่องวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี 2,636 ล้านบาท และเรื่องสิ่งแวดล้อม 1,417 ล้านบาท

เร่งรัดและสร้างศักยภาพในการหารายได้จากการท่องเที่ยว ในเรื่องโครงสร้างพื้นฐานด้านการท่องเที่ยว 1,159 ล้านบาท เรื่องการพัฒนาการท่องเที่ยว 3,900 ล้านบาท

สร้างฐานรายได้ใหม่ของประเทศจากเศรษฐกิจความคิดสร้างสรรค์ ในเรื่องเศรษฐกิจเชิงสร้างสรรค์ 1,379 ล้านบาท

ยกระดับคุณภาพการศึกษาและการเรียนรู้ทั้งระบบ ให้ทันสมัย ในเรื่องการศึกษา 45,873 ล้านบาท

ปฏิรูปคุณภาพระบบสาธารณสุขที่มีมาตรฐานสูงสำหรับคนไทย ในเรื่องสาธารณสุข 31,776 ล้านบาท

สร้างอาชีพและรายได้เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตของประชาชนในระดับชุมชน ในเรื่องการลงทุนในระดับชุมชน 31,339 ล้านบาท

นอกจากนี้จะต้องนำเงินกู้ มาสมทบเงินคงคลังเพื่อรองรับงบประมาณรายจ่ายประจำปี 2552 อีกประมาณ 186,060 ล้านบาท เนื่องจากขาดดุลงบประมาณ เพราะการจัดเก็บงบรายได้ต่ำกว่าประมาณการ

หากรัฐบาลไม่รีบดำเนินการกู้เงินเพื่อสำรองไว้ใช้จ่ายในเงินคลัง อาจทำให้มีเงินไม่เพียงพอที่จะนำไปใช้จ่าย อันจะส่งผลให้รัฐบาลต้องเลื่อนการใช้จ่าย อาทิ เงินเดือนข้าราชการ การชำระหนี้ดอกเบี้ย หรือการเบิกจ่ายในโครงการลงทุนต่างๆออกไป

ขณะเดียวกัน ในส่วนร่างพระราชบัญญัติให้อำนาจกระทรวงการคลังกู้เงิน 400,000 ล้านบาท เพื่อฟื้นฟูและเสริมสร้างความมั่นคงทางเศรษฐกิจ

รัฐบาลก็มีเป้าหมายในการนำเงินกู้ก้อนนี้มาลงทุนและสร้างงาน ทั้งด้านการศึกษา สาธารณสุข การพัฒนาภาคเกษตร อุตสาหกรรม คมนาคม และระบบขนส่งมวลชน เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจ

ดิ้นหนีหลุมดำจากวิกฤติเศรษฐกิจโลก

แน่นอน สิ่งเหล่านี้เป็นเรื่องที่รัฐบาลต้องเร่งดำเนินการตามแผนฟื้นฟูกู้วิกฤติเศรษฐกิจของประเทศ ในทันทีที่พระราชกำหนดและร่างพระราชบัญญัติเงินกู้ ผ่านความเห็นชอบจากวุฒิสภา

ที่สำคัญ เมื่อกฎหมายกู้เงิน 800,000 ล้านบาท ผ่านความเห็นชอบจากรัฐสภาไปแล้ว และมีพระราชกฤษฎีกาปิดสมัยประชุมรัฐสภาสมัยวิสามัญ ตั้งแต่วันที่ 23 มิถุนายนนี้ เป็นต้นไป

นั่นก็หมายความว่า รัฐบาลผ่านห้วงอันตราย

ผ่านช่วงหน้าสิ่วหน้าขวานไปได้

เหนืออื่นใด หลังพ้นจากห้วงปิดสมัยประชุมรัฐสภาไปแล้ว เมื่อเปิดสมัยประชุมครั้งหน้า ตั้งแต่ วันที่ 1 สิงหาคมถึงวันที่ 28 พฤศจิกายน จะเป็นสมัยประชุมสามัญนิติบัญญัติ

ถือได้ว่าเป็นช่วงปลอดภัยของรัฐบาล เพราะสภาฯจะพิจารณาเฉพาะร่างกฎหมายและกระทู้ถาม

ไม่มีการพิจารณาญัตติขอเปิดอภิปรายไม่ไว้วางใจ

พูดง่ายๆว่า สถานการณ์ในสภาฯปลอดจากเกมการเมืองที่จะเป็นปัญหาอุปสรรคต่อการทำงานของรัฐบาล

ไม่มีอะไรเป็นพายุร้าย ที่จะทำให้รัฐบาลภายใต้ การนำของนายกฯอภิสิทธิ์ ต้องสะดุดหรือติดขัดในการทำงาน

จากสภาวการณ์ดังกล่าว ตั้งแต่เดือนกรกฎาคมนี้จนถึงเดือนธันวาคม สิ้นปี 2552 จึงถือได้ว่า เป็นห้วงแห่งการพิสูจน์ฝีมือการทำงานของรัฐบาล

โดยเฉพาะผลงานในการแก้ไขปัญหาเศรษฐกิจ

เพราะสถานการณ์ทุกอย่างเอื้อต่อการทำงานของรัฐบาลอย่างเต็มที่ มีพร้อมทั้งเงินกู้ เงินงบประมาณ กลไกอำนาจรัฐ และห้วงเวลาที่ปลอดจากเกมการเมืองที่จะโค่นล้มรัฐบาลในสภาฯ

ขึ้นอยู่กับว่า มีกึ๋น มีฝีมือกันแค่ไหน

ถ้าผ่านห้วงเวลานี้ไปแล้วปรากฏว่า ไม่ได้เนื้องาน ไม่มีผลงาน ก็เป็นเรื่องที่กระเทือนต่อกระแสความนิยมของประชาชนที่มีต่อรัฐบาล

ที่สำคัญ หากในห้วงจังหวะเวลาที่รัฐบาลสมควรจะแสดงผลงานในการแก้ปัญหาเศรษฐกิจออกมาให้ได้เนื้องานเข้าตาประชาชน

แต่ไม่มีผลงานออกมา

ในขณะเดียวกัน ถ้ามีปัญหาเก่าๆเกิดขึ้น โดยเฉพาะความขัดแย้งในพรรคร่วมรัฐบาลด้วยกันเอง

เกิดความแตกแยกระหว่างพรรคแกนนำกับพรรคร่วมรัฐบาล โวยวาย เสียดสี ด่าทอ ตั้งแง่แบ่งเค้ก ต่อรองผลประโยชน์งบประมาณโครงการต่างๆ

มีปัญหาทุจริตคอรัปชัน โกงกินมูมมาม

หากสถานการณ์เช่นนี้เกิดขึ้น ก็จะกลายเป็น "จุดตาย" ของรัฐบาล

ฉุดให้รัฐบาลพังครืนได้ง่ายๆ

เพราะต้องไม่ลืมว่า การที่รัฐบาลชุดนี้พลิกขั้วเข้ามากุมอำนาจรัฐ ผู้คนในสังคมมีทั้งฝ่ายที่เห็นด้วย และไม่เห็นด้วย

สำหรับฝ่ายที่ไม่เห็นด้วย มีความพยายามที่จะเคลื่อนไหวต่อต้านรัฐบาลชุดนี้มาโดยตลอด

ถึงขนาดมีการเคลื่อนไหวชุมนุม ใช้ความรุนแรงเพื่อขับไล่รัฐบาล ก็เกิดขึ้นให้เห็นกันมาแล้วในช่วงสงกรานต์ ที่ผ่านมา

ล่าสุด ก็มีการเคลื่อนไหวนัดชุมนุมใหญ่ของกลุ่ม นปช. เตรียมสำแดงพลังกันอีกครั้งใน วันที่ 27 มิถุนายนนี้

พูดง่ายๆ ไม่ยอมปล่อยโอกาสให้รัฐบาลได้นั่งบริหารประเทศ แบบสบายๆ

ในสภาพการณ์เช่นนี้ หากรัฐบาลไม่มีผลงานในการแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนของประชาชนและวิกฤติเศรษฐกิจของประเทศ

แถมยังมีพฤติกรรม โกงกินมูมมาม โผล่ขึ้นมาประจาน

ประชาชนฝ่ายที่เคยให้การสนับสนุนรัฐบาลชุดนี้ ก็คงรับไม่ได้เหมือนกัน

และเมื่อถึงเวลานั้น รัฐบาลก็จะขาดภูมิคุ้มกันจากฝ่ายสนับสนุนนอกสภา

เหนืออื่นใด รัฐบาลภายใต้การนำของพรรคประชาธิปัตย์ ต้องไม่ลืมว่า การที่สามารถพลิกขั้วจากฝ่ายค้านกลับมาเป็นรัฐบาลได้สำเร็จ ก็เพราะสังคมรับไม่ได้กับพฤติกรรมโกงเกินพิกัดของรัฐบาลชุดก่อนๆ

ถ้ายังหลงระเริงไปย่ำซ้ำรอยเดิม ในสิ่งที่ประชาชนรังเกียจ

รัฐบาลชุดนี้ ก็อยู่ไม่ได้เหมือนกัน.

"ทีมการเมือง"

21 มิถุนายน 2552

http://www.thairath.co.th/column/pol/wikroh/14147

Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#82 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

สรรเสริญ สมะลาภา
3 ชั่วโมงที่แล้ว

วันนี้ ทีม ปชป. เข้าไปพ่นควันกำจัดยุงที่ ประเสริฐมนูกิจ ซ. 5 + 19 (หมู่บ้านเจริญสุข 4), มัยลาภ (หมู่บ้านพาราไดซ์วิลล์), สุคนธสวัสดิ์ ซ. 2 + 4 + 6, นาคนิวาส ซ. 48 แยก 11 + 13 + 15, โชคชัย 4 ซ. 20 + 76 (หมู่บ้านสมพล) ... มีบางแห่งที่เรานัดกันทาง FB นี้แล้ว แต่พอ ปชป. เข้าไปพ่นจริง ก็มีอีกทีมหนึ่งกำลังพ่นอยู่ ก็ดีครับเพราะ ปชช. ได้ประโยชน์
นี่ก็ชิงตัดหน้าสส.ในพื้นที่ ตามสไตล์ด้านของพวกเสื้อแดง

“สนธิ” ซัด “มาร์ค” ต่ำช้า จับมือ “เนชั่น” กุข่าวรับเงิน “แม้ว” ทำลายพันธมิตรฯ

นายสนธิกล่าวต่อว่า ข่าวนี้ไปปรากฏในหนังสือพิมพ์กรุงเทพธุรกิจ ในเครือเนชั่น เพราะขณะนี้หนังสือพิมพ์ในเครือเนชั่นเปลี่ยนไป เพราะหวังสินจ้างที่เครือเนชั่นได้ประโยชน์จากรัฐบาลประชาธิปัตย์มากที่สุด ด้วยการได้สัมปทานเวลาในสถานีโทรทัศน์หลายชั่วโมงต่อวัน มีการทำมาหารับประทานโดยละทิ้งอุดมการณ์ของสื่อมวลชนไป

เมื่อก่อนเจ้าของเครือเนชั่นคือสะใภ้ของตระกูลจึงรุ่งรืองกิจ ซึ่งมีอยู่ช่วงหนึ่งที่สถานีโทรทัศน์ช่องเนชั่นจะมีรายการสัมภาษณ์ที่เข้า ข้างทักษิณ ชินวัตร ตามความต้องการของเจ้าของ แต่ต่อมาพวกจึงรุ่งเรืองกิจออกไปเพราะเห็นว่าทักษิณคงไม่ได้กลับมาแล้ว จึงขายหุ้นให้นายเสริมสิน สมะลาภา ซึ่งเป็นคนของพรรคประชาธิปัตย์ เครือเนชั่นจึงเปลี่ยนไป

http://www.manager.c...D=9540000017380

เสริมสิน สมะลาภา เข้าถือหุ้น "เนชั่น มัลติมีเดีย" เพิ่ม4.24% เป็น 15.76%

วันพฤหัสบดีที่ 10 พฤษภาคม 2012

สำนักงานคณะกรรมการกำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ หรือ ก.ล.ต. รายงานว่าได้รับแบบรายงานการได้มา หุ้นของบมจ. เนชั่น มัลติมีเดีย โดย นาย เสริมสิน สมะลาภา ซึ่งเป็นการได้มา เมื่อวันที่ 09/05/2555 จำนวนหลักทรัพย์ที่ได้มาคิดเป็น 4.24% ของสิทธิออกเสียงทั้งหมดของกิจการจำนวนหลักทรัพย์ภายหลังการได้มาคิดเป็น 15.76% ของสิทธิออกเสียงทั้งหมดของกิจการ

http://www.thanonlin...&#38;Itemid=524

อีกผลงานนึงคือ การเข้าไปร่วมมือกับแกงค์เนชั่นครับ :P

#83 ก้อนหินละเมอ

ก้อนหินละเมอ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

1. ตรึงราคาน้ำมันดีเซลให้ไม่เกินลิตรละ 30 บาท ช่วยให้ค่าครองชีพไม่เพิ่้มขึ้นเหมือนก้าวกระโดด
2. ก็บริหารกองทุนน้ำมันเชื้อเพลิง (ไม่ให้ติดลบเป็นหมื่นๆ ล้านเหมือนบางรัฐบาล) แม้ว่าน้ำมันตลาดโลกจะสูงกว่าก็ตาม
3. โครงการเรียนฟรี ช่วยลดค่าใช้จ่ายของผู้ปกครอง
4. ถนนไร้ฝุ่น ทำให้เกิดการซ่อมแซมถนนที่ผุพังมานาน ให้รถวิ่งได้อย่างสบาย แม้ว่าจะมีข่าวว่าทุจริต แต่ในเมื่อเป็นแค่ข่าว มันก็ไม่มีมูล
5. การนำพาประเทศข้ามพ้นวิกฤติเศรษฐกิจของโลก ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านั้นนักเศรษฐศาสตร์จะคาดคะเนว่าประเทศจะบอบช้ำหนักจากวิกฤติโลก
6. เพิ่มเบี้ยเลี้ยงผู้สูงอายุ ลดกฎเกณฑ์ในการรับเงินผู้พิการ
7. ประกันราคาพืชผล ไม่ห่วงนาล่ม นาจม เพลี้ยลง มีเงินชดเชยแน่นอน
8. ต้นกล้าอาชีพ สร้างอาชีพให้คนว่างงานจนอัตราการว่างงานอยู่ในระดับต่ำเป็นอันดับต้นๆ ของโลก
9. พัฒนาศักยภาพ จาก สถานีอนามัย เป็น รพ.สต. เอางบประมาณลงไปเพิ่มประสิทธิภาพในการดูแลผู้ป่วยเบื้องต้น โดยไม่ต้องเสียเวลามาหาหมอที่ รพ.
10. รักษาฟรี

#84 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

โปก ดึกแล้ว แดกหญ้าซักสองสามฟ่อนแล้วเข้านอนดีกว่า

#85 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

เวรเอ๊ย เห้นรูปก้รีบก้อบมาลงเลย ไม่รู้จักอ่านให้ดีก่อน
ทำไม้ ทำไม เป็นคนเสื้อแดง ต้องมีพฤติกรรมแบบเอ็งเสมอน้า
ไม่เข้าใจ

#86 tonythebest

tonythebest

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:49

ไหน โปกลองยกตัวอย่างมาซัก 2-3 ปัญหาซิ อันไหนที่มาร์คทิ้งไว้ให้ปูมั่ง
แล้วอันไหนที่ปุเริ่มแก้ไปแล้วมั่ง (ไม่ต้องเอาที่สำเร็จก็ได้นะ เอาที่แค่เริ่มแก้ก้พอ)

#87 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:55

...........

#88 overtherainbow

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

ไหน โปกลองยกตัวอย่างมาซัก 2-3 ปัญหาซิ อันไหนที่มาร์คทิ้งไว้ให้ปูมั่ง
แล้วอันไหนที่ปุเริ่มแก้ไปแล้วมั่ง (ไม่ต้องเอาที่สำเร็จก็ได้นะ เอาที่แค่เริ่มแก้ก้พอ)

เผื่อไม่เห็น

#89 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

อภิมหาโดดเด่นของไอ้แม้ว ในใจผม คือโกงสมบัติชาติ เป็นกระสุนกลับคืนสู่ควายแดง และทหารไทย

#90 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:26

ไข่ถูก ก็เลยแนะให้ชั่งกิโลขายครับ แต่ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้นายกปู เขาทำให้แพงขึ้นเรียบร้อยแล้วครับ

#91 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ใจร่มๆ กันนิดนึงครับ ทุกท่านน่าจะทราบอยู่แล้วว่าจงใจป่วน ตอบไปเค้าก็ไม่อ่านหรอก -_-

สรุปได้ความสั้นๆ ว่า...

ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน

ไม่มี ปชป. ให้เกลียด ไม่มีเจ้าให้ล้ม... พวกเค้าก็จะไม่สามารถเป็นอะไรได้เลย... นอกจากเศษสวะ... เดนมนุษย์น่ะครับ แต่อย่างน้อยตอนนี้... ก็ยังได้เป็นไพร่... เป็นขี้ข้านายใหญ่... ได้เป็นเสื้อแดง... ภูมิใจที่สุดของเค้าแล้ว ที่ยึดเหนี่ยวสุดท้ายของเค้าแล้ว ก็เห็นใจเค้าหน่อยเหอะ...

คนที่เค้าคิดว่าจะช่วยเหลือเค้า จะให้สิ่งดีๆ กับเค้า... กลับยิ่งทำให้คุณค่า ทำให้ชีวิตพวกเค้าตกต่ำลงกว่าที่เคย คุณภาพชีวิตที่ว่าแย่... ตอนนี้ยิ่งลำบากเข้าไปอีก อาจเริ่มรู้ตัวว่าจะหลอกตัวเองได้อีกไม่นาน โหยหวนแบบนี้... คงใกล้ถึงที่สุดแล้วล่ะครับ... -_-

#92 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

...........

:D :D ่ทำผมขำกลิ้งเลย

#93 butadad

butadad

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:25

มาร์คมันไม่ได้เรื่องครับ เหมือนเด็กใช้เงินไม่เป็น
เงินประเทศเลยเหลือ บานเลย เฮงซวยแท้

มาร์คมันไม่ได้เรื่องครับ ไม่รู้จักเก็บหุ้น ปตท ไว้กับโคตรเหง้าตัวเอง
ดูกำไร ปตท ตอนนี้ดิ เฮงซวยแท้

มาร์คมันไม่ได้เรื่องครับ จะมาเก็บภาษีที่ดินจากคนรวย
รัดทะบานนี้รู้ทันเลยให้มันเงียบซะ เฮงซวยแท้

มาร์คมันไม่ได้เรื่องครับ ปล่อยพวกบ้า ประชาทิปไต มาปิดเมืองตั้งนาน
แต่พอสลายการชุมนุม พวกแดง ต้องไปนับศพ คนอื่นมารวมด้วย เพราะศพมันน้อยไป เฮงซวยแท้

แต่ที่มาร์คมันไม่ได้เรื่องมากที่สุด คือ กล้ายุบสภา แล้วไปเลือกตั้งซะเร็ว
เพื่อพี้น้องทุกคนจะได้นายกที่เก่งที่สุดเท่าที่สังคมเราเคยมีมา เฮงซวยแท้

#94 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:07

จขกท อัดอั้นอะไรมาครับ แปลกแต่จริงที่บอร์ดเสรีไท จะเจอกองแ่งมาร์คทั้งๆที่เค้าเป็นฝ่ายค้านแทนที่จะหาด้านดีๆของรัฐบาลนี้มาโชว์ มัันกลับตาลปัตรแท้เมืองไทย
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#95 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

ประชาชนทั่วไปอย่างผมไม่เห็นได้เลย เห็นมีแต่พวกทำผิดกฎหมายที่ได้รับกระสุน
(แล้วเป็นกระสุนทหาร หรือของพวกเสื้อดำก็ยังพิสูจน์กันไม่จบ)

ส่วนผลงานโดดเด่นของรัฐบาลปชป. ก็มีหลายเรื่อง เช่น
1. ทำให้ไทยมีเงินทุนสำรองระหว่างประเทศมากเป็นประวัติการณ์ติดอันดับ 12 ของโลก
2. โครงการประกันรายได้สินค้าเกษตร ที่แม้ผลผลิตจะไม่มีก็ยังได้เงินคืนบ้างบางส่วน
3. โครงการโฉนดชุมชน ที่ทำให้คนจนมี่ดินทำกิน
4. โครงการเงินออมแห่งชาติ (จำชื่อชัวร์ๆ ไม่ได้) ฯลฯ

กองทุนเงินออมแห่งชาติ สงสัยเค้าจะไม่เอาแล้ว

นี่ขนาดมาร์คผ่านสภาไว้ให้แล้วน๊ะเนี่ย...

:lol:

Edited by 55555, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:43.

#96 วะเฮ้ย

วะเฮ้ย

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:44

สงสัยจขกทคงเพิ่งออกมาจากกะลา

หอมเน่า ของแพง น้ำมันขึ้นราคา ค่าแรงขึ้นแต่ผลกระทบกลไกราคาเละ นี่ผลงานของรบไหนครับ

ทำงานเยอะแต่เจ๊งแบบนี้ อย่าทำเลย

จขกทบอกหน่อยสิว่ารบยิ่งเละมีผลงานที่ประสบความสำเร็จอะไรบ้าง???????? 555555555

#97 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:00

แดงไม่ต้องทำงานก็มีกินมีใช้สะบาย พอยิ่งลักษณ์เป็นนายกต้องกลับไปทำงานหาเงินตัวเป็นเกลียว เอิ้กๆๆๆ

#98 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

แดงคงตอบยาก เพราะกลืนน้ำลายตัวเองอยู่ ของแพงก็พยามบอกว่าไม่แพง แต่ไปเปิดร้านขายของถูก และสั่ง 4 รมต ลงพื้นที่ไปสำรวจ

แค่นี้มันก็สวนทางกับที่พูดว่าของไม่แพงแล้ว

Edited by plunk, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:16.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#99 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

กราบขออภัยพี่น้องสรท. และม็อด ล่วงหน้า สำหรับคำตอบเหลืออดของผมต่อไปนี้

Posted Imageเป็นนายแบบ รนรงค์ให้คนใช้ถุงยางอนามัย ได้รับการยกย่องกันอย่างมากในหมู่สาว อาบ อบ นวด และไซดไลน์ Posted Image

Darksiders

คุณมาร์ครณรงค์ถูกแล้วครับ ทำให้ผมตาสว่างว่า..เพราะเอากันโดยไม่ยอมสวมถุงยาง..
.. จึงกำเนิดลูกชั่ว ทำร้ายสถาบัน ทำร้ายคนดี ทำร้ายประเทศ แบบสัตว์ร้อยล็อกอินคนนี้เอง
gladiator 1.jpg

#100 phat21

phat21

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

ถ้าไอ้ ปชปจัดการกับระบอบทักษิณเสื้อแดงและพวกล้มเจ้า และจับไอ้แม้วและถอดยศแม้วและจับขังพวกเสื้อแดง ผมคงจะยกย่องไปแล้วแต่ ปชปไม่ยอมทํา
ถ้า ปชปปฏิรูปการเมืองออกกฏหมายที่ปราบโกงทุจริต และแก้ให้คดีไม่มีอายุความและไม่ตามใจพรรคร่วม มากเกินไปอย่างปล่อยพรรคร่วมโกง แก้ รธนเพื่อนักการเมืองไม่กี่มาตราซึ่งพรรคร่วมส่วนใหญ่มันซบแม้วแล้วไม่เว้นไอ้ห้อย ผมคงยอมาร์ค แต่คือ ตรงกันข้ามไม่ยอมทําและแย่ลง
ถ้า ปชปยกเลิกmou43 44 ที่เป็นปัญหา เขตแดนทางบกทางทะเลไม่แอบซูฮกเขมร ปล่อยเขมรยึด4.6ยอมเดิมพันยึดเขาพระวิหารคืน และไม่บ้าจี้ไปศาลโลก (เราต้องไม่ไปศาลโลกเพราะศาลนี้มันศาลการเมืองศาลหวยล๊อค เข้าข้างเขมรลูกเดียว) และยอมทําตาม3ข้อของพันธมิตรโดยไม่มีอคติป่านนี้ปชปกับ พธมคงไม่แตกกันหรอก แปลก นะ มาร์คทําเรื่องไรที่เข้าทางเขมร แม้วเงียบ แต่พอทําตามที่พันธมิตรข้อเดียวแบบว่าสุวิทย์แหกคอกมาร์คขายชาติแม้วดิ้นพล่านโวยกันใหญ่
ถ้า ปชปยอม ทวง คืน ปตทให้กลับมาเป็นของรัฐ คงจะมีโอกาสที่กําไรแสนล้านจะเข้ารัฐแทนที่จะให้พวกนักการเมืองชั่วที่ถือหุ้นไปแดรกผู้เดียว แต่ ไม่เพราะไรเพราะพรรคร่วมส่วนใหญ่ แม้ แต่ ปชปอย่าว่าแต่แม้วเลยถือหุ้น ปตท ปชปไม่ทวง ปตทแล้ววันนี้จะเห่าทําไมเป็นรบแต่ไม่ยอมทําเลย
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน