Jump to content

- - - - -

ไร้คำบรรยาย

• Please log in to reply
41 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

*
POPULAR

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 patcha

patcha

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

คงไม่ต้องการคำบรรยายใดๆอีก เพราะได้ดูการถ่ายทอดสดนี้เช่นเดียวกัน และเชื่อว่ามีความรู้สึกมิได้แตกต่างไปจากคุณยายท่านนี้
ความเป็นคนดีสำคัญที่สุด ถ้าคนไม่ดี จะระบบหรือระบอบใดก็ไม่ดีทั้งสิ้น

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

ผมก็ทำแบบยายนี่แหละ

#4 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

บ้านเราก็นั่งดู..ถ่ายทอด.กันทั้งบ้าน...
และก็ดีใจที่พระองค์ท่านสุขภาพสดใสขึ้น....

#5 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

เวลาในหลวงพระราชทานพร ผมนั่งสาธุหน้าจอทุกครั้งฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#6 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

วันนั้น ไปเที่ยวแหลมตะลุมพุก
ตอนขับรถผ่านประตูวัด
ลูกชาย (อายุยังไม่เต็ม 5 ขวบ) ยกมือไหว้ท่วมหัว
ถามว่า ไหว้พระหรือลูก
เขาตอบว่า

"ไม่ได้ไหว้พระหรอกพ่อ ไหว้ในหลวงตะหาก"
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#7 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

พ่อหลวงในดวงใจ เท่ห์มากเลย น้อง

#8 ข้าวหอม

ข้าวหอม

น้องเก่า

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

ทุกครั้งที่พบพระบรมฉายาลักษณ์ของพระองค์ในที่ต่างๆจะยกมือไหว้ทุกครั้ง
คนมองกันเป็นตาเดียว...ช่างประไรก็ฉันภูมิใจใครจะทำมัย
...ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...
@ แค่สงสัย ทำไม ไม่รักในหลวง @

#9 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

#10 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ทุกครั้งที่เห็นภาพเหลานี้ ผมจะนึกย้อนกลับไปในครั้งสมัยที่พระองค์ท่านยังทรงมีพระพลานามัยที่แข็งแรง ออกทรงงานตามต่างจังหวัด ที่ไกลๆ ตามถิ่นทุรกันดารในชนบท มันทำให้รู้สึกตื้นตันไปหมด

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่มาบัดนี้ในยุคสมัยที่ใครๆก็บอกว่าตัวเองนั้นเป็นผู้ที่เจริญแล้ว มีปัญญา เก่ง ฉลาด ฯลฯ อาสามารับใช้มวลชน แต่กลับปล่อยให้มีคนมา กล่าวคำล่วงละเมิด พระองค์ท่านให้เห็นกันอยู่ทุกวี่วัน ปล่อยให้เดินลอยหน้าลอยตาอยู่ในสังคม แถมถูกเรียกว่าผู้มีเกรียรติ ผมนี่อยากจะ..........................(ไม่อยากจะด่า) ไม่รู้คนพวกนี่มันมีหัวใจ หรือว่า ความกตัญญู อยู่บ้างไหม
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#11 ใต้หล้า

ใต้หล้า

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:30

อยากเห็นรูป เด็กปากดี กราบทีวี จัง ถ้าได้ทำ ก็เอามาโชว์หน่อย

#12 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

อยากเห็นรูป เด็กปากดี กราบทีวี จัง ถ้าได้ทำ ก็เอามาโชว์หน่อย

ทำไมผมต้องกราบทีวีครับ นั่นประเด็นที่ 1

ประเด็นต่อมา คุณเลยทำเรื่องพวกนี้หรือครับ
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

แต่ผมไม่กล้าขอร้อง"บัตรเติมเงิน"ทั้งหลาย รวมทั้ง"ใต้หล้า"ด้วย
ขอ"ควายแดง"ออกลูกเป็น"จรเข้มีลิ้น"ยังง่ายกว่า.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

*
POPULAR

30 บาทรักษาทุกโรค (แต่รักษาหน้าแตกไม่ได้)

ในขณะที่ในหลวงท่านทรงประชวรเข้ารับการรักษาในโรงพยาบาลที่เก่าแก่ที่สุดแห่งหนึ่ง
มีข้าราชบริพารเข้าเยี่ยมจำนวนมาก
ทุกคนคงจำได้ที่เป็นข่าวใหญ่โตที่นายกฯ(คนนั้นแหล่ะไม่อยากจะเอ่ย)
บังอาจถวายบัตร 30 บาท ให้พระองค์เพื่อใช้สิทธิ์

สร้างความแค้นเคืองใจให้พสกนิกรชาวไทยทุกคน
แต่ไม่มีใครรู้เบื้องหลัง
ว่าพระองค์ทรงตอบว่าอย่างไร

ในหลวงทรงตรัสว่า
"ไม่เป็นไรหรอก หากข้าพเจ้าไม่สามารถจ่ายค่ารักษาได้ แต่คงสามารถใช้บัตรผู้สูงอายุได้ หรือจะใช้สิทธิข้าราชการของบุตรี (ฟ้าหญิง) ก็ได้"
ท่านพูดเสียงเรียบ ๆ ไม่ได้รู้สึกว่าถูกลบหลู่เลย พูดเสร็จก็ยื่นบัตรทองใบนั้น
ให้นายกที่ไม่รู้จักที่ต่ำที่สูง

ฟังแล้วก็อดยิ้มไม่ได้ว่าท่านตอบได้น่ารักมาก
เคยมีคนถามผมว่า นับถือใครมากที่สุด คิดถึงคนแรกและคนเดียวเลยคือ ในหลวง
ท่านเหนือกว่ากษัตริย์ใดในโลกหล้า ยิ่งใหญ่กว่าวีรบุรุษคนใดในตำนาน
มีคุณธรรมประเสริฐล้ำเทียบพระโพธิสัตว์

ขอถวายความจงรักภักดีจนกว่าชีวีจะหาไม่

http://missvariety.b.../blog-post.html

Edited by SUPER@, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:53.

นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#15 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

*
POPULAR

กระทู้เขาพูดถึงประชาชนทีชื่นชมพระบารมีในหลวงหน้าจอทีวี ตัวคุณจะศรัทธาหรือไม่มีมีใครบังคับได้

แต่กระทู้อย่างนี้ก็ยังเข้ามาเล่นอย่างไร้มารยาท เป็นการหมิ่นผู้เทิดทูนสถาบันฯ และเจตนารวมไปถึงสถาบันฯด้วย

อีกทั้งประเด็นทางศาสนาก็เคยนำมาเล่นอย่างไร้วุฒิภาวะ ดูแล้วไม่มีอารยะธรรมพอที่จะเล่นที่นี่

ขอแบนถาวรครับ

#16 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

กระทู้เขาพูดถึงประชาชนทีชื่นชมพระบารมีในหลวงหน้าจอทีวี ตัวคุณจะศรัทธาหรือไม่มีมีใครบังคับได้

แต่กระทู้อย่างนี้ก็ยังเข้ามาเล่นอย่างไร้มารยาท เป็นการหมิ่นผู้เทิดทูนสถาบันฯ และเจตนารวมไปถึงสถาบันฯด้วย

อีกทั้งประเด็นทางศาสนาก็เคยนำมาเล่นอย่างไร้วุฒิภาวะ ดูแล้วไม่มีอารยะธรรมพอที่จะเล่นที่นี่

สำหรับ ผู้ซึ่งไร้อารยะ ไร้สำนึก
ควรแล้วครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#17 panda

panda

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

อ้าวว แวะมาเจอฉากสุดท้ายของใต้ถุนซะงั้น

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

ตอนผมอ่านเจอคห.นี้ ใจผมก็นึกแล้วว่า..ควรโดนได้แล้ว
ขอบคูณมากในวิจารณญาณของม็อดครับ

ปล. หรือแดงในบอร์ดเราจะเป็นแดงล้มเจ้ากันหมดเลยละนี่?
gladiator 1.jpg

#19 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

สำนวนแบบนี้เหมือนกุ๊ยข้างถนนมากกว่าคนวิจารณ์การเมืองนะ

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#20 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

เรียนสอบถามใต้หล้าครับว่าเป็นต่างด้าวเขมรหรือป่าวครับ?
เวลาเห็นในหลวงแล้วทนได้ไหมครับ?
พ่อแม่ใต้หล้าเป็นเขมรชั้นสูงหรือเขมรชั้นต่ำครับ?
อยากทราบจริงนะ

#21 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

อยากให้เค้ากราบทีวี คุณลองกราบหมาดูก่อนสิครับ 555+

#22 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ท่านใต้หล้าและครอบครัว คงกราบทีวี ก่อนนอนทุกวันสิท่า คนอื่นเขาคงไม่มีภาพให้เห็นหรอก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#23 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ไอ้พวกล้มเจ้าจริงๆ ตัวเป็นๆ ในชีวิตยังไม่เห็น อยากเห็นตัวพวกนี้เป็นๆ
เพราะถ้าเห็น จะเอาตีนเหยียบปากพวกนี้ให้จมดิน
พวกแดงๆ แถวบ้าน มันยังไม่กล้าพูดให้ได้ยิน เคยพูดดังๆ ว่า
ปากมีไว้แดกข้าว ปากหมาตัวไหนด่าไหนพูดกระทบเบื้องสูงให้กูได้ยิน
มีสิทธิ์กิน Teen แทนข้าว
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#24 ant

ant

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:00

สมควรแล้ว
พวกคนไทยหัวใจเขมร
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#25 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

เอวัง!ก็เป็นด้วยประการฉะนี้ของใต้ตม ผู้ที่ไม่เคยสำนึกแผ่นดินที่อยู่ อู่ที่เคยนอน
จะไปเขมรก็ไม่ได้ เพราะมีเพลงเขมรไล่ควาย!!!

กลับเข้าคอกซะ ควายแดง...........

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#26 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ใต้หล้า สมุนชั้นเลวนักโทษหนีคุก ผู้ซึ่งทำดี คิดดีไม่เป็น เข้าตอบทุ้เพื่อบำบัดโรคจิตหงุดเงี้ยว ในชีวิตจริง
คงเป็นไอ้หงอ เดินลีบๆ ในตรอกขี้ยา
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#27 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

ไม่ทราบว่า คุณใต้หล้าและครอบครัว ได้ทำประโยชน์อันใดกับประเทศที่คุณได้เกิดได้อาศัยอยู่บ้าง อาศัยแผ่นดินเขาอยุ่ ยังมาเนรคุณแผ่นดินอีก
ถ้าอยู่ประเทศนี้แล้วลำบากนัก ชาติหน้าขอให้คุณไต้หล้า ได้เกิดในภพที่ชอบๆ ด้วยเถอะ อย่าได้มาลำบากบนพื้นแผ่นดินของพระองค์อีกเลย
สำหรับผมเองชาติในคงมิอาจทดแทนคุณแผ่นดินได้หมด หวังแต่ชาติหน้าขอได้เกิดบนผืนแผ่นดินไทยอีก เพื่อมาปกป้องดูแลแผ่นดินไทยอีกครั้ง
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#28 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

ผมรักในหลวง
ผมรักคุณยาย

ความศักดิ์สิทธิ์ของท่าน คือทำให้คนไทยรักกัน ^_^

ส่วนความอัปปรีย์ของไอ้ดูไบ คือทำให้คนไทยแตกแยกกัน :mellow:

It's us against the world

#29 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ...

และก็ขอให้คุณยายท่านนี้สุขภาพแข็งแรงด้วยครับ...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#30 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

คนอย่างมึงกราบตีนกูก็พอแล้ว

Edited by หมาเน่า, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:10.

#31 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:52

ใต้ตมสมชื่อ เสื้อแดงนี่มันเหี้้้ยล้มเจ้าทุกตัวเลยจริงๆ

โดนเตือนก็ยอมวะ

Edited by ริวมะคุง, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:53.

#32 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

โพสไรกาลเทศะ ไร้ซึ้งจิตสำนึก สมควรโดน แล้ว

#33 butadad

butadad

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ใต้หล้า ทำตัวไร้สาระ และน่าเกลียดมากครับ

#34 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

อูย....อ่านกระทู้นี้แล้ว น้ำตาไหลไม่หยุดเลย ซึ้งทุกความเห็นเลยจ้า......

#35 แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

แสนคำนึง นลินกุลเศฐ

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

อูย....อ่านกระทู้นี้แล้ว น้ำตาไหลไม่หยุดเลย ซึ้งทุกความเห็นเลยจ้า......

ยกเว้นความเห็นใต้หล้า ต้องแกล้งทำเป็นไม่เห็น.....

#36 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:58

เห็นคนรักสถาบันแล้ว
ต้องดิ้นพราดๆเป็นหมาโดนน้ำร้อนลวกเชียวนะไอ้ต่างด้าว
มรึงมาอาศัยแผ่นดินไทยอยู่
อย่ามาทำนิสัยสามานย์แบบนี้นะโว้ย :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#37 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ใต้หล้าโดนแบนซะแล้ว ไปประท้วงม็อดหน้าสภาเลยครับ เดี๋ยวพี่ๆน้องๆเสรีไทยจะไปช่วยกันถึงที่
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#38 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

เราเป็นคนหนึ่งทีแจ้งมอด เรื่องใต้หล้า ตอนที่เห็นมันโพสต์

มีนิสัยชอบเสี้ยม มันทำหลายกระทู้แล้ว :angry:

#39 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

แล้วเค้าจะกลับมาอีกไหมครับ หรือ MOD แบน IP ด้วย?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#40 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

ไม่เจอคุณเด็กปากดีนานมาก คิดว่าเลิกเล่้นไปแล้ว คิดถึงนะครับ

#41 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

ปากชั่วๆนิสัยชั่วๆอย่างใต้หล้า ไม่สมควรแค่โดนแบน
อยากกระทืบปากให้ฉีก เหยียบหัวให้สมองเละ
ไม่รู้กาละเทศะ และ ดีชั่ว
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#42 กระท่อมปลายนา

กระท่อมปลายนา

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

สมควรละไม่รู้กาลเทศะ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน