Jump to content

- - - - -

ท่านจะไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรหรือไม่

• Please log in to reply
124 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ท่านจะไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรหรือไม่ (158 member(s) have cast votes)

ท่านจะไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรหรือไม่

1. ไป (17 votes [10.76%])

Percentage of vote: 10.76%

2. ไม่ไป (96 votes [60.76%])

Percentage of vote: 60.76%

3. ขอรอดูเหตุการณ์ จะไปเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น (42 votes [26.58%])

Percentage of vote: 26.58%

4. อื่นๆ (3 votes [1.90%])

Percentage of vote: 1.90%

Vote Guests cannot vote

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:47

ตามนั้นครับ

#2 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:51

ไม่ไปครับ :)

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#3 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:53

ผมยังเลือกขอรอดูเลย หลายท่านใจแข็งกว่าผมนะนั้น

Edited by sigree, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:54.

#4 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:54

ไม่ไปคับ เหม็นขี้นายเวรสาวกลิ้ม

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

น่าประหลาดนะ
ยังไม่มีใครลงความเห็นเลยว่าจะไปร่วม

ผมเชื่อว่าในนี้มีพันธมิตรหรือคนเห็นด้วยกับการชุมนุมครั้งนี้แม้ไม่ใช่พันธมิตรก็ตาม

จะไม่มีใครไปร่วมเลยหรือ????

#6 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

ไม่ไปค่ะ

Edited by pinkpanda, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:29.

#7 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ผมรอดูเหตุการณ์ก่อนครับ แต่โลโก้ลิ้มทำให้ไม่อยากไป
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#8 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

ไม่ไปครับ...เกลียดไอ้แป๊ะ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#9 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ไม่ไปค่ะ
ไม่อยากให้ใครเอาไปตีกินเป็นผลงาน

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ไม่

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

ไม่ไปครับ :)

ตะนิ่นตาญี

• ไป (0 votes [0.00%])
  • ไม่ไป (16 votes [76.19%])
  • ขอรอดูเหตุการณ์ จะไปเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น (5 votes [23.81%])
  • อื่นๆ (0 votes [0.00%])

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

เอ๊ะ เรากดโหวดซ้ำปะ งง เหมือนกัน

#13 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

อยากไปร่วมนะ ถ้ามันจำเป็นจริงๆ
เพราะจุดมุ่งหมายเหมือนกัน

แต่ไม่อยากไปชุนนุมในนามของเสื้อเหลือง -_-

#14 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

ขอรอดูเหตุกราณ์ก่อนแล้วกันว่าลิ้มลงจากภูแล้วจะยังไงต่อ ดูไม่น่าไว้ใจอ่ะ

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#15 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:48

ไม่ไปกะเสื้อเหลือง ถ้าำไปไปกะกลุ่มอื่น

#16 AoYuuKa

AoYuuKa

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

ไม่ไปครับ

ตอนแรกคิดว่าจะไปร่วมด้วย ถ้าทำเพื่อส่วนรวม
แต่หลังจากฟัง ศาสดาพูดเมื่อวาน
เลยล้มเลิกความตั้งใจที่จะไปร่วมกับกลุ่มนี้

จะรอไปกับกลุ่มเสื้อหลากสีที่ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง

#17 audy-007

audy-007

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:57

รอดูไปก่อนครับ แต่ถ้าเราไม่แสดงพลังอะไรบางอย่าง......มันก็คงจะเป็นเหมือนทุกวันนี้นะครับ

#18 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

5555

ด่าแม้วกันซะสาดเสียเทเสีย

พอเขาจะ นิรโทษกรรม ให้แม้ว

ท่านๆ ไม่คิดจะทำอะไรกันบ้างรึ
เงียบกันจัง

อย่าบอกนะว่า....
จะเฝ้าหน้าจอ รอดู พี่มาร์ค สู้ตายในสภา....

เหอ เหอ เหอ
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#19 eAT

eAT

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

5555

เงียบกันจัง

จะเฝ้าหน้าจอ รอดู พี่มาร์ค สู้ตายในสภา....

เหอ เหอ เหอ

ถ้าผลออกมา คนไปร่วม
เอ็งก็ด่าด่าเขาอีกว่าเอา พธม มาเป็นเครื่องมือ
ตุ๋ย

#20 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

ไม่ไปเพราะคิดว่า พรบ ฉบับนี้ไม่น่าจะได้เข้าสภา

แต่ถ้าเข้ามันมีเวลาที่จะอภิปรายกัน ช่วงนั้นแหละจะออกไปคัดค้านสุดกำลัง

และหวังว่าคงมีกลุ่มรักชาติอื่นที่เห็นด้วยและออกมาพร้อมกัน ไม่เอาแล้ว

กับ พธม ASTV

#21 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ถ้าเป็นกลุ่มอื่นก็จะไป แต่ให้ร่วมกับแป๊ะลิ้มไม่ไป
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#22 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:11

ไม่ไปครับ
มีภารกิจที่สำคัญกว่า

เชื่อว่าเรื่องนี้จุดติด
และจุดง่ายด้วย
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#23 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

5555

เงียบกันจัง

เหอ เหอ เหอ

เอ็งก็ด่าด่าเขาอีกว่าเอา พธม มาเป็นเครื่องมือ
ตุ๋ย

ไม่ได้บอกให้มาร่วมกับ พธม.
(เพราะ ถ้ามาอยู่ด้วยกัน มันก็เสี่ยง... เกิดพูดอะไรไม่เข้าหูกัน เดี๋ยวก็จะ ตีกันตายในม็อบ)

ที่ถาม คือ....

ไม่คิดจะทำอะไรสักอย่างเหรอครับ....

หรือ เพราะรู้วงใน จะรอหวังว่า เดี๋ยว สภามัน ชักออก... ยังไม่เอาเข้าพิจารณา
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#24 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

จะไปทำไม -_- ไปตอนนี้พวกสัตว์สี่เท้ามีกีบมีเต็มทุกสามแยก เดี๋ยวก็โดนขวิดไส้ทะลัก :lol:

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ไม่ไปครับ

ผมขอไม่สนับสนุนวิญญูชนจอมปลอม
ไม่ขอร่วมสังฆกรรมในขบวนการต้มประชาชน
ไม่ขอเป็นหนึ่งในคนที่ไปเติมพลังให้สนธิผีบุญและพรรคพวกครับ
gladiator 1.jpg

#26 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

5555

เงียบกันจัง

เหอ เหอ เหอ

ตุ๋ย

(เพราะ ถ้ามาอยู่ด้วยกัน มันก็เสี่ยง... เกิดพูดอะไรไม่เข้าหูกัน เดี๋ยวก็จะ ตีกันตายในม็อบ)

ไม่คิดจะทำอะไรสักอย่างเหรอครับ....

หรือ เพราะรู้วงใน จะรอหวังว่า เดี๋ยว สภามัน ชักออก... ยังไม่เอาเข้าพิจารณา

ทำ

ทำไมเขาจะไม่ทำละ

ทุกคนทำให้เรื่องของตัวเองด้วยวิธีตัวเอง

คุณคิดว่าเหตุการณ์ที่ จะนะ ภูเก็ต ระยอง เขาไม่ทำหรือ?

เขาทำโดยไม่ใช่วิธีของพันธมิตร เท่านั้น

ทำไมหรือ

หรือวิธีของพันธมิตรเท่านั้นที่ถูกต้อง และต้องทำตามพันธมิตรเท่านั้นหรือ?

มีวิธีอีกมากที่ไม่ต้องการการชุมนุม วิธีของคนปทุมที่ตบหน้าเพื่อไทยก็ ใช่

โลกนี้มีวิธีไปถึงที่หมายหลายวิธี ไม่ได้มีแต่วิธีของพันธมิตร

Edited by sigree, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:25.

#27 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

ไม่ไปค่ะ ไม่อยากเป็นหนี้แป๊ะลิ้ม <_<

#28 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ไม่ ถ้าจะต่อสู้ขอต่อสู้กับกลุ่มอื่น

#29 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:33

ไม่ไปครับ ถ้าจะไปก็ไปกับกลุ่มอื่นที่ไม่ใช่แป๊ะลิ้ม

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#30 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

5555

เงียบกันจัง

เหอ เหอ เหอ

ตุ๋ย

ทำ

ทุกคนทำให้เรื่องของตัวเองด้วยวิธีตัวเอง

คุณคิดว่าเหตุการณ์ที่ จะนะ ภูเก็ต ระยอง เขาไม่ทำหรือ?

เขาทำโดยไม่ใช่วิธีของพันธมิตร เท่านั้น

ทำไมหรือ

หรือวิธีของพันธมิตรเท่านั้นที่ถูกต้อง และต้องทำตามพันธมิตรเท่านั้นหรือ?

มีวิธีอีกมากที่ไม่ต้องการการชุมนุม วิธีของคนปทุมที่ตบหน้าเพื่อไทยก็ ใช่

โลกนี้มีวิธีไปถึงที่หมายหลายวิธี ไม่ได้มีแต่วิธีของพันธมิตร

แค่ ถามว่า ทำไม นิ่งกันจัง
ทำ ก็ทำ ให้เห็น กันหน่อย.............

เออ....
ก็แปลก... ไม่ได้ไปว่าอะไรมากมาย
จะโวยวายอะไรครับ

#31 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:41

ไม่ไปครับ ไม่อยากเป็นสาวกแป๊ะลิ้ม
( เดี๋ยวไอ้คุณเวร มันกระแนะกระแหน :) )

#32 THEHERO

THEHERO

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

มีคนลบกระทู้ผม ผมแค่อยากจะถามว่า ผมเขียนอะไรผิดเหรอ

หรือยอมรับความจริงกันไม่ได้ คน ปชป ผมว่าช่างเหมือนเสื้อแดง

พวก ข้า ถูกหมด ใครไม่ใช่พวก เป็นวิญญูชนจอมปลอม

เหอะๆ มาตรฐานแบบแม้วๆ ไม่ผิดเพี้ยน มันต่างกับพวกเผาเมืองตรงไหน
.....คนใดหลงชมชาติอื่น ชาติเดียวกันเขายืนข่มเหง ได้สินทรัพย์เจือจานก็ประหารไทยกันเอง ทีชาติอื่นเกรงดังญาติของมัน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน......

#33 eAT

eAT

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

ทำ ก็ทำ ให้เห็น กันหน่อย.............

เออ....
ก็แปลก... ไม่ได้ไปว่าอะไรมากมาย

ก็ทำโดยการไม่ทำอะไร เหมือนเสื้อเหลืองที่ไม่ทำอะไร
เสื้อแดงก็ตาสว่าง :lol: ทีตัวเองประกาศว่า จะไม่ทำอะไรอีก
ให้อำมาตย์ กับ ปชป. จัดการกันเองได้ ทำไมต้องมากะเกณฑ์
ให้คนอื่นทำอะไรอีก แบบนี้ใช่ไหมที่เรียกว่า "ตีกิน"
สันดอนเสื้อเเหลืองมันชั่วไม่มีทางเปลียนแปลงเลยะ
เลวยังไง ก็เลวยังนั้น ผลจากการใฃ้ตะแกรงร่อนเอาคนดีๆ
ออกไปหมดใช่ไหม? :o

ทำไมต้องให้คนอื่นเขาไปเผาบ้านเผาเมือง ปิดถนน ปิดสนามบิน?

#34 THEHERO

THEHERO

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ก็นั่งด่าเขาอยู่หน้าบอร์ดนี่แหละ เท่ห์ดี

แม้วมันกลับมา ก็นั่งด่าต่อ แล้วกันก็ทำริยำกับบ้านเมืองต่อไป

แล้วเราก็นั่งด่ามันต่อไปเรื่อยๆ จนบ้างเมืองล่มจม เราก็นั่งด่า ต่อ

อิอิ

....................................................

แว่วๆ มีคน ปชป กะว่า จะขนคนมาประท้วงหน้ารัฐสภาซะหน่อย กะเอาหน้า เป็นวีรบุรุษ

ทันทีที่ พันธมิตร ประกาศชุมนุม ทำทันที 30 นี้ ไม่รีรอ โอ้ย แกนนำฝั่ง ปชป สะดุด หัวคะมำ เลยทีเดียว

จะปลุกม๊อบ มาไงล่ะทีนี้ พันธมิตร ชิงดักหน้าซะก่อนแล้ว........อกอีแป้นจะแตก.......เหมือนปฏิกิริยาในบอร์ดนี้ไม่ผิดเพี้ยน.....

ผมว่ากันตามเนื้อผ้า.............หัดยอมรับความจริงกันมั่ง...........หรือเจอพวกเดียวกัน อวยจนเคยตัว

...........ใครเห็นต่างไม่ได้ มันสั่นจนไปถึงตะโปกเชียว...............
.....คนใดหลงชมชาติอื่น ชาติเดียวกันเขายืนข่มเหง ได้สินทรัพย์เจือจานก็ประหารไทยกันเอง ทีชาติอื่นเกรงดังญาติของมัน คนเช่นนี้เป็นคนหนักแผ่นดิน......

#35 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

ถ้าเมื่อก่อนก็อาจจะพิจารณาดูจากสถานการณ์ก่อน แต่ตอนนี้ขอตอบว่าไม่ไปครับ ไม่อยากเป็นเครื่องมือให้ไอ้แป๊ะลิ้มมันอีก

#36 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

55555

โอเค... เข้าใจแล้ว ครับ.......

สงสัยงานนี้ คงได้ ปรองดอง กันสมใจล่ะ ประเทศไทย

#37 eAT

eAT

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

55555

โอเค... เข้าใจแล้ว ครับ.......

สงสัยงานนี้ คงได้ ปรองดอง กันสมใจล่ะ ประเทศไทย

แน่นอนอยู่แล้ว ปากบอกว่า จะต่อต้านนิรโทษกรรม
แต่เวลาพูดบนเวที เอาเวลาเกือบครึ่งด่า อภิสิทธิ์
กับทหาร ตกลง ใครเป็นรัฐบาล ยังคงงมโข่งกันอยู่เลย

มีอำนาจตั้ง "อภิสิทธิ์" เป็นนายกได้
ทำไมไม่ตั้งตัวเองเป็นซะที รออยู่นะเนี่ยะ

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

55555

ศาสดาคุณเคยปรองดองกับใครหรือ? นอกจากไอ้แม้ว
ด่ากราดเขาไปทั่ว ตัวเองดีที่สุด ดีอยู่คนเดียว
พอมาคราวนี้จะมาปรองดองหาอะไร?
gladiator 1.jpg

#39 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

5555

เงียบกันจัง

เหอ เหอ เหอ

ตุ๋ย

ทำ

ทำไมหรือ

เออ....

แสดงว่าคุณมาถึงจุดที่ผมบอกแล้วละ

เกินจากวิธีของพันธมิตร ผิดทั้งสิ้น............

ถามจริงๆ สิ่งที่เกิดที่ จะนะ ภูเก็ต ระยอง เงียบ คือนิ่ง หรือ?

หรือมีแต่ม๊อบที่ดัง คือหนทางที่ถูกต้องหรือ?

Edited by sigree, 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:51.

#40 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ขอรอดูว่ามีคนรู้จักไปไหม?
แล้วโดนล้อมปราบไหม?
มีความรุนแรงเกิดขึ้นกับม๊อบไหม?

เข้าเงื่อนไขทั้ง ๓ ข้อถึงจะไปครับถึงไม่ชอบแป๊ะเท่าไหร่ก็เถอะ
แต่แป๊ะมันคงไม่ช่วยคนรู้จักของผมหรอกใช่ไหม?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#41 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ไม่ไปครับ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#42 soco

soco

เมพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

ไม่อยากเดินตามคนเลว

ไม่ไปครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#43 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ผมขอไปร่วมกับกลุ่มอื่นฮะ ไม่ชอบสนธิ อีปาน
ดูท่าทางก่อม็อบเพื่อโจมตี ปชป. มากกว่าที่จะต้าน พรบ.ปรองดองจริง ๆ
อย่าลืมสนธิก็ได้ประโยชน์จากเรื่องนี้เช่นกัน

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#44 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

จะไม่แม้แต่เดินทางผ่านย่านที่ชุึมนุมครับ

เรื่องจะให้เข้าไปนั่งกลางถนนฟังปราศรัยด่า ปชป

ผมเอาเวลาไปซื้อทาร์ตไข่-ไก่ทอดให้หมาแ-ก ดีกว่าครับ

#45 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

มันเป็นเรื่องของ เป้าหมาย และ เพื่อนๆในก๊วน ครับ ... ขอดูก่อน ครับ ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#46 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:34

แป๊ะลิ้ม เกรียนลอง พิสูจน์ตัวเองแล้วว่าไม่ใช่
ผมไม่ไปร่วมแน่นอน

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#47 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:46

ไม่ไป แต่ขอดูอยู่ห่างๆ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#48 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

ไม่ไปแน่นอน ไม่ชอบไปในที่คนเยอะๆ ถ้าไม่จำเป็น :lol:

#49 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:31

นั่งดูหนังโป๊อยู่บ้านดีกว่า :D
ประเทศไทยคงยังไม่ล้มสลายในช่วงอายุผมหรอก ตอนนี้เป็นไงช่างแม่มัน ^_^

#50 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

เออ....

แสดงว่าคุณมาถึงจุดที่ผมบอกแล้วละ

เกินจากวิธีของพันธมิตร ผิดทั้งสิ้น............

ถามจริงๆ สิ่งที่เกิดที่ จะนะ ภูเก็ต ระยอง เงียบ คือนิ่ง หรือ?

หรือมีแต่ม๊อบที่ดัง คือหนทางที่ถูกต้องหรือ?

งั้นขอถาม คุณ sigree นะครับ

คุณมีความเห็นอย่างไร หากมีการดำเนินการ นิรโทษกรรมความผิดนักการเมือง ความผิดของ นช แม้ว ที่เกิดในช่วง 6-7 ปีที่ผ่านมา

และ คิดว่า เราควรจะทำอย่างไรดี ครับ.....

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน