Jump to content

- - - - -

ความรู้สึกของหญิงไทยหลายคนในนิวซีแลนด์ที่มีต่อ นายกฯ

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

*
POPULAR

จากเพจของTukta Pearce

คุยกับคนไทยคนหนึ่ง..ทางโทรศัพท์ เมื่อประมาณ 1 ชม ที่แล้ว ..พอดูเบอร์รับสาย แล้ว ได้พูดแค่ว่า ...ไงจ๊ะ ....หลังจากนั้น....
(บอกก่อนว่า เฟสบุ๊คไม่มีเซ็นเซอร์ เท่าที่จำได้ ...)

" พี่ตา....อีgold flowerนั่นมันมา ออสเตรเลีย อีนี่ มันจะล้างผลาญเงินประเทศไปไหน ตั้งแต่มันเป็นนายก พี่ตา นับไว้ป่าว ว่ามันออกนอกประเทศกี่ครั้งแล้ว หนูไม่ได้นับนะพี่ตา แต่หนูว่า มันเอาแต่ แรด นอกประเทศ นี่มันมา ออสเตรเลีย พี่ตารู้มั๊ย ว่ามันจะมา นิวซ์ ป่าว ? พี่ตา รีบหาข้อมูลเลยนะ ถ้ามันจะมานิวซ์เมื่อไหร่ รีบโทรบอกหนูด้วย หนูจะลางานไปรับอีanimalนี่ พี่ตา ไปป่าว..พวกหนู อยู่นี่ ประมาณ สิบกว่าคนนะ เกลียดอีgold flowerนี่มากเลย มันทำให้ฝรั่ง หัวเราะเยาะหนู พี่ตาบินไปเจอกันที่ โอ๊คแลนด์เลยนะพี่ตา เดี๋ยวไปนอนบ้าน เพื่อนหนู แล้วไปเขียนป้าย กันที่นั่นไปก่อน สัก 2 วัน นะพี่ตา จะไป fuck off อีดอกนี่ให้ได้เลย เราอยู่นี่ ตำรวจไม่จับเราอยู่แล้ว จะด่าให้ได้ออกทีวีเลย พี่ตา พี่ตา.. ฟังอยู่ป่าว..? "
เราต้องรีบบอก .. ฟังอยู่ ฟังอยู่ ได้ๆ เดี๋ยว จะลองถาม เพื่อนๆในเมืองไทย
ปลายสาย ยังสำทับมาอีก...
" พี่ตาคราวนี้ เราดังแน่ หนูจะด่ามันเป็นภาษาอังกฤษด้วย จะได้ให้ฝรั่งมันเข้าใจ พี่ตาว่าดีมั๊ย ? "
ได้แต่หัวเราะ และ ปลื้มใจ... แล้วตอบน้องเขาไปว่า ..ดี ถึงดีที่สุดจ้ะ

(ว่าแต่ว่า มีใครรู้หมายกำหนดการมั๊ยคะ ถ้ารู้ รบกวนบอกด้วยนะคะ ไม่งั้น ไอ้น้องคนนี้ มันเลิกคบดิฉันแน่นอน.... ขอปิดชื่อ น้องคนนี้ไว้ก่อนนะคะ เพื่อเป็นกำลังสำคัญของชาติ ต่อไป .... )

หมายเหตุเปลี่ยนคำผรุสวาทเป็นภาษาอ.แล้วนะคะ :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 juemmy

juemmy

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

กลัวแต่เมื่อเธอด่านายกฯเป็นภาษาอ.
นายกฯจะแปลเป็นไทยเข้าข้างตัวเองซะ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

*
POPULAR

กลัวแต่เมื่อเธอด่านายกฯเป็นภาษาอ.
นายกฯจะแปลเป็นไทยเข้าข้างตัวเองซะ ;)

อีgold flower = แม่สุวรรณมาลี โอ๊ะ นางในวรรณคดี คำชมๆ

#4 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

อย่าด่าเป้นภาษาอังกฤษอย่่่างเดียว ถึงชีจะจบ ป.โท KFC. USa. มาก้อตาม ชีอ่านไมออกหรอก
ถึงจะใช้เป็นถาษาโอเกะ ตามที่่ชีอ่า ชีก้อก้ออ่านๆๆไปอย่างนั้นเอง ชีไม่รู้เป้าหมายที่เขาเขียนโพยมาให้อ่านหรอก
ให้เขียนด่าตรงๆๆ ด้วยศัพท์ลูกทุ่งอย่างเดียว นั้นแหละ เสี้ยวจี้ดเลย
แล้วค่อยมี sUBTITLE ภาษาอังกฤษกำกับ

#5 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

อีgold flower = แม่สุวรรณมาลี โอ๊ะ นางในวรรณคดี คำชมๆ

สุวรรณี สุคนธา

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

(ว่าแต่ว่า มีใครรู้หมายกำหนดการมั๊ยคะ ถ้ารู้ รบกวนบอกด้วยนะคะ ไม่งั้น ไอ้น้องคนนี้ มันเลิกคบดิฉันแน่นอน.... ขอปิดชื่อ น้องคนนี้ไว้ก่อนนะคะ เพื่อเป็นกำลังสำคัญของชาติ ต่อไป .... )
หมายเหตุเปลี่ยนคำผรุสวาทเป็นภาษาอ.แล้วนะคะ :lol: :lol: :lol:

บอกให้เพื่อนๆ ในนี้ที่กำลังอ่านอยู่ได้ทราบ
คำว่า หมายกำหนดการ ใ้ช้กับพระราชพิธีเท่านั้น

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:56

บอกให้เพื่อนๆ ในนี้ที่กำลังอ่านอยู่ได้ทราบ
คำว่า หมายกำหนดการ ใ้ช้กับพระราชพิธีเท่านั้น

แม้แต่คนอ่านข่าวยังใช้ผิด

#8 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

แรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง มาก

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#9 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

http://www.royin.go....tail.php?ID=965
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#10 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

อุ๊ย แรงไปไหมอะค่ะ

แต่แอบ เห็นด้วยอย่างแรง ที่เธอหาเรื่องเดินทางอกนอกประเทศบ่อยมาก
รัฐบาลชุดนี้ ล้างผลาญงบประมาณเยอะมากมายเลยค่ะ

#11 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

<_< แปลไม่ออกหรอกมั้ง...ลองเรียก อีปลวกสิ...อินเทรนด์เจ้าหล่อนกรี๊ดกร๊าดดดดถูกใจแน่ๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#12 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ดีครับ เอาเลย เป็นกำลังใจให้ครับ จัดเต็มซะทีก็ดีเหมือนกัน

#13 juemmy

juemmy

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ต้องขอโทษกับความผิดพลาดอย่างแรงค่ะ :huh:

#14 juemmy

juemmy

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:06

จากเพจของ จิครกร บุษบา
พี่แม้วขา...
พอ พรบ.ปรองดอง ผ่านสภาขี้ข้าของเราได้แล้ว
แวะมารับเช็คที่ปูด้วยนะค๊าาา
า...

Edited by juemmy, 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:06.

#15 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

พอ พรบ.ปรองดอง ผ่านสภาขี้ข้าของเราได้แล้ว
า...

ไม่ถ้วนหรอก อย่างมันไม่ลืมดอกเบี้ยหรอก

#16 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

ถ้าจะให้ถูกไวยากรณ์ ต้องเป็น Golden Flower ครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

คุณจูเอมมี่ต้องได้ดูคลิปลีน่าจังแล้วแน่ๆเลย
โกลด้งโกลเด้นอะไร-ไม่ต๊องงงงง กลัวนางโพยฟังไม่ออก
พูดไทยภาษาไพร่ๆนี่แหละค้าบ "อียิ่งลักษณ์ตอแหล"
เน้นๆ เต็มๆ ฉบับลีน่า ห้าห้าห้าหก เอิ๊กเอิ๊ก
gladiator 1.jpg

#18 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

า...

เอาภาพนี้ขึ้น cutout ใหญ่ๆ น่าจะดี

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#19 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ระวังเจอบอดี้การ์ดคุณเธอจับไปตบหลังร้านนะครับ ขอเตือนนิดเพราะตระกูลนี้แรงมาก

ให้ตำรวจที่นั้นดูตลอด ให้ดีเรียกนักข่าวแถวนั้นมารายงายด้วย จะปลอดภัยอีก

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ระวังเจอบอดี้การ์ดคุณเธอจับไปตบหลังร้านนะครับ ขอเตือนนิดเพราะตระกูลนี้แรงมาก

ให้ตำรวจที่นั้นดูตลอด ให้ดีเรียกนักข่าวแถวนั้นมารายงายด้วย จะปลอดภัยอีก

กฎหมายที่นั่นแรงกว่าบ้านเราครับ การ์ดอีปูไปตบเค้า ได้ติดคุกหัวโตแน่

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน