Jump to content

- - - - -

ผู้หญิงเสื้อแดงที่ชูป้าย มันเป็นพวกล้มเจ้าจริงๆ

• Please log in to reply
84 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

ผมไม่ชอบด่าผู้หญิงแต่อีนี้อย่าให้กูเจอยอมติดคุกแม่มขอสักหมัด

#52 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

ผมไม่ชอบด่าผู้หญิงแต่อีนี้อย่าให้กูเจอยอมติดคุกแม่มขอสักหมัด

ขอฝากซักหมัดด้วยได้มั้ยครับ

#53 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:24

๐ ว่าไง..ไอ้เนรคุณแผ่นดิน

อหังการมุ่งหมิ่นไม่สิ้นสุด

พฤติกรรม***ตามวัยวุฒิ

เผลอเป็นลอบประทุษสถาบัน

๐ ว่าไง..ไอ้นักบิดเบือนประวัติศาสตร์

ใช้ปากกาเรี่ยราดให้ผิดผัน

กินข้าวไทยอิ่มหมีทุกวี่วัน

เห็นแต่มันโตแต่ต่อมบัดซบ

๐ ว่าไง..วิชาการจอมปลอม

ขายวิญญาณสมยอมให้ตีนตบ

ละบทความล้วนอัปรีย์ทวีทบ

ซึ่งมิใช่นักรบนิรนาม

๐ ว่าไง..ไอ้เหลือบ-ริ้นแผ่นดินเกิด

หยุดเสียเถิดการหมิ่น..ภูมินทร์สยาม

หยุดเสียเถิดอวิชาประดาทราม

หยุดเสียเถิดบทความอันอวดดี

๐ ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย

ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้

ตราบศพสูฝั่งใต้..ไทยปฐพี

สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "
..................................

..เพลงผ้า..
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#54 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ถ้าเกิดมาแล้วคิดได้แค่นี้ก็.......เถอะน่ะ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#55 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

facebook มัน เหมือนโดนลบไปแล้ว หรือไม่ก็เปลี่ยน URL

ปากกล้า ขาสั่น นี่หว่า คงทนกระแสไม่ไหว
นึกว่าแน่จริง ไหนบอกว่าไม่แคร์สื่อ :lol:

#56 คนชลบุรี

คนชลบุรี

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

เฮ้อ ไม่รู้จะด่าอะไรกะEนี่ดี หาคำด่าที่เหมาะสมไม่ได้ EEE...

#57 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ถ้าเห็นๆกันว่าเธอผู้นี้เริ่มกวนโอ๊ยคนจำนวนมากก่อนแบบนี้
ไม่รักก็ไม่ได้ว่าอะไรเธอนิ แต่ทำไมต้องโพสหยาบๆในพื้นที่สาธารณะสร้างผลสะเทือนก่อน
ถามชายกลางว่าถ้า เธอมีโดน จะเรียกว่า "ล่าแม่มด" อีกมั้ย

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#58 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

จขกท.กระทู้แบบนี้ คุณแค่ลงลิ้งค์ไว้ก็พอฮะ ไม่ต้องยกมาทั้งดุ้น
ผู้ดูแลกรุณาเตือนด้วยฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#59 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ปกติผมจะเป็นคนให้เกียรติผู้หญิงมากนะ แต่สำหรับอีชะนีสัดนรกส่งมาเกิดนี่ กรูยอมให้คนตราหน้าว่ากรู******* ทำร้ายผู้หญิง ยอมติดคุกแลกกับการได้อัดอี here นี่ให้จมกองเลือดก็ยอมว่ะครับ

เมิงได้ประกาศเป็นศัตรูกับคนไทยทั้งประเทศแล้วนะ เตรียมใจไว้ให้ดีก็แล้วกันว่าหลังจากนี้จะเกิดอะไรขึ้นกับตัวเมิงและครอบครัวเมิง พวกเมิงไม่ได้ตายดีแน่นอน

ถ้าบอกเขาล้มเจ้า

แล้วคุณเอามาเผยแพร่ คุณก็ล้มเจ้า ด้วยนี่

อ้าวสมุนแมงสาป ล้มเจ้าก็เป็นแถว
:lol:

ไอ้ here ใต้ส้น teen เมิงเงียบปากไปเหอะว่ะครับ ตรรกะควายๆแบบนี้ ยิ่งเมิงพูดมากเท่าไหร่เมิงก็ยิ่งประจานตัวเองมากเท่านั้น

และการที่เมิงไปเกลือกกลั้วกับพวก here แดงก็แสดงว่าเมิงก็เห็นดีเห็นงามกับการล้มเจ้าด้วยเหมือนกัน

Edited by นัตสึ_ดรากูนีล, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:52.

#60 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ตอนมันนั่งยอง ๆ เอาหน้าแนบหมา ถ้าผมยืนอยู่ตรงนั้น คงได้เตะเสยหน้ามันให้ตีลังกากลับหลัง ไปเลย

#61 wewe

wewe

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

เลว ทราม ไม่มีที่เปรียบ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#62 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:49

จขกท.กระทู้แบบนี้ คุณแค่ลงลิ้งค์ไว้ก็พอฮะ ไม่ต้องยกมาทั้งดุ้น
ผู้ดูแลกรุณาเตือนด้วยฮะ

ลิงค์เข้าไม่ได้แล้วครับ

ถ้าให้แก้ไขตรงไหนก็บอก
หรือ MOD ลบกระทู้ไปเลยก็ได้ครับ

Edited by Somebody, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:51.

#63 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

facebook มัน เหมือนโดนลบไปแล้ว หรือไม่ก็เปลี่ยน URL

ปากกล้า ขาสั่น นี่หว่า คงทนกระแสไม่ไหว
นึกว่าแน่จริง ไหนบอกว่าไม่แคร์สื่อ :lol:

ตกลงถูกปิดหรือย้ายหนีครับท่าน?
gladiator 1.jpg

#64 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

ตกลงถูกปิดหรือย้ายหนีครับท่าน?

คิดว่าน่าจะย้ายหนีมากกว่า ^_^

#65 AvalancheExiaRII

AvalancheExiaRII

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

จุดจบของมันควรจะเป็นแบบนี้

ใครไม่เก็ต.....มันเป็น การควักหัวใจ ออกจากร่างหญิงสาว ของ ราชา กิลกาเมซ จากเรื่อง Fate Stay Night

Edited by AvalancheExiaRII, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:58.

#66 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

อ้ายอีคนไหน ทรยศต่อแผ่นดิน ขอให้มีอันเป็นไป

กรูเกิดบนแผ่นดินไทย โค ตะ ระ พ่อ โค ตะ ระ แม่ กรูเป็นคนจีนทั้งนั้น แต่ โค ตะ ระ บ้าน กรู ซาบซึ้งสิ่งที่พลังแผ่นดินท่านมอบให้คนไทย(และคนจีนอย่างพวกกรู)ตลอดมา กรูไม่เคยซาบซึ้ง เพราะใครสนสาย 5 อะไรให้กรู เพราะกรูคิดเองเป็นว่า ใครกำลังทำชั่วกับแผ่นดิน

เข้าใจ๋

-_- -_- -_-

Edited by Baboonga, 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:04.

#67 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

เข้ามาติดตาม :unsure:
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#68 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

ถ้าพวกเรารวมรวบหลักฐานทั้งหมด แล้วไปแจ้งความได้ไหม อยากถามผู้รู้ทางกฎหมายว่า มันคนนี้ เข้าข่ายหมิ่นประมาท เข้าข่ายมาตรา 112 หรือเปล่า ไม่เคยด่าผู้หญิงมาก่อนเลย แต่วันนี้ขอหน่อยเหอะ คนอกตัญญูต่อผู้มีพระคุณอย่างมันไม่มีวันเจริญหรอก
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#69 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

แหมๆ ผมต้องกราบขออภัยงามๆ มา ณ ที่นี้จริงๆ

น้องเค้าอาจจะโดนกลั่นแกล้งใส่ร้ายป้ายสี

รูปจริงๆ อันนี้ต่างหาก

https://www.facebook...&type=1

#70 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:54

อีนี้ออกตัวแรงจริงๆ พ่อมึงก็จะปรองดองกับอมาตย์แล้ว ถ้ามึงได้นอนคุกแล้วมึงจะรู้สึกว่ามึงก็แค่หมาขี้เรื้อนตัวหนึ่ง :D

#71 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:57

ถ้าคนคนนี้ หรือใครก็ตาม ศึกษาประวัติศาสตร์สักนิด ก็จะรู้ว่าทุกตารางนิ้วของผืนแผ่นดินนี้ ราชวงศ์จักรีได้กอบกู้ และปกปักรักษาไว้ด้วยชีวิต ให้ลูกหลานได้มีแผ่นดินอยู่

เห็นแล้วอนาถมากกว่าโกรธครับ ที่มีคนโง่เขลา แสดงตัวราวกับว่าฉลาดเหลือเกิน ทำท่าล้อเลียนคนที่เป็นยิ่งกว่าพ่อแม่ ทำท่าล้อเลียนคนที่เสียสละทำงานหนักมาทั้งชีวิต และเป็นเลือดเนื้อเชื้อไขของบรรพชนที่สร้างและปกปักรักษาประเทศนี้มา

หวังว่าวันหนึ่ง คนพวกนี้จะเข้าใจความจริง และกลับมามองตัวเองด้วยความละอาย

เออ คือ กอบกู้พระเจ้าตากไม่ใช่เหรอครับ แต่เนื่องจาก....... เลยได้กระทำการ......แล้วก็ย้ายเมื่องหลวงจากกรุงธน มาเป็น กรุงเทพ แต่ราชวงจักรกรีได้ ขยาย ดูแล พัฒนา และ ปกป้อง แผ่นดินสืบมาโดยตลอด ไทยจึงไม่ตกเป็นเมื่องขึ้นของใคร เป็นครั้งที่สาม แต่สำหรับผม ที่ผ่านมาจะยังไงไม่รู้ รู้อยู่แค่อย่างเดียวว่าเกิดมาชาตินี้ภูมิใจ ที่มีพระองค์ ร 9 ทรงเป็นพระมหากษัตริย์ ของผ่นดินไทย ท่านทรงเป็นผู้เสียสละ อย่างมากมาย น้ำพระทัยที่มีแด่ประชากรชาวไทยล้นเหลือ

ภูมิใจ ครับ จะมีกษัตริย์องค์ใดในโลก ทรงทำได้แบบนี้บ้างต่างประเทศเค้าก็ยังชมเลยยย ฝรังนะ คนไทยคนใหนใครไม่ภูมิใจผมว่ามันนะ โครต บ้า

โง้ หรือสงสัยมันชอบแบบ เกาหลีเหนือ ซึ่งประชาชน โคคะระอยู่ดีกินดิน เลย
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#72 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

แหมๆ ผมต้องกราบขออภัยงามๆ มา ณ ที่นี้จริงๆ

น้องเค้าอาจจะโดนกลั่นแกล้งใส่ร้ายป้ายสี

https://www.facebook...&type=1

ผมแอดเป็นเพื่อนมันแล้ว
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#73 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:10

ถ้าบอกเขาล้มเจ้า

แล้วคุณเอามาเผยแพร่ คุณก็ล้มเจ้า ด้วยนี่

อ้าวสมุนแมงสาป ล้มเจ้าก็เป็นแถว
:lol:

พวกล้มเจ้าแบบใต้หล้า มักจะหัวหมอแบบนี้ทุกตัว

It's us against the world

#74 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

ชักอยากเห็นอีนี่ติดคุกแล้วสิ เผื่อมันจะตาสว่างบ้าง
พ่อแม้วของเมิงก็บอกแล้วนี่ปรองดอง โง่ดักดานชิบหายอีสัด อีนรก

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#75 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:02

เออ คือ กอบกู้พระเจ้าตากไม่ใช่เหรอครับ แต่เนื่องจาก....... เลยได้กระทำการ......แล้วก็ย้ายเมื่องหลวงจากกรุงธน มาเป็น กรุงเทพ แต่ราชวงจักรกรีได้ ขยาย ดูแล พัฒนา และ ปกป้อง แผ่นดินสืบมาโดยตลอด ไทยจึงไม่ตกเป็นเมื่องขึ้นของใคร เป็นครั้งที่สาม แต่สำหรับผม ที่ผ่านมาจะยังไงไม่รู้ รู้อยู่แค่อย่างเดียวว่าเกิดมาชาตินี้ภูมิใจ ที่มีพระองค์ ร 9 ทรงเป็นพระมหากษัตริย์ ของผ่นดินไทย ท่านทรงเป็นผู้เสียสละ อย่างมากมาย น้ำพระทัยที่มีแด่ประชากรชาวไทยล้นเหลือ

ภูมิใจ ครับ จะมีกษัตริย์องค์ใดในโลก ทรงทำได้แบบนี้บ้างต่างประเทศเค้าก็ยังชมเลยยย ฝรังนะ คนไทยคนใหนใครไม่ภูมิใจผมว่ามันนะ โครต บ้า

โง้ หรือสงสัยมันชอบแบบ เกาหลีเหนือ ซึ่งประชาชน โคคะระอยู่ดีกินดิน เลย

จริงๆ อันนี้ก็เห็นว่ามีหลักฐานว่า พระเจ้าตากเสด็จออกผนวชในวาระสุดท้ายนะครับ แต่ก็เป็นเพียงหลักฐานจากคนในพื้นที่ ที่เล่าต่อๆ กันมา ส่วนพระเกจิอาจารย์บางท่านก็ยืนยันว่าเป็นเช่นนั้น ทรงออกผนวชในวาระสุดท้าย

นี่หละครับความน่ากลัวของการยึดถือประวัติศาสตร์ ได้ข้อมูลจากฝั่งใด ก็ยึดมั่นถือมั่นมาก...

ฝ่ายล้มเจ้าก็อ้างประวัติศาสตร์ ฝ่ายเทิดทูนก็อ้างประวัติศาสตร์ สุดท้ายไม่รู้อันไหนถูก...

แต่ที่ผมรู้คือ ผมเลือกที่จะเชื่อสิ่งที่ผมเห็นด้วยตา และสัมผัสได้ด้วยตัวเอง มากกว่าตำราประวัติศาสตร์

#76 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:10

จริงๆ อันนี้ก็เห็นว่ามีหลักฐานว่า พระเจ้าตากเสด็จออกผนวชในวาระสุดท้ายนะครับ แต่ก็เป็นเพียงหลักฐานจากคนในพื้นที่ ที่เล่าต่อๆ กันมา ส่วนพระเกจิอาจารย์บางท่านก็ยืนยันว่าเป็นเช่นนั้น ทรงออกผนวชในวาระสุดท้าย

นี่หละครับความน่ากลัวของการยึดถือประวัติศาสตร์ ได้ข้อมูลจากฝั่งใด ก็ยึดมั่นถือมั่นมาก...

ฝ่ายล้มเจ้าก็อ้างประวัติศาสตร์ ฝ่ายเทิดทูนก็อ้างประวัติศาสตร์ สุดท้ายไม่รู้อันไหนถูก...

แต่ที่ผมรู้คือ ผมเลือกที่จะเชื่อสิ่งที่ผมเห็นด้วยตา และสัมผัสได้ด้วยตัวเอง มากกว่าตำราประวัติศาสตร์

อาครับ ก็หนังสือ มันสอนมางี้ ตามตำรา เลย เท่าที่จำได้นะครับ ตามตำรา

#77 ryukendo

ryukendo

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

ไหนบอกว่าไม่แคร์สื่อ ไม่กลัว หยิ่ง จองหองแล้วจะหนีทำไม ไม่เข้าใจเธอเลยจริงๆ :lol: :lol: :lol:

ไม่อยากให้เงินผัวใช้สัก 7-8 ล้านบ้างเหรอ .....ใจร้ายมากนะเธอ :angry:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#78 Gop

Gop

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

ลองหาหนังสือหรือบทความเกี่ยวกับการสงครามสมัยพระเจ้าตากสินดูนะครับ แล้วจะรู้ว่า รัชกาลที่ ๑ และพระอนุชา(กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท) คือสองแม่ทัพเอกของพระเจ้าตาก รบไปทุกทิศ ทั้งปราบก๊กต่างๆ ตีเมืองประเทศราชเดิม และต้องป้องกันการรุกรานจากพม่า แม้จนกระทั่งท้ายรัชกาลมีศึกกับพม่าที่พิษณุโลก ท่านทั้งสอง ก็คือแม่ทัพใหญ่ที่อยู๋รักษาเมืองพิษณุโลกจนนาทีสุดท้ายครับ

ดังนั้นการกอบกู้บ้านเมืองสมัยพระเจ้าตากฯนั้น ทั้งล้นเกล้ารัชกาลที่ ๑ และพระอนุชา คือบุคคลสำคัญที่ทำให้การกอบกู้บ้านเมืองสำเร็จครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#79 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

จิตใจหยาบเกินบรรยาย ลูกเต้าเหล่าใครวะ ผู้หญิงอย่างนี้ใครอย่าเอาไปทำเ......ล่ะ

เค้าบอกละไงครับว่า พ่อเค้าชื่อทักษิณ :lol:

#80 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

ใช้ฝ่ามือแล้ว โชว์นมหน่อยดิ อยากดู

#81 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

เธอมันป่วยเกินเยียวยาจริงๆ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#82 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

ไปถามทักขี้ก่อนว่าได้หนูเป็นลูกหรือเปล่า แต่ขำตรงที่เขียนป้ายว่า กูมาเผื่อกรูตาย พ่อกรูได้ 7 ล้าน
พ่อคนไหน ใช่พ่อทักขี้หรือเปล่า :D
We love fender.

#83 Ballbk

Ballbk

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

ชาตินี้ ไม่ตายดี แน่นอนครับ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#84 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

ลองหาหนังสือหรือบทความเกี่ยวกับการสงครามสมัยพระเจ้าตากสินดูนะครับ แล้วจะรู้ว่า รัชกาลที่ ๑ และพระอนุชา(กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท) คือสองแม่ทัพเอกของพระเจ้าตาก รบไปทุกทิศ ทั้งปราบก๊กต่างๆ ตีเมืองประเทศราชเดิม และต้องป้องกันการรุกรานจากพม่า แม้จนกระทั่งท้ายรัชกาลมีศึกกับพม่าที่พิษณุโลก ท่านทั้งสอง ก็คือแม่ทัพใหญ่ที่อยู๋รักษาเมืองพิษณุโลกจนนาทีสุดท้ายครับ

ดังนั้นการกอบกู้บ้านเมืองสมัยพระเจ้าตากฯนั้น ทั้งล้นเกล้ารัชกาลที่ ๑ และพระอนุชา คือบุคคลสำคัญที่ทำให้การกอบกู้บ้านเมืองสำเร็จครับ

นั้นละครับ มือ ซ้ายหรือขวา ก็ไม่รู้ จำไม่ได้

#85 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

ลูกศิษย์หงอกเจียมรึเปล่าครับแบบนี้???

Edited by David_GinoLa, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:56.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน