Jump to content

- - - - -

กรุงเทพมหานคร ประกาศเขตที่รอดน้ำท่วมแล้วครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:55

เขตผมยังเฝ้าระวัง

นายธีระชน มโนมัยพิบูลย์ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เปิดเผยในรายการ เจาะข่าวเด่น ทางช่อง 3 ถึงการระบายน้ำท่วมในกทม.นั้นมีเขตที่จะรอดจากน้ำท่วม 19 เขตคือ
1.บางขุนเทียน
2.บางบอน
3.ทุ่งครุ
4.ราษฎร์บูรณะ
5.จอมทอง
6. ภาษีเจริญ
7.วัฒนา
8.ดินแดง
9.สาทร
10.ราชเทวี
11.พญาไท
12.ปทุมวัน
13.ป้อมปราบฯ 14.สวนหลวง
15.ประเวศ
16.ห้วยขวาง
17.วังทองหลาง
18.บางซื่อ
19.บางกอกน้อย

สำหรับ 3 เขตเสี่ยง จากเปิดคลองสามวาและตามแนวริมคลองที่อยู่ริมคลองแสนแสบ
1.สะพานสูง 2.บางกะปิ 3.บึงกุ่ม
ส่วน 11 เขตริมน้ำได้รับผลน้ำขึ้น-ลง
1.ดุสิต 2.พระนคร 3.สัมพันธวงศ์ 4.บางรัก 5.บางคอแหลม 6.ยานนาวา 7.คลองเตย 8.พระโขนง 9.คลองสาน 10.บางกอกใหญ่ 11.บางนา

5เขตกทม. ที่ต้องรับน้ำเต็มๆ 1.คลองสามวา 2.มีนบุรี 3.ลาดกระบัง 4.หนองจอก 5.บางแค
7เขต ที่ต้องได้รับผล กระทบรุนแรง 1.ดอนเมือง 2.บางพลัด 3.สายไหม 4.ทวีวัฒนา 5.หลักสี่ 6.บางเขน 7.ตลิ่งชัน
"โดยกทม.พยายามจะยันพื้นที่ เขตห้วยขวาง วังทองหลางให้มากที่สุด" นายธีระชน กล่าว
ก่อนหน้านี้ นายธีระชน กล่าวไว้ว่า ทั้งนี้จากแนวทางดังกล่าวคาดว่าจะทำให้พื้นที่กรุงเทพฯที่มีแนวโน้มที่น้ำจะไม่ท่วมประมาณ 80%ได้แก่เขตพื้นที่เศรษฐกิจและพื้นที่ไม่ติดกับริมคลอง อาทิ ดินแดง พญาไท บึ่งกุ่ม บางซื่อ สะพานสูง วัฒนา ประเวศ บางกะปิ สาทร ทุ่งครุ ราชเทวี เป็นต้น

สำหรับพื้นที่ที่กทม.ได้ประกาศเป็นพื้นที่เฝ้าระวังขณะนี้มีทั้งหมด 14 เขต ประกอบด้วย 1.มีนบุรี 2.หนองจอก 3.ลาดกระบัง 4.คลองสามวา 5.ดอนเมือง 6.หลักสี่ 7.สายไหม 8.บางซื่อ 9.จตุจักร 10.บางพลัด 11.คันนายาว 12.บางเขน 13.ลาดพร้าว และ14.วังทองหลาง อีก 3 แขวง ในพื้นที่เขตตลิ่งชัน ได้แก่ 1.แขวงฉิมพลี 2.แขวงตลิ่งชัน และ3.แขวงบางละมาด http://bit.ly/sjY3jC

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#2 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:58

***ดดดด ผึ้งอยู่บางนา กลับหระรีตอนนี้ทันไหมหว่า

#3 dTone

dTone

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:05

อยู่ลาดกระบังครับ
แห้งมากครับ ไม่รู้จะรับน้ำเต็มๆตอนไหน

#4 Tee

Tee

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:13

งงครับ ภาษีเจริญรอดได้ไง น้ำมาทางสาย1 ไม่เกิน 2 กิโลเข้าภาษีเจริญแล้วครับ

#5 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:55

อ้าว...เฮ้ย แล้วเขตธนบุรีไปไหนครับ หรือไม่ได้อยู่ในเอเชีย

#6 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:57

คลองสาน ?

คงใช้คลองภาษีเจริญ

#7 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:02

เร๊อะ...แต่ผมว่าเขตธนไม่ท่วมนะตั้งแต่วงเวียนใหญ่ ถึง ถนนตากสิน

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:02

ผมอยู่ขอบบางกะปิติดกับกับวังทองหลาง จะโดนมั้ย :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 01:54

ถามจริงๆครับ ทุกท่านเชื่อมั้ยครับ???

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:02

ถามจริงๆครับ ทุกท่านเชื่อมั้ยครับ???

กทม. ประกาศ ผมเชื่อนะ :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:06

รอดแว้วบ้านผม!!!!!!!!!!!!!!

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:25

เออ จะมาก็รีบมา จะท่วมก็รีบท่วม รีบแห้ง
อยู่ลาดกระบัง ทำใจแล้วครับ ไม่ได้ห่วงเรื่องน้ำท่วมหรือไม่ท่วม
ห่วงแค่ว่า ของที่พยายามซื้อเก็บไว้กินตอนน้ำท่วมน่ะ มันจะหมดแล้ว
ไปหาซื้อก็ไม่ได้ซะอีก ชั่วโมงนี้ คนกรุงเทพกว้านซื้อของจากชลบุรี ระยองกันจะหมดแล้ว

คนลาดกระบัง ไม่ได้ตายเพราะน้ำท่วม แต่จะอดตายเพราะรอน้ำท่วมนี่แหละ
ทางโน้นมัวแต่เอาอยู่ เมื่อไหร่จะปล่อยๆ มาซะที
ทางลาดกระบัง แห้งจนแสบหมดแล้ว
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#13 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:32

รองผู้ว่า(แอบ)เปิดเผย ไม่ใช่คำประกาศของกรุงเทพมหานคร
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#14 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 02:46

อยู่ลาดกระบังครับ
แห้งมากครับ ไม่รู้จะรับน้ำเต็มๆตอนไหน

คิดว่าลาดกะบังคงลอด

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#15 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:36

ตอบเม้นท์คนอื่นยังไง ไม่เหมือนบอร์ดเก่า งงครับ สอนที

เออ จะมาก็รีบมา จะท่วมก็รีบท่วม รีบแห้ง
อยู่ลาดกระบัง ทำใจแล้วครับ ไม่ได้ห่วงเรื่องน้ำท่วมหรือไม่ท่วม
ห่วงแค่ว่า ของที่พยายามซื้อเก็บไว้กินตอนน้ำท่วมน่ะ มันจะหมดแล้ว
ไปหาซื้อก็ไม่ได้ซะอีก ชั่วโมงนี้ คนกรุงเทพกว้านซื้อของจากชลบุรี ระยองกันจะหมดแล้ว

คนลาดกระบัง ไม่ได้ตายเพราะน้ำท่วม แต่จะอดตายเพราะรอน้ำท่วมนี่แหละ
ทางโน้นมัวแต่เอาอยู่ เมื่อไหร่จะปล่อยๆ มาซะที
ทางลาดกระบัง แห้งจนแสบหมดแล้ว

เหมือนกาน อิอิ อยู่ลาดกระบัง แกะของที่ซื้อตุนมากินหมด เพราะประกาศเฝ้าระวังมาเป็นเดือนแระ ๕๕๕

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#16 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:49

งง ครับ น้ำมันลงมาหมดแล้วเหรอ

ฝั้งตะวันตกไม่ผ่านบางขุนเทียน แล้วน้ำหลาก มันไปไหน......งง

ใครช่วยทำให้ผมหายงงหน่อย

#17 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 04:30

งงครับ ภาษีเจริญรอดได้ไง น้ำมาทางสาย1 ไม่เกิน 2 กิโลเข้าภาษีเจริญแล้วครับ

ผมก็อยู่ภาษีเจริญ คือ งี้ ครับ แผนของเขาคือจะใช้คลองภาษีเจริญ ซึ่งขณะนี้น้ำงวดลงมาก ๆ แล้ว

เพื่อรองรับน้ำที่จะมานี่แหล่ะ แล้วให้ไหลไปลงแม่น้ำสายอื่น ๆ

ซึ่งก็ขึ้นอยู่กับว่าคลองภาษีเจริญนี่แหล่ะจะรองรับน้ำได้สักกี่มากน้อย

ขณะนี้น้ำในคลองภาษีเจริญเป็นแบบนี้มาหลายนานแล้วครับ คือ ขึ้นเร็ว-ลงเร็ว

มันก็เหมือนกับการคาดการณ์ของเซียนบอลก่อนการคิกออฟนั่นแหล่ะครับ ว่าทีมไหนจะชนะ ชนะกี่ลูกไรงี้

ซึ่งผมว่าก็มีสิทธิ์มากที่เดียวที่เขตนี้จะรอด

ซึ่งก็เป็นการประกาศจาก กทม. ผมให้ความเชื่อถือมากกว่า

ซึ่งก็ดีแล้วไม่ใช่เหรอ

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#18 Ballbk

Ballbk

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 07:23

แล้วไอ่ที่ ศปภ. บอกท่วมทุกเขต มันเอาที่ไหนมาพูดวะ
อยู่ห้วยขวางอ่ะ คนในซอยแถวบ้านก่อปูนกั้นหน้าบ้าน ตั้งกระสอบทราย กันเกลื่อนเลยอ่ะ ยังงี้ก็ทำไปเก้ออ่ะดิ

แต่อย่างว่า จะประกาศอะไรมา มันเชื่อไม่ได้สักเรื่องว่ะ ขอบอก

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#19 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 08:48

รอดด้วยคน จอมทองครับ :D

#20 phoebus

phoebus

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:25

ทุกท่านครับ ขอเปลี่ยนแปลงครับ อย่าเพิ่งดีใจไป

ล่าสุด ท่านรองฯให้สัมภาษณ์ทั้ง TPBS และ 92.25 ว่า

"ชักไม่แน่แล้วครับ"

เหอ ๆ ๆ รับรู้ตรงนี้ไว้ครับ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#21 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:35

ลาดกระบัง รอจนแห้งเหมือนกันครับ

#22 dTone

dTone

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:51

คนลาดกระบังเยอะเหมือนกันนี่ครับ
ตอนนี้รู้แค่ว่าทหารที่คอยเฝ้านิคมยังอยู่เลยครับ
มีคำสั่งมาคือ ให้ทำไปเรื่อยๆจนกว่าน้ำจะมา <_<

#23 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:54

เขตธนบุรีมันเป็นที่ดอนนิครับ สูงที่สุดในกทม.เเล้วครับ

#24 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 10:06

แหะ แหะ หนองแขมปายหนาย

แต่จริงๆผมอยู่ค่อนมาทางบางบอนสงสัยจะโดนไม่มากครับ
อุตส่าห์ตื่นตูมหนีไปนอนระยองตั้งหลายวันกลับมาบ้านยังแห้งสนิท
รัฐบาลนี้มันช่างไม่ได้รู้เรื่องเลยทำงานประสาอะไร
ปล่อยข่าวเขย่าประสาทจนผมเบลอตาม

ทีแรกก็ตั้งใจว่าจะฟังผู้ว่า กทม. คนเดียว
แต่ดูทีวีเจอนักวิชาเกินสารพัดค่าย
ข่มขู่ว่าฝั่งธนจะท่วม 1เมตร+ น้ำจะเข้าวันเสาร์-อาทิตย์ที่ผ่านมา
บางพลัดแตกแล้วที่เหลือจะเละ ใครจะอยู่ไหวครับ

ทำไมหนอ.. รัฐบาลไม่ประกาศภาวะฉุกเฉินแล้วบังคับให้ทุกคนฟังรัฐบาลอย่างเดียว
ทีนี้ก็จะได้ไม่สับสน ตุนของกินของใช้กันโอเวอร์
แล้วทีนี้ก็ประกาศจริงๆจังๆ (เอาแบบถูกต้องด้วยนะ) ว่าตรงไหนท่วมแน่ ตรงไหนเฝ้าระวัง ตรงไหนยังไม่ต้องตื่นตูม

ทำซะให้มันเป็นระบบกรุงเทพคงจะไม่ยุ่งเหยิงขนาดนี้

แล้วไอ้ของที่กระทรวงพาณิชย์แนะนำราคามาน่ะมันทุเรศครับ
ประกาศราคามาแต่ของไม่มีขาย ประกาศมาทำเตี่ยอะไร
แค่กระทรวงตั้งจุดทุกเขต เอาของมาขายตามราคาที่ประกาศก็จบ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#25 wichaikew

wichaikew

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 11:08

ทุกท่านครับ ขอเปลี่ยนแปลงครับ อย่าเพิ่งดีใจไป

ล่าสุด ท่านรองฯให้สัมภาษณ์ทั้ง TPBS และ 92.25 ว่า

B) B)

ฟังเหมือนกันครับ ต้องมีเงิื่อนไข โดยไม่มีใครพังคั้นกั้นน้ำ หรือมาพังประตูระบายน้ำนะครับ ;)

#26 phoebus

phoebus

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:07

B) B)

ฟังเหมือนกันครับ ต้องมีเงิื่อนไข โดยไม่มีใครพังคั้นกั้นน้ำ หรือมาพังประตูระบายน้ำนะครับ ;)

ตามนั้นเลยครับ...สถานการณ์เปลี่ยนแปลงได้ทุกเมื่อครับ

B) B)

#27 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:15

เขตธนบุรี มีเนื้อที่บางส่วนติดคลองบางหลวง น้ำไม่ท่วมหรือ เขตธนบุรีถึงไม่มีรายชื่อข้างต้น หรือตกสำรวจ

#28 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 15:20

B) B)

ตามนั้นเลยครับ...สถานการณ์เปลี่ยนแปลงได้ทุกเมื่อครับ

B) B)

ถ้าคุมคนไม่อยู่ อาจโดนหมด อำนาจอยู่ในมือนายกปัญญาอ่อน

จะทำไงได้ จะฉิ.หายกันหมดก็คราวนี้

#29 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:29

บางบอน5จ้ะ รายงานตัว
จะมาก็รีบมา ข้าน้อย รอตกปลาอยู่ มาเวยเวย มาช้าเดี๋ยวกริ้วนะ

#30 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:32

เหตุการณ์พลิก เมื่อวานอีปูสั่งให้เปิดประตูระบายน้ำคลองหกวา Posted Image

ระหว่างหาที่อยู่ให้ชาวบ้านคลองหกวา กับนิคมที่เสี่ยง2แห่งกับชาวบ้านกทม.อีกเป็นล้าน อันไหนง่ายกว่ากันวะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#31 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:46

ถ้าน้ำจากคลองสามวา สร้างความเดือดร้อนให้อีก2นิคม กับอีกหลายเขต

ใครจะรับผิดชอบ ที่เปิดประตูระบายน้ำ