Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์เคยถูกเชิญไปต่างประเทศมั้ย? (มาดูความคิดเสื้อแดงกัน)

• Please log in to reply
77 replies to this topic

#1 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 11:20

ขออนุญาตแปะ Link นะครับ เหตุเกิดจาก Pantip ราชดำนา ขอขอบคุณอมยิ้ม เด็กรู้ทัน, tarthewise ที่ช่วยนำข้อมูลมาเผยแพร่

ตามไปอ่านเลยครับ ไปทำงานต่อแระ :lol: :lol: :lol:
http://www.pantip.co.../P12094748.html
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 15 May 2012 - 11:31

ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่าการไปต่างเทศต้องมีการ"ปูพรมแดง"ต้อนรับถึงจะนับว่าเป็นการเยือน
ไอ้ที่เอาเวลาทำงาน เวลาประชุมคณะรัฐมนตรี เวลาไปประชุมสภา ไปต่างประเทศเนี่ย
กลายเป็นเรื่องที่ดีในสายตาเสื้อแดง :P

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 15 May 2012 - 11:36

มันดักดานอยู่ในชุดความคิดของพวกแดงๆ กลบเกลื่อนเรื่องของแพง ปลอบใจตัวเอง หาความภูมิใจที่มีต่อแม่ปูไปวันๆ พอแระ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#4 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 11:38

ฮามาก มันคงเจ็บใจมาก และไม่รู้จะเอาไรมาแก้ตัว หวยเลยไปลงที่ "พรมแดง" :lol: :lol: :lol:

Edited by Algorithm, 15 May 2012 - 11:38.

ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#5 hentai

hentai

เมพ

Posted 15 May 2012 - 11:47

ลองเอา อคติ ที่ว่า เป็น น้องแม้วออกไป
ผมว่า นายก เรา สวย สง่า ใช้ได้เหมือนกันนะครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#6 irq5

irq5

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 11:48

ว่าแต่ออกไปต่างประเทศ แล้วทำอะไรให้ได้ประโชน์แก่คนในประเทศเราบ้างครับ

ข้าวหนะส่งออกให้ได้หน่อยเหอะแม่คุ๊น

#7 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 May 2012 - 11:50

ปกติเวลาที่ไปเยือนต่างประเทศอย่างเป็นทางการ ก็จะมีการเดินตรวจแถวทหารกองเกียรติยศ
ก็จะปูพรหมแดงแบบนี้ แต่ฮาตรงเอารูปมาร์คมาประกอบรูปปูนี่แหละ อคติล้วนๆ
รูปไม่จับมือก็ถ่ายตอนที่กำลังจะจับ แล้วมาอธิบายว่าไม่มีใครอยากจับมือ

เสื้อแดงก็ยังคงเป็นเสื้อแดง :D
We love fender.

#8 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 11:51

สุดยอด พรมแดง จับมือ ถ่ายรูป จบ
บอกมาร์คไม่เป็นชิ้นเป็นอัน (เดี๋ยวพอเอาชิ้นเอาอันมาตอก ก็หน้าหงายอีกล่ะ)
แต่ไม่มีดีดีของปูมาอวดสักอย่าง นอกจากอ้างข้อความง่ายๆ ไม่เกิน 3 บรรทัด รายละเอียดไม่ต้อง (ความจริง ครึ่งเดียวก็พอ) แค่นี้ก็ชาบูได้แล้ว

กลัวความจริงกันสินะ

จัดแถวสวยงาม แถมรูปตระการตา แต่ต้องมานั่งอ่านโพย
จบนอก แต่ภาษาอังกฤษห่วย ภาษาไทยยังห่วย ความรู้พื้นฐานแทบไม่มี
เหมือนไปเที่ยว ถ่ายรูปกับป้าย แต่ไม่เข้าใจถึงท้องถิ่น

#9 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 15 May 2012 - 11:54

เดินบนพรมแดง ภาพดูดี แต่คนที่แห่แหน ชาบูๆกำลังจะแย่เพราะของแพง

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#10 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 15 May 2012 - 11:57

ไปตอบมาแระ
gladiator 1.jpg

#11 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 15 May 2012 - 12:04

*
POPULAR

ลองเอา อคติ ที่ว่า เป็น น้องแม้วออกไป
ผมว่า นายก เรา สวย สง่า ใช้ได้เหมือนกันนะครับ...

ผมว่า ลบคำว่าน้องแม้วออกไป
เม้ยมันไม่ได้เป็นนายกจนป่านนี้หรอก มันไปตั้งแต่ทำน้ำท่วมแล้วล่ะมั้ง

---------------------------------------

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 May 2012 - 12:04

เอา อคติ ออกไปแล้ว ความจริงก็คือ ไม่สง่างาม เลยครับ ดูยังไง ก็ ป้า ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 15 May 2012 - 12:07

แล้วมันบริหารประเทศเป็นไงล่ะ..ห่วยแตกบรรลัยวายวอดใช่มั้ยล่ะ

ภาพที่คุณเอามาลงก็เหมือนบริษัทน่ะแหละ
คุณจะแต่งหน้าออฟฟิศหรูหราราคาแพงเพื่อหลอกลูกค้ายังไงก็ได้
คุณถึงขั้นแต่งบัญชีแบบประเทศกรีซทำยังได้เลย
แต่ท้ายสุดแล้ว มันวัดกันที่ bottomline คุณบริหารมีกำไรหรือเปล่า?
บริษัทเติบโตจริงหรือเปล่า? หุ้นได้มูลค่าสูงขึ้นหรือไม่?
ไม่เกี่ยวกับการสร้างภาพทั้งสิ้น

อีดิทเพิ่ม
แล้วถ้าเป็นบริษัทนะ การเสียเงินเสียทองเดินทางไปเยี่ยมขนาดนี้
ต้องได้เซ็นโครงการอะไรกลับมาที่ทำให้บริษัทได้ประโยชน์
แล้วคำนวณเงินลงทุนกับผลประโยชน์ที่ซีอีโอหรือเอ็มดีคนนั้นสร้างกลับมาเป็น return ให้บริษัทได้

นางยกมันไปมากี่ประเทศ...ได้อะไรกลับมาให้บ้านเกิดเมืองนอนของมันหรือยัง?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 15 May 2012 - 15:57.

#14 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 12:11

จะไปไหนมานี่ มันก็ดีอยู่หรอกครับ แต่คุณเป็นลูกจ้าง ประชาชนเป็นผู้ถือหุ้น แค่ไปเดินย่ำต๊อก ฉีกยิ้ม จับมือมันไม่พอนะคุณ
จ้างช่างภาพมือพระกาฬ จัดแสงจัดมุม ใช้เงินไปเท่าไหร่ ถ้าเงินตัวเองก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าเงินคนอื่นละเมื่อไหร่ เรื่องใหญ่นะคุณ
เพราะว่าอะไรกัน เงินก็ไม่ออก แถมเอาเครดิตไปนอนกอด ผมสรรเสริญไม่ลงฮะ

ยิ่งถ้าประเทศเจียนถังแตก ยังเอาเงินไปใช้จ่ายสรุ่ยสุร่าย แล้วไม่ได้เนื้อได้หนังกลับมา
ไม่ด่า ก็ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วฮะ

#15 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 15 May 2012 - 12:18

นายกสวย สง่า แล้วฉลาดด้วยมั้ยครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#16 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

Posted 15 May 2012 - 12:21

*
POPULAR

แล้วจะได้เป็นนายกเหรอ ?

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#17 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 12:21

Screen shot 2012-05-15 at 12.18.52 PM.png
หยียบพรหมแดงนี่เป็นการต่อสู้เชิงสัญลักษณ์ป่าวฮะ

เหยียบพวกเดียวกัน :lol:

#18 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 May 2012 - 12:26

ไปเล่นกับเขาบ้าง มีคนอยากเห็นรูปมาร์คเดินบนพรมแดงก็จัดให้

Edited by phoosana, 15 May 2012 - 12:32.

We love fender.

#19 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 15 May 2012 - 12:29

กู๋เอ้ย คิดได้

ฮ่าๆ

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#20 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 15 May 2012 - 12:31

ต้องเดินบนพรมแดงเท่านั้น ???

ถ้าท่านนายกฯปัจจุบัน เข้าสภาฯบ่อยเหมือนไป ตปท. ก็คงดีเนอะ
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#21 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

Posted 15 May 2012 - 12:36

ไหนๆท่านเอารูปมาโชว์แล้ว ช่วยบอกข้อมูลด้วยสิครับ ว่ารูปไหนไปที่ไหน แล้วท่านไปทำอะไร ได้อะไรกลับมาเป็นของขวัญคนไทยบ้าง

^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#22 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 12:40

เช่นกันครับถ้าลด อคติ ลงไป คุณเฮนไตก็คงจะเห็นว่าเวลาคุณอภิสิทธิ์ไปเยือนต่างประเทศภาพที่ออกมาก็ไม่ได้แตกต่างจากคนที่คุณชื่นชมอยู่ในขณะนี้หรอก
ภาพภ่ายก็แค่บอกเล่าว่าไปที่ใด แต่ผลที่ได้จากการไปเยือนจะเป็นตัวบ่งชี้ว่า สง่างาม และเป็นประโยชน์กับประเทศหรือเปล่า

#23 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 May 2012 - 12:47

โคตรไร้สาระเลย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#24 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 12:47

พูดงั้นก็ไม่ถูก ผมมีอคติผมก็ยอมรับว่าดูดี ดูสง่างาม แต่เสื้อแดงที่มีอคติเช่นกันกลับต่อว่าเสียดสี ?
ส่วนผลงานปูในการไปต่างประเทศก็ได้เห็นกันแล้ว โดยเฉพาะงาน WEF ที่ขายหน้ามาก

#25 นักเรียนตลอดชีพ

Posted 15 May 2012 - 12:51

จะรอดู ปีนี้ ชีจะไปปาฐก ที่ไหนอีก ... <_<

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#26 จันทร์ในน้ำ

จันทร์ในน้ำ

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 12:52

ถ้าจะเอาแค่ สวย สง่า ผมว่าเอานางสาวไทยมาเป็นนายกก็ได้นะคับ ดีไม่ดีได้คนฉลาดกว่ามาเป็นนายกด้วยนะ :wub: :wub: :wub:

อำนาจก็เปรียบเหมือนคมดาบที่ไร้ด้าม ถ้าเราไม่รู้จักปล่อยวางลงเสียบ้าง สุดท้ายมันจะทำลายแม้ตัวเราเอง

ม้าดีที่ "ตายแล้ว"

หาใช่ "ม้าดี"

หากคือ "ม้าตาย"

#27 นักเรียนตลอดชีพ

Posted 15 May 2012 - 13:00

ชอบ คห.นี้ครับ ...

ประโยคเดียวรู้เลย แดงในกระทู้สันดานเป็นอย่างไร ...

พระพุทธเจ้าถึงสอนว่าอย่าพูดกับคนพาล

และขงเบ้งสอนว่า นักปราชญ์ชนะทุกอย่าง

แพ้อยู่อย่างเดียวคือคนหน้าด้าน!

ยังจะแถไปให้ได้ว่าอภิสิทธิ์ไม่ได้เดินพรมแดงแบบยิ่งลักษณ์ ศักดิ์ศรีจึงไม่เท่ากัน

โถ.........น้องแดงจ๋า
แล้วนายกยอดยิ่งมิ่งมณีของพวกเธอว์บริหารประเทศเป็นไงล่ะ..
ห่วยแตกบรรลัยวายวอดใช่มั้ยล่ะ

ภาพที่น้องแดงเอามาลงก็เหมือนบริษัทน่ะแหละ
คุณจะแต่งหน้าออฟฟิศหรูหราราคาแพงเพื่อหลอกลูกค้ายังไงก็ได้
คุณถึงขั้นแต่งบัญชีแบบประเทศกรีซทำยังได้เลย
แต่ท้ายสุดแล้ว มันวัดกันที่ bottomline คุณบริหารมีกำไรหรือเปล่า?
บริษัทเติบโตจริงหรือเปล่า? หุ้นได้มูลค่าสูงขึ้นหรือไม่?
ไม่เกี่ยวกับการสร้างภาพทั้งสิ้น

แล้วถ้าเป็นบริษัทนะ การเสียเงินเสียทองเดินทางไปเยี่ยมขนาดนี้
ต้องได้เซ็นโครงการอะไรกลับมาที่ทำให้บริษัทได้ประโยชน์
แล้วคำนวณเงินลงทุนกับผลประโยชน์ที่ซีอีโอหรือเอ็มดีคนนั้นสร้างกลับมาเป็น return ให้บริษัทได้

ยิ่งลักษณ์ไปมากี่ประเทศ...ได้อะไรกลับมาให้บ้านเกิดเมืองนอนของตัวเองหรือยังจ๊ะน้องแดง?

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 15 May 2012 - 13:02.

#28 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 13:00

เดินพรมแดง แล้วได้อะไรอ่ะครับ ? แล้วทำอย่างไรถึงจะได้เดินบนพรมแดง ? งง ไม่ค่อยเข้าใจ มันมีความสำคัญอย่างไร

#29 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 15 May 2012 - 13:13

ชอบ คห.นี้ครับ ...

ประโยคเดียวรู้เลย แดงในกระทู้***เป็นอย่างไร ...

พระพุทธเจ้าถึงสอนว่าอย่าพูดกับคนพาล

และขงเบ้งสอนว่า นักปราชญ์ชนะทุกอย่าง

แพ้อยู่อย่างเดียวคือคนหน้าด้าน!

ยังจะแถไปให้ได้ว่าอภิสิทธิ์ไม่ได้เดินพรมแดงแบบยิ่งลักษณ์ ศักดิ์ศรีจึงไม่เท่ากัน

โถ.........น้องแดงจ๋า
แล้วนายกยอดยิ่งมิ่งมณีของพวกเธอว์บริหารประเทศเป็นไงล่ะ..
ห่วยแตกบรรลัยวายวอดใช่มั้ยล่ะ

ภาพที่น้องแดงเอามาลงก็เหมือนบริษัทน่ะแหละ

ยิ่งลักษณ์ไปมากี่ประเทศ...ได้อะไรกลับมาให้บ้านเกิดเมืองนอนของตัวเองหรือยังจ๊ะน้องแดง?

อิอิ ป๋มเองงงค้าบ :P

#30 Classic

Classic

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 13:38

เห็นด้วยว่าคุณแพงสวยสง่า ชอบ

#31 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 14:22

ให้เอาอคติออก ผมก็ยังด่าแหลกอยู่ดี เพราะเธอมิได้มีความสามารถเพียงพอในการจะทำหน้าที่นี้เลย

การพูดจาสื่อสารจัดว่าย่ำแย่ ความมั่นใจในตัวเองหดหาย เรื่องแก้ปัญหาปากท้องหรือปัญหาแผ่นดินไม่ต้องพูดถึง

ถ้าคิดว่าแค่สวย สง่าเป็นนายกได้ ผมให้นางสาวไทยมาเป็นยังจะดูสบายตามากกว่า

#32 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 15 May 2012 - 14:26

'เห็นตาย'นับนายกฯ ว.5 4ss ไปต่างประเทศกี่ครั้ง...
ก็เป็นจำนวนครั้งที่นายกฯ ว.5 4ss หลบเลี่ยงการประชุมสภาผู้แทนแม๊ว การตอบกระทู้วันพฤหัส......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#33 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 14:26

เดินโคมแดง?

#34 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 15 May 2012 - 14:27

แต่โง่ เซ่อบ้า แอ๊บแบ๊วไปวันๆจะมรีประโยชน์อะไรอ่ะ นี่ผมเอาอคติที่คิดว่าเป็นน้องแม้วออกไปแล้วนะ
ผมคิดในฐานะที่ปูngoเป็นผู้นำประเทศไทยเชียวนา

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 15 May 2012 - 14:33

ก็น่าเห็นใจอภิสิทธิ์ครับ ไม่ว่าจะมีแขกต่างประเทศเข้าเยี่ยมพบ
หรือไปร่วมงานระดับประเทศ หรือแม้แต่ถูกเชิญไปต่างประเทศ
กลับไม่มีพรมแดงมาไว้ต้อนรับ

การไปทำงาน กับการไปเดินพรมแดง จับมือ ถ่ายรูป และอ่านโพย....รีบกลับบ้าน
มันต่างกันจริงๆ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#36 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 15:11

อ่านกระทู้พันธ์ดิฟนี้แล้ว ทำให้ผมรู้ว่า ...

มิน่า ทั่นนางยกตัวนี้ ถึงไม่ชอบไปสภาฯ

ก็เพราะไม่มีพรมแดง ให้เดินนั่นเอง :lol:

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 15 May 2012 - 15:26

สองรูปบน ก็ไม่ใช่พรมแดงแฮะ

รูปนี้ ไม่มีพรมแดง เอาเป็นเก้าอี้แดงแทนได้มั๊ยครับ

รูปนี้ถ่ายมาก็ไม่ติดพรมแดงนะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 Gop

Gop

Posted 15 May 2012 - 15:28

ไปตามอ่านมาแล้วครับ โดนรูปของคุณ phoosana ตอกหน้าเข้าไป ดริฟท์กันกระจาย หน้าหงายไปเลย แต่ก็ยังแถไปเรื่องอื่นได้อีก

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#39 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 15:33

คนกลางก็นะช่างมีความพยายามหาภาพมาชื่นชม กล๊างกลาง

#40 hentai

hentai

เมพ

Posted 15 May 2012 - 15:34

เช่นกันครับถ้าลด อคติ ลงไป คุณเฮนไตก็คงจะเห็นว่าเวลาคุณอภิสิทธิ์ไปเยือนต่างประเทศภาพที่ออกมาก็ไม่ได้แตกต่างจากคนที่คุณชื่นชมอยู่ในขณะนี้หรอก
ภาพภ่ายก็แค่บอกเล่าว่าไปที่ใด แต่ผลที่ได้จากการไปเยือนจะเป็นตัวบ่งชี้ว่า สง่างาม และเป็นประโยชน์กับประเทศหรือเปล่า

ผมก็ไม่เคยว่าๆ คุณ ม้าก ไปแล้ว ไม่สง่างานนะครับ.... อย่าคิดไปเอง ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#41 nnnn43

nnnn43

Posted 15 May 2012 - 15:41

คิดไปเอง
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#42 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 15 May 2012 - 15:45

ผมไม่เข้าใจการตั้งข้อสังเกต

นายกไทยทุกท่านเมื่อรับตำแหน่งต้องๆไปต่างประเทส อย่างน้อยๆก็ชาติอาเซียนเพื่อแนะนำตัว อันเป็นเรื่องปกติ

ส่วนจะพิเศษยังไงนั้นคือองค์กรในระดับโลกเชิญไปกล่าวปราถกหรือไม่หรือเปล่าต่างหาก

ซึ่งนี้ปีแรกผมไม่แปลกใจหากยังไม่มีองค์กรใดเชิญยิ่งลักษณ์ไป และไม่รู้ว่าจะมีใครเชิญไปไหม?

เท่าที่ทราบในสมัยทักษิณ บางองค์กรเขาก็ไม่เชิญทักษิณนะ แต่เชิญสมคิดแทนก็มี

ความสามารถจริงๆหลอกกันไม่ได้ บางทีการเงียบปากพูดเรื่องงานน้อยที่สุดของยิ่งลักษณ์ อาจเป็นวิธีเอาตัวรอดที่ดีที่สุดก็ได้

ปล.
ไม่อยากวิจารณ์การแต่งตัวยิ่งลักษณ์นะ แต่ไม่ดีเลยเมื่อเป็นชุดประจำชาติ น่าจะศึกษาให้ดีกว่านี้

Edited by sigree, 15 May 2012 - 15:46.

#43 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 15:47

เห็นด้วยนะ..นายก สวยสะห่า มาก

Edited by เชียร์คนดี, 15 May 2012 - 15:49.

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#44 wizard

wizard

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 15:50

ผมว่า นายก เรา สวย สง่า ใช้ได้เหมือนกันนะครับ.

หลงประเ้ด็นเหรอครับไตย

#45 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 15:55

ผมก็ไม่เคยว่าๆ คุณ ม้าก ไปแล้ว ไม่สง่างานนะครับ.... อย่าคิดไปเอง ...

ก็ไม่มีใครว่าเฮนไตว่าซะหน่อยนี่ อย่าคิดไปเอง

#46 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 15 May 2012 - 16:01

อนาถควาย แถจนสีข้างแxกไปไหนถึงไหนแล้ว ตอนนี้ต้องเกาะพรมแดงอย่างเดียว ไม่งั้นหลุดโค้ง
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#47 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

Posted 15 May 2012 - 16:03

ลองเอา อคติ ที่ว่า เป็น น้องแม้วออกไป ผมว่า นายก เรา สวย สง่า ใช้ได้เหมือนกันนะครับ... Posted Image

ถ้าสวย ควรเอาไปเป็นพริตตี้

ถ้าจะเป็นนายกต้อง
เก่ง
ฉลาด
ไม่โง่
ฉะฉาน
มีไหวพริบ
ปฏิภาณ
บริหารราชการแผ่นดินเป็น
มีภาวะผู้นำสูง
คิดอะไรเองได้บ้าง

ข้ารู้ว่าพวกเอ็งเจ็บ ที่ต้องฝืนชมมันไปวัน ๆ อืม...เข้าใจ

#48 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 15 May 2012 - 16:28

ในเวทีระดับโลกเขาวัดกันที่สมองหรือกึ๋น ไม่ใช่หน้าตา ซึ่งยิ่งลักษณ์ไม่มีสมองพอที่จะเอามาชื่นชม

#49 hentai

hentai

เมพ

Posted 15 May 2012 - 16:34

โห ชม นายก ที่ มาจากจากการเลือกตั้ง ของประเทศเราหน่อยเดียว.... ของขึ้นกันหมด...

#50 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 15 May 2012 - 16:36

โห ด่า อีนายกโง่ ที่ มาจากจากการเลือกตั้ง ของประเทศเราหน่อยเดียว.... คนกล๊างกลางของขึ้นหมดเลย...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users