Jump to content

- - - - -

โอ๊ค ออกอัลบั้มใหม่ ก๋วยเตี๋ยวถ้วยละ 3 บาท ที่เชียงใหม่ด้วยเน้อ

• Please log in to reply
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

เหอๆ เอาของห้าง มา เทียบราคากับ นอกห้าง....

ทำไปได้.... :D

เอาแค่ข้างทางเมื่อวานนี้ก็พอจ้า

เป็นลูกแม้วไม่น่าโง่ไปกินตั้ง 30 บาท ของ 3 บาท ก็มีให้กินอยู่บ้านเกิด

เมื่อวานกิืนกรุงเทพ 30 บาท วันนี้ กิน ที่เชียงใหม่ 3 บาท ค่าเครื่องบินไป 2000 บาท เด็กๆ ไพร่อย่าง hentai PookLook ก็ทำมาแล้ว ไม่แพง ไม่แพง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#52 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:42

ผมอยู่กรุงเทพฯ ต้องนั่งเครื่องบินไปเชียงใหม่ เพื่อกินก๋วยเตี๋ยวชามละ 3 บาทให้ได้เชียว
หรือจะนั่งรถทัวร์ไปดีหว่า กินเสร็จค่อยกลับ!!!

ถูกแบบนี้ต้องไปหลายเที่ยวเป็นแน่แท้

ไปด้วยกันไหม PookLook !!!
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#53 TIK Tik tik

TIK Tik tik

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:26

ข้าวมันไก่ อนุสาวรีย์สามกษัตริย์ ก็ดีนะโอ๊ค กิน 3 จานก็อิ่มพอดี
จานละ 40 เอ๊งงงงงง

หมูปิ้งตลาดรวมโชคก็อร่อยดีนะ ไม้ละ 10 บาทเอ๊งงงงง

#54 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ชาม 3 บาท นี่คงเป็นวิธีการเรียกลูกค้า
เป็นผมก็คงว่า 3 บาทหักทุนได้เท่าไหร่
ถ้าเป็นชาม 10 บาทเอา สามชามมาเทรวมกัน
ก็ลดภาระที่ต้องล้างชามลงถึงสามเท่าตัว :D

สมมุติ กำไร 1 บาท

ต้นทุนของ 1.5 บาท

ต้นทุนพลังงาน .4 บาท

ค่าล้าง ตาก ชาม ช้อน ตะเกียบ .1 บาท

ล้างถ้วย 10 ถ้วย 10 ช้อน 20 ตะเกียบ แลก 1 บาท คุณจะล้างแบบไหน

ล้างทำไม เปลือง
เอาจุ่มน้ำก็พอ
3 บาท จะเอาอะไรกันนักกันหนา :P

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

ครั้งนี้ศิริโชคเงียบเลย :D

เงียบ เพราะเห็นความปัญญาอ่อนของไอ้โอ๊ก :lol: :lol: ทั่วประเทศ หาให้ได้อีกนะ ชามละ 3 บาทน่ะ ควาย

#56 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ไม่เคยกินซักทีก๋วยเตี๋ยว 3 บาท รู้สึกว่าอยู่แถวโรงเรียนปริ้นซ์นะ เมื่อก่อนถ้าจำไม่ผิดเป็นก๋วยเตี๋ยวบาทเดียวรึเปล่า ? เคยออกรายการตามไปดู ท้าพิสูจน์อะไรพวกนั้นด้วยนะครับร้านนี้ แล้วร้านใกล้ๆกันชื่อร้านน้ำตกหกบาทตอนนี้ไม่รู้ยังมีอยู่รึเปล่า ?

ส่วนโอ๊ค ..ถ้าอยากนำเสนอของถูกแบบประหยัดให้เสื้อแดงกินนะ ให้ไปซื้อเส้นบะหมี่แบบเป็นห่อมาลวกแดรกเองจะถูกกว่า แค่ห่อละประมาณ 10 บาทเอง รับรองเสื้อแดงต้องชาบูแน่ๆ หรือซื้อข้าวเหนียวมาสัก 1 กิโลก็ได้ ประมาณ 40-50 บาท แล้วก็น้ำพริกตาแดงอีกสักกระปุก ประมาณ 10 บาทแดรกได้ 1-2 วัน ประหยัดโคตรๆ หรือจะให้ดีจิ้มกับน้ำปลาแม่มเลยประหยัดกว่า รับรองเสื้อแดงต้องอยากได้โอ๊คเป็นนายกกันทั้งประเทศ .

หรือเอาแบบบ้านป่าเลยมั๊ย ? เข้าป่าไปหาหน่อมาต้มกินเอง ฟรีไม่ต้องเสียเงิน คือโอ๊คครับ..ช่วยคิดถึงความเหมาะสมโดยรวมด้วยครับ ราคาอาหารโดยเฉลี่ยมัน 3 บาททั่วประเทศรึเปล่า ? ถ้าจะนำเสนอกันแบบนี้ก็ไม่ต้องกินกันแล้ว KFC McDonald's Shabu Shi ฯลฯ

เมื่อวานโอ๊คก็หน้าแหกไปทีนึงแล้ว เพราะเข้าไปกินผิดร้าน เผอิญร้านชูจันทร์ปรับขึ้นราคาราดหน้าเลยโดนศิริโชคโต้กลับ เล่นเอา 6 รมต.ที่ลงไปสำรวจตลาดพากันหน้าหงายไปเลย การที่อาหารปรับขึ้นราคามันแสดงถึงภาวะเงินเฟ้อจาก ค่าแรง 300 แต่ราคาสินค้าปรับตัวสูงขึ้น เป็นผลจากการบริหารของน้าปูของโอ๊คนั่นแหละ

Edited by Moo3storey, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:43.

#57 Ladypin

Ladypin

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

ร้านนี้สมัยเป็นนักเรียนเค้าไปทานแข่งกันสนุกๆ
ราคานี้ตั้งนานมาแลัวจ้าเอามาเป็นดัชนีชี้วัด
ราคาสินค้าไม่ได้หรอก

Your time is limited ,so don't waste it living someone else's lifeSteve Jobs

#58 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

แสดงว่าไม่เคยกินก๋วยเตี๋ยวชามละบาทกันล่ะสิ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#59 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

หากในอดีต โอ๊ค ขยันเรียนอย่างขยันหาร้านขายอาหารราคาถูก โอ๊ค คงไม่ต้องพกโพยไปสอบราม
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#60 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

เฮ้อ แต่ก่อนกินก๋วยเตี๋ยวเรือข้างวัดเบ็ญจะฯ ชามละ 1.50 บาท กินที่ 5 ชาม แต่เกือบสี่สิบปี ปัจจุบันอาหารแบบนี้ยังมีอยู่แต่ราคา 15 บาท ลองไปดูแถวอนุเสาวรีย์ฯ ดู แต่ผมเลิกแล้วตั้งแต่เคี้ยวแก้วแตกในชาม

#61 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

มันถูกจริง ไม่เถียงครับ แต่ดู นศ. 3 คนนี้กินนะครับ กี่ชาม

ปัญหาไม่ใช่ร้านอาหารครับ แต่เป็นพวกที่พยายามมาบอกว่า ของไม่แพงเนี่ยแหละ เลว

รู้สึกว่าจะมีแต่เส้นกับน้ำซุปนะเนี่ย ไม่ค่อยต่างกับซื้อมาม่ามาต้มเองเลย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#62 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ก๋วยเตี๊ยวก้ถูกสุด คือก๊วยเตี๊ยวเรือ(ฝั่งเยื้องเดอะมอลล์งาม ในซ.งามวงศ์วาน 30 ในซอยนะ ) ชามธรรมดา 20 บาท ปริมาณนั้นต้องสั่ง 3 ชามขึ้นไปจึงจะพออิ่ม แบบอิ่มจริงๆนะ ไม่ใช่ต้องหยุดตัวเองเพราะตังค์ไม่พอจ่าย 55555

เกือบลืม มีก๊วยเตี๊ยวเรือในซอยมัยลาภเจ้าหนึ่ง ราคา 15 บาท ปริมาณค่อยข้างเยอะกว่าที่คิด แต่รสชาต คิดในใจว่า ยอมจ่ายชามละ 30 เลย ขอแบบอร่อยๆ ได้ป่ะ ไม่มีรสชาต ไม่มีความหอมของน้ำซุป

ราคาเย็นตาโฟ แถว ออฟฟิศ เลยซ. ประชาอุทิศ 23 ไปหน่อยหนึ่ง ก่อนข้ามสะพานไปเลียบด่วน ชาม ละ 35-40 บาท รสชาติ พอกินได้ ลูกชิ้นอร่อย

ก๋วยเตี๊ยวเป็ดปากซอย รามอินทรา 39 ซอยน้ำท่วมที่ออกข่าวนั่นแหละ เคยกิน 35 บาท ตอนนี้ขึ้นราคาหรือยังก้ไม่รู้

นี่คือร้านที่สามารถไปนั่งกินได้โดยไม่ต้องขึ้นไปเสาะหา เพราะเป็นทางผ่าน ที่แวะทานได้สะดวก

เมื่อ 10 กว่าปี ก่อน จำได้ว่าก๊วยเตี๊ยวเรือรังสิตที่พ่อชอบแวะพาไปกินตอนกลับจากไปเยี่ยมปู่ ชามละ 5 บาท เราเองกินตั้งหลายชามกว่าจะอิ่ม ขนาดเด้กนะ

สงสัยโอ๊คมันกิน 5 ชาม แล้วไปยัดแม๊คต่ออีก 2 ลูก ไม่งั้นเป็นลมตายคาถนน เพราะหิวข้าวแหง

Edited by koong, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:55.

#63 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

สงสัยโอ๊คมันกิน 5 ชาม แล้วไปยัดแม๊คต่ออีก 2 ลูก ไม่งั้นเป็นลมตายคาถนน เพราะหิวข้าวแหง

จะโพสต์ว่าทำไมมันถึงไม่หิวก็กลัวผิดพรบ. กับ ข้อหาหมิ่นประมาท
แต่บอกได้แค่ว่า"ดูสิครับ ขนาดกินก๋วยเตี๋ยวมันยังต้องใส่แว่นดำ"
ไม่รู้ว่าโอ๊คกินอาหารเสริมรึเปล่าเลยไม่หิว ?

Edited by Moo3storey, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:08.

#64 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:17

โอ๊ค กินเย้ย ปชป ไปเลยลูก

กินชามละ 3 บาท แม่ม ทุกวันเลย
ให้รู้ไปว่า ของถูกมีกินทุกวันทุกมื้อ

และน่าจะเอา ใต้หล้า นายเวร โปก และเห็นไต๋ ไปกินถ่ายรูปโชว์ด้วย
อุ๊ย..ลืมวิดวะ 18,000 ที่ไปกระบี่อีกคน

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#65 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ก๋วยเตี๋ยวเรือที่อนุเสาวรีย์ชัยฯก็ยังมีขายอยู่นะครับรู้สึกว่าจะชามละ 9 บาท ต้องกินสัก 4-5-6 ชามถึงพอรู้สึก)

แถวบ้านผมมีก๋วยเตี๋ยวทะเล 30 บาทอร่อยใช้ได้เลยครับ

ใส่ปลา,ปลาหมึก,กุ้งอย่างละหนึ่งชิ้นซะด้วย เสียดายปิดร้านไปตั้งแต่ตอนน้ำท่วมยังไม่เปิดเลยครับ
(ถนนเลียบคลองภาษีเจริญก็ทำถนนด้วย)

ของถูกจะสรรหาจริงๆมันก็มีครับ แต่ที่แน่ๆของมันก็แพงขึ้นจริงๆในกรณีที่เราไม่มีเวลาเลือกสรรค์หรือเดินทางไป

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#66 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ครั้งนี้ศิริโชคเงียบเลย :D

เป็นผม ผมก็เงียบนะ เพราะมัน ปญอ มากกกกกกกกกกกกกกกกก
น่าจะรู้นะครับว่าเพราะอะไร

---------------------------------------

#67 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

สงสารคนล้างชามนะ

ถ้าจ้างลูกจ้างล้าง ค่าแรงวันละ 300 คงไดกำไรอื้อเลยนะเนี่ย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#68 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:11

xxxxxxx Top Commenter · Works at เป็นนายตัวเองมาทั้งชีวิต

..........................................................

...ขอลอกคอมเมนต์จากเว็บผู้จัดการ ““โอ๊ค” เอาอีก! โชว์หม่ำเตี๋ยว 3 บาทสุดคุ้ม-ชาวเชียงใหม่แฉร้านตรึงราคามา 23 ปี” มาแบ่งปันกันอ่าน...

พี่เขยมรึงแต่งแป๊บเดียว ได้เป็นใหญ่เป็นโตในบริษัท ดูแลทรัพย์สินเป็นหมื่นล้าน.

มรึงเป็นลูกในไส้ ทำได้แค่ post ภาพกินอาหาร ราคาถูก.

พ่อมรึงนี่ตาถึงจริงๆ

โอ๊กเอ๊ย

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#69 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:48

อ่านตั้งนาน ก็แค่ของ Fake จากตระกูล Fakeๆ

กินชามละ 30 ทีเดียวอิ่ม ดีกว่านั่งละเมียดละไม ค่อยๆ ช้อนเข้าปาก
เสียเวลาทำมาหาแหลกเปล่าๆ

Edited by Muusang ชั่งไข่, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:50.

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#70 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:14

หึหึ อึ้งเลยล่ะสิพวกแมงสาบ
ม๊ากเป็นนายกฯสองปี เตี๋ยวชามละ 25 บาท
คุณปูเพิ่งเป็นเก้าเดือน ตอนนี้เหลือชามละ 3 บาทเองว่ะ

"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#71 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:40

มันสร้างภาพครับ ปะเดี๋ยวมันก็เข้าร้านอาหารหรู ๆ แพง ๆ ตามเดิม สร้างภาพหลอกควาย ๆ สบายใจจัง ควาย ๆ คงจะมีปัญญาขึ้นเครื่องบินไปกินอยู่หรอก ก๋วยเตี๋ยว 3 บาท

#72 Nong Adis

Nong Adis

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:37

โอ๊คไปขอข้าววัดกินดีกว่า ถ้าอยากยืนยันว่ามีของถูกจริง ไม่น่าโง่ไปเสียเงินสามบาท ข้าวกองให้หมาเยอะแยะ

#73 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

โห แสดงว่าที่ผ่านมาคนไทยแมร่งโง่หมดเลย

เพราะมัวแต่กินอาหารราคนปกติ ไม่ยอมไปกินก๋วยเตี๋ยวชามละ 3 บาท

ต่อไปนี้คนไทยทุกคนต้องรู้จักแดรกของถูก แดรกแมร่งทุกวันเลยนะ ไอ้ชามละ 3 บาทเนี่ย ถ้าบ้านเมิงอยู่ยะลาเมิงก็ต้องบินมาแดรกให้คุ้มนะ ซัก 10 ชาม แล้วอย่าลืมซื้อกลับไปฝากที่บ้านด้วย

ขอโทษที่ไม่สุภาพ แค่อยากระบาย :lol:

#74 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

สรุปว่า พานทองแท้แก้ปัญหาเสียงบ่นว่าของแพงด้วยการ'เสาะหา' ร้านขายอาหารถูกๆ

คิดแก้ปัญหาแบบนี้ ผมก็ไม่แปลกใจที่พ่อเขาจะยกตำแหน่งบริหารให้ลูกเขยไป

#75 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

เฮ้อ แต่ก่อนกินก๋วยเตี๋ยวเรือข้างวัดเบ็ญจะฯ ชามละ 1.50 บาท กินที่ 5 ชาม แต่เกือบสี่สิบปี ปัจจุบันอาหารแบบนี้ยังมีอยู่แต่ราคา 15 บาท ลองไปดูแถวอนุเสาวรีย์ฯ ดู แต่ผมเลิกแล้วตั้งแต่เคี้ยวแก้วแตกในชาม

ขอนับอายุคุณหมี่ซั่วก่อน :P

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#76 Niskat

Niskat

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ร้านนี้ไทใหญ่ทำ คนเชียงใหม่มากินกันแค่ขำๆ ไม่มีใครคิดมากินจริงๆจังๆ เพราะรสชาติสู้ 5 บาทกองหน้อย ที่เพิ่งปิดตัวไปเพราะพิษเศรษฐกิจไม่ได้

#77 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

ผมอ่านหมดทั้งกระทู้แล้ว...
ยอมรับว่าผมขำน้ำตาแตกกับเมนท์เพื่อนๆแต่ละคนมาก
ยิ่งกว่านั่งอ่านตูน Mad หรือ ขายหัวเราะ!
:D :D :D
gladiator 1.jpg

#78 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

นายโอ๊คอ๊าคเขาจะรู้ตัวมั้ยเนี่ยว่ายิ่งดิ้นรนตระเวนหาร้านขายข้าวถูก
มาโชว์มากเท่าไหร่ก็เหมือนประจานป้าปูอ้อมๆ ว่า
"ราคาข้าวตอนนี้มันไม่ปกติแล้วนะโว้ย กว่าจะตามหาร้านที่มัน
ขายถูกๆ ให้เจอได้มันยากยังกะตามหาสร้อยทองในกองขี้หมาเชียว"

แต่ก็ดีนะ ทำต่อไปเรื่อยๆ ล่ะนายโอ๊คอ๊าค อยากรู้ว่าหนังหน้าโคตรอำหมาด
อย่างเธอว์จะทนแดร่กอาหารไพร่ๆ ได้ซักกี่น้ำกัน

#79 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ผมว่า พรุ่งนี้โอ๊คอาจไปกินข้าวก้นบาตร แล้วบอกว่าของฟรียังมีเลย ใครว่าของแพง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน