Jump to content

- - - - -

/////////////////ทำไมพรรคปชป.ต้องปิดเวปครับ ถ้าไม่ได้ทำผิดหรือทุจริต ไม่น่าจะต้องปิดเวปหนี

• Please log in to reply
81 replies to this topic

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 23 May 2012 - 08:59

ผมไม่คิดว่าพรรคปชป.จะทุจริตอะไร คงจะเป็นด้วยสาเหตุอื่นมากกว่ามั๊ง (มองโลกในแง่ดีไว้ละกัน)

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

Posted 23 May 2012 - 09:02

เวปอะไร?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 09:03

เมายากันยุงหรอ ???

#4 littlerock

littlerock

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 09:03

ใจเย็น ไม่ต้องรีบ

#5 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 May 2012 - 09:04

ถ้าผิดจริงก็แจ้ง แล้วยุบพรรคไปเลยครับ ที่นี่ไม่มีใครสนับสนุนพรรคที่ผิดหรอก
ส่วนเรื่องปิดเวป เฉยๆอ่ะ

อีกเรื่องนึง ไปทวง passport จากอีเลขาได้แล้ว ถามด้วยว่าเอาไปเก็บทำไม

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 23 May 2012 - 09:05

*
POPULAR

ถ้าเว็บเราล่ม ผมจะโดนข้อหาทุจริตมั้ยครับ :mellow:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 23 May 2012 - 09:06

ถ้าผิดจริงก็แจ้ง แล้วยุบพรรคไปเลยครับ ที่นี่ไม่มีใครสนับสนุนพรรคที่ผิดหรอก

อีกเรื่องนึง ไปทวง passport จากอีเลขาได้แล้ว ถามด้วยว่าเอาไปเก็บทำไม

กรุณาอย่าพูดนอกประเด็นของกระทู้ อย่าให้MODต้องหนักใจ ด้วยความเคารพครับ

Edited by jaidee20, 23 May 2012 - 09:06.

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#8 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 23 May 2012 - 09:07

ไม่เกี่ยวกับดอกเฟื้องฟ้า

#9 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 23 May 2012 - 09:07

http://www.democrat.or.th/th/about/

ก้็เข้าได้หนิ

แต่ต้องล็อกอิน กันตัวป่วนมั๊ง

ทำไมหรอออ

:mellow: :mellow:

เกี่ยวอะไรกะทุจริต ไม่ทุจริตด้วย

งง

:huh: :huh:

อยากรู้ก็โทรไปถามเขาสิ เออ 02-270-0036

มาถามที่นี่ไม่มีใครรู้หรอก

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#10 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 23 May 2012 - 09:08

กรุณาอย่าพูดนอกประเด็นของกระทู้ อย่าให้MODต้องหนักใจ ด้วยความเคารพครับ

Mod. ไม่หนักใจหรอก เขารู้กันอยู่ ว่ามู้อย่างนี้เป็น มู้ฮาประจำบอร์ด

#11 dr_m

dr_m

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 09:08

ใจดี พูดถึงเงินบริจาค มั้ง

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#12 butadad

butadad

Posted 23 May 2012 - 09:12

ผมไม่ได้นอกประเด็น สอง บรรทัดแรกผมก็ตอบกระทู้นี้นี่ครับ

ส่วน บรรทัดสุดท้าย ผมห่วงคุณนะ ว่าของส่วนตัวเอาไปให้คนอื่นเก็บได้ไง หรือ บัตรประชาชน ก็ต้องให้เลขาเก็บให้ แปลกจัง

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ถ้าเว็บเราล่ม ผมจะโดนข้อหาทุจริตมั้ยครับ :mellow:

บางที"ใบบอก"อาจจะให้ข้อสันนิฐานนั้นกับ"บัตรเติมเงิน"ทั้งหลายก็ได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 phoosana

phoosana

เมพ

จะยุบพรรคเรื่องเงินบริจาค 1 ล้าน จาก east water ที่รัฐถือหุ้นมากกว่า 50%
ยื่นไปนานแล้วนี่ จะยุบก็ยุบไปเฉยๆ :D

Edited by phoosana, 23 May 2012 - 09:12.

We love fender.

#15 phat21

phat21

Posted 23 May 2012 - 09:14

ยุบแม่มให้หมดทุกพรรค เพราะชั่วทุกพรรคว่ะรีบดันสํานวนเพื่อแม้วและ 6พรรคชั่วไวๆ
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#16 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

Posted 23 May 2012 - 09:15

เวปแดงเล่นปุ้บคาบมาโชว์โง่เลยปั๊บ 555+

#17 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 23 May 2012 - 09:16

ยุบแม่มให้หมดทุกพรรค เพราะชั่วทุกพรรคว่ะรีบดันสํานวนเพื่อแม้วและ 6พรรคชั่วไวๆ

รวมถึง "พรรคเพื่อฟ้าดิน" ด้วยป่ะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#18 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 09:24

ไม่ได้นอกประเด็นนะครับ เพียงแต่กำลังช่วยกัน

"ตามหาความจริง"

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#19 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 23 May 2012 - 09:32

ยุบ ASTV ด้วย

เพราะไอ้แป๊ะมันพูด

“ต่อไปนี้จะให้คนไข้ จะไม่กินยาแทนคนไข้แล้ว ให้คนไข้กินยาเอง ต่อไปนี้พันธมิตรฯจะปล่อยให้อำมาตย์ ทหารและประชาธิปัตย์สู้กับทักษิณและเสื้อแดงเอง”
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#20 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 23 May 2012 - 09:34

เดี๋ยวหลักฐานต่างๆ เขาเก็บในเว็บ เหรอครับ ไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย???
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#21 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 23 May 2012 - 09:37

ที่เขาทำ login ไว้เป็นไปได้ว่ามีคนเข้ามาดูข้อมูลงบดุลย์มากก็ได้
เว็บเลยล่มเพื่อไม่ให้ล่ม ง่ายสุดคือกันไม่ให้คนเข้ามา น่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า

ส่วนเรื่องนี้เพิ่งจะมาดังเป็นกระแสในเว็บเสื้อแดงไม่กี่วัน
ข่าวก็เขียนไปแล้วว่าไม่มีการบริจาคเข้าบัญชีพรรคการเมือง
แต่เข้าบัญชีกลางที่เปิดไว้ให้คนได้เข้ามาบริจาคช่วยน้ำท่วม
หลักฐานจะเอาผิดพรรคการเมือง ใครเปิดบัญชี บัญชีชื่อว่าอะไร
พรรคเปิดหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่พรรคเป็นใครเปิด
คนนั้นเกี่ยวกับพรรคการเมืองยังไง พอเพียงที่จะยุบพรรคได้ไหม

เหอะๆ ไว้ว่ากัน พอรอดอีกจะว่าสองมาตรฐานอีกไหม

#22 hentai

hentai

เมพ

Posted 23 May 2012 - 09:37

ผมสงสัยว่า คุณ ใจดี เข้า เวป ปชป ไปทำอะไรหรือครับ.. :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

Posted 23 May 2012 - 09:41

ผมสงสัยว่า คุณ ใจดี เข้า เวป ปชป ไปทำอะไรหรือครับ.. :D

ให้ข้อมูลเพื่อจะยุบพรรคเผาไทยมั้ง จากกรณีไอ้ตู่ เพราะทักษิณถีบหัวส่งแล้ว ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#24 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 23 May 2012 - 09:41

:huh: ไปเสนอหน้าว่าไปปาฐกถาที่ไต้ถุนมามั้ง...เด่อ ม๊ากยังไม่มีปังยา เด่อๆๆ...สติปัญญามันผิดก๊านนนน
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#25 placidwalker

placidwalker

น้องใหม่

Posted 23 May 2012 - 09:47

มาจากข่าวนี้มั้ง
http://www.manager.c...D=9550000063158

แต่ก็มีข้อความน่าสนใจด้วย ใน คห 29

ความคิดเห็นที่ 29 +1 Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image ทราบคับว่าพวก คุณเกลียด ปชป เหมือนแมลงสาบ แต่ทำไมคุรไม่เอาความจริงมาพูดละครับ ก่อนหน้านี้ที่จะมีเรื่องคดีที่เรืองไกรออกมาแฉ เวป ปชป ใช้ไม่ได้มาหลายวันแล้วครับ เพราะผมเข้าไปดูเวปในพรรคนี้บ่อยๆ ถ้าใครจำได้ว่าวันที่มีการจัดสัมนาเรื่องค่าเทอมร์แล้วก็เรื่องการเรียนที่ พรรคจัดขึ้นเมื่อไม่นานมานี้ คนก็เข้าไปดูการถ่ายทอดสดกันไม่ได้เพราะเวปมันล้มมาหลายวันแล้ว พุดเองไม่ใช่รึสื่อตรงไปตรงมาสื่อของ ปชช แต่ทำไมไม่ให้ความเป็นธรรมกับคนอื่นเค้าบ้าง
...

#26 hentai

hentai

เมพ

Posted 23 May 2012 - 09:50

มาจากข่าวนี้มั้ง
http://www.manager.c...D=9550000063158

แต่ก็มีข้อความน่าสนใจด้วย ใน คห 29

ความคิดเห็นที่ 29 +1 Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image ทราบคับว่าพวก คุณเกลียด ปชป เหมือนแมลงสาบ แต่ทำไมคุรไม่เอาความจริงมาพูดละครับ ก่อนหน้านี้ที่จะมีเรื่องคดีที่เรืองไกรออกมาแฉ เวป ปชป ใช้ไม่ได้มาหลายวันแล้วครับ เพราะผมเข้าไปดูเวปในพรรคนี้บ่อยๆ ถ้าใครจำได้ว่าวันที่มีการจัดสัมนาเรื่องค่าเทอมร์แล้วก็เรื่องการเรียนที่ พรรคจัดขึ้นเมื่อไม่นานมานี้ คนก็เข้าไปดูการถ่ายทอดสดกันไม่ได้เพราะเวปมันล้มมาหลายวันแล้ว พุดเองไม่ใช่รึสื่อตรงไปตรงมาสื่อของ ปชช แต่ทำไมไม่ให้ความเป็นธรรมกับคนอื่นเค้าบ้าง
...

ความเห็น จอเหลือง

ความคิดเห็นที่ 24 +10Posted Image Posted Image แมงกะจั๊วสาบ โดนซะมั่งสะใจกรู ที่จิงกรูก็เกลียดแม่ม ทั้งคู่ เอี้ยเลืองกัยก็ใช่ดีเอี้ยเรียกพี่ จิงๆเรื่องบริจาคเงิน
น้ำท่วมเนี่ย เขาไม่ได้บริจาคให้พรรคแมงกะจั๊ว เขาให้
คนน้ำท่วม แค่ผ่านมือพรรคแมงกะจั๊ว เนื่องจากไม่ไว้ใจ
พรรคเอี้ยเหลี่ยม เห็นมันแดกกัลล์ยุ๊บยั๊บๆ ขนาดสัดเจ๋ง
ดอกจิกยังจะแดกเรือท้องแบนเรยย์ ผิดกฎหมายถ้าเป็น
การรับเงินมาเข้าพรรค แต่ดีแระเอี้ยฟ้องเอี้ย พรรคพวก
นี้ที่ลากชาติบ้านเมืองให้ล่มจม
มดแดง
Posted Image Posted Image ความคิดเห็นที่ 21 +7Posted Image Posted Image ...พรรคเคยดี...วันนี้อับปีอยู่กันเต็ม...
มงคล

Edited by hentai, 23 May 2012 - 09:51.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#27 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 23 May 2012 - 09:52

ด้วยความเคารพ

ผมสังเกตจากการปฏิบัติงานที่ผ่านมาของม็อด

ผมว่าม็อดหลายคนยอมเหนื่อยกว่าปกติ

เพื่อทุกๆกระทู้ของใจดี20 ครับ :D
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#28 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 23 May 2012 - 09:53

คุณเป็นเสื้อแดงหรือเปล่าครับ ตอบผมมาก่อน

#29 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

Posted 23 May 2012 - 09:55

คุณเป็นเสื้อแดงหรือเปล่าครับ ตอบผมมาก่อน

เอาแล้วเว้ย

กัดกันแล้วเว้ย ต่อใคร !!!

#30 > mj <

> mj <

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 09:57

#31 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 23 May 2012 - 09:58

ฮาดี พันธมิตร ยื่นยุบพรรค 6 พรรค ยิ่งของจำลองสุดๆ ไปเลย

ส่วนสำนวนที่อยู่ในระหว่างการพิจารณาของคณะกรรมการไต่สวนจำนวน 6 สำนวน ประกอบด้วย

1.กรณีคำร้องให้ยุบพรรคเพื่อไทย เนื่องจากหัวหน้าพรรคได้รับรองผู้ที่ขาดคุณสมบัติในการลงสมัครรับเลือกตั้ง คือนายณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ นายก่อแก้ว พิกุลทอง ลงสมัครรับเลือกตั้ง

2.กรณีเครื่อข่ายประชาชนไทยหัวใจรักชาติ ร้องขอให้ยุบพรรคประชาธิปัตย์ พรรคเพื่อไทย พรรคชาติไทยพัฒนา พรรคภูมิใจไทย พรรคพลังชลและพรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน หาเสียงโดยสัญญาว่าจะให้

3.กรณีนายเรืองไกร ลีกิจวัฒนะ ร้องขอให้ยบุพรรคประชาธิปัตย์ เนื่องจากรับเงินบริจาคน้ำท่วมจากบริษัท อีสท์วอร์เตอร์ ที่เข้าข่ายเป็นบริษัทต้องห้ามมิให้พรรคการเมืองรับเงินบริจาค ตามมาตรา 71 ของพ.ร.บ.พรรคการเมือง จำนวน 1 ล้านบาท

4.กรณีนพ.ตุลย์ สิทธิสมวงศ์ ร้องให้ยุบพรรคเพื่อไทย เนื่องจากหัวหน้าพรรคได้รับรองผู้ที่ขาดคุณสมบัติในการลงสมัครรับเลือกตั้ง คือนายจตุพร พรหมพันธุ์ ลงสมัครรับเลือกตั้ง

5.กรณีนายพิชา วิจิตรศิลป์ ทีมกฎหมายพรรคเพื่อไทย ร้องขอให้ยุบพรรคประชาธิปัตย์ เนื่องจากกระทำการอันเป็นภัยต่อความมั่นคงของรัฐ โดยการโฆษณาเชิญชวนให้ประชาชนต่อต้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ และปลุกระดมให้ประชาชนเกียจชังรัฐบาล

6.พล.ต.จำลอง ศรีเมือง และแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ร้องขอให้ยุบพรรคเพื่อไทย พรรคภูมิใจไทย พรรคชาติไทยพัฒนา พรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน พรรคพลังชล และขอให้เพิกถอนสิทธิเลือกตั้ง ส.ส. ส.ว.และคณะรัฐมนตรี รวม 416 คน ที่เห็นชอบในการแก้ไขรัฐธรรมนูญ เนื่องจากเป็นการกระทำล้มล้างรัฐธรรมนูญ อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข

https://thaiinsider....-05-21-04-56-20

#32 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

Posted 23 May 2012 - 09:59

ผมไม่คิดว่าพรรคปชป.จะทุจริตอะไร คงจะเป็นด้วยสาเหตุอื่นมากกว่ามั๊ง (มองโลกในแง่ดีไว้ละกัน)

:mellow: เค้าปิดเวปหนีคนจะไปโม้ว่าไปปาฐกถาที่ไต้หวันมามั้ง...รับมะด๊ายยยยย...

:rolleyes:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#33 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 09:59

เข้าผิดเวบป่ะ..
ใจดี 20 ตั้งใจจะเข้าไปตรวจสอบเวบนี้ป่ะ www.ขมิบตรูด.com :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#34 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

Posted 23 May 2012 - 10:00

สมัยอยู่ในครรภ์ ไม่ทราบว่าคุณแม่ใจดี บริโภคไอโอดีนบ้างรึเปล่าครับ?
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#35 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

Posted 23 May 2012 - 10:01

*
POPULAR

โอ๊ย... โครตขำ ทำงานโพสต์กระทู้เบิกตังค์จากนายจ้างคนเดียวกัน แต่ไม่รู้จักกันเพราะต่างคนต่างทำงานทีบ้าน
นี่ ว่าง ๆ บอกนายจ้าง จัด TEAM BUILDING มั่งโว้ย จะได้เจอหน้าเจอตากันบ้าง
มาทักกันหน้างานแบบนี้ มันเสียฟอร์มโว้ย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#36 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 10:09

กระทู้เก่าเรื่องไต้หวันยังไม่เคลียร์ มาตั้งกระทู้ใหม่ให้โดนตอกหน้าแหกอีกล่ะ :(
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#37 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 10:21

Edited by Moo3storey, 23 May 2012 - 10:40.

#38 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 10:24

ไม่ได้นอกประเด็นนะครับ เพียงแต่กำลังช่วยกัน

"ตามหาความจริง"

เพราะว่า ไม่ยอมไปตอบที่นั่น ก็เลยต้องมาตามที่นี่ กรุณาไปตอบที่โน่น เพื่อไม่ให้ เพื่อนๆต้องหนักใจ ไม่เคลียร์ตัวเองแล้วยังมาตั้งกระทู้ไร้สาระอีก

#39 Gop

Gop

Posted 23 May 2012 - 10:30

คุณ hentai เค้า "เป็นกลาง" แถวนี้เรียกกันว่า "กลางที่สุดในสามโลก" ครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#40 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 10:37

กลับใต้ถุน เฮ้ย.. ใต้หวัน ไปเหอะ

#41 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 10:41

นายคนนี้......ยังหน้าด้านเข้ามา สรท อีกเหรอเนี๊ยะ <_<
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#42 hentai

hentai

เมพ

Posted 23 May 2012 - 10:44

ผมเป็นทุก สี แล้วแต่ จินตนาการ ของท่าน..

ส่วนใหญ่ ในนี้ เค้า ลงมติกันแล้ว ว่า ผมเป็นแดงแถมพ่วงล้มเจ้า เข้าไปด้วย....
บางท่าน อ่านขาด รู้ดีกว่าท่านอื่นๆ ใน สรท ว่า ผม แอ็บเหลือง....
บางท่าน ให้สมญา ผมว่า กลางที่สุดในสามโลก ....
ผม ก็เพิ่ง ชมคุณม้าก ในกระทู้ก่อน ไม่รู้ว่า จะมีใครว่า แอ็บ หลายสีหรือไม่....

ท่านคง ทราบดีว่า ป่วยการ ที่จะไป เปลี่ยน ความคิด ที่เต็มไปด้วย ตรรกล้ำลึก ที่ รู้ดีกว่าเจ้าตัว ของท่านเหล่านี้...
ความคิดอ่านของ ท่านเหล่านี้ ถือเป็น absolute ครับ... ไม่ต้องโต้แย้ง... ไม่ต้องคิดต่าง... ไม่ต้องแก้ตัว....
เค้าถูกสอนมาแบบนั้น...

ความคิดของท่านเหล่านี้ คือ ถ้า ใครคิดเหมือนกับใคร.... มันพวกเดียวกัน... คิดได้เท่านั้น....จริงๆๆ

ดังนั้น.... ผมเป็นในสิ่งที่ท่านเห็นว่าเป็น อะครับ ถูกต้องแล้ว....
เห็นว่าเป็นอะไรก็สิ่งนั้น.... ผมก็ไม่ว่าอะไร... ถ้าเห็นให้ ตรงกัน หน่อยก็จะดีนะครับ... เพราะ ท่านจะได้ไม่สับสนเอง..

#43 hentai

hentai

เมพ

Posted 23 May 2012 - 10:45

เอาแล้วเว้ย

อ้าว ไหนว่า พวกเดียวกันไงครับ.... :D

#44 hentai

hentai

เมพ

Posted 23 May 2012 - 10:47

โอ๊ย... โครตขำ ทำงานโพสต์กระทู้เบิกตังค์จากนายจ้างคนเดียวกัน แต่ไม่รู้จักกันเพราะต่างคนต่างทำงานทีบ้าน
นี่ ว่าง ๆ บอกนายจ้าง จัด TEAM BUILDING มั่งโว้ย จะได้เจอหน้าเจอตากันบ้าง
มาทักกันหน้างานแบบนี้ มันเสียฟอร์มโว้ย

จินตนาการ ไปเองทั้งนั้น... ตามสบาย... :D

#45 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 23 May 2012 - 10:48

เขาคงปิดเวบไปเปิดเล่น diabo 3 กันนะจ้ะ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#46 Novice

Novice

ขาประจำ

Posted 23 May 2012 - 10:49

เขาคงปิดเวบไปเปิดเล่น diabo 3 กันนะจ้ะ :lol: :lol:

แผ่นแท้ขายหมดแล้วนะ หาซื้อไม่ได้เลย :( :(

#47 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 23 May 2012 - 10:53

เอาแล้วเว้ย

อ้าว ไหนว่า พวกเดียวกันไงครับ.... :D

โถ อ่านหนังสือไม่แตก....

ผม ทำตัวใหญ่สีฟ้า ให้แล้วนะครับ เผื่อจะดีขึ้น... อ่านจับใจความได้หรือปล่าวครับ ว่า ผู้พูดต้องการจะสื่อสาร อะไรออกมา...

#48 dekwat

dekwat

น้องเก่า

Posted 23 May 2012 - 10:56

ผมคิดว่าไม่มีเงินจ่ายค่าเช่าแน่ ๆ ท่านใจดีเงินเดือนตั้ง 15000 น่าจะช่วยบริจาคบ้างนะครับ

#49 โคนัน

โคนัน

Posted 23 May 2012 - 10:59

ทำไมแม้วต้องหนีไปต่างประเทศครับ

ถ้าไม่ได้ทำผิดหรือทุจริต ไม่น่าจะต้องหนีไปต่างประเทศ (กลับมาสู่คดี ดีกว่าไหม)

Edited by โคนัน, 23 May 2012 - 10:59.

#50 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 23 May 2012 - 11:01

แผ่นแท้ขายหมดแล้วนะ หาซื้อไม่ได้เลย :( :(

เกมแนวไหนเนี่ย :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users