Jump to content

- - - - -

เด็กช่างกล ที่รักในหลวงและเพื่อประเทศไทย ประกาศแจ้งถึง นิติราษฎร์ และพวกคิดล้มเจ้า ให้ทราบเจตนารมณ์ทั่วกัน!!

• Please log in to reply
75 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

*
POPULAR

เมื่อเวลาประมาณ 05.50 ข้าพเจ้าและเพื่อนได้ไปเยือนหน้าธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์มา นำป้ายขนาดเล็กๆไปไว้ด้านหน้าทางเข้าประตูใหญ่ของมหาวิทยาลัยด้านสนามหลง ก็เป็นความประสงค์ชัดเจนว่า

"พวกมึงนิติราษฎร์" หากยังเคลื่อนไหวทางลับ และกระจายข่าวปั้นแต่งบิดเบือนความจริงในเรื่องของทุกๆพระองค์ ในสถาบันพระมหากษัตริย์ไทย ขอให้พวกมึงไปจากผืนแผ่นดินไทยซะ ไปเป็นอาจารย์สอนที่พนมเปญไป และขอบอกเป็นครั้งสุดท้ายว่า อย่าแอบสอนแฝงให้เหล่านักศึกษาฯได้หลงผิดคิดไม่ดีต่อสถาบันฯ รวมทั้งกลุ่มอาจารย์บางคนของคณะ นิติศาสตร์, อักษรศาสตร์(สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ) และคุรุศาสตร์ จุฬาฯ จงหยุดซะ ไปสอนความคิดชั่วๆให้แก่พวกลูกหลานพวกมึงที่บ้านเถอะ ก่อนที่พวกกูจะลุกขึ้นมา "สู้เพื่อในหลวงฯ"

และก็อีกเช่นกันของเช้านี้ เวลา 06.30 บริเวณหน้าพระบรมรูปพระบาทสมเด็จพระมงกุฏเกล้้าเจ้าอยู่หัว แผ่นป้ายประกาศเตือน ไอ้-อี หรือกลุ่มใด ที่คิดเปลี่ยนแปลงการปกครองประเทศ และคิดล้มล้างสถาบันฯ พวกมันจะต้องเป็นศัตรูของเหล่านักรบอาชีวะ ลูกๆองค์พ่อพระวิศนุกรรม และประชาชนไทย
โดย: ปฏิวัติ ปาลกะวงศ์ณ.อยุธยา

Tukta Pearce ผลงาน เด็กช่างกลที่รักในหลวงและเพื่อประเทศไทย
อีกหนึ่ง..คนแบบนี้เขารวมตัว ... ด้วยใจ ขอช่วยกระจายข่าว บอกพวกมัน ..
ปฏิวัติ ปาลกะวงศ์ณ.อยุธยา ตามรูปบริเวณรอบเอวไม่ได้อ้วนนะครับ แต่เป็นวัสดุฯที่ใช้ในการปกป้องชีพฯ บรรจุอยู่รอบเอง ทั้งยังมีหน่วยเฉพาะกิจคุ้มกันอยู่รอบๆ
Tukta Pearce ดีจ้ะ ..ป้องกันตัว แต่อย่าเริ่มก่อนนะจ๊ะ
Nutty Lin Love King ใช้กำลังที่เหลือเฟือของวัยรุ่นทำสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อ ชาติ ศาสน์ กษัตริย์ อนุโมทนาด้วยค่ะ
Tukta Pearce แนวร่วมอาชีวะ เยอะมั๊ย มีการคุยกันในกลุ่ม และแนวทางแบบไหน ถ้าเปิดเผยได้ ก็ จะได้ช่วย ปชส ส่งไปให้ได้เลยนะ แต่ถ้าคิดว่าจะเก็บไว้เป็นเรื่องภายในก่อน ก็ ไม่เป็นไรค่ะ

Edited by redfrog53, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21.

#2 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

โอเท่วะ สนับสนุุน เอาคนกลางสุดในสามโลกในบอร์ด สรทก่อนเลย แม่งชอบทำเป็นอีแอบแต่หลอกด่า

Edited by Charlie, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:22.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

นานๆจะเห็นเด็กช่างกลทำความดี
ยกนิ้วให้เลยครับน้อง!

ปล. น้องๆเขารวมตัวกันเป็นกลุ่มแบบนี้ จะโดนสถาบันตำหนิรึเปล่าครับ ว่าแอบอ้างใช้ชื่อสถาบัน
เป็นห่วงน้องเขา ถ้าน้องเขาโดนตำหนิ เราก็จะได้ช่วยน้องเขาด้วย
gladiator 1.jpg

#4 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

เห็นด้วยครับ ในเมื่อพวกมันคิดว่าเสรีภาพในการแสดงออกของมันถูกต้อง ก็น่าจะเจอเสรีภาพในการแสดงออกของคนอื่นมั่ง :lol:

#5 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

แหม๋.. ชอบๆๆ

มันต้องได้หัวหมู่ทะลวงฟันแบบนี้บ้าง
(ไม่เอานักรบเมาใบกระท่อมแบบนักรบศรีวิชัยนะ อันนั้นมันเกินไป ถ้าจะอยู่ฝ่ายธรรมอย่าไปแตะต้องของอธรรมเลย)

หนับหนุนคนกล้าในทางดีครับ เป็นกำลังใจให้

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#6 korkang

korkang

ขาประจำ

ผม ชก56 ขอสนับสนุนเต็มที่ :)

#7 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ผมเห็นด้วยครับ

แต่ก็ระวังนิดหนึ่งกลัวจะไปเข้าทางพวกมันนะครับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

:) ผมก็ช่างแต่ไม่กล ปรบมือให้และพร้อมอยู่ข้างท่านด้วยคนค๊าบบบบบ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

แต่ก่อนเคยถูกเรียกว่ากุ้ย แต่ตอนนี้คือ วีระบุรุษ สำหรับคนไทยที่รักพ่อ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

โอ้..โฮ.. ๕๓ วันนี้วานช่างกลไปตีกบาลนิติราษฏร์..
เลยเลอะ เอาด้วย ๆ ว่าแต่.ทรเจต.. แก้มหายช้ำยัง ??

#11 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

ทำดีแล้วพี่จะปิดหน้าทำไมครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#12 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

:mellow: เอ่อ...เปิดหน้าก็รู้ว่าเป็นโดม เดี๋ยวก็ดังระเบิดลงแบบตั๊กสิครับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#13 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ขอสนับสนุนในเรื่องของการแสดงออก ขอแค่ให้อยู่ในกรอบของการแสดงออกก็ไม่มีใครสามารถมาตำหนิได้
จริงๆแล้วหลายๆคนก็รัก อยากปกป้องสถาบันแต่ไม่ยอมแสดงออก มันยิ่งทำให้พวกคิดล้มล้างสถาบันเข้าใจว่าเราเป็นคนส่วนน้อย
ขอให้พวกอีแอบทั้งหลายจงรับรู้เอาไว้ว่าคนที่พร้อมจะออกมาปกป้องสถาบันนั้นมีอยู่เยอะและพร้อมที่จะต่อสู้เพื่อสถาบัน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#14 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

อ่านป้ายน้องเค้าแล้วขนลุก ลูกพระวิษณุอีกคนนึง เห็นด้วย
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#15 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

:mellow: เอ่อ...เปิดหน้าก็รู้ว่าเป็นโดม เดี๋ยวก็ดังระเบิดลงแบบตั๊กสิครับ...

ออกมาปกป้องในหลวง ถ้าใครมันจะมาหาเรื่องก็แสดงว่ามัน...
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#16 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ยังขาดกลุ่มนวพลสินะ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#17 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

ช่างกลไม่กลัวหรอกครับ ถ้ามาไล่แบบตั๊ก มีหวังโดนสวนกลับ ไม่เห็นหน้าแหละดีแล้ว สงบดีที่สุด

#18 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

ดีแล้วล่ะที่ออกมากันในนาม สมาพันธ์ เพราะนั่นมันถึงการรวมอาชีวะทั้งหมด

ส่วน จอมโหดอย่าง Blue - Red ขาใหญ่แถว Mbk ก็หันมาจับมือกันจะน่ากลัวขึ้นอีกเยอะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#19 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

แสดงออกมาเถอะครับ
อย่านิ่งเฉย แล้วรักลึกๆอยู่ในใจ
พวกความคิดชั่วช้า จะได้ใจ หรือไม่ก็จะเหมารวมไปเป็นพวกซะเปล่าๆ

ขอยกย่องในการกระทำครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#20 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

เดี๋ยวคนกลางก็ว่า เป็บ นวพล กับ กระทิงแดง กลับชาติมาเกิด :lol:
We love fender.

#21 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เดี๋ยวคนกลางก็ว่า เป็บ นวพล กับ กระทิงแดง กลับชาติมาเกิด :lol:

แต่ไม่ว่าถึงสาเหตุที่ทำให้เกิด :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#22 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:16

ดีแล้ว
ก่อนที่บางสถาบันจะไปประกาศตัวเป็นเสื้อแดง
โดยเฉพาะพวกสถาบันเอกชน ที่รับพวดเดนๆเข้าเรียน
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#23 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ดิฉันอ่านร่างแก้ไข 112 ของไอ้พวกบ้านั่นแล้ว และนึกรังเกียจอิพวกนั้นอย่างแรง
แต่ถ้าพวกมันแค่แสดงความคิดเห็น แสดงความเก็บกดบ้าง มันก็ยังอยู่ในระดับที่ทนได้

ดังนั้น การขึ้นป้ายแสดงความเกลียดชัง การใช้กำลังความรุนแรง ณ เวลานี้ ดิฉันว่าไม่เหมาะสม
มันแรงเกินไปกับแค่การแสดงความเห็นหรือการล่ารายชื่อ
เป็นการจุดกระแสความเกลียดชังขึ้นมาโดยไม่จำเป็น
ถ้าบานปลายออกไป. จะมีเหยื่อของการใช้ความรุนแรงเกิดขึ้น
อันนี้คล้ายๆกับกรณีที่เสือ้แดงรุมทำร้ายพ่อของวิหคที่เชียงใหม่จนเสียชีวิต. เกิดจากการสร้างกระแสเกลียดชัง

#24 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ขนาดขับรถไล่ตั๊กยังทำได้เลย ถ้าจะไล่ไอ้หงอกเล่นๆบ้างก็ไม่น่าจะผิดนะครับ เพราะเป็นสีสันของประชาติ๊บตัยครับ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#25 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

หรือนี่จะเป็นการ์ดน้องตั๊กที่ บักเหลิมส่งมา

#26 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

พี่ก็ชก.53... :)
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#27 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

นึกถึงสภาพเด็กอาชีวะยำนิติเรี่ยราด

#28 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

น่าจะมีการเข้าใจผิดกันขนานใหญ่ ไม่เห็นว่ามีใครกลุ่มไหนคิดเปลี่ยนแปลงการปกครอง
และล้มสถาบัน แต่ถ้าจะมีบางกลุ่มยกเอาเรื่องแบบนี้มาแอบอ้าง เพื่อผลประโยชน์บางอย่าง
ทางการเมือง น่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่า

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#29 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ชก. โผล่มาแล้ว 2

5 5 5

ผมรอดูฝั่ง Blue day จะมีบ้างมั้ยน๊าาา

:lol: :lol: :lol: :lol:

แก้ไขพิมพ์ตก

Edited by ใจหมาลูกตุ๊ด`, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:37.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#30 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

ถึงน้อง ๆ ลูกวิษณุกรรม

กรุณาระงับจิตใจไม่ใจร้อน เพราะอาจจะเข้าเกมพวกมันได้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#31 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

ยินดีที่รู้จักครับพี่ ชก. :)

Edited by korkang, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:13.

#32 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

น่าจะมีการเข้าใจผิดกันขนานใหญ่ ไม่เห็นว่ามีใครกลุ่มไหนคิดเปลี่ยนแปลงการปกครอง
และล้มสถาบัน แต่ถ้าจะมีบางกลุ่มยกเอาเรื่องแบบนี้มาแอบอ้าง เพื่อผลประโยชน์บางอย่าง
ทางการเมือง น่าจะมีความเป็นไปได้มากกว่า

ถึงแม้จะยกเอาเรื่องแบบนี้ เพื่อหาประโยชน์กับทางการเมือง ผมอยากจะรู้ว่า แล้วสถาบันสูงสุดจะอยู่ได้อย่างไร ???

#33 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

แหม เข้าใจผิดขึ้นมาเชียวนะ 555+

#34 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ดีครับ นักรบ เอ้ย นักเรียนรุ่นใหม่ หัวคิดก้าวหน้า นิติ(ขี้)ราด ถ้าซ่ามาก ควักของเล่นในกระเป๋า (เหล็กฟุต คัทเตอร์ ปืนก้านร่ม ระเบิดปิงปอง ฯลฯ) ลุยมันไปเลยครับน้อง (พูดเล่นนะน้อง อย่าทำจริง เดี๋ยวติดคุก เจอไอ่ตู่ไม่รู้ด้วย)

Edited by Bourne, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:18.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#35 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

คนเดียวเหรอ เอาภาพมาลงผิดหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#36 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:19

ไม่เห็น หรือไม่มองกันแน่ ขบวนการล้มเจ้า ล้มสถาบันมีอยู่จริง ไม่เชื่อ... ไปหาดูตามเฟสบุคคนเสื้อแดงดูได้นะครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#37 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ถึงแม้จะยกเอาเรื่องแบบนี้ เพื่อหาประโยชน์กับทางการเมือง ผมอยากจะรู้ว่า แล้วสถาบันสูงสุดจะอยู่ได้อย่างไร ???

นั้นนะสิครับ ผมว่าคนที่ชอบนำเอาเรื่องแบบนี้ มาเป็นเกมส์ หวังผลประโยชน์ทางการเมือง สมควรถูกประนาม

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#38 เทพเจ้าหมัดดาวเหนือ

เทพเจ้าหมัดดาวเหนือ

น้องใหม่

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

5 5 5

ผมรอดูฝั่ง Bue day จะมีบ้างมั้ยน๊าาา

Bue day รายงานตัวครับ

Edited by เทพเจ้าหมัดดาวเหนือ, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:22.

#39 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

นั้นนะสิครับ ผมว่าคนที่ชอบนำเอาเรื่องแบบนี้ มาเป็นเกมส์ หวังผลประโยชน์ทางการเมือง สมควรถูกประนาม

หนึ่งในลูกสมุนของผู้หวังผลทางการเมือง

#40 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

คนเดียวเหรอ เอาภาพมาลงผิดหรือเปล่าครับ

เพิ่งกลับ จาก "ไต้หวัน" มามิใช่เหรอขอรับ....ขอดู "วีซ่า" หน่อย......

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#41 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ฮั่นแน่ จะมาจับผิดเหรอ ไปหาหลักฐานสักชิ้นที่กระทู้ตัวเองให้ได้ก่อนเถอะ ว่าไปจริง <_<

#42 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:38

5 5 5

ผมรอดูฝั่ง Bue day จะมีบ้างมั้ยน๊าาา

สานสัมพันธิ์กันมานานแล้วครับ :D

#43 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

ก็ระวังกันหน่อยครับ เปิดหน้าชกแบบนี้ กลัวเข้าทางพวกมัน ;)

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#44 narutojib

narutojib

น้องเก่า

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

สู้ต่อไป ค่ะ ..... วันนี้ คุณคือวีรบุรุษ

#45 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

5 5 5

สานสัมพันธิ์กันมานานแล้วครับ :D

ถึงแม้ว่าบางคนอาจจะยืนคนละฝั่งคนละสีกัน....
ชอบพรรคการเมืองไม่เหมือนกัน...ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
แต่หากคุณคิดจาบจ้วง..หมิ่น...หรือคิดไม่ดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์...
เราคงต้องเป็นศัตรูกันแน่นอน..

Blue Day ถิ่นสีน้ำเงิน..สะกดแบบนี้น๊ะดาวเหนือ..อย่าให้ผิด...เดี๋ยวใครจะคิดว่าสวมรอย :P
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#46 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

มาช่วยกันมั่ยยย!! เอารูปมาดูหน่อย ไม่เอาดอกเฟื้องฟ้านะ ถ่ายมาแล้วที่พีพี

#47 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ทำดีเพื่อพ่อหลวง ไม่ต้องอายค่ะน้อง...
ร่วมด้วยช่วยกันค่ะ

นับถือและขอเป้นกำลังใจให้ค่ะ

#48 อสูรนิรนาม

อสูรนิรนาม

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ผมว่าปิดหน้าอ่ะดีเเล้วครับ เด๋วควายมาขวิดเอาจะเหนื่อย

#49 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:35

กลัวละสิทีนี้
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#50 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

ใช้กำลังแก้ปัญหา มันจะกล่าวหาได้ว่าชอบใช้ความรุนแรง

แต่ใจจริงก็ดีใจนะ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน