Jump to content

- - - - -

เอาแล้ว....ข่าวข้นฯ ช่องเก้า กนก-ธีระ ถูกถอด

• Please log in to reply
61 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Sifaka

Sifaka

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

เป็นกำลังใจให้คุณกนก คุณธีระ คุณกำภู ครับ

ผมดูทุกวัน โดยเฉพาะคำถาม จาก สปอนเซอร์ ชอบมากกก

ไม่ว่าจะย้าย ไปช่องไหน ก็จะตามไปดูครับ

ส่วนช่อง9 ก็จะเหมือนช่องอื่นๆ ที่ผมเลิกดูแล้ว

#52 KritSniper

KritSniper

น้องใหม่

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

นี่สินะประชาธิปไตยในแบบของเสื้อแดง ถุยชีวิต

#53 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

กดดันกันเข้าไป กดดันกันเข้าไป

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#54 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ข่าวข้น เป็นปฎิปักษ์กับเสื้อแดง ยังไงก็อยู่ไม่ได้อยู่แล้ว ทำใจเหอะ ยุคอันธพาลครองเมือง

ต่อไปคงไม่ต้องกดไปดูแล้ว ช่อง 9 หมดรายการดีๆดู
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#55 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:23

เป็นเรื่องน่าเสียใจมากครับที่อิสรภาพของสื่อในเมืองไทยเราถอยหลังเข้าไกล้เกาหลีเหนือไปอีกก้าว
คนข่าวคุณภาพอย่างคุณกนกผมเชื่อว่าไม่สิ้นไร้หนทางง่ายๆ หรอกครับยังมีช่องฟรีทีวีและเคเบิ้ลรอรับอยู่อีกเพียบ
แล้วผมจะรอดูคุณกนกบนจอทีวีอีกครังนะครับ

#56 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

ต่อไปนักข่าวก็จะเหมือนข้าราชการประจำ
เมื่อไม่สนองนโยบายนักการเมืองต้องย้ายสถานเดียว

#57 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:27

เขียนไปแล้วก็เขียนอีก...

ยุครัฐบาลที่(ถูกกล่าวหา)จัดตั้งในค่ายทหาร มาจากปลายกระบอกปืน มีอำมาตย์อยู่เบื้องหลังกลับมีเสรีภาพในการไม่เห็นด้วยกับรัฐบาล สื่อจะเขียนด่า ตรวจสอบ กระแนะกระแหนยังไงก็ได้ หรือแม้จะจัดตั้งช่องทีวีมาโจมตีปลุกระดมรัฐบาลก็ไม่แทรกแซง

ยุคที่รัฐบาล(อ้างว่า)มาจากประชาธิปไตย กลับมีการถอดรายการที่วิจารณ์กลุ่มคนที่สนับสนุนรัฐบาล คุกคามนักข่าวที่ถามไม่ถูกใจนายกรัฐมนตรี ส่งคนกลางมากไปคุยกับพิธีกรข่าวถึงในสถานี ห้ามวิจารณ์รัฐบาล ห้ามด่าผู้สนับสนุน

แปลกแต่จริง ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#58 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

เป็นไปตามคาด
มีอะไรที่ไพร่ทำไม่ใด้
อย่ามาเรียกร้องถามหาเหตุผล
ดูตัวอย่างที่ปลดบอร์ดการบินไทยอ้าง สื่อสารกันไม่รู้เรื่อง สิ
มันน่าขำแค่ไหน
มันนึกหาเหตุผลไม่ออก เลยบอกสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง
ถามถึงผลประเมนการทำงานก็ผ่าน
ถามถึงผลการขาดทุนหรือกำไรก็ผ่านอีก
ถามถึงอะไรก็ผ่านทั้งหมด แต่ดันบอกสื่อสารกันไม่รู้เรื่อง มันบ้าไปแล้ว

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#59 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ช่องเก้ามีรายการเดียวก็อยู่ได้แล้วแหละครับ

"ช่องเก้าการ์ตูน (โมเดิร์นไนน์การ์ตูน)"
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#60 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ข่าวข้น ไม่เป็นประชาธิปไตย...

ต้อง

ไดโนซูเกะ เกมส์ซ่าท้ากึ๋น สปั๊น ราชรถมาเกย ล้วงลับตับแตก ดาวกระจาย ซิ ถึงจะเป็นประชาธิปไตย ที่แดงยอมรับได้ 555++

ยิ่งกลัวมากเท่าไร ก็ยิ่งกดดันฝ่ายตรงข้ามมากเท่านั้น ก็ยิ่งพังเร็วขึ้น มันแปรผันตรง นะเว๊ยเฮ้ย..!!!

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#61 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

รัฐบาลมันจะรู้ตัวหรือเปล่าว่ามันกำลังบีบให้ประชาชนเลือกที่จะอยู่ฝ่ายตรงข้ามกับมันมากขึ้นทุกที

#62 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

เรื่องแบบนี้คนดีๆทำไม่ได้ครับ
ต้องชั่วได้ระดับถึงทำได้

ลองใช้หัวแม่ตรีนคิดสิครับ
รายการที่คนดูทั้งบ้านทั้งเมือง
ปลดซะ...

รายการบ้าๆบอๆคงไว้
แล้วคุณภาพคนในประเทศนี้คงได้ดั่งที่หวัง
โง่...ทั้งแผ่นดิน
จะได้ปกครองง่ายไง
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน