Jump to content

- - - - -

ทักษิณประกาศกลางราชประสงค์ "ผมจะวีดีโอลิงค์ครั้งสุดท้าย"

ทักษิณกลับประเทศ

• Please log in to reply
65 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

จากทวิตเตอร์ของคุณ แคน เนขั่น

can_nw
ทักษิณ "ผมคงจะได้พูดผ่านวิดีโอลิงก์เป็นครั้งสุดท้าย ผมคงจะได้กลับไปพัฒนาประเทศ ไปร่วมรักษาสถาบัติชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาธิปไตย"

https://twitter.com/...851620033904640

แม้วจะกลับมาแล้ว~เตรียมมิคสัญญีได้เลย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#2 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

ใช่ครับ ครั้งสุดท้ายของมันก็คือตาย ส่วนที่พัฒนาประเทศก็คือร่างของมันเป็นปุ๋ยไงละครับ

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ตาย ........

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

ทักษิณ "ขอความเข้าใจ ขอความเสียสละจากพี่น้องเสื้อแดง ผมคือผู้ที่เป็นเหยื่ิอของการชิงดีชิงเด่น แต่ไม่มีอะไรสำคัญเท่ากับประเทศชาติ"

https://twitter.com/...852350497099778

แม้วเรียกร้องให้ลืมสิ่งต่างๆแล้วครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#5 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

*
POPULAR

ผมจะวิดีโอลิงค์ครั้งสุดท้าย
แปลว่า
กรูจะจ่ายค่าจ้างมาม็อบครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายแล้วว้อยยยย....

ตอนนี้กรูก็ใกล้สมประสงค์ทุกอย่าง
พวกเมิงก็กลับเข้าคอกไปได้แล้ว
หมดประโยชน์ เอ๊ย ! หมดหน้าที่แล้ว
5555

#6 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ครั้งสุดท้ายของวันนี้กระมังครับ เดี๋ยวครั้งหน้ามาใหม่บอก ประชาควาย เรียกร้อง
ไอ่แม้วสันดาลหมา พูดอะไร ความหมายกลับหัวกลับหางหมด ใคร ๆ ก็รู้
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#7 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

"วันไหนเสียงปืนแตก ผมจะกลับไปนำพี่น้องเองครับ ไม่ต้องห่วง"

"ลูกเมีย ผมเขาไปดูงานไปทำงานกัน ไม่ได้จะหนีพี่น้องช่วงที่มีการชุมนุมนะครับ"

..................อื่นๆอีกมากมาย ........

ทบทวนหลายๆคำพูด หลายๆพฤติกรรม

ทักษิณจะไม่ได้วีดีโอลิงค์ครั้งสุดท้ายแน่

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#8 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

เชื่อได้รึ

#9 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมไม่เชื่อ ที่ผ่านมาก็กลับกลอกมาเยอะแล้ว จะพูดจริง ทำจริง เมื่อคิดว่าตัวเองได้รับประโยชน์จริงๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#10 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ผมตั้งข้อสังเกตุว่าทักษิณอาจจะพูดความจริงก็ได้....

ถึงเวลาจะไปพักผ่อน ตรวจสุขภาพที่รัสเซียอีกแล้วกระมั่ง
ไม่มีเวลามา"โฟนอิน"ระยะเวลาอันใกล้นี้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:03.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#11 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

ทักษิณประกาศกลางราชประสงค์ "ผมจะวีดีโอลิงค์ครั้งสุดท้ายของวันนี้ครับพี่น้อง"

อยากจะบอกว่า เด็กเลี้ยงแกะยังอายเลยเมื่อเจอทักกี้

#12 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ดูเหมือนคราวนี้พี่น้องเสื้อแดงที่เรียกตัวเองว่า "แดงอุดมการณ์"
จะถูกบอกให้เสียสละหลายรอบเลยทีเดียว นัยจะบอกว่า "พวกคุณหมดประโยชน์แล้ว"
ด้วยการบอกว่าต้อง"เสียสละ"บ่อยมาก คิดเอาเองได้แล้วนะแดงอุดมการณ์

#13 phat21

phat21

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

ดีคราวนี้จะได้แตกหักกับไอ้แม้วได้เต็มขั้นและครั้งสุดท้ายและต้องไล่แม้วและระบอบและเสื้อแดงให้หายไปจากประวัติศาสตร์การเมืองไทย และถูกจารึกความชั่วเทียบมากอสเลย

Edited by phat21, 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:24.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#14 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

เป็นการตัดหาง เอ๊ย ปรับลดค่าใช้จ่ายการดำเนินการที่ไม่จำเป็นอีกต่อไป

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

หมดไปเยอะ พอแล้ว ไม่อยากควัก :P

#16 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

เพ้อเจ้อ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#17 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

พี่น้องบ้านใครบ้านมัน ไม่จ่ายแล้วโว้ย -_-

#18 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

ทักษิณ "ขอความเข้าใจ ขอความเสียสละจากพี่น้องเสื้อแดง ผมคือผู้ที่เป็นเหยื่ิอของการชิงดีชิงเด่น แต่ไม่มีอะไรสำคัญเท่ากับประเทศชาติ"

https://twitter.com/...852350497099778

แม้วเรียกร้องให้ลืมสิ่งต่างๆแล้วครับ

บอกตรงๆไปเลยว่าจะสลายเสื้อแดง...
สมประสงค์แล้วจะเก็บหอกข้างแคร่ไว้ทำไหม....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#19 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ไอ่คางคก มันขึ้นพูดแล้ว เรื่องเผาห้าง พูดใ้ห้คนเกลียดกันเข้าไปอีก
แต่พูดไป พ่อเหลี่ยมสะดุ้งทูกที

ปรองดอง ท่าจะแค่ฝัน

#20 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ดีคราวนี้จะได้แตกหักกับไอ้แม้วได้เต็มขั้นและครั้งสุดท้ายและต้องไล่แม้วและระบอบและเสื้อแดงให้หายไปจากประวัติศาสตร์การเมืองไทย และถูกจารึกความชั่วเทียบมากอสเลย

ไล่เหลืองด้วย
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#21 phat21

phat21

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

อย่ามาเสียเวลาไล่เหลืองเลยเพราะเหลืองรักเจ้ารักสถาบันทั้ง ลับหน้าและลับหลังและปราบคนโกงชาติเพื่อให้ประเทศนี้เจริญและทําตามพระราชดํารัสที่ว่าให้คนดีปกครองกําจัดและกีดกันคนเลวปกครองบ้านเมือง

ถามดิ ปชปมีคนเยอะและคนรัก ปชปเยอะนี่ถ้าไม่เอาพันธมิตรแล้ว ปชปก็ออกไปเองเลยไป อย่ามาเสี้ยมพันธมิตรเลยว่ะ55555

Edited by phat21, 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:59.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ทักษิณประกาศกลางราชประสงค์ "ผมจะวีดีโอลิงค์ครั้งสุดท้าย"

Started by นายตัวเกร็ง, Today, 21:23

ทักษิณไม่อยากจ่ายเงิน.....
จ้างไพร่เสื้อแดงมาฟัง"โฟนอิน".....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:03.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

ไอ้เหลี่ยมกำลังสื่อสารถึงคู่ต่อสู้ว่าถ้าไม่ยอมกูพวกมึงไม่มีวันอยู่อย่างสงบสุข เเละบอกนัยๆว่าอย่าหวังว่ากูจะกลับมาติดคุก

#24 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

เชื่อก็ "โง่" แล้ว .. -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#25 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

อย่ามาเสียเวลาไล่เหลืองเลยเพราะเหลืองรักเจ้ารักสถาบันทั้ง ลับหน้าและลับหลังและปราบคนโกงชาติเพื่อให้ประเทศนี้เจริญและทําตามพระราชดํารัสที่ว่าให้คนดีปกครองกําจัดและกีดกันคนเลวปกครองบ้านเมือง

ถามดิ ปชปมีคนเยอะและคนรัก ปชปเยอะนี่ถ้าไม่เอาพันธมิตรแล้ว ปชปก็ออกไปเองเลยไป อย่ามาเสี้ยมพันธมิตรเลยว่ะ55555

อ้างว่ารักสถาบัน แล้วที่ไอ้แป๊ะลิ้มมันพูดอย่างนี้ให้ตีความว่าอย่างไร ไอ้ phat

“ต่อไปนี้จะให้คนไข้ จะไม่กินยาแทนคนไข้แล้ว ให้คนไข้กินยาเอง ต่อไปนี้พันธมิตรฯจะปล่อยให้อำมาตย์ ทหารและประชาธิปัตย์สู้กับทักษิณและเสื้อแดงเอง”

“เราเป็นกองทัพพระเจ้าตาก เราจะมาตั้งมั่นอยู่ที่จันทบุรี เราจะปล่อยให้กรุงศรีอยุธยาสู้กับพม่าเอง”
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#26 สมชายสายชม

สมชายสายชม

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

"I don't know them" พวกควายแดงไม่รู้ความหมายที่ 'พ่อ' พวกมันพูดกับฝรั่ง
...

ชาวนา เกษตรกร กรรมกร และประชาชน เป็นเจ้าของประเทศ
แต่ หลงจู๊ ผู้รับเหมา นายทุน และนักการเมือง เป็นเจ้าของโฉนด

คนชั่วที่ชอบใช้ประชาธิปไตยเป็นข้ออ้างว่า "มาจากการเลือกตั้ง"

ก็ไม่ต่างกับพระปลอมที่นำ "จีวร" มาห่มเพื่อหลอกชาวบ้าน

#27 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

เทคนิคหาเสียง

#28 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

ผมพูดได้คำเดียวครับว่า คุณ เหลือง กาก มาก
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#29 Durian

Durian

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

แม้วหมายความว่า "กรูหมดตูดแล้ว แม้แต่ค่าโทรกรูก็ยังไม่มีจ่าย แล้วพวกมรึงจะได้ตังค์กรูรึ..........ควายเอ้ย"..............................

#30 soco

soco

เมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

จัดอีก ก็โดนไถเงินอีก ค่าข้าวค่ารถ ค่านายหน้าค้าความตาย

แถมชาวบ้านก่นด่าโจรหนีคุกซ้ำ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#31 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

Started by นายตัวเกร็ง, Today, 21:23

ทักษิณไม่อยากจ่ายเงิน.....
จ้างไพร่เสื้อแดงมาฟัง"โฟนอิน".....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

รองนายกฯสุเทพปราศัย เปิดเผยที่ลานหน้าห้างเซ็นทรัลเวิลด์ก่อนวันเลือกตั้ง 3 กรกฏาคมปีที่แล้วว่า.....
ไมมีคนตายสี่แยกราชประสงค์ ณ วันที่ 19 พฤกษภาคม 2553แม้แต่คนเดียว.....!

ดังนั้นไพร่เสื้อแดงนัดชุมนุมราชประสงค์ 19 พฤกษภาคม 2555
เพื่อรำลึกถึงศักดาการเผาบ้านเผาเมืองสองปีก่อน.....

ชวนกันดูศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ถูกเผาวายวอดในวันเดียวกัน
ชี้ขวนกันดูตู้สินค้าที่ปล้นสะดมภ์ ลักขโมยไปเมื่อสองปีก่อน....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#32 nnnn43

nnnn43

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

้ส่งน้องขึ้นเป็นอำมาตย์แล้ว ลืมๆๆไปเถอะปรองดองเสียถ้ามีงานจะจูงพวกควายมาตายใหม่ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#33 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:02

ลึงค์เสร็จช่วยไปตายซะทีนะเฮี่ยแม้ว
ประเทศไทยจะได้สงบ และเดินหน้าต่อ

#34 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:06

ถ้าเหลืองขี้เป็นอย่างที่ phat21 ว่าจริงๆ ต้องกำจัดแป๊ะลิ้ม แห่งโกเต๊กนครก่อนเลยครับ นั่นอ่ะไส้ศึกตัวยง

ปล. ใครเชื่อทักกี้ ก็แสดงว่าโง่จริง

#35 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

เอาภาพมาจากเพจควายแดงก้าวหน้า

#36 เรืองรองนะจ๊ะ

เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

อ้างว่ารักสถาบัน แล้วที่ไอ้แป๊ะลิ้มมันพูดอย่างนี้ให้ตีความว่าอย่างไร ไอ้ phat

“ต่อไปนี้จะให้คนไข้ จะไม่กินยาแทนคนไข้แล้ว ให้คนไข้กินยาเอง ต่อไปนี้พันธมิตรฯจะปล่อยให้อำมาตย์ ทหารและประชาธิปัตย์สู้กับทักษิณและเสื้อแดงเอง”

“เราเป็นกองทัพพระเจ้าตาก เราจะมาตั้งมั่นอยู่ที่จันทบุรี เราจะปล่อยให้กรุงศรีอยุธยาสู้กับพม่าเอง”

"เบื่อเบื้องบนเล่นไพ่หลายหน้า"
แต่ผมว่า phat21 คงเคยได้ยินมาหมดแล้วล่ะ และก็คงเห็นด้วย ถึงได้ยังเชียร์อยู่

Edited by เรืองรองนะจ๊ะ, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:31.

#37 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:45

"ทักษิณประกาศกลางราชประสงค์ "ผมจะวีดีโอลิงค์ครั้งสุดท้าย"

ทำไม? มรึงจะตายแล้วเหรอไอ้เดรัจฉานหน้าเหลี่ยม :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#38 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:05

ถุย อย่ามาพูด รักกะผีอะไร

ในหลวงท่านสังสอนมา เอ็งเคยเอามาคิดบ้างไหม

บ้าแต่สงคราม (เอาเข้าจริงตัวเองไม่กล้าไป) อยากได้แต่แตกหัก ไม่เคยคิดถึงชาติจะสิ้น......ไอ้.....

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:54

ผมกลับติดใจประโยคตัวแดงมากกว่านะครับ

"ผมคงจะได้พูดผ่านวิดีโอลิงก์เป็นครั้งสุดท้าย ผมคงจะได้กลับไปพัฒนาประเทศ ไปร่วมรักษาสถาบัติชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาธิปไตย"

แปลว่ามันส่งสัญญาณว่า..ไอ้แก๊งล้มเจ้า..เมริงจบแล้ว
gladiator 1.jpg

#40 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:56

ถ้าจัดงานอีก ไม่จ่ายแล้วนะ :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#41 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:41

จะดูว่าแดงอุดมการณ์กับแดงทักษิณใครจะมีแรงมากกว่ากัน?
ธิดาและแกนนำจะคุมมวลชนอย่างไร ในเมื่อนายใหญ่บอกให่เสียสละ :lol:

#42 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:55

ถึงพี่น้องเสื้อแดง... ถ้าพวกท่านคิดว่าต่อสู้เพื่อประชาธิปไตยจริงๆ และ ไม่เคยรับเงินค่าจ้างออกไปม๊อบ.. ท่านก็พิจารณาเอาเองได้ว่าท่านไม่ใช่ลูกจ้างทักษิณ เพราะฉะนั้น ก็ไม่ต้องไปลืมว่า พี่น้องท่าน ตาย เพื่อทักษิณ อย่างที่มันบอกให้ลืม.. เดินหน้าทวงถามหาชายชุดดำ เดินหน้าก่อม๊อบ เดินหน้าหาน้ำมันไม้ขีดเตรียมเผา...เพราะไอ้แม้ว มันสารภาพออกมาแล้วว่ามันหลอกใช้ เผาไปเลยพี่น้อง... ไม่มีใครรับผิดชอบอยู่แล้ว
Tukta Pearce

Eakgawat Klongpithak ขนาดพี่กี้ยังหนีไปบวช

#43 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:56

Mata Vayu ลืมไปอีกข้อหนึ่งของทักษิณ. คือ เปรียบคนเสื้อแดงพายเรือพาถึงฝั่งมาสุดทางแล้ว ถึงเวลาขึ้นเขาแบกเรือพาไปส่งไม่ได้ เขาต้องขึ้นรถแล้วนะจ๊ะ
Thanita Rerkrudeekul ถีบหัวเรือส่งเลยน่ะสิ
ต่อตระกูล ยมนาค ทักษิณ บอกเสื้อแดงว่า ขอบคุณที่พี่น้องที่พาผมขึ้นเรือมาส่งถึงฝั่งแล้ว ต่อไปผมจะต้องลงเรือไปขึ้นรถแล้ว !! Bye bye
บุ๋ม ขอบคุณประเทศไทย โอ้ว...แดงใจสลายกันหมดเลย เล่นถีบเรือทิ้งกันง่าย ๆ แบบนี้ เลย
ต่อตระกูล ยมนาค ทักษิณ ส่งท้ายว่า วันนี้พี่น้องหลายคนอาจจะโกรธผม วันนี้อาจไม่เข้าใจ ไม่พอใจผม แต่ขอให้เข้าใจในตัวผม
บุ๋ม ขอบคุณประเทศไทย ต่อจากนี้ไป เป็นศึกเสื้อแดง กับ ทักษิณ แล้ว

Edited by redfrog53, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:00.

#44 phat21

phat21

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:33

ถุย อย่ามาพูด รักกะผีอะไร

ในหลวงท่านสังสอนมา เอ็งเคยเอามาคิดบ้างไหม

บ้าแต่สงคราม (เอาเข้าจริงตัวเองไม่กล้าไป) อยากได้แต่แตกหัก ไม่เคยคิดถึงชาติจะสิ้น......ไอ้.....

ทําไมละจะสู้กับคนชั่วมันต้องอาหิงสา จนถึงที่สุดไม่งั้นก็ปล่อยให้คนชั่วคนเลวครองบ้านเมืองต่อไปถึงจุดนี้จะปล่อยแม้วไม่ได้แล้ว ครับมีหลายปัจจัยให้รัฐบาลนี้ล้มหลายปัจจัยแล้วทั้งของแพง แก้ปัญหาเศรษฐกิจล้มเหลว การนิรโทษกรรมการยื่นฟ้อง อสส เรื่องล้มล้าง รธนและการยุบพรรคและลามทําให้ สส บัญชีรายชื่อเพื่อแม้วต้องล่มทั้งหมด

ผมว่าคงปล่อยไม่ได้แล้วไอ้แม้วและต้องอย่าให้มันกลับมาอีก

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:37

ผมว่าคงปล่อยไม่ได้แล้วไอ้แม้วและต้องอย่าให้มันกลับมาอีก

ก็ไปบอกพ่อสนติ๊คุณดิ

#46 phat21

phat21

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

ไอ้มาร์ค จะละทิ้งหน้าที่ไล่แม้วใช่ปะเห็นแล้ว สมเพชมาร์คจิง

#47 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:45

คุณทักษิณเคยพูดเวอร์หลายครั้งแล้วนะครับ ผมไม่เชื่อครับ

ส่วนเรื่องปรองดองก็ต้องเป็นเช่นนี้แหละครับ ลืมเรื่องทุกอย่างเพราะใกล้สมประสงค์แล้ว
พูดง่ายๆคือ ลัทธินี้ เจ้าลัทธิได้ประโยชน์สูงสุด ส่วนผู้นับถือลัทธิก็คือเบี้ยนั่นเอง...

ผมว่าต่อให้คุณทักษิณปรองดองได้สำเร็จ คุณทักษิณไม่กล้าขึ้นมาเป็นนายกรัฐมนตรีเพราะกลัวคนต่อต้านมาก
ดังนั้นการส่งหุ่นเชิดมาเป็นนายกรัฐมนตรีถือว่าเป็นการวางแผนที่ฉลาด(ปัจจุบันมีการใช้หุ่นเชิดนี้อยู่)...
แต่ปัญหาของคุณทักษิณคือ ไม่มีคนเก่งและการวางนโยบายที่ Epic Sucks อย่างรุนแรง...(ปัจจุบันก็เห็นๆ กันอยู่)

สรุป ลัทธินี้ใกล้เสื่อมสลายแล้วครับ อีกไม่นาน อีกไม่นาน...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#48 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:50

ไอ้มาร์ค จะละทิ้งหน้าที่ไล่แม้วใช่ปะเห็นแล้ว สมเพชมาร์คจิง

^^

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:52.

#49 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

"พี่น้องเป็นแค่เรือจ้างส่งผมถึงฝั่งแล้วก็ต้องรู้หน้าที่ของตัวเอง"

ทักษิณ ชินวัตร์ 19 พค. 2555

อ้าว.... ไหนมึงบอกว่าไม่ได้จ้าง.....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#50 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

ไอ้มาร์คมันมีหน้าที่ไล่แม้วมะไหร่หว่า

:huh: :huh:

มันต้องคนที่เคยประกาศว่า

"ขอเป็นยามเผ้าแผ่นดิน" ไม่ใช่หรอ

:D

ตอนนี้หลับยามแร้ว

หุหุหุ

Posted Image Posted Image Posted Image

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน