Jump to content

- - - - -

จ่ายตลาดอย่างอำมาตย์!!!!! (คำเตือนกระทู้นี้ไม่เหมาะกับไพร่แดง เพราะอาจรับไม่ได้กับราคา)

• Please log in to reply
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

อันนี้รูปใบเสร็จคร่าวๆ จ่ายไปไม่มากไม่มายแค่ 9658.62 บาท

ปกติจ่ายตลาดระดับนี้อยู่แล้ว ไม่ต้องสนใจของที่ผมซื้อว่าทำไม

ยอดซื้อขนาดนี้ซื้อหลายๆอย่างเลยสูง

แต่ประเด็นที่จะนำเสนอคืออยากให้เปรียบเทียบราคากับที่อื่นๆ

ที่รัฐบาลอ้างว่าควบคุมราคาสินค้าได้

แต่ผมซื้อห้างใหญ่กลางใจกรุงโชว์เลยดีกว่า และ คิดว่าแพง

กว่าเงาะ 4 โลร้อยแน่ๆ คือเงาะโรงเรียนกิโลละ 70.17 บาท

กล้วยหอมทอง 4 ลูก 30 บาท

เนื้อหมูอนามัย แพ็คละ 280.75 บาท ได้ส่วนลดเหลือ 258.29

นี่แค่ตัวอย่าง อินเตอร์เน็ตผมไม่ค่อยดีนักในวันนี้ ไม่เช่นนั้นจะขอนำเสนอรูปใบเสร็จ

ทั้งหมด ขอติดรูปทั้งหมดไว้ก่อนรอการแก้ไขอินเตอร์เน็ตจาก TOT

แล้วมาต่อกันครับ ท่านใดมีราคาเปรียบเทียบกับของที่ผมซื้อเชิญเลยครับ

อยากแสดงให้เห็นว่ารัฐบาลควบคุมราคาสินค้าไม่ได้จริงๆทุกที่หรอกครับ

โดยเฉพาะ "ห้างระดับอำมาตย์" ซึ่งรัฐบาลไพร่คงไม่สนใจมาควบคุมแน่

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:22.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#2 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:22

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#3 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

เดี๋ยวก็มีเสื้อแดงมาแถ " แล้วโง่ไปซื้อร้านที่มันขายแพงทำไม" :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

#5 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

อ่านรายการแล้วเหมือน ร้านอาหารเลย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

เดี๋ยวก็มีเสื้อแดงมาแถ " แล้วโง่ไปซื้อร้านที่มันขายแพงทำไม" :P

ตอบเหมือนโอ๊คอ๊าคตอบใช่ไหม 5555 ประเด็นคือ รัฐบาลควบคุมราคาให้เหมาะสม

ได้ทุกๆที่ไหม คำตอบคือ "ไม่" รูปข้างบนคือรูปใบเสร็จทั้งหมดแล้วครับ

ผมไม่ซีเรียสกับการจ่ายนะ แต่สิ่งที่ผมจะนำเสนอในกระทู้นี้คือ

"รัฐบาลควบคุมราคาสินค้าให้เหมาะสมได้ทุกๆที่ไหม ที่ๆแพงก็มีจริง

อย่าว่าแต่ตลาดสด ตลาดชุมชนเลย ตลาดระดับอำมาตย์ยังแพงเลย"

#7 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

อ่านรายการแล้วเหมือน ร้านอาหารเลย ...

ครอบครัวใหญ่ทานเยอะอย่างนี้แหละครับ และผมเชื่อว่าร้านอาหารก็ไม่กล้ามาซื้อ

ที่นี่แน่ เพราะต้นทุนคงสูงเกิน ไปหาจ่ายตามสะพานปลา ตลาดสดดีกว่า

#8 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ซื้อที่พาราก้อนหรือครับนั่น...ผมสังเกตที่ใบเสร็จรับเงิน...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#9 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ซื้อที่พาราก้อนหรือครับนั่น...ผมสังเกตที่ใบเสร็จรับเงิน...

ครับ ไม่อยากพาดพิงถึงห้างเขา แค่อยากแสดงให้เห็นว่ารัฐบาลไม่สามารถดูแลราคาได้ทั่วถึงจริงๆ

#10 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

โอ้รายการ อำมาตย์ สุดๆ

#11 ant

ant

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

เป็นอำมาตย์ ไม่เดือดร้อนหรอกครับ
เพียงแต่ปรืมาณเท่าเดิม จ่ายมากขึ้นเท่านั้นเอง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#12 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ของบางอย่างตลาดทั่วไปมันไม่มีขายนี่สิ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#13 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

*
POPULAR

ถ้าไปที่มันขายแพงได้ ก็จะได้ราคาแพง

ถ้าไปที่ที่มันขายถูกได้ ก็จะได้ราคาถูก

------

ทำไมคนเกือบหมดประเทศไม่ไปที่ขายถูกๆ

จะซื้อปลาก็ควรไปสะพานปลา แพปลานู่น

จะซื้อปุ้มปุ้ย ก็ไปซื้อที่ตรัง หน้าโรงงานนู่น

จะกินก๋วยเตี๋ยว ก็ให้มาที่เชียงใหม่แค่ 3 บาท

ทำมั๊ย หนะสิ้นเปลืองกันจังไปซื้อที่มันแพงๆ
ไม่ฉลาดเหมือนโอ๊คอ๊าคกันบ้างเลย

#14 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

เฉือนเนื้อตัวเองไปล่อ เสือ ควาย มันจะคุ้มรึครับ
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

ความจำเป็นของคนเราในการซื้อสินค้าแต่ละที่ไม่เหมือนกัน

ผมเห็นโอ๊คอ๊าคมาพูดมักง่ายทำนองว่าที่ๆขายแพงไม่ต้องไปซื้อ ไปซื้อที่ๆขายถูก

ความจำเป็นของคนเรามันเหมือนกันที่ไหน ถ้าผมอยู่ใกล้สะพานปลา และมีสวนผลไม้

สวนผักอยู่ใกล้ๆสะพานปลา ผมบุกไปซื้อถึงที่เลยครับ ถ้าไม่ไกลไปจากที่บ้าน

และมีของที่ต้องการครบ เชื่อเถอะว่าบ้านนายโอ๊คอ๊าคก็มาซื้อที่เดียวกับผม

เพียงแต่สร้างภาพว่ากินของราคา 30 บาทได้ แต่ความจริงที่บ้านก็อำมาตย์ไม่แพ้กัน

นะแหละ

#16 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:00

เฉือนเนื้อตัวเองไปล่อ เสือ ควาย มันจะคุ้มรึครับ

ไม่เข้าถ้ำ เสือ ควาย แล้วจะได้ลูก ควาย หรือครับ 5555

#17 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

คิงส์แซลมอน เอามาย่างแกล้มไวน์
แก๊งค์น้ำปู

#18 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:13

ดูแล้วก็ไม่น่าใช่ร้านอาหารจริงๆครับ

ถ้าร้านอาหารมักจะซื้อแมคโคร .. อิ อิ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#19 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ดูแล้วก็ไม่น่าใช่ร้านอาหารจริงๆครับ

ถ้าร้านอาหารมักจะซื้อแมคโคร .. อิ อิ

คงจะไม่ใช่แค่แม็คโคร คงเป็นตลาดไท และ ตลาดสี่มุมเมืองอีกด้วยผมว่านะ

#20 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ถ้าไปที่มันขายแพงได้ ก็จะได้ราคาแพง

ถ้าไปที่ที่มันขายถูกได้ ก็จะได้ราคาถูก

------

ทำไมคนเกือบหมดประเทศไม่ไปที่ขายถูกๆ

จะซื้อปลาก็ควรไปสะพานปลา แพปลานู่น

จะซื้อปุ้มปุ้ย ก็ไปซื้อที่ตรัง หน้าโรงงานนู่น

จะกินก๋วยเตี๋ยว ก็ให้มาที่เชียงใหม่แค่ 3 บาท

ทำมั๊ย หนะสิ้นเปลืองกันจังไปซื้อที่มันแพงๆ
ไม่ฉลาดเหมือนโอ๊คอ๊าคกันบ้างเลย

คิงส์แซลมอนนี่แพปลาที่ไหนขายบ้างครับ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#21 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:00

จริงๆอยากแสดงให้เห็นนะครับว่า สินค้าบางอย่างในใบเสร็จนี้ของผม

รัฐบาลไม่สามารถควบคุมราคาได้จริงๆเช่น เงาะโรงเรียน กล้วยหอมทอง

มังคุดปลอดสารพิษ ทั้งๆที่เป็นของที่ผลิตในประเทศทั้งนั้น

ทั้งๆที่เป็นห้างใหญ่กลางกรุง

#22 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

ดีครับ ประชาชนอย่างเรามีปัญญาซื้อของระดับนี้โดยไม่ปริปากบ่นหรือรู้สึกเดือดร้อน ย่อมสะท้อนให้เห็นว่า ประเทศเรากำลังจะมีขนาดเศรษฐกิจใหญ่เป็นอันดับสี่ของโลก จะรองก็แค่ เมกา จีน และญี่ปุ่นเท่านั้น รู้ยังงี้แล้ว ผมดีใจจนน้ำตาไหลพรากๆๆๆๆๆ T_T
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#23 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

เฮ้อออ"!!! ไม่ได้จ่ายเอง.. เลยไม่ ( ตกใจ )
มีหน้าที่...กิน...อย่างเดียว.....สบาย..พี่โฉ ฯ

#24 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

Posted Image Posted Image

#25 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

เฮ้อออ"!!! ไม่ได้จ่ายเอง.. เลยไม่ ( ตกใจ )
มีหน้าที่...กิน...อย่างเดียว.....สบาย..พี่โฉ ฯ

น่าอิจฉาจริงๆครับ ท่านพระฤๅษี แต่ผมมีความสุขนะเวลาเลือกของเอง

แต่มีความสุขน้อยตอนจ่าย แต่มาคิดดีๆก็ถูกกว่าไปทานเองตามร้านอาหาร

แถมเราเลือกของได้เอง ความสดใหม่เรารู้หมด

#26 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

ดีครับ ประชาชนอย่างเรามีปัญญาซื้อของระดับนี้โดยไม่ปริปากบ่นหรือรู้สึกเดือดร้อน ย่อมสะท้อนให้เห็นว่า ประเทศเรากำลังจะมีขนาดเศรษฐกิจใหญ่เป็นอันดับสี่ของโลก จะรองก็แค่ เมกา จีน และญี่ปุ่นเท่านั้น รู้ยังงี้แล้ว ผมดีใจจนน้ำตาไหลพรากๆๆๆๆๆ T_T

โห ลืมอินเดียไปได้ยังไงครับ 555

บอกแล้วว่านี่ราคาอำมาตย์ ที่ซื้อก็ห้างอำมาตย์ อย่าเอาไปเป็นมาตรฐานครับ

แต่อยากสื่อให้รู้ว่ารัฐบาลไพร่ ที่มีรัฐมนตรีมาจากไพร่ได้ดีเป็นอำมาตย์อย่างณัฐวุฒิ

ยังไม่สามารถควบคุมราคาที่ห้างระดับอำมาตย์ได้เลย ยังมีหน้ามาบอกว่า

ถูกทั้งแผ่นดินอีกเหรอ หรือจะไปขู่ตระกูลอัมพุช - จูตระกูล ถ้าไม่ลดราคาสินค้าจะเผา

ห้างเขากระนั้นหรือ 55555

#27 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:06

คิดไปเอง ใคร ๆ ก็รู้ !!! :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#28 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

ไพร่อย่างใต้ถุน เอ๊ย ใต้หล้า คิดว่ามะนาวมาร์คแพงกว่ามะนาวปูกระนั้นหรือ

ช่างไม่เจียมจริงๆ เกรงว่าผมจะเจอมะนาวแพงกว่ามะนาวมาร์คในยุคนี้แน่นอน

หรือใต้หล้าคิดว่าผมหาให้ไม่ได้ มะนาวลูกละ 18 บาท ถูกสุดที่ผมเจอในยุคปู

ไม่ได้อ้างลอยๆคราวหน้าไปจ่ายตลาดเองอีกจะถ่ายรูปให้ชม 5555

#29 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

มะนาวสตูลราคาพุ่งลูกละ15บาท
ผู้สื่อข่าว รายงานจาก จ.สตูล ว่าบรรดาพ่อค้า-แม่ค้า ในตลาดสดเทศบาลเมืองสตูล จ.สตูล ต่างบ่นเป็นเสียงเดียวกันว่า มีสินค้าประเภทพืชผักหลายชนิดขึ้นราคา ทำให้ ต่างประหยัดในการจับจ่ายซื้อสินค้า ทำให้สินค้าพืชผักบางชนิดขายไม่ออก โดยเฉพาะมะนาว ซึ่งมีราคาแพงเป็นประวัติศาสตร์ โดยจะมีราคา กก.ละ130-150 บาท แล้วแต่ขนาด เช่นขนาดจัมโบ้ ซึ่งมีขนาดใหญ่ ประมาณ 10 ลูกต่อ1 กก.จะมีราคาสูง กก.ละ 150 บาท และหากแยกขายปลีกเป็นผลเท่ากับ ผลละ 15 บาท
นางบุญยะรัตน์ ชูพวง แม่ค้าขายผักในตลาดสดเทศบาลเมืองสตูล กล่าวว่า สาเหตุที่มะนาว ขายแพงเนื่องจากอยู่ในช่วงหน้าแล้ง โดยจะมีราคาแพงกว่าทุกปีที่ผ่านมา แต่ปีนี้ถือว่ามีราคาที่แพงกว่าทุกปีที่ผ่านมา โดยขนาดจัมโบ้ ตกลูกละ15 บาท ขนาดเล็กลงมาหน่อยลูกละ 10 บาท และ8บาท และเมื่อมะนาว ราคาแพง พ่อค้า-แม่ค้า ที่ขายมะนาว ก็ไม่สามารถขายมะนาวได้ ผู้บริโภคหันมาบริโภคน้ำส้มสายชูแทน บางรายก็หันไปบริโภคน้ำมะนาวสังเคราะห์บรรจุ ขวด เพราะพ่อค้า แม่ค้า ซื้อมะนาวแพงก็ต้องขายแพง เช่นกัน โดยราคามะนาว ในตลาดกลางจะมีราคาขึ้นทุกวันเป็นรายวัน

#30 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ไพร่อย่างใต้ถุน เอ๊ย ใต้หล้า คิดว่ามะนาวมาร์คแพงกว่ามะนาวปูกระนั้นหรือ

ช่างไม่เจียมจริงๆ เกรงว่าผมจะเจอมะนาวแพงกว่ามะนาวมาร์คในยุคนี้แน่นอน

หรือใต้หล้าคิดว่าผมหาให้ไม่ได้ มะนาวลูกละ 18 บาท ถูกสุดที่ผมเจอในยุคปู

ไม่ได้อ้างลอยๆคราวหน้าไปจ่ายตลาดเองอีกจะถ่ายรูปให้ชม 5555

เอาราคามะนาวแค่ช่วงเดียวในตอนนั้นมาเปรียบรายการข้าวของแพงในตอนนี้ ถ้าไม่กินหญ้า ผมว่าคิดไม่ได้แน่ๆ 555555555555

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#31 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

รู้สึกท่านโจโฉจะชอบทานปลานะครับ เห็นซื้อหลายชนิดเลย มีเมนูเด็ดอะไรหรือเปล่าครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#32 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

รู้สึกท่านโจโฉจะชอบทานปลานะครับ เห็นซื้อหลายชนิดเลย มีเมนูเด็ดอะไรหรือเปล่าครับ

พอดีคุณหมอแนะนำให้ทานนะครับ เพื่อสุขภาพ จะชอบทานกับสลัดนะครับ

เช่น ทำซีซ่าร์สลัดใส่แซลมอนสดๆนี่ คลุกเคล้ากับน้ำสลัด บวกกับความกรอบ

ของเบคอน และ ขนมปังกรอบ อร่อยอย่าบอกใครเชียว

ทำเมนูอื่นๆได้หลากหลายครับ ปลานี่ ที่ทานหลายชนิดเพื่อรู้รสชาติหลากหลายด้วยครับ

#33 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

รายการอาหารอำมาตย์มากๆ :lol:

Edited by Somebody, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:58.

#34 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

คุณโจโฉ จัดทริปบินไปกินก๋วยเตี๋ยว 3 บาทที่เชียงใหม่หน่อนสิครับ จอง 2 ที่ :D

#35 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

คุณโจโฉอำหมาดมากเลยครับ

แต่ซุปเปอร์ที่พารากอนของนำเข้าแปลกๆ ที่ไม่เหมือนห้างอื่นเยอะดี
ผมเองก็ชอบไปเดินดู (แต่ไม่ซื้อ) เป็นบางครั้งบางคราวเหมือนกัน :)

#36 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

เห็นที่โอ๊คกับลิ่วล้อออกมาบอกว่า ที่นู้นของถูก ที่นี่ของถูก ไม่รู้จะออกมาเพื่ออะไรค่ะ ไม่เห็นจะเป็นการแก้ไขปัญหาราคาสินค้าตรงไหน แล้วทำยังกับว่าต้องนั่งรถ นั่งเครื่องบินไปกินถึงที่นู้นเหรอคะ? มันแสดงถึงสติปัญญาจริงๆ

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

โอ อำหมาดมากๆ

งั้นเราขอเป็นอำหมาดบ้านนอกดีก่า ไปช็อปที่ตลาดสด 555 :P

#38 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

คุณโจโฉ จัดทริปบินไปกินก๋วยเตี๋ยว 3 บาทที่เชียงใหม่หน่อนสิครับ จอง 2 ที่ :D

ดูข่าวเมื่อเช้านี้ขำก๊ากเลยครับ ผมขอทำก๋วยเตี๋ยวปลาทานเองที่บ้านดีกว่า

เสียเงิน เสียเวลา จ่ายค่าเครื่องบินไปกินร้านที่โอ๊คอ๊าคแนะนำ

ส่วนร้าน "ชูจันทร์" หน้าประชาธิปัตย์ ถ้าผ่านไปคงมีบุญได้ไปทาน

โอ๊ค มันคิดได้ไง พูดทำนองว่า ร้านไหนถูกกินร้านนั้น ร้านไหนขายแพงก็อย่าไปกิน

แล้วแถมบอกว่าไม่อยากให้โยงไปเรื่องเป็นเรื่องการเมือง แล้วดันไปกินร้านหน้าประชาธิปัตย์

หา.......... อะไร เหรอ โอ๊ค

#39 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

ลุงโจขรา.. ที่บ้านรับสมัครลูกสาวอีกคนมั้ยคะ
จะส่งลูกสาวไปอยู่ด้วยค่ะ
ก็ลุงโจเล่นซื้อแต่ของที่ลูกสาวเราชอบทั้งนั้นเลย :P

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#40 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

ลุงโจขรา.. ที่บ้านรับสมัครลูกสาวอีกคนมั้ยคะ
ก็ลุงโจเล่นซื้อแต่ของที่ลูกสาวเราชอบทั้งนั้นเลย :P

แหม รีบเลยนะเจ๊

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

แค่หลานตัวแสบห้าคนก็ตึงมือเกินกำลังแล้วครับ :D

#42 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

แหม รีบเลยนะเจ๊

อิอิ เผื่อฟลุค

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#43 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ใครไปทานร้านนี้แล้วบ้าง ฝากให้เจ้าของร้านมาเปิดสาขาที่กรุงเทพด้วย

คงไม่มีปัญญาได้กิน เพราะไกลเกิน แค่ค่าเครื่องบินก็ไม่คุ้มแล้วแค่กินก๋วยเตี๋ยว

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14.

#44 kang1983

kang1983

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:14

ตลาดนัดที่ลพบุรีก็ไม่แพงนะ ใข่พะโล้ถุงละ 20 บาทเอง

แต่...เมื่อก่อนใข่ 2 ลูก ตอนนี้มีแค่ลูกเดียว ..55555 ไม่แพงๆๆๆๆๆๆๆ

#45 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

จุดสนใจผมกลับอยู่ที่เรื่อง เงาะครับ คุณโจโฉ
เมื่อวานยังเห็นข่าว เกษตรกร เอาเงาะมาเทปิดถนน ประท้วงอยู่เลยเหรอราคาตกต่ำ (กิโลละ 1-2 บาท เอง) แล้วพอขึ้นห้างราคาถีบตัวไปขนาดนี้ ผมว่า มันสะท้อนปัญหาค่อนข้างชัดเลย กระทรวงพาณิชย์ น่าจะเข้าไปดูแลหน่อยนะ

#46 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

ถ้าอำมาตย์โอ๊คหาของถูกกิน แบบนี้ไพร่อย่างผมไม่ต้องไปกินหูฉลามเลยเรอะ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#47 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

แม่เจ้าโครตอำมาตย์ ผมโลตัสสามพันสี่พันก็ว่าเยอะละนะ

#48 butadad

butadad

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

คุณใช้เงินไม่เป็น ดูพี่โอ๊คอ๊าค ดิเขาต้องประหยัดเงินที่โกงมาทุกบาททุกสตางค์
โดยการบินไปกินก๋วยเตี๋ยว ชามละ 3 บาทเลยนะ
ลูกตัวอย่างเจงๆ ใช้เงินเป็นจริงๆ กินข้าวต้องประหยัด กินบ้านกินเมืองต้องเต็มๆ

#49 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

คุณใช้เงินไม่เป็น ดูพี่โอ๊คอ๊าค ดิเขาต้องประหยัดเงินที่โกงมาทุกบาททุกสตางค์
โดยการบินไปกินก๋วยเตี๋ยว ชามละ 3 บาทเลยนะ
ลูกตัวอย่างเจงๆ ใช้เงินเป็นจริงๆ กินข้าวต้องประหยัด กินบ้านกินเมืองต้องเต็มๆ

ถ้าต้องนั่งเครื่องบินไปกินถึงเชียงใหม่ มันคงอร่อยระดับเทพ หากินยากเท่านั้นแหละ ถึงจะมีคนตามไปกิน

#50 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

จุดสนใจผมกลับอยู่ที่เรื่อง เงาะครับ คุณโจโฉ
เมื่อวานยังเห็นข่าว เกษตรกร เอาเงาะมาเทปิดถนน ประท้วงอยู่เลยเหรอราคาตกต่ำ (กิโลละ 1-2 บาท เอง) แล้วพอขึ้นห้างราคาถีบตัวไปขนาดนี้ ผมว่า มันสะท้อนปัญหาค่อนข้างชัดเลย กระทรวงพาณิชย์ น่าจะเข้าไปดูแลหน่อยนะ

นั่นแหละครับคือประเด็นจริงๆที่อยากให้ทุกๆท่านได้รับทราบจากกระทู้นี้

แค่เงาะโรงเรียน รัฐบาลนี้ยังไม่มีปัญญาควบคุมให้เท่าเทียมกันได้ทุกๆห้าง

แต่อย่างว่า ห้างอำมาตย์ รัฐบาลไพร่คงไม่กล้ายุ่ง 5555

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน