Jump to content

- - - - -

อจ.ปรีดีอยากบอกเด็กธรรมศาสตร์ทุกคนว่า...เสรีภาพทุกตารางนิ้ว แต่สิ่งที่น้องทำมันไม่สมควร!!!

• Please log in to reply
163 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

ทุกคนชาว มธ.ให้ความเคารพ ท่านปรีดี แต่เด็กคนนี้จะมาเรียนที่ธรรมศาสตร์ ดูมันทำ ขอประณามค่ะ

Siriwan Nu-ple

https://www.facebook...408981425790936

Tuk Tuk Waiyawat มันกล้าทำได้ไงวะ มันเอาสมองส่วนไหนคิดวะ
Siriwan Nu-ple แต่ทีน่าโมโหคือในโพสของมันมีคนเม้นชื่นชมมันหนึ่งในนั้น เป็นอาจารย์ ชื่อ สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล
Tuk Tuk Waiyawat อาจารย์ คณะไรวะ แล้วจะชื่นชมมันทำไม
Siriwan Nu-ple น่าจะศิลปศาสตร์ เอกประวัติศาสตร์ แกเม้นในเฟสอีนี่ว่า เท่ห์ดี น่าจะเอาไปทำโปสเตอร์วันสถาปนา 27 มิย.
Rattana Lerd ไม่ให้ความเคารพเลย แล้วทำไมต้องออกจากจุฬาอ่ะ ไปทำตัวแบบนี้ไว้รึป่าววะ
อายุขนาดนี้แล้วไม่รู้จักคิด สารพัดคำที่อยากว่า แต่คนไม่มีความคิดไงก็คงไม่คิดอยู่ดี พ่อแม่คงภูมิใจ
เอ๊ะ หรือว่าเขาอยากดังเร็วๆ.
Aroon Boonchoo ถ้าทำแบบนี้ แล้วผู้บริหารยังรับเข้ามา ผมขอประณามผู้บริหารด้วย 3907520088
Pongthorn Ganjanathavat ผมก็ว่า อจ. สมศักดิ์ น่าจะออกแนวประชดนะแต่เฟสออกเสียงไม่ได้ ...ที่อยากรู้คือน้องเค้าคิดอะไรอยู่
Siriwan Nu-ple อาจารย์สมศักดิ์ โพส 2 ครั้ง
ครั้งแรก สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล หุหุ เท่ห์ดี เดี๋ยวเอาไปโป๊สเตอร์ โฆษณา 24 มิถุนา หรือวันสถาปนา (27 มิถุนา) ที่กำลังจะมาถึงดีกว่า
ครั้งที่สอง สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล ว่าแต่ว่า ไอ้รูปปั้นนี่ มันอยู่ตรงไหนนะ ผมไม่รู้จริงๆ เห็นไปถ่ายกันมา 2 คนแล้ว
แล้วอีนีก็ตอบว่า
Aum Neko สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล อยู่ชั้นสองบนตึกโดมค่ะอาจารย์ ข้างบนมีพิพิธภณธ์แจ่มมากค่ะ ปล.หนูซิ่วไปอยู่ศิลปศาสตร์ มธ แล้วนะอาจารย์ แต่เอกเยอรมันคะ :))
Nonthawan Khattiyarach บอกได้คำเดียวว่า "เสื่อม" น้องคะ ไปร่วมวงกับ "จ๊ะ คันหู" น่าจะเหมาะกว่ามาร่ำเรียนที่รั้วแม่โดมนะคะ... เฮ่ย !!
Pongthorn Ganjanathavat สรุป อ. คนนี้สอนที่ไหนกันแน่ แลดูเหมือนจะรู้จักกะนังเด็กนี่ด้วย
กุลิสรา เดชปรียาวดี ‎samut tungsaleekased อาจารย์ปรีดีอยากบอกเด็กธรรมศาสตร์ทุกคนว่า...เสรีภาพทุกตารางนิ้วซินะ เหอะๆ
Siriwan Nu-ple เราไม่อยากทำเฉย ปล่อยเรื่องนี้ให้ผ่านไป อยากให้น้องรู้ว่า สิ่งที่น้องทำมันไม่สมควร ทำไงดี
Sutthipong Iemsiri เด็กคนนี้เป็น นศ.มธ. หากเป็นนศ.ท่านอธิการควรลงโทษทางวินัยด้วย หากไม่ใช่ขอประณามการกระทำที่ไม่รู้กาลเทศะ และให้ขึ้นแบล็คลิสไว้ด้วย
Siriwan Nu-ple มันไม่ใช่เรื่องของกฏหมาย หรือต้องการให้มีการลงโทษ อะไร มันเป็นเรื่องของกาลเทศะ ที่น้องควรจะต้องรู้ ถ้าเค้าคิดจะเรียนที่นี่ ก็ไม่ควรทำกริยาไม่เหมาะสม กับสิ่งที่ทุกคนเคารพ เค้าจะไม่เคารพเรื่องของเค้า ... กรุณาอย่าโยงเข้าเรื่องการเมือง หรือกฎหมายใดๆ
พิมล เพชรา ลูกหลานใครกันหนอ น่าสงสารพ่อแม่เธอ
Siriwan Nu-ple พี่ๆ ที่ได้รับรูปนี้ tag ไปใน wall แล้วอาจจะไม่เห็นด้วยกับความรู้สึกที่พวกเราพยายามปกป้องสิ่งที่เราเคารพ นับถือ ต้องขออภัยด้วยนะค่ะ ช่วยลบทิ้งเลยก็ได้ค่ะ แต่อย่ามาแสดงความชื่นชมน้องเค้าผ่านโพสนี้ มันทำให้รู้สึกโคตรแย่
Medicaon Sos E- ดอก สมองคงน้อยเกินไปที่จะรู้สึกกับคำว่าความเหมาะสม ไม่รู้จะด่ายังไง ด่าไปก็คงไม่สำนึก มหาลัยอื่นอาจจะไม่เข้าใจ แต่เด็กธรรมศาสตร์รู้ว่านี้คือ พ่อเรา
[b]Aroon Boonchoo
ใครว่านี่คือสิทธิมนุษย์ชน เมริงพาน้องไปเหยียบหัวพ่อเมริงเพื่อให้น้องแสดงสิทธิเลยป่ะ แต่นี่ พ่อปรีดี ที่กู รู้สึกว่า น้องไม่สมควรมาทำอย่างนี้ นี่ก็สิทธิของกูที่จะรัก ที่จะปกป้อง

#2 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ผมไม่ได้ชอบปรีดีย์ แต่ผมก็คงไม่ทำอะไรประจานตัวเองแบบนี้หรอกครับ

#3 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

การกระทำแบบนี้แหละที่พวกเสื้อแดงบอกน่ายกย่องสรรเสริญ เป็นการแสดงออกที่กล้าหาญ ซึ่งต่างจากตั๊ก บงกช ที่เสื้อแดงจะไม่ยอมรับ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ห่างหน้าผากรูปปั้นไปอีก 3 ฟุตนะ

อาจารย์สมศักร์ ไปเป็นตากล้องดิ ครั้งหน้า

#5 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ทำไม่ถูกสมควร ตำหนินะครับ ...

แต่อีกมุมหนึ่งก็เห็นถึง พฤติกรรมคนที่ชาบูๆ ปรีดี เขาคิดอย่างไรกับสิ่งที่เขาทำต่อ สิ่งที่เคารพของคนอื่น ....

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:31

Siriwan Nu-ple อาจารย์สมศักดิ์ โพส 2 ครั้ง
ครั้งแรก สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล หุหุ เท่ห์ดี เดี๋ยวเอาไปโป๊สเตอร์ โฆษณา 24 มิถุนา หรือวันสถาปนา (27 มิถุนา) ที่กำลังจะมาถึงดีกว่า
ครั้งที่สอง สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล ว่าแต่ว่า ไอ้รูปปั้นนี่ มันอยู่ตรงไหนนะ ผมไม่รู้จริงๆ เห็นไปถ่ายกันมา 2 คนแล้ว
แล้วอีนีก็ตอบว่า

เจ้ยยย พูดเล่นพูดจิงดิ????
ตาย ตาย ตาย เสื่อมทั้งคนทำ เสื่อมทั้งคนให้ท้าย!
gladiator 1.jpg

#7 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

Siriwan Nu-ple แต่ทีน่าโมโหคือในโพสของมันมีคนเม้นชื่นชมมันหนึ่งในนั้น เป็นอาจารย์ ชื่อ ......สมศักดิ์ เจียมธีรสกุล.... :angry: :angry:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

เป็นเสรีภาพจริงๆ แต่ก็ไม่เหมาะครับ น่าจะคิดถึงคนอื่นบ้าง
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

*
POPULAR

ถ้าเราพูดถึงเสรีภาพ
อะไรอันใดก็ตาม ที่ไม่ขัดต่อกฏหมาย ก็ล้วนอยู่ในสิทธิเสรีภาพพึงกระทำ
หากแต่สังคมเรา ไม่ได้ยืนอยู่บนบรรทัดฐานเช่นนั้นแต่ประการเดียว
เรายังมีความเคารพต่อพ่อแม่ ครูบาอาจารย์ หรือแม้แต่ผู้หลักผู้ใหญ่
เราเดินผ่านผู้มีอายุสูงกว่าด้วยการค้อมตัว
เราไม่เดินข้ามหัวใคร เราเสียสละที่นั่งให้แก่เด็ก สตรี และผู้สูงอายุ
นั่นคือพื้นฐานอีกด้าน ที่ีไม่มีตัวหนังสือใดๆ ในรัฐธรรมนูญกำกับ

แม้ปรีดี จะไม่ใช่ครูบาอาจารย์ของผม ไม่ใช่ญาติผู้ใหญ่ของผม
ไม่ใช่คนที่ผมคิดจะเคารพรัก ผมคงไม่เลือกที่จะแสดงออกในระดับที่ขัดตาคนเป็นศิษย์

นอกจากกฏหมาย นอกจากรัฐธรรมนูญ ผมยังมีอะไรในชีวิตให้ผมเคารพ
ผมยังมีความเกรงอกเกรงใจต่อผู้อื่น ผมยังรู้รักวัฒนธรรม

แต่ถ้าน้องคนนี้ จะไม่คิดแบบผม และเลือกที่จะทำตามใจใคร่อยากของเธอ
ผมคงไม่มีปัญญาห้าม
นอกเสียจากจะรู้สึกกับเธอ เช่นดังขยะเน่าเหม็น
เพราะเธอทำให้สิ่งรอบข้ามเหม็นเน่าไปตามลักษณะการก่ายขาของเธอไปด้วย
ในความรู้สึกของผม

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#10 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

น่าจะสำนึกคิดสักนิดว่าอะไรควรทำ อะไรไม่ควรทำ
สังคมนับวันแย่ลงทุกที แยกผิดชอบชั่วดีกันไม่ออกแล้ว
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#11 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

แต่ถ้าน้องคนนี้ จะไม่คิดแบบผม และเลือกที่จะทำตามใจใคร่อยากของเธอ
ผมคงไม่มีปัญญาห้าม
นอกเสียจากจะรู้สึกกับเธอ เช่นดังขยะเน่าเหม็น
เพราะเธอทำให้สิ่งรอบข้ามเหม็นเน่าไปตามลักษณะการก่ายขาของเธอไปด้วย
ในความรู้สึกของผม

ปัญหาคือ...อาจารย์มัน"ให้ท้าย"
vv

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:45.

#12 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ผมไม่เห็นมีป้ายว่า ห้าม นั่งไม่สุภาพถ่ายรูปด้วย หรือ ว่า ห้ามถ่ายรูป

ถามว่าผิดกฏหมายหรือปล่าว รับรองว่า ไม่ผิด 100%
ถามว่าผิดกฏมหาลัย หรือ ปล่าว ไม่แน่...
ถามว่าผิดกฏหมู่ของพวกโลกสวยหลายสีหรือปล่าว.... ผิด100%...

ไม่เหมือน พวก สลิ่มโลกสวย ปั้น EM ไป ฝรั่งเศส ใน มิวเซียม บางที่ ห้ามถ่ายรูป มีป้ายบอกเรียบร้อย .... ก็แอบถ่าย... พอกลับมา ก็ อวดกันใหญ่... ชื่นชมกัน..
ต่างกันตรงไหน....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

*
POPULAR

ผมไม่เห็นมีป้ายว่า ห้าม นั่งไม่สุภาพถ่ายรูปด้วย หรือ ว่า ห้ามถ่ายรูป

ถามว่าผิดกฏหมายหรือปล่าว รับรองว่า ไม่ผิด 100%
ถามว่าผิดกฏมหาลัย หรือ ปล่าว ไม่แน่...
ถามว่าผิดกฏหมู่ของพวกโลกสวยหลายสีหรือปล่าว.... ผิด100%...

ไม่เหมือน พวก สลิ่มโลกสวย ปั้น EM ไป ฝรั่งเศส ใน มิวเซียม บางที่ ห้ามถ่ายรูป มีป้ายบอกเรียบร้อย .... ก็แอบถ่าย... พอกลับมา ก็ อวดกันใหญ่... ชื่นชมกัน..

แสดงว่าคุณโตขึ้นมาในบ้านที่ไม่

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == รู้จักคำว่า "มารยาท และ กาลเทศะ"เป็นแน่
จึงแยกแยะไม่ออกระหว่างเสรีภาพกับความต่ำทราม

เสรีภาพที่ไม่รู้จัก"ใช้สติ" นำพามาซึ่งกิริยามารยาทอันทราม นิสัยอันทราม และความคิดอันทราม
คนดีที่มีความคิด มีมารยาท เขาไม่ทำกันแล้วอ้างว่า "มันคือเสรีภาพ"

Edited by คนกวาดขยะ, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:24.

#14 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

ไม่เห็นจะต้องพล่ามอะไรมากมายแบบนี้เลยครับ แค่ตอบมาตรงๆว่าเห็นด้วยกับสิ่งที่น้องสาวคนนี้ทำรึปล่าว มันยากมากหรือ

#15 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

อยากหยาบคาย อยากทำสิ่งต่ำสถุล แล้วบอกว่าเสรีภาพ

ช่างหัวปรีดีมัน เสรีภาพทุกตารางนาโนเมตรนี่

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#16 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

อ้าว คนธรรมศาสตร์ ไปว่าน้องเค้าอย่างนั้นได้ยังไง จำกัดสิทธิเสรีภาพกันนี่

ไหน อาจารย์ปริญญา บอกว่าธรรมศาสตร์ต้องมีเสรีีภาพทุกตารางนิ้วไง http://news.sanook.c...์ต้องมีเสรีภาพ/

มันเป็นเรื่องของสิทธิมนุษยชน น้องเค้าไม่ได้ทำผิดกฏหมายตรงไหนเลย
แก๊งค์"พ่อมันตาย" ใช้หอประชุมธรรมศาสตร์ประกาศจุดยืน ทำไมน้องเค้าจะไม่มีสิทธิ์

เดี๋ยเหอะ อธิการหรือใครพูดมาก องค์กรนักศึกษาจะออกมาประท้วงวางหรีด เผาดอกไม้จันท

"เรื่องนี้ต้องถึงครูวรเจตน์แน่"

#17 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

พระประธานโบสถ์ไหน ที่ไม่มีเขียนแบบนี้
คุณอิเห็น ช่วยไปถ่ายรูปแบบนี้บ้างสิ

เอามาโชว์หน่อย ไม่ผิดกฏหมายด้วย

#18 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ไม่เห็นจะต้องพล่ามอะไรมากมายแบบนี้เลยครับ แค่ตอบมาตรงๆว่าเห็นด้วยกับสิ่งที่น้องสาวคนนี้ทำรึปล่าว มันยากมากหรือ

ถ้าไอ้เฮนมันเห็นตรงกับคุณกับผม กระทู้นั้นมันคงได้ไลค์ไปแล้วครับ

เพราะมันเป็นสิ่งมหัศจรรย์ที่คนที่ชอบพล่ามเรื่องกฎระเบียบ แบบเข้าข้างตัวเอง จะเข้าใจสิ่งที่ชาวบ้านเขาเรียกว่า "สามัญสำนึก" ของมนุษย์โลกได้

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

มันเป็นเรื่องของ กาลเทศะ ครับ

การให้เกียรติกับ สถานที่ หรือ บุคคล ว่าควรหรือไม่ควรทำกริยาอย่างไร
เป็นมารยาททางสังคม ทำในสิ่งที่เหมาะที่ควร ถือว่าได้ชื่อว่าเป็นผู้ได้รับการอบรมสั่งสอนจาก บิดา มารดา มาเป็นอย่างดี

hentai ผู้แยกแยะอะไรเองไม่ออก
ต้องให้มีป้ายบอกชี้นเรื่องของกาเทศะ

ตลกดี.. -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ผมไม่เห็นมีป้ายว่า ห้าม นั่งไม่สุภาพถ่ายรูปด้วย หรือ ว่า ห้ามถ่ายรูป ถามว่าผิดกฏหมายหรือปล่าว รับรองว่า ไม่ผิด 100% ถามว่าผิดกฏมหาลัย หรือ ปล่าว ไม่แน่... ถามว่าผิดกฏหมู่ของพวกโลกสวยหลายสีหรือปล่าว.... ผิด100%... ไม่เหมือน พวก สลิ่มโลกสวย ปั้น EM ไป ฝรั่งเศส ใน มิวเซียม บางที่ ห้ามถ่ายรูป มีป้ายบอกเรียบร้อย .... ก็แอบถ่าย... พอกลับมา ก็ อวดกันใหญ่... ชื่นชมกัน.. ต่างกันตรงไหน....

แสดงว่าคุณโตขึ้นมาในบ้านที่ไม่

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == รู้จักคำว่า "มารยาท และ กาลเทศะ"เป็นแน่ จึงแยกแยะไม่ออกระหว่างเสรีภาพกับความต่ำทราม เสรีภาพที่ไม่รู้จัก"ใช้สติ" นำพามาซึ่งกิริยามารยาทอันทราม นิสัยอันทราม และความคิดอันทราม คนดีที่มีความคิด มีมารยาท เขาไม่ทำกันแล้วอ้างว่า "มันคือเสรีภาพ"

จริงๆแล้วไม่มีใครไปติดป้ายตามบ้านประชาชนนะว่า "ห้ามพ่อร่วมประเวณีกับลูกสาว"

ความรู้เรื่อง กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา เป็นคุณสมบัติพื้นฐานของมนุษย์ มีแต่พวกคนชั่วเท่านั้นแหละที่อ้างแต่กฏหมาย

Edited by คนกวาดขยะ, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19.

#21 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

เด็กไม่ได้รับการสั่งสอน หรือคงไม่รู้ ให้อภัยเถอะครับ อย่าประนามเลย เตือนน้องเค้าดีๆก็ได้ หน้าตาน่ารักน่าสงสารอ่ะ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#22 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:18

พระประธานโบสถ์ไหน ที่ไม่มีเขียนแบบนี้
คุณอิเห็น ช่วยไปถ่ายรูปแบบนี้บ้างสิ

เอามาโชว์หน่อย ไม่ผิดกฏหมายด้วย

ตรรกแมลงสาป อีก เช่นเคย..

กฏหมายเป็นข้อบังคับครับ ไม่ใช่ อะไรที่ไม่ผิดแล้ว ต้องทำ.... :D

เรื่องไม่ผิด กฏหมาย ไม่ใช่ว่าผมจะต้องทำ หรือ ควรทำ.... มันแล้วแต่ ความชอบ ซึ่งเป็น เสรรีภาพของแต่ละบุคคล
เช่น การ ดื่มเหล้าในบ้านตัวเอง ไม่ผิดกฏหมาย คำถามคือ ... ผมต้องดื่มเหล้า แล้ว ถ่ายรูปให้คุณดูหรือไม่...

คนที่เค้าทำสิ่งนั้น เค้าชอบของเค้า....
ผมไม่ชอบ ผมก็ไม่เคยทำแบบนั้น.... แต่ผมก็ไม่ไปว่าเค้า เพราะ ความชอบเค้าไม่เหมือนผม...

ผมไม่เคยเอาไม้บรรทัดตัวเอง(ความเชื่อ) ไปวัดคนอื่น .... ผมจะวัดก็เอา ไม้บรรทัดมาตรฐาน(กฏหมาย) ไปวัดครับ...

Edited by hentai, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:18.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ถึงผมไม่ค่อยชอบแนวคิดของอาจารย์ปรีดี แต่การกระทำแบบนี้มันก็ไม่เหมาะไม่ควรเหมือนกัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#24 sanskrit_shower

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

กฏหมายเป็นข้อบังคับครับ ไม่ใช่ อะไรที่ไม่ผิดแล้ว ต้องทำ.... :D

เรื่องไม่ผิด กฏหมาย ไม่ใช่ว่าผมจะต้องทำ หรือ ควรทำ.... มันแล้วแต่ ความชอบ ซึ่งเป็น เสรรีภาพของแต่ละบุคคล
เช่น การ ดื่มเหล้าในบ้านตัวเอง ไม่ผิดกฏหมาย คำถามคือ ... ผมต้องดื่มเหล้า แล้ว ถ่ายรูปให้คุณดูหรือไม่...

คนที่เค้าทำสิ่งนั้น เค้าชอบของเค้า....
ผมไม่ชอบ ผมก็ไม่เคยทำแบบนั้น.... แต่ผมก็ไม่ไปว่าเค้า เพราะ ความชอบเค้าไม่เหมือนผม...

ผมไม่เคยเอาไม้บรรทัดตัวเอง(ความเชื่อ) ไปวัดคนอื่น .... ผมจะวัดก็เอา ไม้บรรทัดมาตรฐาน(กฏหมาย) ไปวัดครับ...

#25 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

ถูกต้องตามที่ hentai บอกนะ

เรื่องนี้มันมีพื้นฐาน ความรับรู้จากภูมิหลังแตกต่างกัน

ดังนั้นเรื่องละเอียดอ่อนอย่างนี้ จึงควรทำเป็นกฎได้แล้วครับ

เดี๋ยวนี้คนเกรียนกันเยอะ

มันเป็นเรื่องของ กาลเทศะ ครับ

การให้เกียรติกับ สถานที่ หรือ บุคคล ว่าควรหรือไม่ควรทำกริยาอย่างไร
เป็นมารยาททางสังคม ทำในสิ่งที่เหมาะที่ควร ถือว่าได้ชื่อว่าเป็นผู้ได้รับการอบรมสั่งสอนจาก บิดา มารดา มาเป็นอย่างดี

hentai ผู้แยกแยะอะไรเองไม่ออก
ต้องให้มีป้ายบอกชี้นเรื่องของกาเทศะ

ตลกดี.. -_-

#26 eAT

eAT

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

รู้จัก "มรรยาท"
"กาละเทศะ"
ถ้าแค่นี้ไม่มีปัญญาจะตัดสินว่า มันถูก หรือผิด
สามัญสำนึกก็บกพร่อง อย่าว่าเลย ว่าไม่เอาไม้บรรทัดไปวัดคนอื่น
เพราะเอ็งนะไม่เคยมีไม้บรรทัดเลยล่ะสิ

เข้าใจว่าครอบครัวคงไม่มีปัญญาสังสอน

คนเราน่ะประเมินตัดสินคนอื่นอยู่เสมอ ว่าเราจะคบกับคนนั้นคนนี้หรือไม่
จะสนใจเขาไหม ให้คุณค่าแค่ไหน

ถ้าไม่มีการประเมินตัดสินก็เป็นเพราะ
1. ข้อมูลไม่พอ 2. โง่และคิดไม่เป็น อิเห็นเป็นข้อไหน?

#27 idecon

idecon

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

รูปปั้นของท่านใดครับ ผมไม่รู้จัก
ไม่มีโอกาสได้เข้าไปในธรรมศาสตร์

แต่อย่าไปว่าน้องเค้าเลย
น้องเค้าเป็นเด็กกำพร้า

#28 MIRO

MIRO

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

บ้านไหน ไม่มีป้ายติดว่า ห้ามเยี่ยว ติดไว้หน้ารั้ว
ดึกๆระวัง คนจำพวกแนวคิดแบบเดียวกับ hentai ไปเยี่ยวใส่นะครับ
เพราะไม่มีป้ายห้ามเยี่ยวในยามวิกาลติดไว้

บางที..สังคมนี้อาจเสื่อม มากกว่าที่ผมคิดไว้ก็ได้ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#29 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

จริงๆแล้วไม่มีใครไปติดป้ายตามบ้านประชาชนนะว่า "ห้ามพ่อร่วมประเวณีกับลูกสาว"
ความรู้เรื่อง กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา เป็นคุณสมบัติพื้นฐานของมนุษย์ มีแต่พวกคนชั่วเท่านั้นแหละที่อ้างแต่กฏหมาย

การกระทำที่ว่า ผิดกฏหมาย หรือปล่าว ผมไม่ทราบ... ต้องถามผู้รู้... ถ้า ตัดเคสข่มขืน และ ผู้เยาว์ออกไป ... น่าสงสัยเหมือนกัน...

ผมก็เห็น คนที่เค้าว่าดีๆ ก็ อ้างกฏหมาย ท้าให้้ฟ้อง ยิกๆ ท้าแบบนิรโทษให้หมด เหลือ เค้าสองคน กะ แม้ว... หรือ ว่า นายนี่ ก็ เป็น คนชั่ว เพราะ อ้างกฏหมาย...
เพิ่งรู้คนที่ยึดกฏหมายเป็นหลัก โดนหาว่าชั่วซะงั้น... ต้อง ยึด ตามความเชื่อ... ของ กลุ่มใช่ไหมครับ...

ถ้า กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา เป็นคุณสมบัติพื้นฐานของมนุษย์ .... ตามความเชื่อ ของ กลุ่มของท่าน....
เหอๆ ถามว่า มนุษย์ที่ว่า ศาสนาไหนครับ.... ถ้าไม่ใช่ พุทธ แล้วจะรู้จักไหม...สิ่งที่ว่านั้น....
แล้ว ก่อน มี ศาสนาพุทธ หรือ นับถือผี กับ เทพกรีก...
ตอนนั้น คนสมัยนั้นเค้าไม่ใช่ มนุษย์ หรือปล่าวครับ เพราะ ไม่รู้จัก กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา ...

#30 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

เขาไม่ตอบหรอกครับ

Edited by David_GinoLa, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:44.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#31 sanskrit_shower

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

การกระทำที่ว่า ผิดกฏหมาย หรือปล่าว ผมไม่ทราบ... ต้องถามผู้รู้... ถ้า ตัดเคสข่มขืน และ ผู้เยาว์ออกไป ... น่าสงสัยเหมือนกัน...

ผมก็เห็น คนที่เค้าว่าดีๆ ก็ อ้างกฏหมาย ท้าให้้ฟ้อง ยิกๆ ท้าแบบนิรโทษให้หมด เหลือ เค้าสองคน กะ แม้ว... หรือ ว่า นายนี่ ก็ เป็น คนชั่ว เพราะ อ้างกฏหมาย...
เพิ่งรู้คนที่ยึดกฏหมายเป็นหลัก โดนหาว่าชั่วซะงั้น... ต้อง ยึด ตามความเชื่อ... ของ กลุ่มใช่ไหมครับ...

ถ้า กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา เป็นคุณสมบัติพื้นฐานของมนุษย์ .... ตามความเชื่อ ของ กลุ่มของท่าน....
เหอๆ ถามว่า มนุษย์ที่ว่า ศาสนาไหนครับ.... ถ้าไม่ใช่ พุทธ แล้วจะรู้จักไหม...สิ่งที่ว่านั้น....
แล้ว ก่อน มี ศาสนาพุทธ หรือ นับถือผี กับ เทพกรีก...
ตอนนั้น คนสมัยนั้นเค้าไม่ใช่ มนุษย์ หรือปล่าวครับ เพราะ ไม่รู้จัก กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา ...

#32 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

ขอบคุณ Mod ด้วย ครับ ....

#33 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

รูปัง.อนิจจัง.เวทนาอนิจจา.สัญญาอนิจจา.สังขาราอนิจจา.
วิญญานังอนิจจัง. ( ปทปรมะ..อนิจจา...ติ )

#34 David_GinoLa

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

เวลาเฮ็นไตอยู่บ้าน ถ้าเห็นไตหรือญาติพี่น้องของเห็นไตจะเสพสมทางเพศกับสัตว์เลี้ยงของตัวเองก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ เพราะกฎหมายไม่ได้ระบุไว้ว่าผิด และการเสพสมทางเพศก็เป็นธรรมชาติของสิ่งมีชีวิต

และถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้น ท่านอย่าไปตัดสินว่าเฮ็นไตผิดนะครับ เพราะการที่เห็นไตไปเสพสมกับสัตว์เลี้ยงของเขานั้น กฎหมายไม่ได้ระบุว่าเป็นความผิด ท่านอย่าเอาตัวเองมาวัดสิครับ

แล้วถ้าเกิดมีคนวิตรถารแอบเข้าบ้านไปเสพสมกับสัตว์เลี้ยงของเห็นไตก็อย่าไปเขาเลวนะคร้าบ กฎหมายไม่ได้ระบุว่าเป็นความผิด ท่านอย่าเอาตัวเองมาวัดสิครับ :P :D :lol:

Edited by David_GinoLa, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:52.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#35 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ผมว่ามันเป็นดราม่า สั่งสอนพวกสลิ่มกับพวกรักเจ้ามากกว่า เขาต้องการ
ให้เห็นว่าคนที่เขาเคารพนับถือเขายังทำอย่างนี้ได้สบาย ๆ แล้วไอ้พวกนั้น
มันคร่ำครึอะไรกันนักหนา

ถ้าพวกท่านทำใจเย็นอีกนิดไมรีบไปวิพากษ์วิจารณ์ อาจมีภาพต่อไปคือ
ขึ้นไปขี่อยู่บนคอก็ได้

#36 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

แนวแบบนี้แหล่ะค่ะ ...เสื้อแดงชอบ..แตกต่าง แบบเลวทราม ..

วิถีประชา...รับไม่ได้หรอกค่ะกับการกระทำแบบนี้
พฤติกรรม บ่งบอก เจตนาและการกระทำ

ผู้หญิงดีๆไม่ทำกันหรอกค่ะ...สงสัยได้แรงบันดาลใจจาก คำผกา โชว์นมมั๊งค่ะ
อีกหน่อยก็จะเห็นผู้หญิงเสื้อแดง แก้ผ้าประท้วงกลางถนน กันหล่ะค่ะ

#37 David_GinoLa

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ผมว่ามันเป็นดราม่า สั่งสอนพวกสลิ่มกับพวกรักเจ้ามากกว่า เขาต้องการ
ให้เห็นว่าคนที่เขาเคารพนับถือเขายังทำอย่างนี้ได้สบาย ๆ แล้วไอ้พวกนั้น

ถ้าพวกท่านทำใจเย็นอีกนิดไมรีบไปวิพากษ์วิจารณ์ อาจมีภาพต่อไปคือ

แล้วพวกเขาจะคิดได้มั้ยว่า ขนาดเขาทำสิ่งนี้ คนในธรรมศาสตร์ยังไม่เห็นดีเห็นงามกับพวกเขาเลย

แล้วถ้าเขาไปทำอย่างนี้กับคนที่คนทั่วไปเขาเคารพนับถือ คิดหรือว่าคนทั่วไปเขาจะเห็นดีเห็นงามด้วย

#38 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

กฎหมายไม่ห้ามครับ เว้นซะแต่ว่าปรีดีเป็นศาสดาของลัทธิบางลัทธิ อันนี้อาจเข้าข่ายหมิ่นศาสนา :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#39 sanskrit_shower

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ขนาดสมศักดิ์ เจียมยังด่าพ่อแม่ของตัวเองได้หน้าตาเฉย เพราะไม่มีข้อความแปะไว้ที่บ้านว่า ห้ามด่าพ่อแม่ตัวเอง

ดังนั้นที่เฮนไตพล่ามมาทั้งหมด ก็นับว่าเด็กๆ

#40 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

กุศลาธรรมา อกุศลาธรรมา เป็นธรรมชาติของสภาวะจิตทุกดวง ธรรมชาติไม่แบ่งแยก

พระพุทธเจ้าทรงสั่งสอนสิ่งที่เป็นจริงตามธรรมชาติ ไม่ใช่ว่าท่านบัญญัติศาสนาของท่านขึ้นมาแล้วสอนให้คนมาเชื่อตาม
เฮ็นไตเองต่างหากที่จับมาโยงเข้ากับคำว่าศาสนา

สิ่งมีชีวิตที่แยกแยะความจริงกับความเชื่อไม่ได้ แยกแยะกุศลกับอกุศลไม่ได้ อาจจะเป็น species Homo Sapiens แต่ไม่ใช่ มนุษย์ (มโน+อุษย์) หรือผู้ที่มีิจิตใจสูง

นี่ว่ากันตามรากศัพท์นะ

#41 eAT

eAT

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

เวลาเฮ็นไตอยู่บ้าน ถ้าเห็นไตหรือญาติพี่น้องของเห็นไตจะเสพสมทางเพศกับสัตว์เลี้ยงของตัวเองก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ เพราะกฎหมายไม่ได้ระบุไว้ว่าผิด และการเสพสมทางเพศก็เป็นธรรมชาติของสิ่งมีชีวิต

และถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนั้น ท่านอย่าไปตัดสินว่าเฮ็นไตผิดนะครับ เพราะการที่เห็นไตไปเสพสมกับสัตว์เลี้ยงของเขานั้น กฎหมายไม่ได้ระบุว่าเป็นความผิด ท่านอย่าเอาตัวเองมาวัดสิครับ

แล้วถ้าเกิดมีคนวิตรถารแอบเข้าบ้านไปเสพสมกับสัตว์เลี้ยงของเห็นไตก็อย่าไปเขาเลวนะคร้าบ กฎหมายไม่ได้ระบุว่าเป็นความผิด ท่านอย่าเอาตัวเองมาวัดสิครับ :P :D :lol:

ผมนึกคำตอบของเห็นไต แล้วจินตนาการของเพื่อนๆ ร่วมบอร์ด
แล้วพอจะนึกถึงภาพครอบครัวเห็นไตได้ชัดเจนยิ่งขึ้น :huh:

#42 wisary

wisary

ขาประจำ

ถ้ามีใครมาเที่ยวประกาศว่าคุณเฮนไตฆ่าญาิติพี่น้องของเขาตาย คุณเฮนไตเป็นฆาตกร ออกโทรทัศน์และสื่อสิ่งพิมพ์อื่นๆ โดยลงรูประบุชื่อและประวัติตลอดจนที่อยู่ของคุณเฮนไตด้วย แล้วมีคนครึ่งประเทศเชื่อว่าคุณทำจริง ไปไหนก็มีแต่คนขว้างปาสิ่งของใส่คุณ ตะโกนด่าทอ
คุณเฮนไตจะทำอย่างไรครับ ระหว่างฟ้องร้องหรือเรียกร้องให้เขาเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมเพื่อพิสูจน์และแก้ข้อกล่าวหา กับแค่ไปปฎิเสธว่าไม่ได้ทำโดยไปที่บ้านของคนกล่าวหาคุณเฮนไตเท่านั้นโดยไม่ต้องมีการพิสูจน์เลยว่าคุณเฮนไตไม่ได้ทำจริงๆ เทียบได้กับกรณีที่คุณอภิสิทธิ์กำลังโดนอยู่ในขณะนี้เลยนะครับช่วยตอบหน่อยซิ

อีกอย่างทุกคนในโลกนี้ถ้ามีความเป็นมนุษย์ก็ย่อมรู้จักทั้งนั้นล่ะครับ กุศลธรรมา อกุศลธรรม มันก็คือการทำดีกับการทำบาป มันก็มีอยู่ทุกศาสนานี่เพียงแต่ใช้คำเรียกแตกต่างกันไปก็เท่านั้น ยกตัวอย่าง sin sincare ถ้าเขาไม่รู้จักบาปบุญคุณโทษฝรั่งจะมีคำเหล่านี้ขึ้นมาทำไม และศาสนาคริสต์ก็ยังมีการสารภาพบาป นั่นก็แสดงว่าผู้ที่สารภาพบาปย่อมรู้อยู่กับตัวเองว่าสิ่งที่ตนทำไปมันดีหรือไม่ดีจึงต้องมีการสารภาพออกมา

Edited by wisary, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:58.

#43 David_GinoLa

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ผมนึกคำตอบของเห็นไต แล้วจินตนาการของเพื่อนๆ ร่วมบอร์ด
แล้วพอจะนึกถึงภาพครอบครัวเห็นไตได้ชัดเจนยิ่งขึ้น :huh:

แล้วถ้าเกิดเห็นไตหน้ามืด อยากเสพสมทางเพศกับสมาชิกในครอบครัวของเขาที่ไม่ใช่เด็กและเยาวชน โดยที่สมยอมกัน ก็อย่าไปว่าเขาเป็นคนไม่ดีนะคร้าบ ท่านอย่าเอาตัวเองมาวัดสิครับ :P :D :lol:

Edited by David_GinoLa, 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:57.

#44 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

"แล้วเขาจะคิดได้มั๊ยว่าสิ่งที่เขาทำไปคนในธรรมศาสตร์ยังไม่เห็นดีเห็นงามกับพวกเขาเลย"

ก็พวกนี้เขาก็ทำในเรื่องที่คนในธรรมศาสตร์ไม่เห็นดีเห็นงานอยู่เรื่อย ๆ แหละครับ แต่คนใน
ธรรมศาสตร์ ดูเหมือนจะใจ เย้น เย็น

#45 MIRO

MIRO

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:00

อย่าไปดูเบา ความคลั่งของพวกนี้นะครับ
ตราบใด ไม่ติดป้ายบอกห้ามไว้

ยอดเสาธง..ก็ใช่ว่าจะรอด :D

#46 David_GinoLa

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

"แล้วเขาจะคิดได้มั๊ยว่าสิ่งที่เขาทำไปคนในธรรมศาสตร์ยังไม่เห็นดีเห็นงามกับพวกเขาเลย"

ก็พวกนี้เขาก็ทำในเรื่องที่คนในธรรมศาสตร์ไม่เห็นดีเห็นงานอยู่เรื่อย ๆ แหละครับ แต่คนใน
ธรรมศาสตร์ ดูเหมือนจะใจ เย้น เย็น

คล้ายๆกับในพันทิปล่ะครับ user pantip ส่วนใหญ่ก็ไม่ได้เห็นดีเห็นงามกับพวกลากดำนาหรอก (สังเกตจากหลังเหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองที่อมยิ้มทั้งหลายเข้าไปรุมด่าในลากดำนาจนWMต้องปิดห้องลากดำนาไปช่วงนึง) เพียงแต่ไม่อยากจะลดตัวลงไปยุ่งเฉยๆเท่านั้นเอง

#47 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

แล้วถ้าเกิดเห็นไตหน้ามืด อยากเสพสมทางเพศกับสมาชิกในครอบครัวของเขาที่ไม่ใช่เด็กและเยาวชน โดยที่สมยอมกัน ก็อย่าไปว่าเขาเป็นคนไม่ดีนะคร้าบ ท่านอย่าเอาตัวเองมาวัดสิครับ :P :D :lol:

จัดหนักจริงๆ งั้นดิฉันขอออกแนวแผ่เมตตาให้เค้าและกันนะ สร้างความแตกต่างบ้างไรบ้าง ^_^

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

แล้วพวกเขาจะคิดได้มั้ยว่า ขนาดเขาทำสิ่งนี้ คนในธรรมศาสตร์ยังไม่เห็นดีเห็นงามกับพวกเขาเลย
แล้วถ้าเขาไปทำอย่างนี้กับคนที่คนทั่วไปเขาเคารพนับถือ คิดหรือว่าคนทั่วไปเขาจะเห็นดีเห็นงามด้วย

แต่ในFB เด็ก มธ.มันเห็นดีเห็นงามนะท่าน บอกว่าไม่เป็นไร

#49 sanskrit_shower

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

ระวังจะเหมือนอีกกระทู้นะครับ เดี๋ยวเฮนไตก็ไม่คุยด้วยหรอก

พวกแอบด่าพ่อล่อแม่ แล้ว Mod ก็ ปล่อยไว้... ผมไม่คุยด้วยนะครับ...

#50 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ต่อไปใน ธรรมศาสตร์ ก้อเล่นซ่อนแอบ เล่นจ้ำจี้ กันได้ซินะ เสรีภาพ อิสระเหนืออื่นใดในหล้า

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน