Jump to content

- - - - -

ท่านจะไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรหรือไม่

• Please log in to reply
124 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: ท่านจะไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรหรือไม่ (158 member(s) have cast votes)

ท่านจะไปร่วมชุมนุมกับพันธมิตรหรือไม่

1. ไป (17 votes [10.76%])

Percentage of vote: 10.76%

2. ไม่ไป (96 votes [60.76%])

Percentage of vote: 60.76%

3. ขอรอดูเหตุการณ์ จะไปเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น (42 votes [26.58%])

Percentage of vote: 26.58%

4. อื่นๆ (3 votes [1.90%])

Percentage of vote: 1.90%

Vote Guests cannot vote

#101 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:53

เมื่อเห็นเพื่อนสรท. หลายๆท่าน ที่ผมนับถือ ในแง่ของการเขียนกระทู้ การแบ่งปันความรู้ผ่านตัวหนังสือ
ไม่ว่าจะเป็นคุณผึ้งน้อย คุณ Sigree คุณตะนิ่นตาญี และอีกหลายต่อหลายท่าน บอกมาชัดเจนว่าจะไม่ไปร่วม

บอกตรงๆ ว่า ผมใจเสียไปเหมือนกันครับ

แล้วก็รู้สึกโกรธไอ้แป๊ะแอนด์เดอะแก๊งค์มากมาย ที่มันทำตัวน่าระแวง น่าสงสัย จนสลายพลังบริสุทธิ์ของมวลชนไปหมด

บางแว้บ ผมก็มีคิดทบทวนว่า นี่ผมตีโพยตีพายไปหรือไม่ เพราะยังมีอีกยาวไกล กว่าจะผ่าน พรบ.นี้ได้ นี่ก็แค่ก้อนหินอีกก้อนที่โดนโยนมาถามทางเท่านั้น
บางแว้บ ก็กลัวจะเป็นแผนตัดไม้ที่ท่าน Sigree เขียนในอีกกระทู้หนึ่ง แล้วบางท่านก็ยังบอกว่า อาจจะเป็นแผนทำให้แดงกลับมารวมตัวติด
แต่ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม ผมกังวลว่า ถ้าไปกันน้อย หรือไม่ไปกัน.... จบเห่ครับ

ผมสงสัยมาตั้งแต่ไอ้เหลี่ยมโฟนอินครั้งสุดท้ายแล้ว
มันทำเป็นแสดงออกมาว่ามันถอยแล้วนะ มันปลดภาระควายแดงออกแล้วนะ มันยอมศิโรราบแก่สถาับันแล้วนะ
หมากต่อไปของมัน ก็ออกมาชัดเจนแล้ว เดินหน้าขึ้นเขา โดยมีไอ้บังเป็นลูกหาบ
มีหมากแถมให้ไอ้พวกนิติราด มายื่นแก้ไข 112 อีกต่างหาก น่ากลัวไหมครับ

หินก้อนที่มันโยนมาถามทางนั้น
ควรสะท้อนกลับเพราะเจอภูผาแกร่งเป็นผนังปราการ
อย่าให้มันทะลุทะลวงผ่านมาได้เป็นอันขาด

ด้วยความเคารพครับ

ผมเคยไปร่วมชุมนุม"พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย".....
มีอุปกรณ์การชุมนุมไม่ว่าจะเป็นแว่นตาป้องกันควัน ผ้าขนหนู ไฟฉาย เสื้อหนาๆ และหมวก

คราวนี้จะไม่ไปร่วมกับสนธิ ลิ้มฯและพวก.....

แต่จะไปร่วมกับชุมนุมกับกลุ่มอื่นๆแน่นอนครับ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#102 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ท่านที่บอกไม่ไปเพราะลิ้ม ก็ไปกับกลุ่มอื่นก็ได้นี่ครับ

อาเจ็กอาม่า คุณย่าคุณยาย ไปกันเยอะแยะ

วิธีอื่นๆเช่น social network จะไปมีผลอะไร ขัดขวางพรบได้หรือ

ทักษิณเค้าไม่เห็นหัวเห็นตัวหรอก พิมพ์ในจอไปอีกสิบปีก็แพ้มันเหมือนเดิม

ปล.รวมถึงพวกหนังสือร้องเรียนด้วย ส่งไป ก็เป็นแค่ขยะรอวันทิ้ง

#103 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

เข็ดลิ้มกับลองแล้ว ไม่ไว้ใจ

ขอไปกับกลุ่มอื่นที่ไว้ใจได้กว่า

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#104 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:57

ผมไม่คิดนะว่ากระทู้นี้จะถึง 100

จะว่าไปคนโหวต 50 คนก็ดีแล้ว นี้มาเกินกว่าที่คิดมาก

อย่างไรก็ดี ตอนนี้มีหลายกลุ่มประกาศชุมนุมโดยไม่เกี่ยวกับพันธมิตร ผมคิดว่าหากถามว่าท่านจะไปร่วมชุมนุมหรือไม่ โดยไม่อิงกงุ่ม

คำตอบอาจเป็นอีกเรื่อง

#105 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

มีอะไรเล่าให้ฟังขำ ๆ

ตอนนี้มีการตั้งบันไดสำหรับ ส.ส.ปีนออกไว้ให้แร้ว

ฮะฮะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#106 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

มีอะไรเล่าให้ฟังขำ ๆ

ตอนนี้มีการตั้งบันไดสำหรับ ส.ส.ปีนออกไว้ให้แร้ว

ฮะฮะ

ไม่ขำ

ขอรูป จะขำจริงๆ...........ทำจริงๆเหรอนั้น ;)

#107 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

อ้าวววว

มะกี้ 3 หนุ่มสายล่อฟ้าบอกแร้วนะจ๊ะ

มิตรรักแฟนเพลง ปชป.

ไปเจอะกันที่กลุ่มหมอตุลย์ และสยามสามัคคี ที่หน้าราชภัฏสวนดุสิตน๊า

ตรงแยกพิชัยอ่ะ

13.00 น. เน้อ ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#108 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:49

ไม่ไปครับ

ถ้าวันนึงผมจะประท้วง ก็เพราะผมประท้วง ไม่ใช่ว่าผมจะร่วมกับพันธมิตร
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#109 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:31

ไม่ไป. เพราะไปไม่ได้.
แต่ถ้าไป. แน่นอนว่าไม่ได้ไปกับพันธมิตรแน่ๆ
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#110 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ขนาดยังไม่ได้ชุมนุม เจ้ปานแกบอกเลยว่าพันธมิตรถึงไม่อยากเป็นแกนหลักแต่ก็ต้องเป็นแกนหลักของการชุมนุมพรุ่งนี้

#111 คนไทยแท้

คนไทยแท้

น้องใหม่

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ผมว่าที่ประเทศไทยเป็นอย่างนี้ก็ประพวกเรานิ้งเฉย
ผมจะไปถ้าถึงเวลา..ที่ไปไม่ใช่เพราะพันธมิตรน่ะ
ผมจะไปเพื่อประเทศไทยของผม.... :P

#112 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

มีคำถาม ครับ ถ้าไม่ออกไปร่วม

แล้วเรื่องเลวๆยกตัวอย่าง เช่น...

พรบ.ปรองดอง , แก้รธน., ม.112 ฯลฯ

อื่นๆอีกมากมาย เราจะทำยังไงที่จะหยุดยั้ง เรื่องเหล่านี้ ได้ครับ ..

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:56.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#113 MI 6

MI 6

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

ขอเปลี่ยนใจไปร่วมชุมนุมกับกลุ่มหลากสี ไม่อยากเฉียดเข้าไปที่ กลุ่ม พธม เดียวโดนตีกิน

#114 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ขอเปลี่ยนใจไปร่วมชุมนุมกับกลุ่มหลากสี ไม่อยากเฉียดเข้าไปที่ กลุ่ม พธม เดียวโดนตีกิน

โดนแน่นอน...เจ้ปานตีกินไปแล้วเมื่อกี้

#115 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

ไป แต่ไม่ได้ไปเพราะแป๊ะ. ที่ไปเพราะต้องการแสดงจุดยืนว่าไม่เห็นด้วยกับพรบ ปรองดองที่สอดไส้นิรโทษกรรม จะไปร่วมกับเสื้อหลากสี

นึกถึงขุนรองปลัดชู. . ......

"ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต"

"ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง ดูแลวิเศษไชยชาญ แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน สู้เพื่อวิเศษไชยชาญ"

"แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง"

เมื่อขุนรองฯได้กลับวิเศษไชยชาญ ได้เล่าเรื่องราวที่ตนเองประสบพบเจอมาที่อยุธยา พร้อมย้ำอยู่เสมอว่า

**บ้านเมืองอ่อนแอ เหมือนบ้านไม้ที่ถูกปลวกมอดกัดแทะ แม้ต้องลมเพียงนิดก็จะพังทลายทั้งหมด ต้องเตรียมทำสงคราม สู้เพื่อวิเศษไชยชาญ**

โดยรวบรวมอาสาสมัครได้ 400 คน ฝึกดาบอาตมาท และอาบน้ำว่านเพื่อปลุกขวัญกำลังใจและอยู่ยงคงกระพัน เดินทางไปยังด่านสิงขรเพื่อสกัดกั้นทัพพม่า โดยที่กรมการเมืองวิเศษไชยชาญได้แจ้งไปยัง พระยารัตนาธิเบศร์ ขุนนางชั้นผู้ใหญ่ในอยุธยาได้ทราบแล้ว และจะยกทัพไปสมทบ
แต่เมื่อได้ปะทะกับทางพม่าแล้ว ขุนรองฯได้ใช้ป่าชายเลนริมหาดซุ่มโจมตี แม้ตัดกำลังพม่าได้ส่วนหนึ่ง แต่เมื่อทางพม่าโต้กลับก็มิอาจทานได้ ทั้งหมดจึงหนีไปอยู่ริมหาด และถูกฆ่าตายทั้งหมดด้วยการจับกดน้ำและใช้ช้างกระทืบ ด้วยทั้งตัวขุนรองปลัดชูด้วย

*** ก่อนตาย ขุนรองฯเหลือบเห็นทัพของพระยารัตนาธิเบศร์ที่สัญญาว่าจะยกมาช่วยยืนมองอยู่ห่าง ๆ โดยไม่มาช่วยจริงดังคำที่ว่าไว้*** ขุนรองฯรู้สึกสลดกับเหตุการณ์และระลึกถึงเรื่องราวทั้งหมดที่เกิดขึ้นมาตั้งแต่ต้น

วีรกรรมของขุนรองปลัดชู ที่เหมือนกับสถานการณ์ความแตกแยกของบ้านเมืองในเวลาปัจจุบันเพื่อสะท้อนสำนึกของคนในชาติ ว่าในอดีตเคยมีคนตัวเล็ก ๆ ที่ลุกขึ้นมาสู้เพื่อบ้านเมือง โดยไม่หวังอะไรตอบแทนและรู้ดีว่าจุดจบของตนเองจะเป็นเช่นไร

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#116 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ไม่ไปค่ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#117 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

ไม่ไปกับแป๊ะ (ก็เขาไล่สาวกแมงวาปอย่างผมแล้วนี่ครับ) แต่คาดว่าจะไปกับกลุ่มแมงวาปครับ

#118 AoYuuKa

AoYuuKa

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

อยากให้ทุกท่าน เตรียมร่มไปด้วย
เผื่อฝนตก
อย่างน้อยหากมีเหตุการณ์ไม่คาดคิด อาจใช้ป้องกันตัวได้นะครับ
พรุ่งนี้เจอกันครับ ใครชอบกลุ่มไหน ไปกลุ่มนั้น

#119 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

ก็นั่งด่าเขาอยู่หน้าบอร์ดนี่แหละ เท่ห์ดี

แม้วมันกลับมา ก็นั่งด่าต่อ แล้วกันก็ทำริยำกับบ้านเมืองต่อไป

แล้วเราก็นั่งด่ามันต่อไปเรื่อยๆ จนบ้างเมืองล่มจม เราก็นั่งด่า ต่อ

อิอิ

....................................................

แว่วๆ มีคน ปชป กะว่า จะขนคนมาประท้วงหน้ารัฐสภาซะหน่อย กะเอาหน้า เป็นวีรบุรุษ

ทันทีที่ พันธมิตร ประกาศชุมนุม ทำทันที 30 นี้ ไม่รีรอ โอ้ย แกนนำฝั่ง ปชป สะดุด หัวคะมำ เลยทีเดียว

จะปลุกม๊อบ มาไงล่ะทีนี้ พันธมิตร ชิงดักหน้าซะก่อนแล้ว........อกอีแป้นจะแตก.......เหมือนปฏิกิริยาในบอร์ดนี้ไม่ผิดเพี้ยน.....

ผมว่ากันตามเนื้อผ้า.............หัดยอมรับความจริงกันมั่ง...........หรือเจอพวกเดียวกัน อวยจนเคยตัว

...........ใครเห็นต่างไม่ได้ มันสั่นจนไปถึงตะโปกเชียว...............

ผมนึกว่าphat21 เสียอีก....
คุณคิดของคุณตามสบาย
แต่อย่าเรียกร้องให้คนอื่นคิดตามด้วยเลย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#120 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

เมื่อเห็นเพื่อนสรท. หลายๆท่าน ที่ผมนับถือ ในแง่ของการเขียนกระทู้ การแบ่งปันความรู้ผ่านตัวหนังสือ
ไม่ว่าจะเป็นคุณผึ้งน้อย คุณ Sigree คุณตะนิ่นตาญี และอีกหลายต่อหลายท่าน บอกมาชัดเจนว่าจะไม่ไปร่วม

บอกตรงๆ ว่า ผมใจเสียไปเหมือนกันครับ

แล้วก็รู้สึกโกรธไอ้แป๊ะแอนด์เดอะแก๊งค์มากมาย ที่มันทำตัวน่าระแวง น่าสงสัย จนสลายพลังบริสุทธิ์ของมวลชนไปหมด

บางแว้บ ผมก็มีคิดทบทวนว่า นี่ผมตีโพยตีพายไปหรือไม่ เพราะยังมีอีกยาวไกล กว่าจะผ่าน พรบ.นี้ได้ นี่ก็แค่ก้อนหินอีกก้อนที่โดนโยนมาถามทางเท่านั้น
บางแว้บ ก็กลัวจะเป็นแผนตัดไม้ที่ท่าน Sigree เขียนในอีกกระทู้หนึ่ง แล้วบางท่านก็ยังบอกว่า อาจจะเป็นแผนทำให้แดงกลับมารวมตัวติด
แต่ไม่ว่าจะเป็นอะไรก็ตาม ผมกังวลว่า ถ้าไปกันน้อย หรือไม่ไปกัน.... จบเห่ครับ

ผมสงสัยมาตั้งแต่ไอ้เหลี่ยมโฟนอินครั้งสุดท้ายแล้ว
มันทำเป็นแสดงออกมาว่ามันถอยแล้วนะ มันปลดภาระควายแดงออกแล้วนะ มันยอมศิโรราบแก่สถาับันแล้วนะ
หมากต่อไปของมัน ก็ออกมาชัดเจนแล้ว เดินหน้าขึ้นเขา โดยมีไอ้บังเป็นลูกหาบ
มีหมากแถมให้ไอ้พวกนิติราด มายื่นแก้ไข 112 อีกต่างหาก น่ากลัวไหมครับ

ควรสะท้อนกลับเพราะเจอภูผาแกร่งเป็นผนังปราการ
อย่าให้มันทะลุทะลวงผ่านมาได้เป็นอันขาด

ท่านชามูมิตรสรท.ครับ :wub:

หากวันที่ชาติต้องการจริงๆ ไม่ใช่แก๊งพันธมิตร"โหวตโนด่าแมลงสาบ"มากำหนดให้....ผมได้เจอท่านแน่นอนครับ :)
gladiator 1.jpg

#121 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

ไม่ไปครับ :)

ตะนิ่นตาญี

• ไป (0 votes [0.00%])
  • ไม่ไป (16 votes [76.19%])
  • ขอรอดูเหตุการณ์ จะไปเมื่อจำเป็นจริงๆเท่านั้น (5 votes [23.81%])
  • อื่นๆ (0 votes [0.00%])

เมื่อคุณชวน หลีกภัยไปช่วย"น้องแอน"หาเสียง.....
ผมมีลางสังหรณ์ว่า"น้องแอน"จะชนะการเลือกตั้ง....

คุณชวน หลีกภัยไปช่วยหาเสียงให้ใคร....
ที่ผ่านมามักจะชนะเสมอ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#122 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:09

ไม่จำเป็นต้องไป

แม้วประกาศแล้วว่าจะขึ้นเขา ก็ปล่อยให้ขึ้นไป แดงถ่อเรือมาส่งแม้วแล้วก็ปล่อยให้เขาไปรับคนใหม่ฝั่งโน้น.

ถ้ารัฐสภาผ่านร่าง พรบ.ปรองดอง ค่อยว่ากันใหม่. ไม่เห็นจะต้องเดือดร้อนไปกัน ทำ...ไม B)

#123 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

ท่านชามูมิตรสรท.ครับ :wub:

หากวันที่ชาติต้องการจริงๆ ไม่ใช่แก๊งพันธมิตร"โหวตโนด่าแมลงสาบ"มากำหนดให้....ผมได้เจอท่านแน่นอนครับ :)

ยินดีที่ได้เห็นคุณผึ้งน้อยตอบมาให้เย็นใจครับ

และขอแสดงความนับถือ ที่คุณผึ้งน้อยไม่ได้ตำหนิผู้ที่ตัดสินใจจะไปร่วมชุมนุมในวันนี้แต่อย่างใด

เรียนตามตรง ผมไม่อยากเจอกับคุณผึ้งน้อยเลยครับ :lol: :P
เพราะถ้าได้เจอ แสดงว่าสถานการณ์มันเลยไปไกลถึงตรงนั้นจริงๆ

ยินดีอีกครั้งครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#124 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ไม่ไปครับ

#125 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:27

เมื่อเวลาผ่านไป

เหตุการณ์ผ่านไป

ก็ได้ คำตอบ กันแล้วนะครับ........

เมื่อวาน เห็นจากที่ พี่มาร์ค ของผม ประกาศกร้าวโชว์ตัวเป็น แกนนำมวลชน ปชป...
ก็น่าจะมีเค้าลางว่า เรื่องนี้ คงยังไม่จบในเร็ววัน
ต้องลุยกันต่อ

แฟนคลับ ปชป... ก็สบายใจได้
ท่านมีหลักพิงแล้ว.....

เมื่อศึกมาถึง พธม กับ ปชป ก็คงต้องเกื้อหนุนกันไป

แต่เมื่อเสร็จศึก จะให้ พธม. ไปสนับสนุน ปชป อย่างเดียวก็คงไม่ได้
มันต้องมี ซักค้าน กระตุ้น ถ่วงดุล กันบ้าง เพราะ ปชป เป็นพรรคการเมืองที่มีหน้าที่หลักในการรับผิดชอบต่อประเทศ ประชาชน...
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน