Jump to content

- - - - -

แม่เกดเอาอีก-ชูป้ายประกาศชื่อจสอ.เป็นคนฆ่าลูกสาว(ถามชาวสรท.ว่าเป็นจริงหรือเท็จครับ?)

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:35

http://www.pantip.co.../P12131253.html

จสอ.สมยศ ร่มจำปา ทหารที่ฆ่าน้อง..

จสอ.สมยศ ร่มจำปา ทหารที่ฆ่าน้อง..เกด จริงหรือไม ตามนั้น
จากคุณ : dj.cuts

เขียนเมื่อ : 22 พ.ค. 55 21:34:00 A:110.169.175.250 X:

ในกระทู้มีเสื้อแดงไปตอบว่า จสอ.คนนี้สารภาพแล้วว่านายสั่งให้ยิงไปในวัดปทุมครับ

ความคิดเห็นที่ 5

ไม่รู้เป็นคนยิงหรือไม่ได้ยิงนะครับ แต่จากการที่ติดตามข่าวมา ตัวเขาก็ยอมรับเองด้วยความภาคภูมิใจว่าเป็นหนึ่งในหน่วยที่อยู่บนราง BTS หน้าวัดประทุม ก็ไอ้หน่วยที่ยิงลงมานั้นแระ พยานเป็นพันๆ คลิปก็มี ภาพนิ่งก็มี แต่งานนี้ผมว่าหางจิ้งจกคงโดนตัดทิ้งเหมือนเคยๆแระครับ......หุหุ
จากคุณ : TIGER_NUDE

ความคิดเห็นที่ 14

7 ธ.ค.53 คลิปจตุพรแฉ ศอฉ.”สำนวนที่ดีเอสไอส่งให้ สตช.ว่า การตายที่วัดปทุมฯ เมื่อวันที่ 19 พ.ค.53 เวลา 18.30 น.ซึ่งระบุถึงสาเหตุการตายของผู้ชุมนุม ผู้ตายถูกยิงด้วยกระสุนปืนความเร็วสูง มีผู้เสียชีวิต 6 คนคือ นายรพ,นายอัฐชัย, นส.กมนเกด,นายมงคล,นายสุวัน,นายอัครเดช

จนท.ทหารที่เข้าปฏิบัติการ มี 2 ชุด คือ ร.31 พัน 2 รอ.เป็นหน่วยกำลังที่รับผิดชอบด้านล่างบน ถ.พระราม1 และกองพันรบพิเศษที่ 1 กรมรบพิเศษที่ 3 (ลพบุรี) นำโดย พ.ต.นิมิต เป็นหัวหน้าชุด โดยนำกำลังปฏิบัติการ 4 ชุด บนรางรถไฟฟ้าตั้งแต่สถานีสนามกีฬาเพื่อคุ้มกันชุดทหารจาก ร.31 พัน 2 รอ.

นายจตุพรกล่าวว่า “รายชื่อทหารที่ใช้อาวุธปืน M16 A2 กระสุนขนาด 5.56 มม. (M855) หัวกระสุนจะเป็นสีเขียวนั้นคือ

สังกัดหน่วยกองพันจู่โจม กองทัพบก
ที่อยู่ 255 ม.1 ต.เขาสามยอด อ.เมือง จ.ลพบุรี 15000
1. จ.ส.อ.สมยศ ร่มจำปา

2. ส.อ.ภัทรนนท์ มีแสง

3. ส.อ.เกรียงศักดิ์ สีบุ

4. ส.อ.ชัยวิชิต สิทธิวงษา

5. ส.อ.วิฑูรย์ อินทำ

โดยทหารทั้ง 5 นาย รับว่า ได้ใช้อาวุธปืนประจำกายยิงเข้าใปในวัดปทุมวนารามฯ จริง ตามคำสั่งผู้บังคับบัญชาที่มีการเบิกขออาวุธปืนและเครื่องกระสุนปืนจากหน่วย บัญชาการสงครามพิเศษคือ ปืน M16 A2 กระสุนขนาด 5.56 มม.

จากคุณ : สิงห์สนามหลวง

***********************************************************************************************************************************************

ผมไม่เห็นรู้เรื่องการรับสารภาพอะไรมาก่อนเลย? หรือผมตกข่าว?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:38.

gladiator 1.jpg

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:26

ผมไม่เห็นรู้เรื่องการรับสารภาพอะไรมาก่อนเลย? หรือผมตกข่าว?

สไตล์เสื้อแดงเค้าละครับ เอะอะอะไรก็ "ใครๆก็รู้"

แต่ดันไม่รู้ตัวว่าโดนไอ้แม้วถีบหัวส่งแล้ว ซะงั้น

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:38

วันนี้ตอนหาข้อมูลจ่าประสิทธิ์ ไปเจอเพจนี้มา เลยเข้าไปดูแล้วเจอรูปนี้

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=175544675808687&set=a.125547187475103.16369.123314557698366&type=3&theater

ดูเหมือนพวกนี้มันจะ เล่น จ่าคนนี้มาสักพักแล้วละครับ

#4 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:44

นี่ถ้าเค้าจะฉุกใจคิดสักนิดว่า ถ้าน้องเกดไม่มีแม่แบบนี้ น้องเกดก็คงไม่ต้องมาตายทุเรศๆแบบนี้หรอกนะครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#5 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:10

เสื้อแดงที่เขียนชื่อเขาเป็นวรรคเป็นเวรเนี่ยระวังโดนข้อหา "หมิ่นประมาท" นะ
มีโทษทั้งจำทั้งปรับ น่าจะดำเนินคดีทางแพ่งได้อีก....

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#6 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:11

โหย หลักฐานขนาดนี้ ทำไมยังเอาผิดไม่ได้อ่ะ

เชียร์ แม่น้องเกดเต็มที่เลยนะฮ้าปปปป หลักฐานมัดตัวขนาดนี้ต้องเอาออกมาประจาน เอามันเข้าคุกให้ได้ไวๆ เลยนะฮ้าปปปป

-_- -_- -_-

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:48

วันนี้ตอนหาข้อมูลจ่าประสิทธิ์ ไปเจอเพจนี้มา เลยเข้าไปดูแล้วเจอรูปนี้

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=175544675808687&set=a.125547187475103.16369.123314557698366&type=3&theater

ดูเหมือนพวกนี้มันจะ เล่น จ่าคนนี้มาสักพักแล้วละครับ

ตามไปดูแล้วนะครับท่าน

เฮ่ยยย ถึงกับเอารูปจ่ามาลงแล้วหมายหัวเขาไว้เลย...............โห..นี่มันเข้าข่ายฟ้องได้แล้วนะครับ
gladiator 1.jpg

#8 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:35

ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน ลืมๆไปเหอะ ลืมๆไปเหอะ ลืมๆไปเหอะ ลืมๆไปเหอะ
ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง ปรองดอง รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน รับเงิน ลืมๆไปเหอะ ลืมๆไปเหอะ ลืมๆไปเหอะ ลืมๆไปเหอะ

#9 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:58

ใครจะเป็นจะตาย ก็ช่างแม่มัน ช่างแม่มัน Let it be ครับ

#10 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

รู้ถึงขนาดนี้แร้ววว

ก็ไปให้รัฐบาลจัดการเรยดิ มาชูป้า่ยทำด๋อยอะไรล่ะ

ส่วนไอ้แม้ว ก็ปล่อยให้มันถึงฝั่งฝันไป

ฮะฮะฮะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#11 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:42

ผมจะขึ้นภูเขาแล้ว พี่น้องอย่าแบกเรือตามผมมา

#12 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:50

ผมจำได้ว่า มีคลิ๊บข่าว cnn ที่แอบถ่ายการ์ดเสื้อแดงที่ขึ้นไปบนที่จอดรถไฟฟ้า แถววัดปทุม

เหมือนเสื้อแดงเผา ctw มันก็พยายามโยนว่าทหารทำตลอด กระบวนการพวกนี้ทำให้คนหลอนได้จริง ๆ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#13 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

รู้ตัวชัดขนาดนี้
ฟ้องศาลไทยไม่ได้แล้ว
สงสัยต้องไปศาลควายดีกว่า
แน่เลย

#14 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

จินตนาการสำคัญกว่าหลักฐาน เอ้ย ความรู้

#15 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

ถือป้ายไม่กลัวโดนฟ้องเลยแหะ...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#16 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

นี่ป้าแกไม่รู้จริงๆหรือว่า ตัวมันเองนั่นแหละ ที่ผลักลูกออกไปตายนอกบ้าน

เริ่มต้นที่พ่อแม่ ไม่ต้องไปร้องแร่โทษใคร

ทุกวันนี้อยากถามป้าแกว่า ถ้าที่บ้านไม่ใช่พวกเสื้อแดง ป่านนี้กมลเกดจะตายไม๊

แล้วอยากจะถามอีกว่า ตอนนี้ระหว่างเงิน 7.5 ล้าน กับชีวิตลูกสาว เลือกได้ จะเอาอะไร หุหุ

#17 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:13

แน่จริงอย่ารับเงิน เอาตัวคนยิงมาลงโทษให้ได้

#18 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:17

มาอีกแหละ จะเบิกตังค์รอบสองเหรอ ?
ตอนนี้แม้วมันขึ้นฝั่งไปแล้ว เผลอ ๆ จะโดนยึดไอ้เงิน 7.5 ล้าน ที่ได้ไปคืนด้วยนะ

Edited by เด็กเลี้ยงควาย, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:17.

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#19 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:25

โถๆๆ แล้วบอกว่า เสพสื่อทุกด้าน แต่ไม่รู้ว่า จ่า ประสิทธิเป็นใคร.... อย่าง ฮา...
เค้ารู้กันตั้งแต่ ปีที่แล้ว.... จริงเท็จอีกเรื่องนะครับ....

ไม่เป็นไรครับ ผมช่วย...

http://kwamrak.blog....-entry-389.html

ถ้ากล้ารับข้อมูลจากทุกด้าน เชิญตามไป ทัศนากันเอง.... ถูกผิดผมไม่มีความเห็นเพราะ ไร้สาระ...

ท่านเข้าไปอ่านหาข้อมูลกันเอง ว่า เสื้อแดง เข้ามีข้อมูลอะไร ทำไมเค้าถึง คิดว่า ม้าก 91 ศพ...
สุเทพ ม้าก พูดให้ตายก็ไม่เชื่อ... ตอนมีอำนาจ เคยดู เคยแก้ต่างเรื่อเหล่านีไหม.....

รู้เค้ารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
รู้เราไม่รู้เค้า เพราะ คิดว่าเค้ามันควาย.... รบกี่ทีก็แพ้ ..... :D

Edited by hentai, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:26.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#20 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:26

สงสัยอย่างเดียวครับ คือข่าวนี้ไม่ใช่เพิ่งออก แต่มีมานานแล้วดังถ้าดูจากความเห็นใน kapook

http://hilight.kapook.com/view/54264/7
ให้ดูความเห็นที่ 266 คุณเด็กพิษณุโลก
จะเห็นว่าลงความเห็นไว้ตั้งแต่ 9 ธ.ค.2553 จนป่านนี้ผ่านมา 1 ปี กับอีก 5 เดือนกว่าแล้ว ทำไมศาลยังไม่ตัดสินความผิด อภิสิทธิ กับ สุเทพ นี่มันก็น่าคิดนะครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#21 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

เข้าไปอ่านที่เฮนไตโพสก็ไม่เห็นมีเลยที่บอกว่าจ่าเป็นคนยิง มีแต่บอกว่าจ่าเป็น1ในทีมบุกวัดปทุม

หรือว่าคำพวกนี้ตีความหมายได้แบบนั้น ในวัดปทุมเสื้อแดงติดอาวุทก็มีนะครับไม่ไช่ไม่มี คนที่โดนลูกหลงตายไปนี่ซวย

อยู่บ้านดีๆจะตายมั้ยเข้าไปทำไมดงกระสุน

แต่ไงไม่รู้สิผมเชื่อจตุพรพูดนะมีน้ำหนักมากหลักฐานไม่ต้องมีพ่นออกมาจากปากเพียวๆ :lol:

Edited by ริวมะคุง, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:36.

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

โถๆๆ แล้วบอกว่า เสพสื่อทุกด้าน แต่ไม่รู้ว่า จ่า ประสิทธิเป็นใคร.... อย่าง ฮา...
เค้ารู้กันตั้งแต่ ปีที่แล้ว.... จริงเท็จอีกเรื่องนะครับ....

http://kwamrak.blog....-entry-389.html

ถ้ากล้ารับข้อมูลจากทุกด้าน เชิญตามไป ทัศนากันเอง.... ถูกผิดผมไม่มีความเห็นเพราะ ไร้สาระ...

ท่านเข้าไปอ่านหาข้อมูลกันเอง ว่า เสื้อแดง เข้ามีข้อมูลอะไร ทำไมเค้าถึง คิดว่า ม้าก 91 ศพ...
สุเทพ ม้าก พูดให้ตายก็ไม่เชื่อ... ตอนมีอำนาจ เคยดู เคยแก้ต่างเรื่อเหล่านีไหม.....

รู้เค้ารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
รู้เราไม่รู้เค้า เพราะ คิดว่าเค้ามันควาย.... รบกี่ทีก็แพ้ ..... :D

ผมไม่เคยคิดว่าสู้อยู่กับใคร เรามีหน้าที่เผยแพร่ข้อมูลข่าวสารความเป็นจริง
ส่วนคนกลางๆ จะคิดว่าสู้กับคนที่นี่ ก็เป็นเรื่องของคนกลางๆ
พวกข่าวบิดเบือนมีมากมายหลายสื่อ ผมเองยอมรับว่าตามการบิดเบือนพวกนั้นไม่ทันจริงๆ
แต่สำหรับรัฐบาล ที่รัฐบาลไม่แก้ตัวอาจจะเพราะไม่ปรากฎในสื่อหลักก็ได้ ทำไมจะต้องร้อนตัว
ก็ let it be ช่างแม่มมันกันไป ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

สงสัยอย่างเดียวครับ คือข่าวนี้ไม่ใช่เพิ่งออก แต่มีมานานแล้วดังถ้าดูจากความเห็นใน kapook

http://hilight.kapook.com/view/54264/7
ให้ดูความเห็นที่ 266 คุณเด็กพิษณุโลก
จะเห็นว่าลงความเห็นไว้ตั้งแต่ 9 ธ.ค.2553 จนป่านนี้ผ่านมา 1 ปี กับอีก 5 เดือนกว่าแล้ว ทำไมศาลยังไม่ตัดสินความผิด อภิสิทธิ กับ สุเทพ นี่มันก็น่าคิดนะครับ

ต้องดูแหล่งที่มาของข่าว สำนักข่าว
และคนที่นำมาเผยแพร่ในเวบ"เสรีไทยดอทเนท"ว่าน่าเชื่อถือหรือไม่.....!

ผมเข้าไปอ่านดูแล้ว ผมไม่ให้ความเชื่อถือ.....!

ถ้าผมเชื่อถือข้อเท็จจริงนี้ ผมต้องเชื่อว่านายกฯ ว.5 4ss
ไปราชการที่โรงแรมนั้นและมีนักธุรกิจ 7 คน
ตามที่ลิ่วล้อนายกฯ ว.5 4ss อ้าง....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:45.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#24 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

เฮนไต ถามจริงเถอะ แอ๊บเหลือง ใช่ไหม?

เวลาแสดงความเห็นถึงได้ชอบทำให้เสื้อแดงดูโง่ได้มากมาย

#25 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:56

จินตนาการได้ดีมากครับ ทหารบุกไปยิงที่วัดปทุม ชึ่งไม่ใช่4-5 นายแน่ อาจจะมากกว่า10นาย ถามว่า คนยิงเป็นคนไหน พยายานชี้ได้ถูกจริงๆหรือ ว่าทหารคนไหนยิงใครตายบ้าง จังหวะชุลมุน พยายานจะเห็นหน้าคนยิงชัดเจนจริงเหรอ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ดันมาตายน้ำตื้น นายจตุพรกล่าวว่า “รายชื่อทหารที่ใช้อาวุธปืน มันโกหกทุกวันยังจะเชื่อพ่อมันอีก

#26 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:11

เข้าไปอ่านที่เฮนไตโพสก็ไม่เห็นมีเลยที่บอกว่าจ่าเป็นคนยิง มีแต่บอกว่าจ่าเป็น1ในทีมบุกวัดปทุม

หรือว่าคำพวกนี้ตีความหมายได้แบบนั้น ในวัดปทุมเสื้อแดงติดอาวุทก็มีนะครับไม่ไช่ไม่มี คนที่โดนลูกหลงตายไปนี่ซวย

อยู่บ้านดีๆจะตายมั้ยเข้าไปทำไมดงกระสุน

แต่ไงไม่รู้สิผมเชื่อจตุพรพูดนะมีน้ำหนักมากหลักฐานไม่ต้องมีพ่นออกมาจากปากเพียวๆ :lol:

ถูกครับ ผมอ่านจบ ก็ สงสัยเหมือนท่าน ไม่เห็นบอกตรงไหนว่าใครยิง.... เพราะ ท่านกับผมขี้สงสัย...
แต่คนที่ไม่ขี้สงสัย อ่านแล้ว คงไม่คิดเช่นนั้น.....

การไม่ให้ความสนใจกับเรื่องแบบนี้ ละครับ ที่โค่นคุณทักษิณมากแล้ว...
การไม่ให้ความสนใจกับเรื่องแบบนี้ ละครับ ที่ทำให้ จาก แดงรับเงินเป็น แดง บริจากเงิน แล้ว โตถึงทุกวันนี้...

ตรรกที่ว่า อยู่บ้านดีๆ จะตายไหม กรุณา นำไปใช้ กับ ทหารกล้าที่รบกับเขมร... จ่าเพียร... ท่าน ร่มเกล้า...
ด้วยนะครับ..... หรือ ว่าใช้ได้กับ.... เสื้อแดง หรือ คนที่เราไม่ชอบ.... เท่านั้น...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#27 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

ถูกครับ ผมอ่านจบ ก็ สงสัยเหมือนท่าน ไม่เห็นบอกตรงไหนว่าใครยิง.... เพราะ ท่านกับผมขี้สงสัย...
แต่คนที่ไม่ขี้สงสัย อ่านแล้ว คงไม่คิดเช่นนั้น.....

การไม่ให้ความสนใจกับเรื่องแบบนี้ ละครับ ที่โค่นคุณทักษิณมากแล้ว...
การไม่ให้ความสนใจกับเรื่องแบบนี้ ละครับ ที่ทำให้ จาก แดงรับเงินเป็น แดง บริจากเงิน แล้ว โตถึงทุกวันนี้...

ตรรกที่ว่า อยู่บ้านดีๆ จะตายไหม กรุณา นำไปใช้ กับ ทหารกล้าที่รบกับเขมร... จ่าเพียร... ท่าน ร่มเกล้า...
ด้วยนะครับ..... หรือ ว่าใช้ได้กับ.... เสื้อแดง หรือ คนที่เราไม่ชอบ.... เท่านั้น...

ทหารกล้าเขาทำหน้าที่ครับกรุณาแยกแยะด้วยมีมั้ยสำนึกแยกแยะ

ส่วนไอ้ที่เขายิงกันโครมๆ เสืืืือกวิ่งเข้าไปตายห่่่ามาจะโทษใครดีหละ โง่่เอง พูดจริงๆนะสมน้ำหน้าวะครับ :lol:

#28 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

เฮนไตอ่านบล็อดนั้นแล้วไม่ตั้งคำถาม้างหรอว่า มีหลักฐานที่บ่งบอกว่ายิงจริงหรือไม่

ปล.ตลกที่บอกว่าคนที่เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดงเป็นศอฉ.แฝงตัวเข้าไปป่วนนี่แหละ
แต่เห็นอีกภาพเป็นยามก็เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดงเหมือนกัน แถมยามและคนที่มันอ้างว่าเป็นศอฉ.ก็ดันใส่กางเกงแบบเดียวกัน
ผมว่าคนนี้ก็เป็นยามแหละแต่อาจจะอยู่ในช่วงผลัดเวร ถ้าใครอ่านบทสัมภาษณ์ของยามในเซนทรัลเวิล์ดตอนนั้น
จะทราบว่ามีพนักงานรวมทั้งยามกินนอนอยู่ในนั้นตลอดการชุมนุม

และภาพที่บอกว่าเป็นคนยิงอยู่ด้านบนก็ใส่ชุดทหารแต่คลุมโม่งดำก็บอกแล้วว่าเป็นทหาร

แล้วภาพที่อ้างว่าถ่ายภาพเจ้าของร้านในเวิล์ดเทรดถูกยิง ทำไมมีลักษณะเหมือนเป็นภาพแอบถ่ายแถมอยู่ชั้นบน
แปลว่าต้องเข้ามาก่อนแล้วเข้ามาทำไมไม่รีบไปดูร้านตัวเองก่อนเหรอ (เจ้าของร้านในเวิล์ดเทรดบางคนแต่งตัวแว๊นซ์มากเลย)

สรุปบล็อคที่คุณเฮนไตอ้างไม่น่าเชื่อถือ เพราะมีการใสจินตนาการตัวเองมากไป อ้างอิงแหล่งข่าวด้านเดียว แถมตรวจสอบไม่ได้(เพราะใช้นามสมมติทั้งนั้น)
ปล.แนะนำให้คุณเฮนไตไปหาหนังสือที่ทำหน้าที่เป็นนักข่าวภาคสนามช่วงนั้นมาอ่านด้วยนะ จะรู้ว่าฝั่งทหารก็โดนยิงเหมือนกัน(พยานอ้างอิงได้เพราะใช้ชื่อจริงตรวจสอบได้)
หรือบทสัมภาษณ์ยามที่อยู่ในเซนทรัลเวิล์ดมาอ่านประกอบด้วย(คนนี้ก็อ้างอิงได้ใช้ชื่อจริงเหมือนกัน)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#29 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

ผมว่าที่คุณ hentai กล่าวมาไม่ถูกต้องนะครับ ขอความกรุณาอย่าเอา "บุคคลที่ท่านกล่าวถึง" มากล่าวอ้างตรรกเช่นนี้

เพราะว่ามันผิดกัน บุคคลที่ท่านกล่าวถึง ที่เค้าต้องตาย เพราะ "หน้าที่" จำใส่หัวไว้บ้าง

Edited by namtanbood, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:20.

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#30 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

กำลังสงสัยว่า ไม่มีชื่อเป็น 1 ใน 44 ที่ได้รับเงินเยียวยา ในฐานะผู้เสียชีวิต

นังนี่แสบ พอควร

:lol:

#31 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

เฮนไต ถามจริงเถอะ แอ๊บเหลือง ใช่ไหม?

เวลาแสดงความเห็นถึงได้ชอบทำให้เสื้อแดงดูโง่ได้มากมาย

เอ ถ้า ผม ด่าแเดง ด่าแป๊ะ ชม ม้าก ผมจะ แอ๊พฟ้า หรือปล่าว...

#32 pakorn

pakorn

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

พูดตรงๆครับ

พาลูกไปตายแท้ๆ

#33 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

เอ ถ้า ผม ด่าแเดง ด่าแป๊ะ ชม ม้าก ผมจะ แอ๊พฟ้า หรือปล่าว...

เคยด่ารึ

:o

#34 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

เฮนไตอ่านบล็อดนั้นแล้วไม่ตั้งคำถาม้างหรอว่า มีหลักฐานที่บ่งบอกว่ายิงจริงหรือไม่

ปล.ตลกที่บอกว่าคนที่เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดงเป็นศอฉ.แฝงตัวเข้าไปป่วนนี่แหละ
แต่เห็นอีกภาพเป็นยามก็เหน็บวิทยุสื่อสารสีแดงเหมือนกัน แถมยามและคนที่มันอ้างว่าเป็นศอฉ.ก็ดันใส่กางเกงแบบเดียวกัน
ผมว่าคนนี้ก็เป็นยามแหละแต่อาจจะอยู่ในช่วงผลัดเวร ถ้าใครอ่านบทสัมภาษณ์ของยามในเซนทรัลเวิล์ดตอนนั้น
จะทราบว่ามีพนักงานรวมทั้งยามกินนอนอยู่ในนั้นตลอดการชุมนุม

และภาพที่บอกว่าเป็นคนยิงอยู่ด้านบนก็ใส่ชุดทหารแต่คลุมโม่งดำก็บอกแล้วว่าเป็นทหาร

แล้วภาพที่อ้างว่าถ่ายภาพเจ้าของร้านในเวิล์ดเทรดถูกยิง ทำไมมีลักษณะเหมือนเป็นภาพแอบถ่ายแถมอยู่ชั้นบน
แปลว่าต้องเข้ามาก่อนแล้วเข้ามาทำไมไม่รีบไปดูร้านตัวเองก่อนเหรอ (เจ้าของร้านในเวิล์ดเทรดบางคนแต่งตัวแว๊นซ์มากเลย)

สรุปบล็อคที่คุณเฮนไตอ้างไม่น่าเชื่อถือ เพราะมีการใสจินตนาการตัวเองมากไป อ้างอิงแหล่งข่าวด้านเดียว แถมตรวจสอบไม่ได้(เพราะใช้นามสมมติทั้งนั้น)
ปล.แนะนำให้คุณเฮนไตไปหาหนังสือที่ทำหน้าที่เป็นนักข่าวภาคสนามช่วงนั้นมาอ่านด้วยนะ จะรู้ว่าฝั่งทหารก็โดนยิงเหมือนกัน(พยานอ้างอิงได้เพราะใช้ชื่อจริงตรวจสอบได้)
หรือบทสัมภาษณ์ยามที่อยู่ในเซนทรัลเวิล์ดมาอ่านประกอบด้วย(คนนี้ก็อ้างอิงได้ใช้ชื่อจริงเหมือนกัน)

ผมบอกแล้วไงว่า
เชิญตามไป ทัศนากันเอง.... ถูกผิดผมไม่มีความเห็นเพราะ ไร้สาระ...

ถ้าไม่ทราบ จุดยืนผมเรื่องการสลายการชุมนุมไม่เป็นไรครับ.... ไม่ว่ากัน ... รบกวนช่วนค้นหน่อยนะครับ ทั้ง board ใหม่และเก่า
เราจะได้เข้าใจตรงกัน มากขึ้น...

Edited by hentai, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:25.

#35 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

ผมว่าที่คุณ hentai กล่าวมาไม่ถูกต้องนะครับ ขอความกรุณาอย่าเอา "บุคคลที่ท่านกล่าวถึง" มากล่าวอ้างตรรกเช่นนี้

เพราะว่ามันผิดกัน บุคคลที่ท่านกล่าวถึง ที่เค้าต้องตาย เพราะ "หน้าที่" จำใส่หัวไว้บ้าง

โถ อ่านหนังสือไม่แตก....

ผม ทำตัวใหญ่สีฟ้า ให้แล้วนะครับ เผื่อจะดีขึ้น... อ่านจับใจความได้หรือปล่าวครับ ว่า ผู้พูดต้องการจะสื่อสาร อะไรออกมา...

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

แยกแยะำไม่ออกอีกระหว่างทำตามหน้าที่กับทำตามใจตัวเอง

เฮ้อ........

เอาหละจะเอาสั้นๆนะ

ทหารต้องไปปฏิบัติหน้าที่สลายการชุมนุม หรือให้ไปรบไปประจำการที่ใหน ปฏิเสธไม่ได้

เสื้อแดงเสื้อเหลือง เลือกได้ ว่าจะนอนเชียร์ที่บ้านหรือจะออกไปตายแทนแกนนำ

ไม่เกิน3บรรทัด

Edited by ริวมะคุง, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:33.

#37 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:35

ยังไม่มีเวลาอ่านหมด แต่ไม่ทันไรก็จับผิดเว็บที่คุณให้มาได้จุดนึง

แบรด อดัมส์ ผู้อำนวยการแผนกเอเชียของฮิวแมนไรท์วอทช์กล่าวว่า "เห็นชัดๆ ว่า เจ้าหน้าที่ฝ่ายความมั่นคงของรัฐบาลยิงผู้ชุมนุมประท้วง ..แกนนำ นปช. ถูกตั้งข้อหาว่าก่ออาชญากรรมร้ายแรงไปแล้ว แต่ถึงแม้รัฐบาลจะให้สัญญาว่าจะเอาผิดกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายความมั่นคงด้วย จนถึงขณะนี้ยังไม่มีทหาร หรือตำรวจซักนายที่ถูกดำเนินคดี"..เจ้าหน้าที่ฝ่ายความมั่นคงของรัฐบาลอยู่เหนือกฎหมาย "สภาพเช่นนี้เน้นให้เกิดความเข้าใจในหมู่ประชาชนไทยว่า ตาชั่งของกระบวนการยุติธรรมนั้นไม่เป็นกลาง" (รายละเอียดข่าว)

เห็นข้อความที่ผมขีเส้นแดงๆไว้มั๊ยครับ: เห็นชัดๆ ว่า เจ้าหน้าที่ฝ่ายความมั่นคงของรัฐบาลยิงผู้ชุมนุมประท้วง

แต่เมื่อผมคลิกเข้าไปอ่านารายละเอียด ซึ่งคือหน้าเว็น thaienews ซึ่งเป็นเว็บของคนเสื้อแดงกันเอง ปรากฏว่าเนื้อข่าวเป็นอย่างงี้

รายงานของฮิวแมนไรต์ว็อท์ช อ้างอิงการสัมภาษณ์ผู้สื่อข่าวต่างชาติอธิบายประสบการณ์เกี่ยวกับคนชุดดำว่า "พวกเขาเป็นอดีตทหาร บางคนก็ยังรับราชการอยู่ พวกเขาบางคนเป็นพลร่ม และมีอย่างน้อยหนึ่งคนที่เป็นมาจากกองทัพเรือ พวกเขามีปืน AR15, TAR21, M16, AK47...พวกเขาบอกผมว่า งานของพวกเขาคือการคุ้มครองผู้ชุมนุมประท้วงคนเสื้อแดง แต่งานจริงๆ ของพวกเขาคือการเขย่าขวัญทหาร...พวกเขาปฏิบติการส่วนใหญ่ในเวลากลางคืน แต่บางครั้งก็ลงมือตอนกลางวันด้วย"

ผมดูแค่นี้ ที่เหลือก็หมดความน่าเชื่อถือแล้วครับ

การเสพสื่อต้องรู้จักเสพอย่างฉลาด ดูให้ละเีอียด รู้จักตั้งคำถาม ไม่ใช่พอเห็นอะไรตรงกับสิ่งที่ตัวเองอยากจะเชื่อก็รีบรับ

Edited by สายน้ำเชี่ยว, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:37.

#38 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

มีคนแยกแยะไม่ออกระหว่าง ทำตามหน้าที่ เพื่อรักษาชาติบ้านเมือง กับ ทำตามใจตนเองเพื่อไปเรียกร้องในสิ่งที่ตนเองเชื่อ
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#39 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:38

ถ้าผมเป็นทหารหน่วยจู่โจฒ ผมคงเลือกยิงแกนนำครับ จะไปยิงทำไมกับพวกที่โดนหลอกมาตาย ไม่เกิดผลอันใดทั้งสิ้น

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#40 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

เหอๆ ต้องตรรกะแบบนี้สินะ
อยู่บ้านเฉยๆ ไม่มาเป็นเรือจ้างให้เขาถีบส่ง มันจะกันตายมั้ย

คนเขาทำตามสั่ง มีระบบระเบียบถูกต้องตามกฎหมาย

กับอีกคน ใช้ความเชื่อ เป่าหู ใช้คนเป็นโล่ห์
เขาประกาศออกทีวีไม่รู้กี่รอบ ขอหมายศาล ทั้งโปรยใบปลิว ตัดน้ำตัดไฟ
ยังกล้าเอามาเปรียบเนาะ

ไล่กันแบบคนดีๆ มีอารยะ ทั่วไปไม่ชอบ
ก็ต้องไล่กันเหมือนยุคบ้านป่าเมืองเถื่อนแบบนี้แล
:lol:

Edited by เมาอยู่, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:54.

#41 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

แยกแยะำไม่ออกอีกระหว่างทำตามหน้าที่กับทำตามใจตัวเอง

เฮ้อ........

เอาหละจะเอาสั้นๆนะ

ทหารต้องไปปฏิบัติหน้าที่สลายการชุมนุม หรือให้ไปรบไปประจำการที่ใหน ปฏิเสธไม่ได้

เสื้อแดงเสื้อเหลือง เลือกได้ ว่าจะนอนเชียร์ที่บ้านหรือจะออกไปตายแทนแกนนำ

ไม่เกิน3บรรทัด

ไม่เกินสามบรรทัด ใครอ่านก็เข้าใจครับ เพียงแต่ว่า เฮนไตเค้าอยากจะดึงประเด็นนี้ให้เข้ากับตรรกะของเค้าเท่านั้นเอง

ซึ่ง....เป็นอะไรที่บิดเบี้ยวขึ้นทุกวัน

#42 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

ข้อมูลเห็นเอามาดริฟในสภาจนปากเปียกปากแฉะ จนป่านนี้ยังจับใครไม่ได้อีก เออ ไร้สาระจริงๆ ด้วย :D

#43 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

จะกระทบกระทียบใคร ไม่ได้ดูตัวเองเล๊ยยยย ว่าตัวเองเคยทำอะไรที่มีคุณค่ากับประเทศแบบเค้ามั่งรึเปล่า หนักแผ่นดินแท้

Edited by Bourne, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:50.

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#44 wewe

wewe

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

ดูๆ คนไรมีหัวไว้ให้ผมขึ้นจริงๆ

คิดยังไงถึงกล้าเอา 2 กรณีมาเทียบกัน

เห็นไตอย่ามาทำเป็นดื้อด้านตาใส มันคนละตรรกะ

ทหารทำหน้าที่เพื่อปกป้องคุ้มภัยให้บ้านเมือง

ส่วนเสื้อแดงออกมาเผาบ้านเผาเมืองทำความเสียหายให้ประเทศ

พูดไรหัดระอายบ้าง

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#45 สายน้ำเชี่ยว

สายน้ำเชี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:55

คุณ hentai ผมต้องขออนุญาตบอกว่าคุณกำลัง แถ อยู่นะครับ ในเมื่อคุณเองก็ไม่เห็นตรงไหนที่บอกว่าใครยิง แล้วคุณเอาเว็บนี้มาโพสต์ทำไม
  • Gop likes this

#46 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

คุณคนกลางที่สุดใน 3 โลกครับ ถ้าแกนนำควายแดงไม่ต้อนฝูงไปที่ราชประสงค์ มันจะตายกันเยอะมั้ย
ไปแล้วได้อะไร ไปแล้วชนะมัย หรือแค่ไปแล้ว แกนนำได้น้ำแตกเป็นพอ
มันไม่ได้มีความจำเป็นต้องไปปิดราชประสงค์เลย
เมิงอยู่กันที่ผ่านฟ้าอย่างเดิมแต่แรกก็จบแล้ว ดันไปราชประสงค์ พื้นที่เอกชนเยอะ
พื้นที่พวกแตงโมอีก ไอ้พวกชุดดำของเศษแดงก็แฝงตัวง่ายสิ สอยพวกแดงกันสนุกเลย
แล้วไม่ต้องบอกนะว่ามาเรียกร้องประชาธิปไตย สันติอหิงสา อะไรนั่นอีก
พวกเอ็งมันกบฏชัดๆ มีกองกำลังติดอาวุธ มีอาวุธสงครามอยู่ในม็อบ(ย้ำนะ อาวุธสงครามคือ m79,ak47,ระเบิด m26 พวกปืนแก๊ปปืนพก อีโบ๊ะไม่เกี่ยว)
จะอ้างว่าป้องกันตัวไม่ได้เพราะมันไม่ควรมีเลย ถ้าเมิงอ้างสันติอหิงสา
พวกแกนนำนั่นแหล่ะที่ต้องเข้าคุก เพราะถือว่าเป็นผู้นำกลุ่มกบฏ

#47 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:02

โถ อ่านหนังสือไม่แตก....

ผม ทำตัวใหญ่สีฟ้า ให้แล้วนะครับ เผื่อจะดีขึ้น... อ่านจับใจความได้หรือปล่าวครับ ว่า ผู้พูดต้องการจะสื่อสาร อะไรออกมา...

อ๋อ....ถ้าคุณต้องการสื่อสาร "ความโง่" และ "เห็นแก่ตัว" ของคุณเท่านั้น ก็แล้วแต่คุณเถอะครับ....

เพราะถ้าคุณอ่าน แล้วจับใจความตาม "ความต้องการ" ของคุณคนเดียว ก็เปล่าประโยชน์ ที่จะูพูด

ไร้ประโยชน์ จริงๆ คนอย่างคุณเนี่ย....เฮ้ออออ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#48 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

สุดท้ายหลักฐานก็มีหนึ่งเดียวคือ วาจาที่ไอ้้้คางคกมันสำรอกออกมา เอ้าเชื่อก็เชื่อวะ :lol:

#49 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

ใครว่าเขารู้กันตั้งแต่ปีที่แล้วครับ
เรื่องนี้เป็นเรื่องเก่าเขากล่าวหากันตั้งแต่ปีมะโว้ (ปี 2010 โน่น)
กล่าวหาว่า จ.ส.อ. สมยศ ร่มจำปา สารภาพว่าเป็นผู้ยิงคุณกมนเกดด้วยซ้ำ

ผมช่วยอีกคนครับ

http://www.prachacho...rdpress/?p=1828

ผมว่าคุณเข้าใจผิดแล้ว
สาระของมันคือความถูกหรือผิดต่างหากล่ะครับ

คุณเองล่ะกล้ารับข้อมูลแบบไหน
รับข้อมูลแบบที่เสื้อแดงกล่าวหาว่าการเผาเกิดจากฝ่ายรัฐบาล
ทั้งที่จับตัวผู้กระทำผิดดำเนินคดีและติดคุกอยู่ตอนนี้มากมาย
(แถมเสื้อแดงเรียกร้องให้ปล่อยตัวด้วยนะ)
ตกลงว่าคนเผาเป็นฝ่ายทหารแล้วจะให้ปล่อยตัวหาพระแสงอะไร?

ทำไมจะไม่แก้ครับ
ถ้าคุณหาข้อมูลเรื่องเหล่านี้ได้คุณก็ต้องพบว่าอภิสิทธิ์และสุเทพปฏิเสธข้อกล่าวหานี้โดยตลอด
แก้จนไม่รู้ว่าจะแก้ยัง แก้ทั้งนอกสภาและในสภา

แก้แล้วคุณเคยฟังไหมล่ะครับ
คนเสื้อแดงไม่สนใจฟังทั้งสิ้นเอ็งจะพูดอะไรข้าก็จะกล่าวหาต่อๆไป

แถมมีคนกลางอย่างคุณมาถามว่าเคยแก้ต่างเรื่องนี้อีกหรือเปล่า?

จริงครับที่ว่ารู้เขารู้เราถึงจะรบชนะ

แต่นั่นหมายความว่าสถานการณ์รบไพร่พลต้องใกล้เคียงกัน หรือพลิกแพลงสู้กันด้วยกลยุทธ

ทว่าถ้าคุณเดินมาตัวคนเดียวเจอฝ่ายตรงข้าม 10 คนนี่รู้เขารู้เราก็เละครับ

2 ตีนเจอ 20 ตีนนี่อย่ามารู้เขารู้เราเลย พวกมากมันก็ลากไปกระทืบเสียเท่านั้น

เคยเห็นเสื้อแดงรุมล้อมทุบรถอภิสิทธิ์ไหมล่ะครับ คิดว่ารู้เขารู้เราจะช่วยให้รอดไหม

ที่รอดได้เพราะโชคล้วนๆครับ

เรื่องบางเรื่องแก้แล้วถ้าคนมันไม่ฟังก็เสียเวลาเปล่าครับ

พูดมาได้ว่า จ.ส.อ.สมยศ ร่มจำปา สารภาพแล้วว่ายิงคุณกมนเกด

แถมก่อนยิงมีตะโกนด่า “เมิงเก่งนักหรออีเสื้อแดง !!” ด้วยนะ

มันไม่เหมือนละครไปหน่อยหรือครับ?

ที่สำคัญตอนนั้นแกนนำก็ประกาศมอบตัวสลายการชุมนุมแล้ว

อภิสิทธิ์จะไปสั่งให้ทหารฆ่าคนในเขตอภัยทานเพื่อให้ตนเองตกเป็นผู้ต้องหาทำไม?

ตอบผมตรงนี้ให้ได้ก่อนว่าเขาสั่งฆ่าประชาชนที่จะเลิกชุมนุมแล้วเขาได้อะไร?

ผมเห็นเสื้อแดงกล่าวหาเขามาตลอดแต่ไม่เคยมีใครตอบตรงนี้ได้

ใครกันแน่ที่ไม่เคยรู้เขารู้เรา

ขึ้นศาลครั้งใดมักแพ้ตลอดจนเที่ยวกล่าวหาว่าศาล 2 มาตรฐานมาโดยตลอด

การปั้นเรื่องกล่าวหาคนอื่นแล้วคิดว่าเป็นหลักฐานนั่นไม่ได้ช่วยให้มันจริงขึ้นมาได้หรอกนะครับ

หลังๆผมเห็นตรงกับคุณเฮนไตอยู่บ้างในเรื่องเสื้อแดงกับทักษิณ

แต่พอเรื่องอื่นผมว่าคุณก็แสดงความคิดเห็นไม่เป็นโล้เป็นพายเหมือนเดิม

ก่อนจะรู้เขารู้เรา ผมว่าขอให้คุณรู้ตัวก่อนดีกว่าครับ

Edited by คลำปม, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:05.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#50 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:09

ทหารมีหน้าที่ ไปอยู่ชายแดน ไปยังหวัดชายแดนใต้ โดนยิงตายก็เพราะต้องปฏิบัติหน้าที่
ไม่ใช่ให้บอกว่านอนก็กับบ้านจะตายเหรอ
ส่วนพวกเสื้อแดงอย่าบอกนะว่าออกมาปฎิบัติหน้าที่เหมือนกัน
หน้าที่อะไรสร้างความเดือนร้อนให้ชาวบ้านน่ะเหรอ

Edited by phoosana, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:10.

We love fender.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน