Jump to content

- - - - -

จ่าประสาทแก้ต่างพลิกคำพูด ม.รามฯ สุดเจ๋ง ฟุ้งจบนิติฯ ม.สยาม 10 ปีที่แล้ว แต่ไม่พบเป็นศิษย์เก่าในสาระบบ

• Please log in to reply
50 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:29

สรุปในหลักฐานที่ขึ้นว่า จบปอ.ตรี ไม่ใช่หรือครับ
นั้นก็แสดงว่า

จากเว็บกกต.ระบุปริญญาตรีนะครับ

ถ้าปลอมแปลงหลักฐานนี่ มีความผิดอะไรรึเปล่าครับ??

อ๋อ เด๋วนี้ ส.ส.ต้องจบปริญญาตรี เป็นขั้นต่ำป่าว

ถ้าไม่จบ

งานนี้มีสวยแน่

;) ;)

คุณสมบัติของผู้สมัคร ส.ส.
  • มีสัญชาติไทยโดยการเกิด
  • มีอายุไม่ต่ำกว่า 25 ปีบริบูรณ์ในวันเลือกตั้ง
  • เป็นสมาชิกพรรคการเมืองเพียงพรรคเดียวนับถึงวันเลือกตั้ง ติดต่อกันไม่น้อยกว่า 90 วัน (การเลือกตั้ง ส.ส. ครั้งนี้เป็นกรณียุบสภาผู้สมัครต้องเป็นสมาชิกพรรคการเมืองใดพรรคการเมืองหนึ่งเพียงพรรคเดียวเป็นเวลาติดต่อกันไม่น้อยกว่า 30 วัน นับถึงวันเลือกตั้ง

มีแค่นี้เองครับ แต่ถ้าปลอมแปลงหลักฐานนี่ไม่รู้ครับ

ที่มาของรูปนี้มาแต่ไหนครับ
ก็ในเมื่อเขียนมาแล้วว่าจบปอ.ตรี ก็ต้องลากไส้มันออกมาว่าจบที่ไหน
จบตรีจริงหรือเปล่า แล้วมาอ้างลอยๆแบบนี้ได้ยังไงว่าจบปอ.ตรี
จะมาเป็นสส.แล้วมาโกหกประชาชนแบบนี้ก็ได้หรือ
ถ้าอย่างนั้นผมไม่เขียนไปเลยหรือครับว่าจบดอกเตอร์

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน