Jump to content

- - - - -

เกี่ยวกับประเด็นการสลายการชุมนุม ที่ผมกระหายใคร่รู้จากมิตรสหายคนเสื้อแดงในห้องนี้ครับ :)

• Please log in to reply
111 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ผมยังให้อภัยคุณได้ ถ้าคุณ Ich liebe dich ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง ที่เอาข้อมูลจากแหล่งข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือมาอ้าง และแหล่งข่าวนั้นมีการให้ร้ายสถาบันอยู่ด้วย

กล้ายอมรับมั้ยครับ ว่าคุณเอาข่าวจากแหล่งข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือและมีข้อความให้ร้ายสถาบันพระมหากษัตริย์มาลงในเว็บ??

ไม่เช่นน้ันผมจะถือว่าคุณจงใจบ่อนทำลายสถาบันฯ

----------------------------------

ไม่ต้องให้อภัยผมหรอกครับ ผมไม่ต้องการ น่าเชื่อหรือไม่น่าเชื่อก็เป็นความรุ้สึก เป็นสิทธิ์ของคุณ

ความจริงข่าวนี้ตรวจสอบได้ไม่ยากหรอก เอาอีกรอบแล้วกัน คุณอ่านดูดีๆนะแหล่งข่าวมาจากไหน ? ใครให้ข่าว ?

ถ้ายังไม่เเข้าใจตรงไหน ถามผมได้ อย่างที่คุณกำลังกล่าวหาผมอยู่นี่แหละครับ เรียกว่า วุฒิภาวะต่ำ

ถ้าคิดแบบคุณอีกพัน อีกหมื่อนเว๊ปฯก็ให้ร้ายสถาบันฯหมดสิ แล้วข่าวนี้ไม่ใช่เพิ่งมี มันหาอ่านได้ในเว๊ปฯมาตั้งนานแล้ว

อย่าพยายามดึงเลยครับ ไม่ทำให้คุณดูดีขึ้นหรอก เชื่อผม ..... :)

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ปล. หาลิงค์เอาเอง ง่ายๆแค่ "คลิ๊ก" มีอีกเป็นหมื่นเป็นแสนเว๊ปฯ

ตกลงทำผิดแล้วไม่ยอมรับใช่มั้ยครับ คุณเอาข้อความที่ไม่มีมูลความจริงมาลง และเป็นการให้ร้ายสถาบัน มีเป็นหมื่นเป็นแสนไม่ใช่ประเด็น ผิดก็คือผิด ไม่ยอม ผมก็จะได้เห็นธาตุแท้ของคุณเสียที ผมจะแจ้งให้ Mod ทราบก็แล้วกัน

Edited by คนกวาดขยะ, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:48.

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#102 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ปล. หาลิงค์เอาเอง ง่ายๆแค่ "คลิ๊ก" มีอีกเป็นหมื่นเป็นแสนเว๊ปฯ

พูดแบบนี้ไม่ถูกต้องนะคะ จะสนทนากับใครแล้วเค้ามีประเด็นโต้แย้ง ทำไมให้ไปหาลิงก์เอง ?
แล้วที่คุณยกมาอันหลังที่มีมือชี้ ๆ .. เอามาจากไหน? ทำขี้นเองรึเปล่า ?

การเข้าเฝ้าพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวของอดีตนายกมีหรือ ธรรมเนียมที่จะเอามาเผยแพร่ว่าทรงเลือกเช่นนั้นเช่นนี้
มันไม่เป็นการบังควรอย่างยิ่ง ไอเหลี่ยมมันเลือกที่จะยุบสภาเองเพื่อหนีการตรวจสอบ จะมายกให้เป็นพระราชวินิจฉัยได้อย่างไร
เขียนขึ้นเองแล้วเล่าต่อเป็นตุเป็นตะไม่มีแหล่งที่มาแล้วก็เชื่อตามๆกันอย่างนี้มันสมที่จะถูกประณามไหม

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#103 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ตาบอดหรือไงครับ ผมเอาคลิปมาให้ดูแล้ว ทหารโดนระเบิดลงกลางวง นั่นคือจุดเริ่มต้นของความรุนแรง คุณนั่นแหละครับที่เอาคลิปตอนกลางวันที่ไม่มีคนตายมาให้ดูทำไม??

--------------------------------------------------

คลิปฯที่คุณเอามานั้นมันใกล้จะจบแล้วครับ พอเอ็ม 67 ลูกนี้ลง (ไม่ใช่เอ็ม 79 อย่างที่เป็นข่าวมาก่อน)ถึงได้ถอยกัน

เอายังงี้ผมให้โอกาศคุณไปศึกษาใหม่ว่า ในคลิปฯที่คุณโชว์นั้นเป็นเวลาเท่าไหร่ ? ใครบาดเจ็บ ใครเสียชีวิตมั่ง

ความจริงผมไม่อยากจี้คุณมากหรอก เดี๋ยวจะหน้าแตก เอาง่ายๆแล้วกัน ศพแรควันที่ 10 เมษาฯ 53 คือใคร ?

คลิปฯที่ผมเอาให้คุณดูนั้น เพื่อประกอบคำอธิบายว่าประชาชนได้ขอร้องอ้อนวอนทหารให้ถอยไป

อย่ามารบกับประชาชน ซึ่งเป็นเหตุการณ์ตั้งแต่บ่าย คุณดูให้ดีจะเข้าใจ

#104 Gop

Gop

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

ขอให้ทุกคนดูไว้นะครับ

ข้อความที่นาย Ich liebe dich เอามาลงนั้น ไม่มีแหล่งอ้างอิงเลย มีแต่การอวดอ้างว่าเป็นหมื่นเป็นแสนเว็บ ก็คนมันทำชั่ว มันกระจายข่าวในเว็บมันแปลกตรงไหน??
wikinews ที่เอามาลงนั้น ก็ไม่มีแหล่งอ้างอิงเลย link พระราชกฤษฎีกานั้น ก็กลายเป็นเว็บที่ไม่มีอะไรเลย เห็นได้ชัดว่าเป็นการจงใจสร้างข้อมูลเท็จเพื่อบ่อนทำลายสถาบันพระมหากษัตริย์

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#105 Ich liebe dich

Ich liebe dich

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ผมยังให้อภัยคุณได้ ถ้าคุณ Ich liebe dich ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง ที่เอาข้อมูลจากแหล่งข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือมาอ้าง และแหล่งข่าวนั้นมีการให้ร้ายสถาบันอยู่ด้วย

กล้ายอมรับมั้ยครับ ว่าคุณเอาข่าวจากแหล่งข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือและมีข้อความให้ร้ายสถาบันพระมหากษัตริย์มาลงในเว็บ??

ไม่เช่นน้ันผมจะถือว่าคุณจงใจบ่อนทำลายสถาบันฯ

----------------------------------

ไม่ต้องให้อภัยผมหรอกครับ ผมไม่ต้องการ น่าเชื่อหรือไม่น่าเชื่อก็เป็นความรุ้สึก เป็นสิทธิ์ของคุณ

ความจริงข่าวนี้ตรวจสอบได้ไม่ยากหรอก เอาอีกรอบแล้วกัน คุณอ่านดูดีๆนะแหล่งข่าวมาจากไหน ? ใครให้ข่าว ?

ถ้ายังไม่เเข้าใจตรงไหน ถามผมได้ อย่างที่คุณกำลังกล่าวหาผมอยู่นี่แหละครับ เรียกว่า วุฒิภาวะต่ำ

ถ้าคิดแบบคุณอีกพัน อีกหมื่อนเว๊ปฯก็ให้ร้ายสถาบันฯหมดสิ แล้วข่าวนี้ไม่ใช่เพิ่งมี มันหาอ่านได้ในเว๊ปฯมาตั้งนานแล้ว

อย่าพยายามดึงเลยครับ ไม่ทำให้คุณดูดีขึ้นหรอก เชื่อผม ..... :)

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ตกลงทำผิดแล้วไม่ยอมรับใช่มั้ยครับ คุณเอาข้อความที่ไม่มีมูลความจริงมาลง และเป็นการให้ร้ายสถาบัน มีเป็นหมื่นเป็นแสนไม่ใช่ประเด็น ผิดก็คือผิด ไม่ยอม ผมก็จะได้เห็นธาตุแท้ของคุณเสียที ผมจะแจ้งให้ Mod ทราบก็แล้วกัน

------------------------------------

ตามสะดวกเลยครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47.

#106 Gop

Gop

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

ตาบอดหรือไงครับ ผมเอาคลิปมาให้ดูแล้ว ทหารโดนระเบิดลงกลางวง นั่นคือจุดเริ่มต้นของความรุนแรง คุณนั่นแหละครับที่เอาคลิปตอนกลางวันที่ไม่มีคนตายมาให้ดูทำไม??

--------------------------------------------------

คลิปฯที่คุณเอามานั้นมันใกล้จะจบแล้วครับ พอเอ็ม 67 ลูกนี้ลง (ไม่ใช่เอ็ม 79 อย่างที่เป็นข่าวมาก่อน)ถึงได้ถอยกัน

เอายังงี้ผมให้โอกาศคุณไปศึกษาใหม่ว่า ในคลิปฯที่คุณโชว์นั้นเป็นเวลาเท่าไหร่ ? ใครบาดเจ็บ ใครเสียชีวิตมั่ง

ความจริงผมไม่อยากจี้คุณมากหรอก เดี๋ยวจะหน้าแตก เอาง่ายๆแล้วกัน ศพแรควันที่ 10 เมษาฯ 53 คือใคร ?

คลิปฯที่ผมเอาให้คุณดูนั้น เพื่อประกอบคำอธิบายว่าประชาชนได้ขอร้องอ้อนวอนทหารให้ถอยไป

อย่ามารบกับประชาชน ซึ่งเป็นเหตุการณ์ตั้งแต่บ่าย คุณดูให้ดีจะเข้าใจ

ศพแรกที่ราชดำเนินคือนายวสันต์ ภู่ทอง คนที่ถือธง เหตุการณ์เกิดหลังทหารโดนระเบิด

คุณมีอะไรมาแย้งมั้ย

#107 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:55

ขอล็อคกระทู้ก่อนชั่วคราวเพื่อจัดการข้อความไม่เหมาะสม

และห้ามโพสต์ข้อความที่โยงสถาบันฯกับการเมือง

#108 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ขออภัยที่ใช้เวลาจัดการระงับข้อความนานไปหน่อย

ได้ตามไปอ่านข้อความตามลิ๊งค์ทั้งสองที่สมาชิก Ich liebe dich นำ มาอ้างอิงในหน้าแรก พบว่าไม่ใช่ข้อมูลอย่างเป็นทางการและบางส่วนเป็นข้อมูลที่ผู้เขียนมี เจตนากล่าวหาสถาบันฯ แต่ยังมีข้อสงสัยว่าสมาชิก Ich liebe dich เจตนาสื่อถึงส่วนสถาบันฯหรือไม่(เพราะอยู่ส่วนท้ายๆของข้อความขนาดยาว) จึงยังไม่แบนถาวร

แต่ เนื่องจากมีส่วนนำเข้าข้อมูลที่กระทบถึงสถาบันฯ จะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม จึงให้พักใช้งานก่อน 7 วัน หากถัดจากนี้ยังโพสต๋ข้อความหรือวางลิ๊งค์ที่กระทบสถาบันฯอีกจะแบนถาวรครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:09.

• Tee likes this

#109 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:59

ถ้าอยากได้คำตอบจริงๆ ต้องไปตั้งกระทู้ที่ราชดำเนินครับ

#110 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

ถ้าจะให้ไล่เรียงช่วงเวลาและลำดับเหตุการณ์ตอนปี 53 มันคงทำได้ยากครับ เพราะเหตุการณ์มันทับซ้อนกันหลายเหตุการณ์ แค่วันเดียวก็มีหลายม็อบ หลายสถานที่ หลายแกนนำ แล้วก็ไม่ใช่ว่าคุมกันอยู่ การ์ดนปช.ก็สั่งให้เสื้อแดงไม่ได้ มันก็เหมือนงานวัดที่มีคนไปชุมนุมกันหลายคน ก็มีทั้งลูกเด็กเล็กแดงไปจนถึงพวกนักเลงหัวไม้ที่กะจะไปลุยอย่างเดียว

แต่ถ้าจะให้เห็นภาพแบบง่ายๆก็ต้องย้อนกลับไปตอนปี 52 ที่สลายการชุมนุมโดยไม่มีคนเสียชีวิต แล้วนำเอาสองเหตุการณืระหว่างปี 52 กับ 53 มาเปรียบเทียบกันจะเห็นมิติที่ชัดเจนกว่าว่าฝ่ายไหนต้องการใช้แนวทางไหน-ยังไง ?

#111 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

ขอตอบแทนเสื้อแดงว่า รัฐบาลนังโพยจะใช้ตำรวจของพี่ชายเมียไอ้เหลี่ยม ออกมาดูแลความสงบเป็นพิธี แล้วจัดแก้วประการที่สาม(ของเสธ.แดง)เข้ามาถล่ม

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#112 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:55

เหตุมันเกิดจากความอยุติธรรม หาเหตุทุกรูปแบบเพื้อล้มฝ่ายตรงข้าม คนตายเป็นร้อย บาดเจ็บสองพัน ไม่เคยบอกว่าเกิดจากทหารเลย มีแต่พวกกินหญ้าเท่านั้นที่คิดว่ายิงกันเอง แน่นอนว่าทหารที่เข้าสลายการชุมนุมมันเลือกข้างพรรคแมงสาบ
ช่วงที่พวกชั่วมันยึดสนามบิน ยุดทำเนียบไม่เห็นมีทหารออกมาปราบ แค่นี้ก็รู้แล้วมั้งว่าคนที่ตาย บาดเจ็บมันเกิดจากใคร จริงมั๊ยพวกกินหญ้า หึหึ

ผมเน้นสี เน้นตัวเอียงเพื่อให้ "บัตรเติมเงิน" ATOM รู้ว่าคนรู้ทันการทำหน้าที่"บัตรเติมเงิน"โพสต์ข้อความจาก"ใบบอก"ของนักโทษหนีคุกมีมาก.....

การรัฐประหารครานั้น 19 ก้นยาฯ 2549 เกิดจากทักษิณและพรรคฯใช้อำนาจเป็นธรรม เล่นพรรคเล่นพวก ฉ้อราษฎร์บังหลวง ฯลฯ และการกลัวว่าจะสูญเสียตำแหน่งผบ.ทบ.ด้วย จึงถูกรัฐประหารท่ามกลางการสรรเสริญแส้สร้องของประชาชนทั่วไปด้วยดอกไม้ ขนมอาหารต่างๆ ยกเว้นทักษิณ บริวารและไพร่เสื้อแดง....

การประชุมสุดยอดท่ามกลางความวุ่นวาย การประชุมสุดยอดของประเทศกลุ่มอาเซียนที่โรงแรมรอยัลคริพ บิซ รีสอร์ท พัทยา ชลบุรี ระหว่างวันที่ 9 – 12 เมษายน 2552 ศกนี้ เกิดขั้นในท่ามกลางความชุลมุนวุ่นวาย เมื่อม็อบเสื้อแดงของผู้สูญเสียอำนาจได้พากันมาปิดล้อมโรงแรมซึ่งเป็นสถาน ที่ที่ประมุขของชาติต่าง ๆ มาร่วมประชุม และโจมตีผู้นำของไทยอย่างดุเดือด.......
http://www.chaopraya...มอาเซียนที่พัท/
การประชุมอาเซียนต้องล้มเลิก รัฐบาลนายกฯอภิสิทธิ์ต้องสังการคุ้มครองผู้นำชาติอาเซียน คู่สมรสและผู้ติดตามออกจากโรงแรมฯเพื่อความปลอดภัย อพยพทางบก ทางอากาศและทางเรือ เมื่อไพร่เสื้อแดง(อ้างว่าเป็นพวกต่อต้านเผด็จการฯ)เข้ายึดพื้นที่ในโรงแรมทั้งหมด พฤติกรรมดังกล่าวทำลายชื่อเสียงเกียรติภูมิของประเทศเจ้าภาพคือประเทศไทยย่อยยัพจนถึงทุกวันนี้....

แกนนำไพร่เสื้อแดงนำกำลังเข้าถึงภายในกระทรวงมหาดไทย มีเจตนาทำร้ายนายกฯอภิสิทธิ์ถึงชีวิต รถประจำตำแหน่งสมรรถภาพสูงป้องกันกระสุนและการทุบทำลายระดับหนึ่งพังยับเยิน โชคดีที่รถยนต์คันดังกล่าวได้หลบหนีพ้นจากกระทรวงฯได้โดยนายกฯอภสิทธิ์ไม่ได้รับบาดเจ็บ แต่รถยนต์ประจำตำแหน่งเสียหายใช้การไม่ได้อีกต่อไป....

การก่อการจลาจลยึดพื้นที่ต่างๆในกรุงเทพเมื่อวันที่ 10 เมย.2553 ทำให้นายทหารระดับผุ้บังคับบัญชาเสียชีวิต บาดเจ็บหลายคนจากชายในชุดดำที่แกนนำไพร่เสื้อแดง(นปช.)อริสมันต์เรียกว่า"แก้วประการที่สาม"กองกำลังไม่ทราบฝ่ายในชุดดำใช้อาวุธสงครามยิงทำร้ายทหารปฏิบัติราชการและประชาชนบาดเจ็บล้มตายจำนวนหนึ่ง....

การเผาบ้านเผาเมือง การเผาศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ศูนย์การเซ็นเตอร์วัน ศูนย์การค้าสยามสแควร์ อาคารพาณิชย์ สาขาธนาคาร ฯลฯ การปล้นสะดมภ์สินค้าแบรนด์เนมราคาแพงตามคำชี้นำของแกนนำไพร่เสื้อแดง ณัฐวุฒิ การลักขโมยสินค้าในร้าน 7-11 ฯลฯ....

การเสียชีวิตของประชาชนที่ประท้วงต่อต้านไพร่เสื้อแดงบนถนนสีลม การเสียชีวิตของทหารหาญที่ปฏิบัติหน้าที่โดยชอบตามกฏหมาย พรบ.ฉุกเฉินคอฉ. และไพร่เสื้อแดงที่ก่อการจลาจล ก่อการร้ายจำนวนหลายสิบคน.....

เหตุการณ์หลายครั้งที่บอกเล่ามาและไม่ได้เล่าถึงนี้ พวกไพร่เสื้อแดงประกาศว่าเป็นการกระทำของพวกเขา พวกไพร่เสื้อแดง(นปช.)เพื่อต่อต้านรัฐบาลนายกฯอภิสิทธิ์ซึ่งไม่ได้เป็น"นอมินี"ของทักษิณ นักโทษหนีคกแต่ได้รับโหวตในรัฐสภาเช่นเดียวกับ สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์ ภายใต้รัฐธรรมนูญปี 2550 ฉบับเดียวกัน....
ความผิดของรัฐบาลนายกฯอภิสิทธิ์ คือไม่ได้เป็น"นอมินี"ให้ทักษิณ ไม่ยอมปฏิบัติตามทักษิณ ไม่ยอมอภัยโทษทักษิณ ไม่ยอมคืนทรัพย์สินที่ได้มาจากการฉ้อราษฎร์บังหลวง การแก้ไขกฏหมายโทรคมนาคม การขายหุ้นให้ต่างด้าว(เทมาเสค)โดยไม่ต้องเสียภาษีแม้แต่หนึ่งบาท.....

ข้อความในคคห.ATOM มีไม่เกินสามบรรทัด แต่ผมต้องชี้แจงเป็นหลายสิบบรรทัดเพื่อให้สมาชิกที่นี่ บัตรเติมเงินที่อยากรู้ความจริง อยากรู้ว่า ATOM โกหก ปลิ้นปล้อน บิดเบือนข้อเท็จจริงขาวเป็นดำ ดำเป็นขาวอย่างไรบ้างเผื่อจะเกิดปัญญา ตาสว่างบ้าง....

ผมขออภัย ขอโทษสมาชิกเก่า บัตรเติมเงิน(บัวใต้น้ำ) พวกปลาร้าเก่าในไหใหม่ที่เล่าซ้ำซากด้วยตัวเองหรือสมาชิกท่านอื่นเคยชี้แจง เคยอธิบายให้พวกบัตรเติมเงินแสแสร้งตั้งกระทู้/คคห.หลอกเงินทักษิณมาหลายสิบครั้งแล้วด้วยครับ...

ปล.ผมประหลาดใจสติปัญญานักโทษหนีคุก นายกฯ ว.5 4ss อย่างมาก....
บัตรเติมเงินอย่างอะตอมหรือปลาร้าเก่าในไหใหม่ตั้งกระทู้/คคห.ซ้ำซากอย่างนี้
เบิก"บัตรเติมเงิน"ได้ง่ายและได้ทุกครั้งจริงหรือ.....

พวกเขาจึงขยันตั้งกระทู้/คคห.พรรค์นี้..........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน