Jump to content

///////////////////////////////ร่าน..ร่าน..ระอะอ้า ร่าน..ร่าน..ระอะอ้า รามาน่า..ราแมนนน แถวหน้าเลยครับๆ อิอิ แล้วเจอกันครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
77 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

7000 บาท ถือว่าไม่แพงนะครับ วันนี้ไปกับน้องๆที่อ๊อฟฟิศ ไปปล่อยแก่สะหน่อย หุหุ

ช่างเค้าเถอะครับ ค้าจะว่าเราเป็นแหล่งของปลอมอะไรก็ช่างเค้า มันก็มีส่วนจริงอยู่นะ อิอิ โย้ว โย้ว

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

... เงินเดือนครึ่งเดือนนะนั่น...จะเหลือใช้ป่าว ?

เป็นห่วงนะคะ...
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#3 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ตามสบาย กลับมาหวังว่าคงไม่ต้องกินแกลบ บ่นเสียดายนะ
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

แถวหน้าไม่มีดอกเฟื้องฟ้านะ ขี้โม้เฮ้ย??

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

7000 บาท ถือว่าไม่แพงนะครับ วันนี้ไปกับน้องๆที่อ๊อฟฟิศ ไปปล่อยแก่สะหน่อย หุหุ

ช่างเค้าเถอะครับ ค้าจะว่าเราเป็นแหล่งของปลอมอะไรก็ช่างเค้า มันก็มีส่วนจริงอยู่นะ อิอิ โย้ว โย้ว

ใจดีกลายเป็นอำมาตย์ไปแล้วเหรอ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

เป็นผมเอาตัง7000ไปทำประโยชน์อย่างอื่นแล้วไปรับเสด็จในหลวงดีกว่าเยอะครับ

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

ใจดีเกาะกระแสทุกเรื่อง :lol:

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ผมเชื่อโดยส่วนตัวว่ากระทู้นี้จะถูกอุ้มไปห้อง "ชายคาพักใจ"

อย่างไม่ต้องสงสัย

ส่วนตัวสำหรับผมคงไม่ไปดูหรอกครับ เลดี้ กาก้า 7000 บาท

อุดหนุนศิลปินไทยอย่างพี่เบิร์ดบัตร 5000 บาท ดีกว่า

และความตั้งใจวันนี้คืออยากเฝ้าชมพระบารมีพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

นี่ก็เพิ่งเสร็จธุระ ถ้าไปจะมีที่ให้เรา และ ครอบครัวยืนไหม กำลังคิดอยู่

คนเยอะมากด้วย เขาจองที่กันตั้งแต่เมื่อคืน ฟังบางคนพูดแทบน้ำตาร่วง

คนอยุธยาและจังหวัดอื่นๆ รักและเทิดทูนในหลวงจริงๆครับ

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ใจดีฟังเลดี้ กา ก้า

ฟังออกด้วย ? ...
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#10 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

เห็นหัวกระทู้ นึกว่าด่านายก :D :D :D

#11 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

อย่างนี้ต้องสั่งปลด ผบ.ตร. หรือเปล่าใจดี

โทษฐานปล่อยให้มีของปลอม จน เลดี้ กาก้า เอาไปโพสต์ในทวิตเตอร์แบบนี้ :lol:

#12 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

กระทู้เสี้ยมให้เปรียบเทียบเลดี้กาก้ากับในหลวง...

#13 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

เขาเป็นไรหรอ...... +_+ :wacko: :blink: :wacko: :blink: :wacko: :blink:
ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#14 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

แล้ว jaidee20 จะมีตังใช้ถึงสิ้นเดือนรึป่าว ฮึ...

หรือสะสมกระทู้ไว้เยอะแล้ว <_<

#15 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

อ๋อ ขอดูบัตรเป็นหลักฐาน เอ๊ย ที่ระลึกการชมคอนเสิร์ตครั้งนี้ของใจดี20

คงไม่ว่ากันใช่ไหมครับ อยากเห็นบัตรราคา 7000 บาทเป็นบุญตา

เชื่อว่าใจดี 20 ตั้งกระทู้นี้คงเตรียมใจที่จะมีคนขอดูบัตรคอนเสิร์ตอยู่แล้วใช่ไหมครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#16 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

แถวหน้าไหน

******* ป่าว

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#17 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

โอ้ แม่เจ้า !! นี่มันจะสิ้นเดือนแล้วนี่หว่า ... ต้องทุบกระปุกเลยมั้ย?

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

ใครพอจะมีทางลัดบ้างครับ อพาร์ตเม้นผมอยู่แถวสีลม จะไปราชมังคลาต้องไปทางไหนถึงจะเร็ว

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#19 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

ใครพอจะมีทางลัดบ้างครับ อพาร์ตเม้นผมอยู่แถวสีลม จะไปราชมังคลาต้องไปทางไหนถึงจะเร็ว

นั่งทางใน ไปครับ

ไปภูเก็ต ไปไต้หวัน ก็ไปแบบนี้นิ่ :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#20 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

อ๋อ ขอดูบัตรเป็นหลักฐาน เอ๊ย ที่ระลึกการชมคอนเสิร์ตครั้งนี้ของใจดี20

คงไม่ว่ากันใช่ไหมครับ อยากเห็นบัตรราคา 7000 บาทเป็นบุญตา

เชื่อว่าใจดี 20 ตั้งกระทู้นี้คงเตรียมใจที่จะมีคนขอดูบัตรคอนเสิร์ตอยู่แล้วใช่ไหมครับ

Search ใน Google หรือ ก๊อปมาจากเพจคนอื่นก็ได้ค่ะ... อย่าถามเลย...

ปล่อย jaidee20 ไปเหอะ อยู่กับความฝันไป

#21 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

ใจดีซื้อดอกเฟื่องฟ้าเป็นที่ระลึกมาหรือเปล่า

Edited by DeeJai20, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33.

#22 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

ว้าวววว อยู่แถบทำเลทองย่านสีลมเลย ว่างๆไปนั่งจิบกาแฟสนทนาการเมืองก็ได้นะครับ

ถ้ารีบไปขนาดนั้น ไม่ขึ้นรถไฟฟ้า MRT ลงพระรามเก้านั่งแท๊กซี่ไปไม่สบายกว่าเหรอครับ

#23 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ใจรันเอ้ย....คอนเสิร์ตกาก้านะเว้ย ไม่ใช่ไม่ลานเพลิน เจ็ดสีคอนเสิร์ต เขาไม่ให้เอ็งเข้าไปขายปลาหมึกปิ้งหรอกว่ะ <_<
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#24 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

กา ก้า นางคงดีใจที่โฟรแมนอย่างนายหักเอาเงินเดือนตั้งครึ่งเดือนเพื่อไปชมนาง
แก๊งค์น้ำปู

#25 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ชิงเรทติ้งกันน่าดู jaidee20 v.s. Pooklook ไม่รู้ใครโง่ ใครฮา กว่ากรรรรรรรร์ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

ออกจาก อพาร์ตเม้นที่สีลม ขึ้นรถไฟฟ้า ไปลงหมอชิต ขึ้นแท๊กซี่ไปสนามบินดอนเมือง ตีตั๋วไปลงที่เชียงใหม่ กินก้วยเตี๋ยว ชาม 3.- 5ชาม นั่งเครื่องกลับมาลงที่สุวรรณถูมิ นั้งแอร์พอรตลิ้งค์มาลงคลองตัน แล้วขึ้นแท๊กซี่อีกที แล้วถามมัน มรึงรู้มั่ย สนามราช มังคลาไปทางไหน ฟราย??? เป็นวิควะกนคุมคอนโด 42 ชั้นไม่รู้จัก สนามราชมังคลาฯ

#27 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

อย่าเอาใบนี้มาโชว์นะ คับ ^^ เตือนไว้ก่อน

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#28 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

ร่าน..ร่าน..ระอะอ้า ร่าน..ร่าน..ระอะอ้า รามาน่า..ราแมนนน

ตกใจหมดเลย
นึกว่าด่านายก
ใจหายแว้บเลย

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#29 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

#30 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

บัตรแบบนี้หรือเปล่า :rolleyes: สงวนสิทธิในการก๊อปปี้น่ะเฟ้ย นี่บัตรของลูกสาวตู

Edited by 3.5v, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:45.

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#31 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

อย่าลืมเอาตั๋วมาให้ดูด้วยนะ

งวดนี้คงไม่มีเก็บตั๋วไว้ที่เลขาอีกนะ ใจดี

#32 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

นั่งเรือคลองแสนแสบไปดิ ...เอ...เค้าว่าคนที่ไปดูเลดี้กาก้า มีแต่สก๊อย กับ กระเทย หรือเอ็งเป็น...?!? :o
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#33 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

อย่าลืมเอาตั๋วมาให้ดูด้วยนะ

งวดนี้คงไม่มีเก็บตั๋วไว้ที่เลขาอีกนะ ใจดี

ห้ามก๊อปปี้รูปบัตรของตูไปใช้น่ะ ไอ้ใจดี20 :angry:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#34 The Pock

The Pock

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ของนายบัตรสีนี้หรือเปล่า อย่า****เข้าช่องบัตรดำหล่ะ

แก๊งค์น้ำปู

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

อย่าลืม ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ
ถ่ายให้เห็นคุณใจดีด้วยนะ
ผมไม่มีปัญญาซื้อบัตรตั้งหลายพันครับ
อย่างน้อย คุณใจดีนำภาพบรรยากาศมาให้ดูก็ยังดีครับ

รอดูอยู่นะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#36 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

อย่าลืม ถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะครับ
ถ่ายให้เห็นคุณใจดีด้วยนะ
ผมไม่มีปัญญาซื้อบัตรตั้งหลายพันครับ
อย่างน้อย คุณใจดีนำภาพบรรยากาศมาให้ดูก็ยังดีครับ

รอดูอยู่นะครับ

เดี๊ยวใจดีมันก็หาทางไปก๊อปรูปที่ลงในเวปมาให้ดูอีกหรอก :P

#37 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

I think, He's never know what's about the song.
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#38 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

บัตรคอนเสิร์ตเลดี้ กาก้า แท้ๆนะครับ ไม่เอาแบบถ่ายมาจาก A4

หรือเอาบัตรคอนเสิร์ตเสื้อแดงมาต้มคนดู อายเขานะครับ

#39 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

บัตรแบบนี้หรือเปล่า :rolleyes: สงวนสิทธิในการก๊อปปี้น่ะเฟ้ย นี่บัตรของลูกสาวตู

คุณก็ไปด้วยหรือครับ ดีจัง อิอิ

#40 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

สลิ่มหลายคนในเสรีไทย คงอยากให้มีถ่ายทอดสด 555555555555

#41 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

ระวังนะครับตอนนี้ใจดีนั่งกินโลโมติ้วหัวเราะท้องแข็งคิดด่า

พวกแมงสาป สลิ่ม อำมาตย์ในใจ เดี๋ยวเถอะเดี๋ยวเจอหมัดน๊อกของใจดี 20

ถ่ายรูปคู่กับเลดี้ กาก้าซะเลย 5555

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

เป็นกระทู้ที่น่าสมเพศที่สุดของใจดี

ไม่มีอะไรนำเสนอแล้วเหรอ :wacko:

โพสต์เยอะใช่ว่าผู้คนจะยกย่องนะ

การยกย่องไม่ได้นับตามยอดตั้งกระทู้หรอก
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 The Pock

The Pock

บอกมา บัตรสีอะไร
แก๊งค์น้ำปู

#44 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

กระทู้เก่าเมิงไปเคลีย์ให้เค้าหรือยังไอ้สันขวาน

Edited by ขุนพลชิน, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:56.

#45 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

"โม้" เงินเดือนแค่ 15,000 บาท แต่อยู่อพาร์ทเม้นต์แถวสีลม ซื้อบัตรคอนเสิร์ตเลดี้ กาก้าแถวหน้า 7,000 บาท เชื่อยากครับ
ถ้าจะให้เชื่อกรุณาถ่ายภาพบัตรคอนเสิร์ตกับบรรยากาศหน้าเวทีมาโชว์ ถ้าทำได้ผมจะตั้งกระทู้ขอโทษคุณใจดี ติดต่อกัน 1 อาทิตย์ <_<
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#46 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

หาผู้ชายไปดูยากจริงๆคอนเสิร์ตกาก้า

ส่วนใหญ่จะเป็นกะเทย รองมาก็ผู้หญิง ผู้ชายถ้าไม่ไปกับแฟนก็ ........

555+

Edited by ริวมะคุง, 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:00.

#47 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ใจดีมันบร้าไปแล้ว เกินเยียวยาจริงๆ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#48 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ดู เลดี้ กาก กาก แบบผมไหมครับ ฟรี
ถ้าไม่กลัว ถีบทีวีพังนะครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#49 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

นับตั้งแต่สลิป 15000 จนถึงมหากาพย์ปาฐกถานักธุรกิจไต้หวัน จนกระทั่ง คอนเสิร์ต เลดี้ กาก้า ผมรู้สึกคล้ายๆว่าเคยได้ยินพฤติกรรมของคนที่แสดงออกในลักษณะเช่นนี้ มาจากที่ไหนสักแห่ง นึกไปนึกว่าก็นึกขึ้นว่าตอนไปพักรักษาตัวช่วงประสบอุบัติเหตุ ได้มีโอกาศอ่านหนังสือของพี่หมอท่านหนึ่ง จึงไปค้นคว้า โอะโอ๋ ผมว่า คุณใจดีเข้าข่ายที่จะมีความเสียงเป็นโรค ฮิสทีเรีย ซึ่งอยู่ในกลุ่มอาการประเภท Histrionic Personality Disorder

หรือบุคลิกภาพแบบฮิสทีเรีย ผู้ที่มีอาการในกลุ่มนี้ จะมีลักษณะที่พยายามทำตัวโดดเด่น เรียกร้องความสนใจอยู่ตลอดเวลา บุคลิกของคนกลุ่มนี้จะมีลีลาท่าทางการแสดงออกมากจนเหมือนเล่นละคร การแสดงอาการและอารมณ์ต่างๆ จะดูเกินจริง จนดูเหมือนเสแสร้ง เจ้ามารยา และการที่กิริยาท่าทางแสดงออกเพื่อดึงดูดความสนใจ จึงดูเหมือนเป็นการยั่วยวนเพศตรงข้าม และคนจึงมักเข้าใจผิดว่าคนที่เป็นฮิสทีเรียนั้นมีความต้องการทางเพศสูง ต้องการมีเพศสัมพันธ์โดยไม่เลือก

ที่จริงแล้ว ผู้ที่มีบุคลิกภาพแบบฮิสทีเรียนั้น มีความเป็นเด็กสูง ชอบเรียกร้องความสนใจ จึงมีการแสดงออกที่มากมายเพื่อให้คนมาสนใจ ผู้ป่วยมักจะรู้สึกขาดความมั่นใจและไม่สบายใจหากไม่ได้เป็นศูนย์รวมความสนใจ และบางครั้งก็อาจใช้วิธีข่มขู่เพื่อเรียกร้องความสนใจ

สาเหตุที่ทำให้คนมีบุคลิกภาพแบบฮิสทีเรียมักมาจากการที่ขาดความรักในช่วงหนึ่งของชีวิต ซึ่งเป็นช่วงที่ต้องการความรักมากที่สุด จึงทำให้มีอาการโหยหาความรักอยู่ตลอดเวลา และเมื่อมีความรักก็จะไม่รู้จักพอ แต่ก็เป็นความต้องการในความรัก ไม่ใช่ด้านความใคร่อย่างที่เข้าใจกัน

ผู้ป่วยที่มีบุคลิกภาพแบบฮิสทีเรียมักมีปัญหาในการสร้างความสัมพันธ์กับผู้อื่น ในขณะที่บุคลิกภาพของผู้ป่วยอาจดูมีเสน่ห์ดึงดูดใจเมื่อแรกพบ แต่ความสัมพันธ์มักจะไม่ยั่งยืน เพียงไม่นานก่อนที่คนอื่นจะรู้ถึงการเรียกร้องความสนใจอยู่ตลอดเวลาและขาดความน่าเชื่อถือ ดังนั้น ผู้ป่วยในกลุ่มนี้จึงมักไม่มีปัญหาในการทำงาน แต่จะมีปัญหาในด้านความสัมพันธ์กับผู้ร่วมงานหรือคนรอบข้าง
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#50 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

สลิ่มหลายคนในเสรีไทย คงอยากให้มีถ่ายทอดสด 555555555555

ผมคงไม่อยากให้ถ่ายทอดสดหรอกครับ แค่นักร้องฝรั่งอั๊งม้อ มาร้องเพลง

ผมกลัวจะไม่มีที่ยืนที่ทุ่งมะขามหย่องจนต้องได้ชมพระบารมีทางโทรทัศน์ร่วมการเฉพาะกิจแทน

เพราะฉะนั้นผมไม่อยากดูหรอกแค่คอนเสิร์ตที่หาดูที่ไหนก็ได้สำหรับผม

และคนที่นี่ก็คงไม่มีเจตนาที่อยากดูอะไรไปมากกว่าบรรยากาศคอนเสิร์ต + บัตร By jaidee20

แท้ๆก็เท่านั้นเอง เพราะที่ผ่านมาเห็นแต่ราคาโม้ เอ๊ย ราคาคุย ไม่เคยเห็นของจริงสักที