Jump to content

- - - - -

ย้อนศร...อำพนตาย ทำทักษิณอดกลับบ้านว่ะ...ฮา

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:08

*
POPULAR

นายคนนี้ตายปุ๊ป

แผนการจะแก้รัฐธรรมนูญ

แผนสร้างความปรองดอง

แผนนิรโทษกรรม

แผนกลับประเทศแบบเท่โคตรๆ......

มลายในพริบตา

ชายวัยหกสิบที่ไม่มีค่าอะไรในแผนการของทักษิณ
ตายด้วยมะเร็งอย่างกระทันหัน
สิ่งที่เกิดตามมาก็เป็นเกมส์บังคับ
นิติราดต้องเคลื่อนไหว
นปช. ต้องแห่ศพ
เสื้อแดงต้องฉลอง

ทั้งหมดล้วนกระตุ้นความบาดหมาง
ซึ่งจะประทุต่อไปอีกอาจจะสามเดือนถึงหกเดือน
และไม่มีใครรู้ว่าจะลุกลามต่อไปในทิศทางใหน

ตอนนี้ทักขี้คงโทรสายตรงถึงเรือนจำ
นังดาจะตายไม่ได้
ถ้ามันตายหลังจากนี้อีก หกเดือน
จบกัน กรูไม่ได้กลับบ้านแน่นอน......

จบข่าวคร๊าบบบ

#2 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:16

ทักแม้วต้องไปโทษพวกหากินกับศพนะจ๊ะ :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#3 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:20

อันนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ
ที่แม้วมันมาทำพิธีกรรมแก้กรรม ลาว เขมร ตอนสงกรานต์
ที่จริงตามหลักไสย์ศาสตร์ต้องทำที่พม่าด้วย
แต่บังเอิญพม่าไม่ให้เข้าประเทศ
กลัวประชาชนออกมาเผาเมืองล้มรัฐบาลเลียนแบบเสื้อแดง :huh:

ที่นี้การแก้กรรมมันจึงทำไม่ได้ แต่พิธีที่ทำก็ยังมีฤทธิ์พอที่จะเบี่ยงกรรมไปที่คนอื่นแทน
คนซวยคือนายอำพล ชายชราอายุ 61 ใช้หลอกเจ้ากรรมนายเวรได้

ทีนี้ทั้งมะเร็ง ทั้งคุก จากการจาบจ้วงเบื้อสูง ก่อกรรมทำเข็ญเผาบ้านเผาเมือง
เลยมาตกอยู่ที่นายอำพล ช่างน่าเห็นใจ

แต่ก็ เลท อิท บี

ช่างแมร่งมันเห้อะ -_-

It's us against the world

#4 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:26

อันนี้โก้วเล้งจะสอนว่า

ทักขี้

คนคำนวณ มิสู้ลิขิตฟ้า

คิดดูสิ เดินเกมส์ในสภามาหนัก ไม่รู้จ่ายไปเท่าไหร่
พยายามโทนดาวน์พวกแดงล้มเจ้า

เอาตำแหน่งอำมาตย์เข้าล่อ

ใครจะไปนึกครับ ชายแก่ไร้ราคาตายคนเดียว
แผนงานมโหฬาร พังในพริบตา

แล้วพวกทาสแม้ว ยังเอาศพไปยั่วศาล
ไอ้สุรชัยมาแนะให้เก็บศพไว้อย่าเผา
ไอ้นิติราด เหมือนปลากระดี่ได้น้ำ

พวกนี้ไม่เคลื่อนไหวก็ไม่ได้ ออกตัวแรงมาตั้งแต่ปีมะโว้

เฮ้อ

หัวอกทักขี้
ทำอะไรก็แพ้เทวดา.....กรรมจริงไม่ได้แกล้ง

ฮา

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

สงสัยจังเลย มะเร็งแพร่เชื้อเร็ว ในคุก มิน่า แม้วถึงไม่กล้าเข้าคุก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:07

อันนี้โก้วเล้งจะสอนว่า

ทักขี้

คนคำนวณ มิสู้ลิขิตฟ้า

คิดดูสิ เดินเกมส์ในสภามาหนัก ไม่รู้จ่ายไปเท่าไหร่
พยายามโทนดาวน์พวกแดงล้มเจ้า

เอาตำแหน่งอำมาตย์เข้าล่อ

ใครจะไปนึกครับ ชายแก่ไร้ราคาตายคนเดียว
แผนงานมโหฬาร พังในพริบตา

แล้วพวกทาสแม้ว ยังเอาศพไปยั่วศาล
ไอ้สุรชัยมาแนะให้เก็บศพไว้อย่าเผา
ไอ้นิติราด เหมือนปลากระดี่ได้น้ำ

พวกนี้ไม่เคลื่อนไหวก็ไม่ได้ ออกตัวแรงมาตั้งแต่ปีมะโว้

เฮ้อ

หัวอกทักขี้
ทำอะไรก็แพ้เทวดา.....กรรมจริงไม่ได้แกล้ง

ฮา

ยิ่งลักอุตส่าห์เดินเกมประจบป๋า

ไม่ทันไรต้องย้ำไอพวกโง่ กุไม่แก้ 112 แต่จะเร่งแก้ปัญหาเศรษฐกิจว้อย :angry:

เนื้อข่าว
http://www.ethailand...112-331536.html
ที่กระทรวงพาณิชย์ 11 พ.ค.
- น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี กล่าวถึงกรณีที่คนเสื้อแดงเรียกร้องให้แก้ไขประมวลกฎหมายอาญามาตรา 112 เกี่ยวกับหมิ่นสถาบัน ว่า รัฐบาลจะไม่ดำเนินการใด ๆ ส่วนการทำความเข้าใจกับกลุ่มคนเสื้อแดงที่ออกมาเคลื่อนไหวนั้น นายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ในส่วนของรัฐบาลก็ได้มีการพูดคุยกันไปก่อนหน้านี้แล้ว และวันนี้ภาระของรัฐบาลคือการแก้ไขปัญหาเศรษฐกิจเป็นเรื่องเร่งด่วน .- สำนักข่าวไทย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#7 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

ยาวไปยาวไป
พวกมุงลากยาก
ก็อดกลับบ้าน งะ

#8 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

ผมว่า ทักขี้ ก็พูดแล้วว่า let it be

อากง Rip ไปคงไม่กระทบมาก แดงที่เกี่ยวข้องกับ 112 ก็ดิ้นไปทำให้เป็นข่าว

เพราะสุดท้าย อยู่ที่แดงเองว่า คิดได้ไหมว่า โดนหลอกใช้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:58

ผมว่า ทักขี้ ก็พูดแล้วว่า let it be

อากง Rip ไปคงไม่กระทบมาก แดงที่เกี่ยวข้องกับ 112 ก็ดิ้นไปทำให้เป็นข่าว

เพราะสุดท้าย อยู่ที่แดงเองว่า คิดได้ไหมว่า โดนหลอกใช้

เข้าห้องมืดได้ยัง

#10 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

ทักขี้ไม่เกี่ยวจริง ๆ :lol: :lol: :lol:

เห็นไหมไม่มีรายชื่อทักขี้ซะหน่อย

Edited by Solidus, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:06.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#11 kop16

kop16

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ได้แล้วนิ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#12 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ได้แล้วนิ

ห้องใหม่นะ

#13 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

ทักขี้ไม่เกี่ยวจริง ๆ :lol: :lol: :lol:

เห็นไหมไม่มีรายชื่อทักขี้ซะหน่อย

แดงทั้งแผ่นดินจริงๆ ขนาดพวงหรีดยังใช้ดอกไม้แดงเลย

ก็แอบสงสัยเล็กๆนะ คนมางานเขาใส่ชุดสีไรกัน??

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#14 kop16

kop16

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

ได้แล้วนิ

ห้องใหม่นะ

ไม่รู้ครับ ขอที่อยู่ด้วย

#15 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ได้แล้วนิ

ห้องใหม่นะ

ไม่รู้ครับ ขอที่อยู่ด้วย

ทำเหมือนเดิม

Edited by pinkpanda, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:19.

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

แดงทั้งแผ่นดินจริงๆ ขนาดพวงหรีดยังใช้ดอกไม้แดงเลย

ก็แอบสงสัยเล็กๆนะ คนมางานเขาใส่ชุดสีไรกัน??

บางคนใส่เสื้อแดงไว้ข้างในครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

บางคนใส่เสื้อแดงไว้ข้างในครับ

ถ้าจ่าเซาะกราวไปด้วยคงใส่ชุดนี้ มีอยู่ชุดเดียว

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

ถ้าขวัญชัยไปงานศพ'อำพล'แต่งตัวอย่างนี้.....
ไปงานวันเกิดทักษิณ แต่งตัวอย่างไร......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 items_t

items_t

น้องใหม่

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

สุดเลยขนาดดื่มน้ำยังเป็นน้ำแดง55

#20 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

ปกติลูกโอ๊กจะต้องเสนอปาก

งานนี้...เงียบ

คงกำลังกลืนเลือดอยู่

ฮา

เอาเลยครับ ฉลองไปเลย 6 เดือน
จะได้เห็นคนมอนเตรกระอักเลือดตาย

#21 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ผมคิดว่ากรณีคุณอำพลเสียชีวิต เป็นเรื่องสำคัญกว่าคุณทักษิณจะกลับอย่างเท่ห์หรือไม่

#22 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ผมคิดว่ากรณีคุณอำพลเสียชีวิต เป็นเรื่องสำคัญกว่าคุณทักษิณจะกลับอย่างเท่ห์หรือไม่

อย่าคิดไรมากสิคุณ แค่ขยะสังคมตัวหนึ่งตายไปแค่นั้น แผ่นดินไทยสูงตั้งเยอะ

#23 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

น่าสนใจ

ขยายความได้ใหมครับ

เป็นครั้งแรกนะ ที่มีเสื้อแดงที่สำคัญกว่าทักษิณ

#24 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

ฟ้าดินไม่เข้าข้างเลยมีเหตุจนได้

อดกลับแบบเท่ห์ๆ เลย :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#25 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

แม้วบอก. แหม ..พน.ไปไม่รอเลยนะ ?? น่ารอกันมั่ง
ไง ๆๆๆ ก็มะเร็ง เหมือน ๆ กัน.....ไม่เป็นไร....
เรียบร้อยแล้วจะรีบตามไป.. ( อยู่.ขุมไหนล่ะ ) ????

#26 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ยังงี้แปลว่าทักษิณคุมพวกล้มไม่ได้สินะครับเพราะตอนที่ทักษิณเสี้ยนอยากปรองดองมาก
ยังหักคอเสื้อแดงให้ลืมๆ เรื่อง 91 ศพแล้วหันมามาปรองดองได้เลย (แม่น้องเกดถึงกับดวงตาเห็นธรรม
ร้องปรองดองคลอกับทักษิณทีเดียว)

ผมสงสัยจริงๆ ว่าทักษิณยังเอี่ยวกับพวกล้มอยู่มั้ย? แล้วถ้ายังเอี่ยวอยู่แล้วทำไมถึงคุมไม่ได้?
แล้วเรื่องแห่ศพไอ้แก่นี่ถ้าทักษิณอยากให้เรื่องเงียบเพราะมันขัดกับแผนกลับบ้านอย่างเท่ห์ๆ
ในทางปฏิบัติทักษิณจะทำได้มั้ย? อยากทราบความเห็นของคุณแอมกับเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่านครับ

#27 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

อยากให้เรียก นายอำพล มากกว่า คำว่า อากง กันครับ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#28 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ขอตอบโดยคิดแทนทักษิณนะครับ

1 ทุกคนที่เล่นบทบาทในรอบ 5 ปี จะโดยตรงหรือโดยอ้อมก็ตาม เป็นคนในอาณัติทั้งนั้น
เรียกให้กลางๆ ก็คือ เป็นเครือข่ายทักษิณทั้งสิ้น
2 เป้าหมายคือเอาทักษิณกลับไปก่อนวันที่ 19 กย
3 จะทำข้อ 2 ได้ ต้องโค่นประชาธิปัตย์ก่อน
4 ในระหว่างทำ 1 ถึง 4 ศัตรูของศัตรู ให้นับเป็นมิตร
5 คนที่เกลียดปชป. ไม่ทุกคนที่รักทักษิณ

เมื่อได้ปัจจัยคร่าวๆ อย่างที่ว่ามาข้างต้น ทักษิณก็เคาะลูกคิดว่า จะได้อะไรต้องจ่ายแค่ใหน
ตกลงวงเงินได้ ก็หาผู้รับเหมาหลัก ผู้รับเหมาหลัก ก็มีผู้รับเหมาช่วง ต่อไปเป็นทอดๆ

ช่วงที่สามัคคีตีประชาธิปัตย์ ความแตกแยกในเครือข่ายทักษิณจะถูกกลบ
แต่เมื่อตีได้ ทักษิณได้อำนาจรัฐ หายนะจะค่อยๆ ตามมา

จะเห็นว่า ช่วงน้ำท่วม เครือข่ายทักษิณสามัคคียำปชป. เพราะผลประโยชน์ตรงกัน
พ้นน้ำท่วม เข้าสู่ปัญหาภายในละ คือจะทำยังงัยกับมวลชนที่ถูกคดี
ตรงนี้เริ่มเห็นรอยปริแตก

ผมสรุปสั้นๆ ว่า เครือข่ายทักษิณ ที่จริงไม่ได้เป็นเนื้อเดียวกัน
มันรวมตัวกันเพราะโดนภัยจากปชป. เมื่อภัยตัวนี้หมดไป เนื้อในของคนเสื้อแดงจะแยกจากกัน

นี่เป็นธรรมชาติของพวกซ้ายดัดจริตครับ
พวกนี้เคยถล่มพรรคคอมมิวนิสต์มาแล้ว ทำไมจะไม่ถล่มทักษิณอีก

สถานการณ์ตอนนี้ก็คือ ทักษิณจะต้องเลี้ยงความขัดแย้งข้างในให้นิ่งที่สุด
กรณีนายอำพนนี่แหละ จะเป็นเครื่องพิสูจน์

#29 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ทีนี้มาดูกรณีตัวอย่างเรื่องศพนายอำพน

มันชัดมากว่าสายตรงทักษิณ ไม่เข้าไปเกี่ยว
เรื่องแจกเงินโดยทักษิณกับน้องสาว แม้ว่าจริงก็ยังเข้าใจได้ว่าทำแบบขอไปที
เศษเงินแสนสองแสน ไม่ได้สลักสำคัญอะไรเลย

ตอนนี้ที่ออกหน้า มีแค่นิติราด ซึ่งไม่ออกก็ไม่ได้เพราะทำเรือง 112
แต่สังเกตใหมครับ ว่าเครือมติชินวางเฉยมากกับกรณีนี้อย่างน่าประหลาดใจ

โดยยุทธวิธี
ทักษิณต้องปล่อยพวก 112 ให้เต้นไปตามธรรมชาติ แต่ไม่ออกมาเต้นด้วย

โดยยุทธศาสตร์
พวก 112 คืออุปสรรคในการกลับบ้านอย่างเท่ๆ และการครองอำนาจในระยพยาว

มีทางเดียวคือ ต้องกำจัด
อาจจะโดยการปล่อยให้ฝ่อ หรือโดยการกำจัดทิ้งแบบเสธแดง

#30 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ยิ่งมีกรณี น้องตั๊ก บงกช ที่พัทยา
คำว่าปรองดอง เก็บไส่ลิ้นชักได้เลย

Edited by irq5, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:07.

#31 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:20

โดยส่วนตัวคิดว่าความคิดคุณแอมผิดไปหน่อย เพราะเกิดกรณีของตั๊กที่พัทยา เพราะอย่างที่ผมบอก ไอ้พวกต่ำร้อยมันมีความขึ้ขลาดมากกว่าคนทั่วไปหลายเท่า การออกมาซิ่งรถไล่ล่าคนไม่ใช่วิสัยของไอ้พวกต่ำร้อย แต่เป็นวิสัยของไอ้พวกฮาร์ดคอร์ โดยไอ้พวกนี้ปลุกปั่นง่าย แค่เงินถึง ความเลวทุกอย่างมันก็ทำได้ทั้งนั้น

ดังนั้นกรณีไอ้พวกล้มเจ้า ยังไงผมก็เชื่อว่ามีนักการเมืองอยู่เบื้องหลังไอ้พวกนี้ และยังเป็นนักการเมืองที่อยากโหมกระแสอีกด้วย ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตามที

ปล. ทักษิณไม่เคยต้องการให้แดงนิ่ง เพราะถ้านิ่งพวกไอ้ตู่หรือนังธิดาจะมีพาวเวอร์เหนือคนในพรรคทันที ไอ้แม้วต้องให้แดงแตกกันให้มากที่สุด แต่ต้องทำให้แน่ใจว่าแตกกันแล้วจะไม่ไปเลือกพรรคอื่น ด้วยการโฟนอินออดอ้อนเป็นระยะ

Edited by Novice, 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:23.

#32 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ลองนึกภาพว่าทักษิณเป็นเจ้าของคอกหมาบ้าสิครับ

พวกนี้กินจุ
วินัยต่ำ
กัดเป็นอย่างเดียว

ใช้ไล่กัดปชป. ละเหมาะสม

แต่หมดปชป. แล้ว พวกนี้ไม่หายบ้านะครับ
ยังกินจุ วินัยต่ำ และกัดเป็นอย่างเดียวเหมือนเดิม

เฮ้อ

ฉงฉานทักขี้วุ้ย

#33 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

โดยส่วนตัวคิดว่าความคิดคุณแอมผิดไปหน่อย เพราะเกิดกรณีของตั๊กที่พัทยา เพราะอย่างที่ผมบอก ไอ้พวกต่ำร้อยมันมีความขึ้ขลาดมากกว่าคนทั่วไปหลายเท่า การออกมาซิ่งรถไล่ล่าคนไม่ใช่วิสัยของไอ้พวกต่ำร้อย แต่เป็นวิสัยของไอ้พวกฮาร์ดคอร์ โดยไอ้พวกนี้ปลุกปั่นง่าย แค่เงินถึง ความเลวทุกอย่างมันก็ทำได้ทั้งนั้น

ดังนั้นกรณีไอ้พวกล้มเจ้า ยังไงผมก็เชื่อว่ามีนักการเมืองอยู่เบื้องหลังไอ้พวกนี้ และยังเป็นนักการเมืองที่อยากโหมกระแสอีกด้วย ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตามที

ปล. ทักษิณไม่เคยต้องการให้แดงนิ่ง เพราะถ้านิ่งพวกไอ้ตู่หรือนังธิดาจะมีพาวเวอร์เหนือคนในพรรคทันที ไอ้แม้วต้องให้แดงแตกกันให้มากที่สุด แต่ต้องทำให้แน่ใจว่าแตกกันแล้วจะไม่ไปเลือกพรรคอื่น ด้วยการโฟนอินออดอ้อนเป็นระยะ

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#34 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:05

คุณแอมแล้วปรากฏการณ์จะทำหมู่บ้านแดงทั้งแผ่นดิน

ทำทำไมคะ

#35 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 13 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

คุณแอมแล้วปรากฏการณ์จะทำหมู่บ้านแดงทั้งแผ่นดิน

ทำทำไมคะ

ที่แน่ๆ อย่างหนึ่ง คือทำแล้วเบิกเงินได้

อย่างที่สองคือ การท้าทายฝ่ายตรงข้าม
สมัยสงครามคอมมิวนิสต์ ฝ่ายแดงจะใช้การสถาปนาเขตปลดปล่อยขึ้นมา
อย่างเมืองน่านนี่ กลางวันเข้าออกได้ กลางคืนแม้แต่ทหารก็ไม่กล้าเดินทาง
เป็นเขตปลดปล่อยที่เข้มแข็งมาก

แนวคิดของยุทธวิธีนี้ มาจากทฤษฎีชนบทล้อมเมืองของเหมา
คือใช้ความได้เปรียบเอาชนะความเสียเปรียบ

ในหมู่บ้าน คนถูกหลอกง่าย ในเมืองคนฉลาดกว่าและไม่จนสิ้นไร้ไม้ตอกเท่า
ถ้าปักธงแดงได้ ก็เหมือนรุกกินแดนเข้าไปทุกที สุดท้ายก็จะเหลือเขต"ไม่ปลดปล่อย" เพียงหยิบมือ

เหมาใช้วิธีนี้เอาชนะก๊กมินตั๋ง คือตีเข้ามาจากบ้านนอก ได้ที่ใหน เท่ากับรัฐบาลแพ้
ค่อยๆ เก็บดินแดนเข้ามาเรื่อยๆ

ทฤษฎีนี้ ล้าหลังมาก เอามาใช้ในปัจจุบันไม่ได้ เพราะปัจจุบันชาวบ้านอาจจะฉลาดกว่าแกนนำ
ที่สำคัญ มันไม่สามารถแบ่งฝ่ายได้อย่างสมัยคอมมิวนิสต์
ผู้คนโยกย้ายข้ามถิ่นกันง่ายดาย ข้อมูลข่าวสารก็ปิดกั้นไม่ได้

คุณปักธงเสื้อแดงได้เฉพาะรูปแบบ แต่คุณเปลี่ยนสำนึกคนไม่ได้
สมัยเหมา ยึดหมู่บ้านใหนได้ ก็สลายชนชั้น ยึดทรัพย์สินคนรวย และแจกอาหาร
มันก็ได้ใจพลเมือง

เห็นใหมครับว่า นปช. นี่แหละ เผด็จการอย่างแท้จริง แต่ปากร้อ
ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย

ผมจึงไม่เชื่อว่าเดินตามแนวนี้แล้วจะเปลี่ยนระบบได้
เพราะทักษิณเอง ที่เป็นระบบ เป็นอำนาจรัฐอยู่ในตอนนี้

และผมเชื่อว่า ทักษิณเอง ก็ไม่แหบปี้กับหมู่บ้านเสื้อแดง
มันชอบการเกณฑ์คนมาชุมนุมมากกว่า เพราะได้ตามเป้าทันทีครับ

#36 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

แปลว่ามิตรภาพระหว่างทักษิณกับพวกล้มเจ้าเกิดจากการมีศัตรูร่วมกันและการใช้ประโยชน์ซึ่งกันและกัน
ซึ่งพร้อมจะหักกันได้ถ้าไม่สบประโยชน์กันสินะครับ แล้วคุณแอมคิดว่าในรัฐบาลนี้ที่น้องสาวมันมีอำนาจ
มันจะปรามหรือเล่นบทโหดกับพวกล้มบ้างมั้ยครับ? เพราะดูจากกรณีแห่ศพนายอำพนที่เป็นไฟต์บังคับของ
พวกล้มเจ้าน่าจะเป็นอะไรที่ขัดใจทักษิณมากพอดู หรือทักษิณจะใช้วิธีเลี้ยงไว้ไม่ให้ตายแต่ก็ไม่ให้โตไปเรื่อยๆ

แต่สำหรับหมู่บ้านเสื้อแดงนี หากทักษิณไม่ค่อยแฮปปี้อย่างที่คุณแอมว่าจริงแล้วทำไมถึงยังสนับสนุนให้
ลูกน้องเปิดต่อไปเรื่อยๆ อีก หรือทักษิณจะยังเห็นประโยชน์บางอย่างจากการเปิดหมู่บ้านเสื้อแดงอยู่ครับ?
(แต่ผมคิดว่าในระยะยาวหมู่บ้านเสื้อแดงน่าจะก่อให้เกิดความขัดแย้งและทำให้ประชาชนทั่วไปจะรู้สึกรำคาญ
จนลุกขึ้นมาต่อต้านพวกเสื้อแดงอย่างจริงจังมากกว่า วิธีโฉ่งฉ่างแบบนี้ไม่น่าจะได้ผลในยุคนี้เท่าไร)

#37 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

เมื่อตอนมีอำนาจ ตักขี้สร้างนวัตกรรมในการขุนทาสนักการเมืองไว้อย่างหนึ่ง

เดิมนักการเมืองต้องเลี้ยงพรรค เอ็งไปโกงมาแล้วแบ่งให้พรรค พรรคจะให้ตำแหน่ง
ตักขี้มาเปลี่ยนใหม่เป็นต่อไปนี้พรรคเลี้ยงดู เอ็งโกงตามแผนงานพรรค
หน้าที่เอ็งคือ ไปหลอกเสียงชาวบ้านไว้ ต้องใช้เงินเท่าไหร่ก็ว่ามา

วิธีนี้ นักการเมืองเล็กๆ อยู่ใต้อาณัติหมด ไม่กล้าหนี

หมู่บ้านเสื้อแดงนี่ เสริมโครงสร้างนี้ คือเป็นการซื้อเสียงถาวร
เป็นการตัดตัวกลางคือนักการเมืองทิ้งด้วย กลายเป็นพรรค(หรือตักขี้) แตะมือโหวตเตอร์โดยตรง
พรรคก็สร้างเครื่องดึงดูดไว้ เช่นกองทุนหมู่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น

เราจึงเห็นอีโอ้กอ้ากไปเปิดหมู่บ้านอย่างเริงร่า

แต่กรณีเปิดหมู่บ้านนอกเขตโหวตเตอร์ อันนี้ทำไปไม่มีประโยชน์ มีแต่ผลเสีย
แต่ดันมีคนไปทำ

คุณเป็นตักขี้ คุณจะคิดอย่างไรล่ะ

#38 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

เมื่อตอนมีอำนาจ ตักขี้สร้างนวัตกรรมในการขุนทาสนักการเมืองไว้อย่างหนึ่ง

เดิมนักการเมืองต้องเลี้ยงพรรค เอ็งไปโกงมาแล้วแบ่งให้พรรค พรรคจะให้ตำแหน่ง
ตักขี้มาเปลี่ยนใหม่เป็นต่อไปนี้พรรคเลี้ยงดู เอ็งโกงตามแผนงานพรรค
หน้าที่เอ็งคือ ไปหลอกเสียงชาวบ้านไว้ ต้องใช้เงินเท่าไหร่ก็ว่ามา

วิธีนี้ นักการเมืองเล็กๆ อยู่ใต้อาณัติหมด ไม่กล้าหนี

หมู่บ้านเสื้อแดงนี่ เสริมโครงสร้างนี้ คือเป็นการซื้อเสียงถาวร
เป็นการตัดตัวกลางคือนักการเมืองทิ้งด้วย กลายเป็นพรรค(หรือตักขี้) แตะมือโหวตเตอร์โดยตรง
พรรคก็สร้างเครื่องดึงดูดไว้ เช่นกองทุนหมู่บ้าน อย่างนี้เป็นต้น

เราจึงเห็นอีโอ้กอ้ากไปเปิดหมู่บ้านอย่างเริงร่า

แต่กรณีเปิดหมู่บ้านนอกเขตโหวตเตอร์ อันนี้ทำไปไม่มีประโยชน์ มีแต่ผลเสีย
แต่ดันมีคนไปทำ

คุณเป็นตักขี้ คุณจะคิดอย่างไรล่ะ

สสร ?

#39 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

แผนปรองดอง มลายหายไปพริบตา :lol:

#40 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

มันได้กลับแน่แต่ "นอน" ตู้แอร์มา.....

#41 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:35

พอได้อ่านกระทู้นี้ของคุณแอมฯ ก็เพิ่งจะมาสังเกตุว่า ... เออแฮะ ... ก่อนหน้าอำพลตาย ควายแดงและคนกลางแถวนี้ มีแต่กระแสเรียกร้องปรองดอง อะไรก็ปรองดอง ... ถ้าไม่เห็นด้วยกับเขาแสดงว่าเราขัดขวางการปรองดอง บลาๆๆ ... ถึงขนาดคิดเองเออเองว่าเสรีไทยเรียกร้องหาคนกลางเพื่อความปรองดอง :lol:

แต่ตอนนี้ไอ้พวกที่เคยแหกปาก ปรองดองกันปาวๆ หายไปไหนหมด ??? บางคนก็เอาศพมาหากินกับเขาด้วย ... เลิกปรองดองกันแล้วเหรอ ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#42 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ปรองดองหมดไปทันที นิริเรี่ยราดจะไม่ออกก็ไม่ได้

บรรดาควายแดงที่อุตส่าห์หลงเชื่อก็ดันโง่หนัก จนเชื่อแบบงมงาย หิวศพไปมา

งานนี้ทักขี้คงต้องเปลี่ยนแผนแล้วมั้งครับ

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#43 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ตอนนี้รัฐบาลพยายามกลบเกลื่อนความขัดแย้ง
อย่างเรื่องตั๊กบงกชโดนรุม

อำมาตย์แดงรีบออกมาบอกว่า เรื่องเล็กน้อย
ถ้าเป็นสมัยที่มันเป็นฝ่ายค้านสิ รับรองออกมาโหมไฟแน่ๆ

แมนซิได้แชมป์ ไม่มีใครสนใจออกมาอวยตักขี้
ขนาดมันไปปูทางไว้เมื่อวันก่อนแล้วนะ
กระแสตอนนี้ ตีไปในทางที่แม้วปวดใจ หึหึ
โดนที่ภูเก็ตไปอีกดอก

ผมนั่งมองอยู่ห่างๆ แล้ว เห็นว่าเครือข่ายตักขี้ กำลังเกิดการปริแตก
แย่งชิงการนำ และแย่งยื้อผลประโยชน์อย่างหนัก
ขนาดไอ้ตู่จะขึ้นเป็นเสนาบดี ไอ้หลองพลีชีพ ฟัดเละ
นี่คืออาการของคนที่รู้ว่า เวลากำลังจะหมดไป

ถ้ามันมั่นใจในสเถียรภาพทางการเมือง มันจะช่วยกันกินครับ
ไม่ออกอาการหมาหวงก้างแบบนี้

แผนกลับประเทศอาจจะเร่งการแตกสลายด้วยซ้ำ

ภูเก็ตจัดยาแรงทีเดียว
ขนาดเปิดหมู่บ้านแดง เรื่องเล็กๆ ที่ทำมาเป็นสิบจังหวัด ไม่มีปัญหา
เจอการต่อต้านขนาดนี้

แล้ว RAYAM ตัวพ่อเหยียบแผ่นดินไทย

เลือดนองแน่นอน

#44 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ที่สาวกแดงออกมาโวยหนัก
ทางหนึ่งเป็นการส่งสารถึงนายทุนครับ

บอกว่า น้องสาวเอ็งเป็นนายกแล้ว จะมาถีบเราทิ้งง่ายๆ ได้หรือ
งานนี้ แสดงพลังเพื่อดูดทรัพย์

นี่ละน้า...เลี้ยงสัตว์เลี้ยงด้วยเงิน มันก็หิวเงินตลอดเวลา
โส น้า น่า

#45 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

งานนี้สิ่งที่ทักษิณ ได้ก็คือ

รู้ว่าสาวกบางกลุ่ม โง่เกินเยียวยา

#46 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ศาสดาทั้งโง่ ทั้งชั่ว
สาวกจะฉลาดเหรอ

ดูอย่างนายเวร สิ
ปุกลุก ใต้ล่า เห็นตวย ก๊อฟฟี่ อะจม มะแอ....

โอย ไม่ไหวจะชม
หาความหลักแหลมไม่ได้แม้แต่หนวดมด

#47 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ไอ้แก่ปากหะมา ได้พวงหรีดเยอะเนอะ มูลค่ามากกว่าชีวิตมันอีกมั๊ง
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#48 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:07

ต้องชุดนี้.......ยมฑูตใส่โจงกะเบนแดง ......ที่แน่ๆ ยมฑูตคงจะมาเอาวิญญาณนายอำพลไปลงนรกขุมที่ลึกที่สุด

"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#49 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

กรณีศพนายอำพนนี่ เหมือนหมาบ้าไล่งับหางตัวเอง
ไม่งับก็ไม่ได้ เพราะออกตัวแรง ทำเรื่องไอ้กงนี่จนเป็นฮีโร่
งับไปแล้ว เจ้านายก็ไล่ตบ เพราะมันเจ็บถึงนาย

ก็วิ่งวนกันไป

สังเกตใหมครับ ไอ้ตัวดีหน้าบวมที่ทำหนังสือไอ้กง
อีนมดำที่แก้ผ้าให้ไอ้กง
มติชิน/ข่าวตด ที่ตามจิกข่าวไอ้กง
ว๊อยเทวี กระปลิงนิวส์

พวกนี้ ไม่เสนอหน้าแห่ศพ เก็บอาการหมด
งานนี้ก็แยกได้ละว่าสายตรงตักขี้ กับกาฝากตักขี้ ต่างกันยังงัย

สงสารแต่พวกมันจะต้องหาฉากจบให้สวยๆ
รักษาหน้าตัวเอง แล้วก็รักษาหน้าหนาๆ ของตัวเอง

ยอมรับเลยว่าไอ้กงนี่ อยู่ก็หนักแผ่นดิน ตายก็หนักอก....ฮา

#50 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

หน้าระรื่น
ผัวติดคุก เมียรับเงิน
คงนึกไม่ถึงว่ากรรมติดจรวด

ผู้จัดทำหนังสือภาพ "ก้าวข้ามความกลัว" มอบเงินก้อนแรก 3.5 หมื่นบาทให้ภรรยา "อากง"
วันที่ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 เวลา 21:45:00 น.

วันที่ 27 ก.พ. เวลา 9.00 น. เว็บไซต์ประชาไทรายงานว่า นายปวิน ชัชวาลพงศ์พันธ์ นักวิชาการจากสถาบันเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ศึกษา มหาวิทยาลัยแห่งชาติสิงคโปร์ ได้เข้าเยี่ยม นายอำพล (สงวนนามสกุล) หรือ "อากง" พร้อมกับนางรสมาริน (สงวนนามสกุล) หรือป้าอุ๊ ภรรยาของนายอำพล ที่เรือนจำพิเศษกรุงเทพฯ

โดยนายปวินได้มอบเงินจำนวน 35,000 บาท ซึ่งเป็นเงินงวดแรกที่รวบรวมจากการขายตรงหนังสือ "ก้าวข้ามความกลัว" ตามงานต่างๆ ให้กับนางรสมาริน ตามที่ได้ประกาศไว้เมื่อเริ่มแคมเปญ "ก้าวข้ามความกลัว" โดยหลังจากนี้ จะรวบรวมจำนวนเงินบริจาคทั้งหมดและส่วนที่ขายทางไปรษณีย์เพื่อส่งมอบให้กับครอบครัวของอากงผ่านทางนางรสมารินต่อไป

"เงินก้อนแรกที่เรามอบให้ภรรยาอากงเป็นเงิน 35,000 บาท เป็นเงินที่ได้จากการขายหนังสือทั้งหมดหักค่าใช้จ่ายในส่วนของค่าจัดพิมพ์เท่านั้น แล้วไม่มีค่าใช้จ่ายอื่นๆ ทั้งสิ้น ที่เหลือเรามอบให้ครอบครัวอากงจริงๆ แต่ว่ายังมีเงินที่เหลืออีกก้อนหนึ่งที่ยังติดด้านเทคนิคนิดหน่อย คือยังมีเงินบริจาคเข้ามาด้วย ซึ่งเราจะเก็บเงินบริจาคส่วนนั้นไว้ส่งมอบเป็นเงินก้อนที่สอง ผมจะจัดการรวบรวมเงินก้อนที่สองส่งให้กับทางครอบครัวอากงต่อไป ซึ่งผมจะบอกกับทุกคนเมื่อเวลานั้นมาถึง ก็ต้องขอขอบคุณอีกครั้งหนึ่งสำหรับคนที่ช่วยเหลือโครงการนี้"

นายปวินได้เปิดเผยกับทางประชาไทว่า แคมเปญ "ก้าวข้ามความกลัว" ถือว่ายุติลงในส่วนแรก แต่เขาเห็นว่าการรณรงค์เพื่อนักโทษที่ถูกกล่าวหาด้วยประมวลกฎหมายอาญามาตรา 112 ต้องดำเนินต่อไป

"ผมได้พบอากงแล้ว อากงก็ทั้งดีใจด้วยที่ได้เจอกัน และก็ทั้งเสียใจด้วย ผมเห็นแกแล้วผมก็สะเทือนใจ แกก็ร้องไห้ อาจจะเป็นเพราะว่าแกก็ไม่ค่อยได้เจอใครนะครับ ผมก็ได้พยายามอธิบาย คุยกับอากงว่าการรณรงค์เป็นแบบไหน ไปถึงไหนแล้ว ผมทำได้อย่างเดียวคือให้กำลังใจแก บอกแกว่าอย่าเพิ่งหมดหวัง อยากจะให้รู้ว่าคนที่อยู่ข้างนอกกก็ยังต้องการช่วยแกอยู่ และมันก็จะไม่จบแค่นี้นะครับ คือการต่อสู้มันต้องมีความหวัง และแกก็ฝากขอบคุณที่ได้ช่วยแก โดยเฉพาะขอบคุณโครงการที่เราทำร่วมกัน คือโครงการก้าวข้ามความกลัว และหนังสือที่เราทำขึ้นมา อากงก็ยังเล่าให้ฟังด้วยว่า อากงได้หนึ่งเล่ม มีคนส่งให้อากง อากงก็ได้ดูและยังไม่อยากเชื่อว่าจะมีคนทำหนังสือให้ เพื่อนที่อยู่ในเรือนจำก็ยังได้อ่านด้วย แกก็หัวเราะออกมาได้นิดหนึ่ง" นายปวินเล่าถึงบรรยากาศการพูดคุยกับนายอำพล

ด้านป้าอุ๊ ภรรยาของอากงกล่าวขอบคุณนายปวินและแสดงความดีใจที่มีหลายฝ่ายเข้ามาให้ความช่วยเหลือ พร้อมเปิดเผยว่า หลังจากศาลมีคำสั่งไม่ปล่อยตัวชั่วคราวระหว่างอุทธรณ์นั้น นายอำพลมีสภาพเศร้าและหดหู่ ในส่วนของตัวเธอเองต้องทำจิตใจให้เข้มแข็งเพื่อเป็นที่พึ่งให้กับครอบครัวต่อไป ทั้งนี้ นายอำพลได้ขอร้องให้มาเยี่ยมทุกวัน เพราะต้องการคนพูดคุยและอยากทราบข่าวคราวของครอบครัวและหลานๆ

"บางครั้งก็รู้สึกน้อยใจ แต่ก็อยากจะวิงวอนว่าผู้ชายคนหนึ่งป้าก็เชื่อว่ายังบริสุทธิ์เพราะไม่เคยมีพฤติกรรมให้เห็นเลยว่าจะมีพฤติกรรมที่ไม่จงรักภักดี และครอบครัวเราเป็นครอบครัวที่จงรักภักดีด้วยเรารู้อยู่แก่ใจ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนั้นป้าก็ไม่รู้จะพูดอะไรได้อีก แต่ขอให้รู้ว่าครอบครัวเราจงรักภักดีถึงที่สุด"

Edited by amplepoor, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:29.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน