Jump to content

ดาวดวงต่อไปที่มนุษย์จะเดินทางไปคือดาวอะไร

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เรืองรองนะจ๊ะ

เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:12

ท่านทราบหรือไม่ว่า ชาติมหาอำนาจต่างๆ มีโครงการอวกาศใหญ่โตมูลค่าหลายหมื่นล้านเหรียญ(ไม่รู้หรอกครับ กะเอา แหะๆ) แต่เพิ่งจะเคยส่งมนุษย์เดินทางไปอย่างมาก แค่ดวงจันทร์เอง

แต่พวกเขาคงไม่หยุดแค่นี้ มีใครทราบบ้างครับว่า ดาวดวงต่อไปที่จะส่งมนุษย์ไปเยือนคือดาวอะไร จะส่งไปเมื่อไร ชาติไหนจะส่งไป จะมีการถ่ายทอดสดทั่วโลกเหมือนตอนเยือนดวงจันทร์ไหม

ผมจะคอยติดตามด้วยความตื่นเต้นครับ

#2 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

แต่ผมเพิ่งลงดาวคะนองเมื่อวานนี้ แล้วขับไปบ้านแฟนแถวบางแคน่ะครับ :P

#3 เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

ผมนึกไว้แล้ว ว่าชาติไทยไม่เป็นรองใคร ส่งมนุษย์ไปดาวคะนอง

#4 KritSniper

KritSniper

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

แต่ผมเพิ่งลงดาวคะนองเมื่อวานนี้ แล้วขับไปบ้านแฟนแถวบางแคน่ะครับ :P

ดาวคะนอง 555+ เจ๋งๆ

ผมว่าโปรเจ็กต์ตอนนี้น่าจะเป็นดาวเพื่อนบ้านมั้งครับ
ดาวอังคาร ได้ยินมาว่าจะทำเป็นบ้านหลังที่ 2 ด้วย

#5 เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

สงสัยดาวอังคารแน่ครับ ดาวศุกร์ท่าจะร้อนเกินไปครับ เดี๋ยวอุปกรณ์บนยานได้รับความร้อนเสียหายได้

#6 int8

int8

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ดาวอะไรไม่รู้ แต่ผมชอบพิธีกรดาวกระจาย อ่ะครับ
สอนเกี่ยวกับการใช้เครื่องมือเพื่ออำนวยความสะดวกในการเขียนเว็บไซต์ อ่านต่อคลิก....เครื่องมือเขียนเว็บ

#7 เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

ท่าทางดาวกระจายจะมีสภาพบรรยากาศคล้ายโลกครับ ส่งคนไปอยู่แล้วเกิดติดใจยังไม่ยอมกลับ

#8 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:31

ผมชอบดาวมหาลัย :D

#9 เรืองรองนะจ๊ะ

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:22

มีดาวอะไรอีกครับเอามาให้หมด <_<

#10 KritSniper

KritSniper

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

มีดาวอะไรอีกครับเอามาให้หมด <_<

:lol: :lol: :lol:

#11 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

จะตอบว่า ดาว มยุรี ตอนนี้ก็แก่เกิน :lol: :lol: :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "