Jump to content

- - - - -

สุดสวย รูปกางเขนแดง ผนึกราชประสงค์ 19 พค 55

• Please log in to reply
76 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

กางผังเวที"เสื้อแดง" ชุมนุมใหญ่รำลึก2ปีเหตุการณ์สลายม็อบแยกราชประสงค์ ตร.1,000นายรับมือ

วันที่ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 เวลา 18:28:00 น.

Share61

เมื่อเวลา 10.30 น. วันที่ 18 พฤษภาคม ที่กองบัญชาการตำรวจนครบาล (บช.น.) พล.ต.ต.เมธี กุศลสร้าง รอง ผบช.น. ดูแลงานความมั่นคง กล่าวถึงกรณีกลุ่มคนเสื้อแดง นัดชุมนุมและรวมตัวกันที่บริเวณแยกราชประสงค์ ในวันที่ 19 พฤษภาคม ซึ่งเป็นวันครบรอบ 2 ปี การสลายการชุมนุมว่า ประสาน นางธิดา ถาวรเศรษฐ์ แกนนำกลุ่มคนเสื้อแดง และนายชาย ศรีวิกรณ์ แกนนำผู้ค้าราชประสงค์ ขอความร่วมมือไม่ให้นำรถไปจอดในพื้นที่จัดงาน โดยในส่วนของสี่แยกราชประสงค์ไม่อยากให้รถไปจอด

ในส่วนของรอบนอกมีด่าน 4 ด่าน มีการ์ดนปช. ร่วมกับตำรวจ 191 เพื่อตรวจค้นอาวุธและของมึนเมา คือ 1.ด่านแยกชิดลม บริเวณหน้าโรงเรียนมาแตร์เดอี 2.ด่านแยกประตูน้ำ 3.ด่านแยกเฉลิมเผ่า หน้ากองพิสูจน์หลักฐาน (พฐ.) และ4.ด่านแยกราชดำริ ถอยไปจากสารสินเลย รพ.ตำรวจ

ส่วนบนสะพานลอยเชื่อมระหว่างเซ็นทรัลเวิลด์ เกสรพลาซ่า โดยสกายวอล์คเป็นของ 191 ดูแล โดยขอให้ตำรวจแต่งเครื่องแบบชัดเจนเพราะเป็นจุดสูงข่ม นอกจากนี้มีจราจร สายสืบหาข่าว หน่วยเก็บกู้วัตถุระเบิด (อีโอดี) และอื่นๆ คาดว่าใช้กำลังกว่า 1,000 นายขึ้นไป

สำหรับเวทีที่ตั้งจะไม่ให้ตั้งทับสี่แยกขอให้ถนนพระราม 1 ผ่านได้ จะให้ท้ายเวทีอยู่ที่สี่แยกราชประสงค์หันหน้าไปทางประตูน้ำ ส่วนของเวทีทางกลุ่มเสื้อแดงบอกว่ายาวประมาณ 18 เมตร คาดว่าไม่เกิน 13.00 น. จะติดตั้งเวทีเสร็จ 14.00 น. จะมีการจัดระบบมวลชนว่าใครนั่งจุดไหน ทำอะไรบ้าง

จากนั้นเวลา 15.00 น. เริ่มทำพิธีสงฆ์ ทั้งสวดบังสุกุล ถวายสังฆทาน เวลา 16.00 น. ก็ปราศรัยหาเสียง อาจมีดนตรีสอดแทรก "เจ๋ง ดอกจิก" เป็นคนคุมคิว เวลา 20.00 น. น่าจะมีวีดีโอลิงค์ของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี เวลา 21.00 น. จะมีการจุดเทียนรำลึก จากนั้นก็ปราศรัยและเลิกเวลา 02.00 น. ของวันที่ 20 พฤษภาคม

http://www.matichon....atid=&subcatid=

Edited by ใต้หล้า, 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:15.

#2 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:19

เย้..............ที่ 1
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#3 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ภูมิใจที่ได้สร้างความเดือดร้อนเหรอ

#4 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

*
POPULAR

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#5 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ไหนที่ว่าสวย ?

#6 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

เอาเหอะ พวกมรึง
ฉลอง
รำลึก
ศ้นตีน
ห่า นรกระยำ เชิญ
ก็แดงทั้งแผ่นดิน แล้วนี่...

#7 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

*
POPULAR

ประโยชน์ไม่มี มีแต่สร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านไปวันๆ

ขยะสังคม

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#8 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

เต็มที่ไปเรยเพ่
เรียกร้องให้รัถบานลาออก
ถ้ามันไม่ยอมลาออก
ก็ตายมันอยู่แถวนั้นแหละ ไม่ต้องกลับบ้าน

#9 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

กางเขนควำ่ = ลัทธิบูชาซาตาน

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#10 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

ไอ้สาด
พรุ่งนี้ต้องไปทำงานแถวนั้นด้วยสิ
ไอ้พวก HERE นี่มันจะสร้างความเดือดร้อนให้ผู้คนไปถึงไหนเนี่ย
ทำไมมรึงไม่ไปเช่าสนามกีฬาหรือที่ๆไม่ทำให้คนเดือดร้อนชุมนุมวะ
กรูต้องทำมาหากินนะโว้ย
พวกมรึงจะสะสมกรรมไปถึงขนาดไหน
กลัวไม่ตกนรกหรือไงวะ
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#11 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ในฐานะที่ฉันเป็นคริสเตียน ไม้กางเขน เป็นสัญลักษณ์ของการไถ่บาปให้แก่มนุษย์โลก
ไม่ใช่สิ่งที่ คุณใต้หล้า จะนำมาเปรียบเที่ยบกับการก่อการร้ายของพวกเสื้อแดง
อย่านำสัญลักษณ์ของศาสนามาเกี่ยวข้องดีกว่านะคุณใต้หล้า :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#12 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

ไม้กางเขน น่าจะทำเป็นรูป เคียว แทนนะงับ

#13 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

เอ็งมองความเดือดร้อนที่ต้องทำมาหากิน และรบกวนวิถีชิวิตของชาวราชประสงค์เป็นสิ่งสวยงามเหรอ

เอาหัวแม่เท้าคิดเหรอ กร๊วกจริงๆ

#14 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

จะเผาไหมอ่ะ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#15 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

กางเขนกลับหัว คราวนี้อาจจะตายห่านมากกว่าคราวที่แล้วก็ได้มั้ง

กรูรู้ว่ามรึงแทบจะหาอะไรมาเป็นเชื้อไฟให้ใจของพวกมรึงดีขึ้นได้เลย

อียิ่งลักษณ์ ชินวัตรก็ตอแหลซะจนได้ถ้วย ไอ้ขี้โกง ทักษิณ ชินวัตร

แม่มก็เสือกจะปรองดอง ไม่อยากจะเอาคนยิงควายแดงมาเข้าคุกอีก

เอาเหอะ ... กางเขนกลับหัวมรึงบอกว่าสวย กรูก็ว่าสวยตามมรึงก็ได้วะ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#16 kang1983

kang1983

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:44

สวยจัง...จัดคาร์บอมไปให้น่าจะสวยกว่านี้ เอาป่าว ..ถ้าเอาจะจัดให้

#17 nnnn43

nnnn43

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ม็อบทำกินเดือดร้อนปิดถนนเรียกร้อง ปูบอกทำผิดกฏหมาย
เสื้อแดงละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นปิดถนน บ้านเมืองเป็น ปชต ทำได้

:lol: เท่าเทียมกันจริงๆ

Edited by nnnn43, 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:52.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#18 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

กางเขนกลับหัว เอาไว้เรียก ซาตาน กลับนรก เหรอครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#19 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

ขอให้งานนี้ไปสู่สุขคติครับ

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:51

สร้างความวุ่ยวาย น่ารำคาญ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

พวกมรึงไม่ทำมาหากินกันเหรอว่ะ
วันๆ ก็คอยแต่จะสร้างความเดือดร้อนให้กับชาวบ้านเค้าน่ะ
ถามจริง ประชาธิปควาย มันกินได้ป่าววะ

จะจัดครบร้อยปีก็เรื่องของพวกมรึงซิวะ
คนอื่นเค้าเกี่ยวไรด้วย :angry:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

เฮ้ออออ วันๆเอาแต่ตั้งกระทู้ฆ่าตัวตายขึ้นทุกวันๆ

แสดงความ............ ให้คนได้ประจักษ์กัน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#23 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

โพสแล้วหลบ ด่าไปคงเท่านั้น ไม่เคยกลับมา
แล้วก้อตั้งทู้ใหม่
แต่ก็ดี มาสีสัน :lol: :lol:

#24 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

เป็นเอามาก กทม มีสี่แยกเป็นพัน ๆ แยก มืงจะเอาสักกี่กางเขนก็เอาเหอะ แต่พวกควายมาก่อความเดือดร้อนเป็นประจำแบบนี้ คงปรองดองกันได้อ่ะนะ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#25 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

รูปกลับหัว ยังเรียกกางเขนสุดสวย
มิน่า คิดอะไรกลับตาลปัตรตรงกันข้ามกับความจริงหมด

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#26 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

ได้เวลารวมพลคน "ด่าศาล" อีกละสินะ ปลุกปลั่น ปลุกระดมกันเยอะๆ นะ ทนไม่ไหวจะได้โดนรุมทรีนทีเดียว -_- -_- -_-

#27 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:06

เหมาะที่จะเป็นสัญลักษณ์ไปสู่ทุคติของพวกเอ็งมากเลยว่ะ

#28 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

เสื้อแดงเนี่ย..เป็นไงไม่รู้ชอบทำกิจกรรมตรงข้ามกับเรื่องดีๆ อยู่เรื่อย

ตอนนี้มีงานพุทธชยันตีที่สยามพารากอน และจะมีกิจกรรมเดินเพื่อรำลึกถึงพระพุทธเจ้าวันพรุ่งนี้
ก็ต้องยกเลิกไป

เรื่องดีๆ รู้จักทำกันบ้างไหม...ฟายเอ๊ย

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#29 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ผมสงสัย 2-3 เรื่อง

ปิดถนน ใครให้ปิด ปิดเองหรือยังไง?

ปิดถนน ขอใคร ขอไง ขอในนามอะไร?

ไม่ทราบนะ

แต่ผมมองว่านี้ผิดกฏหมาย

#30 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:25

ละเมออะไรครับคุณใต้หล้า คิดว่าคนกทม.ยินดีปรีดากับขบวนการถ่อยแดงอย่างนั้นเหรอ?
ดีครับทำบ่อยๆ รำลึกวันนั้นวันนี้ไปเรื่อยๆจะได้ลืมความเจ็บใจจากภาวะข้าวยากหมากแพง....ไปวันๆ
ความจริงถ้าผู้ค้าราชประสงค์ไม่กลัวถูกปล้นเขาจะได้เปิดขายข้าวของตามปรกตินะ
ไพร่แดงจะได้รู้ว่าข้าวของมันแพงขนาดใหน -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#31 อ่อนโลก

อ่อนโลก

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

เ-ห-รี้-ย สิค๊าบ

#32 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

เ-ห-รี้-ย สิค๊าบ

ใครว่าล่ะ

ค-ว-า-ย ตะหาก
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#33 jugadui

jugadui

น้องเก่า

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ควรจะสำนึกมากกว่ารำลึกนะครับ

ผมเห็นด้วยกับคำว่า "กฎหมู่ไม่สามารถอยู่เหนือกฎหมายได้"

#34 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

มาภูมิใจเผากันหรา
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#35 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ลูกเรียนพิเศษแถวชิดลม จะไปได้ไหมเนี่ย

#36 tu249cm

tu249cm

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ยังมีหน้า...........นะหางแดง

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#37 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

ดูท่า จขกท. จะภูมิใจนะครับ เหล่าเพื่อนควายแดงของท่านมาปิดถนน สร้างความเดือดร้อนให้คนที่ต้องผ่านหรือต้องทำธุรกิจแถวนั้น ถึงกับออกปากชมว่า "สวยงาม"
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#38 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ถ้าจะรำลึกให้ได้บรรยากาศจริงช่วยขนยางมากั้นตลอดแนว จัดหาการ์ดพร้อมอาวุธครบมือมาแบบครั้งก่อนด้วยสิครับ

ก่อนสลายตัวกลับบ้านก็ช่วยกันตกใจหาของติดไม้ติดมือกลับไปฝากลูกหลานที่บ้านกันด้วย 55

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#39 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ไม้กางเขนกลับหัว....เป็นสัญลักษณ์ของ "ลัทธิซาตาน"

บทบัญญัติ ลัทธิซาตาน

ข้อที1: จงกล้าที่จะทำบาป จิตใจเจ้าต้องมีแต่ความบาป
ข้อที่2: พระเจ้าคือศัตรูที่ร้ายกาจที่สุดเหนืออื่นใดในโลกใบนี้

ข้อที่3: โบสถ์วิหารต่างๆเปรียบเสมือนมลทินของผืนแผ่นดิน
ข้อที่4: สตรี คือนารีเพศที่เอาแต่สร้างตัณหา ราคะ กิเลสกามให้มีอยู่บนโลกนี้เรื่อยไป กำจัดฆ่าพวกหล่อนซะ ก่อนที่ทุกอย่างจะสายเกินไป
ข้อที่5:"เด็ก"เปรียบเสมือนต้นไม้ที่สวยงามที่รอการเจริญเติบโต รอให้ใครๆมารดน้ำให้ พระเจ้าคือสิ่งต้องห้าม พระเจ้าคือสิ่งไม่ดี องค์ซาตานเท่านั้นคือผู้ตัดสินชะตาชีวีมนุษย์ สิ่งเหล่านี้คือเมล็ดพันธุ์ที่ดี ที่จะปลูกฝังไว้ให้กับเหล่าเด็กน้อยโง่เขลาเหล่านั้น

ข้อมูล รูปภาพจากอินเตอร์เน็ต

มิน่าละถึงมี..เขาด้วย -_-

Edited by MIRO, 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:15.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#40 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

สรุปว่าไอ้ใต้ส้น teen นี่มันเห็นดีเห็นงามกับการทำเรื่อง here here ใช่ไม๊ งั้นผมก็คงเรียกไอ้นี่ได้เต็มปากเลยว่าไอ้ here

คนที่มันเห็นดีเห็นงามกับการทำเรื่อง here here มองการทำเรื่อง here here เป็นสิ่งสวยงาม ก็มีแต่พวก here ด้วยกันเท่านั้น

#41 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

จะ เผา..กันอีกสักครั้งก็เอา...เชิญเลย..ตามสบาย..!!!!!

#42 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ทำยังกับว่าคนในพื้นที่ใกล้เคียงไม่ใช่ประชาชน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#43 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ขุดหลุมก่อนลงไปนอนนะ แล้วเดี๋ยวจะช่วยปักกางเขนให้ ... ;)

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#44 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

นี่ก็กางเขนครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#45 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ถ้ามันเผาครา นี้ เห็นกรูต้องสู้ พรุ่งนี้ข้าจะไปขุดปืนเแก๊ป ที่เคยฝังไว้ใต้ต้นมะขามหลังบ้าน

ถ้าพวกเอ็งเผากรูยิง. จบ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#46 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น คนที่เดือดร้อนไม่ใช่แค่เจ้าของห้างสรรพสินค้าใหญ่ๆเท่านั้น
ยังมีคนหาเช้ากินค่ำ ที่เปิดร้านทำมาหากินแถวนั้น จขกท. นับเป็นเรื่องสุดสวยหรือครับ
อยากถามว่ามันสุดสวยในความรู้สึกพวกคุณ แล้วพวกคุณเคยคิดถึงความรู้สึกคนอื่นบ้างหรือป่าว :angry:

Edited by P2iUSz, 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:45.

"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#47 Lumtakong

Lumtakong

"มดงาน" แห่งเมืองที่ราบสูง

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

จัดให้รู้ไว้เช่นกันครับว่า "ใครกันแน่ ที่ทำให้ผู้อื่นนั้นเดือดร้อน"

:D :D :D

สีสันของการดำรงค์ชืวิตของมนุษย์ อาจจะโรยด้วยกลีบของดอกไม้ หรือ เต็มไปด้วยขวากหนาม ที่ขวางกั้น เรา...จะเผชิญกับมันได้อย่างไร

#48 notcomeng

notcomeng

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

โดนซะหนัก เดี๋ยวก็ต้องเปลี่ยนล็อกอินมาอีก :lol:

#49 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

จัดงานระลึกถึงความชั่วของพรรคแดง ตั้งแต่หัวขบวนยันหางแถวที่สร้างความเดือดร้อนให้บ้านเมือง

ไม่ได้เป็นรัฐบาลก็จัดม๊อบ เป็นรัฐบาลก็จัดม๊อบ

นี่หรือ ประชาธิปไตยที่แท้จริง :ph34r:

#50 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

รอบๆ เวที มีปลักโคลนเย็นๆ ไว้รอพรรคพวกด้วยรึเปล่าครับ

ว๊าาา คงเลอะเทอะน่าดู ใต้หล้า จ้องปลักไว้ยัง ช้าอดนะ :lol:

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน