Jump to content

- - - - -

วันนี้ไอ้กุ้ง เกือบโดนคนบ้า รึเสื้อแดงก็ไม่รู้ ตบอ่ะ

• Please log in to reply
87 replies to this topic

#1 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 17 May 2012 - 19:21

วันนี้ ขึ้นรถเมล์ 36 ก รถเมล์ฟรี ที่ป้ายรถเมล์ แถวปากซอยหน้าออฟฟิศ เวลาประมาณ 17.05 น. โดยประมาณ พอขึ้นรถได้ มองไปที่เบาะนั่ง เบาะหลังท้ายรถโล่งก็เดินไปนั่ง ไม่มีอะไรเกิดขึ้น
จนกระทั่ง ลุงที่นั่งแถวหน้าไอ้กุ้ง เตรียมจะลง ป้ายต่อไป ไอ้กุ้งชั่งใจว่า เปลี่ยนที่นั่งดีไหมหว่า พอลุงลุกไป ไอ้กุ้งก็ลุกไปนั่งทันที แต่ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น
มองวิว ที่ถนนเลียบด่วนไปเรื่อย หยิบ mp 3 ฟัง สายตาก็มองด้านหลังเบาะ มีกระดาษเล็กติดอยู่ ด้วยสายตาสั้น ที่ไม่ได้ใส่แว่นตา ขี้เกียจเพ่ง ก้ไม่ได้สนใจอะไร แต่กระดาษสีขาวมันเด่นสะดุด ต่อมความอยากรู้ ก็ปะทุ ขึ้น จึงขยับใกล้อีกนิดเพื่ออ่าน
(ขออภัยที่จดจำทุกตัวอักษรไม่ได้หมด)
เกี่ยวรัฐบาล กับ ฝ่ายค้านถ้าไม่ทำหน้าที่ของตนให้ดี ประเทศชาติย่อมไม่ก้าวหน้า มีลงท้าย ว่า ท.แสงตะวัน เราก็ยิ้ม เออมันก็จริงนะ สายตาสอดส่ายมองตัวอักษรอื่นๆ ที่พนักเบาะ มีชื่อเฉลิมและยิ่งลักษณื โดยมีกระดาษแผ่นนี้แปะทับข้อความทระหว่างเฉลิมกับยิ่งลักษณ์ แต่ก็ไม่ได้คิดจะแกะแต่ประการใด มองต่ำลงมาอีก ก็จะมีข้อความเขียนด้วยปากกาเมจิ สีดำ เขียนว่า เสื้อแดงชอบไถนา "โง่" เราก็ยิ้ม ไม่ได้คิดอะไร เพราะเคยเจอ คนเขียนด่าอภิศิทธิ์ด่าทหาร ก็ไม่รู้ใครมือบอนเขียน หูก็ฟังเพลงจากmp3 มองโน่นนี่ไปรอบๆ
:blink: เจอป้าคนหนึ่งแกนั่งแถวเดียวกับเราแต่คนละฝั่ง ท่าทางแกจะอารมณ์ไม่ดี มองขวางๆ ปากก็เหมือนจะด่าอะไร เราก้ได้ยินไม่ถนัด เพราะรถวิ่งเร็ว ลมตีเข้ามาทำให้ไม่รู้ว่าแกพูดอะไร จึงไม่ได้สนใจ แต่มาเอะใจตรงที่ทำไมแกมอง ฉันว่ะ คนที่อยู่ใกล้ๆ ก็มองแกกับเราสลับกัน
ก็เลยถอดหูฟังออก ชัดเลย แกด่า แต่แกไม่รู้ด่าใคร สายตาแกมองเรา พอสบตา แกก้มองขวาง ปากก้ด่า
เราเลยถาม ว่ามีอะไร อยู่ๆ มาด่าทำไม (มั่นใจว่า แกด่าอ่ะ เพราะสานตาแกเล็งเรดาร์มาที่เราคนเดียว แต่ยัง งง กรูทำไรว่ะ )
ประชาชน อะไรแม่งก็ไม่รู้ มันบอกว่า อย่าทำอะไรคิดว่าไม่รู้ :blink: เราเลยมองตรงหน้า มันมีข้อความ ที่แอนตี้เสื้อแดง แล้วเราสนใจ อ้อ ยิ้มด้วย
เราก็เลยอะไร ฉันอ่านอะไร นี่ เราชี้ ตรงกระดาษที่เราสนใจแต่แรก แล้วพูดแล้วจิ้มที่กระดาษ แบบของขึ้น
"เป็นอย่างไง อย่านึกว่าไม่รู้นะ ใส่เสื้ออะไร แล้วแสยะ"
ไอ้กุ้งบ้าจี้ ก้มมองตามเสื้อโปโลสีเขียว มีปักที่อกว่าจากวันแม่ถึงวันพ่อ แล้วก็ไม่ได้มีอะไรที่บ่อบอก ว่าเราอยู่ฝ่ายไหนสักนิด พอดี พี่คนข้างหน้าเจ้าของเบาะที่มีปัญหา สังเกตนานแหละว่าแกรำคาญ เอียงหน้ามาหาเรา "อย่าไปยุ่ง แกคนบ้า" เราก็ " ขอบคุณค่ะ " ได้สติ กลับมา ถ้าไม่ได้พี่คนนั้น คงต้องเถียงกับป้านั่นต่อ ยัยป้าคงฉุนเฉียวหน้าดู ถึงขนาดเลื่อนไปนั่งเบาะข้างหน้า ไม่ยอมนั่งแถวเดียวกับเรา :lol:
แกก็ยังคงด่า แต่ไม่ได้เจาะจง แต่สายตาแกมองเรา :D ขนาดคนขับรถเมล์ที่อยู่หน้าสุดยังโดน " พวกมรึงอ่ะ ไอ้พวกข้าราชการตัวดี เขาจะไม่เอาไว้" อยากสะกิดบอกแก ว่านั่นนะรัฐวิสาหกิจ เขาเป็นพนักงาน ไม่ใช่ข้าราชการ จากนั่นก็ด่าไปเรื่อย ไอ้กุ้งก็ทำหน้าแบบนี้ :wub: ได้ยิน แต่ไม่ได้สนใจฟังแกเท่าไร ต้องคิดถึงประชาชน แล้วพึมพำอะไรอีกไม่รู้ เดี๊ยวเถอะกรูก็ฆ่าทิ้งให้หมด
^_^ ม่ายสนจายยยยย
พอดีรถจอดป้าย มีคนขึ้นมายืนมั่ง หาที่นั่ง สีหน้าแต่ละคน :mellow: :huh:
มีน้องผู้หญิงคนหนึ่งมานั่งข้างเรา แล้วถามทางไปเดอะมอลล์ ว่าจะลงตรงไหน รถนี้ไปทางไหน เราก็อธิบายโดยไม่สนใจป้าคนนั้น ได้ยินแต่ไม่สนใจ
จนเราลงที่หน้าราม สีหน้าเราก็แบบนี้ ^_^ ยังได้ยินด่าไม่หยุด นี่ถ้าลุกมาจิกตบเราได้ ก็คงทำ เฮ้อ เสียดาย ถ้าไม่ติดว่างง+โมโห คงจะถ่ายรูปข้อความมาให้ดูกันแล้ว

ปล. ต้องกราบขออภัยเพื่อนๆ ที่โดยสารรถเมล์ 36 ก. ด้วยที่ไอ้กุ้งชิ่งหนีก่อน เพราะคิดว่าป้ายแกจะด่าต่ออีกอย่างน้อย 3-4 ป้าย ไอ้กุ้งไม่ได้ตั้งใจจะกระตุ้นให้ป้าแกสติแตก นะ

#2 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 17 May 2012 - 19:24

:mellow:

เจ๊ไอ้กุ้งนี่เกิดในฤกษ์ดาวใดอ่ะ

มีเรื่องได้ทุกวันเรยเนอะ

สงสัยเจ๊จะได้ตายก่อนแก่ซะแร้วล่ะเจ๊

:P :P

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 17 May 2012 - 19:25

i love u.gif

เกี่ยวกันมั้ย...?
gladiator 1.jpg

#4 koong

koong

Posted 17 May 2012 - 19:26

เจ๊ไอ้กุ้งนี่เกิดในฤกษ์ดาวใดอ่ะ

สงสัยเจ๊จะได้ตายก่อนแก่ซะแร้วล่ะเจ๊

ไม่ได้หาเรื่องนี่ ไม่ได้ทำอะไรนี่ เค้าเป็นคนสงบเสงี่ยมนะ

#5 phoebus

phoebus

Posted 17 May 2012 - 19:27

ไม่ได้หาเรื่องนี่ ไม่ได้ทำอะไรนี่ เค้าเป็นคนสงบเสงี่ยมนะ

อิอิ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#6 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

Posted 17 May 2012 - 19:28

หวังว่าแกคงไม่ได้พึ่งมาบ้านะ
สงสารแก

ถ้าบ้ามานานแล้วก้แล้วไป
แต่ถ้าเพิ่งมาบ้าล่ะก็

อีกไม่นานคงมีเพื่อนเพิ่มขึ้นเพราะคงช้ำใจจนบ้า

#7 koong

koong

Posted 17 May 2012 - 19:28

หน้าราม1 เหรอ แถวนั้นเสื้อแดงเยอะนะ พวกผมก็เยอะ น่าจะโชว์หน่อย จะได้ต้อนรับไอ้กุ้งสักที

จะทำไรเหรอ ใต้หล้า
คิดว่าคนอื่นเขาอันธพาลเหมือนพวกตัวเองเหรอ
เราไปได้ไปหาเรื่องป้าคนนั้น ไม่ได้หยาบคายใส่ๆ ทั้งที่แกด่าเราหยาบๆ หลายครั้ง
ก็บอกมาแหละกัน ว่าจะนัดเจอจะได้บอกว่า วันที่ไป เราใส่เสื้อสีอะไร

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 May 2012 - 19:29

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 May 2012 - 19:29

*
POPULAR

หน้าราม1 เหรอ แถวนั้นเสื้อแดงเยอะนะ พวกผมก็เยอะ น่าจะโชว์หน่อย จะได้ต้อนรับไอ้กุ้งสักที

จะทำไรเหรอ ใต้หล้า
คิดว่าคนอื่นเขาอันธพาลเหมือนพวกตัวเองเหรอ
เราไปได้ไปหาเรื่องป้าคนนั้น ไม่ได้หยาบคายใส่ๆ ทั้งที่แกด่าเราหยาบๆ หลายครั้ง
ก็บอกมาแหละกัน ว่าจะนัดเจอจะได้บอกว่า วันที่ไป เราใส่เสื้อสีอะไร

#10 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

Posted 17 May 2012 - 19:30

*
POPULAR

หรอ แน่ใจนะว่าแถวรามเสื้อแดงเยอะ ลองไปถามไอ้ตู่ดูซิว่ายังจำวันที่โดนโห่ตอนจะมาตั้งเวทีหน้ารามได้ไหม ถิ่นนี้เด็กใต้คนจริงนะ ไม่ด่า แต่ยิงเลย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#11 koong

koong

Posted 17 May 2012 - 19:31

ถ้าเราโดนเลื้อแดงเล่นงานก็ดีนะ
คิดว่าพ่อเราคงตัดขาดกับเสื้อแดง แบบไม่เผาผีเลย อ่ะ 555555

#12 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 May 2012 - 19:33

*
POPULAR

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#13 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 17 May 2012 - 19:33

หรอ แน่ใจนะว่าแถวรามเสื้อแดงเยอะ ลองไปถามไอ้ตู่ดูซิว่ายังจำวันที่โดนโห่ตอนจะมาตั้งเวทีหน้ารามได้ไหม ถิ่นนี้เด็กใต้คนจริงนะ ไม่ด่า แต่ยิงเลย

ใจเย็นครับ ยิงตู่ทำไม ยิงแม้วดีกว่าครับ คุ้มกว่าเยอะ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#14 phoebus

phoebus

Posted 17 May 2012 - 19:34

ราม 1 นี่ไม่ใช่หรออออ ที่ปี 53 จะไปตั้งเวทีที่นั่น

โดนเขารวมตัวกันเอาปืนไล่ยิง เยี่ยวแตกไม่เป็นองค์มาแร้วหนิ

:D :D :D :D

#15 royalist

royalist

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 19:34

เก่งกับผู้หญิง แบบนี้เค้าเรียกว่า..........
Royal Thai Army

#16 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 19:37

ใจเย็นครับ ยิงตู่ทำไม ยิงแม้วดีกว่าครับ คุ้มกว่าเยอะ

ไประดมจัดตั้งมาพร้อม คนใต้ที่เขามาเรียน ไม่มีหรอก มาทำตัวอย่างนี้

จำได้ตอนทักษิณจัดโฟนอิน ที่หัวหมาก บางกะปิ เสื้อแดงเดินขบวนเข้า ราม 24 หลังราม มีแต่พ่อค้าแม่ค้า โบกมือต้อนรับกันให้ว่อน

#17 wikkie

wikkie

Posted 17 May 2012 - 19:38

แค่ยิงขู่ แต่วิ่งหางจุกตูด คางคกยางไหลเป็นทาง :D :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#18 wikkie

wikkie

Posted 17 May 2012 - 19:40

ไประดมจัดตั้งมาพร้อม คนใต้ที่เขามาเรียน ไม่มีหรอก มาทำตัวอย่างนี้

จำได้ตอนทักษิณจัดโฟนอิน ที่หัวหมาก บางกะปิ เสื้อแดงเดินขบวนเข้า ราม 24 หลังราม มีแต่พ่อค้าแม่ค้า โบกมือต้อนรับกันให้ว่อน

พ่อค้าแม่ค้าหลังรามอะ คนอีสานทั้งนั้น ส่วนนักศึกษารามเขาฉลาดรู้ทันไอ้ตู่ทั้งนั้นแหละ(ยกเว้นเป็ดที่ได้ด๊อกจากรามแต่แยกแยะดีชั่วไม่ออก)

#19 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 May 2012 - 19:40

เสนอหน้า 2.jpg

#20 koong

koong

Posted 17 May 2012 - 19:41

เคยเล่นเวบกระปุก
ตอนเสื้อเหลืองชุมนุม มีคน ขู่ว่าถ้าใส่เสื้อเหลืองที่ไหน จะตื้บให้

:lol: :lol: :lol:

#21 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

Posted 17 May 2012 - 19:41

เก่งกับผู้หญิง แบบนี้เค้าเรียกว่า..........

ท่านด่าใต้หล้า เช่นนี้ไม่ได้ครับ สำหรับใต้หล้า เจ๊ปูคนเดียวที่ได้อภิสิทธิ์ นี้ ... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#22 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 17 May 2012 - 19:53

คนบ้าด่า.โชคดี....จะได้ลาภ..จะถูกหวย.แล้วก็ ( จะถูกด่าต่อ )!!!!!!!

#23 55555

55555

มหาเมพ

Posted 17 May 2012 - 20:01

ถ้ามันเยอะมากอย่างที่คุย คงไม่โดนไล่ตอนไปซ่าแถวนั้นช่วงก่อนควายแดงเผาเมืองหรอก

:lol:

#24 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

Posted 17 May 2012 - 20:03

สติไม่ดีเหมือนเสื้อแดงแถวๆนี้เลยคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#25 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 17 May 2012 - 20:13

เฮ้ย แมนๆหน่อย แหม กับผู้หญิงล่ะเก่งกับเขาจริงๆ แยกแยะบ้าง

อะไรเหมาะไม่เหมาะ โตๆกันแล้วคิดบ้าง การแสดงออกทางความคิด

ไม่มีใครว่าหรอก แต่ถ้าทำระยำป่าเถื่อนก็ไม่แน่ว่าอาจมีคนหมดความอดทนไม่น้อย

(ขออภัย Mod ที่หยาบคายครับ)

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 17 May 2012 - 20:14.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#26 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 17 May 2012 - 20:16

คุณใต้หล้าคุณนี่ ถ่อย สถุล ชั้นต่ำ กาก ปากหมากับผู้หญิง
เหมือน ไทเสรี กากแดงตัวเมื่อวานนี้เลยนะคะ คุณใต้หล้า

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 17 May 2012 - 20:18

ผมเจอป้าแบบนี้ 2-3 คนแถวบางกะปิ ด่ามั่วไปหมดกับกระเป๋ารถเมลล์ คนนั่งรถเมลล์

แปลกดี

#28 koong

koong

Posted 17 May 2012 - 20:22

ไม่เป็นไรค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ไอ้กุ้งไม่สะเทือนอ่ะ
ไม่ว่าจะกับป้าคนนั้น หรือว่าใต้หล้า
ก็แค่เอามาเล่าขำๆ ที่อยู่ๆ ก็โดนด่า เพราะแสดงความพอใจที่อ่านข้อความที่ด่าเสื้อแดง ให้ป้าแกเห็น (แค่อมยิ้ม)
อารมณ์ตอนนั้มันก็งงๆ นิดหน่อย ไม่เข้าใจว่าโดนด่าเรื่องอะไร

ต้องขอบคุณพี่ผู้หญิงที่นั่งข้างหน้าที่เตือนว่า นั่นคนบ้า อย่าไปยุ่ง
พอได้สติ ก็อดขำตัวเองไม่ได้ที่ไปเถียงกับแก ร่วม ๆ 3 นาที นิดๆ

ตอนนี้ก็นึกสงสารผู้โดยสารคนอื่นที่ยังอยู่บนหลังเพราะป้าแกไม่จบง่ายๆ

Edited by koong, 17 May 2012 - 20:25.

#29 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 17 May 2012 - 20:23

ใต้หล้าแมนจริงว่ะ เอาเลยครับ ให้มันรู้กันไปเลย ว่าใหนผู้หญิง ใหนหน้าตัวเมีย
:rolleyes:
:rolleyes:
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#30 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 20:27

กับผู้หญิงนี่เก่งเนอะ...แถมจะใช้พวกด้วย .........ว๊าว

อยู่เฉยๆก็ไม่มีใครเค้าว่า มาตราฐานไม่ตกจริงๆ ต้องถ่อยไว้ก่อน
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#31 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 20:29

เมื่อปีที่แล้ว เจอคล้ายๆกับคุณ Koong เลยครับ สาย 129

แต่เป็นเคส ป้าเสื้อเหลือง ป้าแกขึ้นมาตอนไหนไม่แน่ใจ แต่รู้ว่าเริ่มรู้ว่าป้าแกแปลกๆ คือเริ่มคุยคนเดียว (นึกว่าคุยโทรศัพท์) จนผม(นั่งห่างจากป้าแก 2 แถว) เริ่มได้ยินว่าแกด่า รบ. ในขณะนั้น (รบ.อภิสิทธิ์) อย่างหยาบมากๆ และยิ่งดังขึ้นเรื่อยๆ น้องนิสิต ที่นั่งข้างๆเริ่มลุกหนี ทุกคนเริ่มเว้นระยะห่างไว้สำหรับป้าแกคนเดียว คนขึ้นมาใหม่ทำหน้างงๆ+ตกใจ บรรยากาศในรถ 129 อืมครึมมากๆ จนกระทั้งถึงป้าย เซนทรัล ลาดพร้าว ป้าแกก็ลงไปจากรถ
ก่อนลงยังด่าส่งท้ายขึ้นมาอีก เหอะๆ

#32 wewe

wewe

Posted 17 May 2012 - 20:31

ดีแล้วที่กุ้งปล่อยป้าแกไปที่ชอบๆ ของแกเอง :P

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#33 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 20:32

*
POPULAR

ตอนแรกป้าคงเป็นเสื้อแดง แต่หลังจากของแพงเลยแปลงเป็นคนบ้า

#34 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 17 May 2012 - 20:34

เอ ทำไมเสื้อแดงแถวนี้คล้ายๆ กันหมด เก่งแต่เรื่องตบคนแก่ รังแกผู้หญิง แค่มีลักษณะคล้ายกันหรือว่าเป็นคนเดียวหลายล็อกอินกันแน่ แต่ก็นะ ถึงจะเป็นผู้หญิง ก็ใช่ว่าเขาจะไม่มีพรรคพวกนะคะ อย่างแม่ผึ้งที่เป็นคนแก่หงิมๆ ยังอุตส่าห์มีน้องชายเป็นทหารพราน ถ้าใครมีปัญหากะแม่ ก็มีปัญหากะน้องแกด้วย ;)

#35 grand_v

grand_v

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 20:40

นับถือ นับถือ
ใต้หล้าเป็นซูเปอร์ฮีโร่เสื้อแดง
รุนแรงกับเด็ก สตรี คนชรา...
พ่อแม้วคุณสั่งสอนมาหรือ B)

#36 juemmy

juemmy

Posted 17 May 2012 - 20:40

ตามสไตล์ ตีคนแก่ เตะหมา ด่าเด็ก รังแกผู้หญิง ที่คุณใต้หล้าเป็นอยู่ เราก็พอจะรับได้
แต่ถ้าคิด จะทำหินแตก จะแยกแผ่นดิน โดยเอาศาสนามาเป็นเครื่องมือ อย่างที่คุณใต้หล้าทำอยู่
เรารับไม่ได้ว่ะ และคิดว่า เพื่อนสมาชิกในบอร์ดนี้ก้คงรับไม่ได้เช่นกัน :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#37 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 17 May 2012 - 20:41

อย่าบอกนะว่าป้าแกอ่านเสรีไทยด้วย :lol:

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#38 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 20:43

ถุย เก่งกับหญิงนักเหรอมึง สันดานจริงๆ ไอ้กาก

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 May 2012 - 20:44

ตอนแรกป้าคงเป็นเสื้อแดง แต่หลังจากของแพงเลยแปลงเป็นคนบ้า

#40 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 17 May 2012 - 20:45

ชื่อกระทู้ผิดหลักภาษาไทย
เพราะคำว่า หรือ ต้องใช้กับสองสิ่งที่เป็นคนละอย่างกัน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#41 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 17 May 2012 - 20:48

คุณกุ้งเจอยัยป้าติงต๊องบนรถเมล์เหมือนที่เราเคยเจอเมื่อหลายปีก่อนเลย
จำได้ว่าช่วงนั้นบอลโลกกำลังกระหึ่ม ยัยป้าคนหนึ่งขึ้นรถมาเอาแต่พูดพล่ามอวยแม้วเสียงดัง
"ท่านนายกทักษิณดีนะ รวย เก่ง.... บลา บลา บลา.....เป็นเจ้าของสโมสรฟุตบอลผีแดง แมน อะไรนะ อ๊ะ! นึกได้แล้ว แมนยู"
กระเป๋ารถเมล์แกก็แสนดีแก้ไขให้ว่า
"ไม่ใช่หรอกป้า คนละสโมสร แกเป็นเจ้าของสโมสรแมนซิตี้"
ป้าแกไม่ยอมแพ้ รีบแถต่อ
"นั่นแหละ นั่นแหละ ทั่นทักษิณ ทำทีมฟุตบอลแมนยู (ยังย้ำคำเดิม) จนเป็นทีมแนวหน้า ไปเตะบอลโลกได้สำเร็จ บลา บลา บลา "
"ป้า แมนยู แมนซิตี้ เป็นทีมสโมสรในอังกฤษ ไม่เกี่ยวกับบอลโลก"
"ทำไมจะไม่เกี่ยว อังกฤษได้ไปบอลโลกเพราะทีมแมนยูของท่านทักษิณนั่นแหละ"
เท่านั้นแหละ กระเป๋ารถเมล์ส่ายหน้า เลิกคุยกับป้าแกทันที
พอไม่มีคนสนใจแก แกก็พล่ามด่าสนธิ ด่ามาร์ก ด่าเทพเทือก ดังโขมงโฉงเฉงไปเรื่อย

#42 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 17 May 2012 - 20:50

ขอเป็นกำลังใจให้คุณกุ้งด่าสู้กับคนบ้าครับ ;)

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#43 grand_v

grand_v

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 20:51

เพราะคำว่า หรือ ต้องใช้กับสองสิ่งที่เป็นคนละอย่างกัน -_-

ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องใช้คำว่า และ :D

#44 juemmy

juemmy

Posted 17 May 2012 - 20:53

คุณกุ้งเจอยัยป้าติงต๊องบนรถเมล์เหมือนที่เราเคยเจอเมื่อหลายปีก่อนเลย
จำได้ว่าช่วงนั้นบอลโลกกำลังกระหึ่ม ยัยป้าคนหนึ่งขึ้นรถมาเอาแต่พูดพล่ามอวยแม้วเสียงดัง
"ท่านนายกทักษิณดีนะ รวย เก่ง.... บลา บลา บลา.....เป็นเจ้าของสโมสรฟุตบอลผีแดง แมน อะไรนะ อ๊ะ! นึกได้แล้ว แมนยู"
กระเป๋ารถเมล์แกก็แสนดีแก้ไขให้ว่า
"ไม่ใช่หรอกป้า คนละสโมสร แกเป็นเจ้าของสโมสรแมนซิตี้"
"นั่นแหละ นั่นแหละ ทั่นทักษิณ ทำทีมฟุตบอลแมนยู (ยังย้ำคำเดิม) จนเป็นทีมแนวหน้า ไปเตะบอลโลกได้สำเร็จ บลา บลา บลา "
"ป้า แมนยู แมนซิตี้ เป็นทีมสโมสรในอังกฤษ ไม่เกี่ยวกับบอลโลก"
"ทำไมจะไม่เกี่ยว อังกฤษได้ไปบอลโลกเพราะทีมแมนยูของท่านทักษิณนั่นแหละ"
เท่านั้นแหละ กระเป๋ารถเมล์ส่ายหน้า เลิกคุยกับป้าแกทันที
พอไม่มีคนสนใจแก แกก็พล่ามด่าสนธิ ด่ามาร์ก ด่าเทพเทือก ดังโขมงโฉงเฉงไปเรื่อย

คนเดียวกันรึเปล่าคะเนี่ย :D

#45 koong

koong

Posted 17 May 2012 - 20:56

อ้าวแล้วทำไงล่ะ <_<

#46 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 17 May 2012 - 20:56

พูดถึงคนบ้าแล้วนึกถึงข่าวนี้ครับ

สาวชุดแดง คล้ายสติไม่สมประกอบ ร้องทุกข์ตำรวจกองปราบ อ้างถูกนายกรัฐมนตรีข่มขืน ก่อนหนีหน้า

น.ส.ไดอาน่า แสงม่วง อายุ 41 ปี ชาวกรุงเทพ สวมชุดกระโปรงสีแดงทั้งชุด เดินทางเข้าพบพนักงานสอบสวน กองกำกับการ 1 กองบังคับการกองปราบปราม เพื่อแจ้งความดำเนินกับนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี ในข้อหาข่มขืนกระทำชำเรา โดย น.ส.ไดอาน่า ให้การวกไปวนมา คล้ายคนสติไม่ค่อยดี โดยอ้างว่า ถูกนายกรัฐมนตรี ข่มขืน ที่โรงแรมแห่งหนึ่ง ย่านเยาวราช เมื่อปี 52 จากนั้นก็ไม่ยอมมาเจอหน้ากันอีก ไม่มีความรับผิดชอบ จะไปบริหารประเทศต่อไปได้อย่างไร โดยก่อนหน้านี้ ได้ไปแจ้งความที่กรมสอบสวนคดีพิเศษหรือดีเอสไอแล้ว แต่พนักงานสอบสวนไม่รับแจ้งความ จึงได้มาแจ้งความที่กองปราบปราม เพราะไม่อยากให้นายอภิสิทธิ์ ลอยนวล
ทั้งนี้ พนักงานสอบสวน กองปราบปรามเชื่อว่า หญิงดังกล่าวน่าจะมีอาการทางประสาท จึงได้ประสานญาติให้คอยดูแลอย่างใกล้ชิดต่อไป ขณะที่สื่อมวลชน ต่างลงความเห็นว่า น่าจะเป็นคนสติไม่ดีมากกว่า..

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#47 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

Posted 17 May 2012 - 20:57

คนเดียวกันรึเปล่าคะเนี่ย :D

สงสัยอยู่เหมือนกันค่ะ แบบว่าตอนนั้นยังแค่ติงต๊อง
ตอนนี้ เข้าขั้นวิกลจริต :)

#48 wewe

wewe

Posted 17 May 2012 - 21:05

หรือ - เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง (แดง หรือ บ้า)

และ - ใช่ทั้งสองอย่าง (ทั้งบ้า ทั้งแดง) :P

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#49 alucardx

alucardx

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 21:21

ผมเคยเจอบนรถคล้ายคุณกุ้งครับ แต่ถึงกับถูกเนื้อต้องตัวกันเลยทีเดียว
ประเด็นไม่ได้เกี่ยวกับการเมืองหรือเสื้อสีไหน ผมนั่งอยู่เก้าอี้ตัวเดียว
บนรถเมล์ปรับอากาศ ในรถก็โล่ง อยู่ ๆ มีผู้หญิงคนหนึ่งขึ้นมายืนข้าง ๆ
เสื้อผ้าค่อนข้างมอมแมมนิด ๆ ซักแป๊ปเท่านั้นแหละ ใช้พื้นที่ใต้สะดือ
มาถูๆดันๆแขนผมเฉยเลย ผมก็อึ้งไปชั่วขณะ แต่โชคดี กระเป๋ารถเมล์เห็น
(กระเป๋าเป็นผู้หญิง) ด่ายับอย่างเละ แล้วบอกว่าเมิงไม่ต้องขึ้นรถเมล์อีกนะ อ่ายบ้า

สรุป ที่ถูกด่าไม่ต้องขึ้นรถเมล์คือผมครับ อ๊ะ ล้อเล่น กระเป๋ารถเมล์ด่าผู้หญิงสติไม่ดีคนนั้น
แล้วให้คนขับรถจอดรถทันที ไล่ลงไปเลยครับ (เรื่องเกิดมาหลายปีแระ ตรึงตราตรึงใจ
สลดอยู่เนือง ๆ :wacko: )

#50 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

Posted 17 May 2012 - 21:57

หรือ - เลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง (แดง หรือ บ้า)

และ - ใช่ทั้งสองอย่าง (ทั้งบ้า ทั้งแดง) :P

ตั้งจั่วหัวยังงี้ถึงจะถูก อ่ะครับ
วันนี้ไอ้กุ้ง เกือบโดนคน..ไม่บ้าก็เสื้อแดง ตบอ่ะ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users