Jump to content

- - - - -

เฉลย ได้สักทีจุดอันตราย mou43 ที่ถูกต้องที่สุด

• Please log in to reply
151 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

เดือนหน้าจะมีการพิพากษาศาลโลกแล้ว ซึ่งแน่นอนว่าผมเชื่อว่าถ้าขืนยังยอมรับ mou43 และยังยอมรับอํานาจศาลโลกประเทศไทยจะต้องเสียดินแดนอย่างแน่นอน ครับ ผมยืนยันว่าคัดค้านอํานาจศาลโลกและยังคัดค้านการที่นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่ฆ่าประเทศไทยด้วยการลากไทยไปศาลโลก และทั้งๆที่ไม่ต่อปฏิญาณศาลโลกอีก ทั้งๆที่เราไม่ควรจะไปอีกแล้ว เพราะไปแพ้แน่แต่มาร์คจงใจส่งไม้ต่อให้แม้วขายชาติผมต้องลงทู้นี้อีกครั้งเพื่อให้การต่อสู้ 158วันไม่สุญเปล่าและไม่ปล่อยให้ ทักษิณ และแน่นอนอภิสิทธิ์นั้นได้ลอยนวลอย่างแน่นอน

สิ่งที่มาร์คทํามันก็คือการแอบรับใช้ระบอบทักษิณอย่างแน่นอน จะมาปัดสวะหนีความรับผิดชอบไม่ได้ จะมาด่าแม้วอย่างเดียวมันอึดอัดคับข้องใจ เพราะอีกฝ่ายทําไม่ต่างจากแม้ว

เอ้าลองๆอ่านดูแล้วคิดๆดูสิว่าทําไมถึงมี 1ต่อ2แสน ใน เอกสารด่วนก่อนไปเซนและ tor 46 ที่มี 1ต่อ2แสน

1. จุดอันตรายของ MOU 2543 อยู่ที่ข้อ 1 วรรค 1 ค. :
แผนที่มาตราส่วน 1:200,000 ผนวก 1 ต่อท้ายคำฟ้องของกัมพูชาในคดีปราสาทพระวิหาร พ.ศ. 2505 แสดงเส้นเขตแดนที่ ฝรั่งเศสฝ่ายเดียวเป็นผู้ลากเส้น ซึ่งผิดเพี้ยนจากอนุสัญญา ค.ศ. 1904 และสนธิสัญญากับพิธีสาร ค.ศ. 1907 โดยเกินเลยรุกล้ำเข้ามาในผืนแผ่นดินไทยตลอดแนว คิดเป็นเนื้อที่รวมทั้งสิ้นประมาณ 1,800,000 ไร่

2. จุดอันตรายของ MOU 2543 แอบแฝงอยู่ในแผนที่ผนวก 1 ต่อท้ายคำฟ้องของกัมพูชาในข้อ 1 วรรค 1 ค. ดังนี้

ก. แผนที่ผนวก 1 ไม่ใช่แผนที่อันเป็นผลงานของคณะกรรมการปักปันผสมฝรั่งเศส-ไทยอย่างแท้จริง เพราะฝรั่งเศสเป็นผู้จัดทำแผนที่ฉบับนี้แต่ฝ่ายเดียวโดยไทยไม่มีส่วนร่วม ทั้งนี้ เนื่องจากในขณะนั้นไทยยังไม่มีเจ้าหน้าที่ทางเทคนิคที่จะจัดทำแผนที่ทางภูมิศาสตร์ ประมาณ 30 ปีหลังจากนั้นจึงได้มีการสถาปนากรมแผนที่ทหารบกที่เรียกว่า Royal Survey Department แห่งประเทศไทย

ข. แผนที่ผนวก 1 มิได้ลากเส้นเขตแดนตรงตามบทนิยามเขตแดนในอนุสัญญา ค.ศ. 1904 และสนธิสัญญากับพิธีสาร ค.ศ. 1907 แต่บิดเบือนและผิดเพี้ยนไปจากสันปันน้ำอันเป็นเส้นเขตแดนที่ตกลงร่วมกัน อนึ่ง ฝรั่งเศสได้จัดทำแผนที่ผนวก 1 ไว้ก่อนแล้วโดยผนวกดินแดนมณฑลบูรพาตามสนธิสัญญาและพิธีสาร ค.ศ. 1907 เป็นการกำหนดเขตแดนเพียงฝ่ายเดียวล่วงหน้าโดยรวมอาณาเขตเสียมราฐ พระตระบอง และศรีโสภณเป็นของฝรั่งเศส ทั้งๆ ที่ยังมิได้มีการตกลงยินยอมจากประเทศไทยแต่ประการใด

ค. ไทยจึงไม่อาจยอมรับหรือแสดงท่าทีนิ่งเฉยต่อข้อสันนิษฐานเมื่อได้รับเอกสารรวมทั้งแผนที่ผนวก 1 จากกัมพูชาโดยมิได้โต้แย้งหรือชี้แจงข้อผิดพลาดหรือความคลาดเคลื่อนที่ปรากฏอย่างชัดเจนในคำพิพากษาของศาลยุติธรรมระหว่างประเทศในคดีปราสาทพระวิหารโดยเฉพาะคำพิพากษาแย้งของ เซอร์ เพอร์ซี สเปนเดอร์ ผู้พิพากษาชาติออสเตรเลีย อนึ่ง ข้าพเจ้าขอชี้แจงซ้ำอีกครั้งว่า คำพิพากษาแย้งมิใช่เป็นเพียง ‘ความเห็น’ ซึ่งเป็นการตีความของกระทรวงการต่างประเทศไทยในปัจจุบัน แต่ตามหลักกฎหมายระหว่างประเทศ คำพิพากษาแย้งคือส่วนหนึ่งของคำพิพากษา มีผลเทียบเท่าคำพิพากษาหลักหรือมากกว่าโดยเฉพาะในประเด็นที่ไม่มีการชี้ขาดในคำพิพากษาหลัก เช่น ความถูกต้องของเส้นเขตแดนในแผนที่ผนวก 1 ในกรณีพิพาทระหว่างไทยกับกัมพูชาในคดีปราสาทพระวิหาร

ง. เพราะฉะนั้น การรับแผนที่ฉบับนี้จากกัมพูชาภายหลัง พ.ศ. 2505 โดยมิได้ทำความเข้าใจให้ถูกต้องและชัดเจน ดังปรากฏใน MOU 2543 ข้อ 1 วรรค 1 ค. โดยมิได้ตั้งเงื่อนใขว่า “เท่าที่ไม่ขัดกับข้อบทแห่งอนุสัญญา ค.ศ. 1904 หรือสนธิสัญญาและพิธีสาร ค.ศ. 1907” จึงเสี่ยงต่อการสูญเสียโดยกัมพูชาจะอ้างได้ว่าไทยตกลงยอมรับเส้นเขตแดน (ที่ผิดพลาด) ตามที่ปรากฏบนแผนที่ 1:200,000 หรือแผนที่ผนวก 1 ต่อท้ายคำฟ้องของกัมพูชาในคดีปราสาทพระวิหาร

สังเกตได้ว่า ข้อ1ค ในmou43 มิได้ลงคําว่า “เท่าที่ไม่ขัดกับข้อบทแห่งอนุสัญญา ค.ศ. 1904 หรือสนธิสัญญาและพิธีสาร ค.ศ. 1907”ใน 1 วรรค 1 ค. ไว้เพื่อป้องกันไว้เลย แน่กับเอกสารอื่นที่เกี่ยวข้องนี่มันมีเอกสารไรมั่งคงจะมี 1ต่อ2แสนที่ไทยไม่เซนรับแล้วขัดกับ สนธิสัญญา 1904และ 1907ใช่ไหม ครับ 55555
ข้อสรุปอย่างเป็นทางการของ จุดอันตราย mou43

เอาง่ายๆแล้วกัน ไอ้อนุสัญญา1904 และ สนธิสัญญากับพิธีสาร 1907 ซึ่งน่าจะ เขียนได้ดีคือต้องเป็นแผนที่ ที่ ไทยยอมรับ เท่านั้น นั้นคือ 1ต่อ 5หมื่น และไทยต้องยินยอมถึงจะใช้ได้ ใช่ไหม ครับ แล้วฝรั่งเศสวันดีคืนดี แอบเขียน 1ต่อ2แสนแล้วไทยรู้ทันไม่เซนรับเท่ากับว่า ไอ้ 1ต่อ2แสนนั้นใช้การไม่ได้ ตาม อนุสัญญา 1904และ1907ไม่มีทางใช้ได้

ไอ้ข้อความที่ว่าแผนที่ทําขึ้นตามผลงานการ ปักปันเขตแดนระหว่าง สยามอินโดจีนตามปี1904 และ 1907 ปัญหา คือมีแผนที่ไรอยุ่ในนั้น ซึ่งมีหลายแผนที่ครับ และอาจจะมี 1ต่อ2แสน ปนเข้ามาด้วยซึ่งไทยไม่ยอมเซนรับ แต่ผมสงสัยตรงที่ว่า แผนที่ตามผลงานปักปันเขตแดนนี่ละครับ ว่ามีแผนที่ ไรมั่ง ถ้ามี1ต่อ2แสนจะเสียหายมาก ที่ อจ สมปอง ถึงได้บอกหลักการการเขียน mouที่ถูกว่า“เท่าที่ไม่ขัดกับข้อบทแห่งอนุสัญญา ค.ศ. 1904 หรือสนธิสัญญาและพิธีสาร ค.ศ. 1907 “ บางทีจะบอกว่าแผนที่ที่ไทยเซนรับเท่านั้นถึงจะมีผลบังคับใช้แต่ นี่ดันเขียนแบบมีช่องโหว่ทุกตารางนิ้ว ทําให้มีแผนที่ ที่มีทั้งเซนรับไม่เซนรับมันปนเปเข้ามา ผมถึงได้สงสัยไงครับว่ามันรับ1ต่อ2แสน ประจวบกับหลายเหตุการณ์ผมดูแล้วไทยเสียเปรียบ

เอาง่ายๆแล้วกันถ้าแผนที่ 1ต่อ2แสนมันมีสัญญา1904และ 1907 นี่จบเห่ไปตั้งแต่ต้นแล้วครับ ในหลวงรัชกาลที่ 5ไม่เอาด้วยแน่นอน ดังนั้นในตอนนั้นแผนที่ ที่ไทยยอมรับมันถึงได้มีผลบังคับใช้ และ 1ต่อ2แสนที่ไทยปิดตายไอ้เขมรมันแอบเอาไปใช้ และบิดเบือน 1ต่อ2แสนซึ่งขัดต่อ อนุสัญญา 1904และ 1907 การเขียนแค่ว่าแผนที่ ตาม ผลงานสยามอินโดจีนเฉยๆโดยไม่ได้เขียนกลั่นกรองว่าแผนที่ ไหนไทยยอมรับไม่ยอมรับ มันผิดตั้งแต่ต้นแล้ว

http://webboard.seri...a/page__st__500
http://www.manager.c...0006168&TabID=3

ตอนที่ไทยทําเขตแดนกับลาว ไทยเองก็ใช้ 1ต่อ2แสนเอาเปรียบเขมรเช่นกัน และการเขียน mouก็คล้ายกับของไทยเขมรคือ แผนที่ผลงานคณะกรรมการเขตแดนแต่ไม่ได้เขียนกํากับว่าแผนที่ที่ไทยเซนรับเท่านั้นที่ใช้ได้ มันคล้ายไหม ครับคล้ายเลย

ดังนั้นผมไม่แปลกเลยว่าทําไมถึงมี แผนที่ 1ต่อ2แสนของเขมรและ 1ต่อ5หมื่นของไทยมาอยู่mou43ด้วยกัน

Edited by phat21, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:57.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#2 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

ผมไม่ต้องการให้สาวก เสรีไทยมาแถ แต่ผมต้องการให้หัวหน้าพรรคและคนในพรรคปชปมาแก้ตัวเท่านั้น ครับคนใน ปชปอ่านแล้วก็มาแก้ตัวเลยสิ

Edited by phat21, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:11.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#3 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

จำขี้ปากเขามาพูดนี่หว่า ไอ้เกรียน

#4 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

จำขี้ปากเขามาพูดนี่หว่า ไอ้เกรียน

เออพวก ปชปก็จําขรี้ปากมาร์คมาพูดเหมือนก้น แต่ผมได้ไขปริศนาและสรุปได้แล้วว่ะงานนี้ แม้ว ปชปและสาวกดิ้นไม่หลุดแน่

Edited by phat21, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:33.

#5 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

เบื่อว่ะ คุยเรื่องอื่นเหอะ เรื่องเสื้อแดงเปิดหมู่บ้านที่ภาคใต้ แล้วโดนชาวบ้านไล่ก็ได้
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#6 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ผมไม่ต้องการให้สาวก เสรีไทยมาแถ แต่ผมต้องการให้หัวหน้าพรรคและคนในพรรคปชปมาแก้ตัวเท่านั้น ครับคนใน ปชปอ่านแล้วก็มาแก้ตัวเลยสิ

น้องเกรียน ครับไปถามเค้าเองเลยดีไม๊ ไม่ต้องมาเอาที่นี่เป็นสะพาน

http://www.abhisit.org/ เอานี่ไปเองเลย
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#7 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

น้องเกรียน ครับไปถามเค้าเองเลยดีไม๊ ไม่ต้องมาเอาที่นี่เป็นสะพาน

http://www.abhisit.org/ เอานี่ไปเองเลย

จะแถก็ได้นะ555 ไม่ว่ากันถ้าคิดว่าแม้วและปชปก็แถได้เลย

#8 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

เบื่อว่ะ คุยเรื่องอื่นเหอะ เรื่องเสื้อแดงเปิดหมู่บ้านที่ภาคใต้ แล้วโดนชาวบ้านไล่ก็ได้

แล้ว ปชปมีนํ้ายาไล่ไหมละผมถามในทู้นั้นแล้ว ถ้าไม่มีก็สมควรแล้ว ที่ ปชปล้มเหลวปราบแม้วแดง ล้มเหลวปกป้องอธิปไตยชาติ5555

Edited by phat21, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:44.

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

กว่าจะเฉลยได้ นานจังว่ะ ไอ้แพร่ด ไอ้แป๊ะโกเต็ก มันเพิ่งคิดได้หรือ :lol:

#10 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

กว่าจะเฉลยได้ นานจังว่ะ ไอ้แพร่ด ไอ้แป๊ะโกเต็ก มันเพิ่งคิดได้หรือ :lol:

ยังดีกว่าแม้วมาร์คแล้วกันที่ปกปิดแล้วบิดเบือน mou43 บิดเบือนเข้าข้างเขมร

#11 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ผมอ่านแล้วนะ ทั้งเอกสารที่นำมาทั้งความเห็น ของ อ.สมปอง ...

น้องพัต การเจรจา จะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยทั้งสองฝ่ายเปิดช่องให้กันและ กัน ....

แล้วทั้ง2ประเทศถึงจะคุยกันได้ น้องลองนึงว่า ถ้าไม่ใช่เขาพระวิหาร เล่า ไทยก็ได้พื้นที่บางส่วนจาก แผนที่ 1 : 200000 เหมือนกัน มุมอื่นที่กินเข้าไปในกพช. (ถ้าผมจำไม่ผิด เราก็ได้พท.บางส่วนจากลาว ด้วย แผนที่เดียวกันนี้ จำผิดก็ขออภัย) ....

น้องจะเอายังไง เอาแต่ได้ฝ่ายเดียว เลยหรือครับ ....

*ลืมบอกอีกมุมหนึ่งไป กพช.เองก็ยอมรับ แผนที่1:50,000 ของเรา ในMOUฉบับเดียวกันนี้ด้วยนะครับ ...

เพียงแต่ กพช.มันสันดานเสีย ทำอะไรหลายๆอย่างขัด ต่อข้อตกลงในMOU ไงครับ ...

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:08.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#12 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ผมอ่านแล้วนะ ทั้งเอกสารที่นำมาทั้งความเห็น ของ อ.สมปอง ...

น้องพัต การเจรจา จะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยทั้งสองฝ่ายเปิดช่องให้กันและ กัน ....

แล้วทั้ง2ประเทศถึงจะคุยกันได้ น้องลองนึงว่า ถ้าไม่ใช่เขาพระวิหาร เล่า ไทยก็ได้พื้นที่บางส่วนจาก แผนที่ 1 : 200000 เหมือนกัน มุมอื่นที่กินเข้าไปในกพช. (ถ้าผมจำไม่ผิด เราก็ได้พท.บางส่วนจากลาว ด้วย แผนที่เดียวกันนี้ จำผิดก็ขออภัย) ....

น้องจะเอายังไง เอาแต่ได้ฝ่ายเดียว เลยหรือครับ ....

ยังใช้มุก เจรจาเปิดทางทั้งสองฝ่ายอ้างปักปันแบบเดิมๆอีกรึไง ยังบ้าเจรจาบนความเสียเปรียบ เหมือนแม้วที่อ้างปรองดองแต่เบื้องหลังคือเอาแต่ได้ของแม้ว รึไงไง ครับ ประเด็นหลักคือ ไอ้แผนที่ 1ต่อ2แสน ผมก็บอกชัดแล้วนี่ครับว่ามันขัด กฏหมาย 1904และ 1907และไม่มีผลบังคับใช้แต่เขียน mouเปิดทางแผนที่ที่ตายไปแล้วฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก โดยไม่ได้เขียนอะไรล๊อกแผนที่ที่ไทยไม่รับเลยนี่แหละ เรื่องหลักที่ต้อง แม้วมาร์คต้องแก้ตัว ถ้ามาบอกว่าต้องแบ่งให้เขมรแบ่งให้ไทยผมก็สมเพชความคิดบื้อๆของ ปชปสุดๆ เลยแผ่นดินทุกตารางนิ้วเป็นของไทยโว้ยจะไม่แบ่งให้เขมรแน่ และอีกอย่างประเทศเราไม่ได้ไปรุกรานไปรุกลําเขมรเลย มีแต่เขมรจะรุกรานและติดสินบนแม้วมาร์ค เพื่อขายชาติทั้งสิ้น

เฮ้ยไม่เคยได้ยินเลยว่าเขมร มัน รับแผนที่ 1ต่อ5หมื่นผมได้ยินแต่เขมรพูดแบบเดียวว่า 1ต่อ2แสนและละเมิด mou43แล้วมาเคารพ 1ต่อ2แสน ที่ซ่อนไว้ ที่มันจะเอาแต่ได้ผมว่าปชปชักจะเริ่มแถข้างๆคูๆแล้ว555555

Edited by phat21, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:13.

#13 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

จะแถก็ได้นะ555 ไม่ว่ากันถ้าคิดว่าแม้วและปชปก็แถได้เลย

เอ่อไปรักษาตัวให้หายบ้าก่อน แล้วค่อยๆคิด เอาให้แน่ก่อนว่าตกลงจะเอาอะไร
แล้วค่อยๆพิมพ์ก็ได้นะ ไม่ต้องรีบ

#14 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

???????????????????????????????????????????
งง โครต งง จะสื่อว่าอะไร
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#15 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ยังใช้มุก เจรจาเปิดทางทั้งสองฝ่ายอ้างปักปันแบบเดิมๆอีกรึไง ยังบ้าเจรจาบนความเสียเปรียบ เหมือนแม้วที่อ้างปรองดองแต่เบื้องหลังคือเอาแต่ได้ของแม้ว รึไงไง ครับ ประเด็นหลักคือ ไอ้แผนที่ 1ต่อ2แสน ผมก็บอกชัดแล้วนี่ครับว่ามันขัด กฏหมาย 1904และ 1907และไม่มีผลบังคับใช้แต่เขียน mouเปิดทางแผนที่ที่ตายไปแล้วฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก นี่แหละ เรื่องหลักที่ต้อง แม้วมาร์คต้องแก้ตัว ถ้ามาบอกว่าต้องแบ่งให้เขมรแบ่งให้ไทยผมก็สมเพชความคิดบื้อๆของ ปชปสุดๆ เลยแผ่นดินทุกตารางนิ้วเป็นของไทยโว้ยจะไม่แบ่งให้เขมรแน่

นี่ล่ะถึงเบื่อ คุณ ...

งั้นถ้าในแผนที่ 1:200,000 ตรงส่วนไหน เลยเข้าไปในกพช. ตามแผนที่1:50,000 ของเรา ไม่เอาด้วยใช่ไหม ....

หรือแผนที่1:50,000 กินเข้ามาในแผ่นดินเราลึกขึ้น(ที่ในแผนที่1:200,000) ยกให้กพช.เลยไหม ....

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:15.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#16 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

แพร่ด เห็นเทพดำ เทพขาว บอก ผู้ที่ต้องรับผิดชอบเรื่องนี้ที่ต้องเอาไปตัดหัว มีแค่
สมัคร สมชาย อภิสิทธิ์ ยิ่งลักษณ์ เท่านั้นไม่ใช่หรือ ไม่มีท่านจอมเทพแม้ว นะ
แล้วจะทำยังไงล่ะ ท่านเทพแม้วกลับมาครองเมืองหรือ

#17 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ยังใช้มุก เจรจาเปิดทางทั้งสองฝ่ายอ้างปักปันแบบเดิมๆอีกรึไง ยังบ้าเจรจาบนความเสียเปรียบ เหมือนแม้วที่อ้างปรองดองแต่เบื้องหลังคือเอาแต่ได้ของแม้ว รึไงไง ครับ ประเด็นหลักคือ ไอ้แผนที่ 1ต่อ2แสน ผมก็บอกชัดแล้วนี่ครับว่ามันขัด กฏหมาย 1904และ 1907และไม่มีผลบังคับใช้แต่เขียน mouเปิดทางแผนที่ที่ตายไปแล้วฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก นี่แหละ เรื่องหลักที่ต้อง แม้วมาร์คต้องแก้ตัว ถ้ามาบอกว่าต้องแบ่งให้เขมรแบ่งให้ไทยผมก็สมเพชความคิดบื้อๆของ ปชปสุดๆ เลยแผ่นดินทุกตารางนิ้วเป็นของไทยโว้ยจะไม่แบ่งให้เขมรแน่

นี่ล่ะถึงเบื่อ คุณ ...

งั้นถ้าในแผนที่ 1:200,000 ตรงส่วนไหน เลยเข้าไปในกพช. ตามแผนที่1:50,000 ของเรา ไม่เอาด้วยใช่ไหม ....

หรือแผนที่1:50,000 กินเข้ามาในแผ่นดินเราลึกขึ้น(ที่ในแผนที่1:200,000) ยกให้กพช.เลยไหม ....

เฮ้ยอย่ามาสร้างตระสับสนดิ แผนที่ 1ต่อ 5หมื่นคือแผนที่ที่ถูกต้อง ที่ยึดตามสันปันนํา ไปจนถึงบ้านหาดเล็ก นี่เรายึด 1ต่อ5หมื่นนะ อย่าตรรกะมั่วดิ
มีที่ไหนเขมร ยึด 1ต่อ5หมื่น มีแต่เขมรจะกินพื้นที่เข้าไปในไทย อย่าพูดจาสับสนอ้างว่า 1ต่อ5หมื่นมันกินพื้นที่ไทยมีแต่เขมรท่องจํา1ต่อ2แสนมากินพื้นที่สันปันนําไปจนถึงบ้านหาดเล็ก

พวก ปชปแถมาดิ ที่ mou43 เขียนไปโดยไม่ได้เขียนข้อความตามที่ อจ สมปองบอกว่าต้องไม่ขัดกับสนธิสัญญาไทยฝรั่งเศสเลยมีแผนที่ จริงเก๊ปนเข้ามานี่ ตกลงมันยังไงครับไม่แปลกที่มีเอกสารว่ายึด หลัก 1ต่อ2แสนก่อนไปเซนmou43เนี่ย ผมบอกกี่ครั้งกี่หนว่าไทยไม่โง่เซนรับ 1ต่อ2แสนซึ่งเท่ากับว่าแผนที่ 1ต่อ2แสนใช้ไม่ได้แล้วแล้วจะมาบ้าบอกว่าแผนที่มีหลายระวางคงจะมีระวาง1ต่อ2แสนที่ไทยไม่เซนรับด้วยสินะ แล้วอ้างว่าที่มีแผนที่ 1ต่อ2แสนเพื่อแบ่งดินแดนจะบ้าเหรอไอ้แผนที่นี้มันตายไปแล้วและขัด สนธิสัญญา 1904และ1907มันใช้ไม่ได้ แต่เพราะความโง่ของแม้วมาร์คไง ที่ปล่อยให้แผนที่นี้มาหลอกหลอนได้อีก เราต้องเอาฝ่ายเดียวรึไงถูกแล้วครับต้องเอาฝ่ายเดียวเพราะดินแดนทั้งหมดเป็นของไทย และเราก็ไม่ได้ไปรุกลํ้าเขมรแม้แต่ตารางนิ้วเดียว มาก่อนจะมี mou43แล้ว

Edited by phat21, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:47.

#18 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

แพร่ด เห็นเทพดำ เทพขาว บอก ผู้ที่ต้องรับผิดชอบเรื่องนี้ที่ต้องเอาไปตัดหัว มีแค่
สมัคร สมชาย อภิสิทธิ์ ยิ่งลักษณ์ เท่านั้นไม่ใช่หรือ ไม่มีท่านจอมเทพแม้ว นะ
แล้วจะทำยังไงล่ะ ท่านเทพแม้วกลับมาครองเมืองหรือ

ไอ้แม้ว สมชายและลิ่วล้อผิดเหมือนกันละใช้ mou43 ปล่อยเขมรรุกรานได้ตัวแรกเลย แต่มาร์คแทนที่จะเข้ามาปัญหาให้ดีกลับแย่ลงไม่แปลกที่แม้วไม่ด่ามาร์คไรเลยเรื่องเขาพระวิหารมาโวยตอนสุวิทย์ถอนตัวภาคี

#19 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

แพร่ด เทพดำ เทพขาว มีประกาศิตมาแล้วว่าใครบ้างต้องถูกตัดหัว แพร่ดเอา
ท่านแม้วมามั่วได้อย่างไร ถ้าข่าวนี้รู้ไปถึงท่านเทพลิ้ม นี่โกรธกันตายเลยนะ
เดี๋ยวจะหาว่าไม่บอก

#20 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

อธิบายครั้งสุดท้าย ....เปรียบเส้นเขตแดนเป็น เส้น 2เส้น ที่วางทับกันไปกันมา มันมีได้ 2กรณี ...

- เส้นใดเส้นหนึ่ง กินไปข้างหลังอีกเส้น (เรากินพื้นที่เขา หรือเขากินพื้นที่เรา) ..

- หรือ เส้นทั้งสองเส้นออกห่างจากกัน(ต่างคนต่างถอยหลัง กลายเป็นพื้นที่ที่ไม่เป็นของทั้ง 2ฝ่าย) ..

ทำอย่างไรถึงจะทำให้ทั้ง 2เส้นกลายเป็นเส้นเดียว มันก็ต้อง ยอมรับความแตกต่าง ของกันและกัน แล้วมาหาจุที่ยอมรับกันได้ทั้ง 2ฝ่าย เรายอมรับแผนที่เขา เขายอมรับแผนที่เรา(ยอมรับว่าแผนที่ของฝ่ายตรงข้ามมีตัวตน) แล้วคุณมาตกลงกัน ว่า เส้นที่จะลากขึ้นมาใหม่ เส้นเดียวนี้ จะอยู่ตรงไหน ...

มันเป็นการทำให้เสียดินแดนอย่างไร(ตรงไหนที่เราไม่ยอมเราก็ต้องบอกเรายอมไม่ได้) แล้วถ้าตรงไหนมันทำให้ได้ดินแดนบางส่วนเพิ่ม เอาไหม ....

ปล...อธิบายครั้งสุดท้าย แล้ว ลาล่ะ เชื่อยำกันตามสบายครับ ...

#21 phat21

phat21

ตอบ 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:00

อธิบายครั้งสุดท้าย ....เปรียบเส้นเขตแดนเป็น เส้น 2เส้น ที่วางทับกันไปกันมา มันมีได้ 2กรณี ...

- เส้นใดเส้นหนึ่ง กินไปข้างหลังอีกเส้น (เรากินพื้นที่เขา หรือเขากินพื้นที่เรา) ..

- หรือ เส้นทั้งสองเส้นออกห่างจากกัน(ต่างคนต่างถอยหลัง กลายเป็นพื้นที่ที่ไม่เป็นของทั้ง 2ฝ่าย) ..

ทำอย่างไรถึงจะทำให้ทั้ง 2เส้นกลายเป็นเส้นเดียว มันก็ต้อง ยอมรับความแตกต่าง ของกันและกัน แล้วมาหาจุที่ยอมรับกันได้ทั้ง 2ฝ่าย เรายอมรับแผนที่เขา เขายอมรับแผนที่เรา(ยอมรับว่าแผนที่ของฝ่ายตรงข้ามมีตัวตน) แล้วคุณมาตกลงกัน ว่า เส้นที่จะลากขึ้นมาใหม่ เส้นเดียวนี้ จะอยู่ตรงไหน ...

มันเป็นการทำให้เสียดินแดนอย่างไร(ตรงไหนที่เราไม่ยอมเราก็ต้องบอกเรายอมไม่ได้) แล้วถ้าตรงไหนมันทำให้ได้ดินแดนบางส่วนเพิ่ม เอาไหม ....

ปล...อธิบายครั้งสุดท้าย แล้ว ลาล่ะ เชื่อยำกันตามสบายครับ ...

เฮ้ย ถ้ามาอ้างตรรกะ ที่ว่าเราต้องเอา 2เส้นมาเจรจา สรุป ดูเหมือนจะยอมรับ สารภาพกรายๆแล้วสินะครับว่า มี1ต่อ2แสนอยู่ใน mou43นั้นจริงใช่รึไม่ครับ ถ้ามาอ้างแค่ว่าต้องถอยสองฝ่ายแล้วมาปักปัน นี่ผมว่ามันล้าสมัยและเลื่อนลอยสิ้นดีเพราะภาพที่เห็นคือเขมรได้รุกรานดินแดนไทยและอ้างแผนที่1ต่อ2แสนใน mou43 เขมรไม่ได้ถอยอย่างที่ ปชปอ้างเลย ที่เห็นมีแต่ขัดแล้วมาอ้างว่า 1ต่อ2แสนหรือดินแดนเป็นของเขมร หรือ ที่พวก ปชปอ้างว่าต้องเอาเส้นสองเส้นมาเจรจานั้นละ ที่ทําไทยเสียเปรียบเสียหมาเสียรู้ให้เขมร และอีกอย่าง แผนที่ 1ต่อ2แสนได้ตายไปแล้วและขัดอนุสัญญา 1904และ1907 และบังคับใช้ไม่ได้ และการที่ไม่เขียนข้อกํากับว่าต้องไม่ขัด กับ1904และ1907เพื่อล๊อค 1ต่อ2แสนแล้วมาแถว่าต้องถอยทั้งสองฝ่ายแล้วปักปันกันผมว่ามันคือการเสียรู้เสียหมาไม่ทันเล่ห์เขมรอย่างชัดเจน ถ้าไทยโง่เซ็นรับ1ต่อ2แสนในสมัยนั้นจริง อาจจะต้องถอยทั้งสองฝ่ายแล้วมาปักปันจริงนั้นละ แต่ไทยไม่เซนรับ1ต่อ2แสนไม่ควรจะมาทําแบบนี้ยอมให้ไม่ได้ และต้องล๊อค 1ต่อ2แสนไว้

Edited by phat21, 14 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:19.

#22 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:03

แพร่ดไปกู้ชาติเร็ว เห็นว่ารัฐบาลนี้จะยกให้เขมรแล้วนะ
แต่ว่าเห็นเงียบไปนานแล้วนิ ตั้งแต่จับมือกับเสื้อแดงออกรายการวูดดี้อะ

#23 kepler

kepler

น้องใหม่

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

ผมว่าทุกรัฐบาลต้องรักผืนแผ่นดินเกิด ไม่ยอมยกให้กับต่างชาติง่ายๆหรอกครับ อาจมีผลประโยชน์ที่่สมยอมกันโดยที่ประชาชนไม่อาจรับรู้ แต่การที่ยอมยกแผ่นดินให้กับต่างชาติคงไม่มีคนไทยคนไหนยินยอมหรอกครับ
การไม่กระทำบาปทั้งปวง การยังกุศลธรรมให้ถึงพร้อม การชำระจิตใจให้ขาวรอบ

#24 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:41

ตกลงที่ด่าเค้ามาเป็นปีๆ สรุปว่าเอ็งเพิ่งรู้?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#25 กรกช

กรกช

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:46

ปชป.ยืนยันว่า MOU-43 ไม่ทำให้เสียดินแดน
ถ้าวันหนึ่ง MOU-43 ทำไทยเสียดินแดน ก็ถือว่า ปชป.โกหกหลอกลวงคนไทย และมีเจตนาขายชาติ

#26 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

แต่ตอนนี้ยังไม่เสีย ก็ให้ถือว่าไอ้แป๊ะกับพวกตอแหล มีเจตนาขายชาติ หลอกลวงเงินบริจาค
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#27 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

แต่ตอนนี้ยังไม่เสีย ก็ให้ถือว่าไอ้แป๊ะกับพวกตอแหล มีเจตนาขายชาติ หลอกลวงเงินบริจาค

เมิงแถ สิ่งที่ผมไขปริศนา ให้ได้เหอะภาพเนียนๆของมาร์คที่ บิดเบือน mou43 ได้ถูกฉรีกหน้ากากล้อนจ้อนหมดแล้วทีนี้จะแถยังไงละ55555แถไม่ได้ยิ่งแถยิ่งมัดตัว ปชปเอง เรื่องเขาพระวิหารพันธมิตรไม่ปล่อยแน่ แต่จะออกทั้งเรื่องนิรโทษกรรมแก้ รธนการเมืองที่ล้มเหลวทุกพรรค โกงทุกพรรคและปตท เขาพระวิหารพลังงานในอ่าวไทยออกครั้งนี้จะจัดการรวดเดียวเลยไอ้ปัญหาของประเทศไม่ใช่ออกทีละเรื่องประเด็นอย่างแน่นอน ผมว่าสิ่งที่มาร์คทําคือการทําให้การขายชาติของแม้วไม่ได้สะดุดเลยถ้า ปชปรักชาติจริงควรคืนเขาพระวิหารมาได้ทําให้การขายชาติของแม้วมันสะดุดดิแต่ไม่เลย

#28 Gop

Gop

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

ผมไม่เชื่อว่าเอกสารพวกนี้ทำให้เสียดินแดน คุณอยากจะเชื่อ ก็เชื่อไป เพราะเห็นได้ชัดว่ามันต้องยินยอมทั้งสองฝ่าย แล้วยิ่งมีการพิพาทกันอย่างนี้ รับรองว่าอีกร้อยปีก็ปักปันกันไม่เสร็จ แต่ผมเซ็งกับพวกที่คิดไปเอง ว่าจะทำให้เสียดินแดน แล้วก็เอามาอ้างเพื่อขับไล่และสร้างความเกลียดชัง ผมสงสัยว่า phat21 จะกล้าออกมาขอโทษมั้ยถ้าเรื่องนี้ไม่ทำให้เสียดินแดน??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#29 Gop

Gop

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ผมอ่านแล้วนะ ทั้งเอกสารที่นำมาทั้งความเห็น ของ อ.สมปอง ... น้องพัต การเจรจา จะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยทั้งสองฝ่ายเปิดช่องให้กันและ กัน .... แล้วทั้ง2ประเทศถึงจะคุยกันได้ น้องลองนึงว่า ถ้าไม่ใช่เขาพระวิหาร เล่า ไทยก็ได้พื้นที่บางส่วนจาก แผนที่ 1 : 200000 เหมือนกัน มุมอื่นที่กินเข้าไปในกพช. (ถ้าผมจำไม่ผิด เราก็ได้พท.บางส่วนจากลาว ด้วย แผนที่เดียวกันนี้ จำผิดก็ขออภัย) .... น้องจะเอายังไง เอาแต่ได้ฝ่ายเดียว เลยหรือครับ ....

ยังใช้มุก เจรจาเปิดทางทั้งสองฝ่ายอ้างปักปันแบบเดิมๆอีกรึไง ยังบ้าเจรจาบนความเสียเปรียบ เหมือนแม้วที่อ้างปรองดองแต่เบื้องหลังคือเอาแต่ได้ของแม้ว รึไงไง ครับ ประเด็นหลักคือ ไอ้แผนที่ 1ต่อ2แสน ผมก็บอกชัดแล้วนี่ครับว่ามันขัด กฏหมาย 1904และ 1907และไม่มีผลบังคับใช้แต่เขียน mouเปิดทางแผนที่ที่ตายไปแล้วฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก โดยไม่ได้เขียนอะไรล๊อกแผนที่ที่ไทยไม่รับเลยนี่แหละ เรื่องหลักที่ต้อง แม้วมาร์คต้องแก้ตัว ถ้ามาบอกว่าต้องแบ่งให้เขมรแบ่งให้ไทยผมก็สมเพชความคิดบื้อๆของ ปชปสุดๆ เลยแผ่นดินทุกตารางนิ้วเป็นของไทยโว้ยจะไม่แบ่งให้เขมรแน่ และอีกอย่างประเทศเราไม่ได้ไปรุกรานไปรุกลําเขมรเลย มีแต่เขมรจะรุกรานและติดสินบนแม้วมาร์ค เพื่อขายชาติทั้งสิ้น เฮ้ยไม่เคยได้ยินเลยว่าเขมร มัน รับแผนที่ 1ต่อ5หมื่นผมได้ยินแต่เขมรพูดแบบเดียวว่า 1ต่อ2แสนและละเมิด mou43แล้วมาเคารพ 1ต่อ2แสน ที่ซ่อนไว้ ที่มันจะเอาแต่ได้ผมว่าปชปชักจะเริ่มแถข้างๆคูๆแล้ว555555

ผมงงนิดนึงครับ

ตกลง 1:50000 น่ะ มันอยู่ใน MOU43 มั้ยครับ ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#30 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

ผมอ่านแล้วนะ ทั้งเอกสารที่นำมาทั้งความเห็น ของ อ.สมปอง ... น้องพัต การเจรจา จะเกิดขึ้นได้ ก็ด้วยทั้งสองฝ่ายเปิดช่องให้กันและ กัน .... แล้วทั้ง2ประเทศถึงจะคุยกันได้ น้องลองนึงว่า ถ้าไม่ใช่เขาพระวิหาร เล่า ไทยก็ได้พื้นที่บางส่วนจาก แผนที่ 1 : 200000 เหมือนกัน มุมอื่นที่กินเข้าไปในกพช. (ถ้าผมจำไม่ผิด เราก็ได้พท.บางส่วนจากลาว ด้วย แผนที่เดียวกันนี้ จำผิดก็ขออภัย) .... น้องจะเอายังไง เอาแต่ได้ฝ่ายเดียว เลยหรือครับ ....

ยังใช้มุก เจรจาเปิดทางทั้งสองฝ่ายอ้างปักปันแบบเดิมๆอีกรึไง ยังบ้าเจรจาบนความเสียเปรียบ เหมือนแม้วที่อ้างปรองดองแต่เบื้องหลังคือเอาแต่ได้ของแม้ว รึไงไง ครับ ประเด็นหลักคือ ไอ้แผนที่ 1ต่อ2แสน ผมก็บอกชัดแล้วนี่ครับว่ามันขัด กฏหมาย 1904และ 1907และไม่มีผลบังคับใช้แต่เขียน mouเปิดทางแผนที่ที่ตายไปแล้วฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีก โดยไม่ได้เขียนอะไรล๊อกแผนที่ที่ไทยไม่รับเลยนี่แหละ เรื่องหลักที่ต้อง แม้วมาร์คต้องแก้ตัว ถ้ามาบอกว่าต้องแบ่งให้เขมรแบ่งให้ไทยผมก็สมเพชความคิดบื้อๆของ ปชปสุดๆ เลยแผ่นดินทุกตารางนิ้วเป็นของไทยโว้ยจะไม่แบ่งให้เขมรแน่ และอีกอย่างประเทศเราไม่ได้ไปรุกรานไปรุกลําเขมรเลย มีแต่เขมรจะรุกรานและติดสินบนแม้วมาร์ค เพื่อขายชาติทั้งสิ้น เฮ้ยไม่เคยได้ยินเลยว่าเขมร มัน รับแผนที่ 1ต่อ5หมื่นผมได้ยินแต่เขมรพูดแบบเดียวว่า 1ต่อ2แสนและละเมิด mou43แล้วมาเคารพ 1ต่อ2แสน ที่ซ่อนไว้ ที่มันจะเอาแต่ได้ผมว่าปชปชักจะเริ่มแถข้างๆคูๆแล้ว555555

ตกลง 1:50000 น่ะ มันอยู่ใน MOU43 มั้ยครับ ??

1ต่อ 5หมื่นอยู่ ครับรวมทั้ง 1ต่อ2แสนของเขมรด้วย แต่ว่า 1ต่อ2แสนของเขมรจะเล่นเอาเปรียบไทยมากกว่า

#31 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

1ต่อ 5หมื่นอยู่ ครับรวมทั้ง 1ต่อ2แสนของเขมรด้วย แต่ว่า 1ต่อ2แสนของเขมรจะเล่นเอาเปรียบไทยมากกว่า

รวมแผนที่นี้ด้วยรึ :lol: :lol: :lol:

เอาแผนที่ที่จัดทำขึ้นตามผลงานการปักปันเขตแดนของคณะกรรมการปักปันเขตแดนระหว่างสยามกับอินโดจีน มาโชว์หน่อยสิ ผมอยากเห็น จะมาตราส่วนไหนก็ได้ ประเภทสยามทำขึ้นฝ่ายเดียวหรือฝรั่งเศสทำขึ้นฝ่ายเดียวไม่เอานะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#32 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:24

ผมไม่เชื่อว่าเอกสารพวกนี้ทำให้เสียดินแดน คุณอยากจะเชื่อ ก็เชื่อไป เพราะเห็นได้ชัดว่ามันต้องยินยอมทั้งสองฝ่าย แล้วยิ่งมีการพิพาทกันอย่างนี้ รับรองว่าอีกร้อยปีก็ปักปันกันไม่เสร็จ แต่ผมเซ็งกับพวกที่คิดไปเอง ว่าจะทำให้เสียดินแดน แล้วก็เอามาอ้างเพื่อขับไล่และสร้างความเกลียดชัง ผมสงสัยว่า phat21 จะกล้าออกมาขอโทษมั้ยถ้าเรื่องนี้ไม่ทำให้เสียดินแดน??

ทําไมละครับกล้วรึครับถ้า ปชปไม่กลัวก็ไม่ควรไปศาลโลก สิครับ แต่ ปชปสิกลัวสิ่งที่ตัวเองทํากับมือด้วยการพาไทยไปศาลโลก แน่นอนว่านอกจากไอ้ปูแดง แม้วต้องรับผิดชอบแล้วนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะและ นักการเมืองทุกพรรคที่ละเลยปัญหาเขตแดนสนแต่จะโกงชาติ ต้องรับผิดชอบกับการเสียดินแดนครั้งนี้ไม่มีข้อยกเว้นใดทั้งสิ้น

คุณไม่เชื่อแต่ผมได้บอกจุดอันตราย mou43 ที่เข้าใจง่ายๆ และถูกที่สุดแล้วครับ อย่ามาอ้างอีกเลยว่าต้องยินยอม ทั้งสองฝ่ายเรื่องไรจะไปยินยอมไปเกรงใจเขมร เพราะในเมื่อดินแดนเป็นของเราอธิปไตยเป็นของเราและเราก็ไม่ได้ไปกินเขตแดนเขมรแม้แต่ตารางนิ้วเดียว ก่อนจะมี mou43 ดินแดนบนสันปันนํามันเป็นของไทยทั้งหมด และ1ต่อ2แสนมันแผนที่เก๊ไทยไม่เซนรับจึงบังคับใช้ไม่ได้และเราซึ่งใหญ่กว่าเขมรก็ควรจะบอกเขมรว่าเรายอมไม่ได้จริงไหมครับ

ไอ้แผนที่ 1ต่อ2แสนมันขัด อนุสัญญา 1904และ 1907 เพราะไทยไม่เซนรับจึงไม่ควรให้เขมรมาเอาเปรียบไทยแบบนี้ควรจะเขียนแบบ อจ สมปองบอกถ้าเขียนรับรองว่าไม่มีใครได้เสียไทยและเขมรจะไม่มีประเทศไหนเสียดินแดนแน่ ถ้ามาแถบอกว่าต้องปักปันต้องตกลงนานๆผมว่าเป็นการมองโลกแคบสร้างตรรกะสับสน แล้วที่อ้างว่าใช้เวลาร้อยปีถึงปักปันเสร็จผมว่าเป็นการมองโลกในแง่ร้ายมากเกินไปและเกรงใจไอ้เขมรมากเกินไปแล้วที่อ้างว่าพิพาท นี่พิพาทจริงหรือพิพาทแบบล้มมวยเสียรู้ให้เขมร ละครับที่พิพาทได้เพราะ mou43 ที่มีช่องโหว่ ถ้าเอาแผนที่ เก๊มาปักปันผมไม่ยอมมีปัญหาไรไหมครับมันต้องยึดหลักสันปันนําและลากไปถึงหาดเล็กตราดถือว่าถูกที่สุดแล้ว

#33 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

รวมแผนที่นี้ด้วยรึ :lol: :lol: :lol:

เอาแผนที่ที่จัดทำขึ้นตามผลงานการปักปันเขตแดนของคณะกรรมการปักปันเขตแดนระหว่างสยามกับอินโดจีน มาโชว์หน่อยสิ ผมอยากเห็น จะมาตราส่วนไหนก็ได้ ประเภทสยามทำขึ้นฝ่ายเดียวหรือฝรั่งเศสทำขึ้นฝ่ายเดียวไม่เอานะ

มีทั้งแบบ ไทยเซนรับและไม่รับ ไงครับแผนที่ที่ไทยเซนรับหรือ 1ต่อ5หมื่นเป็นแผนที่ที่ไทยรับรองเพียงแผนที่เดียวในภาพมันก็คือแผนที่ 1ต่อ2แสนที่ไทยไม่รับรองจึงไม่สามารถบังคับใช้ตาม 1904และ 1907

Edited by phat21, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:27.

#34 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:28

ไม่มีคัยรู้ดีกว่า เหล่าปวงเทพนี้แล้ว ต้องเสีนดินแดนแน่ๆเลย ออกมาๆๆๆ ตั้งม้อปส้วมกันเถอะ
เทพมนโทฯแห่งตุ้ดเทพ ไปไหนแล้ว แพรต
ต้องตั้งให้ เทพปานเทวีเป็นผู้ไปเจรจา จะได้กู้ชาติได้ เอาบ่อน้ำคืนมา เอาไร่อ้อยคืนมา

#35 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

รัฐบาลเพื่อไทยกำลังเพลี่ยงพล้ำ แนวร่วมก็ออกมาตะโกนว่า ปชป.เลว เหมือนกับสื่อเสื้อแดงจริงๆ
และเมื่อเจ้าของกระทู้ไม่ต้องการให้คนในนี้มาแถ แล้วมาโพสต์ในนี้ทำไม..วะ

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#36 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

มีทั้งแบบ ไทยเซนรับและไม่รับ ไงครับแผนที่ที่ไทยเซนรับหรือ 1ต่อ5หมื่นเป็นแผนที่ที่ไทยรับรองเพียงแผนที่เดียวในภาพมันก็คือแผนที่ 1ต่อ2แสนที่ไทยไม่รับรองจึงไม่สามารถบังคับใช้ตาม 1904และ 1907

ภาพที่ผมเอามานะ 1:50000 ดูยังไงเป็น 1:200000 มิทราบ
แล้วไอ้แผนที่ 1:200000 ระวางดงรักนะไทยเซ็นรับว่ะแพรด แต่ไม่ได้เป็นแผนที่ที่จัดทำขึ้นตามผลงานการปักปันเขตแดนของคณะกรรมการปักปันเขตแดนระหว่างสยามกับอินโดจีนว่ะ

Edited by Solidus, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:32.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#37 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

พวกปชปอย่ามาบิดเบือนเลยว่ะ แผนที่ 1ต่อ5หมื่นยึดหลักสันปันนํายึดขอบหน้าผา แต่1ต่อ2แสนกินสันปันนํารุกรานไทย อย่าสลับแผนที่มั่วๆ *คุณ*อย่ามาสร้างตรรกะ สุดบิดเบือนนิทานหลอกเด็กหลอกคนได้ไหมวะ อย่ามาเล่นศรีธญชัย มั่วๆเลยว่ะแถไม่ออกเลยเล่นเรื่องบิดเบือนมั่วๆถรุ้ยเรื่องศาลโลกพอเราค้านไปก็เช่นกันพวก ปชปสร้างตรรกะบิดเบือนให้ไปให้ได้คล้ายกันเลย

เซนรับที่ไหนวะไอ้ 1ต่อ2แสนอย่ามาบิดเบือนประวัติศาสตร์ได้ไหม หาพวก ปชป

=======================================================

phat21 อย่าหยาบคายครับ

คนกวาดขยะ

Edited by คนกวาดขยะ, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:32.

#38 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

บิดเบือนรึ งั้นลองตอบมาหน่อยว่าแผนที่ L708 ใครทำครับ

Edited by Solidus, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:40.

#39 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:43

แถม L7017 กับ L7018 เส้นแม่่งไม่เหมือนกันสักฉบับ

#40 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

บิดเบือนรึ งั้นลองตอบมาหน่อยว่าแผนที่ L708 ใครทำครับ

ในภาพมันแผนที่ 1ต่อ2แสนแผนที่เก๊ที่ฝรั่งเศสโว้ยไม่ใช่1ต่อ5หมื่น อย่างที่พวก ปชปมั่วนิ่ม

#41 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

แถม L7017 กับ L7018 เส้นแม่่งไม่เหมือนกันสักฉบับ

เออภาพนั้นละ 1ต่อ5หมื่นที่ยึดหลักสันปันนําเพียงแค่เสียตัวประสาทเพราะคําตัดสินและไทยก็รอเวลาเอาคืนโดยไม่ใช่ไปศาลโลก

#42 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

ในภาพมันแผนที่ 1ต่อ2แสนแผนที่เก๊ที่ฝรั่งเศสโว้ยไม่ใช่1ต่อ5หมื่น อย่างที่พวก ปชปมั่วนิ่ม

ผมเอามาจาก L708 ครับ มันจะเป็นแผนที่ 1 ต่อ 2 แสนได้ไงวะ อ่อแล้วกรุณาแหกตาดูตรงภูมะเขือด้วยนะ มันไม่เหมือนเส้นตามแผนที่ 1 ต่อ 2 แสน

#43 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

เออภาพนั้นละ 1ต่อ5หมื่นที่ยึดหลักสันปันนําเพียงแค่เสียตัวประสาทเพราะคําตัดสินและไทยก็รอเวลาเอาคืนโดยไม่ใช่ไปศาลโลก

แล้วเส้นฉบับไหนถูกต้องวะ

#44 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

จะรอติดตามผลการพิพากษาอย่างใจจดจ่อ

#45 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ชูธงต่อต้านมาตั้งหลายปี น้องฟัดจะบอกว่าเพิ่งคิดออกวันนี้เหรอว่ามันไม่ดีตรงไหน :mellow:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#46 phat21

phat21

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

ชูธงต่อต้านมาตั้งหลายปี น้องฟัดจะบอกว่าเพิ่งคิดออกวันนี้เหรอว่ามันไม่ดีตรงไหน :mellow:

คิดออกได้ยังดีกว่าคิดไม่ออกแล้วกันเพราะกลิ่นตุๆและความผิดของไอ้ mou43เรารู้มาแต่ต้นแล้วและแบบนี้ผมว่าคงจะไม่มีคน ปชปคนไหนโต้ได้แน่นอน แน่นอนว่าเรื่องเขาพระวิหารจะต้อง ออกมาจัดการแน่แต่จะรวมเข้ากับทุกเรื่องที่มันล้มเหลวหมดของระบบการเมืองไทยแน่นอน

#47 redfrog53

redfrog53

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

แพรตบอกเจ้ปานเทวีออกมาบอกเลยว่าจะเอาอย่างไรที่ถูกที่สุด มีบ่อน้ำมั่ย มีป่าอ้อยมั่ย เอาที่ดีที่สุดแห้งพวงเทพ ปะมาเลย ไม่ใช่อย่างโน้นก้อไม่ใช่ อย่างนี้ก้อผิด ไปเอามาเลยที่ถูกที่สุดนะ

#48 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

เซนรับที่ไหนวะไอ้ 1ต่อ2แสนอย่ามาบิดเบือนประวัติศาสตร์ได้ไหม หาพวก ปชป

ไม่เซ็นรับ แล้วแผนที่มันมาอยู่ในคลังแผนที่ของไทยได้ไงวะ เขาส่งเอกสารมายังไงก็ต้องมีคนเซ็นว่าได้รับแล้ว แต่จะรับรองไหมนั่นอีกเรื่อง แต่คงรับรองไม่ได้หรอกเพราะคณะกรรมการมันยุบไปแล้ว ใครเซ็นรับรองก็ไม่ถือเป็นผลงานการปักปันเขตแดนของคณะกรรมการปักปันเขตแดนระหว่างสยามกับอินโดจีน

Edited by Solidus, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:27.

#49 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

แพรตบอกเจ้ปานเทวีออกมาบอกเลยว่าจะเอาอย่างไรที่ถูกที่สุด มีบ่อน้ำมั่ย มีป่าอ้อยมั่ย เอาที่ดีที่สุดแห้งพวงเทพ ปะมาเลย ไม่ใช่อย่างโน้นก้อไม่ใช่ อย่างนี้ก้อผิด ไปเอามาเลยที่ถูกที่สุดนะ

เอาแผนที่ L708 ก่อนดีกว่าครับ ดูยังไงกลายเป็นแผนที่ 1:200000 ไปได้

#50 redfrog53

redfrog53

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:29

เอาแผนที่ L708 ก่อนดีกว่าครับ ดูยังไงกลายเป็นแผนที่ 1:200000 ไปได้

หลงเข้าป่าช้าไปเลย ฮาาาาาาาาาาาาาาาาา

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน